223 Na'urar Ajiye Haɗe da hanyar sadarwa
Ƙayyadaddun bayanai
- Lambar Sashe: A8-7223-00 REV01 Jagorar Hardware, 223
- Ƙaddamar da Synology DSM
- Dangane da Synology DS223 motherboard
- An tsara shi don kare bayanai daga bala'o'i
- Babban Ma'auni Dimensions: (ba da ainihin ma'auni idan
akwai) - Nauyi: (ba da nauyi idan akwai)
- Ƙarfin Ma'ajiya: (ba da zaɓuɓɓukan ƙarfin ajiya idan
akwai)
Umarnin Amfani da samfur
Kafin Ka Fara
Kafin kafa ioSafe 223, tabbatar cewa kuna da duk abubuwan
kunshin abun ciki kuma karanta umarnin aminci.
Abubuwan Kunshin
- Babban Sashi x 1
- AC igiyar wutar lantarki x1
- Adaftar Wutar AC x1
- RJ-45 LAN na USB x1
- Tukar Screws x8
- Clip Riƙewar Igiya x1
- 3mm hex Tool x1
- Magnet x1 (don adana kayan aikin Hex a bayan
na'ura)
Shigar da Hard Drive
Don Sigar Diskless kawai:
- Kayan aiki da Sassan don Shigar Hard Drive:
- Tara rumbun kwamfyuta, skru, da kayan aikin da aka bayar.
- Bi cikakken umarnin a cikin jagorar mai amfani don shigarwa
da rumbun kwamfutarka a amince.
Haɗa zuwa hanyar sadarwa
Bi waɗannan matakan don haɗa ioSafe 223 zuwa naku
cibiyar sadarwa:
- Yi amfani da kebul na RJ-45 LAN don haɗa na'urar zuwa cibiyar sadarwar ku
na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. - Wutar da na'urar ta amfani da Igiyar Wutar AC da Adafta.
Saitin Farko na Manajan Tashar Disk
Don fara saita Manajan Tashar Disk:
- Haɗa zuwa ioSafe ta amfani da Web Mataimakin kamar yadda cikakken bayani a cikin
manual.
FAQ
Tambaya: Menene zan yi idan ioSafe 223 nawa baya kunnawa?
A: Bincika cewa an haɗa igiyar wutar lantarki ta AC da kyau kuma gwada a
daban-daban tashar wutar lantarki. Idan batun ya ci gaba, tuntuɓi abokin ciniki
goyon baya.
Tambaya: Ta yaya zan sami damar bayanai na idan wani bala'i ya faru?
A: Tabbatar cewa kuna da maajiyar bayanan ku a waje ko a cikin wani
sabis na girgije. Tuntuɓi littafin mai amfani don dawo da bala'i
hanyoyin.
ioSafe 223 Jagorar Hardware
Ƙaddamar da Synology DSM
Lambar Sashe: A8-7223-00 REV01 Jagorar Hardware, 223
Shafin Hagu da gangan
2
Shin kun sayi 223 ɗinku da aka riga aka loda da Hard Drives? Tsallake zuwa "Farkon Saitin Manajan Tashar Disk" a shafi na 13.
Teburin Abubuwan Ciki
Gabatarwa 4 Kafin Ka Fara …………………………………………………………………………………………………………………………………………
Abubuwan Kunshin …………………………………………………………………………………………………………………………………………..
Shigar da Hard Drive (Don Sigar Diskless kawai) ………………………………………………………… 8
Kayan aiki da sassan don shigarwa na Hard Drive ........................................................ 8 sanya wuya Drives ................... Cibiyar sadarwa .....................
Saitin Farko na Manajan Tashar Disk………………………………………………………………………. 13
Haɗa zuwa ioSafe ta amfani da Web Mataimakin …………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
Shafi A: Ƙayyadaddun bayanai ………………………………………………………………………………………………… 15 Shafi B: Yanayin tsarin da Manufofin LED ………………………………………………… 16
Ma'anonin Tsarin Tsari……………………………………………………………………………………………………………….. 16 Gano Yanayin Tsari……………………………………………………………………………………………………………………………… Sau 17 tsakanin hanyoyin tsarin ............................................................................. ................................................................................. .. 18
3
Gabatarwa
Taya murna akan siyan ioSafe 223 da Synology DSM ke bayarwa. The ioSafe 223, dangane da Synology's DS223 motherboard, an ƙera shi azaman hanya mai ƙarfi don kare bayanan sadarwar girgije na sirri daga asara saboda bala'o'i kamar gobara da ambaliya. Da fatan za a karanta wannan Jagoran Farawa Mai Sauri da Jagorar Mai Amfani a hankali don fahimtar yadda ake sarrafa wannan na'urar duka yayin aiki na yau da kullun da kuma lokacin bala'i.
Muhimmiyar Bayani: ioSafe 223 ya dogara ne akan Synology DS223 Motherboard da Synology DSM OS. Wasu saitunan sanyi na iya buƙatar ka zaɓi "Synology DS223", "DS223" ko "Synology" azaman zaɓi.
4
Kafin Ka Fara
Kafin ka fara saitin ioSafe 223, da fatan za a duba abin da ke cikin kunshin don tabbatar da cewa kun karɓi abubuwan da ke ƙasa. Da fatan za a kuma karanta umarnin aminci a hankali kafin amfani don hana ioSafe 223 na ku daga kowace lalacewa.
Abubuwan Kunshin
Babban Sashi x 1
AC igiyar wutar lantarki x1
Adaftar Wutar AC x1
RJ-45 LAN na USB x1
Tukar Screws x8
Clip Riƙewar Igiya x1
3mm hex Tool x1
Bayanin Magnet x1: Don adana kayan aikin Hex
a bayan na'urar
5
ioSafe 223 a kallo
A'a.
Labarin Suna
Wuri
Bayani
1. Danna don kunna ioSafe NAS naka.
1)
Maɓallin Wuta
Panel na gaba 2. Don kashe ioSafe NAS naka, latsa ka riƙe har sai ka ji ƙarar ƙara
kuma wutar lantarki ta fara walƙiya.
Yana haskakawa lokacin da kuka haɗa na'urar USB (misali kyamarar dijital, ajiyar USB
2)
Kwafi Button
Na'urar gaban Panel, da sauransu). Danna maɓallin kwafi don kwafin bayanai daga kebul na USB da aka haɗa
na'urar zuwa abubuwan motsa jiki na ciki.
3)
USB 2.0 Port
Tashoshin USB don ƙara ƙarin rumbun kwamfyuta na waje, firintocin USB, ko wasu na'urorin USB na gaban Panel.
Ana amfani da alamun LED don nuna matsayin diski na ciki da kuma
4)
LED Manuniya Tsarin gaban Panel. Don ƙarin bayani, duba “Shafi B: Yanayin tsarin da LED
Nuna" a shafi na 19.
1. Yanayin 1: Latsa ka riƙe har sai kun ji ƙarar ƙara don maido da IP
adireshi, uwar garken DNS, da kalmar sirri don asusun admin zuwa tsoho.
5)
Maballin Sake saitin
Panel Baya 2. Yanayin 2: Latsa ka riƙe har sai kun ji ƙara, saki maɓallin
nan da nan, sa'an nan kuma latsa ka riƙe sake a cikin daƙiƙa 10 don sake shigarwa
Manajan DiskStation (DSM).
6)
Tashar wutar lantarki
Ƙungiyar Baya Haɗa adaftar AC zuwa wannan tashar jiragen ruwa.
7)
USB 3.2 Gen 1 tashar jiragen ruwa
Panel Back Haɗa na'urorin waje ko wasu na'urorin USB zuwa ioSafe NAS nan.
8)
Tashar jiragen ruwa ta LAN
Panel Baya Tashar LAN don haɗa hanyar sadarwa (RJ-45) kebul zuwa ioSafe 223.
9)
Don girman sanyaya, da fatan a hana shayar da fan. Idan fan ne
Masoyi
Panel na baya yana aiki mara kyau, tsarin zai yi ƙara.
6
Umarnin Tsaro
Don ingantaccen sanyaya yayin aiki na yau da kullun, kiyaye shi daga hasken rana kai tsaye. A lokacin yanayin zafi mai zafi kamar wuta, HDD na ciki ana kiyaye shi daga asarar bayanai (1550F, mintuna 30 kowane ASTM E-119) lokacin da aka shigar da Murfin gaban da kyau akan na'urar. Da fatan za a tuntuɓi ioSafe (http://iosafe.com) don taimako yayin kowane taron dawo da bayanai. Yayin aiki na yau da kullun, kar a sanya samfurin ioSafe kusa da kowane ruwa. A lokacin ambaliya ko bayyanar ruwa (zurfin 10', cikakken nutsewa, kwanaki 3) HDDs na ciki ana kiyaye su daga asarar bayanai lokacin da Cover Driver Mai hana ruwa ya ƙulla isasshe mai ƙarfi zuwa chassis HDD na ciki. Da fatan za a tuntuɓi ioSafe (http://iosafe.com) don taimako yayin kowane taron dawo da bayanai. Kafin tsaftacewa, rufe da kyau ta latsawa da riƙe maɓallin wuta na gaba sannan cire igiyar wutar lantarki. Goge samfurin ioSafe tare da danshi. A guji sinadarai ko masu tsabtace iska don tsaftacewa saboda suna iya shafar ƙarewar.
Dole ne igiyar wutar ta toshe zuwa madaidaicin wutar lantarkitage. Tabbatar cewa AC ɗin da aka kawotatage daidai ne kuma tsayayye.
Don cire dukkan wutar lantarki daga na'urar, tabbatar cewa duk igiyoyin wutar suna katse daga tushen wutan.
Kula da ƙayyadaddun fitarwa na lantarki (ESD) yayin duk aikin shigarwa don kawar da yiwuwar lalacewar ESD ga kayan aiki. Sanya madaurin wuyan hannu na ESD da aka amince da shi wanda ke ƙasa lokacin da kuke ɗaukar na'urar da ke da hankali ta ESD.
HANKALI: Hadarin Fashewa idan an maye gurbin baturi da nau'in da ba daidai ba.
Zubar da batura masu amfani bisa ga umarninsu
7
Shigar da Hard Drive (Don Sigar Diskless
Kawai)
Wannan sashin yana nuna yadda ake shigar da rumbun kwamfyuta a cikin 223 Shin kun sayi 223 ɗinku da aka riga aka loda da Hard Drives? Tsallaka zuwa "Saitin Farko na Manajan Tashar Disk" a shafi na 13. Kayan aiki da Sassan don Shigar Hard Drive
Ana buƙata: A Phillips screwdriver 3mm Hex Tool (an haɗa tare da ioSafe 223) Aƙalla 3.5 ″ SATA rumbun kwamfutarka
(Da fatan za a ziyarci https://cdsg.com/hardware-compatibility don nau'ikan rumbun kwamfyuta masu jituwa.) Lura: Don saitin RAID1, ana ba da shawarar cewa duk na'urorin da aka girka su kasance girmansu ɗaya don yin mafi kyawun amfani da ƙarfin faifai. Gargaɗi: Idan ka shigar da rumbun kwamfutarka mai ɗauke da bayanai, 223 za ta tsara rumbun kwamfutarka tare da goge duk bayanan. Idan kuna buƙatar bayanan nan gaba, da fatan za a yi ajiyar su kafin shigarwa.
8
Sanya Hard Drives
1 Cire murfin gaba ta amfani da kayan aikin hex 3mm da aka haɗa. NOTE: Duk screws hex da aka yi amfani da su a cikin 223 an tsara su don zama fursuna don guje wa asarar bazata.
2 Cire Murfin Tuƙi mai hana ruwa ta amfani da Kayan aikin Hex 3mm.
3 Cire duka na'urorin tuƙi ta amfani da kayan aikin Hex 3mm da aka tanadar.
9
4 Shigar da Hard Drive mai jituwa a cikin kowane Tireren Drive ta amfani da (4x) Drive Screws da Phillips screwdriver. (Da fatan za a ziyarci https://cdsg.com/hardware-compatibility don samfuran rumbun kwamfutarka masu jituwa.)
5 Saka Hard Drives a cikin madaidaicin rumbun kwamfutarka kuma ka matsa sukurori ta amfani da bayanin kula na Hex na 3mm: Kowane Hard Drive zai dace da daidaitawa ɗaya kawai.
10
Lura: Idan ana buƙatar maye gurbin Drive sanarwa cewa Drive #2 yana hannun hagu kuma Drive #1 yana hannun dama.
6 Maye gurbin Murfin Tuƙi mai hana ruwa kuma ƙara ƙarfi ta amfani da kayan aikin Hex 3mm da aka kawo. GARGAƊI: TABBATAR DA TSARE WANNAN SCREW TA HANYAR AMFANI DA KAYAN HAKA. ANA KIN TSIRA DA KAYAN HEX DOMIN SANARWA LOKACIN DA KUNGIYAR TAKE DA TSARI DA MATSALAR RUWAN RUWA DA KYAU. KA GUJI YIN AMFANI DA KAYAN AIKI WAJEN KAYAN HEX DA AKA SAMU KAMAR YADDA ZA KA IYA KARSHE KO KA KARYA SCROW.
7 Shigar da Murfin gaba don kammala shigarwar kuma kare abubuwan tuƙi daga wuta. Ajiye kayan aikin hex a bayan na'urar ta amfani da maganadisu da aka kawo don amfani daga baya.
11
Haɗa ioSafe 223 zuwa hanyar sadarwar ku
1 Yi amfani da kebul na LAN don haɗa ioSafe 223 zuwa maɓalli/na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa/hub ɗin ku. 2 Haɗa adaftar AC zuwa tashar wutar lantarki na ioSafe 223. Haɗa ƙarshen igiyar wutar AC ɗaya zuwa AC.
adaftar wutar lantarki, da kuma sauran zuwa tashar wutar lantarki. Saka mariƙin filastik cikin ramin don riƙe igiyar wutar lantarki. 3 Latsa ka riƙe maɓallin wuta don kunna DiskStation naka.
Ya kamata ioSafe 223 ɗinku ya kasance a kan layi kuma ana iya gano shi daga kwamfutar cibiyar sadarwa.
12
Saitin Farko na Manajan Tashar Disk
Bayan an gama saitin kayan aikin, da fatan za a shigar da Manajan DiskStation na Synology (DSM). Synology's DiskStation Manager (DSM) tsarin aiki ne na tushen burauza wanda ke ba da kayan aiki don samun dama da sarrafa ioSafe. Lokacin da shigarwa ya cika, za ku sami damar shiga DSM kuma ku fara jin daɗin duk fasalulluka na ioSafe ɗinku ta hanyar Synology. Don farawa, da fatan za a duba matakan da ke ƙasa. Lura: Kafin fara aikin shigarwa a ƙasa, tabbatar cewa an haɗa 223 zuwa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa/canzawa tare da kebul na cibiyar sadarwa kuma an toshe igiyar wutar lantarki kuma an kunna 223.
Haɗa zuwa ioSafe ta amfani da Web Mataimaki
Your ioSafe zo sanye take da ginannen kayan aiki da ake kira Web Mataimakin da ke taimaka maka zazzage sabuwar sigar DSM daga intanit kuma shigar da shi akan ioSafe naka. Kafin shigar da DSM tare da Web Mataimaki, da fatan za a duba waɗannan abubuwan: Dole ne a haɗa kwamfutarka da ioSafe zuwa cibiyar sadarwar gida ɗaya. Domin zazzage sabuwar sigar DSM, dole ne a sami damar Intanet yayin shigarwa.
Bayan tabbatarwa, da fatan za a bi matakan da ke ƙasa: 1 Ƙaddamar da ioSafe. 2 Bude a web browser a kan kwamfutarka da aka haɗa zuwa cibiyar sadarwa iri ɗaya da ioSafe. 3 Shigar da kowane ɗayan waɗannan a cikin adireshin adireshin burauzar ku:
a) find.synology.com b) Diskstation:5000 Lura: Web An inganta Mataimakin don Chrome da Firefox web masu bincike. 4 Web Za a ƙaddamar da mataimaki a cikin ku web mai bincike. Zai bincika kuma ya nemo DiskStation a cikin hanyar sadarwar gida. Bai kamata a shigar da matsayin DiskStation ba.
13
5 Danna Haɗa don fara tsarin saitin. Bi umarnin kan allo don kammala saitin tsari.
Lura: 1. ioSafe yana amfani da sigar da ba a gyara ta DSM na Synology. Ƙwararren software a wasu lokuta zai koma zuwa ga
Samfurin Synology na ioSafe ya dogara ne akan; Synology DS223 2. Shawarwari masu bincike: Chrome, Firefox. 3. Dukansu 223 da kwamfutar su kasance a cikin hanyar sadarwa guda ɗaya. 4. Dole ne haɗin Intanet ya kasance a lokacin shigarwa na DSM tare da Web Mataimaki.
6 A web browser yakamata ya bude yana nuna allon shiga 223. Shigar da 'admin' azaman sunan mai amfani kuma a bar filin kalmar sirri babu komai kamar yadda aka nuna a ƙasa.
admin
Tsohuwar sunan mai amfani: admin Bar wannan filin fanko
14
Ƙayyadaddun bayanai
Karin Bayani A:
Karin bayani
Abun Kariyar Wuta Kariyar Ruwa na HDD na ciki
CPU RAM HDD Bays Max. Capacity Hot Swappable HDD
Interface HDD na waje
Girman LAN Port USB Kwafin (HxWxD)
Nauyi
Abokan ciniki masu Tallafawa
Max. Lissafin Mai amfani Max. Lissafin Rukuni Max. Babban Fayilolin Raba. Haɗin Haɗin kai Max. Kyamarar IP masu goyan baya
File Nau'in RAID da ke Goyan bayan Tsarin
Takaddun shaida na Hukumar HDD Hibernation
Kunnawa / Kashe Wutar da aka tsara akan LAN/WAN
Bukatun Iko Da Muhalli
ioSafe 223 Yana kare bayanai daga asarar har zuwa 1550F na awa 1/2 a kowane ASTM E119
Yana kare bayanai daga asara har zuwa ƙafa 10 na awanni 72. 3.5 ″ / 2.5 ″ SATA III / SATA II x 2
Realtek RTD1619B 4 Core 1.7GHz 2 GB DDR4 mara ECC 2
16TB (hard drives 2 x 8TB)
Ya USB 3.2 Gen 1 x 2
USB 2.0 x 1
1 Gigabit (RJ-45) x 1 Ee
231mm x 150mm x 305mm (9.1″ x 5.9″ x 12.0″) 14kg(31 lbs)
Windows XP gaba Mac OS X 10.7 gaba
Ubuntu 12 zuwa gaba
2048 256 256 128
8 EXT 4, EXT3, FAT, NTFS, HFS+ (Disk na waje kawai)
Basic JBOD RAID 0 RAID 1 Synology Hybrid RAID (Haƙuri Laifin 1-Disk)
FCC Class B CE Class B BSMI Class B Ee Ee
Layin layitage: Mitar AC 100V zuwa 240V: 50/60Hz
Zazzabi Mai Aiki: 40 zuwa 95F (5 zuwa 35°C) Zazzabi: -5 zuwa 140°F (-20 zuwa 60°C)
Danshi na Dangi: 5% zuwa 95% RH Matsakaicin Tsayin Aiki: 6500 ƙafa (2000m)
15
Yanayin tsarin da Manufofin LED
Shafi B:
Karin bayani
Ma'anar Yanayin Tsarin
Akwai hanyoyin tsarin guda 7 a cikin Synology NAS. Hanyoyin tsarin da ma'anar su sune kamar haka:
Yanayin Tsarin Yana Kunna Rufewa
DSM yana shirye don amfani da Aikace-aikacen Hibernation
Ma'anarsa
Synology NAS yana kunnawa lokacin da kake danna maɓallin wuta ko sake farawa lokacin da kake gudanar da ayyuka a DSM. Yayin aiwatar da boot up, na'urar kuma tana aiwatar da ƙaddamar da kayan aiki, kamar sake saitin kayan masarufi ko fara BIOS.
Synology NAS yana rufewa sakamakon danna maɓallin wuta ko aiki a DSM.
DSM bai shirya don amfani ba. Wannan na iya zama ko dai: An kunna Synology NAS, amma ba a shigar da DSM da kyau ba. Synology NAS a halin yanzu yana ƙarfafawa da fara ayyukan da suka wajaba don DSM ya yi cikakken aiki. Na'urar UPS da aka makala ba ta da isasshen ƙarfi; DSM tana dakatar da duk sabis don hana asarar bayanai (yana shiga yanayin aminci).
DSM yana aiki cikakke, kuma masu amfani zasu iya shiga.
Synology NAS ya kasance mara aiki na ɗan lokaci kuma yanzu yana cikin yanayin Hibernation.
Wasu fakitoci/aiyuka (misali, kwafin USB da Nemo sabis na) yayin aiki zasu sarrafa ayyukan LED. Bayan an gama aikin, alamar LED za ta koma matsayinta na yau da kullun.
Aikace-aikace
An kashe Synology NAS.
16
Gano Hanyoyin Tsari
Kuna iya gano yanayin tsarin ta hanyar WUTA da MATSAYI LED alamomi. Da fatan za a duba teburin da ke ƙasa don ƙarin cikakkun bayanai.
Yanayin Tsarin Yana Kunnawa
WUTA LED Blue
Linirƙiri
LATSA
Green Kashe
Kashe Orange
Rufewa
Linirƙiri
A tsaye
Kashe/A tsaye1
DSM bai shirya ba
A tsaye
Linirƙiri
Kashe/Kiftawa 1
DSM yana shirye don amfani
A tsaye
A tsaye
Kashe/A tsaye1
Hibernation
A tsaye
Kashe
Kashe/A tsaye1
Aikace-aikace
A tsaye
Canjawa
Kashe Wuta
Kashe
Kashe
Kashe
Notes: 1. Idan MATSAYI LED ya kasance a tsaye orange ko ci gaba da kiftawa orange, wannan yana nuna akwai kurakurai tsarin kamar fan gazawar, tsarin overheating, ko girma ragewa. Da fatan za a shiga DSM don cikakkun bayanai.
17
Canje-canje tsakanin Tsarin Tsarin
Don ƙarin fahimtar canji tsakanin tsarin tsarin, da fatan za a koma ga tsohonampƘarfafawa ba tare da shigar da DSM ba: An kashe wutar lantarki > Kunnawa > DSM ba a shirye ba · An kunna shi tare da shigar da DSM: An kashe wutar lantarki > Ƙaddamarwa > DSM ba a shirya > DSM tana shirye don amfani DSM yana shirye don amfani> DSM bai shirya ba (saboda gazawar wutar lantarki, DSM yana shiga yanayin aminci)> Rufewa> An kashe wuta> Kunnawa (ƙarfin ya dawo, DSM zai sake kunnawa)> DSM bai shirya ba> DSM yana shirye don amfani
18
Ma'anar LED
Alamar LED MATSAYI
Koren Launi
Matsayi Static
A hankali kunna/kashe zagayowar
Siffata Ƙarar al'ada
HDD Hibernation (Duk sauran alamun LED za su kashe)
Ƙarƙashin ƙira ko ɓarna
Lemu
Linirƙiri
Babu girma
Ba a shigar da DSM ba
A tsaye
Kore
LAN
Linirƙiri
Haɗin hanyar sadarwa yana aiki
Kashe
Babu hanyar sadarwa
Kore
Kiftawar ido a tsaye
An shirya Drive kuma ana samun shiga mara amfani
Gano wurin tuƙi
Matsayin tuƙi
Lemu1
A tsaye
Port ɗin mai amfani ya kashe Driver2
Matsayin lafiyar tuƙi yana da Mahimmanci ko gazawa
Kashe
Babu faifai na ciki
Kwafi
Kore
Kiftawar ido a tsaye
An gano na'urar Kwafi bayanai
Kashe
Babu na'urar da aka gano
Ƙarfi
Blue
Kiftawar ido a tsaye
An Ƙarfafa Akan Bugawa / Rufewa
Kashe
An kashe
Bayanan kula:
1. Lokacin da drive LED nuna alama orange ne, muna ba da shawarar ka shiga DSM kuma je zuwa Storage
Manager> HDD/SSD don ƙarin bayani.
2. Da fatan za a yi ƙoƙarin sake kunna Synology NAS ɗinku ko sake saka faifai, sannan kunna na'urar kera HDD/SSD.
kayan aikin bincike don duba yanayin lafiyar tuƙi. Idan za ku iya shiga DSM, da fatan za ku gudanar da ginanniyar-
a cikin SMART gwajin don duba abubuwan tafiyarwa. Idan matsalar ta kasance ba a warware ba, tuntuɓi Synology
Taimakon fasaha don taimako.
19
Takardu / Albarkatu
![]() |
ioSafe 223 Network Haɗe da Na'urar Ajiya [pdf] Jagorar mai amfani A8-7223-00. |