M5STACK ESP32 CORE2 IoT Manual Mai amfani Kit Development
1. BAYANI
M5Stick CORE2 jirgi ne na ESP32 wanda ya dogara da guntu ESP32-D0WDQ6-V3, mai dauke da allon TFT mai inci 2. An yi allo da PC+ABC.
1.1 Haɗin Hardware
Kayan aikin CORE2: ESP32-D0WDQ6-V3 guntu, allon TFT, LED Green, Button, GROVE interface, Type.C-to-USB interface, guntu Gudanar da wutar lantarki da baturi.
ESP32-D0WDQ6-V3 ESP32 tsarin dual-core ne tare da Harvard Architecture Tense LX6 CPUs guda biyu. Duk ƙwaƙwalwar ajiya, ƙwaƙwalwar ajiya ta waje da maɓalli suna kan bas ɗin bayanai da/ko bas ɗin koyarwa na waɗannan CPUs. Tare da wasu ƙananan keɓanta (duba ƙasa), taswirar adreshin na CPUs biyu yana da ma'ana, ma'ana suna amfani da adireshi iri ɗaya don samun damar ƙwaƙwalwar ajiya iri ɗaya. Maɓallai da yawa a cikin tsarin na iya samun damar ƙwaƙwalwar ajiya ta hanyar DMA.
Allon TFT shine allo mai launi 2-inch wanda aka kora ILI9342C tare da ƙudurin 320 x 240.
Ƙa'idar aikitage kewayon shine 2.6 ~ 3.3V, kewayon zafin aiki shine -25 ~ 55 ° C.
Guntu Gudanar da Wuta shine X-Powers's AXP192. Ayyukan aiki voltage kewayon shine 2.9V ~ 6.3V kuma cajin halin yanzu shine 1.4A.
CORE2 yana ba da ESP32 tare da duk abin da ake buƙata don shirye-shirye, duk abin da ake buƙata don aiki da haɓakawa
2. BAYANIN FILIN
2.1. USB INTERFACE
M5CAMREA Nau'in Kanfigareshan Nau'in-C na USB, goyan bayan daidaitattun ka'idar sadarwa ta USB2.0.
2.2. GROVE INTERFACE
4p da aka zubar na 2.0mm M5CAMREA GROVE musaya, wayoyi na ciki da GND, 5V, GPIO32, GPIO33 da aka haɗa.
3. BAYANIN AIKI
Wannan babin yana bayyana ESP32-D0WDQ6-V3 kayayyaki da ayyuka daban-daban.
3.1. CPU DA ƙwaƙwalwar ajiya
Xtensa® guda-/dual-core32-bitLX6microprocessor(s), har zuwa600MIPS (200MIPSforESP32-S0WD/ESP32-U4WDH, 400 MIPS don ESP32-D2WD):
- 448 KB ROM
- 520 KB SRAM
- 16 KB SRAM a cikin RTC
- QSPI tana goyan bayan kwakwalwan walƙiya/SRAM da yawa
3.2. BAYANIN ARZIKI
3.2.1.Flash na waje da SRAM
ESP32 yana goyan bayan filasha QSPI na waje da yawa da ƙwaƙwalwar samun damar bazuwar (SRAM), tare da ɓoye bayanan AES na tushen hardware don kare shirye-shiryen mai amfani da bayanai.
- ESP32 samun damar QSPI Flash na waje da SRAM ta caching. Har zuwa 16 MB sarari code Flash na waje an tsara shi cikin CPU, yana goyan bayan samun damar 8-bit, 16-bit da 32-bit, kuma yana iya aiwatar da lamba.
- Har zuwa 8 MB na waje Flash da SRAM da aka tsara zuwa sararin bayanan CPU, tallafi don samun damar 8-bit, 16-bit da 32-bit. Flash yana tallafawa ayyukan karantawa kawai, SRAM yana goyan bayan ayyukan karantawa da rubutawa.
3.3. CRYSTAL
Na waje 2 MHz ~ 60 MHz crystal oscillator (40 MHz kawai don Wi-Fi / BT ayyuka)
3.4. Gudanar da RTC DA KARANCIN CIN WUTA
ESP32 yana amfani da ingantattun dabarun sarrafa wutar lantarki na iya canzawa tsakanin hanyoyin ceton wuta daban-daban. (Duba Table 5).
- Yanayin ajiyar wuta
- Yanayin aiki: guntu RF yana aiki. Chip na iya karɓa da watsa siginar ƙara.
- Yanayin barci-modem: CPU na iya aiki, ana iya daidaita agogo. Wi-Fi / Bluetooth baseband da RF
- Yanayin barci mai haske: An dakatar da CPU. RTC da ƙwaƙwalwar ajiya da na'urorin haɗin gwiwar ULP. Duk wani taron farkawa (MAC, mai masaukin baki, mai ƙidayar lokaci na RTC ko katsewar waje) zai farka guntu. - Yanayin barci mai zurfi: kawai ƙwaƙwalwar RTC da abubuwan da ke cikin yanayin aiki. WiFi da bayanan haɗin Bluetooth da aka adana a cikin RTC. ULP coprocessor na iya aiki. - Yanayin Hibernation: 8 MHz oscillator da ginanniyar coprocessor ULP an kashe su. Ƙwaƙwalwar RTC don maido da wutar lantarki ya katse. Mai ƙidayar agogon RTC guda ɗaya kawai wanda ke kan jinkirin agogo da wasu RTC GPIO a wurin aiki. Agogon RTC RTC ko mai ƙidayar lokaci na iya farkawa daga yanayin Hibernation na GPIO. - Yanayin barci mai zurfi
- Yanayin barci mai alaƙa: yanayin ajiyar wutar lantarki yana canzawa tsakanin Active, Modem-barci, yanayin barci mai haske. CPU, Wi-Fi, Bluetooth, da tazarar saiti na rediyo da za a tada, don tabbatar da haɗin Wi-Fi / Bluetooth.
- Hanyoyin saka idanu na firikwensin ƙananan ƙarfi: babban tsarin shine yanayin barci mai zurfi, ULP coprocessor yana buɗewa ko rufe lokaci-lokaci don auna bayanan firikwensin. Na'urar firikwensin yana auna bayanai, ULP coprocessor ya yanke shawarar ko zai farka babban tsarin.
4.HAlayen LANTARKI
4.1. LIMIT PARAMETERS
1. VIO zuwa kushin samar da wutar lantarki, Koma ESP32 Ƙayyadaddun Ƙididdiga na Fasaha IO_MUX, azaman SD_CLK na Ƙarfin wutar lantarki don VDD_SDIO.
Latsa ka riƙe maɓallin wuta na gefe na tsawon daƙiƙa biyu don fara na'urar. Latsa ka riƙe sama da daƙiƙa 6 don kashe na'urar. Canja zuwa yanayin hoto ta cikin Fuskar allo, kuma avatar da za a iya samu ta kamara yana nunawa akan allon tft. Dole ne a haɗa kebul na USB lokacin aiki, kuma ana amfani da baturin lithium don adana ɗan gajeren lokaci don hana gazawar wuta.
Bayanin FCC: Duk wani canje-canje ko gyare-gyare da ƙungiyar da ke da alhakin bin ƙa'idodin ba ta amince da su ba na iya ɓata ikon mai amfani na sarrafa kayan aiki.
Wannan na'urar ta bi sashe na 15 na Dokokin FCC. Aikin yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa:
(1) Wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba, kuma
(2) Dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama da aka karɓa, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aiki maras so.
Bayanin Bayar da Radiation na FCC: Wannan kayan aiki ya dace da iyakokin fiddawa na FCC da aka tsara don yanayin da ba a sarrafa shi.Ya kamata a shigar da wannan kayan aikin tare da mafi ƙarancin nisa 20cm tsakanin radiator & jikin ku.
Lura: An gwada wannan kayan aikin kuma an same shi don biyan iyaka don na'urar dijital ta Class B, bisa ga sashi na 15 na
Dokokin FCC. An tsara waɗannan iyakokin don ba da kariya mai ma'ana daga kutsawa mai cutarwa a cikin shigarwar mazaunin. Wannan kayan aiki yana haifarwa, yana amfani da kuma zai iya haskaka ƙarfin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar da shi ba kuma ana amfani dashi daidai da umarnin, yana iya haifar da tsangwama mai cutarwa ga sadarwar rediyo. Duk da haka, babu tabbacin cewa tsangwama ba zai faru a cikin wani shigarwa na musamman ba. Idan wannan kayan aikin ya haifar da tsangwama mai cutarwa ga liyafar rediyo ko talabijin, wanda za'a iya tantancewa ta hanyar kashe kayan aiki da kunnawa, ana ƙarfafa mai amfani da yayi ƙoƙarin gyara tsangwama ta hanyar ɗaya ko fiye na waɗannan matakan:
–Reorient ko ƙaura eriyar karɓa.
-Ƙara rabuwa tsakanin kayan aiki da mai karɓa.
–Haɗa kayan aiki zuwa wata maɓalli a kan wata da’ira daban-daban da wadda ake haɗa mai karɓa zuwa gare ta.
– Tuntuɓi dila ko gogaggen masanin rediyo/TV don taimako.
UI Flow Saurin Farawa
Wannan koyawa ta shafi M5Core2
Kayan aiki na ƙonewa
Da fatan za a danna maɓallin da ke ƙasa don zazzage kayan aikin firmware na M5Burner daidai gwargwadon tsarin aikin ku. Cire zip ɗin kuma buɗe aikace-aikacen.
Firmware konawa
- Danna sau biyu don buɗe kayan aikin ƙonawa, zaɓi nau'in na'urar da ta dace a menu na hagu, zaɓi sigar firmware da kuke buƙata, sannan danna maɓallin zazzagewa don saukewa.
- Sannan haɗa na'urar M5 zuwa kwamfutar ta hanyar kebul na Type-C, zaɓi tashar tashar COM mai dacewa, ƙimar baud na iya amfani da tsarin tsoho a cikin M5Burner, ƙari kuma, zaku iya cika WIFI ɗin da na'urar za a haɗa da ita lokacin. firmware yana ƙone stage bayani. Bayan sanyi, danna "Kuna" don fara kona.
- Lokacin da log ɗin kona ya kunna Ƙona Nasara , yana nufin cewa firmware ɗin ya ƙone.
Lokacin fara ƙonewa ko shirin firmware yana gudana ba bisa ka'ida ba, zaku iya danna "Goge" don goge ƙwaƙwalwar walƙiya. A cikin sabuntawar firmware na gaba, babu buƙatar sake gogewa, in ba haka ba za a share bayanan Wi-Fi da aka ajiye kuma za a sabunta Maɓallin API.
Saita WIFI
UIFlow yana ba da duka layi da layi web sigar mai shirye-shirye. Lokacin amfani da web version, muna buƙatar saita haɗin WiFi don na'urar. Mai zuwa yana bayyana hanyoyi guda biyu don saita haɗin WiFi don na'urar (Ƙona sanyi da AP hotspot sanyi).
Ƙona daidaitawar WiFi (shawarar)
UIFlow-1.5.4 da nau'ikan da ke sama suna iya rubuta bayanan WiFi kai tsaye ta hanyar M5Burner.
AP hotspot saitin WiFi
- Latsa ka riƙe maɓallin wuta a hagu don kunna injin. Idan ba a saita WiFi ba, tsarin zai shigar da yanayin daidaitawar hanyar sadarwa ta atomatik lokacin da aka kunna shi a karon farko. Ace kana son sake shigar da yanayin daidaitawar hanyar sadarwa bayan gudanar da wasu shirye-shirye, zaku iya komawa zuwa aikin da ke ƙasa. Bayan UIFlow Logo ya bayyana a farawa, danna maɓallin Gida da sauri (maɓallin M5 na tsakiya) don shigar da shafin daidaitawa. Danna maɓallin da ke gefen dama na fuselage don canza zaɓi zuwa Saiti, kuma danna maɓallin Gida don tabbatarwa. Danna maɓallin dama don canza zaɓi zuwa Saitin WiFi, danna maɓallin Gida don tabbatarwa, kuma fara daidaitawa.
- Bayan samun nasarar haɗa wurin hotspot tare da wayar hannu, buɗe mashigar wayar hannu don bincika lambar QR akan allon ko shiga 192.168.4.1 kai tsaye, shigar da shafin don cike bayanan WIFI naka, sannan danna Configure don yin rikodin bayanan WiFi na ku. . Na'urar za ta sake farawa ta atomatik bayan an yi nasarar daidaitawa da shigar da yanayin shirye-shirye. Lura: Ba a yarda da haruffa na musamman kamar “sarari” a cikin ingantaccen bayanin WiFi.
Yanayin Shirye-shiryen hanyar sadarwa da KEY API
Shigar da yanayin shirye-shiryen cibiyar sadarwa Network Yanayin shirye-shirye yanayin docking ne tsakanin na'urar M5 da UIFlow web dandalin shirye-shirye. Allon zai nuna halin haɗin yanar gizo na na'urar. Lokacin da mai nuna kore, yana nufin cewa zaka iya karɓar tura shirin a kowane lokaci. A ƙarƙashin yanayin tsoho, bayan ingantaccen tsarin cibiyar sadarwar WiFi na farko, na'urar za ta sake farawa ta atomatik kuma shigar da yanayin shirye-shiryen cibiyar sadarwa. Idan baku san yadda ake sake shigar da yanayin shirye-shiryen bayan kunna wasu aikace-aikacen ba, kuna iya komawa zuwa ayyuka masu zuwa.
sake kunnawa, danna maɓallin A a cikin babban menu na mahallin don zaɓar yanayin shirye-shirye kuma jira har sai alamar alamar cibiyar sadarwa ta dama don juya kore a cikin yanayin shirye-shirye. Shiga shafin shirye-shiryen UIFlow ta ziyartar kwarara.m5stack.com a kan kwamfuta browser.
API KEY Haɗawa
API KEY shine shaidar sadarwa don na'urorin M5 lokacin amfani da UIFlow web shirye-shirye. Ta hanyar daidaita madaidaicin API KEY a gefen UIFlow, ana iya tura shirin don takamaiman na'urar. Mai amfani yana buƙatar ziyarta kwarara.m5stack.com a cikin kwamfuta web browser don shigar da shafin shirye-shiryen UIFlow. Danna maɓallin saiti a cikin mashaya menu a kusurwar dama ta sama na shafin, shigar da Maɓallin API akan na'urar da ta dace, zaɓi kayan aikin da aka yi amfani da su, danna Ok don adanawa kuma jira har sai an sami nasarar haɗawa.
HTTP
Kammala matakan da ke sama, sannan zaku iya fara shirye-shirye tare da UIFlow. Don misaliample: Shiga Baidu ta HTTP
BLE UART
Bayanin Aiki Kafa haɗin Bluetooth kuma kunna sabis na wucewa ta Bluetooth.
- Init ble uart name Fara saituna, saita sunan na'urar Bluetooth.
- BLE UART Writer Aika bayanai ta amfani da BLE UART.
- BLE UART ya rage cache Duba adadin bytes na bayanan BLE UART.
- BLE UART karanta duka Karanta duk bayanai a cikin BLE UART cache.
- BLE UART karanta haruffa Karanta n bayanai a cikin BLE UART cache.
Umarni
Ƙaddamar da haɗin hanyar wucewa ta Bluetooth kuma aika LED mai sarrafa / kashewa.
UIFlow IDE Desktop
UIFlow IDE Desktop sigar layi ce ta mai tsara shirye-shiryen UIFlow wanda baya buƙatar haɗin yanar gizo, kuma yana iya ba ku ƙwarewar turawa shirin. Da fatan za a danna daidai sigar UIFlow-Desktop-IDE don saukewa bisa ga tsarin aikin ku.
Yanayin shirye-shiryen USB
Cire kayan tarihin UIFlow Desktop IDE da aka zazzage kuma danna sau biyu don gudanar da aikace-aikacen.
Bayan app ɗin ya fara, za ta gano ta atomatik ko kwamfutarka tana da direban USB (CP210X), danna Shigar, sannan bi abubuwan da suka dace don gama shigarwa.
Bayan an gama shigarwar direban, za ta shigar da IDE na Desktop ta atomatik ta atomatik kuma ta tashi ta atomatik akwatin daidaitawa. A wannan lokacin, haɗa na'urar M5 zuwa kwamfutar ta hanyar kebul na bayanan Tpye-C.
Amfani da IDE Desktop na UIFlow yana buƙatar na'urar M5 tare da firmware UIFlow kuma shigar da ** Yanayin shirye-shiryen USB **. Danna maɓallin wuta a gefen hagu na na'urar don sake farawa, bayan shigar da menu, da sauri danna maɓallin dama don zaɓar yanayin USB.
Zaɓi tashar tashar da ta dace, da na'urar shirye-shirye, danna Ok don haɗawa.
Hanyoyin haɗi
UIFlow Block gabatarwa
Takardu / Albarkatu
![]() |
M5STACK ESP32 CORE2 IoT Development Kit [pdf] Manual mai amfani M5STACK-CORE2, M5STACKCORE2, 2AN3WM5STACK-CORE2, 2AN3WM5STACKCORE2, ESP32, CORE2 IoT Kayan Haɓaka, ESP32 CORE2 IoT Kit na Haɓakawa, Kayan Haɓakawa |