BLUSTREAM-logo

BLUSTREAM ACM500 Babban Sarrafa Module

BLUSTREAM-ACM500-Babban-Control-Module-hoton

Blustream Multicast ACM500 - Babban Module Sarrafa

Ƙayyadaddun bayanai

  • Yana ba da damar rarraba sauti/bidiyo na 4K mara daidaituwa akan tagulla ko fiber na gani na cibiyoyin sadarwa 10GbE
  • Yana goyan bayan dandalin Multicast UHD SDVoE
  • Watsawa ba tare da jinkiri ba

Umarnin Amfani da samfur

1. Kariya na Surge

Wannan samfurin ya ƙunshi abubuwa masu mahimmanci na lantarki waɗanda za su iya lalacewa ta hanyar spikes na lantarki, ƙwanƙwasa, girgiza wutar lantarki, bugun walƙiya, da sauransu. Ana ba da shawarar sosai don amfani da tsarin kariya mai ƙarfi don karewa da tsawaita rayuwar kayan aikin ku.

2. Samar da Wutar Lantarki

Kar a musanya ko amfani da wata wutar lantarki ban da samfuran hanyar sadarwa na PoE da aka amince da su ko samar da wutar lantarki na Blustream da aka amince da su.
Yin amfani da kayan wuta mara izini na iya haifar da lalacewa ga rukunin ACM500 kuma ya ɓata garantin masana'anta.

3. Bayanin panel - ACM500

Module Sarrafa Na ci gaba na ACM500 yana fasalta kwatancen panel masu zuwa:

  1. Haɗin Wuta (na zaɓi) - Yi amfani da wutar lantarki na 12V 1A DC idan maɓallin LAN na bidiyo bai samar da PoE ba.
  2. Bidiyo LAN (PoE) - Haɗa zuwa canjin hanyar sadarwa wanda aka haɗa abubuwan Blustream Multicast.
  3. Sarrafa LAN Port - Haɗa zuwa cibiyar sadarwar data kasance inda tsarin kulawa na ɓangare na uku ke zama. Wannan tashar jiragen ruwa tana sarrafa tsarin Multicast. Tabbatar cewa hanyar kebul ɗin daidai take lokacin amfani da sitiriyo 3.5mm da aka haɗa zuwa kebul na mono.
  4. IR Voltage Zaɓi - Daidaita IR voltage matakin tsakanin shigarwar 5V ko 12V don haɗin IR CTRL.

4. ACM500 Control Ports

Tashoshin sadarwa na ACM500 suna kan bayan naúrar kuma sun haɗa da haɗi masu zuwa:

  • TCP/IP: Ana iya sarrafa Blustream ACM500 ta TCP/IP. Don cikakken jerin ƙa'idodi, da fatan za a koma zuwa sashin 'RS-232 & Telnet Commands' wanda ke gefen bayan wannan littafin. Yi amfani da jagorar facin 'daidai-ta-hannu' RJ45 lokacin da aka haɗa shi zuwa canjin hanyar sadarwa.

5. Web- GUI

Ana iya samun dama ga ACM500 da kuma daidaita shi ta hanyar a Web- GUI dubawa. Sassan da ke gaba suna ba da ƙarewaview daga cikin abubuwan da ake da su:

  • Shiga / Shiga
  • Sabon Mayen Saita Aikin
  • Menu Overview
  • Jawo & Ajiye Sarrafa
  • Ikon bangon Bidiyo
  • Preview
  • Takaitaccen Aikin
  • Masu watsawa
  • Masu karɓa
  • Kafaffen Hanyar Hanya
  • Kanfigareshan bangon Bidiyo
  • MultiView Kanfigareshan
  • Kanfigareshan PiP
  • Masu amfani
  • Saituna
  • Sabunta Firmware
  • Sabunta kalmar wucewa ta Admin

6. RS-232 Serial Routing

ACM500 yana goyan bayan RS-232 Serial Routing. Koma zuwa littafin jagora don cikakkun bayanai kan yadda ake daidaitawa da amfani da wannan fasalin.

7. Shirya matsala

Idan kun ci karo da kowace matsala tare da ACM500, da fatan za a koma zuwa sashin magance matsala na littafin don yuwuwar mafita.

FAQ

Q: Zan iya amfani da daban-daban samar da wutar lantarki ga ACM500?

A: A'a, ana ba da shawarar yin amfani da samfuran hanyar sadarwar PoE da aka amince da su kawai ko kayan wutar lantarki da aka amince da su na Blustream don guje wa lalacewa da rashin garanti.

Q: Ta yaya zan sarrafa ACM500 ta hanyar TCP/IP?

A: Don sarrafa ACM500 ta hanyar TCP/IP, yi amfani da jagorar facin 'daidai-ta-hannu' RJ45 don haɗa shi zuwa canjin hanyar sadarwa. Koma zuwa sashin \'RS-232 & Telnet Commands' don cikakken jerin ladabi.

Tambaya: Menene zan yi idan na gamu da matsala tare da ACM500?

A: Da fatan za a koma zuwa sashin magance matsala na littafin don yuwuwar mafita ga batutuwan gama gari.

Blustream Multicast
ACM500 - Babban Module Sarrafa
Don amfani da IP500UHD Systems
Manual mai amfani

MU LT ICAST

RevA2_ACM500_Manual_230628

Na gode don siyan wannan samfurin Blustream
Don ingantaccen aiki da aminci, da fatan za a karanta waɗannan umarnin a hankali kafin haɗawa, aiki ko daidaita wannan samfur. Da fatan za a kiyaye wannan littafin don tunani na gaba.
An ba da shawarar na'urar kariya ta karuwa
Wannan samfurin ya ƙunshi abubuwa masu mahimmanci na lantarki waɗanda za su iya lalacewa ta hanyar spikes na lantarki, ƙwanƙwasa, girgiza wutar lantarki, bugun walƙiya, da sauransu. An ba da shawarar yin amfani da tsarin kariya mai ƙarfi don kariya da tsawaita rayuwar kayan aikin ku.
Tsaro da sanarwar aiki
Kar a musanya ko amfani da wani samar da wutar lantarki ban da samfuran hanyar sadarwar PoE da aka amince da su ko samar da wutar lantarki da aka amince da su na Blustream. Kada a sake haɗa naúrar ACM500 saboda kowane dalili. Yin hakan zai ɓata garantin masana'anta.
02

Dandalin Multicast UHD SDVoE mu yana ba da damar rarraba mafi girman inganci, 4K mara daidaituwa tare da latency Audio/Video akan tagulla ko fiber na gani na 10GbE cibiyoyin sadarwa.
Module Sarrafa ACM500 yana fasalta haɓakar haɗin gwiwa na ɓangare na uku na tsarin SDVoE 10GbE Multicast ta amfani da TCP/IP, RS-232 da IR. ACM500 ya haɗa da a web Tsarin dubawa don sarrafawa da daidaita tsarin Multicast da fasali 'jawo da sauke' zaɓin tushen zaɓi tare da pre-bidiyoview da kuma hanyoyin kai tsaye na IR, RS-232, USB / KVM, Audio da Bidiyo. Direbobin samfuran Blustream da aka riga aka gina suna sauƙaƙe shigarwar samfur na Multicast kuma suna watsi da buƙatar fahimtar hadaddun kayan aikin cibiyar sadarwa.

Siffofin

· Web Tsarin dubawa don daidaitawa da sarrafa tsarin Blustream SDVoE 10GbE Multicast · Intuitive `Jawo & drop' zaɓin tushen zaɓi tare da pre-bidiyo.view Siffar don saka idanu mai aiki na matsayin tsarin · Babban sarrafa siginar don sarrafa kansa mai zaman kansa na IR, RS-232, CEC, USB/KVM, sauti da bidiyo · Tsarin tsarin atomatik · 2 x RJ45 LAN haɗin haɗin haɗin yanar gizo na yanzu zuwa cibiyar sadarwar rarraba bidiyo ta Multicast, sakamakon:
- Mafi kyawun aikin tsarin kamar yadda aka raba zirga-zirgar hanyar sadarwa - Babu saitin hanyar sadarwa mai ci gaba da ake buƙata - Adireshin IP mai zaman kansa ta hanyar haɗin LAN - Yana ba da damar sauƙaƙe sarrafa TCP / IP na tsarin Multicast · Dual RS-232 tashar jiragen ruwa don sarrafa tsarin Multicast ko wucewa ta hanyar sarrafawa. zuwa na'urorin ɓangare na uku masu nisa · 5V / 12V IR haɗin kai don sarrafa tsarin Multicast · PoE (Power over Ethernet) don kunna samfurin Blustream daga PoE switch Ikon app (yana zuwa nan ba da jimawa ba) · Direbobi na ɓangare na uku akwai don duk manyan samfuran sarrafawa
Bayani mai mahimmanci: Tsarin Multicast na Blustream yana rarraba HDMI bidiyo akan kayan aikin cibiyar sadarwa da Layer 3 ke sarrafawa. Ana ba da shawarar cewa samfuran Blustream Multicast an haɗa su akan canjin hanyar sadarwa mai zaman kanta don hana tsangwama mara amfani, ko rage aikin sigina saboda wasu buƙatun bandwidth na samfuran cibiyar sadarwa. Da fatan za a karanta kuma ku fahimci umarnin a cikin wannan jagorar kuma tabbatar da cewa an saita canjin hanyar sadarwa daidai kafin haɗa kowane samfuran Blustream Multicast. Rashin yin haka zai haifar da matsaloli tare da daidaita tsarin da aikin bidiyo.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

03

Bayanan Bayani na ACM500
Bayanin Panel - ACM500 Babban Sarrafa Module

 

1 Haɗin Wuta (na zaɓi) - yi amfani da wutar lantarki na 12V 1A DC inda maɓallin LAN na bidiyo ba ya samar da PoE 2 Video LAN (PoE) - haɗi zuwa hanyar sadarwar hanyar sadarwa cewa an haɗa abubuwan Blustream Multicast zuwa 3 Control LAN Port - haɗi zuwa data kasance hanyar sadarwa wanda tsarin sarrafa ɓangare na uku ke zaune akansa. Tashar LAN Control ita ce
ana amfani da shi don sarrafa Telnet/IP na tsarin Multicast. Ba PoE. 4 RS-232 1 Control Port Haɗa zuwa na'urar sarrafawa ta ɓangare na uku don sarrafa tsarin Multicast ta amfani da RS-232 5 RS-232
tsarin simintin gyare-gyare ta amfani da RS-232 6 Haɗin GPIO - Haɗin Phoenix 6-pin don abubuwan shigarwa / fitarwa (wanda aka tanada don amfani na gaba) 7 GPIO Vol.tage Level Switch (wanda aka tanada don amfani nan gaba) 8 IR Ctrl (Input IR) jack sitiriyo 3.5mm. Haɗa zuwa tsarin sarrafawa na ɓangare na uku idan amfani da IR azaman hanyar da aka zaɓa na
sarrafa tsarin Multicast. Lokacin amfani da sitiriyo 3.5mm da aka haɗa zuwa kebul na mono, tabbatar da cewa hanyar kebul ɗin daidai ce 9 IR Vol.tage Zaɓi – daidaita IR voltage matakin tsakanin shigarwar 5V ko 12V don haɗin IR CTRL

04

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
ACM500 Tashar jiragen ruwa masu sarrafawa
Tashoshin sadarwa na ACM500 suna kan bayan naúrar kuma sun haɗa da haɗi masu zuwa:

 

Haɗin kai: A. TCP / IP don cikakken tsarin sarrafa Multicast (mai haɗa RJ45) B. RS-232 don cikakken tsarin sarrafa Multicast / RS-232 yanayin baƙi (3-pin Phoenix) C. Infrared (IR) Input - 3.5mm jack sitiriyo - don Multicast ikon sarrafawa kawai Lura: Ana iya amfani da ACM500 tare da tsarin layin 5V da 12V IR. Da fatan za a tabbatar cewa sauyawa (kusa da tashar tashar IR) an zaɓi daidai da ƙayyadaddun shigar da layin IR.

TCP/IP: Ana iya sarrafa Blustream ACM500 ta TCP/IP. Don cikakken jerin ƙa'idodin da fatan za a duba 'RS-232 & Umurnin Telnet' wanda ke bayan wannan littafin. Ya kamata a yi amfani da gubar facin 'daidai-ta-hannu' RJ45 lokacin da aka haɗa shi zuwa canjin hanyar sadarwa.
Ikon sarrafawa: 23 Tsoffin IP: 192.168.0.225 Tsoffin Sunan mai amfani: blustream Tsoffin Kalmar wucewa: 1 2 3 4 RS-232: Ana iya sarrafa Blustream ACM500 ta hanyar serial ta amfani da serial 3-pin Phoenix connector. Saitunan tsoho a ƙasa: Don cikakken jerin ƙa'idodin umarni da fatan za a duba 'RS-232 & Umurnin Telnet' wanda ke kusa da bayan wannan littafin. Baud Rate: 57600 Data Bit: 8-bit Parity: Babu Tsayawa Bit: 1-bit Gudun Gudanarwa: Babu Baudrate na ACM500 za a iya daidaita shi ta amfani da ginanniyar ACM500 web-GUI, ko ta hanyar ba da umarni mai zuwa ta hanyar RS-232 ko Telnet: RSB x: Saita RS-232 Baud Rate zuwa X bps Inda X = 0: 115200
1: 57600 2: 38400 3: 19200 4: 9600

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

05

Bayanan Bayani na ACM500
ACM500 Sarrafa Mashigai - Ikon IR
Ana iya sarrafa tsarin Multicast ta amfani da ikon IR na gida daga tsarin kulawa na ɓangare na uku. Zaɓin tushen shine kawai fasalin da ake samu lokacin amfani da kulawar IR na gida - abubuwan ci gaba na ACM500 kamar yanayin bangon bidiyo, saka sauti da sauransu kawai za'a iya samun su ta amfani da RS-232 ko TCP/IP iko. Blustream sun ƙirƙiri shigarwar 16x & 16x fitarwa umarnin IR wanda ke ba da izinin zaɓin tushen har zuwa 16x IP500UHD-TZ's a cikin Yanayin Mai watsawa akan har zuwa 16x IP500UHD-TZ's a cikin Yanayin Mai karɓa. Don tsarin da ya fi girma 16x bayanai ko kayan aiki, RS-232 ko TCP/IP za a buƙaci.
Tsarin Kulawa na ɓangare na uku
(zabin tushen kawai)

ACM500 ya dace da duka 5V da 12V IR kayan aiki. Lokacin da ake amfani da ACM500 don karɓar shigarwar IR a cikin tashar IR CTRL, dole ne a kunna maɓallin kusa da shi daidai don dacewa da IR vol.tage layin tsarin sarrafawa da aka zaɓa kafin haɗi.

Lura: Blustream IR cabling duk 5V ne

IR Emitter - IER1 & IRE2 (IRE2 ana siyar dashi daban)

Infrared 3.5mm Pin-Out

Blustream 5V IR Emitter an tsara shi don sarrafa kayan masarufi na IR

IR Emitter - Mono 3.5mm
Sigina

Kasa

Mai karɓar IR - IRR
Blustream 5V IR mai karɓar don karɓar siginar IR da rarraba ta samfuran Blustream

Mai karɓar IR - Sitiriyo 3.5mm
Sigina 5V Ground

Cable Control na IR - IRCAB (an sayar da shi daban)
Blustream IR Control USB 3.5mm Mono zuwa 3.5mm Stereo don haɗa hanyoyin sarrafawa na ɓangare na uku zuwa samfuran Blustream.
Mai jituwa tare da samfuran ɓangare na uku na 12V IR.
Da fatan za a lura: Kebul yana da jagora kamar yadda aka nuna

06

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Haɗin Intanet ACM500
ACM500 yana aiki azaman gada tsakanin hanyar sadarwa mai sarrafawa da hanyar sadarwar bidiyo don tabbatar da cewa bayanan da ke tafiya tsakanin cibiyoyin sadarwa biyu ba su gauraya ba. Dole ne a haɗa ACM500 ta hanyar kebul na CAT har zuwa tsayin mita 100 daidai da buƙatun sadarwar da aka saba.

Mai sarrafa sarrafawa

An tanadi don sabuntawa nan gaba

Saukewa: IP500UHD-TZ

Zabin 12V PSU inda babu PoE akwai
10 GbE Multicast UHD Network Canja
10GbE Mai Sauya hanyar sadarwa

Gidan Abokin Ciniki / Canjawar hanyar sadarwa ta Kasuwanci

Canjawar hanyar sadarwa

10 GBase - T LAN SFP+ Fiber Connection IR LAN RS-232

ExampSaukewa: ACM500

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

07

Bayanan Bayani na ACM500
Web- GUI Jagora
The web-GUI na ACM500 yana ba da damar cikakken tsari na sabon tsarin, kazalika da ci gaba da kiyayewa da sarrafa tsarin da ke akwai ta hanyar web portal. Ana iya samun damar ACM500 akan kowace na'ura mai haɗin yanar gizo da suka haɗa da: allunan, wayoyi masu wayo da kwamfyutocin da ke kan hanyar sadarwa ɗaya.
Shiga / Shiga
Kafin shiga cikin ACM500, tabbatar da cewa na'urar sarrafawa (watau kwamfutar tafi-da-gidanka / kwamfutar hannu) an haɗa ta zuwa cibiyar sadarwa iri ɗaya da tashar ACM500's Control Port. Akwai umarnin yadda ake gyara adreshin IP na PC a bayan wannan jagorar. Don shiga, buɗe a web browser (watau Firefox, Internet Explorer da sauransu) kuma kewaya zuwa tsoho adreshin IP na ACM500 wanda shine:
192.168.0.225
Lura: Ana jigilar ACM500 tare da adreshin IP na tsaye, kuma ba DHCP ba.
An gabatar da shafin sa hannu akan haɗin kai zuwa ACM500. Da zarar an ƙirƙiri Masu amfani a cikin tsarin, wannan allon za a cika shi da Masu amfani da aka tsara a baya don shigarwar shiga nan gaba. Tsohuwar PIN ɗin admin shine:
1 2 3 4
Lura: Da farko da ka shiga cikin na'urar za a tambaye ka sabunta kalmar sirri. Da fatan za a yi rikodin wannan kalmar sirri kamar yadda ba za a iya dawo da shi ba kuma kuna iya buƙatar sake saita na'urar idan akwai kalmar sirri ta ɓace.

08

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Sabon Mayen Saita Aikin
A farkon shiga na ACM500, za a gabatar da Wizard Saita don daidaita duk abubuwan da ke cikin tsarin Multicast. An tsara wannan don haɓaka sabon tsarin tsarin kamar yadda duk tsoho / sabon Multicast Transmitters & Receivers za a iya haɗa su zuwa canjin hanyar sadarwa a lokaci guda, yayin da ba ya haifar da rikici na IP yayin tsarin tsarin. Wannan yana haifar da tsarin da duk abubuwan da aka gyara suke ta atomatik, kuma bi da bi, an sanya suna da adireshin IP a shirye don amfanin tsarin asali.
Ana iya soke Wizard Saitin ACM500 ta danna 'Rufe'. Da fatan za a sani cewa ba za a daidaita tsarin ba a wannan lokacin, amma ana iya ci gaba da ziyartar menu na 'Project'. Idan aikin file ya riga ya kasance (watau maye gurbin ACM500 akan wani rukunin da ake da shi), ana iya shigo da wannan ta amfani da fitarwar .json file ta danna 'Import Project'. Danna 'Next' don ci gaba da saiti:
Ta hanyar tsoho, ACM500 za ta sanya adiresoshin IP500UHD-TZ bisa ka'idojin da aka zayyana a shafi na gaba. Inda ake buƙatar sanya adiresoshin IP daga uwar garken DHCP, za a iya daidaita adireshin IP na tashar tashar LAN ta Bidiyo daga wannan shafin don dacewa da tsarin. Lura: lokacin ba da damar uwar garken DHCP damar sanya adiresoshin IP, tabbatar da cewa an saita Subnet zuwa 255.255.0.0 don tabbatar da cewa ana iya samun duk samfuran TX / RX, sannan a sadarwa tare da juna. Danna 'Next' don ci gaba

Tuntuɓar: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

09

Sabon Mayen Saitin Ayyuka - ya ci gaba…

Bayanan Bayani na ACM500

Idan a wannan lokacin ba a saita Network Switch don amfani tare da tsarin Blustream Multicast ba, danna kan hyperlink 'jagororin saitin saitin hanyar sadarwa' don kewaya zuwa tsakiya. webshafi mai dauke da jagororin Canjawar hanyar sadarwa gama gari.
TsohonampZa'a iya samun dama ga zane-zane na tsarin haɗin ACM500 ta danna maɓallin hyperlink mai alamar 'tsari'. Wannan zai tabbatar da an haɗa ACM500 daidai zuwa tsarin Multicast mai faɗi kafin Wizard ya fara. Da zarar an tabbatar da haɗin ACM500, danna 'Na gaba'. Tsarin haɗin kai yana shafi na 07 na wannan jagorar.

Ana jigilar IP500UHD-TZ ta tsohuwa a yanayin Encoder (TX). Inda ake buƙatar Decoder (Receiver), danna ka riƙe maɓallin Yanayin akan naúrar kafin neman naúrar a cikin ACM500 GUI. Akwai hanyoyi guda 2 don ƙara sabbin na'urorin watsawa da na'urar karɓa zuwa tsarin, zaɓi ɗaya kafin danna 'Fara Scan':
Hanyar 1: haɗa ALL Multicast Multicast Transmitter da Receiver raka'a zuwa cibiyar sadarwa sauya. Wannan hanyar za ta hanzarta saita duk na'urori tare da adiresoshin IP na kansu dangane da masu zuwa:
Masu watsawa: Za a ba wa Mai watsawa na farko adireshin IP na 169.254.3.1. Za a sanya mai watsawa na gaba adireshin IP na 169.254.3.2 da sauransu….
Da zarar kewayon IP na 169.254.3.x ya cika (raka'a 254), software za ta sanya adireshin IP ta atomatik 169.254.4.1 da sauransu…
Da zarar kewayon IP na 169.254.4.x ya cika software zai sanya adireshin IP ta atomatik 169.254.5.1 da sauransu har zuwa 169.254.4.254.
Masu karɓa: Za a ba mai karɓa na farko adireshin IP na 169.254.6.1. Za a sanya mai karɓa na gaba adireshin IP na 169.254.6.2 da sauransu….
Da zarar kewayon IP na 169.254.6.x ya cika (raka'a 254) software za ta sanya adireshin IP ta atomatik 169.254.7.1 da sauransu…
Da zarar kewayon IP na 169.254.7.x ya cika software zai sanya adireshin IP ta atomatik 169.254.8.1 da sauransu har zuwa 169.254.8.254.
Da zarar an gama, za a buƙaci a gano na'urori da hannu - wannan hanyar za ta sanya adiresoshin IP da ID na samfur ta atomatik ga kowace na'urar da aka haɗa da canjin hanyar sadarwa ba da gangan ba (ba ta hanyar tashar tashar sauyawa ba).
Hanyar 2: haɗa kowane Multicast Transmitter da Mai karɓa zuwa cibiyar sadarwa ɗaya-bayan ɗaya. Saita Wizard zai saita raka'a a jere kamar yadda aka haɗa / samu. Wannan hanyar tana ba da damar sarrafa jerin adiresoshin IP da ID na kowane samfur - ana iya yiwa raka'o'in watsawa / mai karɓa lakabin daidai.

10

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Sabon Mayen Saitin Ayyuka - ya ci gaba…
Da zarar an zaɓi hanyar saita don saita tsarin, danna maɓallin 'Fara Scan'. ACM500 za ta nemo sabbin raka'o'in Multicast na Blustream akan hanyar sadarwa, kuma za su ci gaba da neman sabbin na'urori har sai lokacin kamar:
- Ana danna maɓallin 'Stop Scan' - Ana danna maɓallin 'Na gaba' don ci gaba da Wizard na Saita bayan an samo duk raka'a.
Kamar yadda aka samo sababbin raka'a ta ACM500, raka'o'in za su cika zuwa ginshiƙan da suka dace masu alamar watsawa ko masu karɓa. Ana ba da shawarar yin lakabin raka'a ɗaya a wannan lokacin. Sabuwar adireshin IP na raka'a za a nuna a gaban panel na samfuran. Da zarar an samo dukkan raka'a kuma an daidaita su, danna 'Tsaya Scan', sannan 'Na gaba'.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

11

Sabon Mayen Saitin Ayyuka - ya ci gaba…

Bayanan Bayani na ACM500

Shafin Saita na'ura yana ba da damar masu watsawa da masu karɓa don a sanya sunansu daidai da haka. Ana iya saita saitunan EDID da Scaler don masu watsawa ko masu karɓa kamar yadda ake buƙata. Don taimako tare da saitunan EDID da Scaler, danna maɓallan da suka dace masu alamar 'Taimakon EDID' ko 'Taimakon Sikeli', koma shafi na 24.

Siffofin shafin Saita Na'ura sun haɗa da:
1. Sunan na'urori - a lokacin daidaitawa ana sanya masu watsawa / masu karɓa ta atomatik sunaye na asali watau Transmitter 001 da dai sauransu. Ana iya canza sunan Transmitter / Mai karɓa ta hanyar buga a cikin akwatin da ya dace.
2. EDID - gyara ƙimar EDID don kowane Mai watsawa (tushen). Ana amfani da wannan don buƙatar takamaiman ƙudurin bidiyo da sauti don na'urar tushe don fitarwa. Ana iya samun taimako na asali tare da zaɓin EDID ta danna maɓallin da aka yiwa alama 'Taimakon EDID'. Duba shafi na 19 don cikakken jerin saitunan EDID waɗanda za a iya amfani da su.
3. View - yana buɗe pop-up mai zuwa:

Wannan fitowar yana nuna hoton da aka rigayaview na kafofin watsa labarai a halin yanzu ana yaɗa ta sashin watsawa. Ƙarfin gane naúrar ta hanyar walƙiya LED's na gaban panel a kan naúrar, da kuma ikon sake yi naúrar.

12

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Sabon Mayen Saitin Ayyuka - ya ci gaba…
4. Scaler - daidaita ƙudurin fitarwa ta amfani da ginanniyar sikelin bidiyo na Multicast Receiver. Ma'auni yana da ikon haɓakawa da ƙaddamar da siginar bidiyo mai shigowa. Duba shafi na 22 don cikakken jerin saitunan fitarwa na Scaler waɗanda za a iya amfani da su. 5. Refresh - danna nan don sabunta duk bayanan yanzu akan samfuran da ke cikin tsarin. 6. Ayyuka - yana buɗe fafutuka masu zuwa:

Wannan fitowar yana ba ku ikon nuna ID na samfur akan allon da aka haɗa / nuni ta hanyar OSD (Akan Nunin Allon) azaman mai rufi ga kafofin watsa labarai wanda Mai karɓa ya karɓi. Ƙarfin gano naúrar ta hanyar walƙiya LED's na gaban panel, da ikon sake yi naúrar yana ƙunshe a nan.
7. Kunna / Kashe OSD - yana jujjuya ID na samfur akan allon da aka haɗa / nuni ta hanyar OSD.

8. Na gaba - yana ci gaba zuwa shafin Kammala Wizard

Shafin Kammalawar Wizard yana ƙaddamar da ainihin tsarin daidaitawa kuma yana ba da hanyoyin haɗin kai don zaɓuɓɓukan saiti na ci gaba don bangon Bidiyo, Kafaffen Siginar Rubutun (IR, RS-232, Audio da dai sauransu), da ikon yin ajiya zuwa ga daidaitawa. file (shawarar).
Danna 'Gama' da zarar an yi don ci gaba zuwa shafin 'Jawo & Drop Control', shiga azaman Mai Gudanarwa (duba shafi na 15).

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

13

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI - Menu Overview
Menu na 'User Interface' yana ba mai amfani ƙarshen ikon canzawa da rigaview tsarin Multicast ba tare da barin damar yin amfani da kowane saiti wanda zai iya canza tsarin gaba ɗaya na tsarin ba.

1. Jawo & Sauke Sarrafa - ana amfani dashi don 'Jawo & Drop' ikon zaɓin tushen don kowane Mai karɓar Multicast ciki har da pre-hoto.view na tushen na'urorin a ko'ina
2. Ikon bangon Bidiyo - ana amfani dashi don 'Jawo & Drop' ikon zaɓin tushen don kowane tsarar bangon bidiyo a cikin tsarin, gami da prefin hoto.view na tushen na'urorin a ko'ina
3. Shiga ciki - ana amfani da shi don shiga cikin tsarin azaman Mai amfani ko Mai Gudanarwa
Ana samun dama ga menu na Mai gudanarwa daga kalmar sirri guda ɗaya (duba shafi na 08 don shiga). Wannan menu yana ba da damar tsarin Multicast don daidaita shi gaba ɗaya tare da samun dama ga duk saitunan da fasali na tsarin. Da fatan za a kula: ba a ba da shawarar barin damar mai gudanarwa ko kalmar sirrin mai gudanarwa tare da mai amfani na ƙarshe ba.

1. Jawo & Sauke Sarrafa - ana amfani dashi don 'Jawo & Drop' ikon zaɓin tushen don kowane Mai karɓar Multicast ciki har da pre-hoto.view na tushen na'urorin
2. Ikon bangon Bidiyo - ana amfani dashi don 'Jawo & Drop' ikon zaɓin tushen don kowane tsarar bangon bidiyo a cikin tsarin, gami da prefin hoto.view na tushen na'urorin
3. Gabaview - ana amfani da shi don nuna rafin bidiyo mai aiki daga kowane mai haɗa Multicast Transmitter ko Mai karɓa
4. Project - ana amfani dashi don saita sabon tsarin Blustream Multicast
5. Masu watsawa - yana nuna taƙaitawar duk Multicast Transmitters shigar, tare da zaɓuɓɓuka don sarrafa EDID, duba sigar FW, sabunta saitunan, ƙara sabon TX's, maye gurbin ko sake kunna samfuran.
6. Masu karɓa - yana nuna taƙaitaccen duk masu karɓa na Multicast da aka shigar, tare da zaɓuɓɓuka don fitarwa na ƙuduri (HDR / scaling), aiki (yanayin bangon bidiyo / matrix), saitunan sabuntawa, ƙara sabon RX's, maye gurbin ko sake kunna samfurori.
7. Kafaffen Hanyar Siginar - An yi amfani da shi don ƙaddamar da siginar yana ba da izinin tafiya mai zaman kanta na IR, RS-232, USB / KVM, Siginonin Audio da Video
8. Tsarin bangon Bidiyo - ana amfani dashi don saitawa da daidaitawa na masu karɓar Multicast don ƙirƙirar bangon bangon bidiyo har zuwa girman 9 × 9, gami da: bezel / ramuwa ramuwa, shimfiɗa / dacewa, da juyawa.
9. MultiView Kanfigareshan - ana amfani dashi don saiti da daidaitawar MultiView shimfidu
10. Masu amfani - ana amfani da su don saitawa ko sarrafa masu amfani da tsarin
11. Saituna - samun dama ga saitunan tsarin daban-daban ciki har da: cibiyar sadarwa da sake saita na'urori
12. Sabunta na'urori - ana amfani da su don amfani da sabbin sabuntawar firmware zuwa ACM500 da haɗin Blustream Multicast Transmiters da Masu karɓa
13. Sabunta Kalmar wucewa – ana amfani da ita don sabunta kalmar wucewar Mai gudanarwa don samun damar zuwa ACM500 web- GUI
14. Fita - fita daga Mai amfani / Mai Gudanarwa na yanzu

14

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI - Jawo & Sarrafa Sarrafa
Ana amfani da shafin ACM500 Drag & Drop Control don canza shigarwar tushen (Mai watsawa) cikin sauri da fahimta ga kowane nuni (Mai karɓa). An tsara wannan shafin don ba da damar Mai amfani don sauya tsarin I/O da sauri na tsarin. Da zarar tsarin ya daidaita sosai shafin Jawo & Drop Control zai nuna duk samfuran Multicast Transmitter da Mai karɓa na kan layi. Duk samfuran Multicast zasu nuna rafi mai aiki daga na'urar wanda ke wartsakewa kowane ɗan daƙiƙa. Saboda girman taga nunin akan wasu wayoyi, kwamfutar hannu ko kwamfutar tafi-da-gidanka, idan adadin masu watsawa da masu karɓa ya fi girman girman da ake samu akan allo, ana ba Mai amfani ikon gungurawa ko goge ta cikin na'urori masu samuwa (hagu zuwa dama). .

Don canza tushe, danna tushen da ake buƙata kuma 'Jawo & Drop' the Transmitter preview kan samfurin Mai karɓa da ake buƙata. Mai karɓa preview taga zai sabunta tare da sabon rafi kai tsaye na tushen da aka zaɓa.
Maɓallin Jawo & Drop zai gyara rafi na Bidiyo/Audio daga Mai watsawa zuwa Mai karɓa, amma ba Kafaffen Rarraba siginar sarrafawa ba.
Ya kamata a nuna 'Babu Sigina' a cikin presmitter preview taga, da fatan za a duba na'urar tushen HDMI tana kunne, tana fitar da sigina kuma an haɗa ta ta kebul na HDMI zuwa sashin watsa Multicast. Duba kuma saitunan EDID na na'urar watsawa (Multicast ba zai karɓi sigina na 4K60 4:4:4 ba). Ya kamata a nuna 'Babu sigina' a cikin preceiver preceiverview taga, duba naúrar tana haɗe kuma tana aiki daga cibiyar sadarwa (canzawa) kuma tana da ingantacciyar haɗi zuwa sashin watsawa mai aiki.
Akwai taga 'Dukkan Masu karɓa' dake gefen hagu na taga masu karɓa. Jawo da jefar da Mai watsawa zuwa wannan taga zai canza hanyar tafiya don DUK masu karɓa a cikin tsarin don kallon tushen da aka zaɓa. Ya kamata preview na wannan taga yana nuna alamar Blustream, wannan yana nuna cewa akwai cakuda hanyoyin da ake kallo a cikin kewayon masu karɓa a cikin tsarin. Bayanan da ke ƙarƙashin 'Duk Masu karɓa' za su nuna: 'TX: Daban-daban'.
Da fatan za a lura: shafin Jawo & Drop shima shafin gida ne don Masu amfani da Baƙi na tsarin Multicast - tushen kawai wanda Baƙo ko Mai amfani ke da izini don view za a iya gani. Don saitin mai amfani da izini, duba shafi na 33.
Ba a nuna masu karɓa a Yanayin bangon Bidiyo akan shafin Jawo & Sauke.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

15

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI – Ikon bangon Bidiyo
Don taimakawa tare da sauƙaƙan ikon sauya bangon Bidiyo, akwai keɓan shafin Jawo & Rage Ikon Bidiyo. Wannan zaɓin menu yana samuwa ne kawai da zarar an saita bangon Bidiyo cikin tsarin ACM500/ Multicast.

Tushen (Mai watsawa) preview Ana nuna windows a saman shafin tare da hoton bangon Bidiyo da aka nuna a ƙasa. Don canza tsararrun bangon Bidiyo daga tushe ɗaya zuwa wani Jawo & Jefa tushen gabaview taga uwa bangon Bidiyo preview kasa. Wannan zai canza duk allon da aka haɗa a cikin bangon Bidiyo (a cikin rukuni a cikin bangon Bidiyo kawai) zuwa tushen / Mai watsawa iri ɗaya a cikin Kanfigareshan da aka zaɓa a halin yanzu (a cikin rukuni). Ko Jawo & Zuba Mai watsawa kafinview kan allon 'Single' lokacin da tsararrun bangon Bidiyo ke cikin daidaitaccen tsarin allo.
Tsarin Multicast na Blustream na iya samun Ganuwar Bidiyo da yawa. Zaɓin tsarin bangon Bidiyo na daban, ko don tura Tsarin Kanfigareshan / saiti na kowane bangon Bidiyo ana iya aiwatar da shi ta amfani da akwatunan saukar da sama da hoton bangon Bidiyo. Wannan wakilcin zane zai ɗaukaka ta atomatik yayin da kuke zaɓar bangon Bidiyo daban ko Kanfigareshan.
Idan allon da ke cikin bangon Bidiyo ya nuna akan nunin GUI 'RX Ba a sanya shi ba', wannan yana nufin bangon Bidiyo ba shi da sashin mai karɓa da aka sanya wa tsararru. Da fatan za a koma kan bangon Bidiyo da aka saita don sanya mai karɓa daidai.
Don ci-gaban umarnin API don sarrafa tsararrun bangon Bidiyo a cikin tsarin Multicast Multicast, da fatan za a koma zuwa sashin Dokokin API a bayan wannan jagorar.

16

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI - Preview
Da Preview fasalin shine hanya mai sauri zuwa view kafofin watsa labaru da ake gudana ta hanyar Multicast tsarin sau ɗaya an daidaita su. An yi amfani da shi don preview rafi daga kowace na'urar tushen HDMI zuwa cikin Multicast Transmitter, ko rafi da kowane mai karɓa ke karɓa a cikin tsarin lokaci guda. Wannan yana taimakawa musamman don gyarawa da duba na'urorin tushen ana kunna su da fitar da siginar HDMI, ko don duba matsayin I/O na tsarin:
Da Preview windows suna nuna ɗaukar kafofin watsa labarai kai-tsaye wanda ke ɗaukakawa ta atomatik kowane ƴan daƙiƙa kaɗan. Don zaɓar Mai watsawa ko Mai karɓa zuwa gabaview, Yi amfani da akwatin saukarwa don zaɓar Mai watsawa ko Mai karɓa zuwa gabaview. Lura cewa idan mai karɓa yana cikin yanayin bangon bidiyo, zaku karɓi saƙo "An sanya RX azaman ɓangaren bangon bidiyo". Ku preview wannan RX, kuna buƙatar fara kashe yanayin bangon bidiyo.

Tuntuɓar: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

17

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI-

Takaitaccen Aikin

Yana fayyace raka'o'in da aka saita a halin yanzu a cikin tsarin Multicast azaman ƙarewaview, ko don bincika hanyar sadarwa don sababbin na'urori don sanyawa aikin:

Zaɓuɓɓuka akan wannan shafin:
1. Juya OSD: Kunna / Kashe OSD (Akan Nunin allo). Juyawa OSD Kunna yana nuna lambar ID (watau ID 001) na Mai karɓar Multicast akan kowane nuni azaman mai rufi ga kafofin watsa labarai da ake rarrabawa. Juyawa OSD Kashe yana cire OSD.

2. Export Project: ƙirƙirar ajiya file (.json) don daidaita tsarin.

3. Import Project: shigo da aikin da aka riga aka tsara cikin tsarin yanzu. Wannan yana da taimako musamman lokacin kafa tsarin na biyu ko faɗaɗa zuwa tsarin na yanzu a waje inda za'a iya haɗa tsarin biyu zuwa ɗaya.

4. Clear Project: share aikin na yanzu.

5. Ci gaba da Bincika & Sanya Auto: ci gaba da bincika cibiyar sadarwar kuma sanya sabbin na'urori ta atomatik zuwa ID na gaba da adireshin IP kamar yadda aka haɗa. Idan kawai haɗa sabon naúrar DAYA, yi amfani da zaɓin 'Scan Sau ɗaya' - ACM500 zai ci gaba da bincika hanyar sadarwar don sabbin na'urorin Multicast har sai an same su, ko sake zaɓi wannan maɓallin don dakatar da binciken.

6. Scan Sau ɗaya: duba hanyar sadarwar sau ɗaya don kowane sabon na'urorin Multicast da aka haɗa, sannan a gabatar da su tare da pop har zuwa ko dai da hannu sanya sabuwar na'urar, ko kuma sanya sabon naúrar zuwa ID na gaba da adireshin IP kamar yadda aka haɗa.

18

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI - Masu watsawa
Shafin taƙaitaccen bayani ya ƙareview na duk na'urorin watsawa waɗanda aka saita a cikin tsarin, tare da ikon sabunta tsarin kamar yadda ake buƙata.

Siffofin shafi na taƙaitaccen bayani sun haɗa da:

1. ID / Input - ana amfani da lambar ID / lambar shigarwa don sarrafa tsarin Multicast lokacin amfani da direbobi na ɓangare na uku.

2. Suna - sunan mai watsawa (yawanci na'urar da aka haɗe zuwa Transmitter).

3. Adireshin IP - adireshin IP da aka sanya wa Mai watsawa yayin daidaitawa.

4. MAC Adireshin - yana nuna adireshin MAC na musamman na Mai watsawa.

5. Firmware – yana nuna sigar firmware a halin yanzu da aka ɗora akan Mai watsawa. Don ƙarin bayani kan sabunta firmware, da fatan za a duba 'Sabuntawa na'urori' a shafi na 37.

6. Matsayi - yana nuna matsayin kan layi / layi na kowane Mai watsawa. Idan samfurin ya nuna azaman 'Kan layi', duba haɗin raka'a zuwa canjin hanyar sadarwa.

7. EDID - gyara ƙimar EDID don kowane Mai watsawa (tushen). Ana amfani da wannan don buƙatar takamaiman ƙudurin bidiyo da sauti don na'urar tushe don fitarwa. Za a iya samun taimako na asali akan zaɓin EDID ta danna maɓallin a saman shafin da aka yiwa alama 'Taimakon EDID'. Zaɓuɓɓukan EDID kamar haka:

- 1080P 2.0CH (Tsoffin)

- 1080P 3D 7.1CH

– 4K2K60 4:4:4 5.1CH

- 1080P 5.1CH

– 4K2K30 4:4:4 2.0CH

– 4K2K60 4:4:4 7.1CH

- 1080P 7.1CH

– 4K2K30 4:4:4 5.1CH

- 4K2K60 4: 4: 4 2.0CH HDR

- 1080I 2.0CH

– 4K2K30 4:4:4 7.1CH

- 4K2K60 4: 4: 4 5.1CH HDR

- 1080I 5.1CH

– 4K2K60 4:2:0 2.0CH

- 4K2K60 4: 4: 4 7.1CH HDR

- 1080I 7.1CH

– 4K2K60 4:2:0 5.1CH

- Mai amfani EDID 1

- 1080P 3D 2.0CH

– 4K2K60 4:2:0 7.1CH

- Mai amfani EDID 2

- 1080P 3D 5.1CH

– 4K2K60 4:4:4 2.0CH

8. Analogue Audio - zaɓi aikin mai haɗa sauti na analog tsakanin shigarwar sauti na analog wanda aka saka akan na HDMI audio ko na'urar sauti na analog wanda ke fitar da sauti na tushen (yana goyon bayan 2ch PCM audio kawai)

9. Zaɓin Sauti - zaɓi ko dai na asali HDMI audio, ko maye gurbin sautin da aka haɗa tare da shigar da sauti na analog na gida akan Mai watsawa. Saitin tsoho zai zama 'Auto'.

10. CEC - yana buɗe taga mai buɗewa wanda ke ba ka damar aika umarnin CEC zuwa na'urar tushen don sarrafa shi.

11. Ayyuka - yana buɗe taga mai tasowa tare da saitunan saitunan ci gaba. Duba shafi na gaba don ƙarin bayani.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

19

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI-

Masu watsawa - Ayyuka

Maɓallin 'Ayyuka' yana ba da damar ci gaba da fasalulluka na raka'a don samun dama da kuma daidaita su.
Siffofin menu na Ayyuka sun haɗa da:
1. Suna - Ana iya gyara sunayen masu watsawa ta hanyar shigar da suna cikin akwatin rubutu na kyauta. Lura: wannan yana iyakance ga tsayin haruffa 16, kuma wasu haruffa na musamman ƙila ba za a iya tallafawa ba.
2. URL - Wannan yana nuna hanyar haɗi zuwa web GUI don na'urar IP50UHD-TZ
3. Zazzabi - Nuna yawan zafin jiki na naúrar.
4. Sabunta ID - an saita ID na ɗayan a matsayin tsoho zuwa lamba ɗaya da lambobi 3 na ƙarshe na adireshin IP na raka'a watau Transmitter number 3 an sanya adireshin IP na 169.254.3.3 kuma zai sami ID na 3. Gyarawa ID na naúrar ba a saba da shawarar ba.
5. CEC Pass-ta (Kuna / Kashe) - yana ba da damar CEC (Masu amfani da Lantarki na Lantarki) don aikawa ta hanyar Multicast tsarin zuwa kuma daga na'urar tushen da aka haɗa da Mai watsawa. Lura: Dole ne a kunna CEC akan sashin mai karɓa kuma don aika umarnin CEC tsakanin. An kashe saitin tsoho don wannan fasalin.
6. Maɓallin Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙaddamarwa na Ƙaddamarwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa na Ƙaƙwalwa ) 500. Yi amfani da wannan don kunna / kashe maɓallan panel na gaba akan IPXNUMXHD-TZ.
7. Rear Panel IR (A kunne / Kashe) - kunna ko kashe shigarwar / fitarwa na IR a baya na IP500UHD-TZ.
8. Rear Panel IR Voltage (5V / 12V) - zaɓi tsakanin 5V ko 12V don shigarwar / fitarwa na IR a bayan IP500UHD-TZ.
9. Nuni Panel na gaba (A kunne / Kashe / A kan 90 seconds) - Saita gaban panel don kunnawa har abada, kashewa ko ƙarewa bayan 90 seconds. Da fatan za a lura: ba a ba da shawarar saita nunin gaban gaban koyaushe a kunna ba saboda wannan na iya rage rayuwar nunin OLED.
10. Front Panel ENC LED Flash (A kunne / Kashe / A kan 90 seconds) - zai haskaka ENC LED a gaban panel na na'urar don taimakawa gano samfurin. bin daidaitawar atomatik. Zaɓuɓɓuka sune: kunna hasken wutar lantarki ci gaba, ko kunna LED ɗin na tsawon daƙiƙa 90 kafin LED ɗin ya koma zama na dindindin.
11. Kwafi EDID - duba shafi na 21 don ƙarin bayani kan Kwafi EDID.
12. Serial Settings – kunna serial 'Guest Mode' da saita kowane serial port settings na na'urar (ie Baud Rate, Parity da dai sauransu).
13. Gabaview - yana nuna taga mai bayyana tare da ɗaukar allo kai tsaye na na'urar tushen da aka haɗa da Transmitter.
14. Sake yi - sake kunna mai watsawa.
15. Sauya - ana amfani dashi don maye gurbin mai watsawa ta layi. Lura: Mai watsawa da za a musanya dole ne ya kasance a layi don amfani da wannan fasalin, kuma sabon Mai watsawa dole ne ya zama tsohuwar naúrar masana'anta tare da tsoho adireshin IP: 169.254.100.254.
16. Cire daga Project - yana cire na'urar watsawa daga aikin na yanzu.
17. Sake saitin masana'anta - yana mayar da mai watsawa zuwa saitunan tsoho na asali kuma ya saita adireshin IP zuwa: 169.254.100.254.
18. Canja zuwa Mai karɓa - yana canza IP500UHD-TZ daga yanayin watsawa zuwa yanayin mai karɓa.

20

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI - Masu watsawa - Ayyuka - Kwafi EDID
EDID (Extended Display Identification Data) tsarin bayanai ne da ake amfani da shi tsakanin nuni da tushe. Ana amfani da wannan bayanan da tushen don gano menene ƙudurin sauti da bidiyo da nunin ke goyan bayan sa'an nan daga wannan bayanin tushen zai gano mafi kyawun ƙudurin sauti da bidiyo da ake buƙatar fitarwa. Yayin da makasudin EDID shine don haɗa nuni na dijital zuwa tushen hanyar toshe-da-wasa mai sauƙi, al'amurra na iya tasowa lokacin da aka gabatar da nuni da yawa, ko sauya matrix na bidiyo saboda ƙara yawan masu canji. Ta hanyar tantance ƙudurin bidiyo da tsarin sauti na tushen da na'urar nuni za ku iya rage buƙatar lokaci don girgiza hannun EDID don haka yin sauyawa cikin sauri da aminci.
Aikin Kwafi na EDID yana ba da damar EDID na nuni don ɗauka da adana shi a cikin ACM500. Ana iya tunawa da saitin EDID na allon a cikin zaɓin EDID na Mai watsawa. Ana iya amfani da nunin EDID akan kowace na'urar tushen da ba ta nunawa daidai akan allon da ake tambaya.
Ana ba da shawarar tabbatar da cewa kafofin watsa labarai daga Mai watsawa tare da EDID na al'ada suna nuni daidai akan sauran nunin a cikin tsarin.
Lura: yana da mahimmanci cewa allo ɗaya ne kawai viewing da Transmitter a lokacin da EDID Kwafin ya faru.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

21

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI - Masu karɓa
Tagan taƙaitaccen mai karɓa yana ba da ƙarewaview na duk na'urorin Mai karɓa waɗanda aka saita a cikin tsarin, tare da ikon sabunta tsarin kamar yadda ake buƙata.

Siffofin shafin taƙaitaccen mai karɓa sun haɗa da:

1. ID / fitarwa - ana amfani da lambar ID / fitarwa don sarrafa tsarin Multicast lokacin amfani da direbobi na ɓangare na uku.

2. Suna - sunan masu karɓa (yawanci na'urar da ke haɗe zuwa mai karɓa) ana sanya su ta atomatik sunayen sunaye watau Receiver 001 da dai sauransu. Ana iya gyara sunayen masu karɓa a cikin shafin Saita na'ura (cikin Wizard), ko kuma ta danna kan ' Maɓallin ayyuka na ɗaya ɗaya - duba shafi na 23.

3. Adireshin IP - adireshin IP da aka sanya wa mai karɓa yayin daidaitawa.

4. MAC Adireshin - yana nuna adireshin MAC na musamman na Mai karɓa.

5. Firmware - yana nuna sigar firmware a halin yanzu da aka ɗora akan Mai karɓa. Don ƙarin bayani kan sabunta firmware, da fatan za a duba 'Sabuntawa na'urori

6. Matsayi - yana nuna matsayin kan layi / layi na kowane Mai karɓa. Idan samfurin ya nuna a matsayin 'Kan layi', duba haɗin raka'a zuwa canjin hanyar sadarwa.

7. Tushen - yana nuna tushen yanzu da aka zaɓa a kowane Mai karɓa. Don canza zaɓin tushen, zaɓi sabon Mai watsawa daga zaɓin saukarwa.

8. Yanayin Nuni (Genlock / Saurin Canjawa) - ƙayyade tsakanin Genlock na Yanayin Sauyawa Mai Saurin. Genlock yana kulle siginar zuwa ƙayyadadden tunani don aiki tare da tushen hoto tare. Saurin Canjawa yana ba da damar sauyawa maras kyau ta amfani da ma'aunin bidiyo.

9. Ƙaddamarwa - daidaita ƙudurin fitarwa ta amfani da ma'auni na bidiyo da aka gina a cikin Multicast Receiver. Ma'auni shine

mai iya haɓakawa da rage siginar bidiyo mai shigowa. Ƙaddamar da fitarwa sun haɗa da:

– Wuce ta – Mai karɓa zai fitar da ƙuduri ɗaya wanda tushen yake fitarwa

- 1280 × 720

- 1280 × 768

- 1920 × 1080

- 1360 × 768

- 3840 × 2160

- 1680 × 1050

- 4096 × 2160

- 1920 × 1200

10. Aiki - yana gano Mai karɓa a matsayin samfuri na tsaye (Matrix) ko a matsayin ɓangaren bangon Bidiyo.

11. CEC - yana buɗe taga mai buɗewa wanda ke ba ku damar aika umarnin CEC zuwa na'urar nuni don sarrafa ta.

12. Ayyuka - duba gaba don ɓarna ƙarin zaɓuɓɓukan ayyuka

13. Taimakon Scaling - za ku iya samun taimako na asali tare da zaɓin ƙira ta danna maɓallin da ke saman shafin da aka yiwa alama 'Taimakon Ƙimar'.

14. Refresh - danna nan don sabunta duk bayanan yanzu akan na'urorin da ke cikin tsarin.

22

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI - Masu karɓa - Ayyuka
Maɓallin 'Ayyuka' yana ba da damar ci gaba da fasalulluka na Mai karɓa don samun dama da kuma daidaita su.
1. Suna - ana iya gyara ta ta shigar da suna cikin akwatin rubutu na kyauta. Lura: wannan yana iyakance ga tsayin haruffa 16, kuma wasu haruffa na musamman ƙila ba za a iya tallafawa ba.
2. Zazzabi - Nuna yawan zafin jiki na naúrar.
3. Sabunta ID - an ƙirƙira ID ɗin zuwa lambobi 3 na ƙarshe na adireshin IP na na'urar watau Receiver 3 an sanya adireshin IP na 169.254.6.3. Sabunta ID yana ba ku damar gyara ID na rukunin (ba a ba da shawarar ba).
4. CEC Pass-ta (Kuna / Kashe) - yana ba da damar CEC (Masu amfani da Lantarki na Lantarki) don aikawa ta hanyar Multicast tsarin zuwa kuma daga na'urar nuni da aka haɗa da Mai karɓa. Lura: Hakanan dole ne a kunna CEC akan Mai watsawa.
5. Fitowar Bidiyo (A kunne / Kashe) - kunna ko kashe fitar da bidiyon naúrar.
6. Bidiyo na Bebe (A Kunna / Kashe) – kunna ko kashe bebe na na'urar.
7. Bidiyo Auto Kunnawa (A Kunnawa / Kashe) - lokacin kunnawa, yana ba da damar fitowar bidiyo lokacin da aka karɓi sigina.
8. Maɓallai na gaba (Kuna / Kashe) - Maɓallan tashar da ke gaban kowane mai karɓa za a iya kashe su don dakatar da sauyawa maras so ko daidaitawar hannu da zarar an daidaita mai karɓa.
9. Rear Panel IR (A kunne / Kashe) - yana ba da damar ko hana mai karɓa daga karɓar umarnin IR don canza tushe.
10. Rear Panel IR Voltage (5V / 12V) - zaɓi tsakanin 5V ko 12V don shigarwar / fitarwa na IR a bayan IP500UHD-TZ.
11. Nuni Panel na gaba (A kunne / Kashe / A kan 90 seconds) - Saita gaban panel don kunnawa har abada, kashewa ko ƙarewa bayan 90 seconds. Da fatan za a lura: ba a ba da shawarar saita nunin gaban gaban koyaushe a kunna ba saboda wannan na iya rage rayuwar nunin OLED.
12. Front Panel ENC LED Flash (A kunne / Kashe / A kan 90 seconds) - zai haskaka ENC LED a gaban panel na na'urar don taimakawa gano samfurin. bin daidaitawar atomatik. Zaɓuɓɓuka sune: kunna hasken wutar lantarki ci gaba, ko kunna LED ɗin na tsawon daƙiƙa 90 kafin LED ɗin ya koma zama na dindindin.
13. Allon Samfurin ID (A kunne / Kashe / 90 seconds) - Kunna / Kashe ID ɗin Samfurin Allon. Juya ID ɗin Samfurin Allon A Kunna yana nuna ID (watau ID 001) na mai karɓa wanda aka lulluɓe akan nunin da aka haɗa da na'urar. Idan aka zaɓi daƙiƙa 90, OSD yana nunawa na daƙiƙa 90. Juyawa Akan Kashe ID samfurin allo yana cire OSD.
14. Girman Yanayin - kula da rabo (aikin da aka tanada don amfani na gaba).
15. Serial Settings – kunna serial 'Guest Mode' da saita serial tashar jiragen ruwa saituna na na'urar (ie Baud Rate, Parity da dai sauransu).
16. Gabaview - yana nuna taga mai bayyana tare da ɗaukar allo kai tsaye na na'urar tushen da aka haɗa da Transmitter.
17. Sake yi - sake kunna mai karɓa.
18. Sauya - ana amfani dashi don maye gurbin mai karɓar layi. Da fatan za a kula: rukunin da za a maye gurbin dole ne ya kasance a layi don amfani da wannan fasalin, kuma sabon Mai karɓa dole ne ya zama naúrar tsohuwar masana'anta tare da adireshin IP: 169.254.100.254.
19. Cire daga Project - cire mai karɓa daga aikin. Wannan baya amfani da masana'anta sake saitin mai karɓa.
20. Factory Sake saitin – mayar da mai karɓa zuwa ga asali tsoho saituna da kuma saita tsoho IP address.

Tuntuɓar: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

23

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI – Kafaffen Tafarkin Sigina
ACM500 yana da ikon ci gaba mai zaman kanta ta hanyar sigina masu zuwa ta tsarin Multicast: · Bidiyo · Audio · Infrared (IR) · RS-232 · USB / KVM · CEC (Dokokin Lantarki na Mabukaci)
Wannan yana ba da damar kowane sigina don daidaitawa daga samfurin Multicast ɗaya zuwa wani kuma daidaitaccen sauya bidiyo ba zai shafe shi ba. Wannan na iya zama da amfani ga IR, CEC ko RS-232 sarrafa samfurori a cikin filin ta amfani da tsarin Multicast don tsawaita umarnin sarrafawa daga bayani mai sarrafawa na ɓangare na uku, ko masana'antun IR na nesa. Da fatan za a kula: ban da IR da RS-232, za a iya gyara hanyar zirga-zirga daga Mai karɓa zuwa samfur na Transmitter kawai. Ko da yake za a iya saita hanyar sadarwa ta hanya ɗaya kawai, sadarwar tana da shugabanci biyu tsakanin samfuran biyu. Don kewaya IR ko RS-232 tsakanin raka'a 2x Transmitter, da fatan za a duba shafi 19/20.

Ta hanyar tsohuwa, hanyar: Bidiyo, Audio, IR, Serial, USB da CEC za su bi zaɓin Mai watsawa ta atomatik na sashin mai karɓa. Don zaɓar kafaffen hanya, yi amfani da akwatin saukarwa don kowane sigina / masu karɓa don gyara hanya.
Da zarar an ƙara ACM500 a cikin tsarin Multicast, ikon sarrafa ikon canza IR (ba IR pass-through ba) da maɓallin gaban panel CH na Multicast Receivers ana kunna su ta tsohuwa. An kashe wannan daga ayyukan Ayyukan da ke ƙunshe a cikin taƙaitaccen shafi na mai karɓa - duba shafi na 23.
Ana iya share hanyar tafiya ta hanyar zaɓar 'Bi' a kowane wuri daga cikin web- GUI. Ana iya samun ƙarin bayani game da Kafaffen Routing ta danna 'Taimakon Kafaffen Rutin'.
Don ci-gaban umarnin tuƙi don Bidiyo, Audio, IR, RS-232, USB da CEC lokacin amfani da tsarin sarrafawa na ɓangare na uku, da fatan za a koma sashin API a bayan wannan jagorar.

24

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Kafaffen Sauti Mai Sauƙi
ACM500 yana ba da damar ɓangaren sauti na siginar HDMI don a bi shi da kansa cikin tsarin Blustream Multicast. Karkashin aiki na yau da kullun za a rarraba sautin da ke cikin siginar HDMI tare da siginar bidiyo mai alaƙa daga Mai watsawa zuwa Mai karɓa/s.
Ƙaƙƙarfan ƙarfin sarrafa sauti na ACM500 yana ba da damar waƙar mai jiwuwa daga tushe ɗaya don a saka shi zuwa wani rafin bidiyo na masu watsawa.
Kafaffen IR
Madaidaicin fasalin IR ɗin yana ba da damar kafaffen hanyar haɗin IR na bi-direction tsakanin samfuran Multicast 2x. Ana sarrafa siginar IR tsakanin daidaita RX zuwa TX, ko TX zuwa samfuran TX. Wannan na iya zama da amfani don aika IR daga wani yanki na tsakiya wanda ke da ikon sarrafawa (ELAN, Control4, Rti, Savant da dai sauransu) da kuma amfani da tsarin Blustream Multicast a matsayin hanyar ƙaddamar da IR zuwa nuni ko wani samfurin a cikin tsarin. Hanyar hanyar haɗin IR tana da shugabanci biyu don haka za'a iya mayar da ita akasin hanya a lokaci guda.
Don nuna na'ura
IR
IR
Tsarin sarrafawa na ɓangare na uku watau - Control4, ELAN, RTI da dai sauransu.
Haɗin kai: Na'urar sarrafawa ta ɓangare na uku IR, ko mai karɓar Blustream IR, an haɗa shi zuwa soket ɗin IR RX akan Multicast Transmitter ko Mai karɓa.
Lura: Dole ne ku yi amfani da mai karɓar Blustream 5V IRR ko Blustream IRCAB (3.5mm sitiriyo zuwa mono 12V zuwa 5V IR mai sauya kebul). Kayayyakin infrared na Blustream duk 5V ne kuma BA su dace da madadin masana'antun Infrared mafita ba.
An haɗa Blustream 5V IRE1 Emitter zuwa soket na IR OUT akan Multicast Transmitter ko Mai karɓa. Blustream IRE1 & IRE2 Emitters an tsara su don sarrafa kayan aikin IR mai mahimmanci. (IRE2 - Dual Eye Emitter wanda aka sayar daban)

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

25

Bayanan Bayani na ACM500
Kafaffen kebul na USB / KVM
Madaidaicin fasalin kebul na kebul yana ba da damar kafaffen hanyar haɗin USB tsakanin Mai karɓar Multicast da Mai watsawa. Wannan na iya zama da amfani don aika siginar KVM tsakanin matsayi na masu amfani zuwa PC, uwar garken, CCTV DVR / NVR da dai sauransu.

USB
PC, uwar garken, CCTV NVR / DVR da dai sauransu

Bayanin USB:

Kebul Spectification Ext Distance Distance Ext. Max Downstream Na'urorin Topology

USB1.1 Sama da IP, Fasahar jujjuyawar Hybrid 100m ta hanyar tashar sauyawa ta Ethernet 4 1 zuwa 1 1 zuwa da yawa a lokaci guda Keyboard / Mouse (K/MoIP)

USB
Allon madannai / linzamin kwamfuta

Kafaffen Rarraba CEC

CEC ko Umurnin Lantarki na Abokin Ciniki shine ka'idar sarrafawa ta HDMI wanda ke ba da izinin aika umarni daga na'urar HDMI ɗaya zuwa wani don ayyuka masu sauƙi kamar: Power, Volume da sauransu.
Tsarin Multicast na Blustream yana ba da damar tashar CEC a cikin haɗin haɗin HDMI tsakanin samfuran biyu (tushen da nutsewa) don sadarwa tare da juna ta amfani da ka'idar CEC.
Dole ne a kunna CEC (wannan wani lokaci ana kiransa 'Sakon HDMI') akan duka na'urar tushen da na'urar nuni domin tsarin Multicast ya sadar da umarnin CEC akan hanyar haɗin Multicast.
Lura: tsarin Blustream Multicast zai jigilar ka'idar CEC kawai a bayyane. Yana da kyau a tabbatar cewa tushen da na'urorin nutsewa za su yi sadarwa yadda ya kamata kafin yin wannan nau'in sarrafawa tare da Multicast. Ya kamata a sami matsala tare da sadarwar CEC tsakanin tushen da nutsewa kai tsaye, wannan zai zama madubi lokacin aikawa ta tsarin Multicast.

26

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Web-GUI – Kanfigareshan bangon Bidiyo

Bayanan Bayani na ACM500

Ana iya saita masu karɓar Multicast Multicast Blustream don zama ɓangare na tsararrun bangon Bidiyo a cikin ACM500. Kowane tsarin Multicast zai iya ƙunsar har zuwa 9x Tsarin bangon Bidiyo na siffofi da girma dabam dabam. Ya bambanta daga 1 × 2 zuwa 9 × 9.

Don saita sabon tsarin bangon Bidiyo, kewaya zuwa menu na Kanfigareshan bangon Bidiyo kuma danna maballin mai lakabin ''Sabon bangon Bidiyo' kamar yadda aka yiwa alama a saman allon. Taimako tare da ƙirƙirar tsararrun bangon Bidiyo za a iya samun ta ta danna maɓallin alama 'Taimakon bangon Bidiyo'.
Da fatan za a kula: Multicast Receivers da za a yi amfani da su don bangon Bidiyo yakamata an saita su azaman masu karɓa ɗaya kafin a wuce wannan batu. Yana da kyau al'ada don riga an ba da suna Multicast Receivers don sauƙin daidaitawa watau "Bangaren Bidiyo 1 - Hagu Sama".

Shigar da bayanan da suka dace a cikin taga mai buɗewa don suna kuma zaɓi adadin bangarori biyu a kwance da kuma a tsaye a cikin tsararrun bangon Bidiyo. Da zarar an saka madaidaicin bayanin akan allon, zaɓi 'Ƙirƙiri' don ƙirƙirar samfurin tsararrun bangon Bidiyo a cikin ACM500.

Tuntuɓar: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

27

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI - Kanfigareshan bangon Bidiyo - ya ci gaba…

Shafin menu na sabon tsarin bangon Bidiyo yana da zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1. Baya – yana komawa shafin da ya gabata don ƙirƙirar sabon bangon Bidiyo. 2. Sabunta Suna - gyara sunan da aka ba wa tsarin bangon Bidiyo. 3. Saitunan allo - daidaitawa na bezel / ramuwar ramuwa na allon da ake amfani da su. Duba shafi na gaba don ƙarin
cikakkun bayanai akan saitunan Bezel. 4. Ƙungiya Mai Ƙaƙwalwar Ƙungiya - akwai zaɓuɓɓuka don samun damar ƙirƙirar saitunan da yawa (ko 'saitattun') don kowane Bidiyo
Tsarin bango a cikin tsarin Multicast. Haɗin kai/saitaccen saiti yana ba da damar tura bangon Bidiyo ta hanyoyi da yawa watau haɗa lambobi daban-daban na fuska tare don ƙirƙirar bango daban-daban a cikin tsari guda ɗaya. 5. Juya OSD – Kunna / Kashe OSD (Akan Nuni Allon). Juya OSD On zai nuna lambar ID (watau ID 001) na Mai karɓar Multicast akan kowane nunin da aka haɗa da mai karɓa azaman mai rufi ga kafofin watsa labarai da ake rarrabawa. Juyawa OSD Kashe yana cire OSD. Wannan yana ba da sauƙin gano nuni a cikin bangon Bidiyo yayin daidaitawa da saiti.
Nuni / Mai karɓa Sanya: ACM500 zai ƙirƙiri wakilcin gani na bangon Bidiyo akan shafin. Yi amfani da kibiyoyi masu saukarwa don kowane allo don zaɓar samfurin Mai karɓar Multicast mai dacewa wanda aka haɗa zuwa kowane allo akan tsarar bangon Bidiyo.

28

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI – Kanfigareshan bangon Bidiyo – Saitunan bezel
Wannan shafin yana ba da damar diyya don girman kowane bezel na allo a cikin bangon Bidiyo, ko a madadin kowane gibi tsakanin fuska. Ta hanyar tsoho, tsarin Multicast zai shigar da bezels na bangon bangon Bidiyo "tsakanin" hoton gaba ɗaya (raba hoton). Wannan yana nufin cewa bezels na allon ba sa zama "a kan" kowane ɓangare na hoton. Ta hanyar daidaita Faɗin Wuta (OW) vs View Nisa (VW), da Tsawon Wuta (OH) vs View Tsayi (VH), za a iya daidaita bezels na allo don zama "a saman" hoton da ake nunawa.

Duk raka'a ta tsohuwa 1,000 - wannan lamba ce ta sabani. Ana ba da shawarar yin amfani da ma'auni na allon da ake amfani da su a mm. Don rama girman girman allo da ake amfani da shi, rage View Nisa kuma View Tsayi daidai don rama girman girman bezels. Da zarar an sami sakamakon gyare-gyaren da ake buƙata, ana iya amfani da maɓallin 'Kwafi Bezels zuwa Duk' don kwafi saitunan zuwa kowane nuni. Danna 'Sabuntawa' don tabbatar da saituna kuma komawa zuwa allon bangon Bidiyo na Ɗaukaka a baya.
Maɓallin 'Taimakon Bezel' yana buɗe taga mai buɗewa tare da jagora zuwa gyara da daidaita waɗannan saitunan.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

29

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI – Kanfigareshan bangon Bidiyo – Mai tsara rukuni
Da zarar an ƙirƙiri tsararrun bangon Bidiyo, ana iya saita shi don zaɓuɓɓukan nuni daban-daban. Mai tsara bangon Bidiyo yana ba da damar ƙirƙira saitattu don tura bangon Bidiyo don daidaitawa ga ƙungiyoyin hotuna daban-daban a cikin jeri. Danna maɓallin 'Group Configurator' daga allon bangon Bidiyo na Sabuntawa.

Zaɓuɓɓuka a cikin wannan menu kamar haka: 1. Komawa - yana komawa zuwa shafin bangon Bidiyo na Sabuntawa ba tare da yin wani canje-canje ga saitin ba. 2. Zazzagewar Kanfigareshan - matsawa tsakanin saiti daban-daban / saitattun saiti don bangon Bidiyo
tsararru. Ta hanyar tsoho, 'Configuration 1' za a saka don ƙirƙirar bangon Bidiyo da kuma daidaita shi da farko. 3. Sabunta Suna – saita sunan sanyi / saiti watau 'Single Screens' ko 'Bangaren Bidiyo'. Ta hanyar tsoho,
Za'a saita sunaye na sanyi / saiti azaman 'Tsarin 1, 2, 3…' har sai an canza su. 4. Ƙara Kanfigareshan - yana ƙara sabon saiti / saiti don bangon Bidiyo da aka zaɓa. 5. Share - yana cire tsarin da aka zaɓa a halin yanzu.
Sanya Rukuni: Ƙungiya tana ba da damar tura bangon Bidiyo ta hanyoyi da yawa watau ƙirƙirar bangon Bidiyo daban-daban a cikin babban tsarin bangon Bidiyo. Yi amfani da zaɓin zaɓuka don kowane allo don ƙirƙirar ƙungiya a cikin bangon Bidiyo:
Dubi shafi na gaba don ƙarin bayani kan yadda babban tsarin bangon Bidiyo zai iya daidaita ƙungiyoyi masu yawa a ciki.

30

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI – Kanfigareshan bangon Bidiyo – Mai tsara rukuni
Don misaliample: Tsarin bangon Bidiyo na 3 × 3 na iya samun jeri / saiti masu yawa: · Don nuna rafukan watsa labarai na tushen 9x daban-daban - ta yadda duk allon aiki da kansa tare da kowane mutum
allo yana nuna tushen guda ɗaya - ba a haɗa su ba (bar duk abubuwan da aka saukar azaman 'Single'). A matsayin bangon Bidiyo na 3 × 3 - yana nuna rafin kafofin watsa labarai guda ɗaya a cikin dukkan fuska 9 (dukkan allo yana buƙatar zaɓin azaman
'Group A'). Don nuna hoton bangon Bidiyo 2×2 a cikin jigon bangon Bidiyo 3×3 gabaɗaya. Wannan na iya samun zaɓuɓɓukan 4x daban-daban:
- Tare da 2 × 2 a saman hagu na 3 × 3, tare da allon mutum 5x zuwa dama da ƙasa (zaɓi 2 × 2 a saman hagu a matsayin rukunin A tare da sauran allon da aka saita azaman 'Single') - duba ex.ample kasa…
– Tare da 2 × 2 a saman dama na 3 × 3, tare da 5x mutum fuska hagu da kasa (zaba 2×2 a saman dama a matsayin Group A tare da sauran fuska saita a matsayin 'Single').
– Tare da 2 × 2 a cikin kasa hagu na 3 × 3, tare da 5x mutum fuska dama da kuma sama (zabi 2×2 a kasa hagu a matsayin Group A tare da sauran fuska saita a matsayin 'Single').
– Tare da 2 × 2 a cikin kasa dama na 3 × 3, tare da 5x mutum fuska hagu da kuma sama (zabi 2×2 a kasa dama a matsayin Group A tare da sauran fuska saita a matsayin 'Single').
Tare da na sama exampDon haka, za a sami buƙatar ƙirƙirar gyare-gyare daban-daban guda 6 don tsararrun bangon Bidiyo, wanda ke ba da allo da aka haɗa zuwa rukuni ta amfani da zaɓin zaɓi. Za'a iya sake canza suna / Ƙungiyoyin Ƙungiyoyin kamar yadda ake buƙata ta amfani da zaɓin 'Sabuntawa Suna' a cikin allon Kanfigareshan Ƙungiya.
Ana iya ƙirƙira ƙarin saiti tare da allo da aka sanya a matsayin ƙungiyoyi. Wannan yana ba da damar kafofin bidiyo da yawa su kasance viewed a lokaci guda kuma zai bayyana azaman bangon Bidiyo a cikin bangon Bidiyo. The kasa exampLe yana da bangon Bidiyo masu girman girman biyu daban-daban a cikin tsararru na 3 × 3. Wannan tsarin ya ƙunshi ƙungiyoyi biyu:

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

31

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI – Kanfigareshan bangon Bidiyo
Da zarar an ƙirƙiri bangon Bidiyo, an sanya suna daidai da haka, kuma an sanya ƙungiyoyi / saitattun saiti, ana iya daidaita bangon Bidiyo. viewed daga babban shafin Kanfigareshan bangon Bidiyo:
Saitunan saiti / saitattun da aka ƙera a cikin tsarin yanzu zasu bayyana a cikin shafin Rukunin bangon Bidiyo. Shafin Kanfigareshan bangon Bidiyo yana ba da damar kunna ƙungiya. Maɓallin 'Refresh' yana sake sabunta shafin na yanzu da kuma daidaita tsarin bangon Bidiyo da ake nunawa a halin yanzu. Wannan yana da taimako musamman lokacin gwada umarnin daidaita bangon Bidiyo daga tsarin sarrafawa na ɓangare na uku. Da fatan za a duba manyan umarnin API don amfani tare da tsarin sarrafawa na ɓangare na uku don sarrafa bangon Bidiyo, Canjin Kanfigareshan da zaɓin rukuni zuwa bayan jagorar thids.

32

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
WebGUI - MultiView Kanfigareshan
Ana iya saita masu karɓar Multicast Multicast Blustream don nuna MultiView Hoton ACM500. Kowane tsarin Multicast zai iya ƙunsar har zuwa Multi 100View saitattu tare da shimfidu daban-daban da daidaitawa.
Don saita sabon MultiView saiti, kewaya zuwa MultiView Menu na Kanfigareshan kuma danna maɓallin da aka yiwa lakabin ''Sabuwar MultiView Saita' kamar yadda aka yiwa alama a saman allon.
Multiple MultiView ana iya ƙirƙirar saitattun, suna MultiView Saita a cikin filin akan pop-up kuma danna 'Create'. Mai yiwuwa MultiView an gabatar da zane-zane na layout. Danna kan ƙirar shimfidar wuri da ake buƙata don allo/allon:

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

33

WebGUI - MultiView Kanfigareshan

Bayanan Bayani na ACM500

Da zarar an zaɓi shimfidar wuri, wakilcin hoto na yadda MultiView za a gabatar da tiles akan nuni. A cikin kasa exampLe, An zaɓi Layout 5 tare da hanyoyin 4x ana iya nunawa akan allo ɗaya a tsarin allo na quad:

Yi amfani da ƙananan kibiyoyi masu nuni zuwa ƙasa don sanya masu watsawa zuwa madaidaitan MultiView shimfidawa.
Da fatan za a lura: ba kamar tare da tsarin bangon Bidiyo ba, yana yiwuwa a kwafi windows suna samun na'urar tushe iri ɗaya da aka nuna sau da yawa a cikin Multi.View daidaitawa.

Da zarar an saita saiti ya sami na'urorin tushen da aka sanya su zuwa ma'auni na MultiView layout, zaɓi wanda Mai karɓa / nuna MultiView Ana iya tunawa da saiti ta amfani da maɓallan tick a ƙasan taga. Danna maɓallin Sabuntawa a kusurwar hannun dama na taga da zarar an keɓe masu karɓa.
Da fatan za a lura: MultiView kawai za a iya tunawa a kan masu karɓa waɗanda aka keɓe ta amfani da waɗannan maɓallan alamar. Ana iya gyara wannan ta komawa cikin MultiView Kanfigareshan a wani kwanan wata.
Danna 'Aiwatar' a saman allon don adana saitunan.
Daga wannan shafin, ana iya gyara sunan saiti, ana iya goge saiti, ko kuma a ƙara sabon saiti.

34

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

WebGUI - MultiView Kanfigareshan

Bayanan Bayani na ACM500

Lokacin amfani da MultiView daidaitawa a cikin samfurin jerin IP500, akwai iyakancewar bandwidth a cikin fasahar SDVoE, wanda ke aiki a iyakar 10Gbps.
Yawo duk hotuna a cikin tsarin sa na asali (inda, alal misali, tushen duk suna fitowa a 4K), zai wuce iyakar bandwidth na tsarin gabaɗayan damar. Samfurin jerin IP500 zai rage girman babban da / ko rafukan rafuka ta atomatik zuwa ƙaramin ƙuduri don guje wa tsarin daga yin lodi.
Don manyan windows masu rafi, hoton na iya zama dole a rage girmansa ta atomatik ta yadda haɗin bayanan rafi bai wuce 10Gbps ba, ta amfani da dokoki masu zuwa:
- 4K60Hz (4: 4: 4, 4: 2: 2, 4: 2: 0) zuwa 720p (60Hz ko 30Hz) ko 540p (60Hz ko 30Hz)
- 4K30Hz (4: 4: 4, 4: 2: 2) zuwa 1080p (30Hz), 720p (60Hz ko 30Hz) ko 540p (60Hz ko 30Hz)
- 1080p 60Hz ƙasa zuwa 1080p (30Hz), 720p (60Hz ko 30Hz) ko 540p (60Hz ko 30Hz)
Teburin da ke ƙasa ya ƙareview, lokacin amfani da daban-daban multiview shimfidu, matsakaicin ƙudurin da tsarin zai yi aiki don windows rafi:.

MultiView Tsarin tsari
1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26

Babban Ƙimar Window Max ƙudurin rafi
720p 60Hz 720p 60Hz 720p 60Hz 720p 60Hz 720p 60Hz 720p 30Hz 540p 30Hz 1080p 60Hz 1080p 60Hz 1080p 60Hz 1080p 60Hz 1080p 60p 1080p 60Hz 1080p 60Hz 1080p 60Hz 1080p 60Hz 1080p 60Hz 1080p 60Hz 1080p 60Hz 1080p 60Hz

Ƙaramar Window Max ƙudurin rafi
n/an/an/an/an/a 720p 60Hz 540p 30Hz 720p 60Hz 720p 60Hz 720p 60Hz 720p 60p 720Hz 60p 720Hz 60p 720Hz 60p 720Hz 60p 540Hz 30p 540Hz 30p 540Hz 30p 540Hz 30p 540Hz

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

35

WebGUI - MultiView Kanfigareshan

Bayanan Bayani na ACM500

Da zarar an ƙirƙiri shimfidu daban-daban da saiti na kowane RX ko saitin RX, shafin Jawo da Drop Control yana fasalta ikon tunawa da Multi.View layout, wanda harafin MV ya kwatanta a saman hagu na taga RX:

Danna alamar MV don RX wanda ke buƙatar samun Mulit-View Tagar da aka yi amfani da ita, tana nuna alamar gani na allon a halin yanzu ko shimfidarsa. Akwai MultiView Ana iya zaɓar saitattun saiti daga zaɓuɓɓukan da ke ƙasan taga. Don zaɓar ɗaya daga cikin MultiView zažužžukan, ja da sauke saitattun kan wakilcin allon. Nuni nan take zai canza shimfidarsa zuwa saitattun da aka zaɓa.

36

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

WebGUI - MultiView Kanfigareshan

Bayanan Bayani na ACM500

Da zarar an jefar da saiti akan babban taga. Yana yiwuwa a ja da sauke na'urori masu tushe a kan kowane nau'i na nunin nuni a cikin Multi na yanzu.View jihar
Alamar SC a saman dama na kowane keɓewa zai ba da izinin share taga / quadrant wannan yana kawar da aikin TX a zahiri kuma zai nuna sarari mara kyau akan madaidaicin da aka share. Saka sabon kafofin watsa labarai na tushe anan, kawai ja da sauke sabon mai watsawa a kan babur taga.
Don sabunta Kanfigareshan Saiti a kowane wuri, danna 'Ajiye As MultiView Maɓallin saiti.

Don cire MultiView Saita daga nuni, kewaya baya zuwa babban shafin Jawo da Drop Control. Jawo da sauke taga TX da ake buƙata akan RX don nunin cikakken allo.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

37

Web-GUI – Hoto-in-Hoto (PiP) Kanfigareshan

Bayanan Bayani na ACM500

A cikin MultiView iyawar Blustream Multicast Receivers, Hoto a cikin Hotuna kuma ana iya saita su don nuna Multicast.View Hoton inda aka shimfida tagogin kusa, ko rufe babban taga akan allo.
Duk da yake wannan yayi kama da MultiView (kamar yadda aka bayyana a cikin sashe na ƙarshe), ana iya zaɓar tsarin PiP ta hanyoyi daban-daban guda biyu yayin daidaitawar farko:
- Gefe by Gefe - wannan tsari ne mai kama da MultiView inda za'a iya jera hotuna ba tare da wani jefi na hoton akan allo ba. Lura: akwai ƙarancin zaɓuɓɓuka da ake samu a cikin saitin PiP fiye da na MultiView kafa. Tare da Gefe ta Gefe, babban hoton koyaushe yana murƙushewa zuwa iyakar hannun hagu na allon, tare da windows PiP da aka sanya su zuwa dama (ba a haɗa su ba).
- Mai rufi - wannan yana ba da damar babban hoton rafi don cika allon tare da ƙarami, hotunan rafi da za a sanya a saman babban rafi.

Kamar yadda MultiView, yawo duk hotuna a cikin tsarin sa na asali (inda, alal misali, tushen duk suna fitowa a 4K), zai wuce iyakar bandwidth na tsarin gaba ɗaya damar. Samfurin jerin IP500 zai rage girman babban da / ko rafukan rafuka ta atomatik zuwa ƙaramin ƙuduri don guje wa tsarin daga yin lodi.
Don manyan windows masu rafi, hoton na iya zama dole a rage girmansa ta atomatik ta yadda haɗin bayanan rafi bai wuce 10Gbps ba, ta amfani da dokoki masu zuwa:
- 4K60Hz (4: 4: 4, 4: 2: 2, 4: 2: 0) zuwa 720p (60Hz ko 30Hz) ko 540p (60Hz ko 30Hz)
- 4K30Hz (4: 4: 4, 4: 2: 2) zuwa 1080p (30Hz), 720p (60Hz ko 30Hz) ko 540p (60Hz ko 30Hz)
- 1080p 60Hz ƙasa zuwa 1080p (30Hz), 720p (60Hz ko 30Hz) ko 540p (60Hz ko 30Hz)

Akwai 8x daban-daban masu yuwuwar saiti waɗanda za'a iya saita su don Layouts na PiP daban-daban.
Don saita sabon saiti na PiP, kewaya zuwa MultiView Menu na kanfigareshan a cikin ACM500, kuma danna maballin da aka yiwa lakabin `MultiView PiP's' (kamar yadda aka yiwa alama) a saman allon:

38

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Web-GUI – Hoto-in-Hoto (PiP) Kanfigareshan

Bayanan Bayani na ACM500

Kowane MultiView PiP da aka ƙirƙira ana sanya lambar ID da suna. Lambobin ID don shimfidar PiP suna ci gaba a jere bayan (25x) MultiView shimfidu, farawa daga 26. Za a sanya ID na PiP ta atomatik azaman lambar da ake samu ta gaba, amma ana iya sanya madaidaicin lamba ta amfani da akwatin saukarwa.

Sunan Layout kamar yadda ake buƙata ta amfani da akwatin rubutu na kyauta a ƙarƙashin ID - ana iya barin wannan azaman 'Layout xx' kuma a sake masa suna a wani wuri idan an buƙata, kuma danna 'Ƙirƙiri'.

Ana iya canza sunan Layout ta amfani da maɓallin da aka yiwa alama 'Update Name' a wannan lokacin idan ba a aiwatar da shi a mataki na baya ba. Kamar yadda aka ambata a baya, akwai yuwuwar 8x daban-daban waɗanda za'a iya saita su don shimfidar PiP daban-daban. Teburin da ke ƙasa yana bayyana yanki na shimfidu waɗanda za a iya cimma bisa ga babban ƙuduri da ƙudurin rafi da adadin rafukan da ke buƙatar bayyana akan nuni guda / fitarwar RX.

Kanfigareshan
1 2 3 4 5 6 7 8

Babban Taga Resolution 4K 30Hz 4K 30Hz 4K 30Hz 4K 30Hz 4K 30Hz 1080p 60Hz 1080p 60Hz 1080p 60Hz

Max Sub Windows
1 2 2 5 7 1 1 4

Ƙarƙashin Ƙarƙashin Window 1080p 60Hz 1080p 30Hz 720p 60Hz 720p 30Hz 540p 30Hz 720p 60Hz 720p 30Hz 540p 30Hz

Gefe-gefe
DA DA DA DA DA DA DA DA DA DA DA DA

Mai rufi
A'A BA A'A DA DA DA DA DA DA DA

Tuntuɓar: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

39

Web-GUI-

Kanfigareshan Hoto-in-Hoto (PiP).

Bayanan Bayani na ACM500

Gilashin PiP ba su daidaitawa cikin girman ko daidaita matsayi. Girman ɗayan windows yana dogara ne akan ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun rafi a kan ƙudurin babban rafi. Saboda haka hoton PiP zai zama ƙarami inda babban rafi na 4K tare da rafi na 540p kamar yadda ake amfani da PiP. Inda mai rufin PiP zai fi girma (rufe ƙarin babban hoton srteam) inda babban rafi na 1080p yana da ƙaramin rafi na 720p azaman PiP. Da fatan za a duba ƙasa zaɓuɓɓukan Kanfigareshan:

Kanfigareshan 1: Babban Window - 4K 30Hz, da 1x Sub Window - 1080p 60Hz

Kanfigareshan 2:
Babban Window - 4K 30Hz, kuma har zuwa 2x Sub Windows - 1080p 60Hz

Kanfigareshan 3:
Babban Window - 4K 30Hz, kuma har zuwa 2x Sub Windows - 720p 60Hz

Kanfigareshan 4:
Babban Window - 4K 30Hz, kuma har zuwa 5x Sub Windows - 720p 30Hz

Kanfigareshan 5:
Babban Window - 4K 30Hz, kuma har zuwa 7x Sub Windows - 540p 30Hz

Kanfigareshan 6: Babban Window - 1080p 60Hz, da 1x Sub Window - 720p 60Hz

40

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500

Web-GUI – Hoto-in-Hoto (PiP) Kanfigareshan

Kanfigareshan 7: Babban Window - 1080p 60Hz, da 1x Sub Window - 720p 30Hz

Kanfigareshan 8:
Babban Window - 1080p 60Hz, kuma har zuwa 4x Sub Windows - 540p 30Hz

Da fatan za a kula: wakilcin hoto (kamar yadda aka nuna a baya) na girman taga a cikin ACM500 GUI ba za su yi ma'auni ba, kuma ba su zama ma'auni na ainihin girman (a matsayin rabo), ko sakawa akan allon ba.

Da zarar an zaɓi Kanfigareshan mafi dacewa, zaɓi ko dai 'Gida ta Gefe' ko 'Overlay' daga cikin akwatin da aka zazzage kusa da Kanfigareshan.
Za a iya zaɓar wuraren windows na PiP ta danna kan inda windows zasu bayyana a saman babban rafi. A cikin exampa sama, an zaɓi matsayin 'saman dama' da 'tsakiyar dama'. Tare da Kanfigareshan 3, kawai 2x sub (PiP) windows za a iya zaɓar. Idan ana buƙatar taga PiP na uku, Kanfigareshan 4 zai fi dacewa, duk da haka, ƙimar firam ɗin rafukan za a buƙaci a sauke daga 60Hz zuwa 30Hz don kada ya wuce gabaɗayan bandwidth na bayanan da ke tafiya zuwa Mai karɓa.
Danna 'Aiwatar' a saman allon kafin matsawa kan rabon abin da masu karɓa zasu iya ba da izinin wannan tsarin na PiP.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

41

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI – Hoto-in-Hoto (PiP) Kanfigareshan
Da zarar an saita Layout, kewaya ƙasan taga don zaɓar waɗanne masu karɓa za a ba su izini don tunawa da daidaitawar PiP daga Jawo da Jigon allo:
Masu karɓa za su bayyana azaman maɓallan radial (kuma suna suna kamar yadda sunan da aka bayar - a cikin sama misaliample, mai suna 'RX1'). Danna kusa da kowane RX inda za a buƙaci wannan Kanfigareshan. Da zarar an zaɓi RX ɗin da ake buƙata waɗanda ke buƙatar tunawa da wannan tsarin na PiP, danna maɓallin 'Sabuntawa' zuwa dama.
Web-GUI – Tunawa da Saitunan Hoto-in-Hoto (PiP).
Kamar yadda tare da tunawa da MultiView daidaitawa, ana amfani da wannan tsari don tunawa da Saitunan PiP. Danna alamar MV a saman kusurwar taga RX wanda ke da MultiView ko saitin PiP da aka sanya masa.

42

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI – Tunawa da Saitunan Hoto-in-Hoto (PiP).
Lokacin da aka danna alamar MV don takamaiman Mai karɓa a cikin menu na Jawo da Jigo, babban wakilcin RX ya bayyana a madadin hannun jari na RX a cikin tsarin. MultiView da shimfidu na PiP waɗanda aka sanya wa mai karɓa suna bayyana a ƙasan shafin. Danna kan Layout don amfani da wannan ga mai karɓa.

Hoton ɗan yatsa na tushen da ake kallo a halin yanzu zai ɓace kuma ya ba da damar kowane ɗayan na'urorin tushen yanzu a ja da jefa su cikin tagogin da ake da su. A cikin example sama, koren taga shine Babban Rafi, kuma tagogin rawaya sune windows-rafi. Kawai Jawo da Zuba TX / kafofin cikin tagogi don sanya waɗannan zuwa wannan yanki.

Yayin da aka jefa kowane tushe akan taga da ke akwai, thumbnail zai bayyana a cikin taga. Wani ƙaramin maɓalli zai bayyana a kusurwar windows. A cikin Koren Main Window, MC (Main Clear) zai bayyana, a cikin Sub Windows mai launin rawaya, SC (Sub Clear) zai bayyana - danna waɗannan maɓallan zai share tushen da aka sanya wa ɓangaren allon.
Idan na'urar tushe tana samuwa ne kawai azaman rafi-rafi zai kasance saboda ƙayyadaddun ƙudurin wannan na'urar ya fita daga kewayon ƙuduri cewa Multi.View / A halin yanzu PiP yana aiki a ciki. Don ba da izinin babban rafi ya wuce, dole ne a fara gyara ƙuduri don dacewa da babban ƙudurin rafi.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

43

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI – Tunawa da Saitunan Hoto-in-Hoto (PiP).
Hakanan yana yiwuwa a adana shimfidar wuri tare da tushe a wurare daban-daban don haɓaka aikin tunowa, ko dai ta API, ko ta Jawo da Sauke ta cikin ACM500. Sanya tushen zuwa takamaiman windows kuma danna maɓallin da aka yiwa alama 'Ajiye As MultiView Saita' yana ba da damar wannan ƙayyadaddun haɗin Haɗin Tsarin Layout tare da tushen da aka sanya wa tagogin don adanawa. Sunan MultiView Saita kamar yadda ake buƙata.

MultiView Saitattun saitattu duk zasu bayyana a ƙasan babban taga Jawo da Sauke. Ana iya tunawa da waɗannan ta jawowa da sauke tagar da aka saita akan babban babban hoton yatsa na RX.

44

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Web-GUI-

Masu amfani

Bayanan Bayani na ACM500

ACM500 yana da damar masu amfani guda ɗaya don shiga cikin web-GUI na tsarin Multicast da samun dama ga sassa / yankuna na tsarin, don cikakken iko da tsarin Multicast gabaɗaya, ko don sauƙin sarrafa tushen abin da ake kallo a wurare da aka zaɓa kawai. Don taimako kafa sabbin Masu amfani, danna maballin da aka yiwa alama 'Taimakon Masu Amfani'.
Don saita sabon Mai amfani, danna 'Sabon Mai amfani' a saman allon:

Shigar da sabbin takaddun shaidar mai amfani a cikin taga da ke bayyana kuma danna 'Ƙirƙiri' da zarar an kammala:

Sabon Mai amfani zai bayyana a cikin shafin menu na Masu amfani a shirye don samun dama / izini don daidaitawa:

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

45

Web-GUI - Masu amfani - ya ci gaba…

Bayanan Bayani na ACM500

Don zaɓar izinin mai amfani ɗaya ɗaya, sabunta kalmar wucewar mai amfani, ko don cire mai amfani daga tsarin Multicast, danna maɓallin 'Ayyuka'.

Zaɓin Izinin yana ba da damar zaɓar waɗanne Masu watsawa ko masu karɓa mai amfani zasu iya gani a cikin shafukan sarrafa su (Jawo & Drop Control, da Kula da bangon Bidiyo). Tare da duk akwatunan da aka duba kusa da kowane Mai watsawa ko Mai karɓa, Mai amfani zai iya rigaview kuma canza a duk tsarin. Idan Mai amfani zai iya sarrafa allo / mai karɓa ɗaya kawai, sannan cire duk sauran masu karɓa. Hakazalika, idan ba za a ba mai amfani damar zuwa ɗaya (ko fiye) na'urorin tushe ba, waɗannan masu watsawa yakamata a cire su.
Inda akwai tsararrun bangon Bidiyo a cikin tsarin Multicast, Mai amfani zai buƙaci samun dama ga DUKAN masu karɓa masu alaƙa don samun ikon canza bangon Bidiyo. Idan mai amfani ba shi da damar yin amfani da duk masu karɓa, bangon Bidiyo ba zai bayyana a shafin Ikon bangon Bidiyo ba.

Da zarar an zaɓi izinin mai amfani, danna 'Update' don amfani da saitunan.
Da fatan za a kula: don dakatar da shiga mara tsaro web dubawa (watau ba tare da kalmar sirri ba), dole ne a share asusun 'Baƙo' bayan sabon mai amfani tare da samun dama ga maɓuɓɓuka / allon da ya dace. Ta wannan hanyar, ana buƙatar kowane Mai amfani da tsarin ya shigar da kalmar sirri don samun ikon sauya tsarin.

46

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Web-GUI-

Saituna

Shafin Saituna na ACM500 zai samar da ƙarewaview na saitunan gabaɗaya, da saitunan cibiyar sadarwa na sarrafawa / bidiyo na rukunin tare da ikon gyarawa da sabunta sashin daidai.
The 'Clear Project' yana cire duk masu watsawa, masu karɓa, bangon bidiyo da masu amfani waɗanda aka ƙirƙira daga aikin na yanzu. file Abubuwan da aka bayar na ACM500. Tabbatar da zaɓi 'Ee'. Da fatan za a lura: Mayen Saitin Sabon Project zai bayyana bayan amfani da aikin 'Clear Project'. Ya kamata a ajiye aikin file ba a halicce su ba kafin share aikin, ba zai yiwu a mayar da tsarin ba bayan wannan batu.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

47

Web-GUI - Saituna - ya ci gaba…
Zaɓin 'Sake saitin ACM500' yana ba da damar masu zuwa: 1. Sake saitin tsarin zuwa tsohowar masana'anta (ban da saitunan cibiyar sadarwa) 2. Sake saitin hanyar sadarwa zuwa saitunan tsoho (ban da saitunan tsarin)

Bayanan Bayani na ACM500

Ƙarƙashin saitunan gabaɗaya, zaɓin 'Update' yana ba da izini ga masu zuwa:
1. Ikon IR A kunne / Kashe - Kunna / musaki shigar da IR na ACM500 daga karɓar umarnin IR daga maganin sarrafawa na ɓangare na uku
2. Telnet Kunna / Kashe - Kunna / kashe tashar tashar telnet na ACM500 daga karɓar umarnin API daga maganin sarrafawa na ɓangare na uku
3. Kunna / Kashe SSH - Kunna / kashe tashar jiragen ruwa na SSH na ACM500 daga karɓar umarnin API daga maganin sarrafawa na ɓangare na uku
4. Web Kunna / Kashe Shafi - Kunna / kashe Web GUI na ACM500 daga nunawa a cikin wani web mai bincike
5. HTTPS Kunna / Kashe - Kunna / kashe amfani da HTTPS maimakon HTTP don Web Bayanan Bayani na ACM500
6. Sabunta tashar tashar Telnet wanda tashar sarrafawa ta ACM500 ke sadarwa ta hanyar. Tsohuwar ita ce tashar jiragen ruwa 23 wacce za a yi amfani da ita don duk direbobin sarrafa ɓangare na uku na Blustream
7. Sabunta tashar SSH wanda tashar sarrafawa ta ACM500 ke sadarwa ta hanyar. Tsohuwar ita ce tashar jiragen ruwa 22
8. Sabunta ƙimar RS-232 Baud na haɗin DB9 na ACM500 don dacewa da na'ura mai sarrafa ɓangare na uku. Tsohuwar Baud Rate da aka yi amfani da ita shine 57600
Hakanan ana iya sabunta Sunan Domain na ACM500. Wannan wata hanya ce ta samun damar na'urar a cikin a web mai lilo bai kamata ku san IP na rukunin ba.
Ana iya sabunta adiresoshin IP na tashoshin RJ45 guda biyu akan ACM500 tare da adiresoshin IP, Subnet da Adireshin Ƙofa. Yi amfani da maɓallin 'Update' don ko dai Control Network ko Video Network don sabunta bayanan tashoshin da ake buƙata. Za a iya saita tashar tashar sarrafawa zuwa DHCP ta zaɓi 'A kunne':

MUHIMMI: Gyara Adireshin IP na hanyar sadarwa na Bidiyo daga kewayon 169.254.xx zai dakatar da sadarwa tsakanin ACM500 da Multicast Transmitters da Receivers waɗanda aka riga aka saita su. Duk da yake ana iya fitar da ACM500 daga kewayon da aka ba da shawarar, adiresoshin IP na DUKAN masu watsawa da masu karɓa zasu buƙaci a gyara su zuwa kewayon IP iri ɗaya don tabbatar da haɗin kai da sarrafa tsarin Multicast. Ba a ba da shawarar ba.

48

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Web-GUI - Sabunta Firmware

Bayanan Bayani na ACM500

Shafin Sabunta Firmware yana ba da damar sabunta firmware na:
Naúrar ACM500
IP500 Multicast Transmitter da Receiver raka'a MCU firmware, SS firmware da NXP firmware
Da fatan za a lura: fakitin firmware don ACM500, Multicast Transmitter da samfuran karɓa na mutum ɗaya ne. Ana ba da shawarar cewa an kammala sabunta firmware daga kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar tafi-da-gidanka wanda ke da ƙarfi a cikin hanyar sadarwa.

Ana ɗaukaka ACM500: Zazzage Firmware ACM500 file (.bin) daga Blustream webshafin zuwa kwamfutarka.

Danna maɓallin 'Upload ACM500 Firmware'
Zaɓi [ACM500].bin file An riga an sauke zuwa kwamfutarka don ACM500. The file za ta atomatik loda zuwa ACM500 wanda zai ɗauki kusan mintuna 2 don kammalawa. Shafin yana wartsakewa zuwa Jawo & Ajiye shafin da zarar an kammala.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

49

Web-GUI - Sabunta Firmware - ya ci gaba…

Bayanan Bayani na ACM500

Hakanan ana amfani da shafin Sabunta Firmware don haɓaka firmware na Blustream IP500UHD-TZ Transceivers. Za a iya sauke sigar firmware na yanzu don na'urorin Multicast daga Blustream website.

Don loda firmware files, danna maɓallin da aka yiwa alama 'Upload TX ko RX Firmware', sannan 'Zaɓa Files'. Da zarar firmware daidai (.bin) file An zaɓi daga kwamfutar, firmware zai loda zuwa ACM500.
Lura: wannan ɓangaren haɓakawa baya loda firmware cikin raka'a TX ko RX, yana lodawa kawai zuwa ACM500 da aka shirya don turawa zuwa TX ko RX.

MUHIMMI: Kar a rufe ko kewayawa daga lodawa yayin da ake ci gaba don guje wa ɓacewar bayanan firmware yayin canja wuri zuwa ACM500.

50

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Web-GUI - Sabunta Firmware - ya ci gaba…

Bayanan Bayani na ACM500

Bayan kammala firmware files ana lodawa zuwa ACM500, sanarwa za ta bayyana akan allo don amsa nasarar ƙaddamarwa:

Don kammala haɓaka firmware na ko dai Multicast Transmitter, ko don raka'o'in Mai karɓa, danna maɓallin da aka yiwa alama 'Update' kusa da abin da ya dace Transmitter ko Receiver. Da fatan za a kula: yana yiwuwa ne kawai a sabunta masu aikawa, ko masu karɓa a lokaci ɗaya. Tsarin haɓaka firmware ɗin zai fara:

MUHIMMI: Kar a cire haɗin raka'a ACM500 ko TX/RX yayin da ake ci gaba da haɓakawa don guje wa ɓacewar bayanan firmware yayin canja wuri zuwa na'urori masu watsawa / Mai karɓa.
Sabunta kalmar wucewa
Za'a iya sabunta kalmar sirrin Admin na ACM500 zuwa kalmar sirri na lamba-alpha ta saka sabbin takaddun shaida a cikin wannan zaɓin menu na faɗowa. Danna 'Update Password' don tabbatarwa:

MUHIMMI: Da zarar an canza kalmar wucewa ta Admin, Mai amfani ba zai iya dawo da shi ba. Idan an manta kalmar sirrin Admin ko batacce, da fatan za a tuntuɓi memba na ƙungiyar Tallafin Fasaha na Blustream wanda zai iya taimakawa wajen dawo da haƙƙin Admin na sashin. Duba adiresoshin imel a ƙasa:

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

51

RS-232 (Serial).
Tsarin Multicast yana da hanyoyi guda biyu na sarrafa siginar umarni na RS-232:

Bayanan Bayani na ACM500

Nau'in 1 - Kafaffen Hanyar Hanya:
Tsayayyen hanya madaidaiciya don rarraba umarni biyu na RS-232 tsakanin Mai watsawa Multicast zuwa masu karɓa da yawa (Kafaffen Routing). Ana iya barin ƙayyadaddun hanyoyin sadarwa a tsaye tsakanin samfura biyu ko fiye a matsayin haɗin kai na dindindin don canja wurin bayanan sarrafawa na RS-232, ana saita wannan ta amfani da Kafaffen Rarraba menu na ACM500.

Nau'in 2 - Yanayin Baƙi:
Yana ba da damar haɗin RS-232 na na'ura don aika akan hanyar sadarwar IP (umarni IP / RS-232, zuwa RS-232 fita). Nau'in Yanayin Baƙi na 2 yana ba da tsarin sarrafawa na ɓangare na uku ikon aika umarnin RS-232 ko IP zuwa ACM500 da kuma umarnin RS232 don aika daga mai karɓa ko Mai watsawa a sakamakon haka. Wannan IP zuwa siginar RS-232, yana ba da damar tsarin sarrafawa na ɓangare na uku don samun iko da yawancin na'urorin RS-232 kamar yadda akwai masu karɓa da masu aikawa, daga haɗin cibiyar sadarwa zuwa ACM500.

Akwai hanyoyi guda biyu na kunna Nau'in 2 - Yanayin Baƙi:
1. Amfani da ACM500 web- GUI. Dubi shafi na 20 don kunna Yanayin Baƙi akan mai aikawa da shafi na 23 don ba da damar Yanayin Baƙi akan sashin mai karɓa.
2. Ta hanyar umarnin da aka saita kamar yadda cikakken bayani a ƙasa. Umarnin don saita haɗin shine: IN/OUT xxx SG ON

Haɗin Yanayin Baƙi na RS-232 daga Tsarin Gudanarwa na ɓangare na uku:
Lokacin amfani da Yanayin Baƙi akan na'urori da yawa a cikin tsarin, za mu ba da shawarar kunna da kashe Yanayin Baƙi lokacin da ake buƙata. Wannan saboda jerin umarni da ake aika zuwa cikin ACM500 za'a wuce zuwa DUKAN na'urori waɗanda ke kunna Yanayin Baƙi.

1. Don buɗe hanyar haɗin Baƙi tsakanin ACM500 da IPxxxUHD-TX ko naúrar RX dole ne a aika umarni mai zuwa ta IP ko RS-232:

INxxxGUEST

Haɗa zuwa TX xxx a Yanayin Baƙi daga ACM500

OUTxxxGUEST

Haɗa zuwa RX xxx a Yanayin Baƙi daga ACM500

Exampda:

Mai watsawa goma shine ID 010, ma'ana 'IN010GUEST' zai ba da izinin aika umarnin Serial / IP guda biyu tsakanin ACM500 da Transmitter 10.

2. Da zarar an kafa haɗin gwiwa, duk wani haruffan da aka aika daga ACM500 za a tura shi zuwa mai haɗawa ko mai karɓa, kuma akasin haka.

3. Don rufe haɗin kai aika umurnin tserewa: 0x02 (02 a cikin Hex). Idan ana amfani da Telnet, ana iya rufe haɗin haɗin ta latsa: CTRL + B.

52

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Ƙayyadaddun bayanai

ACM500 · Ethernet Port: 2 x LAN RJ45 connector (1 x PoE goyon bayan) · RS-232 Serial Port: 2 x 3-pin Phoenix connector · I/O Port: 1 x 6-pin Phoenix connector (ajiye don amfani nan gaba) · IR Input: 1 x 3.5mm jack sitiriyo · Haɓaka samfur: 1 x Micro USB · Girma (W x D x H): 190.4mm x 93mm x 25mm · Nauyin jigilar kaya: 0.6kg · Yanayin Aiki: 32°F zuwa 104°F (0°C zuwa 40°C) · Zazzabi na Adana: -4°F zuwa 140°F (-20°C zuwa 60°C) · Tsayin Aiki: <2000m · Samar da Wuta: PoE ko 12V 1A DC (ana siyarwa daban) inda PoE ba a isar da shi ta hanyar sauya LAN ba
NOTE: Ana iya canza ƙayyadaddun bayanai ba tare da sanarwa ba. Nauyi da girma suna kusan.

Bayanan Bayani na ACM500

Abubuwan Kunshin
ACM500 · 1 x ACM500 · 1 x IR Control Cable – 3.5mm zuwa 3.5mm Cable · 1 x Dutsen Kit · 4 x Rubber ƙafa · 1 x Jagoran Magana Mai Sauri

Kulawa
Tsaftace wannan naúrar da busasshiyar kyalle mai laushi. Kada a taɓa amfani da barasa, fenti mai sirara ko benzene don tsaftace wannan rukunin.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

53

Bayanan Bayani na ACM500
Dokokin Infrared Blustream
Blustream sun ƙirƙiri shigarwar 16x & 16x fitarwa umarnin IR wanda ke ba da izinin zaɓin tushen har zuwa 16x IPxxxUHD-TX Masu watsawa akan har zuwa 16x IPxxxUHD-RX Masu karɓa. Waɗannan sun bambanta da ikon canza tushen tushen da aka aika zuwa Mai karɓar Multicast.
Don tsarin da ya fi girma na na'urorin tushen 16x (IPxxxUHD-TX), da fatan za a yi amfani da RS-232 ko TCP/IP iko.
Don cikakkun bayanai na umarnin Multicast IR, da fatan za a ziyarci Blustream webshafin yanar gizon kowane samfurin Multicast, danna maɓallin "Drivers & Protocols", kuma kewaya zuwa babban fayil mai suna "Multicast IR Control".
RS-232 da Telnet Commands
Ana iya sarrafa tsarin Blustream Multicast ta hanyar serial da TCP/IP. Da fatan za a koma zuwa shafin haɗin yanar gizon RS-232 zuwa farkon wannan jagorar don saiti da fiddawa. Shafukan da ke biyowa suna jera duk samfuran serial umarni don maganin Multicast lokacin amfani da ACM500.
Kurakurai gama gari · Komawar ɗaukar kaya Wasu shirye-shirye basa buƙatar dawowar karusai inda wasu ba za su yi aiki ba sai an aika kai tsaye bayan kirtani. A cikin yanayin wasu software na Terminal alamar ana amfani da shi don aiwatar da dawo da kaya. Dangane da shirin da kuke amfani da wannan alamar watakila ya bambanta. Wasu exampKada sauran tsarin sarrafawa da aka tura sun haɗa da r ko 0D (a cikin hex). Wuraren da ACM500 na iya aiki tare da mu ba tare da sarari ba. Kawai yayi watsi dasu. Hakanan yana iya aiki tare da lambobi 0 zuwa 4.
mis: 1 daidai yake da 01, 001, 0001 - Yadda zaren ya kamata ya kasance kamar haka OUT001FR002 - Yadda zaren zai iya kama idan tsarin sarrafawa yana buƙatar sarari: OUT{Space}001{Space}FR002 · Baud Rate ko sauran saitunan ka'idojin yarjejeniya ba daidai ba
Blustream ACM500 umarni da amsa Shafukan da ke gaba sun jera umarnin API gama-gari waɗanda za a buƙaci don tsarin sarrafa ɓangare na uku.
Da fatan za a lura: matsakaicin adadin masu watsawa (yyy) da masu karɓa (xxx) = na'urori 762 (001-762) - Masu karɓa (fitarwa) = xxx - Masu watsawa (shigarwar) = yyy - Scaler Output = rr - EDID Input settings = zz - Baud Rate = br – GPIO shigarwa/mashigai fitarwa = gg

Don cikakken jerin duk umarnin API na ACM500, da fatan za a duba takaddar API ɗin Babban Sarrafa Maɗaukaki da aka buga akan Blustream. website. Hakanan zaka iya aika umarnin TAIMAKA zuwa ACM500 kuma zai buga cikakken jerin API.

54

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500

Umarnin Mai karɓa (Output).

BAYANIN UMURNI

Saita OUTPUT:xxx Daga INPUT:yyy (duk sigina sun lalace)

Gyara FITAR BIDIYO:xxx Daga INPUT:yyy

Gyara FITAR AUDIO:xxx Daga INPUT:yyy

Gyara FITAR IR:xxx Daga INPUT:yyy

Gyara RS232 OUTPUT:xxx Daga INPUT:yyy

Gyara Kebul na USB:xxx Daga INPUT:yyy

Gyara CEC FITARWA:xxx Daga INPUT:yyy

Saita CEC OUTPUT: xxx ON ko A kashe

Aika Fitarwa xxx CEC Command POWERON

Aika fitarwa xxx CEC Command POWEROFF

Aika fitarwa xxx CEC Umurnin VIDEOLEFT

Aika Fitowa xxx CEC Umarnin VIDEORIGHT

Aika fitarwa xxx CEC Umurnin VIDEOUP

Aika fitarwa xxx CEC Umurnin VIDEODOWN

Aika fitarwa xxx CEC Umurnin VIDEOENTER

Aika fitarwa xxx CEC Umurnin VIDEOMENU

Aika Fitarwa xxx CEC Umurnin VIDEOBACK

Aika Fitarwa xxx Umarnin CEC BACKWARD

Aika Fitarwa xxx Umarnin CEC GABA

Aika fitarwa xxx CEC Command PLAY

Aika fitarwa xxx CEC Umurnin VIDEOREW

Aika Fitowa xxx Umurnin CEC da sauri

Aika Fitarwa xxx CEC Umurnin Dakata

Aika fitarwa xxx CEC Umurnin VIDEOSTOP

Aika fitarwa xxx CEC Command VOLUMEDOWN

Aika fitarwa xxx CEC Umurnin VOLUMEUP

Aika fitarwa xxx CEC Command MUTE

Saita Fitarwa xxx Nuna ID OSD Akan Nuni Koyaushe A kunne Ko Na Daƙiƙa 90 Ko Kashe

Saita Fitar xxx Flash DEC LED Koyaushe A kunne Ko Tsawon Dakika 90 Ko Kashe

Saita Fitowa xxx Kushe Ko Kashe

Sake kunna mai karɓa

Canja Mai karɓa (fitarwa) tsakanin Matrix da Yanayin bangon Bidiyo

Saita Yanayin Nuni xxx zuwa 0 ko 1 [0: Sauyawa Mai Saurin 1: Genlock]

Saita Fitarwa xxx Zuwa Yanayin watsawa

Saita Fitowa xxx Matsakaicin Yanayin Don Daidaita Zuwa Allon Ko Kula da Ratio

Set Scaler Output Resolution 0:Bypass 1:1280×720@50Hz 2:1280×720@60Hz 3:1920×1080@24Hz 4:1920×1080@25Hz 5:1920×1080@30Hz 6:1920×1080@50Hz 7:1920×1080@60Hz 8:3840×2160@24Hz 9:3840×2160@25Hz 10:3840×2160@30Hz

11:3840×2160@50Hz 12:3840×2160@60Hz 13:4096×2160@24Hz 14:4096×2160@25Hz 15:4096×2160@30Hz 16:4096×2160@50Hz 17:4096×2160@60Hz 18:1280×768@60Hz 19:1360×768@60Hz 20:1680×1050@60Hz 21:1920×1200@60Hz

Matsayin Mai karɓa guda ɗaya (fitarwa).

UMARNI
OUTxxxCECON/KASHE FITARWA OUTxxxCECPOWERON OUTxxxCECPOWEROFF OUTxxxCECVIDEOLEFT OUTxxxCECVIDEORIGHT OUTxxxCECVIDEOUP OUTxxxCECVIDEODOWN OUTxxxCECVIDEOENTER OUTxxxCECVIDEOMENU OUTxxxCECVIDEOMENU OUTxxxx OUTxxxCECPLAY OUTxxxCECVIDEOREW OUTxxxCECECVIDEOFF OUTxxxCECPAUSE FITARWA OUTxxxCECBIDIYOSTOP OUTxxxCECECVOLUMEDOWN OUTxxxCECMUTE FITARWA OUTxxxOSDON/KASHE KASHEWA MX/VW/MV OUTxxxDISPLAYMODE0/1 OUTxxxTXMODE OUTxxxASPECTFIT/KIYAYE
OUTxxxRESrr
OUTxxxSTATUS

AMSA
Saita fitarwa xxx daga shigarwar yy. Saita fitarwa bidiyo xxx daga shigarwar yy. Saita fitarwa mai jiwuwa xxx daga shigarwar yy. Saita fitarwa IR xxx daga shigarwar yy. Saita fitarwa RS232xxx daga shigarwar yy. Saita fitarwa na USB xxx daga shigarwar yy. Saita fitarwa CEC xxx daga shigarwar yy. Saita fitarwa xxx yanayin CEC ON/KASHE. Fitar xxx CEC ikon umarni. Fitar xxx CEC umarnin kashe wuta. Fitar xxx CEC bidiyo na hagu. Fitar xxx CEC umarnin bidiyo dama. Fitar xxx CEC umarnin bidiyo sama. Fitar xxx CEC umarnin bidiyo ƙasa. Fitar xxx CEC umarnin bidiyo shigar. Fitar xxx Menu na bidiyo na CEC. Fitar xxx CEC umarnin bidiyo baya. Fitar xxx CEC umurnin baya. Fitar xxx CEC umarni gaba. Fitar xxx CEC wasan umarni. Fitar xxx CEC umarnin bidiyo sake. Fitar xxx CEC umurnin gaba da sauri. Fitar xxx CEC umarnin dakatarwa. Fitowa xxx CEC tashawar bidiyo. Fitar xxx CEC ƙarar umarni ƙasa. Fitar xxx CEC ƙarar umarni. Fitar xxx CEC umarni bebe. Nuna/Boye OSD akan fitarwa xxx. A kashe/Flash DEC LED akan fitarwa xxx. Saita fitarwa xxx bebe Kunna ko Kashe. Saita fitarwa xxx sake yi kuma amfani da duk sabon saitin Saita fitarwa xxx zuwa matrix/bangon bidiyo/multiview Yanayin Saita fitarwa xxx yanayin nuni Genlock/FastSwitch. Saita fitarwa xxx zuwa Yanayin watsawa. Saita fitarwa xxx Tsayawa Ratio/Fit zuwa Allon
Saita fitarwa xxx ƙuduri zuwa rr.
(Duba matsayi example a karshen daftarin aiki)

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

55

Umarnin Mai watsawa (Input).

Bayanan Bayani na ACM500

BAYANIN UMURNI Saita INPUT CEC: yy ON ko A kashe Saita tushen TX Audio zuwa audio na HDMI

UMARNI INyyCECON/KASHE INyyyAUDORG

Saita tushen TX Audio zuwa Analog

INyyyAUDANA

Saita tushen TX Audio zuwa Auto

INyyyAUDAUTO

Sake kunna watsawa

INyyRB

Kwafi EDID Input yyy daga Fitowa xxx
Saita Shigarwa: yyy EDID Zuwa EDID: zz zz = 00: HDMI 1080p@60Hz, Audio 2CH PCM zz=01: HDMI 1080p@60Hz, Audio 5.1CH PCM/DTS/ DOLBY zz=02: HDMI 1080p@60Hz, Audio 7.1. PCM/DTS/DOLBY/HD zz=03: HDMI 1080i@60Hz, Audio 2CH PCM zz=04: HDMI 1080i@60Hz, Audio 5.1CH PCM/DTS/DOLBY zz=05: HDMI 1080i@60Hz, Audio 7.1CH PCM/ DTS/DOLBY/HD zz=06: HDMI 1080p@60Hz/3D, Audio 2CH PCM zz=07: HDMI 1080p@60Hz/3D, Audio 5.1CH PCM/DTS/DOLBY zz=08: HDMI 1080p@60Hz/3D, Audio 7.1CH PCM/DTS/DOLBY/
HD zz=09: HDMI 4K@30Hz 4:4:4, Audio 2CH PCM zz=10: HDMI 4K@30Hz 4:4:4, Audio 5.1CH DTS/DOLBY zz=11: HDMI 4K@30Hz 4:4: 4, Audio 7.1CH DTS/DOLBY/HD zz=12: DVI 1280×1024@60Hz, Audio Babu zz=13: DVI 1920×1080@60Hz, Audio Babu zz=14: DVI 1920×1200@60Hz, Audio Babu zz=15. = 4: HDMI 30K @ 4Hz 4: 4: 7.1, Audio 16CH (Tsoffin) zz=4: HDMI 60K@4Hz 2: 0: 2, Audio 17CH PCM zz=4: HDMI 60K@4Hz 2: 0: 5.1, Audio 18CH DTS/DOLBY zz=4: HDMI 60K@4Hz 2:0:7.1, Audio XNUMXCH DTS/DOLBY/HD
Matsayin Mai watsawa Guda ɗaya (shigarwa).

EDIDyyyyCPxxx EDIDyyyyDFzz INyyySTATUS

AMSA Saita shigar da xxx yanayin cec ON/KASHE Saita tushen Sauti:xxx zuwa audio zaɓi hdmi Saita tushen sauti: xxx audio zaɓi analog Saita tushen Sauti: xxx audio zaɓi auto Saita fitarwa xxx sake kunnawa kuma amfani da duk sabon saitin Kwafi fitarwaxxx gyara don shigar da yyy
Saita shigar da editan yyy tare da tsoho edidi zz
(Duba matsayi example a karshen daftarin aiki)

56

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Umarnin bangon Bidiyo
Za a saita saitunan bangon bidiyo a cikin ACM500 Web GUI
Kowane saitin bangon bidiyo zai ƙunshi abubuwa masu zuwa: · Ƙirƙirar bangon bidiyo = kowane tsarin Multicast zai iya haɗawa har zuwa bangon bidiyo daban na 9x (01-09) · Kanfigareshan = saitin allo na kowane mutum a cikin bangon bidiyo. Example na wani sanyi zai zama duka
allon da aka sanya a matsayin bangon bidiyo guda ɗaya, duk allon da aka saita azaman nunin mutum ɗaya, an saita bangon bidiyo da yawa a cikin babban bangon bidiyo (ƙungiyoyin bangon bidiyo suna gani a ƙasa) (01-09) · Ƙungiyoyi = rukunin bangon bidiyo shine 'Grouping' na Multicast masu karɓa a cikin bangon bidiyo suna ba da izinin zaɓin sauƙi mai sauƙi da kuma daidaitawa na mai karɓar Multicast fiye da ɗaya a lokaci guda (AJ)

Ganuwar Bidiyo 1 Kanfigareshan 1

Ganuwar Bidiyo 2 Kanfigareshan 2

Example of control orders: · VW01C01APPLY (zai yi amfani da tsarin bangon bidiyo na 1 na sama ga duk masu karɓa) · VW01C02APPLY (zai yi amfani da tsarin bangon bidiyo na 2 a sama ga duk masu karɓar) (zai yi amfani da tsarin bidiyo 01 kuma ya canza rukunin b fuska [orange] zuwa Mai watsawa 01

Lokacin tuna saitin bangon bidiyo mai zuwa yana aiki:

Haruffa: idx = [01…09] cidx = [01…09] gidx = [A…J]

- Fihirisar bangon Bidiyo / Lamba - Fihirisar Config / Lamba - Fihirisar Rukuni / Lamba

BAYANIN UMURNI A Aiwatar da Config zuwa Saitin bangon Bidiyo Fitar da aka haɗa daga Tushe Guda Guda: yyy DUK matsayin bangon bidiyo Matsayin bangon Bidiyo Guda ɗaya

Umurni VW idx C cidx APPLY VW idx C cidx G gidx FR yyy

AMSA A Aiwatar da saitin: Kanfigareshan cidx [NAsara] Anyi

VWSTATUS VWidxSTATUS

(Duba matsayi example a ƙarshen takarda) (Duba matsayi example a karshen daftarin aiki)

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

57

Bayanan Bayani na ACM500

Janar ACM500 Dokokin

BAYANIN UMURNI
Buga duk samuwan umarni na ACM500
Kunna ko Kashe tashar sarrafa IR
Kunna Yanayin Baƙi na Serial zuwa Mai karɓa (fitarwa) (NOTE: Wannan kawai yana sanya RX cikin yanayin Baƙi na Serial amma baya buɗe haɗin. Da fatan za a yi amfani da umarni a ƙasa)
br =0: 300 br=1: 600 br=2:1200 br=3: 2400 br=4: 4800 br=5: 9600 br=6: 19200 br=7: 38400 br=8: 57600 br=9:115200 bit= Data Bits + Paraty + Tsaida Bits
Example: 8n1 Data Bits = [5…8], Parity = [no], Tsaida Bits = [1..2]

UMURNI TAIMAKO IRON/KASHE OUTxxxSGON/KASHE[br][bit]

AMSA (Duba taƙaitaccen Taimako a ƙarshe) Saita IR ON/KASHE Saita saitin yanayin baƙon da aka yi.

Serial Guest Mode to Transmitter (input) (cikakkun bayanai kamar na sama) Fara Serial Guest Mode Don Fitarwa ooo Fara Serial Guest Yanayin Don Shigar da ooo Yanayin Baƙi Serial Saita tashoshin IO don amfani azaman shigarwa ko tashar fitarwa
gg = 0: zaɓi duk tashar jiragen ruwa gg = 01… 04: zaɓi tashar IO guda ɗaya Saita tashar IO zuwa ƙananan (0) ko babba (1) matakin Samun matakin shigar da tashar IO ainihin matakin shigar da tashar tashar IO Matsayin tsarin tsarin Lokacin da umarni ya gaza.

INxxxSGON/KASHE[br][bit] Saita saitin yanayin baƙon da aka yi

FITAR DA BAKO A OOo BAKON KUSAN GPIOggDIRIN/FITA

(ba amsa lokacin da yake cikin yanayin baƙo) (ba amsa lokacin cikin yanayin baƙo) [Nasara] Fitar da baƙo Saita GPIO gg azaman tashar shigarwa/fitarwa

GPIOggSET0/1 GPIOggGET MATSAYI GPIOgg

Samun GPIO gg ainihin matakin shigarwa 0/1 (Duba matsayi example a ƙarshen takarda) (Duba matsayi example a karshen daftarin aiki) unkown param. Buga "HELP" don ƙarin tunani
Babu fitarwa xxx (ba a daidaita RX ba)
Babu shigar yyy (ba a saita TX ba)
Fitowa xxx yana layi
Shigar yyy yana layi
Kuskuren kewayon Param (a wajen saitunan da aka bayar)

58

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Ra'ayin matsayi sampUmurni: MATSAYI Bayanin MATSAYI yana ba da ƙarewaview na cibiyar sadarwa an haɗa ACM500 zuwa:

Akwatin Kula da IP ACM500 Matsayin Bayanan FW Siffar: 1.14

Power IR Baud

Farashin 57600

A cikin EDID IP

NET/Sig

001 DF009 169.254.003.001 Kunna / Kunnawa

002 DF016 169.254.003.002 Kunna / Kunnawa

Fita DagaIn IP

Yanayin Res NET/HDMI

001 001 169.254.006.001 Kunna / Kashe 00 VW02

002 002 169.254.006.002 Kunna / Kashe 00 VW02

LAN DHCP IP

Ƙofar SubnetMask

01_POE Kashe 169.254.002.225 169.254.002.001 255.255.000.000

02_CTRL Kashe 010.000.000.225 010.000.000.001 255.255.000.000

Saukewa: LAN01MAC

LAN02 MAC

0023 34:D0:B8:20:4E:19 34:D0:B8:20:4E:1A

Bayanan Bayani na ACM500

Umurni: FITA xxx MATSAYI
Bayanin OUT xxx MATSAYI yana ba da ƙarewaview na fitarwa (Mai karɓa: xxx). Ciki har da: firmware, yanayin, kafaffen kwatance, suna da sauransu.

Akwatin Kula da IP ACM500 Bayanin Fitar da Fayil na FW: 1.14

Fita Net HPD Ver Yanayin Sake Juya Suna 001 A Kashe A7.3.0 VW 00 0 Mai karɓa 001

Mai Saurin Fr Vid/Aud/IR_/Ser/USB/CEC HDR MCas Akan 001 001/004/000/000/002/000 Kunnawa

CEC DBG Stretch IR BTN LED SGEn/Br/Bit A kunne Akan 3 Kashe /9/8n1

IM MAC Static 00:19:FA:00:59:3F

IP

GW

SM

169.254.006.001 169.254.006.001 255.255.000.000

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

59

Ra'ayin matsayi sampLes Umurni: IN xxx MATSAYI An ƙareview na shigarwar (Mai watsawa: xxx). Ciki har da: firmware, audio, suna da dai sauransu.

Akwatin Kula da IP ACM500 Bayanin shigarwar

Shafin FW: 1.14

A cikin Net Sig Ver EDID Aud MCast Name 001 Akan A7.3.0 DF015 HDMI Akan Mai watsawa 001

CEC LED SGEn/Br/Bit Akan 3 Kashe /9/8n1

IM MAC Static 00:19:FA:00:58:23

IP

GW

SM

169.254.003.001 169.254.003.001 255.255.000.000

Bayanan Bayani na ACM500

Umurni: VW MATSAYI
MATSAYIN VW zai nuna duk bayanin matsayin VW don tsararrun bangon Bidiyo a cikin tsarin. Ƙarin tsararrun bangon Bidiyo za su sami ra'ayin matsayin mutum ɗaya watau 'MATSAYIN VW 2'.

Akwatin Kula da IP ACM500 Bayanin bangon Bidiyo

Shafin FW: 1.14

Sunan VW Col Row CfgSel 02 02 02 02 bangon Bidiyo 2

Bayani na 001

Sunan CFG 01 Kanfigareshan 1

Rukuni Daga In Screen

A

004 H01V01 H02V01 H01V02 H02V02

02

Tsari 2

Rukuni Daga In Screen

A

002 H02V01 H02V02

B

001 H01V01 H01V02

 

60

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Bayanan Bayani na ACM500
Shirya matsala ACM500
Gwada amfani da umarnin da ke ƙasa don gwada ACM500 ya kamata a fuskanci matsaloli yayin amfani da kwamfuta don sarrafa ACM500. 1. Haɗa kwamfutar kai tsaye zuwa tashar jiragen ruwa na ACM500 tare da kebul na CAT 2. Dole ne kwamfutar ta kasance cikin kewayon LAN dangane 1 akan na'urar ACM500 (CONTROL network).
saboda wannan zai kwaikwayi sarrafawa daga tsarin sarrafawa na ɓangare na uku (watau Control4, RTI, ELAN da sauransu). Da fatan za a duba umarni a bayan wannan jagorar don 'Canza bayanan IP na kwamfutarka'. 3. Bude shirin cmd.exe (Command prompt). Yi amfani da kayan aikin bincike na kwamfutar idan ba ku da tabbacin inda aka duba wannan.
4. Shigar da layin umarni 'Telnet 192.168.0.225' Za a nuna taga mai zuwa don tabbatar da shiga cikin ACM500 cikin nasara:

Kuskuren Telnet
Idan saƙon kuskure: `telnet ba a gane shi azaman umarni na ciki ko na waje, shirye-shirye masu aiki ko tsari ba file', kunna Telnet akan kwamfutarka.

Rashin ganin tashoshin LAN na ACM500
Idan ba za a iya sadarwa (ping) tashar jiragen ruwa na ACM500 ba, haɗa kai tsaye zuwa maɓalli na cibiyar sadarwa ba ta hanyar hanyar sadarwa ta DHCP ba don gwadawa.

Iya yin ping samfurin amma ba shiga ta hanyar haɗin Telnet ba
Idan ba za a iya sadarwa (ping) tashar jiragen ruwa na ACM500 ba, haɗa kai tsaye zuwa maɓalli na cibiyar sadarwa ba ta hanyar hanyar sadarwa ta DHCP ba don gwadawa.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

61

Bayanan Bayani na ACM500
Daidaita Saitunan Kwamfutarka - Kunna TFTP & Telnet
Kafin amfani da Blustream ACM500 Firmware na sabunta shirin PC dole ne ka kunna fasalin TFTP da Telnet a kan kwamfutarka. Ana samun wannan ta amfani da matakan da ke ƙasa:
1. A cikin Windows, kewaya zuwa Fara -> Control Panel -> Shirye-shirye da Features 2. A cikin Shirye-shiryen da Features allon, zaɓi Kunna ko kashe Windows a mashigin kewayawa a hagu.

3. Da zarar taga Features na Windows, gungura ƙasa kuma tabbatar da cewa “TFTP client” da “Telnet Client” duk an zaɓi su.

4. Da zarar mashaya ci gaba ya cika kuma pop up ya ɓace, an kunna abokin ciniki na TFTP.

62

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

Saita kafaffen adireshin IP a cikin Windows 7, 8 ko 10

Bayanan Bayani na ACM500

Domin sadarwa tare da ACM500 dole ne kwamfutarka ta fara zama cikin kewayon IP iri ɗaya da tashoshin ACM500 Control ko Video LAN. Ta hanyar tsoho tashar jiragen ruwa suna da adireshin IP mai zuwa:

Sarrafa tashar LAN

192.168.0.225

Video LAN tashar jiragen ruwa

169.254.1.253

Umurnai masu zuwa suna ba ku damar canza adireshin IP na kwamfutarka da hannu yana ba ku damar sadarwa tare da samfuran Blustream Multicast.

1. A cikin Windows, rubuta 'Network and sharing' a cikin akwatin bincike

2.

Lokacin da Network and Sharing allon ya buɗe, danna kan 'Change Adapter settings'.

Tuntuɓi: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

63

3. Dama danna kan adaftar Ethernet ɗin ku kuma danna Properties

Bayanan Bayani na ACM500

4. A cikin Local Area Connection Properties taga haskaka Internet Protocol Version 4 (TCP/IPv4) sa'an nan danna Properties button.

64

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

ACM500 MANUAL MAI AMFANI 5. Zaɓi maɓallin rediyo Yi amfani da adireshin IP mai zuwa kuma shigar da IP daidai, Mashin Subnet, da Default.
Ƙofar da ta dace da saitin hanyar sadarwar ku.
6. Danna Ok kuma rufe daga duk allon cibiyar sadarwa. Adireshin IP ɗin ku yanzu an gyara shi.

Tuntuɓar: support@blustream.com.au | support@blustream-us.com | support@blustream.co.uk

65

Bayanan kula…

Bayanan Bayani na ACM500

66

www.blustream.com.au | www.blustream-us.com | www.blustream.co.uk

www.blustream.com.au www.blustream-us.com www.blustream.co.uk

Takardu / Albarkatu

BLUSTREAM ACM500 Babban Sarrafa Module [pdf] Manual mai amfani
ACM500, ACM500 Babban Sarrafa Module, Babban Sarrafa Module, Module Sarrafa

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *