LECTROSONICS IFBT4 Jagorar Mai Amfani
Ikon Gabatarwa da Ayyuka
IFBT4 gaban Panel
KASHE/TUNE/XMIT Canja
KASHE: Yana kashe naúrar.
TUNE: Yana ba da damar saita duk ayyukan mai watsawa, ba tare da watsawa ba.
Ana iya zaɓar mitar aiki a wannan yanayin kawai.
XMIT: Matsayin aiki na al'ada. Mitar aiki bazai kasance ba
canza a cikin wannan yanayin, kodayake ana iya canza wasu saitunan, tsayin daka
kamar yadda naúrar ba ta “Kulle.”
Ƙarfin Ƙarfafawa
Lokacin da aka fara kunna wuta, nunin LCD na gaban panel yana tafiya ta cikin jerin masu zuwa.
- Nuni Model da lambar toshe mitar (misali IFBT4 BLK 25).
- Nuna lambar sigar firmware da aka shigar (misali VERSION 1.0).
- Yana nuna saitin yanayin dacewa na yanzu (misali COMPAT IFB).
- Nuna Babban Window.
Babban Window
Babban taga yana mamaye da mita matakin sauti, wanda ke nuna matakin daidaita sautin na yanzu a ainihin lokacin. A cikin yanayin TUNE, ana nuna babban “T” a cikin ƙananan kusurwar hagu don tunatar da mai amfani cewa rukunin bai riga ya watsa ba. A yanayin XMIT, ana maye gurbin “T” mai kyalli da alamar eriya.
Ana nuna ƙayyadaddun jiwuwa lokacin da bargin mai jiwuwa ya faɗaɗa har zuwa dama kuma ya faɗi kaɗan. Ana nuna yankan lokacin da sifilin a cikin ƙananan kusurwar dama ya canza zuwa babban "C".
Ana kashe Maɓallan Sama da ƙasa a cikin wannan Tagan.
Tagan mitar
Danna maɓallin MENU sau ɗaya daga Babban taga yana kewayawa zuwa taga Mita. Tagan Frequency yana nuna mitar aiki na yanzu a cikin MHz, da kuma daidaitaccen lambar hex na Lectrosonics don amfani tare da masu watsawa sanye take da hex switches. Hakanan ana nuna tashar talabijin ta UHF wacce mitar da aka zaɓa ta ke.
A cikin yanayin XMIT, ba zai yiwu a canza mitar aiki ba.
A yanayin TUNE, ana iya amfani da maɓallan sama da ƙasa don zaɓar sabon mitar.
Idan an saita yanayin TUNING zuwa NORMAL, maɓallan sama da ƙasa suna kewayawa cikin haɓaka tashoshi ɗaya, kuma MENU+Up da MENU+ Down suna motsa tashoshi 16 a lokaci ɗaya. A cikin kowane nau'in daidaitawar rukuni daban-daban, ana nuna mai gano ƙungiyar a halin yanzu zuwa hagu na lambar hex, kuma maɓallan sama da ƙasa suna kewaya tsakanin mitoci a cikin ƙungiyar. A cikin yanayin kunna rukunin masana'anta A zuwa D, MENU+Up da MENU+ Down suna tsalle zuwa mafi girma da mafi ƙasƙanci a cikin ƙungiyar. A cikin yanayin kunna rukunin masu amfani U da V, MENU+Up da MENU+ Down suna ba da damar yin amfani da mitoci marasa a halin yanzu a cikin ƙungiyar.
Dannawa da riƙe maɓallin Sama ko ƙasa yana kiran aikin maimaitawa, don saurin kunnawa.
Window Shigar Audio
Danna maɓallin MENU sau ɗaya daga taga Mitar yana kewayawa zuwa Tagar Input Gain Audio. Wannan taga yayi kama da Babban taga, ban da cewa saitin shigar da sauti na yanzu yana nunawa a kusurwar hagu na sama. Ana iya amfani da maɓallan Sama da ƙasa don canza saitin yayin karanta ma'aunin mai jiwuwa na ainihi don sanin abin da saitin ke aiki mafi kyau.
Matsakaicin riba shine -18 dB zuwa +24 dB tare da 0 dB azaman mara kyau. Za'a iya canza bayanin wannan iko tare da maɓallan MODE na baya. Dubi shafi na 7 don ƙarin bayani akan maɓallan MODE.
Saita Tagar
Danna maɓallin MENU sau ɗaya daga Tagar Input Gain Audio yana kewayawa zuwa taga Saita. Wannan taga yana ƙunshe da menu wanda ke ba da izinin samun dama ga saitunan saiti daban-daban.
Da farko abun menu mai aiki shine EXIT. Danna maɓallan sama da ƙasa yana ba da izinin kewayawa tsakanin sauran abubuwan menu: TUNING, COMPAT da ROLLOFF.
Danna maɓallin MENU yana zaɓar abin menu na yanzu. Zaɓin EXIT yana kewayawa zuwa Babban taga. Zaɓin kowane abu yana kewayawa zuwa allon saitin haɗin gwiwa.
Allon Saitin ROLLOFF
Allon saitin ROLLOFF yana sarrafa ƙarancin amsawar sauti na mitar
Farashin IFBT4. Saitin 50Hz shine tsoho, kuma yakamata a yi amfani dashi a duk lokacin da iska
amo, HVAC rumble, zirga-zirga amo ko wasu ƙananan sautunan mitar na iya lalata ingancin sautin. Ana iya amfani da saitin 35 Hz idan babu yanayi mara kyau, don cikakkiyar amsawar bass.
Danna MENU don komawa zuwa taga Saita.
Allon Saitin COMPAT
Allon saitin COMPAT yana zaɓar yanayin dacewa na yanzu, don yin aiki tare da nau'ikan masu karɓa daban-daban. Hanyoyin da ake da su sune:
Amurka:
Nu Hybrid - Wannan yanayin yana ba da mafi kyawun ingancin sauti kuma ana ba da shawarar idan
mai karɓar ku yana goyan bayan sa.
IFB - Yanayin dacewa IFB Lectrosonics. Wannan shine saitin tsoho kuma shine
saitin da ya dace don amfani da mai karɓar IFB mai dacewa.
MODE 3 - Mai jituwa tare da wasu masu karɓa ba Lectrosonics ba. (A tuntuɓi masana'anta don ƙarin bayani.)
Danna MENU don komawa zuwa taga Saita
NOTE: Idan mai karɓar Lectrosonics ɗin ku bashi da yanayin Nu Hybrid, yi amfani da Euro Digital Hybrid Wireless® (EU Dig. Hybrid).
E/01:
IFB - Yanayin dacewa IFB Lectrosonics. Wannan shine saitin tsoho kuma shine saitin da ya dace don amfani da Lectrosonics IFBR1A ko mai karɓa na IFB mai jituwa.
400 - Lectrosonics 400 Series. Wannan yanayin yana ba da mafi kyawun ingancin sauti kuma ana ba da shawarar idan mai karɓar ku yana goyan bayansa.
X:
IFB - Yanayin dacewa IFB Lectrosonics. Wannan shine saitin tsoho kuma shine
saitin da ya dace don amfani da Lectrosonics IFBR1A ko mai karɓar IFB mai dacewa.
400 - Lectrosonics 400 Series. Wannan yanayin yana ba da mafi kyawun ingancin sauti kuma shine
shawarar idan mai karɓar ku yana goyan bayan shi.
100 - Yanayin dacewa Lectrosonics 100 Series.
200 - Yanayin dacewa Lectrosonics 200 Series.
MODE 3 da MODE 6 - Mai jituwa tare da wasu masu karɓa ba Lectrosonics ba.
Allon Saita TUNING
Allon saitin TUNING yana ba da damar zaɓin ɗayan ƙungiyoyin mitar saiti huɗu (Rukunin A zuwa D), ƙungiyoyin mitar mai amfani guda biyu (Rukunin U da V) ko zaɓi don rashin amfani da ƙungiyoyi kwata-kwata.
A cikin ƙungiyoyin mitoci huɗu na masana'anta, ana zaɓe mitoci takwas kowace ƙungiya. Ana zaɓar waɗannan mitoci don zama marasa samfuran tsaka-tsaki. (Dubi littafin jagora don ƙarin bayani).
A cikin ƙungiyoyin mitar mai amfani guda biyu, har zuwa mitoci 16 na iya zama
shirye-shirye kowane rukuni.
Lura: Allon Saitin TUNING yana zaɓar yanayin kunnawa kawai (Tsarin NORMAL ko Ƙungiya) ba mitar aiki ba. Ana zaɓar ainihin mitoci masu aiki ta taga Mita.
Danna MENU don komawa zuwa taga Saita.
Maɓallan Kulle/Buɗe Panel
Don kunna ko kashe maɓallin sarrafawa, kewaya zuwa Babban Window kuma latsa ka riƙe maɓallin MENU na kusan daƙiƙa 4. Ci gaba da riƙe maɓallin yayin da madaidaicin ci gaba ya shimfiɗa a fadin LCD.
Lokacin da mashaya ya isa gefen dama na allon, naúrar za ta juya zuwa yanayin sabanin haka kuma KYAUTA ko KYAUTA za ta yi haske a taƙaice akan allon.
Halayen Window Mita, bisa zaɓin yanayin TUNING
Idan an zaɓi yanayin daidaitawa na al'ada, maɓallan sama da ƙasa suna zaɓar mitar aiki a cikin tashoshi ɗaya (100 kHz) da kuma gajerun hanyoyin MENU+ Up da MENU+ Down a cikin tashoshi 16 (1.6 MHz).
Akwai nau'ikan kunna rukuni guda biyu: ƙungiyoyin saiti na masana'anta (Grp A ta
D) da ƙungiyoyin mitar shirye-shirye masu amfani (Grp U da V).
A cikin kowane nau'in rukuni, za a nuna ƙaramin ƙara a, b, c, d, u ko v zuwa
hagu kai tsaye na saitunan sauya mai watsawa a cikin taga Frequency. Wasiƙar tana gano masana'anta da aka zaɓa ko ƙungiyar kunna mai amfani. Idan mitar da aka kunna a halin yanzu ba ta cikin rukunin yanzu, wannan wasiƙar tantance ƙungiyar za ta lumshe ido.
Halayen Rukunin Mitar Mai Shirye-shiryen Mai Amfani
Ƙungiyoyin mitar mai amfani "u" ko "u" suna aiki daidai da ƙungiyoyin masana'anta tare da ƴan keɓanta. Bambanci mafi bayyane shine ikon ƙara ko cire mitoci daga ƙungiyar. Mafi ƙaranci shine halin ƙungiyar mitar mai shirye-shirye tare da shigarwa ɗaya kawai, ko kuma ba tare da shigarwa ba.
Ƙungiyar mitar mai amfani da ke da shigarwa ɗaya kawai tana ci gaba da nuna mitar guda ɗaya da aka adana a cikin ƙungiyar komai sau nawa ana danna maɓallan Sama ko ƙasa (idan ba a danna maɓallin MENU a lokaci ɗaya ba). "u" ko "v" ba za su kifta ba.
Ƙungiyar mitar mai amfani da ba ta da shigarwar tana komawa zuwa yanayin yanayin ƙungiya, watau, ana ba da damar dama ga duk mitoci 256 da ake da su a cikin toshe mitar tsarin da aka zaɓa. Lokacin da babu shigarwar, "u" ko "v" za su lumshe ido.
Ƙara/Share Matsalolin Ƙungiya Mai Shirye-shiryen Mai Amfani
Lura: Kowane Rukunin Mitar Matsalolin Mai Amfani ("u" ko "v") yana da keɓaɓɓen abun ciki. Muna ba da shawarar ku yi la'akari da babban batun daidaita mitoci kafin ƙara mitoci don rage yuwuwar matsalolin haɗin kai.
- Fara daga taga Frequency kuma tabbatar da cewa ƙaramin harafin "u" ko "v" yana nan kusa da saitunan sauya mai watsawa.
- Yayin dannawa da riƙe maɓallin MENU danna maɓallin Sama ko ƙasa don matsawa zuwa ɗaya daga cikin mitoci 256 da ke cikin toshe.
- Don ƙara ko cire mitar da aka nuna daga ƙungiyar, riƙe ƙasa maɓallin MENU yayin latsawa da riƙe maɓallin Up. Alamar daidaita yanayin rukuni zai daina kiftawa don nuna cewa an ƙara mitar a cikin ƙungiyar, ko kuma fara kiftawa don nuna cewa an cire mitar daga ƙungiyar.
Gudanar da Ƙungiyar Rear da Ayyuka
IFBT4 Rear Panel
XLR Jack
Madaidaicin jack ɗin mata na XLR yana karɓar nau'ikan hanyoyin shigarwa iri-iri dangane da saitin maɓallan MODE na baya. Ana iya canza ayyukan fil na XLR don dacewa da tushen ya danganta da matsayin maɓalli ɗaya. Don cikakkun bayanai kan saitin waɗannan maɓallai duba littafin jagorar mai shi.
Hanyoyin Canjawa na MODE
Maɓallai na MODE suna ƙyale IFBT4 ya ɗauki nau'ikan matakan shigarwa iri-iri ta hanyar canza ƙwarewar shigarwa da ayyukan fil na shigarwar XLR jack. Alama akan sashin baya sune saitunan gama gari. An cika kowane saitin a cikin ginshiƙi. Maɓallai 1 da 2 suna daidaita ayyukan fil na XLR yayin da 3 da 4 ke daidaita ƙarfin shigarwar.
Suna | Canja Matsayi 1 2 3 4 |
XLR fil | Daidaitacce | Hankalin shigarwa |
CC | ![]() ![]() ![]() ![]() |
3 = Audio 1 = Na kowa |
A'A | -10 dbu |
MIC | ![]() ![]() ![]() ![]() |
2 = Hi 3 = Ku 1 = Na kowa |
EE | -42 dbu |
LINE | ![]() ![]() ![]() ![]() |
2 = Hi 3 = Ku 1 = Na kowa |
EE | 0 dbu |
RTS1 | ![]() ![]() ![]() ![]() |
2 = Hi 1 = Na kowa |
A'A | 0 dbu |
RTS2 | ![]() ![]() ![]() ![]() |
3 = Hi 1 = Na kowa |
A'A | 0 dbu |
Mai Haɗin Shigar Wuta
An tsara IFBT4 don amfani da ita tare da tushen wutar lantarki na waje (ko daidai) DCR12/A5U. Voltage don sarrafa naúrar shine 12 VDC, kodayake za ta yi aiki a voltages ƙasa da 6 VDC kuma sama da 18 VDC.
Dole ne kafofin wutar lantarki na waje su iya ba da 200mA gabaɗaya.
Eriya
Mai haɗin ANTENNA shine daidaitaccen haɗin 50 ohm BNC don amfani tare da daidaitaccen cabling coaxial da eriya mai nisa.
GARANTI SHEKARU DAYA IYAKA
Kayan aikin yana da garantin shekara ɗaya daga ranar siyan saye da lahani a cikin kayan ko aiki in dai an siye shi daga dila mai izini. Wannan garantin baya ɗaukar kayan aikin da aka zagi ko lalacewa ta hanyar kulawa ko jigilar kaya. Wannan garantin baya aiki ga kayan aiki da aka yi amfani da su ko masu nuni.
Idan kowane lahani ya taso, Lectrosonics, Inc., a zaɓi namu, zai gyara ko musanya kowane yanki mara lahani ba tare da cajin ko dai sassa ko aiki ba. Idan Lectrosonics, Inc. ba zai iya gyara lahani a cikin kayan aikin ku ba, za a maye gurbinsa ba tare da wani sabon abu makamancin haka ba. Lectrosonics, Inc. zai biya kuɗin dawo da kayan aikin ku zuwa gare ku.
Wannan garantin ya shafi abubuwan da aka mayar zuwa Lectrosonics, Inc. ko dila mai izini, farashin jigilar kaya wanda aka riga aka biya, cikin shekara guda daga ranar siyan.
Wannan Garanti mai iyaka yana ƙarƙashin dokokin Jihar New Mexico. Ya bayyana duk abin da ke da alhakin Lectrosonics Inc. da duk maganin mai siye don duk wani keta garanti kamar yadda aka bayyana a sama. BABU LECTROSONICS, INC. KO WANDA YA SHIGA CIKIN KIRKI KO KASANCEWAR KAYAN WATA BA ZAI IYA HANNU GA DUK WATA GASKIYA, NA MUSAMMAN, HUKUNCI, SAKAMAKO, KO ILLAR DA KE FARUWA GA WASU AMFANIN AMFANI. KODA ANA SHAWARAR LECTROSONICS, INC. BABU ABUBUWAN DA KE FARUWA HAKKIN LECTROSONICS, INC. BA ZAI WUCE FARAR SAYYANIN KOWANE KAYAN MARA BA.
Wannan garantin yana ba ku takamaiman haƙƙoƙin doka. Kuna iya samun ƙarin haƙƙoƙin doka waɗanda suka bambanta daga jiha zuwa jiha.
581 Laser Road NE • Rio Rancho, NM 87124 USA • www.lectrosonics.com 505-892-4501 • 800-821-1121 • fax 505-892-6243 • sales@lectrosonics.com
Takardu / Albarkatu
![]() |
LECTROSONICS IFBT4 Mai watsawa [pdf] Jagorar mai amfani IFBT4, IFBT4, E01, IFBT4, IFBT4 Mai watsawa, IFBT4, Mai watsawa |