Tambarin ToolkitRC

ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin

ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Samfurin Cajin Saurin

Gabatarwa

Na gode don siyan MC8 Multi-checker. Da fatan za a karanta wannan littafin a hankali kafin a fara aiki da na'urar.

Gumakan hannu

ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig1

  • Tukwici ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig2
  • Muhimmanci ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig3
  • Sunayen suna

Ƙarin bayani

Don ƙarin bayani game da aiki da kula da na'urar ku, da fatan za a ziyarci hanyar haɗin yanar gizon: www.toolkitrc.com/mc8

Kariyar tsaro

  1. Ayyukan aiki voltage na MC8 yana tsakanin DC 7.0V da 35.0V. Tabbatar cewa ba a juyar da polarity na tushen wutar kafin amfani ba.
  2. Kada a yi aiki a ƙarƙashin matsanancin zafi, zafi, mai ƙonewa da mahalli masu fashewa.
  3. Kar a taɓa barin babu kula lokacin da ake aiki.
  4. Cire haɗin tushen wutar lantarki lokacin da ba a amfani da shi

Samfurin ya ƙareview

MC8 ƙaramin mai duba ne wanda aka tsara don kowane mai sha'awar sha'awa. Yana nuna nunin IPS mai haske, launi, daidai yake da 5mV

  • Ma'auni da ma'auni LiPo, LiHV, LiFe, da baturan zaki.
  • Mai girma voltage shigar da DC 7.0-35.0V.
  • Yana goyan bayan manyan abubuwan shigar da wutar lantarki na Babban/Ma'auni/Sigina.
  • Aunawa da fitar da siginar PWM, PPM, SBUS.
  • USB-A, fitarwa na USB-C dual-port.
  • USB-C 20W PD saurin cajin fitarwa.
  • Kariyar yawan fitar da baturi. Yana kashe fitarwa ta USB ta atomatik lokacin da baturin ya kai matakai masu mahimmanci.
  • Ma'auni da daidaiton ma'auni: <0.005V.
  • Ma'auni na yanzu: 60mA.
  • 2.0 inch, IPS cikakke viewnunin kusurwa.
  • Babban ƙuduri 320*240 pixels.

Tsarin tsari

ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig4

Amfani na farko

  1. Haɗa baturin zuwa tashar ma'auni na MC8, ko haɗa 5.0-35.0V voltage zuwa tashar shigarwar XT60 na MC8.
  2. Allon yana nuna alamar taya don 0.5 seconds
  3. Bayan an gama boot ɗin, allon yana shiga babban wurin dubawa kuma yana nunawa kamar haka:ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig5
  4. Juya abin nadi don gungurawa tsakanin menus da zaɓuɓɓuka.
  5. Gajere ko dogayen latsa abin nadi don shigar da abu
  6. Yi amfani da faifan fitarwa don daidaita fitowar tashar
    1. Aikin gungurawa daban don abubuwan menu daban-daban, da fatan za a koma zuwa umarni masu zuwa.

Voltage gwajin

Voltage nuni da daidaituwa (kwayoyin mutum ɗaya) Haɗa tashar ma'auni na baturin zuwa MC8. Bayan na'urar ta kunna, babban shafin yana nuna voltage na kowane cell-kamar yadda aka nuna a kasa:
Sanduna masu launin suna nuna voltage na baturin graphically. Tantanin halitta tare da mafi girman voltage yana nunawa da ja, yayin da tantanin halitta mai mafi ƙanƙanta voltage yana nunawa da shuɗi. Jimlar voltage da voltage bambanci (mafi girma voltage-mafi ƙanƙanta voltage) aka nuna a kasa. A babban menu, danna abin nadi fiye da daƙiƙa 2 don fara aikin ma'auni. MC8 yana amfani da resistors na ciki don fitar da tantanin halitta har sai fakitin ya kai daidaitaccen voltage tsakanin sel (<0.005V bambanci).

  1. An daidaita sandunan don LiPOs, ba daidai ba ne ga batura tare da sauran sunadarai.
  2. Bayan daidaita fakitin baturi, cire baturin daga MC8 don hana fitar da yawa.

Fakitin baturi jimlar voltage

Haɗa jagorar baturi zuwa babban tashar jiragen ruwa na XT60 akan MC8 don nuna jimlar voltage na fakitin baturi, kamar yadda aka nuna a kasa.ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig6

  1. MC8 yana nuna jimlar voltage na duk sinadarai na baturi da ke aiki tsakanin iyakokin shigarwa.

Ma'aunin sigina

  1. Ma'aunin siginar PWM Bayan na'urar ta kunna, gungura dama sau ɗaya akan abin nadi na ƙarfe don shigar da yanayin Aunawa. Ana nuna shafin kamar haka.ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig7
    Bayanin UI
    • PWM: Nau'in sigina
      1500:Faɗin bugun bugun PWM na yanzu
      20ms/5Hz: Zagayowar yanzu da mitar PWM
    • Lokacin amfani da aikin auna sigina. Tashar tashar siginar, tashar ma'auni, da babban tashar shigarwar duk na iya ba da wuta ga MC8.
  2. Ma'aunin siginar PPM A ƙarƙashin yanayin auna siginar PWM, danna ƙasa akan gungurawa kuma gungura dama har sai an nuna PPM. Sannan ana iya auna siginar PPM, kamar yadda aka nuna a ƙasa.ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig8
  3. Ma'aunin siginar SBUS A ƙarƙashin yanayin auna siginar PWM, danna ƙasa akan gungurawa kuma gungura dama har sai an nuna SBUS. Sannan ana iya auna siginar SBUS, kamar yadda aka nuna a kasa.ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig9

Fitowar sigina

  1. Fitowar siginar PWM Tare da kunna MC8, gungura dama sau biyu akan abin nadi don shigar da yanayin fitarwa. Danna ƙasa a kan gungurawa na tsawon daƙiƙa 2 don shigar da yanayin fitarwar sigina, kamar yadda aka nuna a ƙasa. Bayanin UIToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig10
    • Yanayin : Yanayin fitarwa na sigina- za'a iya canza shi tsakanin tsarin jagora da 3 ta atomatik na saurin gudu.
    • Nisa: Faɗin bugun bugun siginar PWM, iyakar iyaka 1000us-2000us. Lokacin da aka saita zuwa jagora, tura madaidaicin fitarwa ta tashar don canza faɗin siginar fitarwa. Lokacin saita zuwa atomatik, faɗin siginar zai ƙaru ko raguwa ta atomatik.
    • Zagaye: Zagayen fitar da siginar PWM. Matsakaicin iyaka tsakanin 1ms-50ms.
    • Lokacin da aka saita zagayowar zuwa ƙasa da 2ms, matsakaicin faɗin ba zai wuce ƙimar zagayowar ba.
    • Ana kariyar dalla-dalla mai fitarwa ta tashar. Ba za a sami fitowar sigina ba har sai an dawo da silsilar zuwa mafi ƙarancin matsayinsa da farko.
  2. Fitowar siginar PPM Daga shafin fitarwa na PWM, gajeriyar danna kan PWM don canza nau'in fitarwa; gungura dama har sai an nuna PPM. Taƙaitaccen latsa don tabbatar da zaɓin PPM, kamar yadda aka nuna a ƙasa:ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig11
    A kan shafin fitarwa na PPM, danna ƙasa a kan abin nadi na tsawon daƙiƙa 2 don saita ƙimar fitarwa na kowane tashoshi.
    1. Za a iya sarrafa tashar maƙura kawai ta amfani da sigina daga madaidaicin fitarwa; Ba za a iya canza ƙimar ta amfani da abin nadi don dalilai na aminci ba.
    2. Tabbatar cewa madaidaicin fitarwa yana a mafi ƙanƙancinsa kafin yin kowane gwaji.
  3. Fitowar siginar SBUS Daga shafin fitarwa na PWM, gajeriyar danna kan PWM don canza nau'in fitarwa; gungura dama har sai an nuna SBUS. Taƙaitaccen latsa don tabbatar da zaɓin SBUS, kamar yadda aka nuna a ƙasa:ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig12
    A cikin shafin fitarwa na SBUS, danna ƙasa a kan abin nadi na tsawon daƙiƙa 2 don saita ƙimar fitarwa na kowane tashoshi.
    1. Lokacin da aka saita zagayowar zuwa ƙasa da 2ms, matsakaicin faɗin ba zai wuce ƙimar zagayowar ba.
    2. Ana kariyar dalla-dalla mai fitarwa ta tashar. Ba za a sami fitowar sigina ba har sai an dawo da silsilar zuwa mafi ƙarancin matsayinsa da farko.

Cajin USB

Gina-ginen tashoshin USB suna ba mai amfani damar yin cajin na'urorin hannu yayin tafiya. Tashar USB-A tana ba da 5V 1A yayin da tashar USB-C ke ba da caji mai sauri na 20W, ta amfani da ka'idoji masu zuwa: PD3.0, QC3.0, AFC, SCP, FCP, da sauransu.ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig13

Lokacin caji na'urorin USB, koyaushe haɗa tashar ma'auni. Lokacin da kowane tantanin halitta ya kai 3.0V ko ƙasa, fitarwar USB zai daina hana lalacewar baturi.

Daidaitawa

Latsa ka riƙe abin nadi yayin da kake kunna MC8 don shigar da yanayin daidaitawa, kamar yadda aka nuna a ƙasa:ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin Fig14

Auna voltage na fakitin baturi mai cikakken caji ta amfani da multimeter. Yi amfani da abin nadi don zaɓar Input, sannan gungura har sai ƙimar ta yi daidai da abin da aka auna akan multimeter. Gungura ƙasa don ajiyewa kuma danna ƙasa a kan abin nadi don ajiyewa. Maimaita wannan tsari ga kowane tantanin halitta idan an buƙata. Lokacin da aka gama, gungura zuwa zaɓin fita kuma danna ƙasa akan abin nadi don gama daidaitawa.

  • Shigarwa: Voltage auna a babban tashar jiragen ruwa XT60.
  • 1-8: Voltage na kowane kwayar halitta.
  • ADC: Asalin ƙimar zaɓin da aka zaɓa kafin calib
  • Fita: Fita yanayin daidaitawa
  • Ajiye: Ajiye bayanan daidaitawa
  • Na asali.: Koma zuwa saitunan tsoho

Yi amfani da multimeters kawai tare da daidaiton 0.001V don yin ƙira. Idan multimeter bai isa ba, kar a yi calibration.

Ƙayyadaddun bayanai

 

 

 

Gabaɗaya

Babban tashar shigar da bayanai XT60 7.0V-35.0V
Shigar da ma'auni 0.5V-5.0V Lixx 2-8S
Shigar da tashar tashar sigina <6.0V
Daidaita halin yanzu MAX 60mA @2-8S
Ma'auni

daidaito

<0.005V @ 4.2V
USB-A fitarwa 5.0V@1.0A firmware haɓakawa
USB-C fitarwa 5.0V-12.0V @MAX 20W
USB-C yarjejeniya PD3.0 QC3.0 AFC SCP FCP
 

Auna ment

PWM 500-2500us @ 20-400Hz
PPM 880-2200us*8CH @20-50Hz
SBUS 880-2200us *16CH

@20-100Hz

 

Fitowa

PWM 1000-2000us @ 20-1000Hz
PPM 880-2200us*8CH @50Hz
SBUS 880-2200us *16CH @74Hz
Samfura Girman 68mm*50*15mm
Nauyi 50 g
 

Kunshin

Girman 76mm*60*30mm
Nauyi 100 g
LCD IPS 2.0 inch 240*240

ƙuduri

Takardu / Albarkatu

ToolkitRC MC8 Cell Checker da Multi Tool tare da USB-C Saurin Cajin [pdf] Manual mai amfani
MC8, Mai duba Cell da Multi Tool tare da Cajin Saurin USB-C

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *