Danfoss AVTQ 20 Sarrafa Yanayin Zazzabi
Aikace-aikace
AVTQ shine sarrafa zafin jiki mai sarrafawa da farko don amfani tare da masu musayar zafi don ruwan sabis na zafi a cikin tsarin dumama gundumomi. Bawul ɗin yana rufewa akan haɓakar zafin firikwensin.
Tsari
Ana iya amfani da AVTQ tare da yawancin nau'ikan masu musayar zafi na farantin (fig. 5). Yakamata a tuntubi masana'antar musayar zafi don tabbatar da:
- cewa an yarda da AVTQ don amfani tare da wanda aka zaɓa
- madaidaicin zaɓin kayan aiki lokacin haɗa masu musayar zafi,
- madaidaicin haɗi na fasinja guda ɗaya mai musayar zafi; Rarraba Layer na iya faruwa, watau rage jin daɗi.
Tsarin yana aiki mafi kyau lokacin da aka shigar da firikwensin daidai a cikin mai musanya zafi (duba fis. 1).
Don daidaitaccen aikin ba tare da kaya ba, ya kamata a guje wa magudanar zafi kamar yadda ruwan zafi zai tashi kuma don haka ƙara yawan amfani. Don mafi kyawun daidaitawar hanyoyin haɗin matsi, sassauta goro (1), juya sashin diaphragm zuwa matsayin da ake so (2) kuma ƙara goro (20 Nm) - duba fig. 4.
Lura cewa saurin ruwa a kusa da firikwensin dole ne ya kasance ta buƙatun bututun jan ƙarfe.
Shigarwa
Shigar da sarrafa zafin jiki a cikin layin dawowa a gefen farko na mai musayar zafi (gefen dumama gundumar). Dole ne ruwa ya gudana a cikin hanyar kibiya. Shigar da bawul ɗin sarrafawa tare da saitin zafin jiki akan jagoran ruwan sanyi na wow. Dole ne nono don haɗin bututun capillary kada su nuna ƙasa. Daidaita firikwensin ciki a cikin injin excnanger mai kyau; daidaitawarsa ba ta da mahimmanci (fig. 3).
Muna ba da shawarar cewa tace tare da max. Girman raga na 0.6 mm a shigar duka gaba da sarrafa zafin jiki da gaba da bawul ɗin sarrafawa. Dubi sashe “Aikin tallure.
Saita
Dole ne a cika ƙananan buƙatun masu zuwa don samun aiki mara matsala:
Kafin saitin, ya kamata a zubar da tsarin kuma a fitar da shi, duka a gefen farko da na biyu na mai musayar zafi. Hakanan ya kamata a fitar da bututun capillary daga bawul ɗin matukin jirgi zuwa diaphragm akan (+) da kuma (-) gefen.
NOTE: Dole ne a buɗe bawul ɗin da aka ɗora a cikin magudanar ruwa koyaushe kafin a saka bawul ɗin a cikin dawowar. Ikon sarrafawa yana aiki tare da ƙayyadaddun zafin jiki mara nauyi (tide) da zazzabi mai daidaitacce.
Buɗe sarrafawa har sai an sami kwararar bugun da ake buƙata kuma saita zafin bugun da ake buƙata ta hanyar juya hannun sarrafawa. Lura cewa tsarin yana buƙatar lokacin daidaitawa (kimanin s20) lokacin saitawa kuma cewa zafin jiki na taɓawa koyaushe zai yi ƙasa da zafin zafi.
Rashin aiki
Idan bawul ɗin sarrafawa ya faɗi, zafin da ba ruwa ba zai zama daidai da zafin da ba a ɗauka ba. Dalilin gazawar na iya zama barbashi (misali tsakuwa) daga ruwan sabis. Ya kamata a gyara dalilin matsalar da wuri-wuri, saboda haka, muna ba da shawarar cewa a sanya matattara a gaban bawul ɗin sarrafawa. Za a iya samun sassan tsawo tsakanin naúrar zafin jiki da diaphragm. Ku sani cewa ana sake hawa adadin adadin abubuwan haɓakawa iri ɗaya, idan ba haka ba, zazzabin da ba ya ɗaukar nauyi ba zai zama 35°C (40°C) kamar yadda aka faɗa ba.
Takardu / Albarkatu
![]() |
Danfoss AVTQ 20 Sarrafa Yanayin Zazzabi [pdf] Umarni AVTQ 20 Gudanar da Zazzabi Mai Gudanarwa, AVTQ 20, Gudanar da Zazzabi Mai Gudanarwa, Sarrafa yanayin zafi, Sarrafa zafin jiki, Sarrafa |