KOBALT KMS 1040-03 Maƙallan Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙira
BAYANIN KAYAN SAURARA
KASHI | BAYANI |
Injin Yanke | Ciwon kai |
Nau'in Yanke-Layi | 0.08 in. Layin nailan murɗaɗi |
Yanke Nisa | 15 a. (38cm) |
Yanayin aiki | 32°F (0°C) – 104°F (40°C) |
Yanayin ajiya | 32°F (0°C) – 104°F (40°C) |
ABUBUWAN KUNGIYA
KASHI | BAYANI |
A | Ciwon kai |
B | Layi-yanke ruwa |
C | Mai gadi |
D | Shaft abin da aka makala Trimmer |
E | Trimmer kai |
KASHI | BAYANI |
F | Maɓallin Hex |
G | Bolt (2) |
H | Mai wanki (2) |
GARGADI
- Cire kayan aiki daga kunshin kuma bincika shi a hankali. Bincika kayan aikin a hankali don tabbatar da cewa babu fasa ko lalacewa da ya faru yayin jigilar kaya. Idan kowane sassa ya lalace ko ya ɓace, da fatan za a mayar da samfurin zuwa wurin siyan. Kada a jefar da katun ko kowane kayan marufi har sai an bincika dukkan sassan.
- Idan wani ɓangare na kayan aikin ya ɓace ko ya lalace, kar a haɗa baturin don amfani da kayan aikin har sai an gyara ko canza sashin. Rashin bin wannan gargaɗin na iya haifar da mummunan rauni.
BAYANIN TSIRA
Da fatan za a karanta kuma ku fahimci wannan gabaɗayan littafin kafin yunƙurin haɗa ko sarrafa wannan samfurin. Idan kuna da wasu tambayoyi game da samfurin, da fatan za a kira sabis na abokin ciniki a 1-888-3KOBALT (1-888-356-2258), 8 na safe - 8 na yamma, EST, Litinin - Lahadi. Kuna iya tuntuɓar mu a partplus@lowes.com ko ziyarta www.lowespartsplus.com.
GARGADI
- Ayyukan kowane kayan aiki na wutar lantarki na iya haifar da jefa abubuwa na waje a cikin idanunku, wanda zai haifar da mummunar lalacewar ido. Kafin fara aiki da kayan aikin wutar lantarki, koyaushe sanya gilashin tsaro ko gilashin aminci tare da garkuwar gefe da garkuwa mai cikakken fuska, lokacin da ake buƙata. Muna ba da shawarar yin amfani da abin rufe fuska mai faɗin hangen nesa akan gilashin ido ko daidaitaccen gilashin aminci tare da garkuwa. Koyaushe yi amfani da kariyar ido da aka yiwa alama don biyan ANSI Z87.1.
- Wasu ƙurar da aka yi ta hanyar yashi mai ƙarfi, sarewa, niƙa, hakowa, da sauran ayyukan gine-gine na ƙunshe da sinadarai da jihar California ta sani don haifar da cutar kansa, lahani na haihuwa, ko wasu lahani na haihuwa. Wasu exampDaga cikin wadannan sinadarai sune:
- Gubar daga fenti na tushen gubar
- Crystalline silica daga tubali, siminti, da sauran kayan masonry
- Arsenic da chromium daga katako da aka kula da shi da sinadarai
- Haɗarin ku daga waɗannan filaye ya bambanta, ya danganta da sau nawa kuke yin irin wannan aikin.
Don rage haɗarin ku ga waɗannan sinadarai:- Yi aiki a cikin wuri mai cike da iska.
- Yi aiki tare da ingantaccen kayan aikin aminci, kamar abin rufe fuska na ƙura waɗanda aka ƙera musamman don tace ƙananan ƙwayoyin cuta.
- Guji dogon lokaci tare da ƙura daga yashi wutar lantarki, sarewa, niƙa, hakowa, da sauran ayyukan gini. Saka tufafin kariya kuma a wanke wuraren da ba a san su ba da sabulu da ruwa. Ba da izinin ƙura ta shiga cikin bakinka ko idanunka ko ta kwanta akan fata na iya haɓaka sha da sinadarai masu cutarwa.
Sani Kayan aiki
Don sarrafa wannan kayan aikin, karanta wannan jagorar a hankali da duk alamun da aka makala akan kayan aikin kafin amfani da shi. Ci gaba da samun wannan littafin don tunani na gaba.
Muhimmanci
ƙwararren masani ne kaɗai ya kamata ya yi amfani da wannan kayan aikin.
Karanta Duk Umarni da kyau
Ana iya amfani da wasu alamomin masu zuwa akan wannan kayan aikin. Da fatan za a yi nazarin su da ma'anarsu. Fassarar da ta dace na waɗannan alamomin zai ba ku damar sarrafa kayan aiki mafi kyau da aminci.
ALAMA | BAYANI | ALAMA | BAYANI |
V | Volts | n
0 |
Gudun babu kaya |
Kai tsaye halin yanzu | RPM | Juyin Juya Halin Minti | |
![]() |
Haɗari, gargaɗi, ko taka tsantsan. Yana nufin 'Hankali! Amincin ku yana da hannu.' | ![]() |
Don rage haɗarin rauni, mai amfani dole ne ya karanta littafin koyarwa. |
MUHIMMAN UMURNIN TSIRA
GARGADI
- Lokacin amfani da masu gyara wutan lantarki, yakamata a bi matakan tsaro na asali koyaushe don rage haɗarin gobara, girgiza wutar lantarki, da rauni na mutum, gami da masu zuwa:
KARANTA DUK UMARNI
HADARI
- Kada ka dogara da abin rufe kayan aiki da girgiza wutar lantarki. Don rage haɗarin wutar lantarki, kar a taɓa yin amfani da kayan aiki a kusa da kowane wayoyi ko igiyoyi waɗanda zasu iya ɗaukar wutar lantarki.
HANKALI
- Sanya kariyar ji mai dacewa yayin amfani. Ƙarƙashin wasu sharuɗɗa da tsawon lokacin amfani, hayaniya daga wannan samfurin na iya ba da gudummawa ga asarar ji.
- Guji muhalli masu haɗari - Kada a yi amfani da na'urori a damp ko wuri jika.
- Kada ku yi amfani da ruwan sama.
- Kashe yara - Duk baƙi ya kamata a kiyaye aƙalla 100 ft. (30.5 m) daga wurin aiki.
- Tufafi da kyau - Kada ku sa tufafi mara kyau ko kayan ado. Ana iya kama su a cikin sassa masu motsi. Ana ba da shawarar amfani da safar hannu na roba da takalma masu mahimmanci lokacin aiki a waje. Saka abin rufe fuska mai kariya don ɗaukar dogon gashi.
- Yi amfani da gilashin aminci. Koyaushe yi amfani da abin rufe fuska ko ƙura idan aikin ya kasance ƙura.
- Yi amfani da na'urar da ta dace - Kada ku yi amfani da kayan aiki don kowane aiki sai abin da aka yi nufinsa.
- Kada ku tilasta wa na'urar - Zai yi aikin mafi kyau kuma tare da ƙarancin haɗarin rauni a ƙimar da aka tsara ta.
- Kada ku wuce gona da iri - Rike ƙafar ƙafa da daidaito a kowane lokaci.
- Kasance a faɗake - Kalli abin da kuke yi. Yi amfani da hankali. Kada ku yi amfani da na'urar idan kun gaji.
- Ajiye masu gadi a wurin kuma cikin tsarin aiki.
- Tsare hannaye da ƙafafu daga wurin yankan.
- Ajiye na'urori marasa aiki a cikin gida - Lokacin da ba a amfani da su, ya kamata a adana na'urorin a cikin gida a busasshen wuri ko babba ko a kulle tare da cire fakitin baturi kuma ba za a iya isa ga yara ba.
- Kula da kayan aiki tare da kulawa - Ci gaba da yanke kaifi da tsabta don mafi kyawun aiki kuma don rage haɗarin rauni. Bi umarnin don mai da canza kayan haɗi. Rike hannaye a bushe, tsabta, kuma ba tare da mai da mai ba.
- Duba ɓangarori da suka lalace – Kafin a ci gaba da amfani da trimmer, mai gadi ko wani ɓangaren da ya lalace ya kamata a bincika a hankali don sanin cewa zai yi aiki yadda ya kamata kuma ya yi aikin da aka nufa. Bincika daidaita sassan motsi, daurin sassa masu motsi, karyewar sassa, hawa, da duk wani yanayin da zai iya shafar aikin sa. Mai gadi ko wani ɓangaren da ya lalace ya kamata a gyara shi da kyau ko a maye gurbinsa da wurin sabis mai izini sai dai in an nuna wani wuri a cikin wannan jagorar.
- Kada a yi cajin fakitin baturi a cikin ruwan sama ko a wuri mai jika.
- Hana farawa ba da niyya ba. Tabbatar cewa sauyawa yana cikin wurin “kashe” kafin haɗawa da fakitin baturi, ɗauka ko ɗaukar na'urar. Ɗaukar na'urar da yatsanka akan maɓalli ko na'urori masu kuzari waɗanda ke kunna wuta yana gayyatar haɗari.
- Cire haɗin fakitin baturi daga na'urar kafin yin kowane gyare-gyare, canza kayan haɗi, ko adana kayan aiki. Irin waɗannan matakan kariya na kariya suna rage haɗarin fara na'urar ba da gangan ba.
- Yi amfani da trimmer mai sarrafa baturi kawai tare da fakitin baturi na musamman. Amfani da kowane baturi na iya haifar da haɗarin wuta.
- Yi amfani kawai tare da fakitin baturi da caja da aka jera a ƙasa:
CHARAR BATIRI KB 240-03; KB 440-03; KB 640-03; Saukewa: KRC840-03 - Kada a yi amfani da fakitin baturi ko na'urar da ta lalace ko gyara. Batura masu lalacewa ko gyaggyarawa na iya nuna halayen da ba a iya faɗi ba wanda ke haifar da fashewar wuta ko haɗarin rauni.
- Kada a bijirar da fakitin baturi ko na'ura ga wuta ko zafin jiki da ya wuce kima. Fuskantar wuta ko zafin jiki sama da 212°F (100°C) na iya haifar da fashewa.
- Bi duk umarnin caji kuma kar a yi cajin fakitin baturi ko na'urar a waje da kewayon zafin jiki da aka ƙayyade a cikin umarnin. Yin caji ba daidai ba ko a yanayin zafi a waje da kewayon kewayon na iya lalata baturin kuma yana ƙara haɗarin wuta.
- Yi hidima ta ƙwararren mai gyara ta amfani da sassa iri ɗaya kawai. Wannan zai tabbatar da cewa an kiyaye amincin samfurin.
- Kar a gyara ko ƙoƙarin gyara na'urar ko fakitin baturi sai dai kamar yadda aka nuna a cikin umarnin amfani da kulawa.
- Kada a jefar da baturin a cikin wuta. Kwayoyin na iya fashewa. Bincika tare da lambobin gida don yuwuwar umarnin zubarwa na musamman.
- Kar a buɗe ko yanke baturin. Sakin electrolyte yana lalata kuma yana iya haifar da lahani ga idanu ko fata. Yana iya zama mai guba idan an haɗiye shi.
- Kula da batura don kar a gajarta baturi tare da kayan aiki kamar zobba, mundaye, da maɓalli. Baturi ko madugu na iya yin zafi fiye da kima da haifar da kuna.
- Yi amfani da Shugaban Wutar Lithium-Ion na 40V kawai KMH 1040-03.
- Kada a yi amfani da trimmer yayin da ake shan barasa ko ƙwayoyi.
- Share wurin da za a yanke kafin kowane amfani. Cire duk abubuwa kamar duwatsu, fashe-fashe gilashi, ƙusoshi, waya, ko igiya waɗanda za a iya jefawa ko su matse cikin abin da aka makala. Tabbatar cewa sauran mutane da dabbobin gida suna da aƙalla ƙafa 100 (30.5m) nesa.
- Koyaushe riže trimmer da ƙarfi, tare da hannaye biyu akan hannaye, yayin aiki. Kunna yatsan ku da manyan yatsa a kusa da hannaye.
- Don rage haɗarin rauni daga asarar sarrafawa, kar a taɓa yin aiki a kan tsani ko kowane tallafi mara tsaro. Kar a taɓa riƙe abin da aka makala sama da tsayin kugu.
- Kada a yi amfani da trimmer a cikin iska ko fashewar yanayi. Motoci a cikin waɗannan na'urori yawanci suna walƙiya, kuma tartsatsin na iya kunna hayaƙi.
- Saka dogon wando, dogon hannun riga, takalma, da safar hannu. Ka guje wa saƙon tufafi ko kayan adon da za su iya kamawa a cikin sassan injin ko motsin motarta.
- Lalacewa ga trimmer - Idan ka buge wani abu na waje tare da trimmer ko kuma ya kasance mai kama, dakatar da kayan aiki nan da nan, bincika lalacewa kuma a gyara duk wani lalacewa kafin a yi ƙoƙarin yin aiki. Kada a yi aiki tare da karyewar mai gadi ko spool.
- Idan kayan aikin ya kamata su fara rawar jiki ba tare da wata matsala ba, dakatar da motar kuma bincika nan da nan don dalilin. Jijjiga gabaɗaya gargaɗin matsala ne.
- Wani sako-sako da kai na iya girgiza, fashe, karye ko ya fito daga mai yankan, wanda zai iya haifar da mummuna ko rauni. Tabbatar cewa an daidaita abin da aka makala yankan a wuri. Idan kai ya saki bayan gyara shi a matsayi, maye gurbin shi nan da nan.
- Kada a taɓa amfani da trimmer tare da abin da aka makala yankan sako-sako.
- Maye gurbin yankan kan da ya fashe, ya lalace ko ya lalace nan da nan, ko da lalacewa ta iyakance ga fashewar waje. Irin waɗannan abubuwan da aka makala na iya rugujewa cikin babban sauri kuma suna haifar da mummunan rauni ko na mutuwa.
- Bincika abin da aka makala a cikin gajeriyar tazara na yau da kullun yayin aiki, ko kuma nan da nan idan an sami canji mai iya gani na yanke ɗabi'a.
- Lokacin maye gurbin layin yankan, yi amfani da layin yankan nailan mai murɗi mai siffar triangle tare da girman da bai wuce 0.08 in. (2.0 mm); Yin amfani da layukan da suka fi nauyi fiye da shawarar da masana'anta suka ba da shawarar yana ƙara nauyi akan motar kuma yana rage saurin aiki. Wannan yana haifar da zafi da lalacewa ga trimmer.
- Don rage haɗarin mummunan rauni, kar a taɓa amfani da waya ko layin ƙarfafawa na ƙarfe ko wani abu a maimakon layin yanke nailan. Yankunan waya na iya fashewa kuma a jefar da su cikin sauri zuwa ga mai aiki ko masu tsayawa.
- Lokacin yin hidima, yi amfani da sassa iri ɗaya kawai. Amfani da kowane kayan haɗi ko abin da aka makala wanda ba a ba da shawarar yin amfani da wannan kayan aikin na iya ƙara haɗarin rauni ba.
- Kada ku wanke da bututu; kauce wa samun ruwa a cikin mota da haɗin lantarki.
- Ajiye waɗannan umarnin. Koma su akai-akai kuma amfani da su don koya wa wasu waɗanda za su iya amfani da wannan kayan aikin. Idan ka ba da rancen wannan kayan aikin ga wani, kuma a ba su rancen waɗannan umarni don hana yin amfani da samfurin ba daidai ba da yiwuwar rauni.
NOTE: Dubi littafin operator DON KOBALT KMH 1040-03 HUKUNCIN WUTA DON DOKAR TSARAUTA.
SHIRI
Sanin String Trimmer
Wannan samfurin yana buƙatar haɗuwa. A hankali ɗaga kayan aiki daga kwali kuma sanya shi a kan matakin aikin aiki. Kafin yunƙurin amfani da abin da aka makala kirtani, sanin kanku da duk fasalulluka na aiki da buƙatun aminci.
GARGADI
- Karka yarda sanin kayan aiki ya haifar da rashin kulawa. Ka tuna cewa lokacin rashin kulawa ɗaya ya isa ya haifar da mummunan rauni. Kafin yin ƙoƙarin amfani da kowane kayan aiki, tabbatar da sanin duk fasalulluka na aiki da umarnin aminci.
- Kada ayi yunƙurin gyara wannan kayan aikin ko ƙirƙirar kayan haɗi waɗanda ba'a da shawarar amfani dasu da wannan kayan aikin. Duk wani canji ko gyare-gyare ba shi da amfani kuma yana iya haifar da yanayi mai haɗari wanda zai haifar da mummunan rauni na mutum.
BAYANIN MAJALISAR
GARGADI: Wannan samfurin yana buƙatar haɗuwa. Don rage haɗarin rauni ga mutane, kar a taɓa yin aiki ba tare da mai gadi a wurin ba. Dole ne kullun ya kasance a kan kayan aiki don kare mai amfani.
Hawan Tsaro
GARGADI
- Shigar mai gadi kafin a haɗa abin da aka makala zuwa kan wutar lantarki.
- Don rage haɗarin rauni ga mutane, kar a yi aiki ba tare da mai gadi a wurin ba.
- Sake kusoshi biyu (G) a cikin gadi tare da kawo makullin hex (F). Cire kusoshi da masu wanki (H) daga gadi (C) (Fig. 1a).
- Ɗaga kan trimmer (E) ka fuskanci shi ƙasa; daidaita ramukan hawa biyu a cikin tsaro tare da ramukan taro guda biyu a gindin shaft. Tabbatar cewa saman mai gadin na ciki yana fuskantar kan trimmer (Fig. 1b).
- Yi amfani da maɓallin hex da aka kawo don kiyaye gadi a wurin tare da masu wanki da kusoshi.
- Sake kusoshi biyu (G) a cikin gadi tare da kawo makullin hex (F). Cire kusoshi da masu wanki (H) daga gadi (C) (Fig. 1a).
Haɗa Haɗin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarfafa (KMH 1040-03)
Shigar da abin da aka makala
- Cire fakitin baturi daga kan wutar lantarki.
- Sake ƙulli na reshe a kan madaidaicin madafan iko (Fig. 2a).
- Shugaban wutar lantarki yana da tsagi guda biyu akan ma'aurata, KAWAI 1 ana amfani dashi don haɗa haɗe-haɗe: KMS 1040-03 da KEG 1040-03.
- Daidaita fil ɗin da aka ɗora a bazara a kan abin da aka makala tare da tsagi a kan ma'aurata kuma tura abin da aka makala a cikin madaurin wutar lantarki har sai fil ɗin ya fito daga cikin tsagi kuma za ku ji sautin "danna" a lokaci guda (Fig. 2b). ).
- Ja ramin abin da aka makala don tabbatar da cewa an kulle shi cikin aminci cikin mahaɗan.
- Matse kullin reshe amintacce.
Cire abin da aka makala
- Cire fakitin baturi daga kan wutar lantarki.
- Sake kullin reshe.
- Latsa maɓallin fil ɗin da aka ɗora a cikin bazara kuma cire abin da aka makala daga cikin ma'auni (Fig. 2c).
HUKUNCIN AIKI
Rike da String Trimmer
GARGADI
- Yi ado da kyau don rage haɗarin rauni yayin aiki da wannan kayan aikin. Kada ku sa tufafi mara kyau ko kayan ado. Sa kariya ido da kunne/ji. Saka nauyi, dogon wando, takalma da safar hannu. Kada ku sanya guntun wando da takalmi ko tafiya babu takalmi. Kafin aiki da naúrar, tsaya a wurin aiki kuma duba cewa:
- Ma'aikacin yana sanye da kariyar ido da tufafi masu dacewa.
- Hannu daya ya dan lankwasa. Hannun wannan hannun yana riƙe da hannun baya.
- Dayan hannun madaidaici ne. Hannun wannan hannun yana riƙe da hannun gaba-gaba.
- Kan trimmer yana layi ɗaya da ƙasa kuma cikin sauƙi yana tuntuɓar kayan da za a yanke ba tare da mai aiki ya tanƙwara ba.
Don Fara/Dakatar da Ƙarƙashin Ƙirƙiri
Dubi sashen “FARA/DAYAR DA WUTA” a cikin littafin jagorar shugaban ma’aikata na KMH 1040-03.
Amfani da String Trimmer
Nasihu don mafi kyawun sakamako datsa (Hoto 5a)
GARGADI
- Bincika sassan da suka lalace/dagawa kafin kowane amfani.
- Don guje wa mummunan rauni na mutum, saka tabarau ko gilashin tsaro a kowane lokaci lokacin aiki da wannan naúrar. Saka abin rufe fuska ko abin rufe fuska a cikin kura. Sanya tufafi da takalma masu dacewa yayin aiki don rage haɗarin rauni wanda zai iya haifar da tarkace mai tashi.
- Share wurin da za a yanke kafin kowane amfani. Cire duk abubuwa, kamar duwatsu, fashe-fashe gilashi, ƙusoshi, waya, ko igiya waɗanda za'a iya jefawa ko zama manne cikin abin da aka makala. Share yankin yara, masu kallo, da dabbobin gida. Aƙalla, kiyaye duk yara, masu kallo, da dabbobin gida aƙalla ƙafa 100 (m 30.5). Har yanzu ana iya samun haɗari ga masu kallo daga abubuwan da aka jefa.
- Yakamata a karfafa masu kallo su sanya kariya daga ido. Idan an kusanci ku, dakatar da motar da yanke abin da aka makala nan da nan.
- Madaidaicin kusurwa don abin da aka makala yankan yana daidai da ƙasa.
- Wannan kirtani trimmer yana ba ku damar huta kan bump (A) a ƙasa don ƙarin aiki mai daɗi.
- Kar a tilasta mai gyara. Bada damar iyakar layin don yin yankan (musamman tare da bango). Yanke da fiye da tip zai rage aikin yankan kuma yana iya yin lodin injin.
- An ƙaddara tsayin yankewa ta hanyar nisa daga layin yankan daga filin lawn.
- Ya kamata a yanke ciyawa sama da inci 8 (200 mm) ta yin aiki daga sama zuwa ƙasa a cikin ƙananan haɓaka don guje wa lalacewa da wuri ko jan mota.
- Sannu a hankali motsa trimmer zuwa ciki da waje da wurin da ake yankewa, kiyaye matsayin yanke kai a tsayin yankan da ake so. Wannan motsi na iya zama ko dai motsi na gaba-baya ko motsi gefe zuwa gefe. Yanke guntun tsayi yana haifar da sakamako mafi kyau.
- Gyara kawai lokacin da ciyawa da ciyawa suka bushe.
- Waya da shingen tsinke na iya haifar da ƙarin lalacewa ko karyewa. Ganuwar dutse da bulo, shinge, da itace na iya sa igiyoyi cikin sauri.
- Ka guje wa bishiyoyi da shrubs. Bawon bishiya, gyare-gyaren itace, siding, da ginshiƙan shinge na iya samun sauƙin lalacewa ta hanyar igiyoyin.
Daidaita Tsawon Layin Yanke (Hoto 5b)
Shugaban trimmer yana ba mai aiki damar sakin ƙarin layin yanke ba tare da dakatar da motar ba. Yayin da layin ya lalace ko ya sawa, ƙarin layin za a iya saki ta hanyar ɗora kan bump ɗin (A) a ƙasa yayin aiki da trimmer (Fig.5b). Don sakamako mafi kyau, taɓa kan dunƙule a kan ƙasa mara kyau ko ƙasa mai wuya. Idan ana ƙoƙarin sakin layi a cikin dogon ciyawa, motar na iya yin zafi sosai. Koyaushe kiyaye layin datsa gabaɗaya gabaɗaya. Sakin layi ya zama mafi wahala yayin da layin yanke ya zama ya fi guntu.
GARGADI
- Kar a cire ko musanya taron yankan layin. Tsayin layin da ya wuce kima zai sa motar tayi zafi kuma zai iya haifar da mummunan rauni na mutum.
KULA DA KIYAYE
GARGADI
Duk wani ƙwararren masani na sabis ne kawai ya gudanar da shi.
Tsaftace trimmer bayan kowane amfani
GARGADI
- Don hana mummunan rauni na mutum, cire fakitin baturi daga kayan aiki kafin yin hidima, tsaftacewa, canza haɗe-haɗe ko cire abu daga kayan aikin.
- Share duk wata ciyawa da ƙila ta naɗe kanta a kusa da ramin motar ko kan datti.
- Yi amfani da kyalle mai tsabta, bushe da taushi kawai don tsaftace kayan aiki. Kada ka bari wani ruwa ya shiga cikin kayan aiki; kada a nutsar da wani ɓangare na kayan aikin cikin ruwa.
- Ka kiyaye iska daga tarkace a kowane lokaci.
SANARWA: Toshe hanyoyin iska zai hana iskar shiga cikin mahallin motar kuma yana iya haifar da zafi fiye da kima ko lalata motar.
GARGADI
- Kada ku taɓa amfani da ruwa don tsaftace kayan aikin ku. Ka guji amfani da abubuwan kaushi lokacin tsaftace sassan filastik. Yawancin robobi suna da sauƙin lalacewa daga nau'ikan kaushi na kasuwanci daban-daban. Yi amfani da tufafi masu tsabta don cire datti, ƙura, mai, maiko, da dai sauransu.
Sauya Layi
SANARWA: Koyaushe yi amfani da layukan yankan nailan murɗaɗɗen siffar triangle tare da girman da bai wuce 0.08 in. (2.0 mm). Yin amfani da layi banda waccan ƙayyadaddun na iya haifar da trimmer kirtani yayi zafi ko ya lalace.
GARGADI
- Kada a taɓa yin amfani da layi mai ƙarfafa ƙarfe, waya, ko igiya, da sauransu. Waɗannan na iya karye kuma su zama majigi masu haɗari.
Iskar spool tare da sabon layi
GARGADI
- Don hana mummunan rauni na mutum, cire fakitin baturi daga kayan aiki kafin yin hidima, tsaftacewa, canza haɗe-haɗe, ko cire abu daga naúrar.
- Latsa shafuka biyu na saki akan gindin spool kuma cire mai riƙewa ta hanyar cire shi kai tsaye (Fig. 6a).
- Yi amfani da kyalle mai tsafta don tsaftace saman ciki na mai riƙe da spool da tushe.
SANARWA: Koyaushe tsaftace mai riƙewa da spool tushe kafin sake haɗa kan trimmer. - Bincika mai riƙewa da spool tushe don lalacewa ko lalacewa.
- Ninka layin yankan cikin rabi kuma ku haɗa ƙarshen lanƙwalwar layin yankan kamar yadda aka nuna a hoto na 6b.
- Cika layin, cikin madaidaitan yadudduka biyu masu matsewa, kan mai riƙe da spool.
SANARWA: Rashin iskar layin a hanyar da aka nuna zai sa shugaban trimmer yayi aiki da kuskure. - Sanya iyakar layin a cikin ido biyu masu adawa da juna (Fig. 6c).
- Daidaita shafuka guda biyu akan gindin spool tare da ramummuka akan kan trimmer kuma danna shi har sai ya kama wuri (Fig. 6d).
- Latsa shafuka biyu na saki akan gindin spool kuma cire mai riƙewa ta hanyar cire shi kai tsaye (Fig. 6a).
SANARWA: Tabbatar cewa shafukan da ke kan spool base sun shiga cikin wuri, in ba haka ba spool zai fito yayin aiki.
Kuna iya maye gurbin sabon layin ta wata hanya:
GARGADI
- Don hana mummunan rauni na mutum, cire fakitin baturi daga kayan aiki kafin yin hidima, tsaftacewa, canza haɗe-haɗe ko cire abu daga naúrar.
- Danna shafuka biyu na saki akan gindin spool kuma cire mai riƙewa.
- Sake shigar da mai riƙewar spool ta hanyar da ramin zaren a kan mai riƙewa ya daidaita tare da ɗaya daga cikin gashin ido (Fig. 6e).
- Saka sabon layi a cikin gashin ido. Ciyar da layin har sai ƙarshen layin ya fito daga ɗayan gefen ido na spool tushe (Fig. 6f).
- Ja layin daga wancan gefen har sai daidaitattun adadin layi ya bayyana a bangarorin biyu.
- Riƙe gindin spool ɗin kuma juya kan dunƙule a cikin hanyar da kibiya ta nuna don isar da layin yankan cikin kan trimmer (Fig. 6g).
- Tura ƙasa a kan dunƙulewa kuma duba don shigar da daidaitaccen layin yanke.
Lubrication Gears watsa
Gilashin watsawa a cikin akwati na kaya yana buƙatar mai mai lokaci-lokaci tare da maiko kayan aiki. Bincika matakin man shafawa na gear game da kowane sa'o'i 50 na aiki ta hanyar cire dunƙule hatimi a gefen harka. Idan ba a iya ganin maiko a gefen kayan aikin ba, bi matakan da ke ƙasa don cika da man shafawa har zuwa 3/4 damar. Kar a cika akwati na kayan watsawa gaba daya.
- Riƙe abin da aka makala kirtani a gefensa don dunƙulewar hatimin yana fuskantar sama (Fig. 7).
- Yi amfani da maƙarƙashiya mai aiki da yawa (I) don sassautawa da cire dunƙule hatimin.
- Yi amfani da sirinji mai maiko (ba a haɗa shi ba) don allura ɗan mai a cikin buɗaɗɗen mai, kula kada ya wuce ƙarfin 3/4.
- Matsa abin rufewa bayan allura.
Adana
Tsaftace kayan aiki sosai kafin adana shi. Ajiye naúrar a busasshiyar wuri mai cike da iska, a kulle ko sama sama, wanda yara ba za su iya isa ba. Ka nisantar da abubuwa masu lalata, kamar sinadarai na lambu da gishiri mai cire ƙanƙara.
CUTAR MATSALAR
GARGADI:
- Saki maɓallin kunnawa (B) a matsayin KASHE kuma cire baturin kafin aiwatar da hanyoyin magance matsala.
MATSALA | DALILI MAI WUYA | GYARA AIKIN |
Kayan aiki ba ya aiki. |
1. Ƙananan fakitin baturi. | 1. Yi cajin fakitin baturi. |
2. Ba a haɗe fakitin baturi zuwa kan wutar lantarki ba. | 2. Haɗa fakitin baturi zuwa kan wutar lantarki. | |
String trimmer yana tsayawa yayin yanke. |
1. An ɗaura ƙwanƙwasa motar ko datsa kai da ciyawa. | 1. Tsaya da trimmer, cire fakitin baturi, da kuma cire ciyawa daga ramin mota da kan trimmer. |
2. Motar ya yi yawa. | 2. Matsar da kan trimmer don yanke ciyawa fiye da inci 8. (20 cm) na tsayi a cikin yanke guda. Cire kan trimmer daga ciyawa kuma sake kunna kayan aiki. | |
3. Fakitin baturi ko kirtani ya yi zafi sosai. | 3. Saki maɓallin kunnawa, jira kayan aiki don kwantar da hankali, sa'an nan kuma sake fara kayan aiki. | |
4. Ba a ɗora mai tsaro a kan trimmer ba, yana haifar da layin yankan da yawa da yawa. | 4. Cire fakitin baturi kuma saka mai gadi akan trimmer. | |
Shugaban Trimmer ba zai ciyar da layin yanke gaba ba. |
1. An daure kai da ciyawa. | 1. Tsaya trimmer, cire fakitin baturi, kuma tsaftace kan trimmer. |
2. Babu isasshen layi akan spool. | 2. Cire fakitin baturi kuma maye gurbin layin yanke ta bin sashin "Masanin Layi" a cikin wannan jagorar. |
GARANTI
Shekaru 5 daga ranar siyan, wannan samfurin yana da garantin don mai siye na asali ya zama 'yanci daga lahani a cikin kayan aiki da aiki. Wannan garantin baya ɗaukar lalacewa saboda cin zarafi, lalacewa ta al'ada, kulawa mara kyau, sakaci, gyare-gyare mara izini, ko sassa masu kashewa da na'urorin haɗi waɗanda ake tsammanin za su zama mara amfani bayan ɗan lokaci na amfani. Wannan garantin yana iyakance zuwa kwanaki 90 don kasuwanci da amfani na haya. Idan kuna tunanin samfurin ku ya cika sharuɗɗan garanti na sama, da fatan za a mayar da shi wurin siyan tare da ingantacciyar hujjar siyan kuma za a gyara ko musanya maras kyau ba tare da caji ba. Wannan garantin yana ba ku takamaiman haƙƙoƙin doka, kuma kuna iya samun wasu haƙƙoƙin da suka bambanta daga jiha zuwa jiha.
Lowe's Home Centers LLC.
Mooresville, NC 28117
Buga a China
KOBALT da ƙirar tambari alamun kasuwanci ne ko
alamun kasuwanci masu rijista na LF, LLC. An kiyaye duk haƙƙoƙin.
HAKAN RAIDIN KA NAN
- Serial Number
- Ranar Sayi
Tambayoyi, matsaloli, sassan da suka ɓace? Kafin komawa zuwa dillalin ku, kira sashen sabis na abokin ciniki a 1-888-3KOBALT (1-888-356-2258), 8 na safe - 8 na yamma, EST, Litinin - Lahadi. Kuna iya tuntuɓar mu a partplus@lowes.com ko ziyarta www.lowespartsplus.com.
Takardu / Albarkatu
![]() |
KOBALT KMS 1040-03 Maƙallan Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙira [pdf] Manual mai amfani KMS 1040-03 Haɗe-haɗen Maƙala, KMS 1040-03. |