PASCO-LOGO

PASCO PS-3231 code.Node Solution Saitin

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-PRODUCT-IMG

Bayanin samfur

A // code. Node (PS-3231) firikwensin firikwensin da aka ƙera don dalilai na coding kuma ba a yi niyya don maye gurbin firikwensin kimiyya a cikin labs waɗanda ke buƙatar ƙarin ma'aunin firikwensin. Na'urar firikwensin ya zo tare da abubuwa kamar Sensor Filin Magnetic, Acceleration da Sensor Tilt Sensor, Sensor Haske, Sensor Zazzabi na yanayi, Sensor Sauti, Maɓalli 1, Maɓalli 2, Ja-Green-Blue (RGB) LED, Mai magana, da 5 x 5 LED Array. Firikwensin yana buƙatar software na PASCO Capstone ko SPARKvue don tattara bayanai da kebul na USB Micro don cajin baturi da watsa bayanai.

Abubuwan shigarwa

  • Sensor Filin Magnetic: Yana auna ƙarfin filin maganadisu a cikin y-axis. Ba za a iya daidaita shi a cikin aikace-aikacen software ba amma ana iya haɗa shi zuwa sifili.
  • Hanzarta da Ƙwaƙwalwar Sensor: Yana auna hanzari da karkata.
  • Sensor Haske: Yana auna ƙarfin hasken dangi.
  • Sensor Zazzabi na yanayi: Yana rikodin zafin yanayi.
  • Sensor Sauti: Yana auna matakin sautin dangi.
  • Maɓalli 1 da Maɓalli 2: Ana sanya mahimman bayanai na ɗan lokaci ƙimar 1 lokacin dannawa da ƙimar 0 lokacin da ba a danna ba.

Abubuwan da aka fitar

A // code. Node yana da abubuwan fitarwa kamar RGB LED, Speaker, da 5 x 5 LED Array waɗanda za a iya tsarawa da sarrafa su ta amfani da tubalan coding na musamman a cikin PASCO Capstone ko software na SPARKvue. Ana iya amfani da waɗannan abubuwan fitarwa tare da duk layukan na'urori masu auna firikwensin PASCO.

Umarnin Amfani

  1. Haɗa firikwensin zuwa cajar USB ta amfani da Micro USB na USB da aka bayar don cajin baturi ko haɗa zuwa tashar USB don watsa bayanai.
  2. Kunna firikwensin ta latsa da riƙe maɓallin Wuta na daƙiƙa ɗaya.
  3. Yi amfani da PASCO Capstone ko software na SPARKvue don tattara bayanai.
    Lura wanda ke samar da code don // code. Node yana buƙatar amfani da PASCO Capstone sigar 2.1.0 ko daga baya ko sigar SPARKvue 4.4.0 ko kuma daga baya.
  4. Samun dama kuma amfani da keɓaɓɓen tubalan coding a cikin software don tsarawa da sarrafa tasirin abubuwan firikwensin.

Kayayyakin Haɗe

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-1

  1. //code.Node
  2. Micro kebul na USB
    Don haɗa firikwensin zuwa cajar USB don cajin baturi ko tashar USB don watsa bayanai.

Kayayyakin da ake buƙata
Ana buƙatar PASCO Capstone ko software na SPARKvue don tattara bayanai.

Ƙarsheview

A // code. Node shine na'urar shigarwa-fitarwa wanda ke goyan bayan ayyukan coding don taimakawa koyar da yadda na'urori masu auna firikwensin ke aiki da kuma yadda za'a iya amfani da lambar don ƙirƙira da sarrafa amsa (fitarwa) zuwa abin ƙarfafawa (shigarwa). A // code. Node shine na'urar gabatarwa don ayyukan shirye-shirye masu dacewa da STEM da aka yi ta amfani da aikace-aikacen software na PASCO. Na'urar ta ƙunshi firikwensin firikwensin guda biyar da maɓallan turawa na ɗan lokaci guda biyu waɗanda ke aiki azaman abubuwan shigar da bayanai, da kuma siginar fitarwa guda uku, wanda ke baiwa ɗalibai damar tsara yadda na'urar ke tattarawa da amsa bayanai. A // code. Kumburi na iya hango hasken haske na dangi, ƙarar sautin dangi, zazzabi, hanzari, kusurwar karkatar da filin maganadisu. An haɗa waɗannan na'urori masu auna firikwensin don taimakawa koyar da ra'ayoyin ƙididdigewa da haskaka yadda za'a iya tantance bayanan da aka tattara da kuma tsara su don ƙirƙirar abubuwan musamman da suka shafi lasifikar sa, tushen hasken LED, da 5 x 5 LED tsararru. A // code. Fitowar node ba ta keɓanta don amfani kawai tare da abubuwan shigarta ba; Ana iya amfani da abubuwan da aka fitar a cikin lambar da ta ƙunshi kowane firikwensin PASCO da musaya.

NOTE: Duk //code. Na'urori masu auna firikwensin da aka yi amfani da su a cikin gwajin da aka bayar za su ɗauki ma'auni a daidai wannan sampƙimar da aka ƙayyade a cikin PASCO Capstone ko SPARKvue. Ba zai yiwu a saita s daban baample rates don firikwensin daban-daban akan wannan //code. Kumburi a gwaji guda.

A // code. Ana nufin amfani da firikwensin node don dalilai na ƙididdigewa kuma bai kamata a yi la'akari da su a matsayin maye gurbin firikwensin kimiyya a cikin dakunan gwaje-gwaje masu amfani da ma'aunin firikwensin iri ɗaya ba. Ana samun na'urori masu auna firikwensin da aka gina zuwa ƙarin ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai don amfani a gwaje-gwajen kimiyya a www.pasco.com.

Abubuwan da aka haɗa

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-2

  1. Sensor Filin Magnetic
  2. Hanzarta da karkatar da Sensor
  3. Sensor Haske
  4. Sensor Zazzabi na yanayi
  5. Sensor Sauti
  6. Button 1 da Button 2

Abubuwan da aka fitar

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-3

  1. Red-Green-Blue (RGB) LED
  2. Mai magana
  3. 5 x 5 LED Array
  • //code.Node | Saukewa: PS-3231

Abubuwan Sensor

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-4

  1. Maɓallin Wuta
    • Latsa ka riƙe na daƙiƙa ɗaya don kunna ko kashewa.
  2. Halin baturi LED
    • Ana buƙatar sake cajin baturin kiftawar ja nan da nan.
    • Koren m baturi an cika caji.
      Yellow m baturi yana caji.
  3. Micro USB tashar jiragen ruwa
    • Don cajin baturi lokacin da aka haɗa shi da cajar USB.
    • Don watsa bayanai lokacin da aka haɗa zuwa tashar USB na a
      kwamfuta.
  4. Matsayin Bluetooth
    • Jan kiftawa Yana shirye don haɗa shi da software
    • Green kiftawa Haɗe da software
  5. ID na Sensor
    • Yi amfani da wannan ID lokacin haɗa firikwensin zuwa software.
  6. Lanyard Hole
    • Don haɗa lanyard, kirtani, ko wani abu.

//code.Node Inputs Temperature/Haske/Sauti Sensor

Wannan firikwensin 3-in-1 yana rikodin yanayin yanayi, haske a matsayin ma'aunin ƙarfin haske na dangi, da ƙara a matsayin ma'auni na matakin sauti na dangi.

  • Na'urar firikwensin zafin jiki yana auna zafin yanayi tsakanin 0 - 40 ° C.
  • Hasken firikwensin yana auna haske akan sikelin 0 - 100%, inda 0% dakin duhu ne kuma 100% rana ce ta rana.
  • Na'urar firikwensin sauti yana auna ƙarar a kan sikelin 0 - 100%, inda 0% shine hayaniyar baya (40 dBC) kuma 100% shine kururuwa mai ƙarfi sosai (~ 120 dBC).

NOTE: Ba a daidaita yanayin zafi, Haske, da na'urori masu auna sauti kuma ba za a iya daidaita su a cikin software na PASCO ba.

Sensor Filin Magnetic
Firikwensin filin maganadisu kawai yana auna ƙarfin filin maganadisu akan y-axis. Ana samar da ingantaccen ƙarfi lokacin da aka matsar sandar arewa na maganadisu zuwa “N” a cikin alamar firikwensin maganadisu akan // code. Node. Yayin da ba za a iya daidaita firikwensin filin maganadisu a aikace-aikacen software ba, ana iya haɗa ma'aunin firikwensin zuwa sifili.

Button 1 da Button 2
Maɓalli 1 da Maɓalli 2 an haɗa su azaman mahimman bayanai na ɗan lokaci. Lokacin da aka danna maɓallin, za a sanya wannan maɓallin darajar 1. Ana sanya darajar 0 lokacin da ba a danna maɓallin ba.

Hanzarta da karkatar da Sensor
Firikwensin hanzari a cikin //code. Kullin yana auna hanzari a cikin kwatance x- da y-axis, waɗanda aka lakafta akan gunkin firikwensin da aka nuna akan na'urar. An auna farar (juyawa a kusa da y-axis) da kuma jujjuya (juyawa a kusa da x-axis) azaman Tilt Angle - x da Tilt Angle - y bi da bi; Ana auna kusurwar karkatar zuwa kusurwar ± 90° dangane da jirage masu kwance da kuma a tsaye. Ana iya haɗa ma'aunin hanzari da karkatar da ma'aunin firikwensin zuwa sifili daga cikin aikace-aikacen software.

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-5

Lokacin da aka sanya fuska sama a kan lebur ƙasa, karkatar da // code. Node zuwa hagu (ta haka juyawa a kusa da y-axis) zai haifar da ingantacciyar hanzari da ingantaccen kusurwar x- karkatar har zuwa 90°. Juyawa zuwa dama zai haifar da mummunan saurin x- acceleration da korau x- karkatar kwana. Hakazalika, karkatar da na'urar zuwa sama (juyawa a kusa da x-axis) zai haifar da ingantaccen y- hanzari da ingantacciyar y- karkatar kwana zuwa matsakaicin kusurwa na 90 °; karkatar da na'urar zuwa ƙasa zai haifar da munanan dabi'u.

//code.Node Outputs

A cikin kayan aikin Code na Haɗe-haɗe, an ƙirƙiri tubalan na musamman a cikin SPARKvue da PASCO Capstone don kowane fitarwa na // code. Node don tsarawa da sarrafa tasirin su.

NOTE: Amfani da //code. Fitowar node ba ta keɓance ga abubuwan shigarsu ba. Ana iya amfani da waɗannan abubuwan fitarwa tare da duk layukan na'urori masu auna firikwensin PASCO.

Shiga da amfani da Tubalan Code don //code.Node

Lura cewa samar da lambar don // code. Node yana buƙatar amfani da PASCO Capstone sigar 2.1.0 ko daga baya ko sigar SPARKvue 4.4.0 ko kuma daga baya.

  1. Bude software kuma zaɓi Saitin Hardware daga Tools panel a hagu (Capstone) ko Bayanan Sensor daga allon maraba (SPARKvue).
  2. Haɗa //code.Node zuwa na'urar.
  3. SPARKvue kawai: Da zarar //code. Ma'aunin node ya bayyana, zaɓi zaɓuɓɓukan awo da kuke son amfani da su, sannan zaɓi zaɓin samfuri.
  4. Zaɓi LambarPASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-14 daga Tools tab (Capstone), ko danna maɓallin CodePASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-15 a kan kayan aiki na kasa (SPARKvue).
  5. Zaɓi "Hardware" daga lissafin Blockly Categories.

LED RGB
Siginar fitarwa ɗaya na //code. Node shine LED-launi mai launin ja-Green-Blue (RGB). Ana iya daidaita matakan haske ɗaya don ja, kore, da shuɗin haske na LED daga 0 - 10, yana ba da damar ƙirƙirar nau'ikan launuka. An haɗa toshe ɗaya a cikin Code don LED RGB kuma ana iya samunsa a cikin “Hardware” Blockly category. Hasken 0 don launi da aka ba da shi zai tabbatar da cewa ba a fitar da launi na LED ba.

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-7

Mai magana
Yayin da aka gyara ƙarar, mitar // code. Node Ana iya daidaita lasifikar ta amfani da tubalan Lambobi masu dacewa. Mai magana zai iya samar da sautuna a cikin kewayon 0 - 20,000 Hz. An haɗa tubalan musamman guda biyu a cikin kayan aikin Code na software don tallafawa fitowar lasifikar. Na farko na waɗannan tubalan yana kunna ko kashe lasifikar; block na biyu yana saita mitar lasifikar.

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-8

5 x 5 LED Array
Babban fitarwa na //code. Node tsari ne na 5 x 5 wanda ya ƙunshi LEDs ja 25. LEDs a cikin tsararru an saita su ta amfani da tsarin daidaitawa na Cartesian (x,y), tare da (0,0) a saman kusurwar hagu da (4,4) a kusurwar dama ta ƙasa. Ana iya samun tambarin madaidaicin kusurwa a kowane kusurwar 5 x 5 LED Array akan // code. Node.

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-9

Ana iya kunna LEDs a cikin tsararru ɗaya ɗaya ko a matsayin saiti. Hasken LEDs yana daidaitacce akan sikelin 0 - 10, inda ƙimar 0 zata kashe LED ɗin. Tubalan na musamman guda uku an haɗa su a cikin kayan aikin Code na software wanda ke goyan bayan 5 x 5 LED Array. Toshe na farko yana saita hasken LED guda ɗaya a ƙayyadadden daidaitawa. Toshe na biyu zai saita ƙungiyar LEDs zuwa ƙayyadadden matakin haske kuma ana iya tsara shi don kiyaye ko share umarnin lambar da ta gabata game da tsararrun LED 5 x 5. Toshe na uku shine kwaikwayon tsarin 5 x 5 akan // code. Node; duba murabba'i yayi daidai da saita LED a wannan matsayi akan //code. Node array zuwa takamaiman haske. Ana iya zaɓar murabba'ai da yawa.

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-10

Amfani da firikwensin a karon farko
Kafin amfani da firikwensin a cikin aji, dole ne a kammala ayyuka masu zuwa: (1) cajin baturi, (2) shigar da sabon sigar PASCO Capstone ko SPARKvue, da (3) sabunta firikwensin firikwensin. Shigar da sabon sigar software na tattara bayanai da firikwensin firikwensin ya zama dole don samun dama ga sabbin fasaloli da gyare-gyaren kwaro. An ba da cikakkun bayanai game da kowane hanya.

Yi cajin baturi
Firikwensin ya ƙunshi baturi mai caji. Cikakken cajin baturi zai šauki tsawon ranar makaranta. Don cajin baturi:

  1. Haɗa kebul na USB zuwa micro USB tashar da ke kan firikwensin.
  2. Haɗa dayan ƙarshen kebul ɗin zuwa cajar USB.
  3. Haɗa cajar USB zuwa tashar wuta.

Yayin da na'urar ke caji, hasken alamar baturi zai zama rawaya. Na'urar tana cika caji lokacin da hasken ya kasance kore.

Shigar da sabon sigar PASCO Capstone ko SPARKvue

Bi umarnin da ke ƙasa don na'urarku don saukewa kuma shigar da sabuwar sigar PASCO Capstone ko SPARKvue.

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-11

Windows da macOS
Je zuwa www.pasco.com/downloads/sparkvue don samun damar mai sakawa don sabon sigar SPARKvue.
iOS, Android, da Chromebook
Bincika “SPARKvue” in the App Store (iOS), Google Play Store (Android), or Chrome Web Store ( Chromebook).

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-12

Windows da macOS
Je zuwa www.pasco.com/downloads/capstone don samun damar mai sakawa don sabon sigar Capstone.

Haɗa firikwensin zuwa PASCO Capstone ko SPARKvue

Ana iya haɗa firikwensin zuwa Capstone ko SPARKvue ta amfani da haɗin USB ko Bluetooth.

Don haɗa ta amfani da USB

  1. Haɗa kebul na USB zuwa micro USB tashar firikwensin.
  2. Haɗa ɗayan ƙarshen kebul ɗin zuwa na'urarka.
  3. Bude Capstone ko SPARKvue. A // code. Kumburi zai haɗa ta atomatik zuwa software.

NOTE: Haɗa zuwa SPARKvue ta amfani da USB ba zai yiwu ba tare da na'urorin iOS da wasu na'urorin Android.

Don haɗawa ta amfani da Bluetooth

  1. Kunna firikwensin ta latsa da riƙe maɓallin wuta na daƙiƙa ɗaya.
  2. Bude SPARKvue ko Capstone.
  3. Danna Bayanan Sensor (SPARKvue) ko Saitin Hardware a cikin
    Ƙungiyar kayan aiki a gefen hagu na allon (Capstone).
  4. Danna firikwensin mara waya wanda yayi daidai da alamar ID akan firikwensin ku.

Sabunta firmware firikwensin

  • An shigar da firmware na Sensor ta amfani da SPARKvue ko PASCO
  • Dutsen dutse. Dole ne ka shigar da sabuwar sigar SPARKvue ko
  • Capstone don samun damar zuwa sabon sigar firikwensin firikwensin. Lokacin da ka haɗa firikwensin zuwa SPARKvue ko
  • Capstone, za a sanar da kai ta atomatik idan akwai sabunta firmware. Danna "Ee" don sabunta firmware lokacin da aka sa.
  • Idan baku sami sanarwar ba, firmware ɗin ya sabunta.

PASCO-PS-3231-lambar-Node-Solution-Saita-FIG-13NASIHA: Haɗa firikwensin ta amfani da USB don sabuntawar firmware mai sauri.

Ƙayyadaddun bayanai da na'urorin haɗi

Ziyarci shafin samfurin a pasco.com/product/PS-3231 ku view da ƙayyadaddun bayanai da gano kayan haɗi. Hakanan zaka iya zazzage gwaji files da takaddun tallafi daga shafin samfurin.

Gwaji files
Zazzage ɗaya daga cikin shirye-shiryen ɗalibai da yawa daga Laburaren Gwajin PASCO. Gwaje-gwajen sun haɗa da bayanan ɗalibi da za a iya gyarawa da bayanan malamai. Ziyarci  pasco.com/freelabs/PS-3231.

Goyon bayan sana'a

  • Kuna buƙatar ƙarin taimako? Fasaharmu mai ilimi da abokantaka
  • Ma'aikatan tallafi suna shirye don amsa tambayoyinku ko bi da ku ta kowace matsala.
  • Taɗi pasco.com.
  • Waya 1-800-772-8700 x1004 (Amurka)
  • +1 916 462 8384 (a wajen Amurka)
  • Imel support@pasco.com.

Garanti mai iyaka

Don bayanin garantin samfur, duba Garanti da Komawa shafi a  www.pasco.com/legal.

Haƙƙin mallaka
Wannan takarda tana da haƙƙin mallaka tare da duk haƙƙoƙin da aka tanadar. An ba da izini ga cibiyoyin ilimi masu zaman kansu don haifuwa na kowane bangare na wannan jagorar, tare da samar da sake fasalin ana amfani da su ne kawai a dakunan gwaje-gwaje da azuzuwan su, kuma ba a siyar da su don riba. Sakewa a ƙarƙashin kowane yanayi, ba tare da rubutaccen izinin PASCO Scientific ba, an hana shi.

Alamomin kasuwanci
PASCO da PASCO Scientific alamun kasuwanci ne ko alamun kasuwanci masu rijista na PASCO Scientific, a Amurka da wasu ƙasashe. Duk wasu samfuran, samfura, ko sunayen sabis ko alamun kasuwanci ne ko alamun sabis na, kuma ana amfani da su don gano, samfura ko sabis na, masu su. Don ƙarin bayani ziyarci  www.pasco.com/legal.

Zubar da ƙarshen rayuwa samfurin
Wannan samfurin lantarki yana ƙarƙashin zubarwa da ƙa'idodin sake amfani da su waɗanda suka bambanta ta ƙasa da yanki. Alhakin ku ne ku sake sarrafa kayan aikin ku na lantarki bisa ga dokokin muhalli da ƙa'idojin muhalli don tabbatar da cewa za a sake sarrafa su ta hanyar da za ta kare lafiyar ɗan adam da muhalli. Don gano inda za ku iya zubar da kayan aikin sharar ku don sake amfani da su, tuntuɓi sabis na sake amfani da sharar gida ko kuma wurin da kuka sayi samfurin. Alamar Tarayyar Turai WEEE (Kayan Kayan Wutar Lantarki da Wutar Lantarki) akan samfurin ko marufi na nuni da cewa ba dole ba ne a zubar da wannan samfurin a cikin madaidaicin kwandon shara.

Bayanin CE
An gwada wannan na'urar kuma an same ta tana biyan muhimman buƙatu da sauran tanadin da suka dace na Dokokin EU masu aiki.

Rahoton da aka ƙayyade na FCC

Wannan na'urar ta bi sashe na 15 na Dokokin FCC. Aiki yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa: (1) Wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba, kuma (2) dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama da aka karɓa, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aiki maras so.

Zubar da baturi
Batura sun ƙunshi sinadarai waɗanda, idan aka fito da su, za su iya shafar muhalli da lafiyar ɗan adam. Yakamata a tattara batura daban don sake yin amfani da su kuma a sake sarrafa su a wurin zubar da kayan haɗari na gida wanda ke bin ƙa'idodin ƙasar ku da ƙananan hukumomi. Don gano inda za ku iya sauke baturin sharar ku don sake amfani da su, tuntuɓi sabis na zubar da sharar gida ko wakilin samfur. Baturin da aka yi amfani da shi a cikin wannan samfur ana yiwa alama alama ta Tarayyar Turai don batir sharar gida don nuna buƙatar keɓantaccen tarin da sake yin amfani da batura.

Takardu / Albarkatu

PASCO PS-3231 code.Node Solution Saitin [pdf] Jagorar mai amfani
PS-3316, PS-3231, PS-3231 code.Node Solution Set, code.Node Solution Set, Solution Set

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *