phocos-AB-PLC-Monitoring-da-Control-Gateway-logo-1

phocos AB-PLC Kulawa da Ƙofar Sarrafa

phocos-AB-PLC-Sabbin-da-Control-Ofar-samfurin

Gabatarwa

Ya kai abokin ciniki, na gode da zabar wannan samfurin Phocos mai inganci. Any-Bridge™ AB-PLC Monitoring & Control Gateway (wanda ake nufi da “ƙofa” a cikin wannan jagorar) yana ba ku damar haɗa Phocos AnyGrid™ PSW-H Series inverter/caja tare da mai sarrafa cajin hasken rana na MPPT (ana nufin “na'urar wuta) ” a cikin wannan jagorar) zuwa intanit don samun damar zuwa tashar PhocosLink Cloud portal (ana nufin “portal” a cikin wannan jagorar). Wannan portal yana kunna viewing da sarrafawa (ayyukan da aka kunna ta sabuntawa ta atomatik na gaba sama-da-iska, babu saƙon mai amfani da ake buƙata) na na'urar wutar lantarki ta kowace na'ura mai haɗin Intanet tare da burauzar intanit kamar kwamfuta na sirri, kwamfutar hannu ko wayoyi. Siyan wannan na'urar yana ba da damar gabatarwa kyauta zuwa PhocosLink Cloud tare da na'urorin PSW-H har zuwa kowane-Grid guda uku na ɗan lokaci kaɗan, duba. www.phocos.com don cikakkun bayanai game da tsare-tsaren shiga. Wannan jagorar tana bayyana shigarwa da aiki da wannan rukunin. Karanta wannan duka takaddun kafin a ci gaba da shigarwa.

Muhimman Bayanan Tsaro

Ajiye waɗannan umarni: Wannan littafin ya ƙunshi mahimman umarni don samfurin AB-PLC a cikin Duk-Bridge Series. Karanta kuma ajiye wannan littafin don tunani na gaba. Ana amfani da kalmomi masu zuwa don yiwa mahimman sassa don amincin ku:
GARGADI Rashin bin umarnin zai iya haifar da lahani na jiki. Ba lallai ba ne a buɗe kowane murfin ko samun damar kowane babban voltage abubuwan da ke cikin na'urar wutar lantarki don shigarwa.
ƙwararrun masu lantarki ne kaɗai za a iya buɗe na'urar wutar lantarki.

Abubuwan da aka bayar na Any-Bridge AB-PLC

Ana buƙatar haɗin intanet mai aiki don ƙofar don samun damar sadarwa tare da tashar PhocosLink Cloud da loda bayanai akai-akai. Duk da haka, idan aka katse hanyar intanet, ana adana bayanai a cikin ƙofar har sai an sake dawo da haɗin Intanet, sannan a aika da wannan bayanan ba tare da matsala ba zuwa portal don cike duk wani gibin da Intanet ya haifar (ayyukan da ke aiki ta hanyar gaba ta gaba). -the-air sabuntawa ta atomatik, babu buƙatar shigar da mai amfani).phocos-AB-PLC-Monitoring-da-Control-Gateway-fig-1

  1. MXI dubawa (wanda ba a amfani dashi a wannan lokacin)
  2. RS-485 dubawa (wanda ba a amfani dashi a wannan lokacin)
  3. RS-232 dubawa don kowane-Grid PSW-H
  4. Alamar wuta
  5. Alamar haɗin yanar gizo
  6. Sake saitin maɓallin don sake saitin masana'anta
  7. Ethernet LAN dubawa
  8. Wi-Fi / BLE eriya

GARGADI: An ƙera ƙofar don yin amfani da na'urar wutar lantarki da aka haɗa. Ba a buƙatar samar da wutar lantarki na waje. Ƙoƙarin kunna kofa tare da samar da wutar lantarki na waje na iya haifar da lahani na jiki ko lalata/lalata ƙofar.

Shigarwa

  1. Abubuwan bukatu
    • Phocos Any-Bridge AB-PLC saka idanu & ƙofa mai sarrafawa
    • Ɗaya zuwa uku masu ƙarfi Duk-Grid PSW-H na'urorin wuta tare da U2 firmware version ≥ 06.16
    • Kayan aikin intanet na aiki (modem/ na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa tare da DHCP mai aiki don bayar da adireshin IP ta atomatik) tare da Ethernet da/ko 2.4 GHz 802.11b/g/n Wi-Fi damar
    • Na'urar Android™ ko iOS mai BLE V4.2 ko sama

Abubuwan Kunshin
Kafin shigarwa, da fatan za a duba sashin. Idan wani abu a cikin kunshin ya ɓace ko ya lalace, tuntuɓi dilan ku. Kunshin abun ciki:

  • Any-Bridge AB-PLC monitoring & ƙofa mai sarrafawa
  • Eriya ta waje
  • Kebul mai haɗin haɗin 8P8C na zamani a kowane ƙarshen
  • Mai amfani da jagorar shigarwa

Shigarwa na Jiki
Sauƙaƙa murƙushe eriyar da aka haɗa a cikin mai haɗa eriya a matsayi ⑧, tabbatar da cewa bai kai daurewa hannu ba don guje wa lalacewa. Ko dai sanya ƙofa a kan shimfidar wuri kamar yadda aka kwatanta a hoton take na wannan jagorar. A madadin, hau ƙofar kan bangon tsaye ta amfani da kwamfutoci 4. M3 mai girman (3.5 mm / 0.14 in) an ba da ramukan dunƙulewa. Da zarar an shigar da shi, nuna eriya ta yadda za ta yi daidai da eriyar na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko, idan akwai shakka, nuna shi tsaye a tsaye.

Saita
Don bidiyo don taimakawa tare da ziyarar shigarwa www.phocos.com/phocoslink-cloud. Zaɓi kowane ɗayan na'urorin wuta kuma haɗa kebul ɗin da aka haɗa tare da masu haɗin 8P8C (kowace hanya) tsakanin tashar RS-232 na na'urar wutar lantarki da tashar ③ RS-232 na ƙofar. Tabbatar cewa na'urar wutar lantarki ba ta cikin jiran aiki kuma nuninta yana kunne. Alamun ikon ④ da haɗin hanyar sadarwa ⑤ za su yi kiftawa sau da yawa yayin da ƙofar ke farawa (duba babi na 5 don cikakkun bayanai). Idan kuna amfani da Ethernet mai waya, haɗa kebul na Ethernet daga na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zuwa tashar jiragen ruwa ⑦ na ƙofa. Zazzage sabuwar “PhocosLink Mobile” App daga shagon Google Play™ ko Apple's App Store® tare da na'urar Android™ ko iOS, bi da bi. Buɗe app ɗin kuma ba da izinin BLE da izinin wuri ( wurin da app ɗin bai yi rikodin ko amfani da shi ba, amma dole ne a ba da izinin shiga don BLE yayi aiki). Lambobin QR na hagu da dama suna haɗi zuwa app kai tsaye.phocos-AB-PLC-Monitoring-da-Control-Gateway-fig-2

A cikin app, bincika na'urori tare da maɓalli a ƙasan dama sannan ka matsa ƙofar Any-Bridge™:phocos-AB-PLC-Monitoring-da-Control-Gateway-fig-3

Tabbatar cewa haɗin da ke tsakanin na'urar wutar lantarki da ƙofa ba ta yi launin toka ba (an nuna na'urar wutar lantarki kamar yadda aka haɗa) kuma ana nuna ƙaƙƙarfan gudun hijirar a matsayin "rufe" (kore). Idan ba haka ba, koma kan allon da ya gabata (kibiya a saman hagu) kuma sake gwadawa ta danna Duk-Bridge.phocos-AB-PLC-Monitoring-da-Control-Gateway-fig-5

Sannan danna "SETUP". Shigar da takardun shaidarka:

  • Wi-Fi Access Point (SSID) da kalmar sirri ta W-Fi (kawai ana nunawa idan babu kebul na Ethernet da aka toshe a ciki)
  • Sunan tsarin PV kamar yadda za'a nuna shi akan portal

Da zarar an ƙaddamar da shi, jira kowane matakan don kammala ta atomatik tare da (sai dai matakan "Wi-Fi" idan kuna amfani da Ethernet mai waya), wannan na iya ɗaukar 'yan mintoci kaɗan, sa'an nan kuma danna "Anyi" lokacin da aka gama kuma imel ɗin kunnawa shine. aiko cikin nasara. Yanzu za ku karɓi gayyata zuwa adireshin imel ɗin da kuka bayar tare da hanyar shiga ku zuwa PhocosLink Cloud, zaɓi “Karɓi Gayyata”. Wannan zai kai ku zuwa ga PhocosLink Cloud webrukunin yanar gizon don kammala saitin ku na farko. Idan baku karɓi imel ɗin a cikin mintuna 5 ba, duba babban fayil ɗin spam ɗin imel ɗinku. Idan har yanzu baku sami imel ɗin ba, je zuwa Cloud.phocos.com kuma zaɓi "Manta da kalmar shigar ka?".
Sannan shigar da adireshin imel ɗin da kuka yi amfani da shi a baya kuma zaɓi "Aika imel ɗin sake saitin".
Saitin farko ya cika yanzu, kuma ƙofa tana aika bayanai ta atomatik zuwa PhocosLink Cloud a ci gaba da haɗin Intanet kamar yadda aka nuna ta mai nuna alama ⑤. Yayin da aka haɗa shi da ƙofa tare da aikace-aikacen "PhocosLink Mobile", gumakan 4 kore (haɗe-haɗe) ko launin toka (wanda aka cire) suna ba ku gumaka. view na yanayin aiki na ƙofa a kowane lokaci yayin da take gudana (misaliampAn nuna shi tare da Wi-Fi):phocos-AB-PLC-Monitoring-da-Control-Gateway-fig-6

LED Manuniya

Ƙofar tana sanye take da alamomin LED guda biyu, ikon ④ da haɗin haɗin tashar ⑤. Yayin aiki, waɗannan alamomin suna da ma'anoni masu zuwa:

Ƙarfi

Portal con.

 

Ma'ana

KASHE n/a Ba a kunna ƙofa ba. Wannan al'ada ce idan

na'urar wuta tana cikin jiran aiki (ashe a kashe)

ON n/a Ƙofar tana aiki da na'urar wuta

sadarwa ta yi nasara

Sannu a hankali

kiftawa*

n/a Ƙofar yana aiki da na'urar BLE

hade

n/a ON An haɗa zuwa portal
n/a KASHE An cire haɗin daga portal
ON Sannu a hankali

kiftawa*

An haɗa zuwa Wi-Fi ko Ethernet, amma portal

haɗin kai bai yi nasara ba

Sannu a hankali

kiftawa*

Sannu a hankali

kiftawa*

Ƙofar farawa ko na'urar wuta

firmware mara jituwa idan kiftawa don> 10s

 

       Shirya matsala

Matsala Menene ku do
Alamar wuta ④ KASHE Ba a kunna ƙofa ba. Yi amfani da kebul ɗin da aka haɗa kawai don haɗi tsakanin na'urar wuta da ƙofa. Bincika kebul don madaidaicin wurin zama a ƙarshen duka. Tabbatar da na'urar wuta

yana gudana (nuna na'urar wutar lantarki a kunne).

Power ④ da

Portal con. ⑤

Firmware akan na'urar wutar lantarki ba

mai jituwa tare da ƙofa. Tuntuɓar ku

nuna alama dila ko Phocos don sabunta firmware. A
kiftawa misali USB zuwa RS-232 Converter da
sannu a hankali > 10s Ana buƙatar Windows PC don sabuntawa.
Ƙarfi ④ Idan kuna amfani da Wi-Fi, wurin shigar da shiga (SSID) ko
nuna alama ON kalmar sirri ba daidai ba ne ko wurin shiga ba
da Portal

con. ⑤

amfani da WPA-PSK2 boye-boye. Don sake shigar da Wi-Fi

takardun shaidarka, danna maɓallin sake saiti ⑥ har sai da

nuna alama ƙofa ta sake farawa. Sannan maimaita saitin
kiftawa tsari a cikin babi 4.4.
sannu a hankali Idan kuna amfani da Ethernet mai waya, tabbatar da cewa
  haɗin yana da kyau kuma cewa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
  yana goyan bayan DHCP.
  Tabbatar cewa an haɗa na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zuwa intanit.

Garanti

Sharuɗɗa
Muna ba da garantin wannan samfur daga lahani a cikin kayan aiki da aiki na tsawon watanni 24 daga ranar siyan kuma za mu gyara ko musanya kowane yanki mara lahani idan an dawo da shi kai tsaye.tage biya ta abokin ciniki, zuwa Phocos. Wannan garantin za a yi la'akari da banza idan naúrar ta sami wata lalacewa ta zahiri ko canji a ciki ko waje. Wannan garantin baya rufe lalacewa da ta taso daga rashin amfani, kamar toshe naúrar zuwa tushen wutar da ba ta dace ba, ko ƙoƙarin yin aiki da samfuran da ke buƙatar wuce kima da amfani da wutar lantarki ko amfani da su a wuraren da ba su dace ba. Wannan shine kawai garanti da kamfani ke bayarwa. Babu wasu garanti da aka bayyana ko bayyana gami da garantin ciniki da dacewa don wata manufa. Gyare-gyare da maye gurbin su ne kawai maganin ku kuma kamfanin ba zai zama alhakin lalacewa ba, kai tsaye, na bazata, na musamman, ko na musamman, ko da sakaci ya haifar da shi. Ana iya samun ƙarin cikakkun bayanai game da yanayin garantin mu a www.phocos.com.

Ware Alhaki
Mai ƙira ba zai ɗauki alhakin lalacewa ba, musamman akan baturi, wanda aka yi amfani da shi ba kamar yadda aka yi niyya ba ko kamar yadda aka ambata a cikin wannan jagorar ko kuma idan an yi watsi da shawarwarin masana'anta batir. Mai sana'anta ba zai zama abin dogaro ba idan akwai sabis ko gyara wanda kowane mutum mara izini ya yi, amfani da ba a saba ba, shigar da ba daidai ba, ko ƙirar tsarin da ba daidai ba. Ana iya canza ƙayyadaddun bayanai ba tare da sanarwa ba.

  • Haƙƙin mallaka © 2020 – 2021 Phocos AG, Duk haƙƙin mallaka.
  • Siga: 20210520
  • Anyi a China
  • Phocos AG girma
  • Magirus-Deutz-Str. 12
  • 89077 Ulm, Jamus
  • Waya + 49 731 9380688-0
  • Fax + 49 731 9380688-50
  • www.phocos.com
  • info@phocos.com

Takardu / Albarkatu

phocos AB-PLC Kulawa da Ƙofar Sarrafa [pdf] Manual mai amfani
AB-PLC Kulawa da Ƙofar Gudanarwa, AB-PLC, Ƙofar Kulawa da Kulawa, Ƙofar Sarrafa, Ƙofar.

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *