Microsemi - LOGO

Gano Kuskuren Microsemi DG0618 da Gyara akan na'urorin SmartFusion2 ta amfani da ƙwaƙwalwar DDR

Microsemi -DG0618-Gano-Kuskure-da-gyara-kan-SmartFusion2-Na'urori-ta amfani da-DDR Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar-KYAUTA-HOTUNA

Babban Ofishin Kamfanin Microsemi
Ɗaya daga cikin Enterprise, Aliso Viejo,
CA 92656 Amurka
A cikin Amurka: +1 800-713-4113
A wajen Amurka: +1 949-380-6100
Fax: +1 949-215-4996
Imel: sales.support@microsemi.com
www.microsemi.com
© 2017 Microsemi Corporation. An kiyaye duk haƙƙoƙi. Microsemi da tambarin Microsemi alamun kasuwanci ne na Kamfanin Microsemi. Duk sauran alamun kasuwanci da alamun sabis mallakin masu su ne

Microsemi baya bayar da garanti, wakilci, ko garanti game da bayanin da ke ƙunshe a ciki ko dacewa da samfuransa da sabis ɗin sa don kowane dalili na musamman, haka nan Microsemi baya ɗaukar wani alhaki duk abin da ya taso daga aikace-aikacen ko amfani da kowane samfur ko kewaye. Kayayyakin da aka siyar a ƙarƙashinsa da duk wasu samfuran da Microsemi ke siyarwa sun kasance ƙarƙashin ƙayyadaddun gwaji kuma bai kamata a yi amfani da su tare da kayan aiki masu mahimmanci ko aikace-aikace ba. An yi imanin duk wani ƙayyadaddun ƙayyadaddun aiki na abin dogaro ne amma ba a tabbatar da su ba, kuma mai siye dole ne ya gudanar da kammala duk ayyuka da sauran gwajin samfuran, shi kaɗai kuma tare da, ko shigar da su, kowane samfuran ƙarshe. Mai siye ba zai dogara da kowane bayanai da ƙayyadaddun ayyuka ko sigogi da Microsemi ya bayar ba. Alhakin Mai siye ne don ƙayyade dacewa da kowane samfur da kansa kuma don gwadawa da tabbatar da iri ɗaya. Bayanin da Microsemi ya bayar a nan an bayar da shi "kamar yadda yake, inda yake" kuma tare da duk kuskure, kuma duk haɗarin da ke tattare da irin wannan bayanin gaba ɗaya yana tare da mai siye. Microsemi baya ba, a bayyane ko a fakaice, ga kowace ƙungiya kowane haƙƙin haƙƙin mallaka, lasisi, ko kowane haƙƙin IP, ko dangane da irin wannan bayanin da kansa ko wani abu da irin wannan bayanin ya bayyana. Bayanin da aka bayar a cikin wannan takaddun mallakar Microsemi ne, kuma Microsemi yana da haƙƙin yin kowane canje-canje ga bayanin da ke cikin wannan takaddar ko zuwa kowane samfuri da sabis a kowane lokaci ba tare da sanarwa ba.

Game da Microsemi
Kamfanin Microsemi (Nasdaq: MSCC) yana ba da cikakkiyar fayil na semiconductor da mafita na tsarin don sararin samaniya & tsaro, sadarwa, cibiyar bayanai da kasuwannin masana'antu. Kayayyakin sun haɗa da babban aiki da radiyo-tauraruwar analog gauran siginar hadedde, FPGAs, SoCs da ASICs; kayayyakin sarrafa wutar lantarki; lokaci da na'urorin aiki tare da madaidaicin mafita na lokaci, saita ƙa'idodin duniya don lokaci; na'urorin sarrafa murya; RF mafita; sassa masu hankali; Ma'ajiyar kasuwanci da hanyoyin sadarwar sadarwa, fasahar tsaro da scalable anti-tampsamfurori; Hanyoyin Ethernet; Power-over-Ethernet ICs da midspans; kazalika da al'ada ƙira iyawa da kuma ayyuka. Microsemi yana da hedikwata a Aliso Viejo, California, kuma yana da kusan ma'aikata 4,800 a duniya. Ƙara koyo a www.microsemi.com.

Tarihin Bita

Tarihin bita ya bayyana canje-canjen da aka aiwatar a cikin takaddar. Canje-canjen an jera su ta bita, farawa da mafi kyawun ɗaba'ar.

  • Bita 4.0
    An sabunta takaddun don sakin software na Libero v11.8.
  • Bita 3.0
    An sabunta takaddun don sakin software na Libero v11.7.
  • Bita 2.0
    An sabunta takaddun don sakin software na Libero v11.6.
  • Bita 1.0
    Sakin farko don sakin software na Libero SoC v11.5.

Gano Kuskure da Gyara akan na'urorin SmartFusion2 ta amfani da ƙwaƙwalwar DDR

Gabatarwa
A cikin yanayi guda ɗaya da ya baci (SEU) mahalli mai sauƙi, ƙwaƙwalwar samun damar bazuwar (RAM) yana da haɗari ga kurakurai masu wucewa ta hanyar ions masu nauyi.
Wannan takaddar tana bayyana iyawar EDAC na SoC FPGA, waɗanda ake amfani da su a aikace-aikace tare da abubuwan tunawa da aka haɗa ta hanyar tsarin microcontroller (MSS) DDR (MDDR).
Masu sarrafa EDAC da aka aiwatar a cikin na'urorin SmartFusion2 suna goyan bayan gyaran kuskure guda ɗaya da gano kuskure biyu (SECDED). Duk abubuwan tunawa-ingantattun ƙwaƙwalwar ajiyar damar bazuwar bazuwar (eSRAM), DDR, DDR, ƙaramin ƙarfi DDR (LPDDR) - a cikin na'urorin SmartFusion2 MSS ana kiyaye su ta SECDED. Ƙwaƙwalwar ajiyar damar bazuwar bazuwar DDR (SDRAM) na iya zama DDR2, DDR3, ko LPDDR1, ya danganta da tsarin MDDR da damar ECC na hardware.
Tsarin SmartFusion2 MDDR yana goyan bayan yawan ƙwaƙwalwar ajiya har zuwa 4 GB. A cikin wannan demo, zaku iya zaɓar kowane wurin ƙwaƙwalwar ajiya na 1 GB a cikin sararin adireshin DDR (0xA0000000 zuwa 0xDFFFFFFF).
Lokacin da aka kunna SECDED:

  • Aikin rubuta yana ƙididdigewa kuma yana ƙara 8 ragowa na lambar SECDED (zuwa kowane ragi 64 na bayanai)
  • Aikin karantawa yana karantawa kuma yana bincika bayanan akan lambar SECDED da aka adana don tallafawa gyara kuskuren 1-bit da gano kuskuren 2-bit

Hoton da ke gaba yana bayyana zanen toshe na SmartFusion2 EDAC akan DDR SDRAM.

Hoto 1 • Hoto na Babban Matsayi

Siffar EDAC na DDR tana goyan bayan waɗannan abubuwa:

  1.  Tsarin SECDED
  2. Yana ba da katsewa ga mai sarrafa ARM Cortex-M3 da masana'anta na FPGA akan gano kuskuren 1-bit ko kuskuren 2-bit.
  3. Ajiye adadin kurakurai 1-bit da 2-bit a cikin rajistar kurakurai
  4. Ajiye adireshin kuskuren 1-bit ko 2-bit na ƙarshe ya shafi wurin ƙwaƙwalwar ajiya
  5. Ana adana bayanan kuskure 1-bit ko 2-bit a cikin rajistar SECDED
  6. yana ba da siginar bas na kuskure zuwa masana'anta na FPGA

Don ƙarin bayani game da EDAC, duba UG0443: SmartFusion2 da IGLOO2 FPGA Tsaro da Jagorar Mai Amfani da Dogara da UG0446: SmartFusion2 da IGLOO2 FPGA Jagorar Mai Saurin Saurin DDR Interfaces.

Bukatun ƙira
Teburin da ke gaba ya lissafa abubuwan da ake buƙata na ƙira.

Tebur 1 • Bukatun Zane

  • Bayanin Bukatun Zane
  • Abubuwan Bukatun Hardware
  • SmartFusion2 Advanced Kit Kit Board Rev B ko kuma daga baya
  • FlashPro5 mai shirye-shirye ko kuma daga baya
  • USB A zuwa mini-B kebul na USB
  • Adaftan wutar 12 V
  • DDR3 Daughter board
  • Operating System Kowane 64-bit ko 32-bit Windows XP SP2
  • Duk wani 64-bit ko 32-bit Windows 7
  • Bukatun Software
  • Tsarin-on-Chip na Libero® (SoC) v11.8
  • SoftConsole v4.0
  • Software na shirye-shiryen FlashPro 11.8
  • Mai watsa shiri PC Drivers USB zuwa UART direbobi
  • Tsarin don gudanar da zanga-zangar abokin ciniki na Microsoft .NET Framework 4

Demo Design
Tsarin demo files suna samuwa don saukewa daga hanya mai zuwa a cikin Microsemi website: http://soc.microsemi.com/download/rsc/?f=m2s_dg0618_liberov11p8_df
Tsarin demo filesun hada da:

  • DDR Kanfigareshan File
  • DDR_EDAC
  • Shirye-shirye files
  • GUI mai aiwatarwa
  • Karatu file

Hoton da ke biyo baya yana kwatanta tsarin matakin matakin ƙira files. Don ƙarin bayani, duba readme.txt file.

Hoto 2 • Tsarin Dimokraɗiyya na Babban Matsayi

Microsemi -DG0618-Gano-Kuskure-da-gyara-kan-SmartFusion2-Na'urori-ta amfani da-DDR Memory-2

Ayyukan Zane-zane
Tsarin tsarin MDDR yana da keɓaɓɓen mai sarrafa EDAC. EDAC tana gano kuskuren 1-bit ko kuskure 2-bit lokacin da aka karanta bayanai daga ƙwaƙwalwar ajiya. Idan EDAC ta gano kuskuren 1-bit, mai sarrafa EDAC yana gyara bit ɗin kuskure. Idan an kunna EDAC don duk kurakuran 1-bit da 2-bit, ma'aunin kurakurai masu dacewa a cikin rajistar tsarin suna haɓaka kuma ana haifar da katsewar daidaitattun siginar bas zuwa masana'anta na FPGA.
Wannan yana faruwa a ainihin lokacin. Don nuna wannan fasalin SECDED, an gabatar da kuskure da hannu kuma an lura da ganowa da gyarawa.
Wannan ƙirar demo ta ƙunshi aiwatar da matakai masu zuwa:

  1. Kunna EDAC
  2. Rubuta bayanai zuwa DDR
  3. Karanta bayanai daga DDR
  4. Kashe EDAC
  5. Lalacewa 1 ko 2 bits
  6. Rubuta bayanai zuwa DDR
  7. Kunna EDAC
  8. Karanta bayanan
  9. A cikin yanayin kuskuren 1-bit, mai sarrafa EDAC yana gyara kuskuren, yana sabunta rijistar matsayi daidai, kuma yana ba da bayanan da aka rubuta a Mataki na 2 a aikin karantawa da aka yi a Mataki na 8.
  10. A cikin yanayin kuskuren 2-bit, ana haifar da katsewa daidai kuma aikace-aikacen dole ne ya gyara bayanai ko ɗaukar matakin da ya dace a cikin mai sarrafa katsewa. Ana nuna waɗannan hanyoyi guda biyu a cikin wannan demo.

Ana aiwatar da gwaje-gwaje biyu a cikin wannan demo: gwajin madauki da gwajin hannu kuma sun dace da duka kurakuran 1-bit da 2-bit.

Gwajin Madauki
Ana aiwatar da gwajin madauki lokacin da na'urorin SmartFusion2 suka karɓi umarnin gwajin madauki daga GUI. Da farko, duk masu ƙidayar kurakurai da rajista masu alaƙa da EDAC ana sanya su a cikin jihar SAKESA.
Ana aiwatar da matakai masu zuwa don kowane juzu'i.

  1. Kunna mai sarrafa EDAC
  2. Rubuta bayanan zuwa takamaiman wurin ƙwaƙwalwar ajiyar DDR
  3. Kashe mai sarrafa EDAC
  4. Rubuta kuskuren 1-bit ko 2-bit da aka jawo bayanai zuwa wurin ƙwaƙwalwar ajiyar DDR iri ɗaya
  5. Kunna mai sarrafa EDAC
  6. Karanta bayanan daga wurin ƙwaƙwalwar ajiyar DDR guda ɗaya
  7. Aika gano kuskuren 1-bit ko 2-bit da bayanan gyara kuskuren 1-bit idan akwai kuskuren 1-bit zuwa GUI

Gwajin Manual
Wannan hanyar tana ba da damar gwajin hannu na gano kuskuren 1-bit da gyara da gano kuskuren 2-bit don adireshin ƙwaƙwalwar ajiyar DDR (0xA0000000 zuwa 0xDFFFFFFF) tare da farawa. An gabatar da kuskuren 1-bit/2-bit da hannu zuwa adireshin ƙwaƙwalwar ajiyar DDR da aka zaɓa. An rubuta bayanan da aka bayar zuwa wurin da aka zaɓa na ƙwaƙwalwar ajiyar DDR tare da kunna EDAC. Ana rubuta gurɓatattun bayanan kuskure 1-bit ko 2-bit zuwa wurin ƙwaƙwalwar ajiya iri ɗaya tare da kashe EDAC. Ana shigar da bayanin akan kuskuren 1-bit ko 2-bit da aka gano lokacin da aka karanta bayanan daga wurin ƙwaƙwalwar ajiya ɗaya tare da kunna EDAC. Babban mai sarrafa DMA
Ana amfani da (HPDMA) don karanta bayanai daga ƙwaƙwalwar DDR. Ana aiwatar da mai sarrafa katsewar kuskuren dual-bit don ɗaukar matakin da ya dace lokacin da aka gano kuskuren 2-bit.
Hoton mai zuwa yana bayyana ayyukan EDAC demo.

Hoto 3 • Zane-zane

Microsemi -DG0618-Gano-Kuskure-da-gyara-kan-SmartFusion2-Na'urori-ta amfani da-DDR Memory-3

Lura: Don kuskuren 2-bit, lokacin da mai sarrafa Cortex-M3 ya karanta bayanan, aiwatar da lambar yana shiga ga mai sarrafa kuskure mai wuya, saboda katsewar da aka karɓa ya makara don mai sarrafawa ya amsa. A lokacin da zai amsa katsewar, mai yiwuwa ya riga ya wuce bayanan kuma ya ƙaddamar da umarni da gangan. Sakamakon haka, HRESP ta daina sarrafa bayanan da ba daidai ba. Gano kuskuren 2-bit yana amfani da HPDMA don karanta bayanan daga wurin adireshin DDR, wanda ke ba da umarni mai sarrafawa wanda ya karanta bayanan yana da kuskuren 2-bit kuma tsarin yakamata ya ɗauki matakin da ya dace don dawo da (ECC interrupt Handler).

Saita Tsarin Demo
Wannan sashe yana bayyana saitin allo na SmartFusion2 Advanced Development Kit, zaɓuɓɓukan GUI, da yadda ake aiwatar da ƙirar demo.
Matakai masu zuwa suna bayyana yadda ake saita demo:

  1. Haɗa ƙarshen kebul na mini-B na USB ɗaya zuwa mai haɗin J33 da aka bayar a cikin SmartFusion2 Advanced Development Kit board. Haɗa dayan ƙarshen kebul na USB zuwa PC mai masaukin baki. Diode mai fitar da haske (LED) DS27 dole ne ya haskaka, yana nuna hanyar haɗin UART an kafa. Tabbatar cewa an gano direbobin gadar USB zuwa UART ta atomatik (ana iya tabbatarwa a cikin Mai sarrafa na'ura), kamar yadda aka nuna a cikin adadi mai zuwa.
    Hoto 4 • Kebul zuwa UART Direban gada
    Microsemi -DG0618-Gano-Kuskure-da-gyara-kan-SmartFusion2-Na'urori-ta amfani da-DDR Memory-4
    Idan ba a shigar da direbobin gadar USB zuwa UART ba, zazzagewa kuma shigar da direbobi daga: www.microsemi.com/soc/documents/CDM_2.08.24_WHQL_Certified.zip.
  2. Haɗa masu tsalle a kan allo na SmartFusion2 Advanced Development Kit, kamar yadda aka nuna a cikin Tebur 4, shafi na 11. Dole ne a kashe wutar lantarki SW7, yayin da ake haɗa haɗin jumper.

Hoto 5 • SmartFusion2 Advanced Kit Board Saita

Microsemi -DG0618-Gano-Kuskure-da-gyara-kan-SmartFusion2-Na'urori-ta amfani da-DDR Memory-5

 Interface Mai Amfani da Zane
Wannan sashe yana bayyana DDR - EDAC Demo GUI.

Hoto 6 • DDR – EDAC Demo GUI

Microsemi -DG0618-Gano-Kuskure-da-gyara-kan-SmartFusion2-Na'urori-ta amfani da-DDR Memory-6

GUI yana goyan bayan fasalulluka masu zuwa:

  1. Zaɓin tashar tashar COM da Baud Rate
  2. Zaɓin shafin gyara kuskure 1-bit ko gano kuskuren 2-bit
  3. Filin adireshi don rubuta ko karanta bayanai zuwa ko daga takamaiman adireshin DDR
  4. Filin bayanai don rubuta ko karanta bayanai zuwa ko daga takamaiman adireshin DDR
  5. Sashen Console na Serial don buga bayanin halin da aka karɓa daga aikace-aikacen
  6. Kunna EDAC/A kashe EDAC: Yana kunna ko ya kashe EDAC
  7. Rubuta: Yana ba da damar rubuta bayanai zuwa ƙayyadadden adireshin
  8.  Karanta: Yana ba da damar karanta bayanai daga ƙayyadadden adireshin
  9. Gwajin madauki ON/KASHE: Yana ba da damar gwada tsarin EDAC a hanyar madauki
  10.  Farawa: Yana ba da damar fara ƙayyadadden wurin ƙwaƙwalwar ajiya (a cikin wannan demo A0000000-A000CFFF)

Gudun Demo Design
Matakai masu zuwa suna bayyana yadda ake gudanar da ƙira: Matakan da ke gaba sun bayyana yadda ake gudanar da ƙira:

  1. Canja ON na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, SW7.
  2. Shirya na'urar SmarFusion2 tare da shirye-shirye file bayar a cikin zane files. (\ProgrammingFile\EDAC_DDR3.stp) ta amfani da software na ƙirar FlashPro, kamar yadda aka nuna a cikin adadi mai zuwa.
    Hoto 7 • Tagar Shirye-shiryen FlashPro
    Microsemi -DG0618-Gano-Kuskure-da-gyara-kan-SmartFusion2-Na'urori-ta amfani da-DDR Memory-7
  3. Latsa maɓallin SW6 don sake saita allon bayan yin nasarar shirye-shirye.
  4. Kaddamar da EDAC_DDR Demo GUI mai aiwatarwa file samuwa a cikin zane files (\GUI Executable\EDAC_DDR.exe). Ana nuna taga GUI, kamar yadda aka nuna a hoto na 8, shafi na 9.
  5. Danna Connect, yana zaɓar tashar COM kuma ya kafa haɗin. Haɗa zaɓi yana canzawa zuwa Cire haɗin.
  6. Zaɓi shafin Gyara Kuskuren 1-bit ko Gano Kuskuren 2-bit.
  7. Ana iya yin gwajin hannu da madauki.
  8. Danna Ƙaddamarwa don fara ƙwaƙwalwar DDR don yin gwajin Manual da Loop, ana nuna saƙon kammala farawa akan Serial Console, kamar yadda aka nuna a hoto 8, shafi na 9.

Hoto 8 • Tagar farko ta Kammala

Microsemi -DG0618-Gano-Kuskure-da-gyara-kan-SmartFusion2-Na'urori-ta amfani da-DDR Memory-8

Yin Gwajin Loop
Danna Gwajin Loop ON. Yana gudana a yanayin madauki inda ake ci gaba da gyarawa da gano kurakurai. Duk ayyukan da aka yi a cikin na'urar SmartFusion2 an shigar da su a cikin Serial Console na GUI.

Tebur 2 • Adireshin Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwar Ƙwaƙwalwa na DDR3 da aka yi amfani da shi a Gwajin Madauki

  • Ƙwaƙwalwar ajiya DDR3
  • 1-bit gyara kuskure 0xA0008000
  • Gano kuskure 2-bit 0xA000C000

Yin Gwajin Manual
A wannan hanyar, ana gabatar da kurakurai da hannu ta amfani da GUI. Yi amfani da matakai masu zuwa don aiwatar da gyara kuskuren 1-bit ko gano kuskuren 2-bit.

Tebur na 3 • Adireshin ƙwaƙwalwa na DDR3 da aka yi amfani da su a Gwajin Manual

Adireshin shigarwa da filayen bayanai (amfani da ƙimar Hexadecimal 32-bit).

  • Ƙwaƙwalwar ajiya DDR3
  • Gyara kuskure 1-bit 0xA0000000-0xA0004000
  • Gano kuskure 2-bit 0xA0004000-0xA0008000
  1. Danna Kunna EDAC.
  2. Danna Rubuta.
  3. Danna Kashe EDAC.
  4. Canja bit guda ɗaya (idan akwai gyara kuskuren 1-bit) ko rago biyu (idan an gano kuskuren 2-bit) a cikin filin bayanai (gabatar da kuskure).
  5. Danna Rubuta.
  6. Danna Kunna EDAC.
  7. Danna Karanta.
  8. Kula da Nuni Ƙididdigar Kuskure da filin Bayanai a cikin GUI. Ƙimar ƙidayar kuskure tana ƙaruwa da 1.

Ana nuna taga gyaran madauki na kuskure 1-bit a cikin adadi mai zuwa.

Hoto 9 • Tagar Gano Kuskure 1-bit

Microsemi -DG0618-Gano-Kuskure-da-gyara-kan-SmartFusion2-Na'urori-ta amfani da-DDR Memory-9

Ana nuna taga gano kuskuren 2-bit a cikin adadi mai zuwa.

Hoto 10 • Tagar Gano Kuskure 2-bit

Microsemi -DG0618-Gano-Kuskure-da-gyara-kan-SmartFusion2-Na'urori-ta amfani da-DDR Memory-10

Kammalawa
Wannan demo yana nuna iyawar SmartFusion2 SECDED don tsarin tsarin MDDr.

Karin bayani: Saitunan Jumper

Tebur mai zuwa yana nuna duk masu tsalle da ake buƙata don saitawa akan SmartFusion2 Advanced Development Kit.

Tebur na 4 • SmartFusion2 Saitunan Jumper na Na'ura na Ci gaba

Jumper : Pin (Daga): Pin (Zuwa): Comments

  • J116, J353, J354, J54 1 2 Waɗannan su ne tsoffin saitunan tsalle na Na ci gaba.
  • J123 2 3 allo Kit ɗin Haɓakawa. Tabbatar an saita waɗannan jumpers daidai.
  • J124, J121, J32 1 2 JTAG shirye-shirye ta hanyar FTDI

Bita Jagorar Demo DG0618 4.0

Takardu / Albarkatu

Gano Kuskuren Microsemi DG0618 da Gyara akan na'urorin SmartFusion2 ta amfani da ƙwaƙwalwar DDR [pdf] Jagorar mai amfani
Gano Kuskuren DG0618 da Gyara akan na'urorin SmartFusion2 ta amfani da DDR Memory, DG0618, Gano Kuskure da Gyara akan na'urorin SmartFusion2 ta amfani da ƙwaƙwalwar DDR, Na'urorin SmartFusion2 ta amfani da ƙwaƙwalwar DDR, Ƙwaƙwalwar DDR

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *