MARSON-LOGO

MARSON MT82M Injunan Scan na MusammanMARSON-MT82M-Custom-Scan-Injini-KYAUTA

Bayanin samfur

MT82M Injin Scan ne na 2D wanda aka ƙera don haɗawa cikin na'urori daban-daban. Wannan Jagorar Haɗin kai yana ba da cikakkun bayanai game da mahaɗar wutar lantarki, aikin fil, ƙirar kewayen waje, da ƙayyadaddun kebul.

Gabatarwa
Injin Scan na MT82M an sanye shi da mai haɗin FPC mai 12-pin don ƙirar jiki.

Tsarin zane
An tanadar da zanen toshe da ke kwatanta abubuwan haɗin gwiwa da haɗin gwiwar Injin Scan na MT82M a cikin Jagorar Haɗin kai.

Wutar Lantarki
Injin Scan na MT82M yana amfani da haɗin FPC 0.5-pitch 12-pin don haɗin wutar lantarki.

Sanya Aiki
Aikin fil na MT82M Scan Engine shine kamar haka:

Fil # Sigina I/O Bayani
1 NC Ajiye
2 VIN PWR Wutar lantarki: 3.3V DC
3 GND PWR Ƙarfin ƙarfi da ƙasa sigina
4 RXD Shigarwa Data Karɓa: Serial shigarwa tashar jiragen ruwa
5 TXD Fitowa Bayanan da aka watsa: Serial fitarwa tashar jiragen ruwa
6 D- Fitowa Wayar da siginar Banbancin USB na Bidirectional (USB
D-)
7 D+ Fitowa Wayar da siginar Banbancin USB na Bidirectional (USB
D+)
8 PWRDWN/WAKE Shigarwa Ƙaddamar da Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfin Ƙarfin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarfafawa yana cikin ƙananan wuta
Wayyo: Lokacin da ƙasa, mai yankewa yana cikin yanayin aiki
9 BPR Fitowa Beeper: Ƙarƙashin fitowar ƙarar na yanzu
10 nDLED Fitowa Yanke LED: Low halin yanzu yanke fitarwa LED
11 NC Ajiye
12 nTRIG Shigarwa Trigger: Layin jawo kayan aiki. Tuki wannan fil ƙananan dalilai
na'urar daukar hotan takardu don fara dubawa da yanke zaman

 Zane na Wuta na waje
Jagorar Haɗin kai yana ba da ƙirar kewaya don tuƙi LED na waje don kyakkyawar nunin karantawa, ƙarar ƙarar waje, da da'irar faɗakarwa don injin dubawa.

Good Read LED Circuit
Ana amfani da siginar nDLED daga fil 10 na mai haɗin FPC 12-pin don fitar da LED na waje don nunin karantawa mai kyau.

Beeper Circuit

Ana amfani da siginar BPR daga fil 9 na mahaɗin FPC 12-pin don fitar da ƙarar ƙarar waje.

Wuri Mai Jan hankali
Ana amfani da siginar nTRIG daga fil 12 na mai haɗin FPC mai 12 don samar da sigina don ƙaddamar da zaman.

Zane na USB
Ana iya amfani da kebul na FFC mai 12-pin don haɗa Injin Scan na MT82M zuwa na'ura mai ɗaukar hoto. Dole ne ƙirar kebul ɗin ta kasance daidai da ƙayyadaddun da aka bayar a cikin Jagorar Haɗin kai. Ana ba da shawarar yin amfani da kayan ƙarfafawa don masu haɗawa a kan kebul na USB kuma rage rashin ƙarfi na USB don haɗin haɗin gwiwa da kwanciyar hankali.

Umarnin Amfani da samfur

Don haɗa Injin Scan na MT82M cikin na'urar ku, bi waɗannan matakan:

  1. Review zanen toshe da aka bayar a cikin Jagorar Haɗin kai don fahimtar abubuwan haɗin gwiwa da haɗin haɗin Injin Scan na MT82M.
  2. Tabbatar cewa kuna da madaidaicin kebul na FFC 12-pin wanda ya dace da ƙayyadaddun bayanai da aka ambata a cikin Jagorar Haɗin kai.
  3. Haɗa mai haɗin FPC 12-pin na Injin Scan na MT82M zuwa mahaɗin da ya dace akan na'urar mai masaukin ku ta amfani da kebul na FFC.
  4. Idan kuna son amfani da alamun waje, kamar LED ko ƙararrawa, koma zuwa ƙirar da'irar da aka bayar a cikin Jagorar Haɗin kai kuma haɗa su daidai.
  5. Idan kana buƙatar kunna sikirin da yanke zaman, yi amfani da siginar nTRIG daga fil 12 na mai haɗin FPC 12-pin. Fitar da wannan fil ɗin ƙasa don fara aikin dubawa.

Ta bin waɗannan umarnin, zaku iya samun nasarar haɗawa da yin amfani da Injin Scan na MT82M a cikin na'urar ku.

GABATARWA

  • MT82M Guda ɗaya Karamin 2D Scan Engine yana ba da aikin dubawa mai sauƙi a farashi mai gasa da ƙarancin tsari. Tare da ƙirar sa ta gaba ɗaya, injin sikanin MT82M 2D na iya haɗawa cikin sauƙi tare da takamaiman aikace-aikace kamar ikon samun dama, kiosk ɗin caca da na'urorin lantarki masu amfani.
  • Injin Scan na MT82M 2D ya ƙunshi LED mai haskakawa 1, LED aimer 1 da firikwensin hoto mai inganci tare da microprocessor wanda ke ƙunshe da firmware mai ƙarfi don sarrafa duk abubuwan da ake gudanarwa da ba da damar sadarwa tare da tsarin mai watsa shiri akan daidaitattun hanyoyin sadarwa.
  • Akwai hanyoyin sadarwa da yawa. UART dubawa yana sadarwa tare da tsarin mai watsa shiri akan sadarwar UART; Kebul na USB yana yin koyi da maɓallin HID na USB ko na'urar tashar tashar COM ta Virtual COM kuma tana sadarwa tare da tsarin runduna ta USB.

Tsarin zaneMARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-1

Wutar Lantarki

Sanya Aiki

  • Ƙwararren MT82M na zahiri ya ƙunshi mai haɗin FPC 0.5-pitch 12-pin. Hoton da ke ƙasa yana kwatanta matsayin mai haɗawa da fil1. MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-2

MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-3 MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-4

Zane na Wuta na waje

Good Read LED Circuit
Ana amfani da da'irar da ke ƙasa don tuƙi LED na waje don nunin karatu mai kyau. Siginar nDLED daga pin10 ne na mai haɗin FPC 12-pin.

MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-5

Beeper Circuit
Ana amfani da da'irar da ke ƙasa don tuƙin ƙarar waje. Siginar BPR ta fito ne daga pin9 na mahaɗin FPC 12-pin.MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-6

Wuri Mai Jan hankali
Ana amfani da da'irar da ke ƙasa don samar da injin dubawa tare da sigina don kunna zaman yanke lamba. Alamar nTRIG ta fito ne daga pin12 na mai haɗin FPC 12-pin.MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-7

Zane na USB

FFC Cable (naúrar: mm)
Ana iya amfani da kebul na FFC mai 12-pin don haɗa MT82M don ɗaukar na'urar. Dole ne ƙirar kebul ɗin ta kasance daidai da ƙayyadaddun bayanai da aka nuna a ƙasa. Yi amfani da kayan ƙarfafawa don masu haɗawa akan kebul ɗin kuma rage ƙarancin kebul don haɗin haɗin gwiwa da kwanciyar hankaliMARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-8

BAYANI

Gabatarwa

  • Wannan babin yana ba da ƙayyadaddun fasaha na MT82M. Hakanan ana gabatar da hanyar aiki, kewayon dubawa da kusurwar dubawa.

Ƙididdiga na Fasaha

Na gani & Aiki
Hasken Haske Farin LED
Nufin LED ja mai gani
Sensor 1280 x 800 (Megapixel)
 

Ƙaddamarwa

3mil/0.075mm (1D)

7mil/0.175mm (2D)

 

Filin View

A kwance 46°

A tsaye 29°

 

Scan Angle

Matsakaicin kusurwa ± 60°

Kwangilar Skew ± 60°

Mirgine kusurwa 360°

Fitar Ƙimar Kwatancen 20%
 

 

 

Yawan Zurfin Filin

(Muhalli: 800 lux)

5 Mil Code39: 40 ~ 222mm
13 Mil UPC/EAN: 42 ~ 442mm
15 Mil Code128: 41 ~ 464mm
15 Mil QR Code: 40 ~ 323mm
6.67 Mil PDF417: 38 ~ 232mm
10 Mil Data Matrix: 40 ~ 250mm
Halayen Jiki
Girma W21.6 x L16.1 x H11.9 mm
Nauyi 3.7 g
Launi Baki
Kayan abu Filastik
Mai haɗawa 12pin ZIF (fiti = 0.5mm)
Kebul 12pin flex na USB (fiti = 0.5mm)
Lantarki
Yin aiki Voltage 3.3VDC ± 5%
Aiki Yanzu <400mA
Jiran Yanzu <70mA
Ƙarfin Ƙarfi na Yanzu 10 mA ± 5%
Haɗuwa
 

Interface

UART
USB (Allon madannai na HID)
USB (Virtual COM)
Mahalli mai amfani
Yanayin Aiki -10°C ~ 50°C
Ajiya Zazzabi -40°C ~ 70°C
Danshi 5% ~ 95% RH (Ba mai haɗawa)
Sauke Dogara 1.5M
Hasken yanayi 100,000 Lux (Hasken Rana)
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Alamomin 1D

UPC-A / UPC-E EAN-8 / EAN-13

Farashin 128

Farashin 39

Farashin 93

Farashin 32

Code 11 Codabar Plessey MSI

Haɗin kai 2 cikin 5

IATA 2 na 5

Matrix 2 na 5

Madaidaicin 2 na 5 Pharmacode GS1 Databar

GS1 Databar Expanded GS1 Databar Limited

Haɗin Code-A/B/C

 

Alamomin 2D

Lambar QR

Micro QR Data Matrix Data Matrix

PDF417

MicroPDF417 Aztec MaxiCode DotCode

Ka'ida
 

ESD

Aiki bayan 4KV lamba, 8KV iska sallama

(Yana buƙatar gidaje waɗanda aka ƙera don kariya ta ESD kuma sun ɓace daga filayen lantarki.)

EMC TBA
Yarda da amincin TBA
Muhalli WEEE, RoHS 2.0

Interface 

UART Interface
Lokacin da injin binciken ya haɗa zuwa tashar tashar UART na na'urar mai watsa shiri, injin binciken zai ba da damar sadarwar UART ta atomatik.

A ƙasa akwai tsoffin ka'idojin sadarwa:

  • Baud kudi: 9600
  • Data Bits: 8
  • Daidaitawa: Babu
  • Tsaya Bit: 1
  • girgiza hannu: Babu
  • Lokacin Kashe Gudun Yawo: Babu
  • ACK/NAK: KASHE
  • BCC: KASHE

Barcode Kanfigareshan Taimako:MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-9

USB HID Interface
Za a kwaikwayi watsawa azaman shigar da madannai na USB. Mai watsa shiri yana karɓar maɓallan maɓalli akan madannai na kama-da-wane. Yana aiki akan tsarin Plug da Play kuma babu direba da ake buƙata.

Barcode Kanfigareshan Taimako:MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-10USB VCP Interface
Idan an haɗa na'urar daukar hotan takardu zuwa tashar USB a kan na'ura mai masaukin baki, fasalin VCP na USB yana bawa na'urar damar karɓar bayanai ta hanyar da tashar tashar jiragen ruwa ke yi. Ana buƙatar direba lokacin amfani da wannan fasalin.

Barcode Kanfigareshan Taimako:MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-11

Hanyar Aiki

  1. A wutar lantarki, MT82M yana aika sigina na Power-Up akan Buzzer da LED fil a matsayin nunin cewa MT82M ya shiga Yanayin Jiran aiki kuma yana shirye don aiki.
  2. Da zarar MT82M ya kunna ta hanyar hardware ko software, MT82M zai fitar da hasken haske wanda ya yi daidai da filin firikwensin. view.
  3. Na'urar firikwensin hoton yanki yana ɗaukar hoton barcode kuma yana samar da sigar analog, wanda shine sampjagora da kuma bincika ta hanyar firmware mai rikodin da ke gudana akan MT82M.
  4. Bayan ƙaddamar da lambar barcode mai nasara, MT82M yana kashe LEDs masu haskakawa, aika siginar Karatu mai kyau akan Buzzer da LED fil da watsa bayanan da aka yanke ga mai watsa shiri.

Girman Injini

(Naúrar = mm)MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-12

SHIGA

Injin sikanin an tsara shi musamman don haɗawa cikin gidajen abokin ciniki don aikace-aikacen OEM. Duk da haka, aikin injin na'urar za a yi mummunan tasiri ko lalacewa ta dindindin lokacin da aka saka shi cikin wurin da bai dace ba.
Gargadi: Iyakantaccen garanti ba shi da amfani idan ba a bi shawarwarin masu zuwa ba yayin hawa injin sikanin.

Gargaɗi na Electrostatic Discharge

Ana jigilar duk injunan binciken a cikin marufi na kariya na ESD saboda yanayin abubuwan da aka fallasa kayan lantarki.

  1. KADA KA yi amfani da madaurin wuyan hannu da ƙasan wurin aiki lokacin cire kaya da sarrafa injin sikanin.
  2. Hana injin sikanin a cikin mahalli wanda aka ƙera don kariya ta ESD da ɓoyayyen filayen lantarki.

Girman Injini
Lokacin tabbatar da injin na'urar ta hanyar amfani da skru na injin:

  1. Bar isasshen sarari don ɗaukar matsakaicin girman injin duba.
  2. Kada ku wuce 1kg-cm (0.86 lb-in) na juzu'i lokacin da aka tabbatar da injin binciken ga mai gida.
  3. Yi amfani da amintattun ayyukan ESD lokacin sarrafawa da hawan injin sikanin.

Kayayyakin Taga
Ga bayanin shahararrun kayan taga guda uku:

  1. Poly-methyl Methacrylic (PMMA)
    Allyl Diglycol Carbonate (ADC)
  2. Gilashin ruwa mai zafin jiki

Cell Cast Acrylic (ASTM: PMMA)
Acrylic simintin salula, ko Poly-methyl Methacrylic an ƙirƙira shi ta hanyar jefa acrylic tsakanin madaidaicin takardar gilashin guda biyu. Wannan abu yana da ingancin gani mai kyau sosai, amma yana da ɗan laushi kuma yana da sauƙin kai hari ta hanyar sinadarai, damuwa na inji da hasken UV. Ana ba da shawarar sosai don samun acrylic mai rufi tare da Polysiloxane don samar da juriya da kariya daga abubuwan muhalli. Acrylic na iya zama Laser-yanke cikin m siffofi da ultrasonically welded.

Cell Cast ADC, Allyl Diglycol Carbonate (ASTM: ADC)
Har ila yau, an san shi da CR-39TM, ADC, filastik saitin thermal da aka yi amfani da shi don gilashin ido na filastik, yana da kyakkyawan sinadarai da juriya na muhalli. Hakanan yana da taurin saman madaidaicin dabi'a don haka baya buƙata
m-shafi. Wannan abu ba za a iya ultrasonically welded.

Gilashin Tafiyar Kemikal
Gilashi abu ne mai wuya wanda ke ba da kyakkyawan karce da juriya. Duk da haka, gilashin da ba a rufe ba yana raguwa. Ƙara ƙarfin sassauƙa tare da ƙaramin murdiya na gani yana buƙatar zafin sinadarai. Gilashi ba za a iya waldawa ta hanyar ultrasonically kuma yana da wahala a yanke shi cikin sifofi marasa kyau.

Dukiya Bayani
Watsawa ta Spectral 85% mafi ƙarancin daga 635 zuwa 690 nanometers
Kauri <1 mm
 

 

 

Tufafi

Duk bangarorin biyu don zama mai rufaffiyar juzu'i don samar da 1% matsakaicin nuni daga 635 zuwa 690 nanometer a kusurwar karkatar da taga mara kyau. Rubutun anti-tunani na iya rage hasken da aka nuna a baya ga yanayin mai watsa shiri. Rubutun zai dace da riko da taurin

Abubuwan da suka dace don MIL-M-13508.

Wurin Taga

Yakamata a sanya taga yadda yakamata don barin haske da ƙugiya masu niyya su wuce gwargwadon yuwuwar kuma babu wani tunani da zai koma cikin injin. Gidan da ba a ƙera ba daidai ba ko zaɓin kayan taga da bai dace ba na iya lalata aikin injin.

MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-13Gaban gidan injin zuwa mafi nisa na taga bai kamata ya wuce a + b (a ≦ 0.1mm, b ≦ 2mm).

Girman Taga
Dole ne taga ya toshe filin view kuma yakamata a yi girma don ɗaukar ambulaf ɗin manufa da haske da aka nuna a ƙasa.MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-14

Kulawar taga

A cikin yanayin taga, aikin MT82M zai ragu saboda kowane irin karce. Don haka, rage lalacewar taga, akwai 'yan abubuwa da za a lura.

  1. Ka guji taɓa taga kamar yadda zai yiwu.
  2. Lokacin tsaftace saman taga, da fatan za a yi amfani da zane mai tsaftacewa mara kyau, sa'an nan kuma a hankali shafa taga mai masaukin tare da zanen da aka riga aka fesa da gilashin gilashi.

KA'idoji

Injin sikanin MT82M ya bi ka'idoji masu zuwa:

  1. Yarda da Electromagnetic - TBA
  2. Tsangwama na Electromagnetic - TBA
  3. Tsaron Hoto - TBA
  4. Dokokin Muhalli - RoHS 2.0, WEEE

KIT KYAUTA

MB130 Demo Kit (P/N: 11D0-A020000) ya haɗa da MB130 Multi I/O Board (P/N: 9014-3100000) da micro USB na USB. MB130 Multi I / O Board yana aiki azaman allon dubawa don MT82M kuma yana haɓaka gwaji da haɗin kai tare da tsarin mai watsa shiri. Da fatan za a tuntuɓi wakilin ku don yin odar bayani.
MB130 Multi I/O Board (P/N: 9014-3100000)MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-15

KYAUTA

  1. Tire (girman: 24.7 x 13.7 x 2.7cm): Kowane tire ya ƙunshi 8pcs na MT82M.MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-16
  2. Akwatin (Girman: 25 x 14 x 3.3cm): Kowane Akwati ya ƙunshi pc 1 na tire, ko 8pcs na MT82M.MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-17
  3. Carton (Girman: 30 x 27 x 28cm): Kowane kartani ya ƙunshi kwalaye 16pcs, ko 128pcs na MT82M.MARSON-MT82M-Custom-Scan-Injin-FIG-18]

TARIHIN SAUKI

Rev. Kwanan wata Bayani Bayar
0.1 2022.02.11 Sakin Daftarin Farko Shaw
 

0.2

 

2022.07.26

Sabunta Tsarin Tsari Example, Scan Rate,

Yanayin Aiki.

 

Shaw

0.3 2023.09.01 Kit ɗin Ci gaba da aka sabunta Shaw
 

 

0.4

 

 

2023.10.03

An sake fasalin RS232 zuwa ƙimar Cire Scan UART

An sabunta DOF Na Musamman, Girma, Nauyi,

Aiki A halin yanzu, Jiran aiki na yanzu

 

 

Shaw

Marson Technology Co., Ltd.
9F., 108-3, Minquan Rd., Xindian Dist., New Taipei City, Taiwan
Tel: 886-2-2218-1633
Fax: 886-2-2218-6638
Imel: info@marson.com.tw
Web: www.marson.com.tw

Takardu / Albarkatu

MARSON MT82M Injunan Scan na Musamman [pdf] Jagorar mai amfani
MT82M Injunan Scan na Musamman, MT82M, Injin Scan na Musamman, Injin Bincike
MARSON MT82M Injunan Scan na Musamman [pdf] Manual mai amfani
MT82M Injunan Scan na Musamman, MT82M, Injin Scan na Musamman, Injin Bincike

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *