Farashin RCM2300
C-Programmable Module
Littafin Farawa
019-0101 • 040515-D
RabbitCore RCM2300 Jagorar Farawa
Sashe na lamba 019-0101 • 040515-C • An buga a Amurka
© 2001-2004 Z-World, Inc. • Duk haƙƙin mallaka.
Z-World tana da haƙƙin yin canje-canje da haɓaka samfuran ta ba tare da bayar da sanarwa ba.
Alamomin kasuwanci
Rabbit da Rabbit 2000 alamun kasuwanci ne masu rijista na Rabbit Semiconductor.
RabbitCore alamar kasuwanci ce ta Rabbit Semiconductor.
Dynamic C alamar kasuwanci ce mai rijista ta Z-World Inc.
Z-World, Inc. girma
2900 Spafford Street
Davis, California 95616-6800
Amurka
Waya: 530-757-3737
Fax: 530-757-3792
www.zworld.com
Rabbit Semiconductor
2932 Spafford Street
Davis, California 95616-6800
Amurka
Waya: 530-757-8400
Fax: 530-757-8402
www.rabbitsemiconductor.com
Farashin RCM2300
1. GABATARWA & KASHEVIEW
RabbitCore RCM2300 ƙaramin ƙaramin ginshiƙi ne na ci gaba wanda ya haɗa da mai ƙarfi Rabbit 2000™ microprocessor, ƙwaƙwalwar walƙiya, RAM a tsaye, da tashoshin jiragen ruwa na dijital 110, duk akan PCB wanda ke 1.15″ x 1.60″ (29.2 mm x 40.6 mm).
1.1 RCM2300 Bayani
RCM2300 ƙaramin ginshiƙi ne wanda ke tattara ikon sarrafa na'ura mai ƙira ta Rabbit 2000™ zuwa inci murabba'in 1.84 (11.9 cm²). Biyu 26-pin headers suna fitar da layin bas na Rabbit 2000 I/O, layin adireshi, layin bayanai, tashar jiragen ruwa guda ɗaya, da tashoshin jiragen ruwa.
RCM2300 yana karɓar ƙarfin +5 V daga allon mai amfani wanda aka ɗora shi. RCM2300 na iya mu'amala da kowane nau'in na'urorin dijital masu dacewa da CMOS ta hanyar allon mai amfani.
RCM2300 yana ɗaukar cikakken advantage na Rabbit 2000 mai zuwa da sauran abubuwan da aka gina a ciki:
- sauri, ingantaccen umarni saitin.
- masu ƙidayar lokaci 8-bit biyar waɗanda za'a iya cascaded bi-biyu, mai ƙidayar lokaci-bit 10 tare da rajistar wasa 2 waɗanda kowannensu yana da katsewa.
- mai sa ido.
- 57 I/O (ciki har da I/O na gaba ɗaya, layin adireshi, layin bayanai, da layukan sarrafawa akan masu kai, da 11 I/O akan masu haɗin ramuka).
- 256K na žwažwalwar ajiyar filasha mara canzawa don adana aikace-aikacen da aka rubuta don RCM2300.
- 128K na SRAM mai amfani da baturi.
- sauri 22.1 MHz gudun agogo.
- tanadi don ajiyar baturin kan jirgin.
- hudu serial mashigai.
Ana iya amfani da wani tsarin RabbitCore don sake tsara wani RCM2300. Ana iya yin wannan sake fasalin (da gyara kuskure) ta hanyar Intanet ta amfani da ƙofar shirye-shiryen hanyar sadarwa ta Z-World's RabbitLink ko tare da na'urorin RabbitCore da ke da Ethernet ta amfani da fasalin Dynamic C's DeviceMate.
1.1.1 Sauran Factory Version
Don saukar da masu haɓakawa tare da takamaiman buƙatu, ana iya samun madadin nau'ikan tsarin RCM2300 a cikin adadin samarwa akan tsari na musamman.
Bambance-bambancen ƙarancin ƙarfi na RCM2300 da ke gudana a 3.686 MHz da 3.3 V na iya zama al'ada da yawa. Ana iya canza agogon da ƙarfi zuwa kowane ɗayan mitoci biyar ƙasa da 32 kHz don rage yawan wutar lantarki har ma da gaba.
1.1.2 Bayanin Jiki & Lantarki
Tebu 1 ya lissafa mahimman bayanai na RCM2300.
Tebur 1. Mahimman bayanai na RCM2300
Ƙayyadaddun bayanai | Bayanai |
Tushen wutan lantarki | 4.75 - 5.25 VDC (108 mA a gudun agogo 22.1 MHz) |
Girman | 1.15" x 1.60" x 0.55" (29 mm x 41 mm x 14 mm) |
Muhalli | -40°C zuwa 85°C, 5-95% zafi, rashin kwanciyar hankali |
NOTE: Don cikakkun bayanai dalla-dalla, duba Karin Bayani A a cikin RabbitCore RCM2300 Jagoran Mai Amfani.
Samfuran RCM2300 suna da kawuna 26-pin guda biyu waɗanda za a iya haɗa igiyoyi zuwa su, ko waɗanda za a iya shigar da su cikin kwasfa masu dacewa akan na'urar samarwa. Ana nuna fitattun masu haɗawa a cikin hoto na 1 a ƙasa.
j4 j5
Lura: Wadannan pinouts suna kamar yadda aka gani akan Gefen Kasa na module.
Hoto 1. RCM2300 Pinout
Akwai ƙarin wuraren haɗin kai goma sha biyar tare da ɗaya gefen allon RCM2300. Waɗannan wuraren haɗin suna 0.030 ″ diamita ramukan da aka raba su 0.05 ″. Akwai ƙarin wuraren haɗi goma sha tara a wurare J2 da J3. Waɗannan ƙarin wuraren haɗin an tanada su don amfani na gaba.
1.2 Ci gaban Software
RCM2300 yana amfani da yanayin ci gaba na Dynamic C don saurin ƙirƙira da gyara aikace-aikacen lokacin aiki. Dynamic C yana ba da cikakken yanayin haɓakawa tare da haɗaɗɗen edita, mai tarawa da mai gyara matakin tushe. Yana musanya kai tsaye tare da tsarin da aka yi niyya, yana kawar da buƙatar hadaddun abubuwan da ba a iya dogara da su a cikin kewaye.
Dole ne a shigar da Dynamic C akan wurin aiki na Windows tare da aƙalla tashar jiragen ruwa na serial (COM) kyauta ɗaya don sadarwa tare da tsarin manufa. Dubi Babi na 3, “Shigar da Software & Samaview,” don cikakkun bayanai kan shigar da Dynamic C.
NOTE: RCM2300 yana buƙatar Dynamic C v7.04 ko kuma daga baya don haɓakawa. An haɗa sigar mai dacewa da dacewa akan CD-ROM Kit ɗin haɓakawa.
1.3 Yadda Ake Amfani da Wannan Jagoran
Wannan Farawa An yi niyya ne don baiwa masu amfani da sauri amma ingantaccen farawa tare da tsarin RCM2300.
1.3.1 Ƙarin Bayanin Samfur
An bayar da cikakkun bayanai game da RabbitCore RCM2300 a cikin RabbitCore RCM2300 Jagoran Mai Amfani An bayar akan CD-ROM mai rakiyar a cikin tsarin HTML da Adobe PDF.
Wasu masu amfani da ci gaba na iya zaɓar su tsallake sauran wannan jagorar gabatarwa kuma su ci gaba kai tsaye tare da cikakkun bayanai na hardware da software a cikin littafin jagorar mai amfani.
NOTE: Muna ba da shawarar cewa duk wanda bai saba da samfuran Rabbit Semiconductor ko Z-World ba aƙalla ya karanta ta cikin sauran wannan jagorar don samun masaniyar da ta dace don amfani da ƙarin ci-gaba bayanai.
1.3.2 Ƙarin Bayanin Magana
Baya ga takamaiman bayanin samfurin da ke ƙunshe a cikin RabbitCore RCM2300 Jagoran Mai Amfani, an tanadar da wasu littattafai guda biyu a cikin HTML da PDF akan CD-ROM ɗin da ke rakiyar. Ƙwararrun masu amfani za su sami waɗannan nassoshi masu mahimmanci a tsarin haɓakawa bisa RCM2300.
- Dynamic C Jagoran Mai Amfani
- Rabbit 2000 Microprocessor Manual
1.3.3 Amfani da Takardun Kan layi
Muna ba da mafi yawan masu amfani da takaddun shaida a cikin nau'ikan lantarki guda biyu, HTML da Adobe PDF. Muna yin haka don dalilai da yawa.
Mun yi imanin cewa samar da duk masu amfani da cikakken ɗakin karatu na samfura da littattafan tunani abu ne mai amfani. Koyaya, littattafan da aka buga suna da tsada don bugawa, haja da jigilar kaya. Maimakon haɗawa da cajin litattafai waɗanda kowane mai amfani bazai so, ko samar da takamaiman takaddun samfuri kawai, mun zaɓi samar da cikakkun takaddun mu da ɗakin karatu a cikin sigar lantarki tare da kowane kayan haɓakawa tare da yanayin ci gabanmu mai Dynamic C.
NOTE: A koyaushe ana iya saukar da sigar Adobe Acrobat Reader daga Adobe's web saiti a http://www.adobe.com. Muna ba da shawarar ku yi amfani da sigar 4.0 ko kuma daga baya.
Samar da wannan takaddun a cikin sigar lantarki yana adana ɗimbin takarda ta rashin buga kwafin littattafan da masu amfani ba sa buƙata.
Neman Takardun Kan layi
An shigar da takaddun kan layi tare da Dynamic C, kuma ana sanya alamar menu na takaddun akan tebur ɗin wurin aiki. Danna wannan alamar sau biyu don isa menu. Idan gunkin ya ɓace, ƙirƙiri sabon gunkin tebur wanda ke nunawa tsoho.htm a cikin doki babban fayil, da aka samo a cikin babban fayil ɗin shigarwa na Dynamic C.
Sabbin nau'ikan duk takaddun suna koyaushe kyauta, zazzagewar da ba a yi rijista ba daga namu Web site kuma.
Buga Litattafan Lantarki
Mun gane cewa masu amfani da yawa sun fi son buga littafin don wasu amfani. Masu amfani za su iya cikin sauƙin buga duk ko sassan waɗannan littattafan da aka tanadar ta hanyar lantarki. Jagororin masu zuwa na iya taimakawa:
- Buga daga nau'ikan Adobe PDF na files, ba nau'ikan HTML ba.
- Idan firinta yana goyan bayan bugu duplex, buga shafuka masu gefe biyu.
- Idan ba ku da firinta mai dacewa ko kuma ba ku son buga littafin da kanku, yawancin shagunan kwafin dillali (misali Kinkos, CopyMax, AlphaGraphics, da sauransu) za su buga littafin daga PDF. file kuma a ɗaure shi don caji mai ma'ana - game da abin da za mu yi cajin don littafin bugu da ɗaure.
2. HARDWARE SETUP
Wannan babin yana bayyana kayan aikin RCM2300 daki-daki, kuma yayi bayanin yadda ake saitawa da amfani da Hukumar Samar da Samfuran.
NOTE: Wannan babi (da wannan jagorar) ɗauka cewa kuna da RabbitCore RCM2300 Development Kit. Idan ka sayi tsarin RCM2300 da kanta, dole ne ka daidaita bayanin da ke cikin wannan babin da sauran wurare zuwa ga gwajin ka da saitin ci gaba.
2.1 Abubuwan Abubuwan Ci gaba
Kit ɗin haɓaka RCM2300 ya ƙunshi abubuwa masu zuwa:
- RCM2300 module tare da 256K flash memory da 128K SRAM.
- Saukewa: RCM2200/RCM2300.
- Wutar wutar lantarki ta bango, 12 V DC, 500mA Ana samar da wutar lantarki tare da Kits ɗin haɓakawa wanda aka sayar don kasuwar Arewacin Amurka. Ya kamata masu amfani da ƙasashen waje su yi amfani da wutar lantarki da ake da su a cikin gida mai ikon isar da 7.5 V zuwa 25V DC ga Hukumar Samar da Samfura.
- Kebul na shirye-shirye tare da haɗaɗɗen matakan da suka dace.
- Mai ƙarfi C CD-ROM, tare da cikakkun takaddun samfur akan CD.
- Wannan Farawa manual.
- Rabbit 2000 Mai sarrafawa Sauƙaƙan Magana fosta.
- Katin rajista.
2.2 Hukumar Samfurin Samfura
Hukumar Samfuran da aka haɗa a cikin Kit ɗin Haɓakawa yana sauƙaƙe haɗa RCM2300 zuwa wutar lantarki don haɓakawa. Hakanan yana ba da wasu mahimman abubuwan I/O (masu sauya sheka da LEDs), da kuma wurin yin samfuri don ƙarin haɓaka kayan masarufi.
Ana iya amfani da Hukumar Samar da samfur ba tare da gyaggyarawa ba don mafi girman matakin ƙima da haɓakawa.
Yayin da kuke ci gaba zuwa ƙarin ƙwarewar gwaji da haɓaka kayan masarufi, ana iya yin gyare-gyare da ƙari ga hukumar ba tare da gyara ko lalata tsarin RabbitCore da kansa ba.
Ana nuna Hukumar Samar da samfuri a Hoto na 2, tare da gano manyan fasalulluka.
Hoto 2. RCM2200/RCM2300 Kwamitin Samfura
2.2.1 Fasalolin Hukumar Samfurin Samfura
• Haɗin Wuta - Ana ba da taken 3 fil a J5 don haɗin wutar lantarki. Lura cewa duka fitilun waje suna haɗe zuwa ƙasa kuma an haɗa fil ɗin tsakiya zuwa ainihin shigar V+. Kebul daga bangon gidan wuta da aka samar tare da sigar Arewacin Amurka na Kit ɗin Haɓakawa yana ƙarewa a cikin mahaɗin da ƙila za a iya haɗa shi a kowane wuri.
Masu amfani da ke samar da nasu wutar lantarki ya kamata su tabbatar da cewa yana isar da 7.5-25V DC a ƙasa da 500mA. Voltage regulator zai sami dumi a amfani. (Ƙananan shekarun samar da wutar lantarki zai rage zafin zafi daga na'urar.)
• Samar da Wutar Lantarki Mai Kayyade - A raw DC voltage bayar ga WUTA Ana tura kai a J5 zuwa madaidaicin 5V voltage regulator, wanda ke ba da ƙarfin ƙarfi ga RCM2300 da Hukumar Samar da Samfura. Shottky diode yana kare wutar lantarki daga lalacewa daga juyar da danyen wutar lantarki.
• Wutar Lantarki - Fitilar wutar lantarki a duk lokacin da aka haɗa wutar lantarki zuwa Hukumar Samar da samfur.
• Sake saita Sauyawa - Lambobin sadarwa na ɗan lokaci, ana buɗe maɓallin buɗewa kai tsaye zuwa babban RCM2300's /RES fil. Danna maɓalli yana tilasta sake saitin kayan aikin na'urar.
• I/O Switches da LEDs - Abokan hulɗa guda biyu na ɗan lokaci, masu buɗewa na yau da kullun ana haɗa su zuwa PB2 da PB3 fil na babban RCM2300, kuma ana iya karanta su azaman abubuwan shigarwa ta s.ampda aikace-aikace.
LEDs guda biyu suna haɗe zuwa fil ɗin PEI da PE7 na babban RCM2300, kuma ana iya tura su azaman alamun fitarwa ta s.ampda aikace-aikace.
Ana haɗa LEDs da masu sauyawa ta hanyar JP1, wanda ke da alamun gajerun mashin kusa tare. Ana iya yanke waɗannan alamun don cire haɗin LEDs, kuma ana iya siyar da kai mai 8-pin cikin JP1 don ba da izinin sake haɗawa da masu tsalle. Dubi Hoto na 3 don cikakkun bayanai.
• Wuraren Faɗawa - An samar da Hukumar Samar da samfura da wuraren da ba a cika yawan jama'a ba don faɗaɗa I/0 da damar shiga tsakani. Duba sashe na gaba don cikakkun bayanai.
• Wurin Samfura – An samar da wani yanki mai karimci don shigar da abubuwan ramuka. Vcc (5 V DC) da motocin bas na Ground suna tafiya a gefen wannan yanki. An ba da wani yanki don na'urorin hawan sama zuwa dama na yankin ramin. Lura cewa akwai sandunan na'urar SMT akan duka sama da ƙasa na Hukumar Samar da samfur. Kowane kushin SMT yana haɗe zuwa ramin da aka ƙera don karɓar igiyar waya mai ƙarfi 30 AWG, wacce dole ne a siyar da ita da zarar tana cikin rami.
• Masu Haɗin Module Bawa – An riga an riga an haɗa saitin haɗin na biyu don ba da izinin shigar da na biyu, bawa RCM2200 ko RCM2300.
2.2.2 Fadada Board Prototyping
Hukumar Samfuran ta zo da wurare da yawa da ba a cika yawan jama'a ba, waɗanda za a iya cika su da abubuwan da za su dace da buƙatun ci gaban mai amfani. Bayan kun yi gwaji tare da sampda shirye-shirye a cikin Sashe na 3.5, kuna iya son faɗaɗa iyawar Hukumar Samar da Samfura don ƙarin gwaji da haɓakawa. Koma zuwa tsarin tsari na Hukumar Samfura (090-0122) don cikakkun bayanai idan ya cancanta.
• Module Extension Headers - Cikakken saitin fil na biyu na master da bawa ana kwafi su a waɗannan nau'ikan kanun labarai guda biyu. Masu haɓakawa za su iya siyar da wayoyi kai tsaye zuwa cikin ramukan da suka dace, ko, don ƙarin sassauƙan haɓakawa, 0.1 ″ farar 26-pin kai za a iya siyar da su a wuri. Dubi Hoto na 1 don maƙalar kai.
• Saukewa: RS-232 - Za a iya ƙara wayoyi 2-waya guda biyu ko ɗaya 5-waya RS-232 serial tashar jiragen ruwa zuwa Prototyping Board ta hanyar shigar da RS-232 direba IC da hudu capacitors. Ana ba da shawarar guntu direban Maxim MAX232CPE ko makamancin haka don U2. Koma zuwa tsarin tsarin Hukumar Samfura don ƙarin cikakkun bayanai.
Za a iya shigar da tsiri mai tazarar inch 10-pin a J0.1 don ba da izinin haɗin kebul na ribbon da ke kaiwa ga daidaitaccen mai haɗin serial DE-6.
Duk abubuwan haɗin tashar tashar jiragen ruwa na RS-232 suna hawa zuwa saman gefen Hukumar Samar da Samfuran da ke ƙasa da hagu na UBANGIJI matsayi na module.
NOTE: Ana samun guntu RS-232, capacitors da tsiri na kai daga masu rarraba kayan lantarki kamar Digi-Key.
• Babban Rubutun Ƙirar Samfura - Fin I / 0 guda hudu daga tsarin RCM2300 suna da wuyar wayoyi zuwa LEDs Board Prototyping kuma suna canzawa ta hanyar JP1 a ƙarƙashin-gefen Kwamitin Samfuran.
Don cire haɗin waɗannan na'urori kuma a ba da izinin amfani da fil ɗin don wasu dalilai, yanke alamun tsakanin layin fil na JPI. Yi amfani da wuka ko makamancin haka don yanke ko karya alamun da ke haye JP1 a cikin yanki tsakanin kibau masu siliki, kamar yadda aka nuna a hoto na 3.
Yi amfani da masu tsalle-tsalle a fadin matsayi akan JP 1 idan kuna buƙatar sake haɗa kowane ɗayan na'urorin daga baya.
Hoto 3. Jigon allo na samfuri (wanda yake a gefen allo)
2.3 Haɗin Haɗin Hardware
Akwai matakai uku don haɗa Board Prototyping don amfani tare da Dynamic C da sampda shirye-shirye:
- Haɗa RCM2300 zuwa Hukumar Samar da samfur.
- Haɗa kebul na shirye-shirye tsakanin RCM2300 da PC.
- Haɗa wutar lantarki zuwa Hukumar Samar da samfur.
2.3.1 Haɗa RCM2300 zuwa Hukumar Samfura
Juya tsarin RCM2300 domin fitilun kan kai da rami mai hawa na layin RCM2300 tare da kwasfa da rami mai hawa a kan Board Prototyping kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 4. Daidaita masu kan module J4 da J5 cikin kwasfa Jl da J2 akan Board Prototyping. .
Hoto 4. Shigar da RCM2300 akan Hukumar Samar da samfur
Ko da yake za ka iya shigar da guda module a cikin ko dai UBANGIJI ko kuma SAURARA matsayi a kan Hukumar Samfura, duk fasalulluka na Hukumar Prototyping (canzawa, LEDs, direbobin tashar tashar jiragen ruwa, da sauransu) an haɗa su zuwa UBANGIJI matsayi. Muna ba da shawarar ku shigar da module guda ɗaya a cikin UBANGIJI matsayi.
NOTE: Yana da mahimmanci ku jera fil a kan masu kai J4 da J5 na RCM2300 daidai tare da madaidaitan fil na masu kai Jl da J2 akan Hukumar Samar da Samfura. Fil ɗin kan kai na iya zama lanƙwasa ko lalacewa idan an daidaita daidaitattun fil ɗin, kuma tsarin ba zai yi aiki ba. Lalacewar wutar lantarki na dindindin ga tsarin na iya haifarwa idan an kunna tsarin da ba daidai ba.
Latsa fil ɗin ƙirar da kyau a cikin ƙwararrun ma'auni na Prototyping.
2.3.2 Haɗa Cable Programming
Kebul ɗin shirye-shirye yana haɗa tsarin RCM2300 zuwa wurin aikin PC da ke gudana Dynamic C don ba da izinin zazzage shirye-shirye da saka idanu don gyara kuskure.
Haɗa mai haɗin fil 10 na kebul na shirye-shirye mai lakabi PROG zuwa taken J1 akan tsarin RabbitCore RCM2300 kamar yadda aka nuna a Hoto 5. Tabbatar da karkatar da gefen kebul mai alama (yawanci ja) zuwa fil 1 na mahaɗin. (Kada ku yi amfani da DIAG connector, wanda ake amfani da shi don haɗin kai na al'ada.)
Haɗa dayan ƙarshen kebul ɗin shirye-shirye zuwa tashar COM akan PC ɗin ku. Yi bayanin tashar tashar da kuka haɗa kebul ɗin zuwa gare ta, kamar yadda Dynamic C yana buƙatar saita wannan siga lokacin da aka shigar dashi.
NOTE: COM 1 shine tsohuwar tashar jiragen ruwa da Dynamic C ke amfani dashi.
Hoto 5. Haɗa Cable Programming zuwa RCM2300
2.3.3 Haɗa Kayan Wuta
Lokacin da aka yi haɗin gwiwar da ke sama, za ka iya haɗa wuta zuwa Hukumar Samar da Kayayyakin Ƙira ta RabbitCore.
Haɗa mahaɗin daga bangon gidan wuta zuwa jigon J5 akan allon ƙira kamar yadda aka nuna a hoto na 6. Ana iya haɗa mahaɗin ta kowace hanya muddin ba a kashe shi a gefe ɗaya ba.
Hoto 6. Haɗin Samar da Wuta
Toshe bangon gidan wuta. LED mai ƙarfi (DS 1) akan Hukumar Samfuran ya kamata yayi haske. RCM2300 da Hukumar Samfurin Samfura yanzu sun shirya don amfani da su.
NOTE: A Sake saitin an bayar da maɓalli akan Hukumar Samar da samfur don ba da damar sake saitin kayan aikin ba tare da cire haɗin wuta ba.
Don saukar da Hukumar Samfurin Samfura, cire haɗin wutar lantarki daga J5. Ya kamata ku cire haɗin wuta kafin yin kowane gyare-gyaren da'ira a cikin yankin samfuri, canza duk wata hanyar haɗi zuwa allon, ko cire RCM2300 daga allon.
2.4 Ina Zan Je Daga Nan?
Muna ba da shawarar ku ci gaba zuwa babi na gaba kuma ku shigar da Dynamic C (idan ba ku riga an shigar da shi ba), sannan ku fara s na farko.ampLe shirye-shirye don tabbatar da cewa an kafa RCM2300 da Hukumar Samar da samfuri kuma suna aiki daidai.
Idan komai ya bayyana yana aiki, muna ba da shawarar jerin ayyuka masu zuwa:
1. Gudu dukkan sampshirye-shiryen da aka bayyana a Sashe na 3.5 don samun masaniya ta asali tare da Dynamic C da iyawar RCM2300.
2. Don ƙarin ci gaba, koma zuwa RabbitCore RCM2300 Jagoran Mai Amfani don cikakkun bayanai na kayan aikin RCM2300 da kayan aikin software.
Kamata ya yi an shigar da alamar takaddun akan tebur ɗin wurin aikin ku; danna kan shi don isa menu na takaddun bayanai. Kuna iya ƙirƙirar sabon gunkin tebur wanda ke nunawa tsoho.htm a cikin doki babban fayil a cikin babban fayil ɗin shigarwa na Dynamic C.
3. Don ci gaban batutuwan ci gaba, koma zuwa Dynamic C Jagoran Mai Amfani, Har ila yau a cikin saitin takaddun takaddun kan layi.
2.4.1 Tallafin Fasaha
NOTE: Idan ka sayi RCM2300 naka ta hanyar mai rarrabawa ko ta hanyar Z-World ko Zomo Semiconductor abokin tarayya, tuntuɓi mai rarrabawa ko abokin Z-Duniya da farko don goyan bayan fasaha.
Idan akwai matsala a wannan lokacin:
- Duba Z-World/Rabbit Semiconductor Technical Bulletin Board a www.zworld.com/support/.
- Yi amfani da fom ɗin imel ɗin Tallafin Fasaha a www.zworld.com/support/.
3. SOFTWARE INSTALLATION & OVERVIEW
Don haɓakawa da cire shirye-shirye don RCM2300 (da duk sauran kayan aikin Z-World da Rabbit Semiconductor), dole ne ku shigar da amfani da Dynamic C Wannan babin yana ɗaukar ku ta hanyar shigar da Dynamic C, sannan yana ba da rangadin manyan fasalulluka tare da girmamawa ga RabbitCore RCM2300 module.
3.1 Tafiyaview Bayani na Dynamic C
Dynamic C yana haɗa ayyukan haɓaka masu zuwa cikin shiri ɗaya:
- Gyarawa
- Ana tattarawa
- Hadawa
- Ana lodawa
- Gyaran-Circuit
A haƙiƙa, haɗawa, haɗawa da lodawa aiki ɗaya ne. Dynamic C baya amfani da In-Circuit Emulator; Ana saukar da shirye-shiryen da ake haɓakawa zuwa kuma ana aiwatar da su daga tsarin “manufa” ta hanyar ingantaccen haɗin tashar tashar jiragen ruwa. Haɓaka shirye-shirye da gyara kurakurai suna faruwa ba tare da ɓata lokaci ba a cikin wannan haɗin gwiwa, haɓaka tsarin haɓakawa sosai.
Sauran fasalulluka na Dynamic C sun haɗa da:
- Dynamic C yana da ginanniyar editan rubutu mai sauƙi don amfani. Ana iya aiwatar da shirye-shirye da kuma gyara su ta hanyar mu'amala a lambar tushe ko matakin lambar na'ura. Menu na ƙasa da gajerun hanyoyin madannai don yawancin umarni suna sa Dynamic C mai sauƙin amfani.
- Dynamic C kuma yana goyan bayan shirye-shiryen harshe taro. Ba lallai ba ne a bar C ko tsarin haɓaka don rubuta lambar yaren taro. C da harshen taro na iya haɗawa tare.
- Gyara kuskure a ƙarƙashin Dynamic C ya haɗa da ikon amfani bugawa umarni, maganganun kallo, wuraren karyawa da sauran abubuwan ci-gaba na gyara kuskure. Za a iya amfani da maganganun kallo don ƙididdige maganganun C da suka haɗa da sauye-sauye ko ayyuka na shirin. Ana iya kimanta maganganun kallo yayin da aka tsaya a wurin hutu ko yayin da maƙasudin ke gudanar da shirinsa.
- Dynamic C yana ba da kari ga yaren C (kamar rabawa da masu canji masu kariya, kayan ƙima da haɗin gwiwa) waɗanda ke goyan bayan haɓaka tsarin haɗaɗɗiyar duniya ta ainihi. Ana iya rubuta ayyukan tsagaitawa na sabis a cikin C. Dynamic C yana goyan bayan haɗin kai da aiwatar da ayyuka da yawa.
- Dynamic C yana zuwa tare da ɗakunan karatu masu yawa, duk suna cikin lambar tushe. Waɗannan ɗakunan karatu suna tallafawa shirye-shirye na ainihin lokaci, matakin injin I/O, kuma suna ba da daidaitaccen kirtani da ayyukan lissafi.
- Dynamic C yana tattara kai tsaye zuwa ƙwaƙwalwar ajiya. Ana tattara ayyuka da ɗakunan karatu kuma ana haɗa su kuma ana zazzage su akan-tashi. A kan PC mai sauri, Dynamic C na iya ɗaukar bytes na lamba 30,000 a cikin daƙiƙa 5 a ƙimar baud na 115,200 bps.
3.2 Tsarin Bukatun
Don shigarwa da gudanar da Dynamic C, dole ne tsarin ku ya kasance yana gudana ɗaya daga cikin tsarin aiki masu zuwa:
- Windows 95
- Windows 98
- Windows NT
- Windows Me
- Windows 2000
- Windows XP
3.2.1 Abubuwan Bukatun Hardware
PC ɗin da kuka shigar da Dynamic C don haɓaka tsarin tushen RCM2300 yakamata ya sami kayan masarufi masu zuwa:
- Pentium ko microprocessor daga baya
- 32 MB na RAM
- Akalla 50 MB na sarari rumbun kwamfutarka kyauta
- Aƙalla tashar COM (serial) kyauta ɗaya don sadarwa tare da tsarin da aka yi niyya
- CD-ROM Drive (don shigar da software)
3.3 Sanya Dynamic C
Saka Dynamic C CD-ROM a cikin faifai akan PC naka. Idan an kunna autorun, shigar da CD ɗin zai fara ta atomatik.
Idan an kashe autorun ko shigarwar ba ta fara ba, yi amfani da Windows Fara > Gudu menu ko Windows Explorer don farawa SETUP.EXE daga tushen fayil ɗin CD-ROM.
Shirin shigarwa zai jagorance ku ta hanyar shigarwa. Yawancin matakai na tsari suna bayyana kansu kuma ba a rufe su a wannan sashe. Matakan da aka zaɓa waɗanda za su iya damun wasu masu amfani an zayyana su a ƙasa. (Wasu daga cikin allon kayan aikin shigarwa na iya bambanta kaɗan daga waɗanda aka nuna.)
3.3.1 Shirin da Takardu File Wuri
Aikace-aikacen Dynamic C, ɗakin karatu da takaddun shaida fileAna iya shigar da s a kowane wuri mai dacewa akan rumbun kwamfutarka na wurin aiki.
Wurin tsoho, kamar yadda aka nuna a cikin example sama, yana cikin babban fayil mai suna don sigar Dynamic C, wanda aka sanya a cikin tushen babban fayil ɗin C: drive. Idan wannan wurin bai dace ba, shigar da wata hanyar tushen daban kafin dannawa Na gaba >. Files ana sanya su a cikin ƙayyadadden babban fayil, don haka kar a saita wannan wurin zuwa tushen tushen tuƙi.
3.3.2 Nau'in Shigarwa
Dynamic C yana da abubuwa biyu waɗanda za'a iya shigar dasu tare ko daban. Ɗayan sashi shine Dynamic C kanta, tare da yanayin ci gaba, tallafi files da dakunan karatu. Sauran bangaren shine ɗakin karatu na takardu a cikin tsarin HTML da PDF, waɗanda za'a iya barin su cirewa don adana sararin rumbun kwamfutarka ko shigar da su a wani wuri (akan keɓantacce ko hanyar sadarwa, don ex.ample).
An zaɓi nau'in shigarwa a cikin menu na shigarwa wanda aka nuna a sama. Zaɓuɓɓukan su ne:
- Yawan Shigarwa - Dukansu Dynamic C da ɗakin karatu na takaddun za a shigar su a cikin ƙayyadadden babban fayil (tsoho).
- Karamin Installation - Dynamic C kawai za a shigar.
- Shigarwa na al'ada - Za a ba ku damar zaɓar abubuwan da aka girka. Wannan zaɓin yana da amfani don shigarwa ko sake shigar da takaddun kawai.
3.3.3 Zaɓi tashar COM
Dynamic C yana amfani da tashar COM (serial) don sadarwa tare da tsarin ci gaban manufa. Shigarwa yana ba ku damar zaɓar tashar COM da za a yi amfani da ita.
Zaɓin tsoho, kamar yadda aka nuna a cikin exampna sama, shine COM1. Kuna iya zaɓar kowane tashar jiragen ruwa mai amfani don amfani da Dynamic C. Idan baku da tabbacin wacce tashar jiragen ruwa ke akwai, zaɓi COM1. Ana iya canza wannan zaɓi daga baya a cikin Dynamic C.
NOTE: Mai amfani da shigarwa baya duba zaɓin da aka zaɓa COM tashar jiragen ruwa ta kowace hanya. Ƙayyade tashar jiragen ruwa da wata na'ura ke amfani da ita ( linzamin kwamfuta, modem, da sauransu) na iya haifar da matsalolin wucin gadi lokacin da aka fara Dynamic C.
3.3.4 Gumakan Desktop
Da zarar an gama shigarwar ku, zaku sami gumaka har guda uku akan tebur ɗin PC ɗinku, kamar yadda aka nuna a ƙasa.
Gumaka ɗaya na Dynamic C ne, ɗayan yana buɗe menu na takaddun bayanai, na uku kuma don Utility Field Utility, kayan aikin da ake amfani da shi don saukar da software da aka riga aka haɗa zuwa tsarin manufa.
3.4 Fara Dynamic C
Da zarar an saita tsarin RabbitCore kuma an haɗa shi kamar yadda aka kwatanta a Babi na 2 kuma an shigar da Dynamic C, fara Dynamic C ta danna sau biyu akan alamar Dynamic C. Dynamic C yakamata ya fara, sannan nemi tsarin manufa akan tashar COM da kuka ayyana yayin shigarwa (ta tsohuwa, COM1). Da zarar an gano, Dynamic C ya kamata ya bi ta hanyar jerin matakai don yin sanyi-boot ɗin module kuma tattara BIOS.
Idan kun karɓi saƙon farawa "BIOS yayi nasarar harhadawa da loda…” kun shirya don ci gaba da sample shirye-shirye a sashe na gaba.
3.4.1 Saƙonnin Kuskuren Sadarwa
Idan kun karɓi saƙon "Ba a Gano Mai sarrafa zomo ba” Ana iya haɗa kebul na shirye-shiryen zuwa wani daban COM tashar jiragen ruwa, haɗin gwiwa na iya yin kuskure, ko kuma tsarin da aka yi niyya ba zai iya tashi ba. Da farko, bincika don ganin cewa LED ɗin wutar lantarki a kan Hukumar Samar da Samfura. Idan haka ne, duba ƙarshen biyu na kebul na shirye-shiryen don tabbatar da cewa an haɗa ta da ƙarfi a cikin PC da tashar shirye-shiryen RCM2300, tare da gefen fil-1 na kebul ɗin daidai da alamar pin-1 akan allo. Idan kana amfani da Board Prototyping, tabbatar da cewa tsarin yana da ƙarfi kuma daidai a cikin masu haɗin sa.
Idan babu kuskure tare da kayan aikin, zaɓi tashar COM daban a cikin Dynamic C. Daga Zabuka menu, zaži Zaɓuɓɓukan Ayyuka, sannan zaɓi Sadarwa. Maganar da aka nuna yakamata ta bayyana.
Zaɓi wani COM tashar jiragen ruwa daga lissafin, sannan danna Ok. Latsa don tilasta Dynamic C don sake haɗa BIOS. Idan Dynamic C har yanzu yana ba da rahoton kasa gano tsarin da aka yi niyya, maimaita matakan da ke sama har sai kun gano mai aiki. COM tashar jiragen ruwa.
Idan kun karɓi saƙon “BIOS cikin nasarar harhada…” bayan latsawa ko fara Dynamic C, kuma wannan saƙon yana biye da saƙon kuskuren sadarwa, yana yiwuwa PC ɗinku ba zai iya ɗaukar ƙimar baud 115,200 bps ba. Gwada canza ƙimar baud zuwa 57,600 bps kamar haka.
• Gano wurin Zaɓuɓɓukan Serial tattaunawa a cikin Dynamic C Zabuka > Zaɓuɓɓukan Ayyuka > Sadarwa menu. Canja ƙimar baud zuwa 57,600 bps. Sannan danna ko sake kunna Dynamic C.
3.5 Sampda Shirye-shiryen
Don taimakawa sanin tsarin RCM2300, Dynamic C ya ƙunshi s da yawaampda shirye-shirye. Loading, aiwatarwa da kuma nazarin waɗannan shirye-shiryen za su ba ku ƙwaƙƙwaran hannayeview na iyawar RCM2300, da kuma farawa mai sauri tare da Dynamic C azaman kayan aikin haɓaka aikace-aikace.
NOTE: A sampshirye-shiryen suna ɗauka cewa kuna da aƙalla fahimtar ANSI C. Idan ba haka ba, duba shafukan gabatarwa na Dynamic C Jagoran Mai Amfani don jerin shawarwarin karatu.
Daga cikin sampshirye-shiryen da aka haɗa tare da Dynamic C, da yawa sun keɓance ga tsarin RCM2200. Za a sami waɗannan shirye-shiryen a cikin SampSaukewa: RCM2300 babban fayil.
Muna ba da shawarar ku bincika waɗannan ukun na waɗannan sampda shirye-shirye don samun cikakken yawon shakatawa na iyawar RabbitCore RCM2300 modules. Suna samar da “arc koyo” daga asali zuwa ci gaba na I/O iko.
- FLASHLED.C - Jagora RCM2300 akai-akai yana walƙiya LED DS3 akan Hukumar Samar da samfur.
- FLASHLEDS.C-Master RCM2300 akai-akai yana walƙiya LEDs DS2 da DS3 akan Pro-totyping Board.
- TOGLELED.C-Master RCM2300 yana walƙiya LED DS2 akan Hukumar Samar da samfur kuma yana kunna LED DS3 akan/kashe a cikin martani ga latsa S3.
Kowane ɗayan waɗannan shirye-shiryen ana yin sharhi sosai a cikin lambar tushe. Duba waɗannan sharhi don cikakkun bayanai na yadda kowane shiri ke aiki.
Da zarar kun loda da aiwatar da waɗannan shirye-shirye guda uku kuma kuna fahimtar yadda Dynamic C da RCM2300 ke hulɗa, zaku iya ci gaba kuma gwada sauran s.ampda shirye-shirye, ko fara gina naku.
SANARWA GA MASU AMFANI
KAYAN Z-DUNIYA BA SU DA IKON AMFANI DA MASU BAYANI MUSAMMAN A CIKIN NA'urori ko Tsarukan Taimakon RAYUWA SAI SAI A SHIGA YARJEJIN RUBUTU TA MUSAMMAN GAME DA IRIN WANNAN AMFANI DA AKE SHIGA TSAKANIN ZUCIYA DA MAI AMFANI. Na'urori ko tsarin tallafin rayuwa na'urori ne ko tsarin da aka yi niyya don shigar da tiyata a cikin jiki ko don dorewar rayuwa, kuma waɗanda gazawarsu ta yi, lokacin da aka yi amfani da su yadda ya kamata daidai da umarnin amfani da aka tanadar a cikin lakabi da littafin mai amfani, ana iya sa ran su da kyau. haifar da gagarumin rauni.
Babu hadadden software ko tsarin hardware da ya cika. Bugs koyaushe suna cikin tsarin kowane girman. Domin hana haɗari ga rayuwa ko dukiya, alhakin mai ƙira ne ya haɗa wasu hanyoyin kariya da suka dace da haɗarin da ke tattare da shi.
Duk samfuran Z-World an gwada su kashi 100 cikin ɗari. Ƙarin gwaje-gwaje na iya haɗawa da dubawar sarrafa ingancin gani ko duban na'urar tantance lahani. Takaddun bayanai sun dogara ne akan siffanta sample raka'a maimakon gwaji akan zafin jiki da voltage na kowace raka'a. Samfuran Z-Duniya na iya cancanci abubuwan da za su yi aiki tsakanin kewayon sigogi waɗanda suka bambanta da kewayon shawarar masana'anta. An yi imanin cewa wannan dabarar ta fi tattalin arziki da inganci. Ana samun ƙarin gwaji ko ƙonewa na ɗayan ɗayan ta tsari na musamman.
HANKALI
Bayani na 090-0119 RCM2300
www.rabbitsemiconductor.com/documentation/schemat/090-0119.pdf
090-0122 RCM2200/RCM2300 Tsare-tsare na Hukumar Samfura
www.rabbitsemiconductor.com/docurnentation/schemat/090-0 1 22.pdf
090-0128 Shirye-shiryen Cable Schematic
www.rabbitsemiconductor.com/documentation/schemat/090-0128.pdf
Tsare-tsare da aka haɗa tare da littafin da aka buga sune sabbin bita-da-kullin da aka samu a lokacin da aka sabunta littafin. Sigar littafin jagorar kan layi ya ƙunshi hanyoyin haɗi zuwa sabon tsarin da aka sabunta akan tsarin Web site. Hakanan zaka iya amfani da URL bayanin da aka bayar a sama don samun damar sabbin tsare-tsare kai tsaye.
Littafin Farawa
Takardu / Albarkatu
![]() |
Digi RCM2300 RabbitCore C-Module Mai Shirye [pdf] Manual mai amfani RCM2300, RabbitCore, C-Programmable Module, Mai Shirye-shiryen Module, Module |