Saurin farawa

Wannan a

Kunnawa/Kashe Wuta
domin
Turai
.

Don gudanar da wannan na'urar da fatan za a haɗa ta zuwa wutar lantarki ta hanyar sadarwar ku.

Mataki 1: Tabbatar cewa LED Network yana walƙiya akan SSR 303, idan ba a bi matakan keɓancewa ba tukuna.
Mataki na 2: Sanya mai sarrafa ɓangare na uku cikin yanayin haɗawa.
Mataki 3: Danna ka riƙe maɓallin hanyar sadarwa akan SSR 303 har sai ON LEDs sun fara walƙiya. An ƙara SSR 303 akan hanyar sadarwa lokacin da KASHE LED yayi ja mai ƙarfi.
NOTE: Idan ON LED bai yi haske ba to tsarin ƙara bai yi nasara ba.

 

Muhimman bayanan aminci

Da fatan za a karanta wannan littafin a hankali. Rashin bin shawarwarin da ke cikin wannan jagorar na iya zama haɗari ko yana iya karya doka.
Mai ƙira, mai shigo da kaya, mai rarrabawa da mai siyarwa ba za su ɗauki alhakin kowace asara ko lalacewa sakamakon gazawar bin umarnin da ke cikin wannan jagorar ko wani abu ba.
Yi amfani da wannan kayan aikin kawai don manufar sa. Bi umarnin zubarwa.

Kada a jefar da kayan lantarki ko batura a cikin wuta ko kusa da buɗaɗɗen wuraren zafi.

 

Menene Z-Wave?

Z-Wave ita ce ka'idar mara waya ta duniya don sadarwa a cikin Smart Home. Wannan
na'urar ta dace don amfani a yankin da aka ambata a cikin sashin Quickstart.

Z-Wave yana tabbatar da ingantaccen sadarwa ta hanyar sake tabbatar da kowane saƙo (hanya biyu
sadarwa
) kuma kowane kulli da ke da wutar lantarki na iya aiki azaman mai maimaita sauran nodes
(hanyar sadarwa) idan mai karɓa baya cikin kewayon mara waya kai tsaye na
watsawa.

Wannan na'urar da kowace na'urar Z-Wave na iya zama amfani tare da wani
ingantaccen na'urar Z-Wave ba tare da la'akari da iri da asali ba
idan dai duka biyun sun dace da
kewayon mitar guda ɗaya.

Idan na'urar tana goyan bayan amintaccen sadarwa zai sadarwa tare da wasu na'urori
amintacce muddin wannan na'urar ta ba da tsaro iri ɗaya ko mafi girma.
In ba haka ba za ta juya ta atomatik zuwa ƙaramin matakin tsaro don kiyayewa
koma baya dacewa.

Don ƙarin bayani game da fasahar Z-Wave, na'urori, farar takarda da sauransu. da fatan za a duba
zuwa www.z-wave.info.

Bayanin Samfura

SSR 303 tashar gudun hijira/canzawa ce guda ɗaya, tana samar da wani ɓangare na tsarin kula da dumama na tsakiya, ana iya sarrafa shi ta kowane mai kula da thermostat na uku ta amfani da umarnin Binary Switch CC.
SSR 303 zai yi aiki azaman mai maimaitawa da zarar an saka shi cikin hanyar sadarwar Z-Wave, yana samar da madadin hanyar sadarwa don raka'a wanda in ba haka ba ba zai kasance tsakanin nisan sadarwa da juna ba.
SSR 303 yana da yanayin rashin aminci inda ta hanyar relay ke kashe idan ba a sami wani umarni na ‘Thermostat Mode SET‘ a cikin mintuna 60 ba.

Shirya don Shigarwa / Sake saiti

Da fatan za a karanta littafin mai amfani kafin shigar da samfurin.

Domin haɗa (ƙara) na'urar Z-Wave zuwa hanyar sadarwa da ita dole ne ya kasance cikin tsohowar masana'anta
jihar
Da fatan za a tabbatar da sake saita na'urar zuwa tsohuwar masana'anta. Kuna iya yin hakan ta hanyar
yin aikin keɓancewa kamar yadda aka bayyana a ƙasa a cikin jagorar. Kowane Z-Wave
mai sarrafawa zai iya yin wannan aikin duk da haka ana ba da shawarar yin amfani da na farko
mai sarrafa hanyar sadarwar da ta gabata don tabbatar da cewa an cire na'urar sosai
daga wannan hanyar sadarwa.

Gargaɗi na Tsaro don Na'urori masu ƙarfi

HANKALI: ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ma'aikata ne kawai ƙarƙashin la'akari da takamaiman ƙasar
jagororin shigarwa/ka'idoji na iya yin aiki tare da wutar lantarki. Kafin majalissar
samfurin, voltage hanyar sadarwa dole ne a kashe kuma a tabbatar da kar a sake kunnawa.

Shigarwa

Ya kamata mai karɓar SSR303 ya kasance kusa da na'urar da za a sarrafa, da kuma samar da wutar lantarki mai dacewa. Don cire farantin bango daga SSR303, warware sukurori biyu masu riƙewa da ke gefen ƙasa, farantin bango ya kamata a cire yanzu cikin sauƙi. Da zarar an cire farantin bango daga marufi don Allah a tabbatar an sake rufe SSR303 don hana lalacewa daga ƙura, tarkace da sauransu.

Ya kamata a sanya farantin bangon tare da ɗigon ɗigon da ke ƙasa kuma a cikin wani wuri wanda ke ba da izinin izinin duka aƙalla 50mm a kusa da mai karɓar SSR303.

Hawan bango kai tsaye

Bayar da farantin zuwa bango a cikin wurin da za a saka SSR303 kuma yi alama wuraren gyarawa ta ramukan da ke cikin farantin bango. Hana ka toshe bangon, sannan ka tsare farantin a wuri. Wuraren da ke cikin farantin bango za su rama kowane rashin daidaituwa na gyare-gyare.

Hawan Akwatin bango

Za a iya sanya farantin bango kai tsaye zuwa akwatin wayoyi guda ɗaya wanda ya dace da BS4662, ta amfani da sukurori biyu na M3.5. Mai karɓa ya dace don hawa a kan shimfidar wuri kawai; bai dace da hawa a saman wani ƙarfe da aka tone ba.

Haɗin Wutar Lantarki

Ya kamata a yi duk haɗin wutar lantarki da ake buƙata yanzu. Waya mai ɗorewa na iya shiga daga baya ta wurin buɗewar cikin farantin baya. Ana nufin haɗa manyan tashoshin samar da wutar lantarki ta hanyar kafaffen wayoyi. Mai karɓa yana da ƙarfin lantarki kuma yana buƙatar 3 Amp fussud. Girman kebul ɗin da aka ba da shawarar shine 1.Omm2. Mai karɓa yana da keɓaɓɓe biyu kuma baya buƙatar haɗin ƙasa, ana samar da toshe haɗin ƙasa akan farantin baya don ƙare duk wani masu gudanar da kebul na duniya. Dole ne a kiyaye ci gaban duniya kuma dole ne a riƙa hannun riga da duk masu gudanar da ƙasa. Tabbatar cewa babu madugu da aka bari suna fitowa waje da tsakiyar sararin samaniya da ke kewaye da farantin baya.

Hadawa/keɓancewa

A kan tsohuwar masana'anta na'urar ba ta cikin kowace hanyar sadarwa ta Z-Wave. Na'urar tana buƙata
zama ƙara zuwa cibiyar sadarwa mara waya ta data kasance don sadarwa tare da na'urorin wannan cibiyar sadarwa.
Ana kiran wannan tsari Hada.

Hakanan za'a iya cire na'urori daga hanyar sadarwa. Ana kiran wannan tsari Warewa.
Dukkan hanyoyin biyu suna farawa ta hanyar babban mai kula da hanyar sadarwar Z-Wave. Wannan
an juya mai sarrafawa zuwa yanayin haɗawa daban-daban. Hadawa da Warewa shine
sannan ayi aikin hannu na musamman akan na'urar.

Hada

Latsa ka riƙe maɓallin hanyar sadarwa akan SSR 303 har sai ON LEDs sun fara walƙiya.

Warewa

Latsa ka riƙe maɓallin hanyar sadarwa akan SSR 303.

Amfanin Samfur

Ƙungiyar mai karɓar SSR303 tana karɓar siginar rediyo na Z-Wave daga masu kula da igiyoyin Z-wave na ɓangare na uku. A cikin abin da ba zai yuwu ba na gazawar sadarwa yana yiwuwa a soke tsarin kuma kunna Kunnawa da Kashe ta amfani da maɓallan Kunnawa/kashe akan mai karɓar SSR3 azaman abin da ya faru na gida.

Idan an yi amfani da override don soke tsarin lokacin da yake aiki daidai to za a soke override ta aikin sauyawa na gaba kuma za a ci gaba da aiki na yau da kullun. A kowane hali, ba tare da ƙarin shiga tsakani ba, za a dawo da aiki na yau da kullun a cikin sa'a ɗaya bayan da aka sarrafa.

Matsayin mai karɓa LED

Wannan rukunin yana da maɓalli uku da LEDs guda uku - ON, KASHE da Network (daga sama zuwa ƙasa) waɗanda ake amfani da su kamar haka:

M KASHE LED Flashing Network LED -” A halin yanzu an cire sashin daga hanyar sadarwar
walƙiya ON LED (Green) 3s kawai Kashe LED mai ƙarfi -”An yi nasarar ƙara naúrar akan hanyar sadarwa
M KASHE LED - Naúrar tana nuna matsayin KASHE rukunin relay. An KASHE abin da ake fitarwa.
” ” ” ” ” ” ” ” ” Ko kuma, naúrar ta gama aikin kari.
” ” ” ” ” ” ” ” ” - Ko kuma, an kara naúrar kuma yanzu an kunna wutar lantarki a kan mains
M ON LED -” Sashin yana nuna matsayin fitarwar relay. Fitowar ta ON.
M KASHE LED Solid Network LED -” Naúrar tana cikin yanayin rashin tsaro kuma abin da aka fitar ya kashe.
M ON LED Solid Network LED - Naúrar tana cikin yanayin Failsafe kuma an kunna fitarwar relay ta maɓallin ON
"" "" "" "" "" "" "" "" "" "" "" Ko kuma, a halin yanzu an cire Unit daga hanyar sadarwa kuma ON ta hanyar maɓallin aiki.

Tsarin Bayanan Node

Tsarin Bayanan Node (NIF) shine katin kasuwanci na na'urar Z-Wave. Ya ƙunshi
bayanai game da nau'in na'urar da damar fasaha. A hada da
Ana tabbatar da keɓance na'urar ta hanyar aika Firam ɗin Bayanin Node.
Bayan wannan ana iya buƙatar wasu ayyukan cibiyar sadarwa don aika Node
Tsarin Bayani. Don fitar da NIF aiwatar da ayyuka masu zuwa:

Danna maɓallin cibiyar sadarwa ka riƙe na tsawon daƙiƙa 1

Saurin matsala harbi

Anan akwai ƴan alamu don shigarwar hanyar sadarwa idan abubuwa ba su yi aiki kamar yadda aka zata ba.

  1. Tabbatar cewa na'urar tana cikin yanayin sake saitin masana'anta kafin haɗawa. A cikin shakka cire kafin hada.
  2. Idan har yanzu haɗawa ta gaza, duba idan duka na'urorin suna amfani da mitar iri ɗaya.
  3. Cire duk matattun na'urori daga ƙungiyoyi. In ba haka ba za ku ga jinkiri mai tsanani.
  4. Kada a taɓa amfani da na'urorin baturi mai barci ba tare da mai kula da tsakiya ba.
  5. Kar a yi zaben na'urorin FLIRS.
  6. Tabbatar cewa kuna da isassun na'urar da ke da wutar lantarki don cin gajiyar saƙar

Ƙungiya – na'ura ɗaya tana sarrafa wata na'ura

Na'urorin Z-Wave suna sarrafa sauran na'urorin Z-Wave. Alakar dake tsakanin na'ura daya
sarrafa wata na'ura ana kiransa ƙungiya. Domin sarrafa wani daban
na'urar, na'urar sarrafawa tana buƙatar kula da jerin na'urorin da za su karɓa
sarrafa umarni. Waɗannan jerin sunayen ana kiran su ƙungiyoyin ƙungiyoyi kuma koyaushe
masu alaƙa da wasu abubuwan da suka faru (misali maɓalli da aka danna, firikwensin firikwensin,…). Idan akwai
taron ya faru duk na'urorin da aka adana a cikin ƙungiyoyin ƙungiyoyi zasu
karbi umarnin mara waya mara waya iri ɗaya, yawanci umurnin 'Basic Set'.

Ƙungiyoyin Ƙungiya:

Lambar Rukuni Matsakaicin NodesDescription

1 4 Ƙungiyar Z-Wave Plus Lifeline, SSR 303 za ta aika da SWITCH BINARY REPORT ba tare da neman izini ba zuwa rukunin layi.

Bayanan Fasaha

Girma 85 x 32 x85 mm
Nauyi 138 gr
Platform Hardware ZM5202
EAN 5015914250095
IP Class IP30
Voltage 230 V
Loda 3 A
Nau'in Na'ura Kunnawa/Kashe Wuta
Hanyar hanyar sadarwa Koyaushe Akan Bawa
Z-Wave Shafin 6.51.06
Takaddun shaida ID Saukewa: ZC10-16075134
Z-Wave Samfurin Id 0x0059.0x0003.0x0005
Ana Bukatar Waya Ta Tsakiya ok
Launi Fari
IP (Kariyar Ingress) An ƙididdige shi ok
Nau'in lodin Lantarki Cikin dabara
Yawanci Turai - 868,4 Mhz
Matsakaicin ikon watsawa 5mW ku

Darussan Umurni masu goyan baya

  • Bayanin Rukunin Ƙungiya
  • Ƙungiyar V2
  • Na asali
  • Specific Mai ƙira V2
  • Gidan wuta
  • Canja Binary
  • Yanayin yanayin zafi
  • Shafin V2
  • Bayanin Zwaveplus V2

Bayanin takamaiman sharuddan Z-Wave

  • Mai sarrafawa - na'urar Z-Wave ce mai iya sarrafa hanyar sadarwa.
    Masu sarrafawa galibi ƙofofin ƙofofi ne, Ikon nesa ko masu kula da bangon baturi.
  • Bawa - na'urar Z-Wave ce ba tare da ikon sarrafa hanyar sadarwa ba.
    Bayi na iya zama na'urori masu auna firikwensin, masu kunnawa har ma da masu sarrafa nesa.
  • Mai Kula da Farko - shine babban mai tsara hanyar sadarwa. Dole ne ya kasance
    mai sarrafawa. Za a iya samun mai sarrafawa na farko ɗaya kawai a cikin hanyar sadarwar Z-Wave.
  • Hada - shine tsarin ƙara sabbin na'urorin Z-Wave cikin hanyar sadarwa.
  • Warewa - shine tsarin cire na'urorin Z-Wave daga hanyar sadarwa.
  • Ƙungiya - dangantaka ce mai sarrafawa tsakanin na'ura mai sarrafawa da
    na'urar sarrafawa.
  • Sanarwar Wakeup - saƙo ne na musamman mara waya ta Z-Wave
    na'urar don sanar da wanda ke iya sadarwa.
  • Tsarin Bayanan Node - saƙon mara waya ne na musamman wanda a
    Na'urar Z-Wave don sanar da iyawa da ayyukanta.

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *