Midea MPPD25C Mai Kula da Nesa
Ƙayyadaddun Mai Kula da Nisa
Samfura |
RG10F(B)/BGEF、RG10F1(B)/BGEF、RG10F2(B1)/BGEFU1、RG10F3(B1)/BGEFU1 |
An ƙaddara Voltage | 3.0V( Busassun batura R03/LR03×2) |
Siginar Karɓar Rage | 8m |
Muhalli | -5°C ~ 60°C(23°F~140°F) |
Jagoran Fara Mai Sauri
- CIWON BATIRI
- Zabi Yanayin
- ZAFIN ZAFIN
- DANNA MAGANAR WUTA
- YADDA AKE NUFIN ZUWA UNIT
- ZABI MAGANIN FAN
BA TABBAS MENENE AIKI BA?
Koma zuwa ga Yadda Ake Amfani da Ayyukan Asali da Yadda Ake Amfani da ɓangarorin Manyan Ayyuka na wannan jagorar don cikakken bayanin yadda ake amfani da na'urar sanyaya iska.
NOTE NA MUSAMMAN
- Zane-zanen maɓalli akan naúrar ku na iya bambanta kaɗan da na tsohonampda nunawa.
- Idan naúrar cikin gida ba ta da takamaiman aiki, danna maɓallin aikin a kan ramut ba zai yi wani tasiri ba.
- Lokacin da akwai bambance-bambance masu yawa tsakanin “Manual Controller” da “Manual Control” akan bayanin aiki, bayanin “Manual ɗin mai amfani” zai yi nasara.
Karɓar Mai Kula da Nisa
Saka da Sauya Batura
Ƙungiyar kwandishan ku na iya zuwa da batura biyu (wasu raka'a). Saka batura a cikin ramut kafin amfani.
- Zamar da murfin baya daga ramut zuwa ƙasa, fallasa ɗakin baturi.
- Saka batura, kula don daidaita (+) da (-) ƙarshen batura tare da alamomin cikin ɗakin baturi.
- Zamar da murfin baturin baya zuwa wurin.
LABARI NA BATIRI
Don ingantaccen aikin samfur:
- Kar a haxa tsofaffi da sababbin batura, ko batura iri-iri.
- Kada ka bar batura a cikin ramut idan ba ka shirya yin amfani da na'urar fiye da watanni 2 ba.
HARKAR BATIRI
Kada a jefar da batura a matsayin sharar gida mara ware. Koma zuwa dokokin gida don zubar da batura daidai.
NASIHOHI DOMIN AMFANI DA SARAUTAR NAUTA
- Dole ne a yi amfani da ramut a tsakanin mita 8 na naúrar.
- Naúrar za ta yi ƙara lokacin da aka karɓi siginar nesa.
- Labule, sauran kayan aiki da hasken rana kai tsaye na iya tsoma baki tare da mai karɓar siginar infrared.
- Cire batura idan ba za a yi amfani da remote ba fiye da watanni 2.
BAYANIN DOMIN AMFANI DA SARAUTAR NAUTA
Na'urar zata iya bin ka'idodin ƙasa na gida.
- A Kanada, yakamata ta bi CAN ICES-3(B)/NMB-3(B).
- A Amurka, wannan na'urar ta bi kashi 15 na Dokokin FCC. Yin aiki yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa:
- Wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba, kuma
- dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama da aka samu, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aiki maras so.
An gwada wannan kayan aikin kuma an same shi don biyan iyaka don na'urar dijital ta Class B, bisa ga sashi na 15 na Dokokin FCC. An ƙirƙira waɗannan iyakokin don ba da kariya mai ma'ana daga tsangwama mai cutarwa a cikin shigarwar mazauni. Wannan kayan aiki yana haifarwa, yana amfani da kuma zai iya haskaka ƙarfin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar da shi ba kuma ana amfani dashi daidai da umarnin, yana iya haifar da tsangwama mai cutarwa ga sadarwar rediyo. Duk da haka, babu tabbacin cewa tsangwama ba zai faru a cikin wani shigarwa na musamman ba. Idan wannan kayan aikin ya haifar da tsangwama mai cutarwa ga liyafar rediyo ko talabijin, wanda za'a iya tantancewa ta hanyar kashe kayan aiki da kunnawa, ana ƙarfafa mai amfani da yayi ƙoƙarin gyara tsangwama ta hanyar ɗaya ko fiye na waɗannan matakan:
- Sake daidaitawa ko matsar da eriya mai karɓa.
- Ƙara rabuwa tsakanin kayan aiki da mai karɓa.
- Haɗa kayan aiki zuwa wani mashigar da ke kewaye daban da wanda aka haɗa mai karɓa zuwa gare shi.
- Tuntuɓi dila ko gogaggen masanin rediyo/TV don taimako. Canje-canje ko gyare-gyaren da ƙungiyar da ke da alhakin bin doka ba ta amince da su ba na iya ɓata ikon mai amfani na sarrafa kayan aiki.
Kafin ka fara amfani da sabon na'urar sanyaya iska, tabbatar da sanin kanku da ikon sarrafa nesa. Mai zuwa shine taƙaitaccen gabatarwa ga remote control ɗin kansa. Don umarni kan yadda ake sarrafa na'urar sanyaya iska, koma zuwa sashin Yadda ake Amfani da Aiki na asali na wannan jagorar.
Samfura: RG10F(B)/BGEF (Sabon fasalin baya samuwa) RG10F1(B)/BGEF
Samfura: RG10F2(B1)/BGEFU1(Sabon fasalin baya samuwa) RG10F3(B1)/BGEFU1
Manufofin allo mai nisa
Ana nuna bayanai lokacin da mai sarrafa ramut ya tashi.
NOTE:
Duk alamun da aka nuna a cikin adadi don manufar bayyananniyar gabatarwa. Amma yayin aikin actaul, alamun aikin dangi kawai ana nunawa akan taga nuni.
Yadda Ake Amfani da Ayyukan Asali
Aiki na asali
HANKALI! Kafin aiki, da fatan a tabbatar an toshe naúrar kuma akwai wuta.
SETTING Zafin jiki
Yanayin zafin aiki na raka'a shine 17°C-30°C (62°F-86°F). Kuna iya ƙara ko rage saitin zafin jiki a cikin 1°C (1°F).
Yanayin AUTO
A yanayin AUTO, naúrar za ta zaɓi aikin COL, FAN, ko HEAT ta atomatik dangane da yanayin zafin da aka saita.
- Danna maɓallin MODE don zaɓar AUTO.
- Saita zafin da kuke so ta amfani da maɓallin TEMP ko TEMP.
- Danna maɓallin ON/KASHE don fara naúrar.
NOTE: FAN SPEED ba za a iya saita a yanayin AUTO.
Yanayin SANYI
- Latsa maɓallin MODE don zaɓar yanayin SANYI.
- Saita zafin da kuke so ta amfani da maɓallin TEMP ko TEMP.
- Danna maɓallin FAN don zaɓar saurin fan: AUTO, LOW, MED ko HIGH.
- Danna maɓallin ON/KASHE don fara naúrar.
Yanayin bushewa
- Latsa maɓallin MODE don zaɓar DRY.
- Saita zafin da kuke so ta amfani da maɓallin TEMP ko TEMP.
- Danna maɓallin ON/KASHE don fara naúrar.
NOTE: Ba za a iya canza FAN SPEED a yanayin DRY ba.
Yanayin FAN
- Danna maɓallin MODE don zaɓar yanayin FAN.
- Danna maɓallin FAN don zaɓar gudun fan: AUTO, LOW, MED ko HIGH.
- Danna maɓallin ON/KASHE don fara naúrar.
NOTE: Ba za ku iya saita zafin jiki a yanayin FAN ba. Sakamakon haka, allon LCD ɗin ku na nesa ba zai nuna zafin jiki ba.
Yanayin zafi
- Danna maɓallin MODE don zaɓar yanayin zafi.
- Saita zafin da kuke so ta amfani da maɓallin TEMP ko TEMP.
- Danna maɓallin FAN don zaɓar gudun fan: AUTO, LOW, MED ko HIGH.
- Danna maɓallin ON/KASHE don fara naúrar.
NOTE: Yayin da zafin jiki na waje ya ragu, aikin aikin HEAT ɗin ku na iya shafar. A irin waɗannan lokuta, muna ba da shawarar amfani da wannan na'urar sanyaya iska tare da sauran na'urorin dumama.
Saita TIMER
ONNA/KASHE TIMER – Saita adadin lokaci bayan haka naúrar zata kunna/kashe ta atomatik.
LOKACI A saitin
- Danna maɓallin TIMER ON don fara jerin lokutan ON.
- Danna maɓallin sama ko ƙasa don sau da yawa don saita lokacin da ake so don kunna naúrar.
- Nuna nesa zuwa naúrar kuma jira 1sec, za a kunna TIMER ON.
Saita saitin KASHE
- Danna maɓallin AIKIN KASHE don fara jerin lokutan KASHE.
- Danna Temp. maɓallin sama ko ƙasa na sau da yawa don saita lokacin da ake so don kashe naúrar.
- Nuna nesa zuwa naúrar kuma jira 1sec, za a kunna TIMER KASHE.
NOTE:
- Lokacin saita TIMER ON ko KASHE TIMER, lokacin zai ƙaru da ƙarin mintuna 30 tare da kowane latsa, har zuwa awanni 10. Bayan sa'o'i 10 kuma har zuwa 24, zai ƙaru a cikin ƙarin awa 1. (MisaliampLe, danna sau 5 don samun 2.5h, kuma danna sau 10 don samun 5h,) Mai ƙidayar lokaci zai koma 0.0 bayan 24.
- Soke kowane aiki ta saita lokacin sa zuwa 0.0h.
TIMER ON & KASHE saitin (misaliample)
Ka tuna cewa lokutan lokutan da kuka saita don ayyukan biyu suna nufin sa'o'i bayan lokacin yanzu.
Yadda Ake Amfani da Manyan Ayyuka
SHORTCUT aiki
Latsa maɓallin SHORTCUT Danna wannan maɓallin lokacin da mai sarrafa nesa ke kunne, tsarin zai sake komawa ta atomatik zuwa saitunan da suka gabata ciki har da yanayin aiki, saitin zafin jiki, matakin saurin fan da yanayin barci (idan an kunna). Idan ana turawa sama da daƙiƙa 2, tsarin zai dawo ta atomatik saitunan aiki na yanzu gami da yanayin aiki, saitin zafin jiki, matakin saurin fan da yanayin bacci (idan an kunna).
°C/F (wasu samfuri)
Danna wannan maɓallin zai musanya nunin zafin jiki tsakanin °C & °F.
Ayyukan lilo
Danna maɓallin Swing Louver a kwance zai yi lilo sama da ƙasa ta atomatik lokacin danna maɓallin Swing. Latsa sake don tsayar da shi.
Ci gaba da danna wannan maballin fiye da daƙiƙa 2, ana kunna aikin lilo na louver a tsaye. (Tsarin samfurin)
LED DISPLAY
Latsa maɓallin LED Danna wannan maɓallin don kunnawa da kashe nuni akan naúrar cikin gida.
Aikin bacci
Latsa maɓallin BARCI Ana amfani da aikin BARCI don rage kuzari yayin da kuke barci (kuma ba sa buƙatar saitunan zafin jiki iri ɗaya don samun kwanciyar hankali). Wannan aikin yana iya kawai ta kunna ta hanyar sarrafawa ta ramut. Don cikakkun bayanai, da fatan za a duba “aikin barci” a cikin “ MANHAJAR USER ”.
NOTE: Ba a samun aikin BARCI a yanayin FAN ko BUSHE.
I SENSE (wasu samfuri)
Danna maɓallin I SENSE Lokacin da aikin I SENSE ya kunna, nunin nesa shine ainihin zafin jiki a wurinsa. Remote zai aika wannan siginar zuwa kwandishan kowane minti 3 har sai an sake danna maɓallin I SENSE.
Aikin LOCK
Danna maɓallin LED tare da I SENSE ko LED da maɓallin °C/°F a lokaci guda fiye da daƙiƙa 5 don kunna aikin Kulle. Duk maɓallan ba za su amsa ba sai dai danna waɗannan maɓallan biyu na tsawon daƙiƙa biyu don musaki kullewa.
SET aiki
- Danna maɓallin SET don shigar da saitunan aiki, sannan danna maɓallin SET ko maɓallin TEMP ko TEMP don zaɓar aikin da ake so. Alamar da aka zaɓa za ta yi haske a wurin nuni, danna maɓallin Ok don tabbatarwa.
- Don soke aikin da aka zaɓa, kawai yi matakai iri ɗaya kamar na sama.
- Danna maɓallin SET don gungurawa ta ayyukan aiki kamar haka:
Sabo * [ ]: Idan mai sarrafa nesa yana da maɓallin I Sense, ba za ku iya amfani da maɓallin SET don zaɓar fasalin Ina jin ba.
FRESH aiki (wasu raka'a)
Lokacin da aka fara aikin FRESH, Ionizer/Plasma Dust Collector (dangane da ƙira) yana samun kuzari kuma zai taimaka wajen cire pollen da ƙazanta daga iska.
Ayyukan AP (wasu raka'a)
Zaɓi yanayin AP don yin saitin hanyar sadarwa mara waya. Ga wasu raka'a, baya aiki ta latsa maɓallin SET. Don shigar da yanayin AP, ci gaba da danna maɓallin LED sau bakwai a cikin daƙiƙa 10.
Zane-zane da ƙayyadaddun bayanai suna iya canzawa ba tare da sanarwa ta gaba don inganta samfur ba. Tuntuɓi kamfanin tallace-tallace ko masana'anta don cikakkun bayanai.
Takardu / Albarkatu
![]() |
Midea MPPD25C Mai Kula da Nesa [pdf] Jagoran Jagora MPPD25C, MPPD30C, MPPD33C, MPPD35C, Mai kula da nesa |