EMERSON EXD-HP1 2 Mai Sarrafa tare da Iyawar Sadarwar ModBus
Bayanin samfur
Ƙayyadaddun bayanai
- Tushen wutan lantarki: AC 24 V
- Amfanin wutar lantarki: EXD-HP1: 15VA, EXD-HP2: 20VA
- Mai haɗin toshewa: Cire dunƙule tashoshi waya size 0.14…1.5 mm2
- Ajin kariya: IP20
- Bayanai na Dijital: Lambobin sadarwa masu yuwuwar kyauta (kyauta daga voltage)
- Na'urori masu auna zafin jiki: Saukewa: ECP-P30
- Na'urori masu matsi: Farashin PT5N
- Fitowar ƙararrawa: Bayani: SPDT 24V AC 1 Amp kayan aikin induction; 24V AC / DC 4 Amp resistive lodi
- Fitar motar Stepper: Nada: EXM-125/EXL-125 ko EXN-125 Valves: EXM/EXL-… ko EXN-…
- Nau'in aikin: 1B
- An ƙaddara motsin rai voltage: 0.5kV ku
- Matsayin Gurɓatawa: 2
Umarnin Amfani da samfur
Yin hawa
Ana iya hawa mai sarrafa EXD-HP1/2 akan madaidaicin dogo na DIN. Tabbatar cewa mai sarrafawa sanye take da ainihin ƙarshen kebul ko hannayen riga na ƙarfe yayin haɗa wayoyi. Lokacin haɗa wayoyi na EXM/EXL ko EXN valves, bi lambar launi kamar yadda aka jera a ƙasa:
Tasha | EXM/L-125 launi waya | EXN-125 launi waya |
---|---|---|
EXD-HP1 | Brown | Ja |
6 | Blue | Blue |
7 | Lemu | Lemu |
8 | Yellow | Yellow |
9 | Fari | Fari |
10 | – | – |
EXD-HP2 | Brown | Ja |
30 | Blue | Blue |
31 | Lemu | Lemu |
32 | Yellow | Yellow |
33 | Fari | Fari |
34 | – | – |
Sadarwa da Sadarwa
Idan ba a yi amfani da sadarwar Modbus ba, ya zama dole a kafa musaya tsakanin mai sarrafa EXD-HP1/2 da mai kula da tsarin matakin babba. Ya kamata a yi aiki da shigarwar dijital ta waje a cikin kwampreso/buƙata na tsarin aikin. Tabbatar cewa akwai matakan da suka dace don kare tsarin.
Yanayin Aiki
Matsayin shigarwar dijital don compressor shine kamar haka:
- Compressor yana farawa/gudawa: rufe (Farawa)
- Kwankwasa yana tsayawa: bude (Tsaya)
Lura:
Haɗa kowane shigarwar EXD-HP1/2 zuwa wadatar voltage zai lalata EXD-HP1/2 na dindindin.
Haɗin Wutar Lantarki da Waya
Lokacin yin haɗin lantarki da wayoyi, bi waɗannan umarnin:
- Yi amfani da taswira aji II don samar da wutar lantarki 24VAC.
- Kar a yi ƙasa da layin 24VAC.
- Ana ba da shawarar yin amfani da masu taswira guda ɗaya don mai sarrafa EXD-HP1/2 da masu kulawa na ɓangare na uku don guje wa yiwuwar tsangwama ko matsalolin ƙasa a cikin wutar lantarki.
- Cire murfin waya kamar 7 mm a ƙarshen.
- Saka wayoyi a cikin toshewar tashar kuma ku matsa sukurori amintacce.
- Tabbatar cewa an haɗa wayoyi da kyau kuma babu sako-sako da haɗin kai.
Nau'in Nuni/Maɓalli (LEDs da Ayyukan Button)
Naúrar nuni / faifan maɓalli na EXD-HP1/2 mai sarrafa yana da alamun LED masu zuwa da ayyukan maɓallin:
- A: Nuna bayanai
- A: ƙararrawa
- A: ModBus
- Da'irar 1
FAQ (Tambayoyin da ake yawan yi)
- Tambaya: Shin za a iya amfani da mai sarrafa EXD-HP1/2 tare da refrigerants masu flammable?
A: A'a, mai sarrafa EXD-HP1/2 yana da yuwuwar tushen kunna wuta kuma baya bin buƙatun ATEX. Ya kamata a shigar da shi kawai a cikin yanayi mara fashewa. Don firji mai ƙonewa, yi amfani da bawuloli da na'urorin haɗi waɗanda aka yarda da waɗannan aikace-aikacen. - Tambaya: Ta yaya zan zubar da EXD-HP1/2 mai sarrafa da zarar ya kai ƙarshen rayuwarsa?
A: Bai kamata a zubar da mai sarrafa EXD-HP1/2 azaman sharar kasuwanci ba. Hakki ne na mai amfani don ƙaddamar da shi zuwa wurin da aka keɓe don sake amfani da Wutar Lantarki da Kayayyakin Lantarki mai aminci (Dokokin WEEE 2019/19/EU). Don ƙarin bayani, tuntuɓi cibiyar sake yin amfani da muhalli na gida.
Janar bayani
EXD-HP1/2 sune superheat na tsaye kaɗai da masu kula da tattalin arziki. EXD-HP1 an yi niyya ne don aikin EXM/EXL ko EXN bawul yayin da EXD-HP2 an tsara shi don aikin EXM/EXL masu zaman kansu ko biyu EXN bawul.
Lura:
Yana yiwuwa a yi amfani da Circuit 1 kawai daga EXD-HP2. A wannan yanayin, kewaye 2 dole ne a kashe (C2 parameter) kuma na'urori masu auna firikwensin da bawul na kewaye na biyu ba a buƙatar su.
ModBus sadarwa an bayyana shi a cikin Bulletin Fasaha kuma wannan takaddar ba ta rufe ta.
Bayanan Fasaha
Tushen wutan lantarki | 24VAC/DC ± 10%; 1 A |
Amfanin wutar lantarki | EXD-HP1: 15VA EXD-HP2: 20VA |
Toshe-in mai haɗawa | Girman wayoyi masu ciruwar dunƙule 0.14. 1.5 mm2 |
Ajin kariya | IP20 |
Abubuwan Shiga na Dijital | Lambobin sadarwa masu yuwuwar kyauta (kyauta daga voltage) |
Na'urori masu auna zafin jiki | Saukewa: ECP-P30 |
Na'urori masu auna matsi | Farashin PT5N |
Yanayin aiki/kewaye. | 0…+55°C |
Fitowar ƙararrawa | Bayani: SPDT 24V AC 1 Amp kayan aikin induction; 24V AC / DC 4 Amp resistive lodi |
Kunna/karfafa: | Lokacin aiki na yau da kullun (babu yanayin ƙararrawa) |
An kashe/kashe kuzari: | Yayin yanayin ƙararrawa ko wutar lantarki tana KASHE |
Fitar motar Stepper | Nada: EXM-125/EXL-125 ko EXN-125
Valves: EXM/EXL-… ko EXN-… |
Nau'in aiki | 1B |
An ƙaddara motsin rai voltage | 0.5kV ku |
Degree Pollution | 2 |
hawa: | Don daidaitaccen dogo na DIN |
Alama | |
Girma (mm)
|
Gargaɗi-Frigerants masu ƙonewa:
EXD-HP1/2 yana da yuwuwar tushen kunna wuta kuma baya bin buƙatun ATEX. Shigarwa kawai a cikin wuraren da ba fashewa ba. Don firiji masu ƙonewa kawai yi amfani da bawuloli da na'urorin haɗi waɗanda aka amince dasu!
Umarnin aminci
- Karanta umarnin aiki sosai. Rashin yin biyayya na iya haifar da lalacewar na'ura, lalacewar tsarin ko cutar mutum.
- An yi niyya don amfani da mutanen da ke da ilimin da ya dace da fasaha.
- Kafin shigarwa ko sabis cire haɗin duk voltages daga tsarin da na'urar.
- Kar a yi aiki da tsarin kafin a gama duk haɗin kebul.
- Kar a yi amfani da voltage zuwa ga mai sarrafawa kafin kammala wayoyi.
- Duk haɗin haɗin lantarki dole ne ya bi ƙa'idodin gida.
- Abubuwan shigarwa ba su keɓanta ba, ana buƙatar amfani da lambobi masu kyauta.
- zubar: Ba dole ba ne a zubar da sharar lantarki da lantarki tare da sauran sharar kasuwanci. Madadin haka, alhakin mai amfani ne ya wuce shi zuwa wurin da aka keɓance don amintaccen sake amfani da Waste Electrical and Electronic Equipment (direction WEEE 2019/19/EU). Don ƙarin bayani, tuntuɓi cibiyar sake yin amfani da muhalli na gida.
Haɗin lantarki da wayoyi
- Koma zuwa zanen wutar lantarki don haɗin wutar lantarki.
- Lura: Rike mai sarrafawa da firikwensin firikwensin wayoyi da kyau daga igiyoyin wutar lantarki. Mafi ƙarancin nisa da aka ba da shawarar shine 30mm.
- EXM-125, EXL-125 ko EXN-125 coils ana kawo su tare da kafaffen kebul da tashar tashar JST a ƙarshen kebul. Yanke wayoyi kusa da shingen tashar. Cire rufin waya kamar 7 mm a ƙarshen. Ana ba da shawarar ƙarshen wayoyi su kasance da sanye take da ainihin ƙarshen kebul ko hannun riga na ƙarfe. Lokacin haɗa wayoyi na EXM/EXL ko EXN, la'akari da lambar launi kamar haka:
EXD Tasha EXM/L-125 launi waya EXN-125 launi waya EXD-HP1 6 BR 7 BL
8 KO
9 YI
10 WH
Brown Blue Orange Farar Rawaya
Ja ruwan lemu Farar Rawaya
EXD-HP2 30 BR 31 BL
32 KO
33 ku
34 WH
Brown Blue Orange Yellow White Jajayen Farin Ruwan Ruwa Orange - Shigarwar dijital DI1 (EXD-HP1) da DI1/D12 (EXD-HP1/2) su ne musaya tsakanin EXD-HP1/2 da mai kula da tsarin babban matakin idan ba a yi amfani da sadarwar Modbus ba. Za'a yi aiki da dijital na waje a cikin kwampreso/buƙata na tsarin aikin.
- Idan ba a yi amfani da relays na fitarwa ba, mai amfani dole ne ya tabbatar da matakan tsaro da suka dace don kare tsarin.
Yanayin aiki | Halin shigar da dijital |
Compressor yana farawa/gudu | rufe (Farawa) |
Kwamfuta yana tsayawa | bude (Tsaya) |
Lura:
Haɗa kowane shigarwar EXD-HP1/2 zuwa wadatar voltage zai lalata EXD-HP1/2 na dindindin.
Waya tushe allon (EXD-HP 1/2):
Lura:
- Allon tushe don aikin sarrafa zafi ne ko sarrafa Economizer.
- Ƙararrawa gudun ba da sanda, bushe lamba. Ba a samun kuzarin wutar lantarki yayin yanayin ƙararrawa ko kashe wuta.
- Shigar da firikwensin firikwensin gas mai zafi wajibi ne kawai don aikin sarrafa tattalin arziki.
Gargadi:
Yi amfani da taswira aji II don samar da wutar lantarki 24VAC. Kar a yi ƙasa da layin 24VAC. Muna ba da shawarar yin amfani da masu canji ɗaya ɗaya don mai sarrafa EXD-HP1/2 da masu kulawa na ɓangare na uku don guje wa yiwuwar tsangwama ko matsalolin ƙasa a cikin wutar lantarki.
Waya: Babban allo (EXD-HP 2):
Lura:
- Babban allon shine kawai don aikin sarrafa zafi sosai.
- Babban allon baya buƙatar yin waya idan kewaye 2 ta naƙasa.
Shiri don Farawa
- Buɗe da'irar firiji gaba ɗaya.
- Gargadi: Ana isar da Valves Control Valves EXM/EXL ko EXN a buɗaɗɗen wuri. Kar a yi cajin tsarin tare da firiji kafin rufe bawul.
- Aiwatar da wadata voltage 24V zuwa EXD-HP1/2 yayin da shigarwar dijital (DI1/DI2) KASHE (buɗe). Za a kora bawul ɗin zuwa wuri na kusa.
- Bayan ƙulli na bawul, fara cajin tsarin tare da firiji.
Saitin sigogi
(ana buƙatar dubawa/gyara kafin farawa)
- Tabbatar cewa shigarwar dijital (DI1/DI2) tana kashe (buɗe). Kunna wutar lantarki.
- Kalmomin sirri guda huɗu (H5), nau'in aiki (1uE), nau'in refrigerant (1u0/2u0) da nau'in firikwensin matsa lamba (1uP/2uP) ana iya saita shi kawai lokacin shigar da dijital DI1/DI2 a kashe (buɗe) yayin da wutar lantarki ON (24V). Wannan fasalin don ƙarin aminci ne don hana lalacewa ta bazata ga compressors da sauran abubuwan tsarin.
- Da zarar an zaɓi manyan sigogi / adana EXD-HP1/2 yana shirye don farawa. Duk sauran sigogi za a iya canza su a kowane lokaci yayin aiki ko jiran aiki idan ya cancanta.
Naúrar nuni/keypad
Naúrar nuni / faifan maɓalli (LEDs da ayyukan maɓalli)
Tsarin gyare-gyaren siga:
Ana iya isa ga sigogi ta hanyar faifan maɓalli 4. Ana kiyaye sigogin sanyi ta hanyar kalmar sirri ta lamba. Tsoffin kalmar sirrin ita ce “12”. Don zaɓar daidaitawar siga:
- Danna maɓallin
maballin fiye da daƙiƙa 5, Ana nuna "0" mai walƙiya
- Latsa
har sai an nuna "12"; (kalmar sirri)
- Latsa
don tabbatar da kalmar sirri
- Latsa
or
don nuna lambar sigar da dole ne a canza
- Latsa
don nuna ƙimar siga da aka zaɓa
- Latsa
or
don ƙara ko rage darajar
- Latsa
don tabbatar da sabon ƙimar na ɗan lokaci da nuna lambar sa
- Maimaita hanya daga farkon “latsa
or
da nuna…”
Don fita da ajiye sabbin saitunan:
- Latsa
don tabbatar da sababbin dabi'u kuma fita tsarin gyaran sigogi.
Don fita ba tare da gyaggyarawa/ajiye kowane sigogi ba:
- Kar a danna kowane maɓalli na tsawon daƙiƙa 60 (Lokaci FITA).
Sake saita duk sigogi zuwa saitunan masana'anta:
- Tabbatar cewa shigarwar dijital (DI1/DI2) tana kashe (buɗe).
- Latsa
kuma
tare fiye da daƙiƙa 5.
- Ana nuna "0" mai walƙiya.
- Latsa
or
har sai an nuna kalmar sirri (Saitin Factory = 12).
- Idan kalmar sirri ta canza, zaɓi sabon kalmar sirri.
- Latsa
don tabbatar da kalmar sirri
- Ana amfani da saitunan masana'anta
Lura:
A daidaitaccen yanayin, ana nuna ainihin zafin rana akan nuni. Game da alluran ruwa da aikin tattalin arziki wannan canji zuwa yawan zafin jiki.
- Don nuna wasu bayanan da'irar 1 na EXD-HP1/2 ko 2 na EXD-HP2:
- Latsa
kuma
tare na tsawon daƙiƙa 3 don nuna bayanai daga Circuit 1
- Latsa
kuma
tare na tsawon daƙiƙa 3 don nuna bayanai daga Circuit 2
- Latsa
- Don nuna bayanan kowane kewaye: Latsa
maɓallin don 1 seconds har sai lambar fihirisa bisa ga teburin da ke ƙasa ya bayyana. Saki da
maballin kuma bayanan mai canzawa na gaba zai bayyana. Ta hanyar maimaita hanyar da ke sama, za a iya nuna madaidaicin bayanai a jeri kamar yadda Aunawa superheat (K) → Matsalolin tsotsa (masha) → Matsayin bawul (%) → Ma'aunin zafin jiki na tsotsa gas (°C) → Cikakken zafin jiki (°C) → Ma'aunin zafi da aka auna (°C) (idan an zaɓi aikin economizer) → MAIMAITA….
Bayanai masu canzawa | Da'irar 1 (EXD-HP1/2) | Da'irar 2 (EXD-HP2) |
Default Superheat K | 1 0 | 2 0 |
Matsi na tsotsa | 1 1 | 2 1 |
Matsayin Valve% | 1 2 | 2 2 |
Yawan zafin jiki na iskar gas ° C. | 1 3 | 2 3 |
Yanayin zafi. °C | 1 4 | 2 4 |
Yanayin fitarwa. °C | 1 5 | – |
Lura
- Yanayin fitarwa. yana samuwa ne kawai idan an zaɓi aikin tattalin arziki.
- Bayan mintuna 30, nunin zai koma index 0.
Sake saitin ƙararrawa da hannu / share ƙararrawa na aiki (sai dai kurakuran hardware):
Latsa kuma
tare na 5 seconds. Lokacin da aka gama sharewa, saƙon "CL" yana bayyana na 2 seconds.
Yanayin aiki da hannu
Latsa kuma
tare har tsawon daƙiƙa 5 don samun dama ga aikin yanayin aikin hannu.
Jerin sigogi a cikin jerin gungurawa ta latsawa maballin
Lambar | Bayanin siga da zaɓuɓɓuka | Min | Max | Masana'anta saitin | Filin saitin |
1 Ho | Yanayin aiki na hannu; kewaye 1 | 0 | 1 | 0 | |
0 = kashe; 1 = ku | |||||
1 hp | Buɗewar Valve (%) | 0 | 100 | 0 | |
2 Ho | Yanayin aiki na hannu; kewaye 2 | 0 | 1 | 0 | |
0 = kashe 1 = kunna | |||||
2 hp | Buɗewar Valve (%) | 0 | 100 | 0 |
Lura:
Yayin aiki da hannu, ana kashe ƙararrawa masu aiki kamar ƙaramin zafi. Ana ba da shawarar saka idanu akan tsarin aiki lokacin da ake sarrafa mai sarrafawa da hannu. Ana yin aikin da hannu don sabis ko aiki na wucin gadi na bawul a wani takamaiman yanayi. Bayan cimma aikin da ake buƙata, saita sigogi 1Ho da 2Ho a 0 don haka mai sarrafawa yana aiki da bawul (s) ta atomatik bisa ga madaidaicin sa.
Jerin Ma'auni
Jerin sigogi a cikin jerin gungurawa ta latsawa maballin:
Lambar | Bayanin siga da zaɓuɓɓuka | Min | Max | Masana'anta saitin | ||
H5 | Kalmar wucewa | 1 | 1999 | 12 | ||
Adr | ModBus address | 1 | 127 | 1 | ||
br | Modbus baudrate | 0 | 1 | 1 | ||
PAr | Modbus daidaito | 0 | 1 | 0 | ||
-C2 | An kunna zagaye 2 na EXD-HP2 | 0 | 1 | 0 | ||
0 = An kunna; | 1 = An kashe | |||||
-uC | Juyawa raka'a | 0 | 1 | 0 | ||
0 = °C, K, mashaya; 1 = F, zagi
Wannan Siga yana rinjayar nuni kawai. A ciki raka'o'in koyaushe suna tushen SI. |
||||||
HP- | Yanayin nuni | 0 | 2 | 1 | ||
0 = Babu nuni | 1 = Saurari 1 | 2 = Da'irar 2 (EXD-HP2 kawai) |
Ma'auni 1 | ||||||
1 ku | Aiki | 0 | 1 | 1 | ||
0 = Sarrafa zafi mai zafi
1 = Ikon Tattalin Arziki (Sai don R410A/R407C/R32) |
||||||
1u4 ku | Yanayin sarrafa zafi mai zafi | 0 | 4 | 0 | ||
0 = Daidaitaccen mai sarrafa nada zafi 1 = Mai saurin sarrafa nada zafi
2 = kafaffen PID 3 = Mai saurin sarrafa farantin zafi (ba don 1uE = 1) |
||||||
1u0 ku | Mai firiji | 0 | 15 | 2 | ||
0 = R22 1 = R134a 2 = R410A 3 = R32 4 = R407C
5 = R290* 6 = R448A 7 = R449A 8 = R452A 9 = R454A* 10 = R454B* 11 = R454C* 12 = R513A 13 = R452B* 14 = R1234ze* 15 = R1234 yf *) EXN ba a yarda ba *) Gargaɗi-Frigerants masu ƙonewa: EXD-HP1/2 yana da yuwuwar tushen kunna wuta kuma baya bin buƙatun ATEX. Shigarwa kawai a cikin wuraren da ba fashewa ba. Don firiji masu ƙonewa kawai yi amfani da bawuloli da na'urorin haɗi waɗanda aka amince dasu! |
||||||
1uP ku | Nau'in firikwensin matsa lamba shigar | 0 | 3 | 2 | ||
0 = PT5N-07…
2 = PT5N-30… |
1 = PT5N-18…
3 = PT5N-10P-FLR |
|||||
1 ku | Fara buɗe bawul (%) | 10 | 100 | 20 | ||
1u9 ku | Fara lokacin buɗewa (na biyu) | 1 | 30 | 5 | ||
1 uL | Ayyukan ƙararrawa ƙarancin zafi | 0 | 2 | 1 | ||
0 = musaki (don magudanar ruwa) 2 = kunna sake saitin hannu | 1 = kunna sake saiti ta atomatik | |||||
1u5 ku | Wurin saiti mai zafi (K)
Idan 1uL = 1 ko 2 (an kunna auto ko sake saiti na hannu) Idan 1uL = 0 (an kashe) |
3 0.5 |
30 30 |
6 6 |
||
1u2 ku | MOP aiki | 0 | 1 | 1 | ||
0 = kashe | 1 = taimaka | |||||
1u3 ku | Saitin saiti na MOP (°C) Saitin masana'anta dangane da firiji da aka zaɓa
(1u0). Ana iya canza ƙimar tsoho |
duba teburin MOP |
Lambar | Bayanin siga da zaɓuɓɓuka | Min | Max | Masana'anta saitin |
1P9 | Yanayin ƙararrawa mara ƙarfi 1 | 0 | 2 | 0 |
0 = naƙasasshe 1 = sake saitin atomatik 2 = sake saitin hannu | ||||
1PA | Yanke ƙararrawar ƙararrawa mara ƙarfi 1 | -0.8 | 17.7 | 0 |
1Pb | Da'irar jinkirin ƙararrawar matsa lamba 1 | 5 | 199 | 5 |
1Pd | Yanke ƙararrawar ƙararrawar ƙararrawa 1 | 0.5 | 18 | 0.5 |
1P4 | Daskare aikin ƙararrawa karewa | 0 | 2 | 0 |
0 = naƙasasshe, 1 = sake saiti ta atomatik, 2 = sake saitin hannu | ||||
1P2 | Daskare žararrawar da aka yanke 1 | -20 | 5 | 0 |
1P5 | Daskare jinkirin ƙararrawa kariya, daƙiƙa. | 5 | 199 | 30 |
1P- | Superheat kula da kewaye 1 kafaffen PID (Kp factor) Nuni 1/10K | 0.1 | 10 | 1.0 |
1i- | Superheat kula da kewaye 1 kafaffen PID (Ti factor) | 1 | 350 | 100 |
1d- | Superheat kula da kewaye 1 kafaffen PID (Td factor) Nuni 1/10K | 0.1 | 30 | 3.0 |
Farashin 1EC | Tushen firikwensin zafin jiki mai zafi | 0 | 1 | 0 |
0 = ECP-P30
1 = Ta hanyar shigar da Modbus |
||||
1PE | Economizer control circuit 1 kafaffen PID (Kp factor) Nuni 1/10K | 0.1 | 10 | 2.0 |
1 iE | The economizer control circuit 1 kafaffen PID (Ti factor) | 1 | 350 | 100 |
1dE ku | Economizer control circuit 1 kafaffen PID (Td factor) Nuni 1/10K | 0.1 | 30 | 1.0 |
1uh ku | Yanayin ƙararrawa mai girma zafi 1
0 = nakasasshe 1 = sake saitin atomatik |
0 | 1 | 0 |
1 uA | High superheat ƙararrawa setpoint kewaye 1 | 16 | 40 | 30 |
1 | Jinkirin jinkirin ƙararrawar zafi mai ƙarfi 1 | 1 | 15 | 3 |
1E2 | Ingantacciyar gyare-gyare na ma'aunin zafi na Hotgas. | 0 | 10 | 0 |
Siga-Sigina 2 (EXD-HP2 kawai) | ||||
Lambar | Bayanin siga da zaɓuɓɓuka | Min | Max | Masana'anta saitin |
2u4 ku | Yanayin sarrafa zafi mai zafi | 0 | 4 | 0 |
0 = Daidaitaccen mai sarrafa nada zafi 1 = Mai saurin sarrafa nada zafi
2 = kafaffen PID 3 = Mai saurin sarrafa farantin zafi 4 = Ma'aunin zafi na farantin |
||||
2u0 ku | Tsarin Firiji | 0 | 5 | 2 |
0 = R22 1 = R134a 2 = R410A 3 = R32 4 = R407C
5 = R290* 6 = R448A 7 = R449A 8 = R452A 9 = R454A* 10 = R454B* 11 = R454C* 12 = R513A 13 = R452B* 14 = R1234ze* 15 = R1234 yf *) EXN ba a yarda ba *) Gargaɗi-Frigerants masu ƙonewa: EXD-HP1/2 yana da yuwuwar tushen kunna wuta kuma baya bin buƙatun ATEX. Shigarwa kawai a cikin wuraren da ba fashewa ba. Don firiji masu ƙonewa kawai yi amfani da bawuloli da na'urorin haɗi waɗanda aka amince dasu! |
||||
2uP ku | Nau'in firikwensin matsi (Lokacin da DI2 ke kashe) | 0 | 3 | 1 |
0 = PT5N-07… 1 = PT5N-18…
2 = PT5N-30… 3 = PT5N-10P-FLR |
||||
2 ku | Fara buɗe bawul (%) | 10 | 100 | 20 |
2u9 ku | Fara lokacin buɗewa (na biyu) | 1 | 30 | 5 |
2 uL | Ayyukan ƙararrawa ƙarancin zafi | 0 | 2 | 1 |
0 = musaki (don magudanar ruwa) 1 = kunna sake saiti ta atomatik 2 = kunna sake saitin hannu | ||||
2u5 ku | Wurin saiti mai zafi (K)
Idan 2uL = 1 ko 2 (an kunna auto ko sake saiti na hannu) Idan 2uL = 0 (an kashe) |
3 0.5 |
30 30 |
6 6 |
2u2 ku | MOP aiki | 0 | 1 | 1 |
0 = kashe 1 = kunna | ||||
2u3 ku | Saitin saiti na MOP (°C) Saitin ma'aunin zafin jiki na masana'anta bisa ga zaɓin firiji (2u0). Ana iya canza ƙimar tsoho | duba teburin MOP | ||
2P9 |
Yanayin ƙararrawa mara ƙarfi 2 | 0 | 2 | 0 |
0 = naƙasasshe 1 = sake saitin atomatik 2 = sake saitin hannu | ||||
2PA | Yanke ƙararrawar ƙararrawa mara ƙarfi (bar) kewaye 2 | -0.8 | 17.7 | 0 |
2Pb | Jinkirin ƙararrawar ƙararrawar ƙararrawa (sq) kewaye 2 | 5 | 199 | 5 |
2Pd | Yanke ƙararrawar ƙararrawa mara ƙarfi 2 | 0.5 | 18 | 0.5 |
2P4 | Daskare aikin ƙararrawa karewa | 0 | 2 | 0 |
0 = kashe, 1 = kunna sake saiti ta atomatik, 2 = kunna sake saitin hannu |
Lambar | Bayanin siga da zaɓuɓɓuka | Min | Max | Masana'anta saitin |
2P2 | Daskare žararrawar da aka yanke 2 | -20 | 5 | 0 |
2P5 | Daskare jinkirin ƙararrawa kariya, daƙiƙa. | 5 | 199 | 30 |
2P- | Superheat kula da kewaye 2
(Kp factor), gyarawa PID Nuni 1/10K |
0.1 | 10 | 1.0 |
2i- | Superheat kula da kewaye 2 (Ti factor), kafaffen PID | 1 | 350 | 100 |
2d- | Superheat kula da kewaye 2 (Td factor), kafaffen PID - Nuni 1/10K | 0.1 | 30 | 3.0 |
2uh ku | Yanayin ƙararrawa mai girma zafi 2 | 0 | 1 | 0 |
0 = nakasasshe 1 = sake saitin atomatik | ||||
2 uA | High superheat ƙararrawa saiti (K) kewaye 2 | 16 | 40 | 30 |
2 | Babban jinkirin ƙararrawa mai zafi (Min) kewaye 2 | 1 | 15 | 3 |
Zaɓi don duka da'irori da sarrafa zafin jiki na fitarwa | ||||
Lambar | Bayanin siga da zaɓuɓɓuka | Min | Max | Masana'anta saitin |
Et | Nau'in Valve | 0 | 1 | 0 |
0 = EXM / EXL 1 = EXN | ||||
Lura: EXD-HP2 na iya fitar da bawuloli iri ɗaya wato duka bawul ɗin dole ne su kasance ko dai EXM/EXL ko EXN. | ||||
1E3 | Zubar da Zazzabi Saiti na Fara Saiti | 70 | 140 | 85 |
1E4 | Ƙungiyar Kula da Zazzabi | 2 | 25 | 20 |
1E5 | Matsakaicin zafin jiki | 100 | 150 | 120 |
MOP tebur (°C)
Mai firiji | Min. | Max. | Masana'anta saitin | Mai firiji | Min. | Max. | Masana'anta saitin |
R22 | -40 | +50 | +15 | R452A | -45 | +66 | +15 |
R134a | -40 | +66 | +15 | R454A | -57 | +66 | +10 |
R410A | -40 | +45 | +15 | R454B | -40 | +45 | +18 |
R32 | -40 | +30 | +15 | R454C | -66 | +48 | +17 |
R407C | -40 | +48/ | +15 | R513A | -57 | +66 | +13 |
R290 | -40 | +50 | +15 | R452B | -45 | +66 | +25 |
R448A | -57 | +66 | +12 | R1234 | -57 | +66 | +24 |
R449A | -57 | +66 | +12 | R1234 | -52 | +66 | +15 |
Sarrafa (bawul) halayen farawa
(Siga 1uu/2uu da 1u9/2u9)
Maɓallin Loda/zazzagewa: Aiki
Domin serial samar da tsarin/raka'a, upload/download key yana ba da damar watsa sigogin da aka tsara a tsakanin kewayon tsarin iri ɗaya.
Hanyar lodawa:
(Ana adana sigogin da aka saita a maɓalli)
- Saka maɓalli yayin da mai sarrafa na farko (reference) ke kunne kuma latsa
maballin; sakon "uPL" yana bayyana sannan kuma sakon "End" na tsawon dakika 5.
- Lura: Idan an nuna saƙon "Kuskure" don gazawar shirye-shirye, maimaita hanyar da ke sama.
Hanyar saukewa:
(daidaitattun sigogi daga maɓalli zuwa sauran masu sarrafawa)
- Kashe wuta zuwa sabon mai sarrafawa
- Saka maɓalli da aka ɗora (tare da adana bayanai daga mai sarrafa tunani) cikin sabon mai sarrafawa kuma kunna wutar lantarki.
- Za a sauke sigogin da aka adana na maɓalli ta atomatik cikin sabon ƙwaƙwalwar mai sarrafawa; Saƙon "doL" yana bayyana sannan kuma saƙon "Ƙare" na 5 seconds.
- Sabon mai sarrafawa tare da sabon saitin sigogi da aka ɗora zai fara aiki bayan saƙon "Ƙarshen" ya ɓace.
- Cire maɓallin.
- Lura: Idan an nuna saƙon "Kuskure" don gazawar shirye-shirye, maimaita hanyar da ke sama.
Kuskure/ƙarar ƙararrawa
Ƙararrawa code | Bayani | Masu alaƙa siga | Ƙararrawa gudun ba da sanda | Valve | Me za a yi? | Ana bukata manual sake saiti bayan warwarewa ƙararrawa |
1E0/2E0 | Kuskuren firikwensin matsin lamba 1/2 | – | Guguwar | Cikakken kusanci | Bincika haɗin wayar kuma auna siginar 4 zuwa 20mA | A'a |
1E1/2E0 | Kuskuren firikwensin zafin jiki 1/2 | – | Guguwar | Cikakken kusanci | Bincika haɗin wayar kuma auna juriya na firikwensin | A'a |
1 Ed | Fitar da zafin zafin gas mai zafi kuskure 3 | – | Guguwar | Aiki | Bincika haɗin wayar kuma auna juriya na firikwensin | A'a |
1 da-/2- | EXM/EXL ko EXN
kuskuren haɗin lantarki |
– | Guguwar | – | Bincika haɗin wayar kuma auna juriya na iska | A'a |
1 Ad | Fitar da zafin gas mai zafi sama da iyaka | Guguwar | Aiki | Bincika buɗaɗɗen bawul/ duba kwararar ruwa don walƙiya mai walƙiya / duba firikwensin zafin gas mai zafi | A'a | |
1 AF/2AF |
Daskare kariya |
1P4/2P4: 1 | Guguwar | Cikakken kusanci | Bincika tsarin don abubuwan da ke haifar da ƙananan matsa lamba irin su rashin isasshen nauyi a kan evaporator | A'a |
1 AF/2AF
kiftawa |
1P4/2P4: 2 | Guguwar | Cikakken kusanci | Ee | ||
1 AL/2 | Ƙananan zafi (<0,5K) | 1 l/2ul: 1 | Guguwar | Cikakken kusanci | Duba haɗin waya da aiki na bawul | A'a |
1 AL/2 kiftawa | 1 l/2ul: 2 | Guguwar | Cikakken kusanci | Ee | ||
1 AH/2AH | Babban zafi | 1uH/2uH: 1 | Guguwar | Aiki | Duba tsarin | A'a |
1AP/2AP |
Ƙananan matsa lamba |
1P9/2P9: 1 | Guguwar | Aiki | Bincika tsarin don abubuwan da ke haifar da ƙananan matsa lamba kamar asarar firiji | A'a |
1AP/2AP kiftawa | 1P9/2P9: 2 | Guguwar | Aiki | Ee | ||
Err | An gaza yin loda/zazzagewa | – | – | – | Maimaita hanya don lodawa/zazzagewa | A'a |
Lura:
Lokacin da ƙararrawa da yawa suka faru, ƙararrawar fifiko mafi girma tana nunawa har sai an share su, sannan ƙararrawa mafi girma na gaba yana nuna har sai an share duk ƙararrawa. Daga nan ne kawai za a sake nuna sigogi.
Kamfanin Emerson Climate Technologies GmbH
- Am Borsigturm 31 I 13507 Berlin I Jamus
- www.climate.emerson.com/en-gb.
Takardu / Albarkatu
![]() |
EMERSON EXD-HP1 2 Mai Sarrafa tare da Iyawar Sadarwar ModBus [pdf] Jagoran Jagora EXD-HP1 2 Mai Gudanarwa tare da Ƙarfin Sadarwar ModBus, EXD-HP1 2. |