Littafin Rubutu 23 Haɗin gwiwar Koyo Software

Bayanin samfur

Ƙayyadaddun bayanai

  • Sunan samfur: Haɗin gwiwar koyo software
  • Tsarin aiki: Windows da Mac
  • Website: smarttech.com

Babi na 1: Gabatarwa

Wannan jagorar tana ba da umarni don shigar da SMART
Learning Suite Installer software akan kwamfuta guda ɗaya. Yana da
an yi nufin ƙwararrun ƙwararrun fasaha ko masu gudanar da IT da ke da alhakin
don sarrafa biyan kuɗin software da shigarwa a cikin makaranta.
Jagoran kuma ya shafi kowane masu amfani waɗanda suka sayi a
lasisi ko zazzage sigar gwaji na software. Samun dama ga
ana buƙatar intanet don matakai da yawa.

SMART Notebook da SMART Notebook Plus

SMART Notebook da SMART Notebook Plus suna cikin SMART
Learning Suite Installer. SMART Notebook Plus yana buƙatar mai aiki
biyan kuɗi zuwa SMART Learning Suite. Wasu bayanai a cikin wannan
Jagoran ya shafi masu amfani da SMART Notebook Plus.

Babi na 2: Shirye-shiryen Shigarwa

Bukatun Kwamfuta

Kafin shigar da SMART Notebook, tabbatar cewa kwamfutarka
ya cika mafi ƙarancin buƙatu masu zuwa:

  • Tsarukan Aiki masu Goyan baya:
    • Windows 11
    • Windows 10
    • macOS Sonoma
    • macOS Ventura (13)
    • macOS Monterey (12)
    • MacOS Big Sur (11)
    • macOS Catalina (10.15)
  • Muhimmi: Kwamfutocin Mac masu dauke da silicon Apple dole ne su sami Rosetta 2
    shigar idan kun:

Bukatun hanyar sadarwa

Tabbatar cewa hanyar sadarwar ku ta cika buƙatun da ake bukata kafin
ci gaba da shigarwa.

Saita Shigar da Malamai

Kafin shigar da SMART Notebook, ana ba da shawarar kafawa
shiga malami. Wannan zai bawa malamai damar cikakken amfani da
fasali na software.

Babi na 3: Shigarwa da Kunnawa

Zazzagewa da Shigarwa

Bi matakan da ke ƙasa don saukewa kuma shigar da SMART
Littafin rubutu:

  1. Mataki 1: [Saka Mataki na 1]
  2. Mataki 2: [Saka Mataki na 2]
  3. Mataki 3: [Saka Mataki na 3]

Kunna Biyan Kuɗi

Bayan shigar da SMART Notebook, kuna buƙatar kunna naku
biyan kuɗi. Bi umarnin da ke ƙasa don kunna naku
biyan kuɗi:

  1. Mataki 1: [Saka Mataki na 1]
  2. Mataki 2: [Saka Mataki na 2]
  3. Mataki 3: [Saka Mataki na 3]

Abubuwan Farawa

Ƙarin albarkatu da jagorori don farawa da SMART
Ana iya samun littafin rubutu da SMART Learning Suite a cikin Tallafin
sashe na SMART website. Duba lambar QR da aka bayar a cikin
manual don samun damar waɗannan albarkatun akan na'urar tafi da gidanka.

Babi na 4: Sabunta Littafin Rubutun SMART

Wannan babin yana ba da bayani kan yadda ake sabunta SMART ɗin ku
Software na littafin rubutu zuwa sabon sigar.

Babi na 5: Cirewa da kashewa

Kashe damar shiga

Idan ba kwa buƙatar samun dama ga SMART Notebook, bi
umarnin a cikin wannan babin don kashe damar shiga ku.

Ana cirewa

Don cire SMART Notebook daga kwamfutarka, bi matakan
bayyana a cikin wannan babin.

Shafi A: Ƙayyade Mafi kyawun Hanyar Kunnawa

Wannan karin bayani yana ba da jagora kan tantance mafi kyau
Hanyar kunnawa don bukatun ku.

Shafi B: Taimakawa Malamai Kafa SMART Account

Me yasa Malamai ke Bukatar Asusu na SMART

Wannan sashe yana bayanin dalilin da yasa malamai ke buƙatar SMART Account da kuma
amfanin da yake bayarwa.

Yadda Malamai Zasu Yi Rijistar SMART Account

Bi umarnin a wannan sashe don taimakawa malamai
rajista don SMART Account.

FAQ

Shin wannan takarda ta taimaka?

Da fatan za a ba da ra'ayin ku kan takaddar a smarttech.com/docfeedback/171879.

A ina zan sami ƙarin albarkatu?

Ƙarin albarkatun don SMART Notebook da SMART Learning Suite
za a iya samu a cikin Support sashe na SMART websaiti a
smarttech.com/support.
Hakanan zaka iya bincika lambar QR da aka bayar don samun damar waɗannan albarkatu a kai
na'urar tafi da gidanka.

Ta yaya zan sabunta SMART Notebook?

Ana iya samun umarnin sabunta littafin SMART a Babi
4 na littafin mai amfani.

Ta yaya zan cire SMART Notebook?

Ana iya samun umarnin cire SMART Notebook a ciki
Babi na 5 na jagorar mai amfani.

SMART Notebook 23
Software na ilmantarwa na haɗin gwiwa
Jagorar shigarwa
Don tsarin aiki na Windows da Mac
Shin wannan takarda ta taimaka? smarttech.com/docfeedback/171879

Ƙara koyo
Ana samun wannan jagorar da sauran albarkatu don SMART Notebook da SMART Learning Suite a cikin sashin Tallafi na SMART website (smarttech.com/support). Duba wannan lambar QR zuwa view waɗannan albarkatun akan na'urar tafi da gidanka.

docs.smarttech.com/kb/171879

2

Abubuwan da ke ciki

Abubuwan da ke ciki

3

Babi na 1 Gabatarwa

4

SMART Notebook da SMART Notebook Plus

4

Babi na 2 Ana shirye-shiryen shigarwa

5

Bukatun kwamfuta

5

Bukatun hanyar sadarwa

7

Kafa hanyar shiga malami

11

Babi na 3 Shigarwa da kunnawa

13

Ana saukewa da shigarwa

13

Kunna biyan kuɗi

16

Fara albarkatun

17

Babi na 4 Ana ɗaukaka littafin SMART

18

Babi na 5 Cirewa da kashewa

20

Kashe damar shiga

20

Ana cirewa

23

Shafi A Ƙidaya mafi kyawun hanyar kunnawa

25

Shafi B Taimakawa malamai kafa SMART Account

27

Me yasa malamai ke buƙatar SMART Account

27

Yadda malamai za su iya yin rajista don SMART Account

28

docs.smarttech.com/kb/171879

3

Babi na 1 Gabatarwa
Wannan jagorar yana nuna muku yadda ake shigar da software mai zuwa da aka haɗa a cikin SMART Learning Suite Installer:
l SMART Notebook l SMART Ink® l SMART Samfura Direbobi l software na ɓangare na uku da ake buƙata (Microsoft® .NET da Kayayyakin Kayayyakin Studio® 2010 don Runtime Office)
Wannan jagorar yana bayyana shigarwa akan kwamfuta ɗaya. Don bayani game da turawa a kan kwamfutoci da yawa lokaci guda, duba jagororin Gudanar da Tsarin:
l Don Windows®: docs.smarttech.com/kb/171831 l Don Mac®: docs.smarttech.com/kb/171830
An yi nufin wannan jagorar ga waɗanda ke da alhakin sarrafa biyan kuɗin software da shigar da software a cikin makaranta, kamar ƙwararren ƙwararren masani ko mai kula da IT.
Hakanan wannan jagorar tana aiki idan kun sayi lasisi don kanku ko kuma kun zazzage sigar gwaji ta software.
Hanyoyi da yawa a cikin wannan jagorar suna buƙatar samun dama ga intanet.
Muhimmi Idan SMART Response aka shigar a halin yanzu, sabuntawa daga SMART Notebook 16.0 ko baya zuwa SMART Notebook 22 zai maye gurbin SMART Response tare da sabon kayan aikin tantance Amsa. Da fatan za a sakeview cikakkun bayanai a cikin mahaɗin da ke biyowa don tabbatar da haɓakawa ba zai rushe ayyukan malamai na yanzu ba. Bayanan kima na yanzu yana iya buƙatar a tallafa masa.
SMART Notebook da SMART Notebook Plus
Wannan jagorar yana taimaka muku shigar da SMART Notebook da ƙari. SMART Notebook Plus yana buƙatar biyan kuɗi mai aiki zuwa SMART Learning Suite. Wasu bayanai a cikin wannan jagorar suna aiki ne kawai idan kuna shigar da SMART Notebook Plus. Ana nuna waɗannan sassan tare da saƙo mai zuwa:
Ana amfani da SMART Notebook Plus kawai.

docs.smarttech.com/kb/171879

4

Babi na 2 Ana shirye-shiryen shigarwa

Bukatun kwamfuta

5

Bukatun hanyar sadarwa

7

Kafa hanyar shiga malami

11

Kafin shigar da SMART Notebook, tabbatar cewa kwamfutar da cibiyar sadarwa sun cika mafi ƙarancin buƙatu. Bugu da ƙari, kuna buƙatar ƙayyade hanyar kunnawa kuke son amfani da ita.

Bukatun kwamfuta
Kafin ka shigar da software, tabbatar cewa kwamfutar ta cika mafi ƙarancin buƙatu masu zuwa:

Bukatu
Gabaɗaya
Tsarukan aiki masu goyan baya

Windows tsarin aiki
Windows 11 Windows 10

macOS tsarin aiki
MacOS Sonoma macOS Ventura (13) macOS Monterey (12) macOS Big Sur (11) macOS Catalina (10.15)
Muhimmanci
Kwamfutocin Mac masu dauke da silicon Apple dole ne a shigar da Rosetta 2 idan kun:
Yi amfani da littafin rubutu na SMART tare da saita zaɓin "Buɗe ta amfani da Rosetta" don ba da damar amfani da magudin abu na 3D ko kyamarar Takardun SMART. viewa cikin SMART Notebook.
l Gudanar da sabunta firmware don SMART Board M700 jerin farar allo masu ma'amala.
Duba support.apple.com/enus/HT211861.

docs.smarttech.com/kb/171879

5

Babi na 2 Ana shirye-shiryen shigarwa

Bukatu

Windows tsarin aiki

macOS tsarin aiki

Mafi ƙarancin sarari 4.7 GB

3.6 GB

Ƙananan ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai don ma'auni da babban ma'anar nuni (har zuwa 1080p da makamantansu)

Mafi ƙarancin processor Intel® CoreTM m3

Duk wata kwamfuta da macOS Big Sur ke goyan bayan ko kuma daga baya

Mafi ƙarancin RAM

4 GB

4 GB

Mafi ƙarancin ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai don nunin ma'anar ultra high (4K)

Katin zane mafi ƙarancin

Bayanin GPU mai hankali

[NA]

SMART yana ba da shawarar sosai cewa katin bidiyon ku ya cika ko ya wuce mafi ƙarancin buƙatu. Kodayake SMART Notebook na iya gudana tare da haɗaɗɗen GPU, ƙwarewar ku da aikin SMART Notebook na iya bambanta dangane da ƙarfin GPU, tsarin aiki, da sauran aikace-aikacen da ke gudana.

Mafi ƙarancin processor/tsarin

Intel Core i3

Late 2013 Retina MacBook Pro ko daga baya (mafi ƙarancin)
Late 2013 Mac Pro (an bada shawarar)

Mafi ƙarancin RAM

8 GB

8 GB

docs.smarttech.com/kb/171879

6

Babi na 2 Ana shirye-shiryen shigarwa

Bukatu

Windows tsarin aiki

macOS tsarin aiki

Sauran bukatu

Shirye-shirye

Microsoft .NET Framework 4.8 ko kuma daga baya don SMART Notebook software da SMART Ink
Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Microsoft 2010 don Ofishin don SMART Ink
Acrobat Reader 8.0 ko kuma daga baya
Fasahar DirectX® 10 ko kuma daga baya don software na SMART Notebook
DirectX 10 kayan aikin zane mai jituwa don software na SMART Notebook

[NA]

Bayanan kula

l An gina duk software na ɓangare na uku da ake buƙata a cikin shigarwa mai aiwatarwa kuma an shigar da ita ta atomatik a cikin tsari daidai lokacin da kuke gudanar da EXE.

l Waɗannan su ne ƙananan buƙatun don SMART Notebook. SMART yana ba da shawarar ɗaukakawa zuwa mafi kyawun sigar software da aka jera a sama.

Web Shiga

Ana buƙata don saukewa da kunna software na SMART

Ana buƙata don saukewa da kunna software na SMART

Lura
Tsarukan aiki da sauran software na ɓangare na uku da aka saki bayan wannan software na SMART bazai iya tallafawa ba.

Bukatun hanyar sadarwa
Tabbatar cewa mahallin cibiyar sadarwar ku ya cika mafi ƙarancin buƙatun da aka kwatanta a nan kafin shigar ko amfani da SMART Notebook.
Ayyukan mu'amala na SMART Notebook da kimantawa suna amfani da helosmart.com. Yi amfani da shawarar da aka ba da shawarar web masu bincike, ƙayyadaddun na'urori, tsarin aiki, da ƙarfin cibiyar sadarwa don tabbatar da mafi kyawun yuwuwar ƙwarewa tare da ayyukan mu'amala da SMART Notebook.

docs.smarttech.com/kb/171879

7

Babi na 2 Ana shirye-shiryen shigarwa
Bugu da ƙari, wasu fasalulluka na SMART Notebook da sauran samfuran SMART (kamar nunin hulɗar SMART Board®) suna buƙatar samun dama ga takamaiman. web shafuka. Kuna iya buƙatar ƙara waɗannan web shafuka zuwa lissafin izini idan hanyar sadarwar ta hana shiga intanet mai fita.
Tukwici Lokacin amfani da ayyuka akan helosmart.com, ɗalibai na iya bincika nasu webshiga yanar gizo a suite.smarttechprod.com/troubleshooting.
Na'urar dalibi web shawarwarin mai bincike
Daliban da ke wasa ko shiga cikin darasi na SMART Notebook Plus ayyuka da kimantawa yakamata suyi amfani da ɗaya daga cikin masu bincike akan na'urorinsu:
Sabuwar sigar: l GoogleTM Chrome Note Google Chrome ana ba da shawarar saboda yana ba da mafi kyawun ƙwarewa yayin amfani da Lumio ta SMART. l Safari l Firefox® l Windows 10 Edge Note na'urorin AndroidTM dole ne su yi amfani da Chrome ko Firefox.
Tabbatar an kunna JavaScript a cikin burauzar ku.
Shawarwari na tsarin aiki na ɗalibi
Daliban da suke amfani da hellosmart.com yakamata suyi amfani da ɗayan waɗannan na'urori masu zuwa: l Kwamfuta mai aiki da sabuwar sigar Windows (10 ko daga baya) ko kowane Mac mai aiki macOS (10.13 ko daga baya) l An inganta iPad ko iPhone zuwa sabuwar iOS l Wayar Android ko kwamfutar hannu mai Android version 8 ko kuma daga baya l Google Chromebook da aka haɓaka zuwa sabon Chrome OS Muhimmanci Duk da cewa Lumio na SMART yana aiki tare da na'urorin hannu, gyaran darasi da haɗin ginin ayyuka suna aiki mafi kyau akan manyan allo.

docs.smarttech.com/kb/171879

8

Babi na 2 Ana shirye-shiryen shigarwa

Muhimmanci
iPads na ƙarni na farko ko Samsung Galaxy Tab 3 allunan ba sa goyan bayan ayyukan kunna na'urar hannu.
Shawarwari iyawar hanyar sadarwa
Ayyukan littafin rubutu na SMART akan hellosmart.com an ƙera su don kiyaye buƙatun hanyar sadarwa a matsayin ƙasa kaɗan yayin da har yanzu suna tallafawa haɗin gwiwar arziki. Shawarar hanyar sadarwa don Shout It Out! kadai shine 0.3 Mbps a kowace na'ura. Makarantar da ke amfani da wasu akai-akai Web Kayan aikin 2.0 yakamata su sami isasshen ƙarfin hanyar sadarwa don gudanar da ayyukan SMART Notebook akan hellosmart.com.
Idan ana amfani da ayyuka akan helosmart.com tare da sauran albarkatun kan layi, kamar kafofin watsa labarai masu yawo, ana iya buƙatar ƙarfin cibiyar sadarwa mai girma, ya danganta da sauran albarkatun.
Webbuƙatun samun damar yanar gizo
Yawancin samfuran SMART suna amfani da waɗannan abubuwan URLs don sabunta software, tattara bayanai, da sabis na baya. Ƙara waɗannan URLs zuwa jerin izini na hanyar sadarwar ku don tabbatar da cewa samfuran SMART sun kasance kamar yadda aka zata.
l https://*.smarttech.com (don sabunta SMART Board m nuni software da firmware) l http://*.smarttech.com (don sabunta SMART Board m nuni software da firmware) l https://*.mixpanel .com l https://*.google-analytics.com l https://*.smarttech-prod.com l https://*.firebaseio.com l wss://*.firebaseio.com l https:/ /www.firebase.com/test.html l https://*.firebasedatabase.app l https://api.raygun.io l https://www.fabric.io/ l https://updates.airsquirrels. com l https://ws.kappboard.com (don sabunta SMART Board m nuni software da firmware) l https://*.hockeyapp.net l https://*.userpilot.io l https://static.classlab .com l https://prod-static.classlab.com/ l https://*.sentry.io (na zaɓi don iQ) l https://*.aptoide.com l https://feeds.teq.com
Masu biyowa URLAna amfani da s don shiga da amfani da Asusun ku na SMART tare da samfuran SMART. Ƙara waɗannan URLs zuwa jerin izini na hanyar sadarwar ku don tabbatar da cewa samfuran SMART sun kasance kamar yadda aka zata.
l https://*.smarttech.com l http://*.smarttech.com l https://hellosmart.com l https://content.googleapis.com

docs.smarttech.com/kb/171879

9

Babi na 2 Ana shirye-shiryen shigarwa
l https://*.smarttech-prod.com l https://www.gstatic.com l https://*.google.com l https://login.microsoftonline.com l https://login.live .com l https://accounts.google.com l https://smartcommunity.force.com/ l https://graph.microsoft.com l https://www.googleapis.com
Izinin mai zuwa URLs idan kuna son masu amfani da samfurin SMART su sami damar sakawa da kunna bidiyon YouTube yayin amfani da samfuran SMART:
l https://*.youtube.com l https://*.ytimg.com

docs.smarttech.com/kb/171879

10

Babi na 2 Ana shirye-shiryen shigarwa

Kafa hanyar shiga malami
Ana amfani da SMART Notebook Plus kawai.
Biyan kuɗin shirin guda ɗaya
Lokacin da ka sayi tsarin biyan kuɗi ɗaya, ana buƙatar ka shiga cikin asusun Microsoft ko Google. Wannan shine asusun da kuke amfani da shi don shiga don samun damar SMART Notebook Plus.
Biyan kuɗi na rukuni
Idan kuna da biyan kuɗi mai aiki zuwa SMART Learning Suite, dole ne ku ƙayyade yadda kuke son saita damar malamai zuwa abubuwan SMART Notebook Plus waɗanda suka zo tare da biyan kuɗi.
Akwai hanyoyi guda biyu don kunna damar malami zuwa SMART Notebook: l Samar da imel: samar da adireshin imel na malamin don SMART Account key l Product key: amfani da maɓallin samfur.
SMART yana ba da shawarar samar da damar malami ta amfani da imel ɗin SMART Account ɗin su maimakon maɓallin samfur.
Bayanan kula Saitin damar shiga baya aiki idan kana amfani da SMART Notebook Plus a yanayin gwaji ko kuma idan kana amfani da SMART Notebook ba tare da biyan kuɗi ba.
Bayan kun ƙaddara wace hanyar kunnawa ce mafi kyau ga makarantarku, shiga cikin SMART Admin Portal don samar da malamai ko gano maɓalli na samfur.
SMART Admin Portal kayan aiki ne na kan layi wanda ke ba makarantu ko gundumomi damar sarrafa rajistar software na SMART cikin sauƙi. Bayan shiga, SMART Admin Portal yana nuna muku cikakkun bayanai iri-iri, gami da:
l duk biyan kuɗin da kuka saya ko makarantarku l maɓallin samfurin da ke haɗe zuwa kowane biyan kuɗi l kwanakin sabuntawa l adadin kujerun da aka haɗe zuwa kowane maɓallin samfur da nawa daga cikin waɗancan kujerun suka kasance.
sanyawa

docs.smarttech.com/kb/171879

11

Babi na 2 Ana shirye-shiryen shigarwa
Don ƙarin koyo game da SMART Admin Portal da amfani, ziyarci support.smarttech.com/docs/redirect/?product=softwareportal.
Ƙirƙiri jerin imel na malamai Tara jerin adiresoshin imel don malaman da kuke shigar da SMART Notebook don su. Malamai za su yi amfani da waɗannan adireshi don ƙirƙirar SMART Account, wanda za su buƙaci don shiga cikin SMART Notebook da samun dama ga fasalulluka masu ƙima. Ana buƙatar Asusun SMART ga malamai ba tare da la'akari da hanyar kunnawa da aka yi amfani da su ba (maɓallin samfur ko samar da imel).
Da kyau ana ba da waɗannan adiresoshin imel ga malamai ta makaranta ko cibiyar Google Suite ko Microsoft Office 365. Idan malami ya riga yana da adireshin da suke amfani da shi don SMART Account, tabbatar da samun kuma samar da wannan adireshin imel.
Ƙara malamai zuwa biyan kuɗi Idan kun zaɓi samar da adireshin imel na malami don saita damar shiga, kuna buƙatar samar da malami don biyan kuɗi a cikin SMART Admin Portal. Za ka iya:
l Ƙara malami ɗaya a lokaci guda ta shigar da adireshin imel l Shigo CSV file don ƙara malamai da yawa l malamai masu samar da atomatik tare da ClassLink, Google, ko Microsoft
Don cikakkun umarni game da samar da malamai ta amfani da waɗannan hanyoyin, duba Ƙara masu amfani a cikin SMART Admin Portal.
Nemo maɓallin samfur don kunnawa Idan kun zaɓi hanyar maɓallin samfur don saita shiga, shiga cikin SMART Admin Portal don nemo maɓalli.
Don nemo maɓallin samfurin don biyan kuɗin ku 1. Je zuwa subscriptions.smarttech.com kuma shigar da sunan mai amfani da kalmar wucewa don SMART Admin Portal don shiga. 2. Nemo biyan kuɗin ku zuwa SMART Learning Suite kuma fadada shi zuwa view maɓallin samfurin.

Duba shafin tallafi na Admin Portal na SMART don cikakkun bayanai game da amfani da tashar.
3. Kwafi maɓallin samfurin kuma aika imel zuwa ga malami ko ajiye shi a wuri mai dacewa na gaba. Kai ko malamin zaku shigar da wannan maɓalli a cikin SMART Notebook bayan an shigar dashi.

docs.smarttech.com/kb/171879

12

Babi na 3 Shigarwa da kunnawa

Ana saukewa da shigarwa

13

Kunna biyan kuɗi

16

Biyan kuɗin shirin guda ɗaya

16

Biyan kuɗin tsarin rukuni

16

Fara albarkatun

17

Fara shigarwa ta hanyar zazzage software daga SMART website. Bayan kun zazzage kuma kunna mai sakawa, ku ko malami kuna buƙatar kunna software.
Tips
Idan kuna tura littafin rubutu na SMART akan kwamfutoci da yawa, koma zuwa jagororin tura littafin SMART Notebook (support.smarttech.com/docs/redirect/?product=notebook&context=documents).
l Don tsarin aiki na Windows, zaku iya shigar da SMART Notebook ta amfani da mai saka USB ko kuma web- tushen mai sakawa. Idan kana shigar da SMART Notebook akan kwamfutoci da yawa, yi amfani da mai sakawa na USB don haka sai ka sauke mai sakawa sau ɗaya kawai, yana adana lokaci. Mai saka USB shima na amfani ne idan kana saka SMART Notebook akan kwamfutar da ba ta da intanet. Koyaya, ana buƙatar haɗin intanet don kunna software. Don nemo mai shigar da USB, je zuwa smarttech.com/products/education-software/smart-learning-suite/admin-download

Ana saukewa da shigarwa
1. Je zuwa smarttech.com/education/products/smart-notebook/notebook-download-form. 2. Cika fom ɗin da ake buƙata. 3. Zaɓi tsarin aiki. 4. Danna DOWNLOAD kuma ajiye file zuwa wuri na wucin gadi. 5. Danna sau biyu mai saukewa file don fara mayen shigarwa.

docs.smarttech.com/kb/171879

13

Babi na 3 Shigarwa da kunnawa
6. Bi umarnin kan allo don kammala shigarwa. Tukwici

l Kaddamar da SPU don bincika da shigar da kowane software na SMART da aka shigar akan t kwamfuta.

docs.smarttech.com/kb/171879

14

Babi na 3 Shigarwa da kunnawa

docs.smarttech.com/kb/171879

15

Babi na 3 Shigarwa da kunnawa
Kunna biyan kuɗi
Idan kana da biyan kuɗi mai aiki zuwa SMART Learning Suite, dole ne ka kunna SMART Notebook Plus don samun damar yin amfani da abubuwan da suka zo tare da biyan kuɗi.
Biyan kuɗin shirin guda ɗaya
Lokacin da ka sayi tsarin biyan kuɗi ɗaya, ana buƙatar ka shiga cikin asusun Microsoft ko Google. Wannan shine asusun da kuke amfani da shi don shiga don samun damar SMART Notebook Plus.
Biyan kuɗin tsarin rukuni
Bi hanyar da ke ƙasa don hanyar kunnawa da kuka zaɓa.
Don kunna SMART Notebook Plus tare da SMART Account (adireshin imel na tanadi) 1. Ba wa malami adireshin imel ɗin da kuka tanadar a cikin SMART Admin Portal. 2. Ka sa malami ya ƙirƙiro SMART Account ta amfani da adireshin imel ɗin da ka tanadar, idan ba su rigaya ba. 3. Ka sa malami ya bude SMART Notebook a kwamfutarsu. 4. A cikin menu na littafin rubutu, malami yana danna Account Sign in kuma ya bi umarnin kan allo don shiga.
Don kunna SMART Notebook Plus tare da maɓallin samfur 1. Nemo maɓallin samfurin da kuka kwafa kuma kuka adana daga Portal Admin SMART. Bayanin kula Hakanan ƙila an bayar da maɓallin samfur a cikin imel ɗin SMART da aka aiko bayan ka sayi biyan kuɗi zuwa SMART Notebook. 2. Bude SMART Notebook.

docs.smarttech.com/kb/171879

16

Babi na 3 Shigarwa da kunnawa
3. A cikin menu na littafin rubutu, danna Taimako Software Kunna.
4. A cikin SMART Software Activation maganganu, danna Ƙara. 5. Manna maɓallin samfurin kuma danna Ƙara. 6. Yarda da sharuɗɗan yarjejeniyar lasisi kuma danna Na gaba. Ci gaba da bin kan allo
umarnin don gama kunna SMART Notebook. Bayan an kunna littafin rubutu na SMART, zaku iya samun damar duk fasalulluka na tsawon lokacin biyan kuɗi.
Fara albarkatun
Idan malamin shine mai amfani na farko, samar da albarkatun kan layi masu zuwa don taimakawa farawa da SMART Notebook, nunin hulɗar SMART Board, da sauran SMART Learning Suite:
l Koyawa mai hulɗa: Wannan koyaswar tana bibiyar ku ta hanyar abubuwan da ake amfani da su, yana ba da jerin gajerun bidiyoyi waɗanda ke gaya muku abin da kowane maɓalli yake yi. Ziyarci support.smarttech.com/docs/redirect/?product=bookbook&context=learnbasics.
l Fara da SMART: Wannan shafin yana ba da albarkatu akan gabaɗayan SMART Learning Suite, da kuma horarwa don amfani da samfuran kayan masarufi na SMART a cikin aji. Wannan shafin ya tsara mafi kyawun albarkatun don taimakawa malamai su fara da ajin SMART. Ziyarci smarttech.com/training/getting-start.

docs.smarttech.com/kb/171879

17

Babi na 4 Ana ɗaukaka littafin SMART
SMART yana fitar da sabuntawa lokaci-lokaci zuwa samfuran software. Kayan aikin SMART Sabunta Samfur (SPU) yana bincika akai-akai don shigar da waɗannan ɗaukakawa.
Idan ba'a saita SPU don bincika sabuntawa ta atomatik ba, zaku iya bincika kuma shigar da ɗaukakawa da hannu. Bugu da kari, zaku iya kunna binciken sabuntawa ta atomatik don sabuntawa na gaba. Sabunta Samfur na SMART (SPU) yana ba ku damar kunnawa da sabunta software na SMART da aka shigar, gami da SMART Notebook da software mai goyan baya, kamar SMART Ink da SMART Product Drivers.
SPU mai mahimmanci yana buƙatar haɗin intanet.
Don bincika da shigar da sabuntawa da hannu 1. Don tsarin aiki na Windows, je zuwa menu na Fara Windows kuma bincika SMART Technologies SMART Samfura. OR Don tsarin aiki na macOS, buɗe Mai nema, sannan bincika zuwa kuma danna sau biyu Aikace-aikacen / SMART Technologies / Kayan aikin SMART / Sabunta Samfur. 2. A cikin SMART Samfurin Sabunta taga, danna Duba Yanzu. Idan akwai sabuntawa don samfur, ana kunna maɓallin ɗaukakawa. 3. Shigar da sabuntawa ta danna Sabuntawa da bin umarnin kan allo. Muhimmi Don shigar da sabuntawa, dole ne ka sami cikakken damar mai gudanarwa don kwamfutar.
Don kunna cak ɗin ɗaukakawa ta atomatik 1. Don tsarin aiki na Windows, je zuwa menu na Fara Windows kuma bincika zuwa Sabunta Samfur na SMART Technologies SMART. OR A cikin tsarin aiki na macOS, buɗe Mai nema, sannan bincika zuwa kuma danna sau biyu Aikace-aikacen / SMART Technologies / Kayan aikin SMART / Sabunta Samfur.

docs.smarttech.com/kb/171879

18

Babi na 4 Ana ɗaukaka littafin SMART
2. A cikin SMART Update taga, zaɓi Duba don sabuntawa ta atomatik zaɓi kuma rubuta adadin kwanakin (har zuwa 60) tsakanin cak na SPU.
3. Rufe taga SMART Sabunta samfur. Idan akwai ɗaukaka don samfur na gaba lokacin dubawar SPU, SMART Ɗaukaka Samfuran taga yana bayyana ta atomatik, kuma maɓallin Sabunta samfurin yana kunna.

docs.smarttech.com/kb/171879

19

Babi na 5 Cirewa da kashewa

Kashe damar shiga

20

Ana cirewa

23

Kuna iya cire SMART Notebook da sauran software na SMART daga kwamfutoci guda ɗaya ta amfani da SMART Uninstaller.
Kashe damar shiga
Ana amfani da SMART Notebook Plus kawai.
Kafin ka cire software, ya kamata ka kashe ta. Wannan yana da mahimmanci musamman idan kun kunna damar malami ta amfani da maɓallin samfur. Idan kun kunna damarsu ta hanyar samar da adireshin imel ɗin su, zaku iya kashe damar shiga malami ko dai kafin ko bayan cire littafin SMART Notebook.

docs.smarttech.com/kb/171879

20

Babi na 5 Cirewa da kashewa
Don dawo da tanadin imel na SMART Notebook a cikin SMART Admin Portal 1. Shiga zuwa Portal Admin SMART a adminportal.smarttech.com. 2. Danna Sarrafa masu amfani a cikin Assigned/Total column don biyan kuɗin da kuke son cire mai amfani daga ciki.
Jerin masu amfani da aka keɓance ya bayyana.
3. Zaɓi mai amfani ta danna akwatin rajistan kusa da adireshin imel.
Tukwici Idan kana duban jerin dogayen masu amfani, yi amfani da sandar bincike a saman kusurwar dama na allonka.

docs.smarttech.com/kb/171879

21

Babi na 5 Cirewa da kashewa
4. Danna Cire mai amfani akan babban allo.
Maganar tabbatarwa ta bayyana kuma tana tambaya idan kun tabbata kuna son cire mai amfani.
5. Danna Cire don tabbatarwa. Don dawo da kunna maɓallin samfurin SMART Notebook
1. Bude SMART Notebook. 2. Daga menu na littafin rubutu, zaɓi Kunna Software Taimako. 3. Zaɓi maɓallin samfurin da kake son komawa kuma danna Sarrafa Maɓallin Samfur da aka zaɓa. 4. Zaɓi Mayar da maɓallin samfur don wata kwamfuta daban za ta iya amfani da shi kuma danna Next. 5. Zaɓi ƙaddamar da buƙata ta atomatik.
OR Zaɓi ƙaddamar da buƙatun da hannu idan ba a kan layi ba ko kuma kuna fama da matsalar haɗin gwiwa.

docs.smarttech.com/kb/171879

22

Babi na 5 Cirewa da kashewa
Ana cirewa
Yi amfani da SMART Uninstaller don cire software. Amfanin amfani da SMART Uninstaller akan Windows control panel shine zaka iya zabar wasu manhajojin SMART da aka saka akan kwamfuta, irinsu SMART Product Drivers da Tawada, domin cirewa a lokaci guda da SMART Notebook. Hakanan an cire software ɗin cikin tsari daidai.
Lura Idan kana amfani da kwafin SMART Notebook Plus wanda aka kunna ta amfani da maɓallin samfur, tabbatar da kashe software ta hanyar mayar da maɓallin samfur kafin cire software.
Don cire SMART Notebook da software na SMART masu alaƙa akan Windows 1. Danna Start All apps, sannan gungura zuwa kuma zaɓi SMART Technologies SMART Uninstaller. Lura Wannan hanya ta bambanta dangane da nau'in tsarin aikin Windows da kuke amfani da shi da abubuwan da kuke so. 2. Danna Gaba. 3. Zaɓi akwatunan rajistan software na SMART da kayan tallafi waɗanda kuke son cirewa, sannan danna Next. Bayanan kula o Wasu software na SMART sun dogara da wasu software na SMART. Idan ka zaɓi wannan software, SMART Uninstaller zai zaɓi software ta atomatik. o SMART Uninstaller yana cire fakitin da ba a amfani da su ta atomatik. o Idan ka cire duk software na SMART, SMART Uninstaller yana cire duk fakitin tallafi ta atomatik, gami da kanta. 4. Danna Uninstall. SMART Uninstaller yana cire zaɓin software da fakiti masu goyan baya. 5. Danna Gama.
Don cire SMART Notebook da software na SMART masu alaƙa akan Mac 1. A cikin Mai Nema, bincika zuwa Applications/SMART Technologies, sannan danna SMART Uninstaller sau biyu. SMART Uninstaller taga yana buɗewa.

docs.smarttech.com/kb/171879

23

Babi na 5 Cirewa da kashewa
2. Zaɓi software da kake son cirewa. Bayanan kula o Wasu software na SMART sun dogara da wasu software na SMART. Idan ka zaɓi wannan software, SMART Uninstaller zai zaɓi software ta atomatik wanda ya dogara da ita. o SMART Uninstaller yana cire software mai goyan baya ta atomatik wanda ba'a amfani dashi. Idan ka zaɓi cire duk software na SMART, SMART Uninstaller yana cire duk software mai goyan baya ta atomatik, gami da kanta. o Don cire SMART Install Manager na baya, yi amfani da SMART Uninstaller da aka samo a cikin babban fayil ɗin Application/SMART Technologies. o Sabuwar gunkin SMART Install Manager yana bayyana ƙarƙashin babban fayil ɗin Aikace-aikace. Don cire shi, ja shi zuwa kwandon shara.
3. Danna Cire, sannan danna Ok. 4. Idan ya sa, shigar da sunan mai amfani da kalmar sirri tare da gata na gudanarwa, sannan danna Ok.
SMART Uninstaller yana cire software da aka zaɓa. 5. Rufe SMART Uninstaller idan an gama.

docs.smarttech.com/kb/171879

24

Shafi A Ƙidaya mafi kyawun hanyar kunnawa

Ana amfani da SMART Notebook Plus kawai.

Akwai hanyoyi guda biyu don kunna damar zuwa SMART Notebook Plus. Ba da adireshin imel l Amfani da maɓallin samfur

Lura
Wannan bayanin yana aiki ne kawai ga biyan kuɗin ƙungiyar zuwa SMART Learning Suite. Idan kun sayi biyan kuɗi na tsari guda ɗaya don kanku, adireshin imel ɗin da kuka yi amfani da shi don siyan shi shine wanda zaku yi amfani da shi don shiga da samun damar SMART Notebook Plus.

Kodayake zaka iya amfani da maɓallin samfur don kunna SMART Notebook Plus software akan kwamfuta, yana da fa'ida don samar da adireshin imel na malami. Samar da baiwa malamai damar shiga ta SMART Accounts kuma suyi amfani da duk software da aka haɗa a cikin biyan kuɗin SMART Learning Suite akan kowace na'ura da aka shigar dashi. Yin amfani da maɓallin samfur yana kunna fasalulluka na SMART Notebook Plus akan takamaiman kwamfuta.

A cikin SMART Admin Portal, har yanzu kuna da maɓallin samfur (ko maɓallan samfuri da yawa) da ke haɗe zuwa biyan kuɗin ku.

Tebur mai zuwa yana zayyana manyan bambance-bambance tsakanin kowace hanya. Review wannan tebur don sanin wace hanya ce ke aiki ga makarantar ku.

Siffar

Samar da imel

Makullin samfur

Sauƙaƙe kunnawa

Malamai suna shiga cikin SMART Account

Malamin yana shigar da maɓallin samfur.

Ana buƙatar shiga asusu na SMART

Lokacin da malamai suka shiga cikin SMART Account a cikin SMART Notebook, yana kunna damar su zuwa abubuwan SMART Notebook Plus, kamar gudummawar na'urar ɗalibai da raba darasi ga Lumio da nunin hulɗar SMART Board tare da iQ. Hakanan ana amfani da Asusun SMART don shiga cikin SMART Exchange da samun damar albarkatun horo kyauta akan smarttech.com.

Shiga baya kunna damar malami. Dole ne malamai su shigar da maɓallin samfurin su daban.
Malamai suna shiga cikin SMART Account a cikin SMART Notebook Plus don samun damar fasalinsa, kamar ba da gudummawar na'urar ɗalibi da raba darasi ga Lumio.

docs.smarttech.com/kb/171879

25

Shafi A Ƙidaya mafi kyawun hanyar kunnawa

Siffar

Samar da imel

Makullin samfur

Amfanin gida

Sanya mai amfani ga tanadin biyan kuɗin makarantar ku wanda mai amfani zai shiga cikin SMART Account kuma yayi amfani da software na SMART akan kowace na'ura da aka sanya ta muddin biyan kuɗin yana aiki. Kunnawa yana bin mai amfani, ba kwamfutar ba. Don amfani da SMART Notebook Plus a gida, malamai kawai zazzagewa da shigar da software, sannan shiga cikin asusunsu.

Kunna software na tebur tare da maɓallin samfur yana aiki kawai don takamaiman kwamfutar.
Kodayake malamai na iya amfani da maɓallin samfur iri ɗaya don kunna SMART Notebook Plus akan kwamfutar gida, ana iya amfani da ƙarin kujerun maɓallai daga kuɗin kuɗin makarantarku.
Kunna tare da maɓallin samfur ba wata hanya ta soke kunnawa, kamar lokacin da malami ya fara aiki don wata gunduma ta daban ko kuma a yayin amfani da maɓallin samfur mara izini.

Gudanar da sabunta biyan kuɗi

Lokacin da aka sabunta biyan kuɗi, dole ne kawai ku sarrafa shi daga SMART Admin Portal.
Hakanan, idan ƙungiyar ku tana da maɓallan samfura da yawa, sabuntawa sun fi sauƙi don sarrafawa saboda samarwa ba ta da alaƙa da maɓallin samfur guda ɗaya a cikin SMART Admin Portal. Idan maɓallin samfur ya ƙare kuma ba a sabunta ba, ko an sayi sabon maɓallin samfur ko aka ba ku lokacin da makarantar ku ta sabunta kuɗin shiga, ana iya matsar da tanadin zuwa wani maɓallin samfur mai aiki ba tare da buƙatar malami ya canza wani abu a cikin software ba.

Dole ne a sabunta maɓallin samfur. In ba haka ba, dole ne ku baiwa malamai maɓallin samfur mai aiki daga biyan kuɗin makarantarku kuma ku sa su shigar da shi a cikin SMART Notebook.

Ikon kunnawa da tsaro

Kuna iya kashe wani asusu da aka tanadar daga Portal Admin SMART, don haka babu haɗarin raba maɓallin samfur ko amfani da shi a wajen ƙungiyar ku.

Bayan kun raba maɓallin samfur ko shigar da shi a cikin SMART Notebook, maɓallin samfur koyaushe yana bayyane a cikin keɓancewa.
Babu wata hanya ta hana malamai raba maɓalli ko amfani da shi don kunna SMART Notebook akan kwamfuta fiye da ɗaya. Wannan na iya shafar kujerun da ke akwai masu alaƙa da maɓallin samfur da biyan kuɗi. Babu wata hanya ta sarrafa adadin kunnawa akan maɓallin samfur guda ɗaya.

Koma hanyar shiga malami mai tafiya

Idan malami ya bar makarantar, zaku iya kashe asusun da aka tanadar cikin sauƙi kuma ku mayar da wurin zama zuwa rajistar makarantar.

Kafin malami ya tashi, dole ne ka kashe SMART Notebook Plus akan kwamfutar aikin malami da kwamfutar gida (idan an zartar). Babu wata hanyar da za a iya soke maɓallin samfur akan kwamfutar da ta daina aiki ko kuma ba za ta iya shiga ba.

docs.smarttech.com/kb/171879

26

Shafi B Taimakawa malamai kafa SMART Account

Ana amfani da SMART Notebook Plus kawai.

Me yasa malamai ke buƙatar SMART Account

27

Yadda malamai za su iya yin rajista don SMART Account

28

Asusu na SMART yana sanya duk SMART Learning Suite samuwa ga malami. Hakanan ana amfani da asusun don hanyar kunna imel ɗin samarwa. Ko da makarantar ku ta yi amfani da maɓallin samfur don kunna damar zuwa SMART Notebook Plus, ana buƙatar Asusun SMART don samun dama ga wasu fasaloli.
Me yasa malamai ke buƙatar SMART Account
Lokacin amfani da littafin rubutu na SMART, malamai suna buƙatar shiga ta amfani da takaddun shaida na SMART don samun damar fasalulluka masu ƙima da kuma amfani da fasalulluka da yawa, kamar:
l Ƙirƙiri ayyukan hulɗa da ƙima da ba da gudummawar na'urar ɗalibi don waɗannan ayyukan da ƙima
A kiyaye lambar aji iri ɗaya lokacin da ɗalibai suka shiga don yin ayyukan haɗin gwiwa
ko app ɗin Whiteboard ɗin da aka saka akan allo na SMART tare da iQ l Raba darussa tare da hanyar haɗin yanar gizo l Sanya da raba darussan SMART Notebook tare da ɗaliban su ta hanyar Lumio. Wannan yana ba da damar
malamai don rabawa ko gabatar da darussan su daga kowace na'ura, ba tare da la'akari da tsarin aiki ba. Wannan yana da fa'ida musamman ga makarantun da ke amfani da Chromebooks.

docs.smarttech.com/kb/171879

27

Shafi B Taimakawa malamai kafa SMART Account
Yadda malamai za su iya yin rajista don SMART Account
Don yin rijista don SMART Account, malamai suna buƙatar pror asusun Google ko Microsoftfile-ainihin asusun da makarantarsu ta samar don Google Suite ko Microsoft Office 365. Don ƙarin koyo game da ƙirƙirar SMART Account na malami, duba support.smarttech.com/docs/redirect/?product=smartaccount&context=teacher-account.

docs.smarttech.com/kb/171879

28

SMART Technologies
smarttech.com/support smarttech.com/contactsupport
docs.smarttech.com/kb/171879

Takardu / Albarkatu

Littafin Rubutun SMART 23 Haɗin gwiwar Koyo Software [pdf] Jagoran Shigarwa
Littafin Rubutu 23 Haɗin gwiwar Koyo Software, Haɗin gwiwar Koyo Software, Koyo Software, Software

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *