Daviteq-logo

Daviteq WS433-MA Wireless Input na yanzu

Daviteq-WS433-MA-Wireless-samfurin-shigarwar-yanzu

Bayanin samfur

  • Sunan samfur: Sensor mara waya 0-20mA Shigarwar Yanzu WS433-MA
  • SKU: WS433-MA
  • Sigar Hardware: 2.5
  • Firmware Sigar: 5.0
  • Lambobin Abu: WS433-MA-21, WS433-MA-31

Gabatarwa

Sensor mara waya ta 0-20mA Input na yanzu WS433-MA na'urar da ake amfani da ita don auna 0-20mA DC na yanzu daga kayan aiki irin su masu watsa matsa lamba, masu watsa zafin jiki, masu watsa matakan, mita kwarara, da masu nazari. Yana aiki a ƙaramin voltage drop kuma ana iya daidaita shi daga nesa daga dandalin Globiots ko ta software na Modbus RTU. Na'urar mara waya ta baturi AA guda ɗaya ce ke aiki da ita kuma tana iya ɗaukar shekaru 10.

Ƙayyadaddun bayanai

  • Ma'auni Rage: 0-20mA DC halin yanzu
  • Daidaito: Ba a kayyade ba
  • Ƙaddamarwa: Ba a kayyade ba
  • Matsanancin zafin jiki: Ba a kayyade ba
  • Haɗin Wutar Lantarki: M12-Male Haɗi
  • Na'urorin haɗi na zaɓi: Ba a kayyade ba
  • Gudun bayanai: Ba a kayyade ba
  • Nisan Watsawa (LOS): Ba a kayyade ba
  • Eriya: Ba a kayyade ba
  • Baturi: AA 1.5VDC
  • Ƙwaƙwalwar Mita: Ba a kayyade ba
  • Karbar Hankali: Ba a kayyade ba
  • Yarda da Ƙasashen Duniya: Ba a kayyade ba
  • Matsayin Tsaro: Ba a kayyade ba
  • Yanayin aiki na PCB: Ba a kayyade ba
  • Gidaje: IP67

Ana amfani da wannan takaddar don samfuran masu zuwa

SKU WS433-MA HW Ver. 2.5 FW Ver. 5.0
Lambar Abu WS433-MA-21 Wireless Sensor 1-tashar 0-20mA DC shigarwar halin yanzu, IP67, baturi AA 1.5VDC, 15VDC fitarwa don Kayan aiki da wutar lantarki, M12-Male Connector
WS433-MA-31 Wireless Sensor 1-tashar 0-20mA DC shigarwar halin yanzu, IP67, baturi AA 1.5VDC, 24VDC fitarwa don Kayan aiki da wutar lantarki, M12-Male Connector

Canje-canje Log ɗin Ayyuka

HW Ver. FW Ver. Ranar Saki Ayyuka Canza
2.5 5.0 DEC-2019 Canza ƙimar bayanan RF ta maɓalli

Gabatarwa

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-1

Firikwensin mara waya tare da tashoshi ɗaya don auna 0-20mA DC na halin yanzu daga kayan aikin tsari kamar watsawar matsin lamba, watsa yanayin zafi, watsa matakin, Mitar kwarara, Analyzer…tage zube. An saita sigogin aiki kamar bayanan aika tazara, sake zagayowar kiwon lafiya… daga nesa daga dandalin Globiots ko ta software na ModbusRTU. Tsarin mara waya na iya ɗaukar shekaru 10 tare da baturin AA guda ɗaya.

Ƙayyadaddun bayanai

Ma'auni kewayon 0 ... 20mA
Daidaito 0.05% na tsawon
Ƙaddamarwa 1/3000
Juyin yanayin zafi <50pm
Haɗin lantarki kebul mai kariya tsawon 0.5m tare da PG9 na USB
Na'urorin haɗi na zaɓi 304SS Adafta PG9 / Namiji 1/2 ″ NPT ko PG13.5 ko M20 don ba da damar hawa kai tsaye akan kayan aiki ko panel na lantarki
 

Gudun bayanai

Har zuwa 50kbps
Nisan isarwa, LOS 500m
Eriya Eriya ta ciki, 3 dbi
Baturi 01 x AA 1.5VDC, har zuwa aiki na shekaru 10, ya dogara da tsari
Ƙwaƙwalwar Mita ISM 433Mhz, fasahar Sub-GHz daga Texas Instrument, Amurka
Karbar Hankali -110dBm a 50kbps
Yarda da Ƙasashen Duniya ETSI EN 300 220, EN 303 204 (Turai) FCC CFR47 Part15 (US), ARIB STD-T108 (Japan)
Matsayin Tsaro Saukewa: AES-128
Yanayin aiki na PCB -40oC..+60oC (tare da AA L91 Energizer)
Gidaje Polycarbonate, IP67
Hanyar shigarwa SUS304 mai nau'in nau'in L, ta M4 sukurori ko tef 3M mai gefe biyu (an haɗa)
Girman samfur 125x30x30mm
Nauyin net (ba tare da baturi ba) <100g
Girman akwatin 190x50x50mm
Cikakken nauyi 140 g

Aikace-aikace na yau da kullun

WIRless SENSOR KYAUTA KYAUTA NA YANZU TARE DA KAYANA 4-20mA

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-2

HADA SENSORS NA WIRless zuwa kowane PLC ko HMI

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-3

Haɗa SENSORS WIRless zuwa kowane SCADA ko 10T Platform

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-4

HAƊA ARZIKI NA ARZIKI ZUWA GLOBIOTS Platform

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-5

KARATUN TSINTSUWA NA WS433-MA SENSOR

(Naúrar: mm)

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-6

KWALLON KATSINA NA SENSOR WIRless

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-7

Ka'idar Aiki

Tsarin ma'auni

Lokacin da firikwensin sampAn kai tazarar lokaci, don misaliampMinti 2, kumburin zai farka kuma ya kunna wutar lantarki don samar da makamashi zuwa firikwensin waje don fara aunawa. Ya dogara da nau'i da halayen firikwensin waje, firikwensin zai ɗauki ɗan lokaci don gama ma'aunin.

Don misaliampda: lokacin ma'auni shine 200mS, bayan wannan lokacin, kumburin zai karanta ƙimar firikwensin ta amfani da I2C, kumburi zai kashe wutar lantarki zuwa firikwensin waje don adana kuzari.

Da zarar an karanta ƙimar firikwensin, ɗanyen bayanan shine X, ana iya ƙididdige shi zuwa kowace ƙimar injiniya ta wannan dabara:

  • Y = aX + b

Ina

  • X: da danyen darajar daga firikwensin
  • Y: ƙimar da aka ƙididdige don ƙimar siga 1 ko ƙimar siga 2
  • a: akai-akai (ƙimar tsoho shine 1)
  • b: akai-akai (ƙimar tsoho shine 0)

Don haka, idan babu saitin mai amfani don a da b ==> Y = X
Ƙimar Y za a kwatanta ta da Lo da Hi kofa.

Don misaliampku 1: Muna buƙatar daidaita firikwensin mA a 4-20mA. Lokacin sanya firikwensin a 4mA da 20mA, zamu sami:

Danyen ƙimar X1 ADC da aka auna a 4 mA (ƙimar Y1) CO2 shine 605, kuma ƙimar X2 ADC a 20 mA (ƙimar Y2) shine 3005. Sannan:

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-8

  • Yi amfani da kayan aikin daidaitawa na layi don saita firikwensin. Rubuta a cikin firikwensin sigogi 1 da b1.

Matsayin baiti na firikwensin Node

Hi-Byte shine lambar kuskure

Kuskure code Bayani
0 Babu kuskure
1 Kawai musanya na'urar firikwensin amma kumburin bai sake saitawa ba ==> da fatan za a fitar da baturin na tsawon shekaru 20 sannan a sake shigar da shi don sake saita kumburi don gane sabon tsarin firikwensin
2 Kuskure, tashar firikwensin M12F ta gajarta zuwa GND
3 Kuskure, tashar firikwensin M12F ta gajarta zuwa Vcc
4 Kuskure, tashar tashar firikwensin M12F ta gajarta juna

Lo-Byte nau'in firikwensin ne

Kuskure code Bayani
0 Babu kuskure
1 Kawai musanya na'urar firikwensin amma kumburin bai sake saitawa ba ==> da fatan za a fitar da baturin na tsawon shekaru 20 sannan a sake shigar da shi don sake saita kumburi don gane sabon tsarin firikwensin
2 Kuskure, tashar firikwensin M12F ta gajarta zuwa GND
3 Kuskure, tashar firikwensin M12F ta gajarta zuwa Vcc
4 Kuskure, tashar tashar firikwensin M12F ta gajarta juna

Bayani: Koma zuwa Sashe na 5.4 don ƙarin cikakkun bayanai.

Ƙara kumburin firikwensin zuwa Co-Co-ordinator WS433-CL

Ƙara ID Node Sensor ta atomatik

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-9

Mataki 1: Bayan samar da wutar lantarki Co-ordinator ta hanyar haɗin M12, Node ID dole ne a yi rajista a cikin mintuna 5 na farko, har zuwa 40 WS.
Mataki 2: Kawo firikwensin mara waya kusa da eriyar Co-ordinator sannan ka cire baturin firikwensin mara waya, jira 5s sannan saka baturin kuma. Idan:

  • Buzzer yana kunna sautin peep 1, LED lumshe ido 1 lokaci, wannan yana nufin yin rijistar Node ID akan Masu Gudanarwa cikin nasara.
  • Buzzer yana kunna sautunan leƙen asiri 2, LED lumshe ido sau 2, cewa an riga an yi rijistar wannan Node ID.

Idan ba ku ji sautin “Peep” ba, da fatan za a cire haɗin ikon mai gudanarwa, jira ƴan mintuna kaɗan kuma a sake gwadawa.

Node id ɗin da aka ƙara ta wannan hanyar za a rubuta shi zuwa mafi ƙarancin adireshin node_id_n wanda shine = 0.

Saita Rssi_threshold (duba RF MODE CONFIG (a cikin Modbus Memmap na WS433-CL), tsoho -25): Shari'ar idan Mai Gudanarwa yana kan babban matsayi kuma yana buƙatar ƙara firikwensin kumburi. Mun saita firikwensin kusa da yuwuwar kuma saita Rssi_threshold zuwa -80, -90 ko -100 don haɓaka hankali don ba da damar WS433-CL-04 na iya ƙara firikwensin a nesa mai tsayi. Bayan haka, yi matakai 2 na ƙara firikwensin sannan sake saita Rssi_threshold = -25.

Tsarin Enb_auto_add_sensors (duba RF MODE CONFIG (a cikin Modbus Memmap na WS433-CL)): Idan baku son kashe wutar WS433-CL, zaku iya saita Enb_auto_add_sensors = 1, ta wannan hanyar muna da mintuna 5 don ƙara nodes. (ƙara har zuwa nodes 40). Bayan mintuna 5 Enb_auto_add_sensors za ta atomatik = 0.

Memmap masu rijista

Ƙara kumburin firikwensin cikin WS433-CL-04 (1) ta hanyar WS433-CL-04 (2) da Modbus

Idan ana buƙatar ƙara firikwensin zuwa WS433-CL-04 (1) an shigar da shi a cikin babban matsayi, ba za a iya kawo firikwensin kusa da WS433-CL-04 (1). Don ƙarin bayani: http://www.daviteq.com/en/manuals/books/long-range-wireless-co-ordinator-ws433-cl/page/user-guidefor-long-range-wireless-co-ordinator-ws433-cl

Ayyukan Button

  • Bude murfin firikwensin sannan yi amfani da maɓallin turawa don saita saurin canja wurin bayanai na daƙiƙa 30 na farko lokacin da aka fara shigar da baturi, bayan daƙiƙa 30 aikin maɓallin tura baya aiki.
  • Latsa ka riƙe maɓallin na tsawon daƙiƙa 2 => LED ya lumshe ido sau ɗaya => Saki maɓallin don saita ƙimar bayanai RF 50kbps
  • Latsa ka riƙe maɓallin na tsawon daƙiƙa 5 => LED ya lumshe ido sau biyu => Saki maɓallin don saita ƙimar bayanai RF 625bps
  • Latsa ka riƙe maɓallin na daƙiƙa 10 => LED yana ƙyalli sau 3 => Saki maɓallin don sake saita sigogin RF (yawanci, ƙarfin fitarwa RF, ƙimar bayanai), idan an riƙe sama da daƙiƙa 30 to aikin maɓallin baya aiki.

Sake saita tsoho WS433

  • Mitar: 433.92 MHz
  • RF watsa iko: 15 dBm
  • Adadin bayanan RF: 50 kbps
Kanfigareshan

Da farko, kuna buƙatar shirya

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-10

  • Adadin Node zai nuna adadin nodes da WS433-CL ke gudanarwa.
  • Duk lokacin da aka ƙara kumburi, Lambobin Node zai ƙaru da 1.
  • Duk lokacin da aka share kumburi, ana rage Lambobin Node da 1.
  • Rubutun Lamba na Node = 0 zai share duk 40 node ids zuwa 0.
  • Idan kana son share node id, sai a rubuta = 0 tare da aikin W rite shine 16 kuma aikin karanta shine 3.

Mataki 1: Haɗa Eriya, RS485 - kebul na daidaitawa da mai ba da wutar lantarki

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-11

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-12

Mataki 2: Bude kayan aikin Modbus akan PC

Samfura File: https://filerun.daviteq.com/wl/?id=hgrjOg3wwvyrvAZ54p8iZiFpDyXTcnec

Yadda ake amfani da software na daidaitawar Modbus

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-13

  • Cire zip file da gudu file aikace-aikace "Daviteq Modbus Configuration Tool Version"
  • Zaɓi Port COM (Port ɗin da ke USB kebul ɗin da aka saka a ciki)Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-14
  • Saita BaudRate: 9600, Parity: babuDaviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-15
  • Danna "Haɗa" har sai yanayin ya nuna "katse" zuwa "haɗin". Yana nufin WS433-CL-04 ana haɗa shi da kwamfuta;
  • Na gaba, muna buƙatar shigo da saitin file don WS433-CL-04 ta shigo da csv fileJe zuwa MENUF: ILE / Shigo Sabo / => zaɓi samfurin file.
  • Mataki 3: Sanya sigogi na firikwensin.

Memmap masu rijista

A cikin memap file, koma zuwa Memmap na WS433-AI takardar don saita sigogin aiki na firikwensin daidai.

Bayani: Adireshin memap ɗin suna dogara ne akan tsari na firikwensin da aka ƙara a cikin Memmap file a sama

A ƙasa akwai exampko da wasu sigogin firikwensin na yau da kullun:

Lambar Aiki (Karanta) # na yin rijista Girman Baiti Bayani Daraja Rage Default Tsarin Dukiya Bayani
4 1 2 % Baturin firikwensin Node 10,30,60,99   ciki16 Karanta Matsayin baturi, kawai 04

matakan: 10%,

30%, 60%

kuma 99% (cikakken). Lokacin 10% ==>

Bukatar maye gurbin baturi

4 2 4 Ƙimar Analog 1 na Node Sensor (parameter 1)     yi iyo Karanta  

Ƙimar daga firikwensin shigar da Analog. Wannan ƙimar ita ce siga 1 na kumburin firikwensin mara waya

4 2 4 Darajar siga 2 na node firikwensin     yi iyo Karanta Ƙimar ɗaya da siga 1
3 1 2 Matsayin bayanai na Node 0-9, 99   byte Karanta 0-9: Tazarar da aka sabunta bayanai 99:

An cire haɗin

3 1 2 Ƙarfin siginar RF na Node  

 

 

0-4

  byte Karanta Daga 0 zuwa 4

tare da 0 ana rasa haɗin RF kuma 4 shine mafi ƙarfi RF

3 1 2 Zagayowar_farkawa 1-3600 (s) 120 raka'a 16 Karanta/Rubuta Duk lokacin tazarar Cycle_wakeup, kumburin firikwensin zai aika bayanai KAWAI zuwa ga mai gudanarwa idan an canza sabuwar ƙima fiye da ƙimar Delta ta ƙarshe da aka auna.

Default Cycle_wakeup shine 120 seconds

3 1 2 Cycle_healthsta

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-16

60-7200 (s) 600 raka'a 16 Karanta/Rubuta  

Kowane lokaci tazara na kumburin firikwensin Cycle_healthsta zai aika da cikakken bayani ga mai gudanarwa ba tare da la'akari da kowane yanayi ba.

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-16

   
3 2 4 Mitar rediyo 433.05- 434.79, 433 Mhz 433.92 yi iyo Karanta/Rubuta Tsara mitar aiki na firikwensin mara waya ta Mai Gudanarwa, wanda yakamata a saita shi daga 433.05-434.79 MHz, kawai don masu amfani da ci gaba.

Shigarwa

Shigarwa sashi sashi

  • Nemo wurin da aka ɗora firikwensin mara waya, daga nan nemo wurin da za a ɗaura maƙallan;
  • Ajiye na'urar mara igiyar waya akan sashi kuma amintar dashi ta skru 02 x M2 (an kawota cikin jakar kayan haɗi)

Lura: Za'a iya dora madaidaicin akan tsarin mara waya ta gaba biyu, sama ko ƙasa

An yi maƙallan hawa daga kayan ƙarfe mai wuya. Matakan da ke biyo baya don hawa wannan baƙar fata;

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-17

Wurin shigarwa

Firikwensin mara waya yana amfani da siginar RF mai ƙarancin ƙarfi 433Mhz don watsa/karɓi bayanai tare da mai ba da haɗin kai mara waya. Don haɓaka nisan watsawa, kyakkyawan yanayin shine Line-of-sight (LOS) tsakanin firikwensin Wireless da Gateway. A rayuwa ta gaske, ƙila babu yanayin LOS. Koyaya, samfuran biyu har yanzu suna sadarwa da juna, amma za a rage nisa sosai. Za a gyara madaidaicin a bango ko kayan aiki tare da shimfidar wuri tare da tef na 3M mai gefe biyu (wanda aka haɗa a cikin jakar kayan haɗi a cikin akwatin kwali) ko 2 x M4 screws (wanda abokin ciniki ke bayarwa);

Bayani: Lokacin amfani da tef mai gefe biyu na 3M, da fatan za a shigar da firikwensin a tsayin mita 2 ko ƙasa da haka.

HANKALI

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-18

KAR KA shigar da firikwensin Wireless ko eriya a cikin akwatin ƙarfe ko gidaje da aka kammala, saboda siginar RF ba zai iya wucewa ta bangon ƙarfe ba. An yi gidaje daga kayan da ba na ƙarfe ba kamar filastik, gilashi, itace, fata, siminti, siminti… karɓuwa ne.

IO Wiring

Gargadi

  • KAR KA HADA KYAUTA WUTA ZUWA PWR + WIRE NA SENSOR WIRless !!!
  • BAYAR DA WATA WUTA GA LAYIN SENSOR'S PWR + NA IYA YI MUMMUNAR LAFIYA !!!

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-19

  • Ja: Fitar da wutar lantarki
  • Baki: Kasa (GND)
  • Kore: 4-20mA shigarwa
  • Fari: Ba haɗi ba

Gargadi: Dangane da sigar firikwensin za a sami Samar da Wutar Lantarki mai dacewa:

  • WS433-MA-21: 15VDC
  • WS433-MA-31: 24VDC

KASA TA 1: Aiki tare da madauki WUTA SENSOR

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-20

KASA TA 2: Aiki tare da NO-MADUBA KARFI SENSOR

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-21

Gargadi: Kebul ɗin siginar daga firikwensin ya kamata a kiyaye shi ta hanyar ƙwanƙwasa ko bututun filastik Φ16, kiyaye kebul na guje wa wuraren zafin jiki.

Shigar da baturi

Matakai don shigar da baturi:

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-22

  • Mataki 1: Yin amfani da direban sikirin na Philips don kwance dunƙule M2 a gefen gidaje.Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-23
  • Mataki 2: Ciro murfin sannan saka baturin AA 1.5VDC, da fatan za a kula da sandunan baturin.
    • HANKALI: Saboda O-ring, yana buƙatar samun ƙarfin ja da yawa a farkon, don haka da fatan za a yi shi a hankali don guje wa lalacewar allon da'ira mai sirara (1.00mm);
    • WUTAR BATURAN DA AKE JUYA A CIKIN daƙiƙa 10 na iya lalata da'irar SENSOR!Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-24
  • Mataki 3: Saka babban gidan filastik da kulle ta dunƙule M2

Daviteq-WS433-MA-Wireless-Input-fig-25

Shirya matsala

A'a. Al'amura Dalili Magani
1 Matsayin LED na firikwensin mara waya baya kunnawa Babu wutar lantarki Aikin Kanfigareshan LED bai yi daidai ba Bincika cewa baturin fanko ne ko ba a shigar dashi daidai ba

Sake saita aikin hasken jagoran daidai kamar yadda aka umarce shi

2 Ba a haɗa firikwensin mara waya zuwa mai gudanarwa ba Babu wutar lantarki

Ayyukan daidaitawa na ƙimar bayanan RF ba daidai ba ne

Bincika cewa baturin fanko ne ko ba a shigar dashi daidai ba

Sake saita ƙimar bayanan RF tare da maɓallin bisa ga umarnin

Goyan bayan lambobin sadarwa

Mai ƙira

Daviteq Technologies Inc. girma

  • No.11 Titin 2G, Nam Hung Vuong Res., An Lac Ward, Binh Tan Dist., Ho Chi Minh City, Vietnam.
  • Tel: +84-28-6268.2523/4 (ext.122)
  • Imel: info@daviteq.com
  • www.daviteq.com

Mai rarrabawa a Ostiraliya da New Zealand

Bita #31
An ƙirƙira Asabar, Maris 21, 2020 1:29 AM daga Kiệt Anh Nguyễn
An sabunta ta Talata, Jan 31, 2023 2:35 na safe ta Phi Hoang Tran

Takardu / Albarkatu

Daviteq WS433-MA Wireless Input na yanzu [pdf] Jagorar mai amfani
WS433-MA-21, WS433-MA-31, WS433-MA Wireless Input na yanzu, WS433-MA

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *