Maɓallin maɓalli ne na firgita mara waya tare da kariya daga latsawa na bazata da ƙarin yanayi don sarrafa na'urorin sarrafa kansa.
Ya dace da cibiyoyin Ajax kawai kuma ba shi da tallafi ga ocBridge Plus da na'urorin haɗin kai na uartBridge. An haɗa maɓallin zuwa tsarin tsaro kuma an saita shi ta hanyar aikace-aikacen Ajax akan iOS, Android, macOS, da Windows. Ana faɗakar da masu amfani da duk ƙararrawa da abubuwan da suka faru ta hanyar sanarwar turawa, SMS, da kiran waya (idan an kunna).
Abubuwan Aiki
- Maɓallin ƙararrawa
- Fitilar nuni
- Button hawa rami
Ƙa'idar Aiki
Button maballin firgita mara waya ne wanda, idan aka danna, ya ba da ƙararrawa ga masu amfani, da kuma CMS na kamfanin tsaro. A cikin Yanayin Sarrafawa, Button yana ba ku damar sarrafa na'urorin atomatik na Ajax tare da gajere ko dogon latsa maɓallin.
A cikin yanayin tsoro, Maɓallin na iya aiki azaman maɓallin firgita da sigina game da barazana, ko sanar da kutse, da kuma ?re, gas ko ƙararrawa na likita. Kuna iya zaɓar nau'in ƙararrawa a cikin saitunan maɓalli. Rubutun sanarwar ƙararrawa ya dogara da nau'in da aka zaɓa, da kuma lambobin taron da aka aika zuwa tsakiyar cibiyar sa ido na kamfanin tsaro (CMS).
Kuna iya ɗaure aikin Relay na na'ura ta atomatik, WallSwitch ko Socket ) zuwa maɓalli (latsa cikin saitunan Maɓallin - Menu na yanayi.
Maballin yana sanye da kariya daga latsawar bazata kuma yana watsa ƙararrawa a nesa har zuwa 1,300 m daga cibiya. Da fatan za a sani cewa kasancewar duk wani cikas da ke hana siginar (misaliample, bango ko ?oors) zai rage wannan nisa.
Maballin yana da sauƙin ɗauka. Kuna iya ajiye shi koyaushe akan wuyan hannu ko abin wuya. Na'urar tana da juriya ga ƙura da fantsama.
Lokacin haɗa Maɓalli ta hanyar faɗaɗa kewayon siginar rediyo, lura cewa Maɓallin baya canzawa ta atomatik tsakanin cibiyoyin sadarwar rediyo na siginar rediyo da cibiya. Kuna iya sanya Maɓalli zuwa wani cibiya ko kewayon kewayo da hannu a cikin ƙa'idar.
Kafin fara haɗi:
- Bi umarnin cibiya don shigar da aikace-aikacen Ajax.
Ƙirƙiri asusu, ƙara cibiya zuwa ƙa'idar, kuma ƙirƙirar aƙalla daki ɗaya. - Shigar da Ajax app.
- Kunna cibiya kuma bincika haɗin intanet ɗinku.
- Tabbatar cewa cibiya bata cikin yanayi mai ɗauke da makamai kuma ba a sabunta ta ta hanyar duba matsayinta a cikin ka'idar.
Masu amfani da haƙƙin gudanarwa kawai zasu iya ƙara na'ura zuwa cibiyar.
Don haɗa Button:
- Danna kan Deviceara Na'ura a cikin aikace-aikacen Ajax.
- Sanya sunan na'urar, bincika lambar QR dinta (wanda yake kan kunshin) ko shigar da ita da hannu, zaɓi daki da rukuni (idan an kunna yanayin rukuni).
- Danna Addara kuma ƙididdigar zai fara.
- Riƙe maɓallin don sakan 7. Lokacin da aka kara Button, ledojin zasuyi kore sau daya.
Don ganowa da haɗawa, Maɓallin dole ne ya kasance a cikin cibiyar sadarwa ta rediyo (akan abu ɗaya mai kariya). Maɓallin da aka haɗa zai bayyana a cikin jerin na'urorin ci gaba a cikin aikace-aikacen. Ana ɗaukaka matsayin na'urar a cikin lissafin baya dogara da ƙimar lokacin jefa ƙuri'a a cikin saitunan cibiyar. Ana sabunta bayanai kawai ta latsa Maɓallin.
Maɓallin maɓalli ne na firgita mara waya tare da kariya daga latsawa na bazata da ƙarin yanayi don sarrafa na'urorin sarrafa kansa.
An haɗa maɓallin zuwa tsarin tsaro kuma an saita shi ta hanyar aikace-aikacen Ajax akan iOS, Android, macOS, da Windows. Ana faɗakar da masu amfani da duk ƙararrawa da abubuwan da suka faru ta hanyar sanarwar turawa, SMS, da kiran waya (idan an kunna).
Jihohi
Matsayin maballin na iya zama viewed a cikin menu na na'urar:
Siga | Daraja |
Cajin baturi | Matsayin baturi na na'urar. Akwai jihohi biyu:
|
Yanayin aiki | Yana nuna yanayin aiki na maɓallin. Akwai hanyoyi guda uku:
|
Rushe Ƙararrawa Masu Gano Wuta Mai Haɗi | |
Hasken LED | Nuni matakin haske na hasken mai nuna alama a yanzu:
|
Kariya akan kunna haɗari | Nuni da aka zaɓa nau'in kariya daga kunna haɗari:
|
ReX | Yana nuna matsayin amfani da a siginar rediyo zangon mikawa |
Kashewa na ɗan lokaci | Yana nuna matsayin na'urar: mai aiki ko naƙasasshe gaba ɗaya ta mai amfani |
Firmware | Button firmware version |
ID | ID na na'ura |
Kanfigareshan
Kuna iya daidaita sigogin na'urar a cikin sashin saitunan:
Siga | Daraja |
Filin farko | Sunan na'urar, ana iya canza shi |
Daki | Zaɓin ɗakin kama-da-wane wanda aka sanya na'urar zuwa |
Yanayin aiki | Yana nuna yanayin aiki na maɓallin. Akwai hanyoyi guda uku:
Ƙara koyo |
Nau'in ƙararrawa (akwai a yanayin tsoro kawai) | Zaɓin nau'in ƙararrawa na Button:
Rubutun SMS da sanarwar da ke cikin aikace-aikacen sun dogara da zaɓin ƙararrawa |
Hasken LED | Wannan yana nuna haske na yanzu na fitilun mai nuna alama:
|
Kariyar latsawa ta bazata (ana samunsa cikin yanayin tsoro kawai) | Nuni da aka zaɓa nau'in kariya daga kunna haɗari:
|
Faɗakarwa tare da siren idan an danna maballin tsoro | Idan aiki, siren ƙara da tsarin ana kunnawa bayan maɓallin firgita |
Al'amura | Yana buɗe menu don ƙirƙira da daidaita yanayin yanayi |
Jagorar Mai Amfani | Yana buɗe jagorar mai amfani |
Kashewa na ɗan lokaci | Ba mai amfani damar kashe na'urar ba tare da share shi daga tsarin ba. Na'urar ba za ta aiwatar da umarnin tsarin ba kuma ta shiga cikin abubuwan sarrafa kai. Maballin firgita na na'urar da aka kashe an kashe Koyi Kara game da na'urar wucin gadi kashewa |
Cire Na'ura | Cire haɗin Button daga cibiya kuma ya share saitunansa |
Nunin aiki
An nuna matsayin maballin tare da ja ko alamun LED masu haske.
Kashi | Nuni | Lamarin |
Haɗa zuwa tsarin tsaro | Green LEDs filasha sau 6 | Maballin ba shi da rajista a cikin kowane tsarin tsaro |
Haske kore don 'yan daƙiƙa kaɗan | Dingara maɓalli ga tsarin tsaro | |
Alamar isar da umarni |
Haske kore a takaice |
Ana ba da umarni ga tsarin tsaro |
Yana haskaka ja a taƙaice |
Ba a ba da umarni ga tsarin tsaro ba | |
Nunin nuni na dogon lokaci a cikin Yanayin Sarrafawa | Kifi kore a takaice | Maɓallin ya gane latsa a matsayin dogon latsa kuma ya aika madaidaicin umarnin zuwa cibiyar |
Bayanin Ra'ayi (yana biye da Umurni Bayarwa Nuni) |
Yana haskaka kore na kusan rabin daƙiƙa bayan nunin isar da umarni | Tsarin tsaro ya karɓi kuma aiwatar da umarnin |
A taƙaice yana haskaka ja bayan alamar isar da umarni | Tsarin tsaro bai yi umarnin ba | |
Halin baturi (bi Jawabin Nuni) |
Bayan babban nuni yana haskaka ja ya fita sumul | Ana buƙatar maye gurbin baturin maɓallin. A lokaci guda, ana isar da umarnin maɓalli zuwa tsarin tsaro Baturi Sauyawa |
Yi amfani da lokuta
Yanayin tsoro
A matsayin maɓallin tsoro, ana amfani da Maɓallin don kiran kamfanin tsaro ko taimako, haka kuma don sanarwar gaggawa ta hanyar app ko sirens. Maɓallin goyan bayan nau'ikan ƙararrawa guda 5: kutsawa, wuta, likita, ɗigon gas, da maɓallin tsoro. Kuna iya zaɓar nau'in ƙararrawa a cikin saitunan na'urar. Rubutun sanarwar ƙararrawa ya dogara da nau'in da aka zaɓa, da kuma lambobin taron da aka watsa zuwa cibiyar sa ido ta tsakiya na kamfanin tsaro (CMS).
Yi la'akari, cewa a cikin wannan yanayin, danna Maɓallin zai ɗaga ƙararrawa ba tare da la'akari da yanayin tsaro na tsarin ba.
Ana iya shigar da maɓalli a kan ?a saman ko a ɗauka. Don girka akan ?a saman (misaliample, ƙarƙashin teburin), amintar da Button tare da tef ɗin madogara mai gefe biyu. Don ɗaukar Button akan madauri: haɗa madaurin zuwa Button ta amfani da ramin hawa a babban jikin Button.
Yanayin Sarrafa
A cikin Yanayin Sarrafawa, Maɓallin yana da zaɓuɓɓuka biyu na latsawa: gajere da tsayi (an danna maballin sama da daƙiƙa 3). Waɗannan latsawa na iya haifar da aiwatar da aiki ta ɗaya ko fiye da na'urorin atomatik: Relay, WallSwitch, ko Socket.
Don ɗaura aikin na'urar aiki da kai zuwa dogon ko gajeren latsa maɓallin:
- Bude Ajax app kuma je zuwa na'urori tab.
- Zaɓi Button a cikin jerin na'urori kuma je zuwa saituna ta danna gunkin gear
- Zaɓi Yanayin Sarrafawa a sashin yanayin Button.
- Danna maɓallin don adana canje-canje.
- Je zuwa menu na Scenarios kuma danna Ƙirƙiri labari idan kuna ƙirƙirar yanayi na ?na farko, ko Ƙara labari idan an riga an ƙirƙiri yanayi a cikin tsarin tsaro.
- Zaɓi zaɓin latsa don gudanar da yanayin: Shortan latsa ko Dogon latsa.
- Zaɓi na'urar sarrafa kansa don aiwatar da aikin.
- Shigar da Sunan Yanayi kuma saka aikin Na'ura don aiwatarwa ta latsa Button.
- Kunna
- Kashe
- Canja jihar
Lokacin daidaita yanayin don Relay, wanda ke cikin yanayin bugun jini, babu saitin Ayyukan Na'ura. Yayin aiwatar da yanayin yanayin, wannan relay ɗin zai rufe/buɗe lambobin sadarwa don saita lokaci. An saita yanayin aiki da tsawon lokaci a cikin saitunan Relay.
- Danna Ajiye. Yanayin zai bayyana a cikin jerin kayan aikin na'urar.
Rushe Ƙararrawa Masu Gano Wuta Mai Haɗi
Ta latsa Maɓallin, haɗin haɗin haɗin yana iya kashe ƙararrawar ganowa (idan an zaɓi yanayin aiki mai dacewa na maɓallin). Halin tsarin don danna maɓalli ya dogara da yanayin tsarin:
- Ƙararrawar Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙwararru sun riga sun yadu - ta latsa na farko na Maɓallin, duk an soke siren ganowa, ban da waɗanda suka yi rajistar ƙararrawa. Danna maballin yana sake kashe sauran abubuwan ganowa.
- Lokacin jinkirin ƙararrawa mai haɗin haɗin gwiwa yana ɗorewa - siren na abin da aka kunna FireProtect/FireProtect Plus yana kashewa ta latsawa.
Ƙara koyo game da Ƙararrawa Masu Gano Wuta Masu Haɗin Kai
Tare da sabuntawar OS Malevich 2.12, masu amfani za su iya kashe ƙararrawar wuta a cikin ƙungiyoyin su ba tare da shafar masu ganowa a cikin ƙungiyoyin da ba su da damar shiga.
Wuri
Za a iya gyara maballin a farfajiya ko ɗauka kewaye da shi.
Don gyara Button a farfajiya (misali a ƙarƙashin tebur), yi amfani da Mai riƙewa.
Don shigar da maɓallin a cikin mariƙin:
- Zaɓi wuri don shigar da mariƙin.
- Danna maɓallin don gwada ko umarni na iya isa wurin cibiya. In ba haka ba, zaɓi wani wuri ko yi amfani da kewayon siginar rediyo.
Lokacin haɗa Maɓalli ta hanyar faɗaɗa kewayon siginar rediyo, lura cewa Maɓallin baya canzawa ta atomatik tsakanin cibiyoyin sadarwar rediyo na siginar rediyo da cibiya. Kuna iya sanya Maɓalli zuwa wani cibiya ko kewayon kewayo da hannu a cikin ƙa'idar. - Gyara Mai riƙewa a farfajiyar ta amfani da dunƙulen dunƙule ko tef mai goge fuska mai fuska biyu.
- Saka Button cikin mariƙin.
Lura cewa Holder ana siyar dashi daban.
Sayi Mai riƙewa
Yadda ake gudanar da Button
Madannin suna dacewa don ɗauka tare da ku saboda rami na musamman a jikinsa. Ana iya sawa a wuyan hannu ko a wuya, ko a rataye shi a kan zoben maɓalli.
Button yana da darajar kariya ta IP55. Wannan yana nufin cewa an kiyaye jikin na'urar daga ƙura da fesawa. Maɓallan maɓalli suna cikin jiki kuma kariya ta software tana taimakawa don guje wa matsi na haɗari.
Kulawa
Lokacin tsaftace maɓallin jikin maɓallin, amfani da tsabtace tsabta waɗanda suka dace da kiyaye fasaha.
Kada a taɓa amfani da abubuwan da ke ɗauke da barasa, acetone, fetur da sauran abubuwan kaushi mai aiki don tsaftace Maɓallin.
Baturin da aka riga aka shigar yana samar da har zuwa shekaru 5 na aiki na maɓalli a cikin amfani na yau da kullun (latsa ɗaya kowace rana). Yawan amfani da yawa na iya rage rayuwar baturi. Kuna iya duba matakin baturi a kowane lokaci a cikin Ajax app.
Ka nisanta sabbin batura masu amfani da yara. Kada a sha baturi, Chemical Burn Hazard.
Batirin da aka riga aka girka yana da damuwa da ƙananan yanayin zafi kuma idan makullin maɓallin an sanyaya sosai, mai nuna matakin batirin a cikin aikace-aikacen na iya nuna ƙimomin da ba daidai ba har sai maɓallin mabuɗin ya ƙara zafi.
Ba a sabunta ƙimar matakin baturi akai-akai, amma ana sabunta shi bayan danna maɓallin.
Lokacin da batirin ya ƙare, mai amfani zai karɓi sanarwa a cikin aikace-aikacen Ajax, kuma LED ɗin zai ci gaba da haskaka ja yana fita duk lokacin da aka danna maɓallin.
Yaya tsawon na'urorin Ajax ke aiki akan batura, kuma menene ya shafi wannan
Madadin Baturi
Ƙimar Fasaha
Adadin maɓalli | 1 |
Hasken haske na LED wanda ke nuna isarwar umarni | Akwai |
Kariya akan kunna haɗari | Akwai, a cikin yanayin tsoro |
Ka'idar sadarwa ta rediyo | Kayan ado Ƙara koyo |
Band mitar rediyo | 866.0 - 866.5 MHz 868.0 - 868.6 MHz |
868.7 - 869.2 MHz 905.0 - 926.5 MHz 915.85 - 926.5 MHz 921.0 - 922.0 MHz Ya dogara da yankin sayarwa. |
|
Daidaituwa | Yana aiki tare da duk Ajax hubbas, kuma rediyo sigina kewayon extenders mai dauke da OS Malevich 2.7.102 kuma daga baya |
Matsakaicin ƙarfin siginar rediyo | Har zuwa 20mW |
Tsarin siginar rediyo | Farashin GFSK |
Kewayon siginar rediyo | Har zuwa mita 1,300 (ba tare da cikas ba) |
Tushen wutan lantarki | 1 CR2032 baturi, 3 V |
Rayuwar baturi | Har zuwa shekaru 5 (dangane da yawan amfani) |
Ajin kariya | IP55 |
Yanayin zafin aiki | Daga -10 ° C zuwa +40 ° C |
Yanayin aiki | Har zuwa 75% |
Girma | 47 × 35 × 13 mm |
Nauyi | 16g ku |
Rayuwar sabis | shekaru 10 |
Yarda da ka'idoji
Cikakken Saiti
- Maɓalli
- An riga an shigar da batirin CR2032
- Tef mai gefe biyu
- Jagoran Fara Mai Sauri
Garanti
Garanti na samfuran da AJAX SYSTEMS MANUFACTURING iyakantaccen kamfanin kerawa ke aiki tsawon shekaru 2 bayan sayan kuma baya fadada zuwa batirin da aka haɗa.
Idan na'urar ba ta aiki da kyau, muna ba da shawarar ku tuntuɓi sabis na tallafi na farko kamar yadda za'a iya magance matsalolin fasaha a cikin rabin lokuta!
Garanti wajibai
Yarjejeniyar mai amfani
Takardu / Albarkatu
![]() |
AJAX Smart Button Tsoro mara waya [pdf] Manual mai amfani Maballin Smart Waya Firgici, Mai Wayo, Maɓallin Tsoro mara waya, Firgici mara waya, Firgici |