QUARK-ELEC QK-A016- Baturi- Saka idanu- tare da- NMEA- 0183- Saƙo- Fitarwa -LOGO

QUARK-ELEC QK-A016 Mai Kula da Baturi tare da Fitar da Saƙon NMEA 0183QUARK-ELEC QK-A016- Baturi- Saka idanu- tare da- NMEA- 0183- Saƙo- Fitarwa - PRODUCT

Gabatarwa

QK-A016 babban madaidaicin baturi ne mai saka idanu kuma ana iya amfani dashi don jiragen ruwa, campers, ayari da sauran na'urori ta amfani da baturi. A016 yana auna juzu'itage, halin yanzu, ampana cinye sa'o'i da yawa da kuma sauran lokacin a adadin fitarwa na yanzu. Yana ba da kewayon bayanan baturi. Ƙararrawar mai shirye-shirye tana ba mai amfani damar saita iya aiki/voltage gargadi buzzer. A016 ya dace da yawancin nau'ikan batura a kasuwa ciki har da: baturan lithium, batir phosphate na lithium, baturan gubar-acid da baturan hydride na nickel-metal. A016 yana fitar da daidaitattun saƙonnin tsarin NMEA 0183 don haka na yanzu, voltage da kuma bayanin iya aiki za a iya haɗa shi tare da tsarin NMEA 0183 akan jirgin ruwa kuma an nuna su akan aikace-aikacen tallafi.

Me yasa ya kamata a kula da baturi?

Ana iya lalata batura ta hanyar wuce gona da iri. Hakanan ana iya lalacewa ta hanyar cajin ƙasa. Wannan na iya haifar da aikin baturin zama ƙasa da abin da ake tsammani. Yin aiki da baturi ba tare da ƙididdiga masu kyau ba kamar gudu da mota ba tare da wani ma'auni ba. Baya ga bayar da ingantacciyar alamar caji, mai lura da baturi zai iya taimaka wa masu amfani yadda za su sami mafi kyawun rayuwar sabis daga baturin. Rayuwar sabis na baturi na iya yin mummunar tasiri ta hanyar zurfafa zurfafawa, ƙasa- ko fiye da kima, cajin da ya wuce kima- ko igiyoyin fitarwa da/ko matsanancin zafi. Masu amfani za su iya gano irin wannan cin zarafi cikin sauƙi ta hanyar duban nuni na A016. A ƙarshe za a iya tsawaita tsawon rayuwar baturi wanda zai haifar da adana dogon lokaci.

Haɗi da Shigarwa

Kafin fara shigarwa, tabbatar da cewa babu wani kayan aiki na ƙarfe da zai iya haifar da gajeren kewayawa. Cire duk kayan ado kamar zobba ko abin wuya kafin kowane aikin lantarki ana ɗaukar mafi kyawun aiki. Idan kun yi imanin ƙila ba ku da ƙwararrun ƙwararrun aiwatar da wannan shigarwa cikin aminci, da fatan za a nemi taimakon masu sakawa/masu wutar lantarki waɗanda ke sane da ƙa'idodin aiki da batura.

  • Da fatan za a bi bin umarnin haɗin kai da aka bayar a ƙasa. Yi amfani da fis na madaidaicin ƙimar kamar yadda aka nuna a zane mai zuwa.QUARK-ELEC QK-A016- Baturi- Saka idanu- tare da- NMEA- 0183- Saƙo- Fitowa -1
  1. Ƙayyade wuri mai hawa kuma sanya shunt. Ya kamata a shigar da shunt a wuri mai bushe da tsabta.
  2. Cire duk lodi da hanyoyin caji daga baturin kafin a ɗauki wasu matakai. Ana cim ma wannan sau da yawa ta hanyar kashe maɓallin baturi. Idan akwai lodi ko caja kai tsaye haɗe da baturin, yakamata a cire haɗin su kuma.
  3. Serial haša shunt da mummunan tasha na baturi (wayoyin shuɗi da aka nuna akan zanen wayoyi).
  4. Haɗa B+ na shunt zuwa ingantacciyar tashar baturin tare da waya AGW22/18 (0.3 zuwa 0.8mm²).
  5.  Haɗa madaidaicin kaya zuwa madaidaicin tasha na baturi (amfani da fiusi ana bada shawarar sosai).
  6. Haɗa ingantaccen tashar caja zuwa ingantaccen tasha na baturin.
  7. Haɗa nuni zuwa shunt tare da waya mai kariya.
  8. Bincika sau biyu duk haɗin gwiwa tare da zane na sama kafin kunna maɓallin baturi.

A wannan lokacin nunin zai yi ƙarfi, kuma zai fara aiki cikin yan daƙiƙa kaɗan. Nunin A016 ya zo tare da shingen shinge. Ramin rectangular 57*94mm yana buƙatar yanke don dacewaQUARK-ELEC QK-A016- Baturi- Saka idanu- tare da- NMEA- 0183- Saƙo- Fitowa -2

Nuni da Control panel

Nunin yana nuna halin caji akan allon. Hoton da ke gaba yana ba da abin da ƙimar da aka nuna ke nunawa:QUARK-ELEC QK-A016- Baturi- Saka idanu- tare da- NMEA- 0183- Saƙo- Fitowa -3

Kashi na ragowar ƙarfin aikitage: Wannan yana nuna kashi ɗayatage na ainihin ƙarfin cajin baturin. 0% yana nuna fanko yayin da 100% ke nufin cikakke.

Ragowar iya aiki a ciki Amp- hours: Ana nuna ragowar ƙarfin baturin a ciki Amp-awowi.

Real voltage: Nuni na ainihin voltage matakin baturi. Voltage yana taimakawa wajen tantance kimanin halin caji da kuma duba cajin da ya dace.

Ainihin halin yanzu: Nuni na yanzu yana sanar da kaya na yanzu ko cajin baturin. Nuni yana nuna ƙimar aunawa nan take da ke fita daga baturin. Idan halin yanzu yana gudana cikin baturin, nunin zai nuna ingantaccen ƙimar halin yanzu. Idan halin yanzu yana gudana daga baturin, ba shi da kyau, kuma za a nuna ƙimar da wata alama mara kyau da ta gabata (watau -4.0).

Ƙarfin gaske: Adadin wutar da aka cinye yayin fitarwa ko aka kawowa yayin caji.

Lokacin tafiya: Yana nuna kiyasin tsawon lokacin da baturin zai ɗauki nauyi. Yana nuna sauran lokacin har sai baturin ya ƙare gaba ɗaya lokacin da baturin ke ci gaba. Za a ƙididdige sauran lokacin daga ƙarfin saura da ainihin halin yanzu.

Alamar baturi: Lokacin da ake cajin baturin zai zagaya don nuna ya cika. Lokacin da baturi ya cika alamar za ta kasance inuwa.

Saita

Saita sigogi na duba baturi

A karon farko da kuka yi amfani da A016 ɗinku, kuna buƙatar saita baturin zuwa wurin farawa a ko dai fanko ko cikakken ƙarfi don fara aikin sa ido. Quark-elec yana ba da shawarar farawa gaba ɗaya (bayan an cika baturi) sai dai idan ba ku da tabbacin ƙarfin baturin. A wannan yanayin ƙarfin (CAP) da High voltage (HIGH V) yana buƙatar saiti. Za'a iya samun ƙarfin akan ƙayyadaddun baturin, wannan yawanci yakamata a jera shi akan baturin. Babban voltage za a iya karanta daga allon bayan da cikakken caja. Idan baku da tabbacin ƙarfin baturin, to zaku iya farawa da cikakken baturin ya ƙare (ba komai). Duba voltage nuna akan allon kuma saita wannan azaman ƙaramin voltage (LOW V). Sannan saita duban zuwa mafi girman ƙarfinsa (misali 999Ah). Bayan haka da fatan za a yi cajin baturin gaba ɗaya kuma yi rikodin ƙarfin lokacin da caji ya cika. Shigar da karatun Ah don iya aiki (CAP). Hakanan zaka iya saita matakin ƙararrawa don karɓar faɗakarwa mai ji. Lokacin da ƙarfin halin caji ya faɗi ƙasa da ƙimar da aka saita, kashitage da alamar baturi za su yi walƙiya, kuma mai buzzer zai fara ƙara kowane daƙiƙa 10.

Tsarin saitiQUARK-ELEC QK-A016- Baturi- Saka idanu- tare da- NMEA- 0183- Saƙo- Fitowa -4

  • Latsa ka riƙe maɓallin Ok akan farantin fuska har sai allon saitin ya bayyana. Wannan zai nuna sigogi huɗu da ake buƙatar shigar da su.
  • Danna sama(▲) ko kasa(▼) makullin don matsar da siginan kwamfuta zuwa saitin da kake son canzawa.
  • Danna maɓallin Ok don zaɓar sigogi don saiti.
  • Latsa maɓallin kibiya sama ko ƙasa kuma don zaɓar ƙimar da ta dace da aka yi amfani da ita.
  • Danna maɓallin OK don adana saitunan ku sannan danna maɓallin hagu (◄) don fita saitunan yanzu.
  • Danna maɓallin hagu (◄) kuma, nunin zai fita daga allon saiti ya koma allon aiki na yau da kullun.
    • Saita HIGH V ko LOW V kawai, kar a saita ƙimar duka biyun sai dai a fili kun san voltage

Hasken baya
Ana iya kashe hasken baya ko KUNNA don adana kuzari. Lokacin da nuni yayi aiki a yanayin allo na yau da kullun (ba saitin saiti), danna ka riƙe hagu (◄) maɓallin zai canza hasken baya tsakanin ON da KASHE.
Hasken baya zai yi haske yayin yanayin caji da haske mai ƙarfi yayin yanayin fitarwa.

Yanayin barci a cikin ƙaramin ƙarfi
Lokacin da halin yanzu baturi ya kasa da kunnawar kunna baya (50mA), A016 zai shiga yanayin barci. Danna kowane maɓalli na iya tashi A016 kuma kunna nunin da ke nunawa na daƙiƙa 10. A016 zai koma yanayin aiki na yau da kullun da zarar baturin yanzu ya fi ƙarfin kunna wutar baya.

Saukewa: NMEA0183
A016 yana fitar da ainihin lokacin voltage, halin yanzu, da iya aiki (a cikin kashi) ta hanyar NMEA 0183 fitarwa. Ana iya lura da wannan ɗanyen bayanan ta amfani da kowace software na saka idanu na tashar jiragen ruwa ko ƙa'idodi akan na'urorin hannu. A madadin, ana iya amfani da apps kamar OceanCross don view bayanan mai amfani na ƙarshe. Ana nuna sigar jimlar fitarwa a ƙasa:QUARK-ELEC QK-A016- Baturi- Saka idanu- tare da- NMEA- 0183- Saƙo- Fitowa -5

Voltage, ana iya nuna bayanan halin yanzu da iya aiki ta Apps akan wayar hannu (Android), misali, OceanCrossQUARK-ELEC QK-A016- Baturi- Saka idanu- tare da- NMEA- 0183- Saƙo- Fitowa -6

Ƙayyadaddun bayanai

Abu Ƙayyadaddun bayanai
Tushen wuta voltage kewayon 10.5 zuwa 100v
A halin yanzu 0.1 zuwa 100A
Yin amfani da wutar lantarki (hasken baya yana kunne/kashe) 12-22mA / 42-52mA
Amfanin wutar lantarki na jiran aiki 6-10mA
Voltagkuma Sampling Daidaita ± 1%
Yanzu Sampling Daidaita ± 1%
Nuna hasken baya ON zane na yanzu <50mA
Yanayin Aiki -10 ° C zuwa 50 ° C
Ƙimar Saitin Ƙarfin Baturi 0.1-999 da
Yanayin aiki -10°C zuwa +55°C
Yanayin ajiya -25°C zuwa +85°C
Girma (a mm) 100×61×17

Iyakantaccen Garanti da Bayani

Quark-elec yana ba da garantin wannan samfur don zama mai 'yanci daga lahani a cikin kayan da kerawa na shekaru biyu daga ranar siyan. Quark-elec za ta, a tafin hankalinsa, gyara ko maye gurbin duk wani abu da ya kasa amfani da shi. Irin wannan gyare-gyare ko sauyawa za a yi ba tare da caji ba ga abokin ciniki don sassa da aiki. Abokin ciniki shine, duk da haka, yana da alhakin duk wani kuɗin sufuri da aka yi don mayar da sashin zuwa Quark-Elec. Wannan garantin baya ɗaukar lalacewa saboda zagi, rashin amfani, haɗari ko canji mara izini ko gyare-gyare. Dole ne a bayar da lambar dawowa kafin a mayar da kowace naúrar don gyarawa. Abin da ke sama baya shafar haƙƙin doka na mabukaci. An ƙera wannan samfurin don taimakawa kewayawa kuma yakamata a yi amfani dashi don haɓaka hanyoyin kewayawa da ayyuka na yau da kullun. Alhakin mai amfani ne don amfani da wannan samfurin cikin hankali. Ba Quark-, ko masu rarraba su ko dillalan su da ke karɓar alhakin ko alhaki ko dai ga mai amfani da samfuran ko kadarorinsu don kowane haɗari, asara, rauni ko lalacewa duk abin da ya taso na amfani ko na alhaki na amfani da wannan samfur. Ana iya haɓaka samfuran Quark daga lokaci zuwa lokaci kuma nau'ikan na gaba bazai dace daidai da wannan littafin ba. Mai ƙirƙira wannan samfurin ya ƙi duk wani abin alhaki na sakamakon da ya taso daga ragi ko kuskure a cikin wannan jagorar da duk wasu takaddun da aka bayar tare da wannan samfur.
Tarihin daftarin aiki

Batu Kwanan wata Canje-canje / Sharhi
1.0 22-04-2021 Sakin farko
12-05-2021

Wasu bayanai masu taimako

Ƙididdiga na Kayan aikin 12V DC da aka fi amfani da su

(mai ikon batir kai tsaye, ƙima na yau da kullun)

Kayan aiki A halin yanzu
matukin jirgi 2.0 A
Bilge Pump 4.0-5.0 A.
Blender 7-9 A.
Tsarin Tsarin Mulki 1.0-3.0 A.
'Yan wasan CD/DVD 3-4 A.
Mai yin kofi 10-12 A.
Hasken LED 0.1-0.2 A.
Daidaitaccen Haske 0.5-1.8 A.
Na'urar busar da gashi 12-14 A.
Zafafan Blanket 4.2-6.7 A.
Kwamfutar Laptop 3.0-4.0 A.
Microwave - 450W 40 A
Radar Antenna 3.0 A
Rediyo 3.0-5.0 A.
Wanka Fan 1.0-5.5 A.
TV 3.0-6.0 A.
TV Antenna Booster 0.8-1.2 A.
Toaster Tanda 7-10 A.
LP Furnace Blower 10-12 A.
LP firiji 1.0-2.0 A.
Ruwan Ruwa 2 gal/m 5-6 A.
Rediyon VHF (mai watsawa/ jiran aiki) 5.5/0.1 A
Vacuum 9-13 A.
Matsakaicin ƙimar Ambaliyar ruwa, AGM, SLA da GEL Baturi SOC tebur
Voltage Yanayin Cajin Baturi (SoC)
12.80V - 13.00V 100%
12.70V - 12.80V 90%
12.40V - 12.50V 80%
12.20V - 12.30V 70%
12.10V - 12.15V 60%
12.00V - 12.05V 50%
11.90V - 11.95V 40%
11.80V - 11.85V 30%
11.65V - 11.70V 20%
11.50V - 11.55V 10%
10.50V - 11.00V 0%

Lokacin da SOC ya faɗi ƙasa da 30% haɗarin lalata baturin yana ƙaruwa. Don haka, muna ba da shawara koyaushe a kiyaye SOC sama da 50% don inganta yanayin rayuwar baturi.

Takardu / Albarkatu

QUARK-ELEC QK-A016 Mai Kula da Baturi tare da Fitar da Saƙon NMEA 0183 [pdf] Jagoran Jagora
QK-A016 Mai Kula da Batir tare da Fitar da Saƙon NMEA 0183, QK-A016, Kula da Baturi tare da Fitar da Saƙon NMEA 0183

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *