Winsen ZS13 Zazzabi da Module Sensor Humidity
Bayanin samfur
Ƙayyadaddun bayanai
- Samfura: ZS13
- Siga: V1.0
- Kwanan wata: 2023.08.30
- Mai ƙira: Zhengzhou Winsen Electronics Technology Co., Ltd
- Website: www.winsen-sensor.com
- Wutar Lantarki Voltage Range: 2.2 zuwa 5.5v
Ƙarsheview
ZS13 Zazzabi da Yanayin Sensor Module na'ura ce mai dacewa da aikace-aikace daban-daban a fannoni daban-daban ciki har da kayan aikin gida, saitunan masana'antu, shigar da bayanai, tashoshin yanayi, na'urorin kiwon lafiya, da ƙari.
Siffofin
- Cikakken calibrated
- Faɗin wutar lantarki voltage kewayon, daga 2.2V zuwa 5.5V
Aikace-aikace
Ana iya amfani da module ɗin firikwensin a:
- Filayen kayan aikin gida: HVAC, masu cire humidifiers, na'urori masu auna zafin jiki, masu lura da ɗaki, da sauransu.
- Filayen masana'antu: Motoci, kayan gwaji, na'urorin sarrafawa ta atomatik
- Sauran filayen: Masu tattara bayanai, tashoshin yanayi, na'urorin likitanci, da na'urorin gano zafin jiki da zafi masu alaƙa
Ma'aunin Fasaha na Dangantakar Humidity
Siga | Ƙaddamarwa | Sharadi | Min | Na al'ada |
---|---|---|---|---|
Daidaiton kuskure | – | Na al'ada | – | 0.024 |
Maimaituwa | – | – | – | – |
Ciwon ciki | – | – | – | – |
Rashin layi | – | – | – | – |
Umarnin Amfani da samfur
Shigarwa
- Zaɓi wurin da ya dace don ƙirar firikwensin.
- Haɗa wutar lantarki a cikin ƙayyadadden voltage kewayon (2.2V zuwa 5.5V).
Karatun Bayanai
Mai da bayanan zafin jiki da zafi daga tsarin firikwensin ta amfani da mahallin da ya dace.
Kulawa
Kiyaye tsarin firikwensin mai tsabta kuma ba shi da ƙura ko tarkace.
Tambayoyin da ake yawan yi (FAQ)
- Q: Menene kewayon zafin aiki na ZS13 firikwensin module?
A: Yanayin zafin aiki yana daga X°C zuwa Y°C. - Q: Za a iya amfani da na'urar firikwensin ZS13 a waje?
A: Ee, ana iya amfani da na'urar firikwensin a waje amma a tabbatar an kiyaye shi daga bayyanar da abubuwa kai tsaye.
Sanarwa
Wannan haƙƙin mallaka na littafin na Zhengzhou Winsen Electronics Technology Co., LTD. Ba tare da rubutaccen izini ba, duk wani ɓangaren wannan littafin ba za a kwafi, fassara, adana shi a cikin tsarin bayanai ko tsarin dawo da shi ba, kuma ba zai iya yaɗuwa ta hanyar lantarki, kwafi, hanyoyin rikodin.
Godiya da siyan samfuran mu. Domin ƙyale abokan ciniki suyi amfani da shi mafi kyau da kuma rage kurakuran da ke haifar da rashin amfani, da fatan za a karanta littafin a hankali kuma a yi aiki da shi daidai daidai da umarnin. Idan masu amfani suka ƙi bin sharuɗɗan ko cire, tarwatsa, canza masu amfani a cikin firikwensin, ba za mu ɗauki alhakin asarar ba.
Takamaiman kamar launi, bayyanar, girma da sauransu, don Allah a cikin nau'in rinjaye. Muna sadaukar da kanmu ga samfuran haɓaka ment da fasaha na fasaha, don haka muna ba da haƙƙin haɓaka samfuran ba tare da sanarwa ba. Da fatan za a tabbatar da cewa ingantaccen sigar ne kafin amfani da wannan littafin. A lokaci guda, ana maraba da maganganun masu amfani akan ingantaccen amfani da hanya. Da fatan za a kiyaye littafin yadda ya kamata, don samun taimako idan kuna da tambayoyi yayin amfani a nan gaba.
Zhengzhou Winsen Electronics Technology Co., Ltd
Ƙarsheview
ZS13 sabon samfuri ne, wanda aka sanye shi da guntu firikwensin ASIC na musamman, babban na'urar firikwensin siliki mai ƙarfi mai ƙarfi da madaidaicin firikwensin zafin jiki, yana amfani da daidaitaccen tsarin siginar fitarwa na I²C. ZS13 kayayyakin suna da barga yi a high zafin jiki da kuma high zafi yanayi; A lokaci guda, samfurin yana da babban advantages a cikin daidaito, lokacin amsawa da kewayon aunawa. Kowane firikwensin an daidaita shi sosai kuma an gwada shi kafin ya bar masana'anta don tabbatar da saduwa da manyan aikace-aikacen abokan ciniki.
Siffofin
- Cikakken calibrated
- Faɗin wutar lantarki voltage kewayon, daga 2.2V zuwa 5.5V
- Fitowar dijital, daidaitaccen siginar I²C
- Amsa mai sauri da ƙarfin hana tsangwama
- Kyakkyawan kwanciyar hankali na dogon lokaci a ƙarƙashin yanayin zafi mai zafi
Aikace-aikace
- Filayen kayan aikin gida: HVAC, dehumidifiers, smart thermostats, da dakin saka idanu da dai sauransu;
- Filayen masana'antu: Motoci, kayan gwaji, da na'urorin sarrafawa ta atomatik;
- Sauran filayen: masu tattara bayanai, tashoshin yanayi, magunguna da sauran na'urorin gano zafin jiki da zafi masu alaƙa.
Siffofin fasaha na dangi zafi
Dangi zafi
Siga | Sharadi | Min | Na al'ada | Max | Naúrar |
Ƙaddamarwa | Na al'ada | – | 0.024 | – | % RH |
Daidaiton kuskure1 |
Na al'ada |
– |
±2 |
Koma zuwa
Hoto 1 |
% RH |
Maimaituwa | – | – | ±0.1 | – | % RH |
Ciwon ciki | – | – | ±1.0 | – | % RH |
Rashin layi | – | – | <0.1 | – | % RH |
Lokacin amsawa2 | 63% | – | <8 | – | s |
Range Aiki 3 | – | 0 | – | 100 | % RH |
Tsawon Drift4 | Na al'ada | – | < 1 | – | % RH/shekara |
Siffofin fasaha na zafin jiki
Siga | Sharadi | Min | Na al'ada | Max | Naúrar |
Ƙaddamarwa | Na al'ada | – | 0.01 | – | °C |
Daidaiton kuskure5 |
Na al'ada | – | ±0.3 | – | °C |
Max | Duba hoto 2 | – | |||
Maimaituwa | – | – | ±0.1 | – | °C |
Ciwon ciki | – | – | ±0.1 | – | °C |
Lokacin amsawa6 |
τ63% |
5 |
– |
30 |
s |
Range Aiki | – | -40 | – | 85 | °C |
Tsawon Drift | – | – | <0.04 | – | °C/shekara |
Halayen lantarki
Siga | Sharadi | Min | Na al'ada | Max | Naúrar |
Tushen wutan lantarki | Na al'ada | 2.2 | 3.3 | 5.5 | V |
Samar da Wutar Lantarki, IDD7 |
Barci | – | 250 | – | nA |
Auna | – | 980 | – | .A | |
Amfani8 |
Barci | – | – | 0.8 | µW |
Auna | – | 3.2 | – | mW | |
Tsarin Sadarwa | I2C |
- Wannan daidaito shine daidaiton gwaji na firikwensin a ƙarƙashin yanayin 25 ℃, wuta & wadata voltage na 3.3V yayin dubawar bayarwa. Wannan ƙimar ta keɓance hysteresis da rashin daidaituwa kuma tana aiki ne kawai ga yanayin rashin ƙarfi.
- Lokacin da ake buƙata don isa 63% na amsawar farko a 25 ℃ da 1m/s iska.
- Matsayin aiki na yau da kullun: 0-80% RH. Bayan wannan kewayon, karatun firikwensin zai karkata (bayan sa'o'i 200 a ƙarƙashin 90% RH zafi, zai yi nisa na ɗan lokaci <3% RH). Aiki kewayon an ƙara iyakance zuwa - 40 - 85 ℃.
- Idan akwai masu kaushi, kaset masu tsinke, adhesives da kayan marufi a kusa da firikwensin, za a iya kashe karatun.
- A daidaito na firikwensin ne 25 ℃ karkashin factory samar da wutar lantarki yanayin. Wannan ƙimar ta keɓance hysteresis da rashin daidaituwa kuma tana aiki ne kawai ga yanayin rashin ƙarfi.
- Lokacin mayar da martani ya dogara da yanayin zafi na firikwensin firikwensin.
- Mafi ƙanƙanta da matsakaicin wadata na yanzu sun dogara ne akan VDD = 3.3V da T <60 ℃.
- Matsakaicin mafi ƙarancin ƙarfin amfani da wutar lantarki yana dogara ne akan VDD = 3.3V da T <60 ℃.
Ma'anar hanyar sadarwa
Sadarwar Sensor
ZS13 yana amfani da daidaitaccen ka'idar I2C don sadarwa.
Fara firikwensin
Mataki na farko shine kunna firikwensin a zaɓaɓɓen wutar lantarki na VDD voltage (kewaye tsakanin 2.2V da 5.5V). Bayan kunna wuta, firikwensin yana buƙatar lokacin daidaitawa ba ƙasa da 100ms ba (a wannan lokacin, SCL yana da babban matakin) don isa ga rashin aiki don kasancewa a shirye don karɓar umarnin da mai watsa shiri (MCU) ya aiko.
Jerin Fara/Dakatarwa
Kowane jerin watsawa yana farawa da yanayin Fara kuma yana ƙarewa da jihar Tsaya, kamar yadda aka nuna a hoto na 9 da siffa 10.
Lura: Lokacin da SCL yayi girma, ana canza SDA daga babba zuwa ƙasa. Jihar farawa jiha ce ta bas ta musamman wacce maigidan ke sarrafawa, yana nuna farkon canja wurin bayi (bayan Farawa, ana ɗaukar BUS a cikin yanayi mai yawan aiki)
Lura: Lokacin da SCL yayi girma, layin SDA yana canzawa daga ƙasa zuwa babba. Jihar tasha ita ce jihar bas ta musamman da maigidan ke sarrafa shi, yana nuna ƙarshen watsa bayi (bayan Tsayawa, ana ɗaukar BUS a cikin yanayin zaman banza).
Isar da umarni
Baiti na farko na I²C wanda aka watsa daga baya ya haɗa da adireshin na'urar 7-bit I²C 0x38 da kuma hanyar SDA bit x (karanta R: '1', rubuta W: '0'). Bayan faɗuwar 8th na agogon SCL, zazzage fil ɗin SDA (ACK bit) don nuna cewa ana karɓar bayanan firikwensin kullum. Bayan aika umarnin awo 0xAC, MCU yakamata ya jira har sai an gama ma'aunin.
Tebur 5 Siffar bit matsayi:
Bit | Ma'ana | Bayani |
Bit[7] | Alamun aiki | 1 - aiki, cikin ma'auni 0 - rashin aiki, halin barci |
Bit[6:5] | Rike | Rike |
Bit[4] | Rike | Rike |
Bit[3] | Kunna CAL | 1-calibrated 0-uncallibrated |
Bit[2:0] | Rike | Rike |
Tsarin karatun Sensor
- Ana buƙatar lokacin jira 40ms bayan kunnawa. Kafin karanta ƙimar zafin jiki da zafi, bincika ko daidaitawar yana ba da damar bit (Bit[3]) 1 ne ko a'a (zaka iya samun byte matsayi ta hanyar aika 0x71). Idan ba 1 ba, aika umarnin 0xBE (farawa), wannan umarni yana da bytes biyu, byte na farko shine 0x08, byte na biyu kuma shine 0x00.
- Aika umarnin 0xAC (ma'aunin ma'auni) kai tsaye. Wannan umarni yana da bytes biyu, byte na farko shine 0x33, na biyun kuma 0x00.
- Jira 75 ms don kammala ma'aunin, kuma Bit[7] na alamar aiki shine 0, sannan ana iya karanta bytes shida (karanta 0X71).
- Yi lissafin ƙimar zafin jiki da zafi.
Lura: Duban yanayin daidaitawa a matakin farko kawai yana buƙatar bincika lokacin da aka kunna wuta, wanda ba a buƙata yayin karatun al'ada.
Don kunna awo:
Don karanta bayanan zafi da zafin jiki:
Serial Data SDA
Ana amfani da fil ɗin SDA don shigar da bayanai da fitarwa na firikwensin. Lokacin aika umarni zuwa firikwensin, SDA yana aiki akan gefen tashin agogon serial (SCL), kuma lokacin da SCL ya yi girma, SDA dole ne ya kasance karko. Bayan faduwar gefen SCL, ana iya canza ƙimar SDA. Domin tabbatar da tsaro na sadarwa, ya kamata a tsawaita lokacin ingantaccen lokacin SDA zuwa TSU da tho kafin hawan hawan da kuma bayan faduwar SCL bi da bi. Lokacin karanta bayanai daga firikwensin, SDA yana da tasiri (TV) bayan SCL ya zama ƙasa kuma an kiyaye shi zuwa ƙarshen faɗuwar SCL na gaba.
Don guje wa rikicin sigina, microprocessor (MCU) dole ne kawai ya fitar da SDA da SCL a ƙananan matakin. Ana buƙatar siginar juzu'i na waje (misali 4.7K Ω) don ja siginar zuwa babban matakin. An haɗa resistor-up a cikin da'irar I / O na microprocessor na ZS13. Ana iya samun cikakkun bayanai game da halayen shigarwa/fitarwa na firikwensin ta hanyar komawa zuwa tebur 6 da 7.
Lura:
- Lokacin da aka yi amfani da samfurin a cikin kewayawa, wutar lantarki voltage na rundunar MCU dole ne ya kasance daidai da firikwensin.
- Don ƙara inganta amincin tsarin, ana iya sarrafa wutar lantarki na firikwensin.
- Lokacin da aka kunna tsarin kawai, ba da fifiko ga samar da wuta ga firikwensin VDD, kuma saita babban matakin SCL da SDA bayan 5ms.
Juyin zafi na dangi
Za'a iya ƙididdige yanayin zafi na dangi bisa ga siginar zafi na dangi SRH fitarwa ta SDA ta wannan dabara (an bayyana sakamakon a% RH).
canjin yanayin zafi
Za'a iya ƙididdige yawan zafin jiki T ta hanyar maye gurbin siginar fitarwa na zafin jiki ST cikin dabara mai zuwa (an bayyana sakamakon a cikin zafin jiki ℃).
Girman Samfur
Ƙarin Ayyuka
Yanayin aiki da aka ba da shawarar
Na'urar firikwensin yana da ingantaccen aiki a cikin kewayon aikin da aka ba da shawarar, kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 7. Bayyanar lokaci mai tsawo a cikin kewayon da ba a ba da shawarar ba, kamar zafi mai zafi, na iya haifar da sigina na wucin gadi (ga misali.ample,> 80% RH, drift + 3% RH bayan sa'o'i 60). Bayan komawa zuwa yanayin kewayon da aka ba da shawarar, firikwensin zai dawo a hankali zuwa yanayin daidaitawa. Bayyanar dogon lokaci zuwa kewayon da ba a ba da shawarar ba na iya haɓaka tsufar samfurin.
Daidaiton RH a yanayin zafi daban-daban
Hoto 8 yana nuna matsakaicin kuskuren zafi don sauran kewayon zafin jiki.
Jagorar aikace-aikace
umarnin muhalli
An haramta sayar da sake kwarara ko siyar da igiyar ruwa don samfur. Don waldawar hannu, lokacin tuntuɓar dole ne ya kasance ƙasa da daƙiƙa 5 a ƙarƙashin zafin jiki har zuwa 300 ℃.
Lura: bayan waldi, za a adana firikwensin a cikin yanayin> 75% RH na akalla sa'o'i 12 don tabbatar da rehydration na polymer. In ba haka ba, karatun firikwensin zai shuɗe. Hakanan za'a iya sanya firikwensin a cikin yanayi na halitta (> 40% RH) fiye da kwanaki 2 don sake shayar da shi. Yin amfani da solder mai ƙarancin zafin jiki (kamar 180 ℃) na iya rage lokacin hydration.
Kada a yi amfani da firikwensin a cikin iskar gas masu lalata ko a cikin mahalli masu dauke da magudanar ruwa.
Yanayin Ajiya da Umarnin Aiki
Matsayin jin zafi (MSL) shine 1, bisa ga ma'aunin IPC/JEDECJ-STD-020. Saboda haka, ana bada shawarar yin amfani da shi a cikin shekara guda bayan jigilar kaya. Zazzabi da zafi na'urori masu auna firikwensin ba na yau da kullun na lantarki ba ne kuma suna buƙatar kariya ta hankali, wanda masu amfani dole ne su kula. Bayyanuwa na dogon lokaci zuwa babban taro na tururin sinadarai zai sa karatun firikwensin yayi nisa. Sabili da haka, ana bada shawara don adana firikwensin a cikin kunshin na asali, ciki har da aljihun ESD da aka rufe, kuma ya hadu da yanayi masu zuwa: yanayin zafin jiki shine 10 ℃ - 50 ℃ (0-85 ℃ a cikin iyakataccen lokaci); Humidity shine 20-60% RH ( firikwensin ba tare da fakitin ESD ba). Ga waɗancan na'urori masu auna firikwensin da aka cire daga ainihin marufi, muna ba da shawarar adana su a cikin jakunkuna na antistatic da aka yi da kayan PET/AL/CPE mai ƙarfe. A cikin aiwatar da samarwa da sufuri, firikwensin ya kamata ya guje wa hulɗa tare da yawan abubuwan da ke tattare da sinadarai da bayyanar dogon lokaci. Guji tuntuɓar manne maras tabbas, tef, lambobi ko kayan marufi masu canzawa, kamar foil foil, kayan kumfa, da sauransu. Yankin samarwa ya kamata ya kasance da iska sosai.
Ayyukan Farko
Kamar yadda aka ambata a sama, karatun na iya yin nisa idan firikwensin ya fallasa zuwa matsanancin yanayin aiki ko tururin sinadarai. Ana iya dawo da shi zuwa yanayin daidaitawa ta hanyar sarrafawa mai zuwa.
- bushewa: Rike shi a 80-85 ℃ da <5% RH zafi na 10 hours;
- Maimaita ruwa: Rike shi a 20-30 ℃ da> 75% RH zafi na 24 hours.
Tasirin Zazzabi
Dangantakar zafi na iskar gas ya dogara da zafi sosai. Don haka, lokacin auna zafi, duk na'urori masu auna zafi iri ɗaya yakamata suyi aiki daidai da zafin jiki kamar yadda zai yiwu. Lokacin gwaji, ya zama dole don tabbatar da cewa zazzabi iri ɗaya, sannan kwatanta karatun zafi. Babban mitar ma'auni kuma zai shafi daidaiton ma'auni, saboda zazzabi na firikwensin da kansa zai ƙaru yayin da mitar auna ta ƙaru. Don tabbatar da cewa zafin nata yana ƙasa da 0.1 ° C, lokacin kunnawa na ZS13 bai kamata ya wuce 10% na lokacin aunawa ba. Ana ba da shawarar auna bayanan kowane sakan 2.
Kayayyakin don rufewa da rufewa
Yawancin abubuwa suna ɗaukar danshi kuma za su yi aiki a matsayin mai ɗaukar hoto, wanda ke ƙara lokacin amsawa da ƙwaƙwalwa. Sabili da haka, ya kamata a zaɓi kayan firikwensin kewaye a hankali. Abubuwan da aka ba da shawarar sune: kayan ƙarfe, LCP, POM (Delrin), PTFE (Teflon), PE, peek, PP, Pb, PPS, PSU, PVDF, PVF. Kayayyakin don rufewa da haɗin kai (shawarar ra'ayin mazan jiya): ana ba da shawarar yin amfani da hanyar da aka cika da resin epoxy don marufi na kayan lantarki, ko resin silicone. Gas ɗin da aka fitar daga waɗannan kayan na iya cutar da ZS13 (duba 2.2). Don haka, a ƙarshe sai a haɗa firikwensin a sanya shi a wuri mai kyau, ko kuma a bushe shi a yanayin da ya kai 50 ℃ na tsawon sa'o'i 24, ta yadda zai iya fitar da gurɓataccen iskar gas kafin shiryawa.
Dokokin wayoyi da amincin sigina
Idan layukan siginar SCL da SDA sun yi daidai da juna kuma suna kusa da juna sosai, zai iya haifar da sigina da gazawar sadarwa. Magani shine sanya VDD ko GND tsakanin layin sigina biyu, raba layin sigina, da amfani da igiyoyi masu kariya. Bugu da kari, rage mitar SCL na iya inganta ingancin watsa sigina.
Sanarwa mai mahimmanci
Gargaɗi, Rauni
Kar a yi amfani da wannan samfurin zuwa na'urorin kariya na aminci ko kayan aikin dakatar da gaggawa, da duk wasu aikace-aikacen da zai iya haifar da rauni na sirri saboda gazawar samfurin. Kada kayi amfani da wannan samfurin sai dai idan akwai wata manufa ta musamman ko amfani da izini. Koma zuwa takardar bayanan samfur da jagorar aikace-aikacen kafin shigarwa, sarrafawa, amfani ko kiyaye samfurin. Rashin bin wannan shawarar na iya haifar da mutuwa da mummunan rauni na mutum. Idan mai siye ya yi niyya don siye ko amfani da samfuran Winsen ba tare da samun lasisin aikace-aikacen da izini ba, mai siye zai ɗauki duk diyya don rauni na mutum da mutuwar da ta taso daga gare ta, kuma ya keɓe manajoji da ma'aikatan Winsen da ma'aikatan da ke da alaƙa daga wannan, Wakilai, masu rarrabawa, da sauransu. . na iya jawo kowane da'awar, gami da: farashi daban-daban, kuɗaɗen diyya, kuɗaɗen lauya, da sauransu.
Kariyar ESD
Saboda ƙirar da ke cikin ɓangaren, yana da kula da wutar lantarki. Don hana lalacewar da wutar lantarki ta haifar ko rage aikin samfur, da fatan za a ɗauki matakan kariya masu mahimmanci lokacin amfani da wannan samfurin.
Tabbacin inganci
Kamfanin yana ba da garantin inganci na watanni 12 (shekara 1) (ƙididdiga daga ranar jigilar kaya) don kai tsaye masu siyan samfuran sa, dangane da ƙayyadaddun fasaha a cikin littafin bayanan samfurin da Winsen ya buga. Idan samfurin ya tabbata yana da lahani a lokacin garanti, kamfanin zai samar da gyara ko sauyawa kyauta. Masu amfani suna buƙatar biyan waɗannan sharuɗɗan:
- Sanar da kamfaninmu a rubuce cikin kwanaki 14 bayan an sami lahani.
- Ya kamata samfurin ya kasance cikin lokacin garanti.
Kamfanin kawai ke da alhakin samfuran da ba su da lahani lokacin amfani da su a aikace-aikacen da suka dace da yanayin fasaha na samfurin. Kamfanin baya yin wani garanti, garanti ko rubutattun kalamai game da aikace-aikacen samfuran sa a cikin waɗannan ƙa'idodi na musamman. Har ila yau, kamfanin ba ya yin wani alƙawari game da amincin samfuransa idan aka yi amfani da su a kan samfurori ko da'ira.
Zhengzhou Winsen Electronics Technology Co., Ltd
Ƙara: No.299, Jinsuo Road, National Hi-Tech Zone, Zhengzhou 450001 Sin
Tel: + 86-371-67169097/67169670
Fax: + 86-371-60932988
Imel: sales@winsensor.com
Website: www.winsen-sensor.com
Takardu / Albarkatu
![]() |
Winsen ZS13 Zazzabi da Module Sensor Humidity [pdf] Manual mai amfani Zazzabi da Yanayin zafi na ZS13 Module Sensor, ZS13, Zazzabi da Yanayin Jikin Sensor Module, Module Sensor Module, Module Sensor, Module |