Jagorar mai amfani da uwar garken Manajan Software na Cisco
Logo na Cisco

Jagorar Shigarwa na Cisco Software Manager Server

Farkon Buga: 2020-04-20
Gyaran Ƙarshe: 2023-02-02

Hedikwatar Amurka 

Cisco Systems, Inc. girma
170 West Tasman Drive
San Jose, CA 95134-1706
Amurka
http://www.cisco.com
Tel: 408 526-4000
800 553-NETS (6387)
Fax: 408 527-0883

Gabatarwa

Ikon gini
Lura

Wannan samfurin ya kai matsayin ƙarshen rayuwa. Don ƙarin bayani, duba Ƙarshen Rayuwa da Sanarwa na Ƙarshen-Sayarwa

Wannan jagorar yana bayyana yadda ake shigar da uwar garken Cisco Software Manager (CSM).

  • Masu sauraro, a shafi na iii
  • Canje-canje ga Wannan Takardun, a shafi na iii
  • Samun Takaddun bayanai da ƙaddamar da Buƙatun Sabis, a shafi na iii

Masu sauraro

Wannan jagorar ga waɗanda ke da alhakin shigar da uwar garken Software Manager 4.0 da masu gudanar da tsarin na Cisco Routers.

Wannan ɗaba'ar tana ɗauka cewa mai karatu yana da ƙwaƙƙwaran tushe wajen girkawa da daidaita na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa da na'ura mai canzawa. Dole ne mai karatu kuma ya saba da tsarin kewayawa na lantarki da ayyukan wayoyi kuma ya ƙware a matsayin ƙwararren injiniya ko lantarki.

Canje-canje ga Wannan Takardun

Wannan tebur yana lissafin canje-canjen fasaha waɗanda aka yi wa wannan takaddar tun lokacin da aka fara haɓaka ta.

Tebur 1: Canje-canje ga Wannan Takardun

Kwanan wata Takaitawa
Afrilu 2020 Sakin farko na wannan takarda.

Samun Takardu da ƙaddamar da Buƙatun Sabis

Don dalilai masu zuwa, duba Menene Sabo a Takardun Samfuran Cisco, a: http://www.cisco.com/c/en/us/td/docs/general/whatsnew/whatsnew.html

  • Samun bayanai game da samun takaddun shaida, ta amfani da Kayan Aikin Binciken Bug na Cisco (BST)
  • Gabatar da buƙatar sabis
  • Ana tattara ƙarin bayani

Biyan kuɗi zuwa Abin da ke sabo a cikin Takardun Samfuran Cisco. Wannan daftarin aiki ya lissafa duk sabbin takaddun fasaha na Cisco da aka sabunta azaman ciyarwar RSS kuma yana isar da abun ciki kai tsaye zuwa tebur ɗinku ta amfani da aikace-aikacen mai karatu. Ciyarwar RSS sabis ne na kyauta, kuma Cisco a halin yanzu yana goyan bayan sigar RSS 2.0.

BABIN `1
Ikon gini

Game da Cisco Software Manager Server

Wannan babin yana ba da ƙarin bayaniview na CiscoSoftware Managerserver. Wannan babin kuma yana lissafta hane-hane akan shigarsa.

  • Gabatarwa, shafi na 1
  • Ƙuntatawa, a shafi na 2

Gabatarwa

CiscoSoftware Manager (CSM) uwar garken shine web- tushen kayan aiki na atomatik. Yana taimaka muku sarrafa da lokaci guda
tsara haɓaka haɓaka software (SMUs) da fakitin sabis (SPs) a cikin manyan hanyoyin sadarwa da yawa. Yana ba da shawarwari waɗanda ke rage ƙoƙari a cikin bincike da hannu, ganowa, da kuma nazarin SMUs da SPs waɗanda ake buƙata don na'ura. SMU shine gyara ga kwaro. SP tarin SMU ne da aka haɗe cikin ɗaya file.

Don samar da shawarwarin, dole ne ku haɗa uwar garken CSM dole ta Intanet zuwa yankin cisco.com. An tsara CSM don haɗa na'urori da yawa kuma yana ba da SMUs da gudanarwar SP don dandamali na Cisco IOS XR da yawa da kuma sakewa.

Matakan da ake tallafawa akan CSM sune:

  • IOS XR (ASR 9000, CRS)
  • IOS XR 64 bit (ASR 9000-X64, NCS 1000, NCS 4000, NCS 5000, NCS 5500, NCS 6000)
  • IOS XE (ASR902, ASR903, ASR904, ASR907, ASR920)
  • IOS (ASR901)

Daga sigar 4.0 zuwa gaba, akwai kwantena Docker da yawa waɗanda suka ƙunshi gine-ginen CSM. Wadannan kwantena sune:

  • CSM
  • Database
  • Mai kulawa

Shigar da uwar garken CSM ta hanyar Docker abu ne mai sauƙi. Kuna iya haɓakawa zuwa sabuwar sigar uwar garken CSM tare da danna maɓallin haɓakawa akan shafin gida na uwar garken CSM

Ƙuntatawa

Waɗannan hane-hane masu zuwa suna aiki tare da girmamawa t ga shigar da uwar garken CSM:

  • Wannan jagorar shigarwa ba ta da amfani ga kowane nau'in uwar garken CSM kafin sigar 4.0.
  • Ya kamata uwar garken CSM ta iya haɗawa zuwa Cisco.com don samun sanarwa game da sabbin ɗaukakawar da ake samu.

BABI NA 2
Ikon gini

Bukatun shigarwa

Wannan babin yana ba da bayani game da hardware da software waɗanda kuke buƙata don shigar da uwar garken CSM.

  • Bukatun Hardware, shafi na 3
  • Bukatun Software, a shafi na 3

Abubuwan Bukatun Hardware

Ƙananan buƙatun hardware don shigar da uwar garken CSM 4.0 sune:

  • 2 CPUs
  • 8-GB RAM
  • 30-GB HDD

Alamar bayanin kula Lura

  • Don manyan cibiyoyin sadarwa, muna ba da shawarar ku ƙara yawan CPUs don gudanar da ƙarin ayyukan shigarwa na cibiyar sadarwa a lokaci guda.
  • Kuna iya daidaita sararin faifai don adana hotuna da fakiti da rajistan ayyukan daga ayyukan.

Bukatun Software

Abubuwan software don shigar da uwar garken CSM 4.0 sune:

  • tsarin rarraba Linux tare da Docker
  • Kanfigareshan Docker Proxy (Na zaɓi)
  • Firewalld (Na zaɓi)

tsarin

Don shigar da uwar garken CSM, dole ne ka yi amfani da systemd. Suite ne wanda ke ba da ginshiƙan ginin don ƙirƙirar nau'ikan tsarin aiki na Linux. Don ƙarin cikakkun bayanai game da tsarin, koma zuwa Wikipedia.

Tabbatar cewa kun cika waɗannan buƙatun kafin ku ci gaba da shigar da uwar garken CSM 4.0:

  • Kuna buƙatar tushen gata don shigar da uwar garken CSM saboda an adana tsarin uwar garken CSM a cikin /etc/csm.json file. Tsarin shigarwa yana ƙirƙirar sabis ɗin tsarin don farawa ta atomatik. Don samun tushen gata, gudanar da rubutun shigarwa azaman tushen mai amfani ko a matsayin mai amfani tare da samun damar shirin sudo.
  • Tabbatar cewa kun shigar da Docker akan tsarin aikin mai watsa shiri. Don ƙarin bayani, duba
    https://docs.docker.com/install/. Cisco yana ba da shawarar yin amfani da Ubuntu, CentOS, ko Red Hat Enterprise Linux azaman tsarin aiki mai watsa shiri wanda ke tafiyar da uwar garken CSM 4.0. CSM yana aiki tare da duka Docker Community Edition (CE) da Docker Enterprise Edition (EE)

Docker

Sabar CSM tana aiki tare da duka Docker Community Edition (CE) da Docker Enterprise Edition (EE). Don ƙarin bayani, koma zuwa takaddun Docker na hukuma, https://docs.docker.com/install/overview/.

Yi amfani da Docker 19.03 ko sigar baya don shigar da uwar garken CSM. Kuna iya amfani da umarni mai zuwa don bincika sigar Docker:

$ docker version
Abokin ciniki: Injin Docker - Al'umma
Shafin: 19.03.9
Sigar API: 1.40
Shafin: go1.13.10
Saukewa: 9D988398E7
An gina: Juma'a 15 ga Mayu 00:25:34 2020
OS/Arch: Linux/amd64
Gwaji: karya

Sabar: Injin Docker - Al'umma
Inji:

Shafin: 19.03.9
Sigar API: 1.40 (mafi ƙarancin sigar 1.12)
Shafin: go1.13.10
Saukewa: 9D988398E7
An gina: Juma'a 15 ga Mayu 00:24:07 2020
OS/Arch: Linux/amd64
Gwaji: karya
kwantena:
Shafin: 1.2.13
GitCommit: 7ad184331fa3e55e52b890ea95e65ba581ae3429
runc:
Shafin: 1.0.0-rc10
GitCommit: dc9208a3303feef5b3839f4323d9beb36df0a9dd
docker-init:
Shafin: 0.18.0
Saukewa: FE3683

Kanfigareshan Docker Proxy (Na zaɓi)
Idan ka shigar da uwar garken CSM a bayan wakili na HTTPS, misaliample, a cikin saitunan kamfani, dole ne ku saita sabis ɗin tsarin Docker file mai bi:

  1. Ƙirƙiri tsarin shigar da tsarin don sabis na docker:
    $ sudo mkdir -p /etc/systemd/system/docker.service.d
  2. Ƙirƙiri a file mai suna /etc/systemd/system/docker.service.d/https-proxy.conf wanda ke ƙara canjin yanayin HTTPS_PROXY. Wannan file yana ba Docker daemon damar cire kwantena daga ma'ajiyar ta amfani da HTTPS Proxy:
    [Sabis] Muhalli =”HTTPS_PROXY=http://proxy.example.com:443/"
    Alamar bayanin kula Lura
    Kulawa ne gama gari cewa madaidaicin mahalli na HTTPS_PROXY yana amfani da manyan haruffa da wakili URL yana farawa da http:// ba https:// ba.
  3. Sake ɗora canje-canjen sanyi:
    $ sudo systemctl daemon-sake saukewa
  4. Sake kunna Docker:
    $ sudo systemctl sake kunnawa docker
  5. Tabbatar cewa kun loda tsarin:
    $ systemctl show –property=Docker na muhalli
    Muhalli=HTTPS_PROXY=http://proxy.example.com:443/

Tabbatar da daidaitawar Docker 

Don bincika idan kun shigar da Docker da kyau kuma don tabbatar da cewa yana aiki, yi amfani da umarni mai zuwa:

$ systemctl docker mai aiki ne
aiki

Don tabbatar da ko kun daidaita aljanin Docker da kyau, da kuma ko Docker zai iya cire hotunan daga ma'ajiyar kuma yana iya aiwatar da kwandon gwajin; yi amfani da umarni mai zuwa: 

$ docker run -rm sannu-duniya
An kasa samun hoton 'hello-world: latest' a gida
na baya-bayan nan: Jawo daga ɗakin karatu / hello-duniya
d1725b59e92d: Cire cikakke
Narke: sha256:0add3ace90ecb4adbf7777e9aacf18357296e799f81cabc9fde470971e499788
Matsayi: Zazzage sabon hoto don hello-world: latest

Sannu daga Docker!
Wannan saƙon yana nuna alamar shigarwar ku yana aiki daidai.
Don samar da wannan sakon, Docker ya ɗauki matakai masu zuwa:

  1. Abokin ciniki na Docker ya tuntubi Docker daemon.
  2. Docker daemon ya jawo hoton "sannu-duniya" daga Docker Hub. (amd64)
  3. Docker daemon ya ƙirƙiri sabon akwati daga wannan hoton wanda ke gudanar da aikin aiwatarwa wanda ke samar da abin da kuke karantawa a halin yanzu.
  4. Docker daemon ya watsa wannan fitarwa zuwa abokin ciniki na Docker, wanda ya aika zuwa tashar ku.

Don gwada wani abu mafi buri, zaku iya gudanar da kwandon Ubuntu tare da:
$ docker run -it ubuntu bash

Raba hotuna, sarrafa ayyukan aiki, da ƙari tare da ID na Docker kyauta:
https://hub.docker.com/

Don ƙarin tsohonamples da ra'ayoyi, ziyarci:
https://docs.docker.com/get-started/

Firewalld (Na zaɓi)

CSM uwar garken na iya aiki tare da Firewalld. Ana ba da Firewalld a cikin rabe-raben Linux masu zuwa a matsayin tsoffin kayan aikin sarrafa wuta:

  • RHEL 7 da sigogin baya
  • CentOS 7 da sigogin baya
  • Fedora 18 da sigogin baya
  • SUSE 15 da sigar baya
  • BudeSUSE 15 da sigar baya

Kafin kayi amfani da CSM tare da Firewalld, yi masu zuwa:

  1. Gudun umarnin adireshin IP sannan kuma matsar da eth0 interface, wanda shine ƙirar mu ta waje don CSM, zuwa yankin "waje".
    $ ip adireshi
    1: ku: mtu 65536 qdisc noqueue state UNKNOWN tsoho qlen
    1000
    link/loopback 00:00:00:00:00:00 brd 00:00:00:00:00:00
    inet 127.0.0.1/8 ikon buɗe baki mai watsa shiri lo
    valid_lft har abada fifikon_lft har abada
    inet6 :: 1/128 mai watsa shiri
    valid_lft har abada fifikon_lft har abada
    2: da 0: mtu 1500 qdisc fq_codel jihar UP tsoho
    dubu 1000
    mahada/ether 08:00:27:f5:d8:3b brd ff:ff:ff:ff:ff:ff:ff
    inet 10.0.2.15/24 brd 10.0.2.255 ikon yin amfani da duniya tsauri eth0
    valid_lft 84864sec yafi_ftani 84864sec
    inet6 fe80::a00:27ff:fef5:d83b/64 scope link
    valid_lft har abada fifikon_lft har abada
    $ sudo Firewall-cmd –permanent –zone = waje –change-interface=eth0
    Alamar bayanin kula Lura
    Ta hanyar tsoho, ƙirar eth0 tana cikin yankin jama'a. Matsar da shi zuwa wani yanki na waje yana ba da damar yin ƙira don haɗin waje zuwa kwantena na CSM
  2. Bada izinin zirga-zirga mai shigowa akan tashar jiragen ruwa 5000 a kowace TCP saboda tashar jiragen ruwa 5000 ita ce tsohuwar tashar tashar jiragen ruwa web dubawa na uwar garken CSM
    Alamar bayanin kula Lura
    A wasu tsarin, dole ne ka matsar da "br-csm" dubawa zuwa yankin "amintaccen". Ƙwararren br-csm shine haɗin haɗin gada na ciki wanda CSM ya ƙirƙira kuma ana amfani dashi don sadarwa tsakanin kwantena na CSM. Wannan keɓancewa bazai wanzu kafin shigarwar CSM ba. Koyaya, tabbatar da cewa kuna gudanar da umarni mai zuwa kafin tsarin shigarwa na CSM:
    $ sudo Firewall-cmd -permanent -zone = amintaccen -change-interface = br-csm
  3. Sake loda daemon ta wuta tare da sabon tsari
    $ sudo Firewall-cmd –sake saukewa
    Alamar bayanin kula Lura
    Idan kun shigar da Docker kafin shigar da Firewalld, sake kunna docker daemon bayan yin canje-canjen tacewar wuta.
    Alamar bayanin kula Lura
    Idan kana amfani da duk wani aikace-aikacen Tacewar zaɓi baya ga Firewalld, saita shi yadda ake buƙata kuma buɗe tashar jiragen ruwa 5000 kowace TCP don kowane zirga-zirga mai shigowa.

BABI NA 3
Ikon gini

Shigar da uwar garken CSM

Wannan babin yana ba da bayani game da shigarwa da tsarin cirewa uwar garken CSM. Wannan babin kuma yana bayyana yadda ake buɗe shafin uwar garken CSM.

  • Tsarin shigarwa, a shafi na 9
  • Bude Shafin Sabar CSM, a shafi na 10
  • Ana cire uwar garken CSM, a shafi na 11

Tsarin Shigarwa

Don zazzage sabon bayani game da fakitin software da aka buga a halin yanzu da SMUs, uwar garken CSM na buƙatar haɗin HTTPS zuwa rukunin yanar gizon Cisco. Sabar CSM kuma tana bincika lokaci-lokaci don sabon sigar CSM kanta.

Don shigar da uwar garken CSM, gudanar da umarni mai zuwa don saukewa da aiwatar da rubutun shigarwa: $ bash -c “$(c)url -sL

https://devhub.cisco.com/artifactory/software-manager-install-group/install.sh)

Alamar bayanin kula Lura
Maimakon zazzagewa da aiwatar da rubutun, za ku iya zaɓar sauke wannan rubutun ba tare da aiwatar da shi ba. Bayan zazzage rubutun, zaku iya gudanar da shi da hannu tare da wasu ƙarin zaɓuɓɓuka idan ya cancanta:

$ curl -Ls https://devhub.cisco.com/artifactory/software-manager-install-group/install.sh -O $ chmod +x install.sh $ ./install.sh -help CSM Sabar rubutun shigarwa: $ ./ install.sh [ZABI] Zabuka: -h Buga taimako -d, -data
Zaɓi kundin adireshi don raba bayanai -no-mai-sauri Yanayin da ba na mu'amala ba - bushe-guduwar bushewa. Ba a aiwatar da umarni. -https-wakili URL Yi amfani da HTTPS Proxy URL – Uninstall CSM Server (cire duk bayanai)

Alamar bayanin kula Lura
Idan baku gudanar da rubutun a matsayin mai amfani da “sudo/root” ba, ana sa ku shigar da kalmar sirri ta “sudo/root”.

Bude Shafin Sabar CSM

Yi amfani da matakai masu zuwa don buɗe shafin uwar garken CSM:

TAKAITACCEN MATAKAN 

  1. Bude Shafin uwar garken CSM ta amfani da wannan URLhttp://:5000 a web browser, inda "server_ip" shine adireshin IP ko sunan mai watsa shiri na uwar garken Linux. Sabar CSM tana amfani da tashar tashar TCP 5000 don samar da dama ga 'Tsarin Mai Amfani (GUI) na uwar garken CSM.
  2. Shiga uwar garken CSM tare da tsohowar takaddun shaida masu zuwa.

BAYANIN MATAKI

Umurni ko Aiki Manufar
Mataki na 1 Bude Shafin uwar garken CSM ta amfani da wannan URL: http:// :5000 a web browser, inda "server_ip" shine adireshin IP ko sunan mai watsa shiri na uwar garken Linux. Sabar CSM tana amfani da tashar TCP 5000 don samar da dama ga Interface Mai amfani da Zane (GUI) na uwar garken CSM Lura
Yana ɗaukar kusan mintuna 10 don shigarwa da ƙaddamar da shafin uwar garken CSM.
Mataki na 2 Shiga uwar garken CSM tare da tsohowar takaddun shaida masu zuwa. Sunan mai amfani: tushen • Kalmar wucewa: tushe
Lura
Cisco yana ba ku shawara sosai don canza tsoho kalmar sirri bayan shiga na farko.

Abin da za a yi na gaba
Don ƙarin bayani game da amfani da uwar garken CSM, danna Taimako daga saman menu na uwar garken GUI, kuma zaɓi "Kayan aikin Gudanarwa".

Cire uwar garken CSM

Don cire uwar garken CSM daga tsarin runduna, gudanar da rubutun mai zuwa a cikin tsarin runduna. Wannan rubutun shine
rubutun shigarwa iri ɗaya wanda kuka zazzage a baya tare da: curl - Ls
https://devhub.cisco.com/artifactory/software-manager-install-group/install.sh -O don shigar da uwar garken CSM.

$ ./install.sh – uninstall
20-02-25 15:36:32 SANARWA CSM Supervisor Rubutun Farawa: /usr/sbin/csm-supervisor
20-02-25 15:36:32 SANARWA CSM AppArmor Rubutun Farawa: /usr/sbin/csm-apparmor
20-02-25 15:36:32 SANARWA Tsarin CSM file: /etc/csm.json
20-02-25 15:36:32 SANARWA CSM Data Jaka: /usr/share/csm
20-02-25 15:36:32 SANARWA Sabis na Kula da CSM: /etc/systemd/system/csm-supervisor.service
20-02-25 15:36:32 SANARWA CSM AppArmor Service: /etc/systemd/system/csm-apparmor.service
20-02-25 15:36:32 GARGADI Wannan umarnin zai Goge duk kwantena na CSM da bayanan da aka raba.
babban fayil daga mai watsa shiri
Shin kun tabbata kuna son ci gaba [e|A'a]: e
20-02-25 15:36:34 BAYANI CSM an fara cirewa
20-02-25 15:36:34 BAYANI Cire Rubutun Farawa
20-02-25 15:36:34 BAYANI Ana Cire Rubutun Farawa na AppArmor
20-02-25 15:36:34 BAYANI Tsayawa csm-supervisor.sabis
20-02-25 15:36:35 BAYANI Yana kashe csm-supervisor.service
20-02-25 15:36:35 BAYANI Cire csm-supervisor.service
20-02-25 15:36:35 BAYANI Tsayawa csm-apparmor.service
20-02-25 15:36:35 BAYANI Cire csm-apparmor.service
20-02-25 15:36:35 BAYANI Cire kwantenan CSM Docker
20-02-25 15:36:37 BAYANI Ana Cire hotunan CSM Docker
20-02-25 15:36:37 BAYANI Cire hanyar sadarwar gada ta CSM Docker
20-02-25 15:36:37 BAYANI Cire saitin CSM file: /etc/csm.json
20-02-25 15:36:37 GARGAƊI Ana Cire Jakar Bayanai na CSM (babban bayanai, rajistan ayyukan, takaddun shaida, plugins,
wurin ajiyar gida): '/usr/share/csm'
Shin kun tabbata kuna son ci gaba [e|A'a]: e
20-02-25 15:36:42 BAYANIN CSM Data Jaka an goge: /usr/share/csm
20-02-25 15:36:42 INFO CSM Server an cire shi cikin nasara

Yayin cirewa, zaku iya ajiye babban fayil ɗin bayanan CSM ta hanyar amsa "A'a" a tambaya ta ƙarshe. Ta hanyar amsa "A'a", za ku iya cire aikace-aikacen CSM sannan ku sake shigar da shi tare da bayanan da aka adana

Takardu / Albarkatu

CISCO Cisco Software Manager Server [pdf] Jagorar mai amfani
Cisco Software Manager Server, Software Manager Server, Manager Manager, Server

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *