UNI-T-logo

UNI-T UTG1000X 2 Channel Essential Arbitrary Waveform Generator

UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-samfurin

Ƙayyadaddun bayanai

  • Sunan samfur: UTG1000X Series Aiki/Sakamakon Waveform Generator
  • Mai ƙira: UNI-T
  • Garanti: shekara 1
  • Website: kayan aikin.uni-trend.com

Gabatarwa
Ya ku Masu amfani, Sannu! Na gode da zabar wannan sabuwar kayan aikin UNI-T. Domin amfani da wannan kayan aikin lafiya kuma daidai, da fatan za a karanta wannan jagorar sosai, musamman sashin Bukatun Tsaro. Bayan karanta wannan jagorar, ana ba da shawarar a ajiye littafin a wuri mai sauƙi, wanda zai fi dacewa kusa da na'urar, don tunani a gaba.

Bayanin Haƙƙin mallaka
Haƙƙin mallaka mallakar Uni-Trend Technology (China) Limited ne.

  • Kayayyakin UNI-T ana kiyaye su ta hanyar haƙƙin mallaka a China da ƙasashen waje, gami da haƙƙin mallaka da aka bayar da masu jiran aiki. UNI-T tana tanadi haƙƙoƙin kowane ƙayyadaddun samfur da canje-canjen farashin.
  • UNI-T tana da haƙƙin mallaka. Samfuran software masu lasisi mallakin Uni-Trend da rassan sa ko masu siyar da su, waɗanda dokokin haƙƙin mallaka na ƙasa da tanadin yarjejeniya suka kiyaye su. Bayani a cikin wannan jagorar ya zarce duk nau'ikan da aka buga a baya.
  • UNI-T alamar kasuwanci ce mai rijista ta Uni-Trend Technology (China) Co., Ltd.
  • UNI-T yana ba da garantin cewa samfurin zai zama mara lahani na tsawon shekara guda. Idan an sake siyar da samfurin, lokacin garanti zai kasance daga ranar siyan asali daga mai rarraba UNI-T mai izini. Binciken, sauran na'urorin haɗi, da fis ba a haɗa su cikin wannan garanti ba.
  • Idan samfurin ya tabbata yana da lahani a cikin lokacin garanti, UNI-T yana tanadin haƙƙin ko dai gyara gurɓataccen samfurin ba tare da cajin sassa da aiki ba, ko musanya gurɓataccen samfurin zuwa samfurin aiki daidai.
  • ɓangarorin maye gurbin da samfuran ƙila su zama sababbi, ko yin aiki iri ɗaya da sabbin samfura. Duk ɓangarorin maye gurbin, kayayyaki, da samfuran sun zama mallakin UNI-T.
  • “abokin ciniki” yana nufin mutum ko mahaɗan da aka ayyana a cikin garanti. Domin samun sabis na garanti, "abokin ciniki" dole ne ya sanar da lahani a cikin lokacin garanti ga UNI-T, da kuma yin shirye-shirye masu dacewa don sabis na garanti. Abokin ciniki zai kasance da alhakin tattarawa da jigilar samfuran da ba su da lahani zuwa cibiyar kulawa da aka keɓe na UNI-T, biyan kuɗin jigilar kaya, da samar da kwafin sayan sayan na asali. Idan an aika samfurin cikin gida zuwa wurin cibiyar sabis na UNI-T, UNI-T za ta biya kuɗin jigilar kaya. Idan an aika samfurin zuwa kowane wuri, abokin ciniki zai ɗauki alhakin duk jigilar kaya, ayyuka, haraji, da kowane kuɗi.
  • Wannan garantin ba zai shafi kowace lahani ko lalacewa ta hanyar haɗari, lalacewa da tsagewar sassan inji, rashin amfani da rashin dacewa ba, da rashin dacewa ko rashin kulawa. UNI-T a ƙarƙashin tanadin wannan garanti ba shi da alhakin samar da ayyuka masu zuwa:
    • Duk wani lalacewar gyare-gyare da ya haifar ta hanyar shigarwa, gyare-gyare, ko kula da samfurin ta wakilan sabis na UNI-T ba.
    • Duk wani lalacewar gyare-gyare da ya haifar ta rashin amfani ko haɗin kai zuwa na'urar da ba ta dace ba.
    • Duk wani lalacewa ko rashin aiki da ya haifar ta hanyar amfani da tushen wutar lantarki wanda bai dace da buƙatun wannan littafin ba.
    • Duk wani gyare-gyare akan samfuran da aka canza ko haɗin kai (idan irin wannan canji ko haɗin kai ya haifar da haɓakar lokaci ko wahalar kiyaye samfur).
  • UNI-T ce ta rubuta wannan garantin don wannan samfur, kuma ana amfani da shi don musanya kowane takamaiman garanti ko fayyace. UNI-T da masu rarraba ta ba sa bayar da kowane garanti mai ma'ana don ikon ciniki ko dalilai masu dacewa.
  • Don cin zarafin wannan garantin, ko da kuwa an sanar da UNI-T da masu rarraba ta cewa duk wani lalacewa kai tsaye, na musamman, ko na al'ada, ko kuma na iya faruwa, UNI-T da masu rarraba ta ba za su ɗauki alhakin kowane lalacewa ba.

Babi na 1 Panel

Kwamitin Gaba

  • Samfurin yana da sauƙi, fahimta da sauƙin amfani da panel na gaba, kamar yadda aka nuna a cikin adadi mai zuwa.

UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-1

Allon Nuni

  • 4.3 inch babban ƙuduri TFT launi LCD a fili ya bambanta matsayin fitarwa na tashar 1 da tashar 2, menu na aiki da sauran mahimman bayanai ta hanyar launuka daban-daban. Ƙwararren tsarin ɗan adam yana sa hulɗar ɗan adam da kwamfuta ta zama mai sauƙi kuma tana inganta ingantaccen aiki.

Maɓallin Aiki

  • Yi amfani da Yanayi, Wave, da maɓallin Utility don saita daidaitawa, zaɓin igiyar ruwa na asali da aikin taimako.

Allon madannai na lamba

  • Maɓallin lambobi 0-9, madaidaicin lamba “.”, maɓallin alama “+/-” ana amfani da shi don shigar da siga. Ana amfani da maɓallin hagu don baya sararin samaniya da share abin da ya gabata na abin shigar yanzu.

Multifunction Knob / Maɓallin Kibiya

  • Ana amfani da kullin ayyuka da yawa don canza lamba (juya a agogo don ƙara lamba) ko azaman maɓallin kibiya, danna maɓallin don zaɓar aikin ko don tabbatar da saitin saitin. Lokacin amfani da maɓalli mai yawa da maɓallin kibiya don saita sigogi, ana amfani da shi don canza raƙuman dijital ko share bit ɗin da ya gabata ko matsa (zuwa hagu ko dama) matsayin siginan kwamfuta.

CH1/CH2 Maɓallin Sarrafa Fitarwa

  • Da sauri don canza nunin tashar ta yanzu akan allon (Maɓallin bayanin CH1 da aka haskaka yana nuna tashar ta yanzu, jerin sigar tana nuna bayanan da suka dace na CH1, don saita sigogin waveform na tashar 1.)
  • Idan CH1 shine tashar ta yanzu (Ch1 bayanin sandar an haskaka), danna maɓallin CH1 don kunna/kashe kayan aikin CH1 da sauri, ko latsa maɓallin Utility don fitar da mashaya sannan danna CH1 Setting soft key don saita.
  • Lokacin da aka kunna fitarwa ta tashar, za a haskaka hasken mai nuna alama, sandar bayanai za ta nuna yanayin fitarwa ("Wave", "Modulate", "Linear" ko "Logarithm") da siginar fitarwa na tashar fitarwa.
  • Lokacin da aka kashe maɓallin CH1 ko CH2, hasken mai nuna alama zai kashe; sandar bayanin zai nuna "KASHE" kuma ya kashe tashar fitarwa.

Channel 2

  • Abubuwan da aka bayar na CH2

Channel 1

  • Abubuwan da aka bayar na CH1
  • Canjin Dijital na Waje ko Fuskar Mitar Mita ko Interface Input Aiki tare
  • A cikin ASK, FSK da PSK na siginar siginar, lokacin da aka zaɓi tushen daidaitawa a waje, ana shigar da siginar ƙirar ta hanyar ƙirar dijital ta waje, da fitarwa mai dacewa. amplitude, mita da lokaci ana ƙaddara ta matakin siginar ƙirar ƙirar dijital ta waje.
  • Lokacin da aka zaɓi tushen tushen bugun bugun jini don zama waje, ana karɓar bugun jini na TTL tare da ƙayyadaddun polarity ta hanyar ƙirar dijital ta waje, wanda zai iya fara dubawa ko fitar da kirtanin bugun jini tare da ƙayyadaddun adadin hawan keke. Lokacin da yanayin kirtani bugun jini ya kasance gated, ana shigar da siginar gating ta hanyar ƙirar dijital ta waje.
  • Lokacin amfani da aikin mitar mitar, siginar (mai dacewa da matakin TTL) ana shigar da ita ta wannan keɓancewa. Hakanan yana yiwuwa a fitar da siginar faɗakarwa zuwa kirtani bugun jini (lokacin da aka zaɓi tushen faɗakarwa na waje, zaɓin fitarwa yana ɓoye a cikin jerin ma'auni, saboda ba za a iya amfani da ƙirar ƙirar dijital ta waje don shigarwa da fitarwa a lokaci guda ba. ).

Menu Mai Aiki Soft Key

  • Zaɓi ko view Abubuwan da ke cikin alamun (wanda yake a ƙasan allon aikin) daidai da alamun maɓalli masu laushi, kuma saita sigogi tare da faifan maɓalli na lamba ko kullin ayyuka da yawa ko maɓallan kibiya.

Canja Wutar Lantarki

  • Danna maɓallin wutar lantarki don kunna kayan aiki, sake danna shi don kashe shi.

USB Interface

  • Wannan kayan aikin yana goyan bayan tsarin FAT32 USB tare da iyakar ƙarfin 32G. Ana iya amfani da shi don karantawa ko shigo da bayanan tsarin igiyar ruwa na sabani fileAna adana su a cikin kebul ta hanyar kebul na USB. Ta hanyar wannan tashar USB, ana iya haɓaka shirin tsarin don tabbatar da cewa janareta na igiyar igiyar ruwa na aiki / sabani shine sabon sigar shirin kamfanin da aka saki.

Bayanan kula

  • Fitar da tashar tashoshi yana da wuce gona da iritage aikin kariya; za a samar da shi lokacin da yanayin da ke gaba ya cika.
  • The ampLitude na kayan aiki ya fi girma fiye da 250 mVpp, shigarwa voltage ya fi girma fiye da ︱±12.5V︱, mita bai wuce 10 kHz ba.
  • The ampLitude na kayan aiki bai wuce 250 mVpp ba, shigarwa voltage ya fi girma fiye da ︱±2.5V︱, mita bai wuce 10 kHz ba.
  • Lokacin da overvoltage aikin kariya yana kunna, tashar ta cire haɗin fitarwa ta atomatik.

Rear Panel

UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-2

Fitar wutar lantarki

  • Fitar da wutar lantarki

USB Interface

  • Ana amfani da kebul na kebul don haɗawa da software na kwamfuta mai ɗaukar hoto don sarrafa kayan aiki (misali, haɓaka tsarin tsarin don tabbatar da cewa shirin janareta na yau da kullun / sabani na waveform shine sabon sigar da kamfani ya fitar).

Kulle Tsaro

  • Ana iya amfani da makullin tsaro (wanda aka sayar daban) don tsayawar kayan aiki a kafaffen matsayi.

Interface Input Power AC

  • Ƙayyadaddun ƙarfin AC na aikin UTG1000X / janareta na waveform na sabani shine 100~240V, 45~440Hz; Wutar lantarki: 250V, T2A. Idan janareta na waveform suna buƙatar fitar da siginar SNR mai girma, ana ba da shawarar amfani da adaftar wutar lantarki na hukuma.

Mai Haɗi na ƙasa

  • Yana ba da wurin haɗin ƙasa na lantarki don haɗa madaurin wuyan hannu na antistatic don rage lalacewar electrostatic (ESD) yayin da kuke sarrafa ko haɗa DUT.

Bayanin Aiki
Kamar yadda aka nuna a wannan adadi mai zuwa.

UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-3

  • Bayanin CH1, tashar da aka zaɓa a halin yanzu za a haskaka.
  • "50Ω" yana nuna impedance 50Ω da za a daidaita a tashar fitarwa (1Ω zuwa 999Ω na iya zama daidaitacce, ko babban impedance, tsohuwar masana'anta ita ce Highz.)" UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-4” yana nuna yanayin halin yanzu shine sine wave. (A cikin nau'ikan aiki daban-daban, yana iya zama "tushen kalaman ", "modulation", "linear", "logarithmic" ko "KASHE".)
  • Bayanin CH2 daidai yake da CH1.
  • Lissafin ma'aunin kalaman kalaman: Nuna ma'auni na kalaman na yanzu a cikin tsarin jeri. Idan abu yana nuna fari mai tsafta a cikin jeri, to ana iya saita shi ta menu mai laushi, madanni na lamba, maɓallan kibiya da kullin ayyuka da yawa. Idan launin ƙasa na halin yanzu shine launin tashar ta yanzu (yana da fari lokacin da tsarin yana cikin saitin), yana nufin cewa wannan harafin yana shiga yanayin gyara kuma ana iya saita sigogi tare da maɓallin kibiya ko madannai na lamba ko multifunction kullin.
  • 4. Wurin Nuni Wave: Nuna igiyar tashar ta yanzu (zai iya bambanta tashar ta yanzu ta launi ko sandar bayanin CH1/CH2, ma'aunin kalaman zai nuna a cikin jeri a gefen hagu.)

Bayanan kula:

  • Babu wurin nunin igiyar ruwa lokacin da aka saita tsarin. An faɗaɗa wannan yanki zuwa jerin sigogi.
  • Label ɗin Maɓalli mai laushi: Don gano maɓalli mai laushi na menu na aiki da maɓallin taushin menu na aiki. Haskakawa: Yana nuna cewa tsakiyar alamar alamar tana nuna launi na tashar ta yanzu ko kuma launin toka lokacin da tsarin ke cikin saiti, kuma font ɗin fari ne.

Babi na 2 Jagorar Mai Amfani

  • Wannan jagorar ya haɗa da buƙatun aminci da aikin UTG1000X jerin ayyuka / janareta na sabani.

Duban Marufi da Lissafi

  • Lokacin da kuka karɓi kayan aikin, da fatan za a tabbatar da duba marufi da jera ta matakai masu zuwa:
  •  Bincika ko akwatin marufi da kayan ɗorawa an fitar da su ko an yi musu ba'a ta hanyar ƙarfin waje, da bayyanar kayan aikin. Idan kuna da wasu tambayoyi game da samfurin ko buƙatar sabis na shawarwari, tuntuɓi mai rarrabawa ko ofishin gida.
  • A hankali fitar da labarin kuma duba shi tare da lissafin tattarawa.

Bukatun Tsaro

  • Wannan sashe ya ƙunshi bayanai da gargaɗi waɗanda dole ne a bi su don kiyaye kayan aiki a ƙarƙashin yanayin aminci. Bugu da kari, mai amfani kuma yakamata ya bi hanyoyin aminci na gama gari.

Kariyar Tsaro

Gargadi

  • Da fatan za a bi jagororin masu zuwa don guje wa yiwuwar girgiza wutar lantarki da haɗari ga amincin mutum.
  • Dole ne masu amfani su bi waɗannan matakan tsaro na al'ada a cikin aiki, sabis da kiyaye wannan na'urar. UNI-T ba za ta ɗauki alhakin duk wani aminci na sirri da asarar kadarori da ya haifar sakamakon gazawar mai amfani wajen bin matakan tsaro masu zuwa.
  • An tsara wannan na'urar don ƙwararrun masu amfani da ƙungiyoyi masu alhakin don dalilai na aunawa.
  • Kada kayi amfani da wannan na'urar ta kowace hanya da masana'anta basu bayyana ba. Wannan na'urar don amfani na cikin gida ne kawai sai in an ƙayyade a cikin littafin samfurin.

Bayanan Tsaro

Gargadi

  • "Gargadi" yana nuna kasancewar haɗari. Yana tunatar da masu amfani da su kula da wani tsari na aiki, hanyar aiki ko makamancin haka. Rauni ko mutuwa na iya faruwa idan ba a aiwatar da ƙa'idodin a cikin bayanin "Gargadi" da kyau ko kiyaye su ba. Kada ku ci gaba zuwa mataki na gaba har sai kun fahimta sosai kuma kun cika sharuɗɗan da aka bayyana a cikin bayanin "Gargadi".

Tsanaki

  • "Tsaki" yana nuna kasancewar haɗari. Yana tunatar da masu amfani da su kula da wani tsari na aiki, hanyar aiki ko makamancin haka. Lalacewar samfur ko asarar mahimman bayanai na iya faruwa idan ba a aiwatar da ko kiyaye ƙa'idodin a cikin bayanin “Tsaki” ba. Kada ku ci gaba zuwa mataki na gaba har sai kun fahimta sosai kuma kun cika sharuɗɗan da aka bayyana a cikin bayanin "Tsafe".

Lura

  • "Note" yana nuna mahimman bayanai. Yana tunatar da masu amfani don kula da hanyoyi, hanyoyi da yanayi, da dai sauransu. Abubuwan da ke cikin "Note" ya kamata a haskaka idan ya cancanta.

Alamar aminci

UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-5UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-6 UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-7

Bukatun Tsaro

UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-8UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-9

Tsanaki

UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-10 UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-11

Bukatun Muhalli
Wannan kayan aikin ya dace da mahalli mai zuwa:

  • Amfani na cikin gida
  • Digiri na 2
  • A cikin aiki: tsawo ƙasa da mita 2000; a cikin marasa aiki: tsayin da ke ƙasa da mita 15000;
  • Sai dai in ba haka ba, zafin aiki shine 10 zuwa +40 ℃; zazzabin ajiya shine -20 zuwa ﹢60 ℃
  • A cikin aiki, yanayin zafi a ƙasa zuwa +35 ℃, ≤90% zafi dangi;
  • A cikin rashin aiki, zafin jiki + 35 ℃ zuwa +40 ℃, ≤60% dangi zafi
  • Akwai buɗaɗɗen samun iska akan bangon baya da gefen kayan aikin. Don haka da fatan za a kiyaye iskar da ke gudana ta cikin fitilun gidajen kayan aiki. Don hana ƙura mai yawa daga toshe magudanar ruwa, da fatan za a tsaftace mahallin kayan aiki akai-akai.
  • Gidan ba mai hana ruwa ba ne, da fatan za a cire haɗin wutar lantarki da farko sannan a goge gidan da busasshiyar kyalle ko ɗan laushi mai laushi.

Haɗa Kayan Wuta

  • Bayanin shigar da wutar AC:

UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-12

  • Da fatan za a yi amfani da jagorar wutar da aka makala don haɗi zuwa tashar wutar lantarki.

Haɗa zuwa kebul na sabis

  • Wannan kayan aikin samfurin aminci ne na Class I. Jagorar wutar lantarki da aka kawo yana da kyakkyawan aiki dangane da yanayin yanayi. Wannan na'urar nazari na bakan an sanye shi da kebul na wutar lantarki mai kashi uku wanda ya dace da ka'idojin aminci na duniya. Yana ba da kyakkyawan aiki na ƙasa don ƙayyadaddun ƙasarku ko yankinku.
  • Da fatan za a shigar da kebul na wutar lantarki kamar haka,
  • Tabbatar cewa kebul na wutar lantarki yana cikin yanayi mai kyau.
  • Bar isasshen sarari don haɗa igiyar wutar lantarki.
  • Toshe kebul ɗin wutar lantarki mai nau'i uku da aka makala a cikin kwas ɗin wuta mai tushe mai kyau.

Kariyar Electrostatic

  • Fitar da wutar lantarki na iya haifar da lalacewa ga sashin. Ana iya lalata abubuwan da ba a gani ba ta hanyar fitarwar lantarki yayin sufuri, ajiya da amfani. Ma'aunin da ke biyowa zai iya rage lalacewar fitarwa na electrostatic.
  • Gwaji a yankin anti-static gwargwadon iko
  • Kafin haɗa igiyar wutar lantarki zuwa kayan aiki, masu gudanar da na'urar na ciki da na waje ya kamata su kasance ƙasa a taƙaice don fitar da wutar lantarki a tsaye;
  • Tabbatar cewa duk kayan aikin sun yi ƙasa yadda ya kamata don hana tarawa a tsaye.

Shiri

  1. Haɗa wayar wutar lantarki; toshe soket ɗin wuta a cikin soket ɗin ƙasa mai kariya; A cewar ku view don daidaita jigon jeri.
  2. Latsa maɓallin softwareUNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-13a gaban panel, kayan aiki yana busawa.

Ikon nesa

  • UTG1000X jerin ayyuka / janareta na waveform na sabani yana goyan bayan sadarwa tare da kwamfuta ta hanyar kebul na USB. Mai amfani zai iya amfani da SCPI ta hanyar kebul na USB kuma a haɗe shi da yaren shirye-shirye ko NI-VISA don sarrafa kayan aikin nesa da sarrafa sauran kayan aikin da ake iya aiwatarwa wanda kuma ke tallafawa SCPI.
  • Cikakken bayani game da shigarwa, yanayin nesa da shirye-shirye, da fatan za a koma zuwa UTG1000X Series Programming Manual a hukumance. website http://www.uni-trend.com

Bayanin Taimako

  • UTG1000X jerin ayyuka / janareta na waveform na sabani yana da ginanniyar tsarin taimako don kowane maɓallin aiki da maɓallin sarrafa menu. Dogon danna kowane maɓalli mai laushi ko maɓalli don duba bayanin taimako.

Babi na 3 Saurin Farawa

Fitar Muhimman Wave

Yawan fitarwa

  • Tsohuwar waveform shine igiyar sine tare da mitar 1 kHz, ampLitude 100 mV ganiya-zuwa-kolo (haɗa tare da tashar jiragen ruwa 50Ω). Matakai na musamman don canza mitar zuwa 2.5 MHz,
  • Latsa WaveUNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 SinUNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Maɓallin mita bi da bi, yi amfani da madannai na lamba don shigar da 2.5 sannan zaɓi naúrar ma'aunin zuwa MHz.

Fitowa Amplitude

  • Tsohuwar igiyar igiyar ruwa ita ce igiyar ruwa tare da ampLitude 100 mV ganiya-zuwa-kolo (haɗa tare da tashar jiragen ruwa 50Ω).
  • Matakai na musamman don canza amp300mVpp
  • Latsa Wave UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Sin UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14Amp maɓalli bi da bi, yi amfani da madannai na lamba don shigar da 300 sannan zaɓi naúrar siga zuwa mVpp.

DC Offset Voltage

  • DC kashewa voltage na tsarin igiyar ruwa shine 0V sine a tsohuwa (haɗa tare da tashar jiragen ruwa 50Ω). Takamaiman matakai don canza canjin DC voltagda -150mV,
  • Latsa Wave UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Sin UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Maɓallin kashewa bi da bi, yi amfani da madannai na lamba don shigar da -150 sannan zaɓi naúrar siga zuwa mVpp.

Bayanan kula:

  • Hakanan ana iya amfani da maɓallin kibiya da yawa don saita siga.

Mataki

  • Matsayin tsarin motsi shine 0° a tsohuwa. Musamman matakan don saita lokaci zuwa 90 °,
  • Latsa maɓallin lokaci, yi amfani da madannai na lamba don shigar da 90 sannan zaɓi naúrar ma'aunin zuwa °.

Zagayowar aikin bugun jini Wave

  • Matsakaicin mitar motsin motsi shine 1 kHz, sake zagayowar aiki 50%.
  • Takamaiman matakai don saita sake zagayowar aiki zuwa 25% (an iyakance ta mafi ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bugun bugun jini na 80ns),
  • Latsa WaveUNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 bugun jini UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Maɓallin aiki bi da bi, yi amfani da madannai na lamba don shigar da 25 sannan zaɓi naúrar siga zuwa % .

Bayani na Ramp Wave

  • Matsakaicin mitar ramp igiyar ruwa shine 1 kHz, ɗauki kalaman triangular tare da siffa 75% azaman tsohonample,
  • Latsa Wave UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14Ramp UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Maɓallin alamar alama bi da bi, yi amfani da madannai na lamba don shigar da 75 sannan zaɓi naúrar siga zuwa % . Tsohuwar DC shine 0 V.
  • Matakai na musamman don canza DC zuwa 3V,
  • Latsa Wave UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Shafi na gaba UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Maɓallin DC bi da bi, yi amfani da madannai na lamba don shigar da 3 sannan zaɓi naúrar ma'aunin zuwa V.

Amo Wave

  • Tsohuwar ampLitude shine 100 mVpp, DC biya diyya shine 0 V mai amo Gaussian.
  • Ɗauki saitin quasi Gaussian amo tare da amplitude 300 mVpp, DC biya diyya 1 V a matsayin example,
  • Latsa Wave UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Shafi na gaba UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Surutu UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Amp maɓalli bi da bi, yi amfani da madannai na lamba don shigar da 300 sannan zaɓi naúrar parameter zuwa mVpp , danna maɓallin Offset, yi amfani da madannai na lamba don shigar da 1 sannan zaɓi naúrar parameter zuwa V .

Fitar wutar lantarki

  • Cikakken bandwidth na ginanniyar wutar lantarki kafin-ampLifier na iya kaiwa zuwa 100 kHz, matsakaicin ƙarfin fitarwa 4W, ƙimar kashe fitarwa ya fi 18V/μs. latsa CH2 UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14Farashin PA UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Kunna An kunna fitarwar wuta wanda ke nufin ikon da aka rigayaampAna kunna fitowar lifier, ƙirar fitarwa tana kan sashin baya, tashar BNC.

Ayyukan taimako

  • Mai amfani zai iya saitawa da bincika ayyuka masu zuwa:

Saitin Tashoshi

  • Zaɓi Utility UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 CH1 Setting (ko CH2 Setting) don saita tashar.

Fitar tashoshi

  • Zaɓi Output Channel, yana iya zaɓar "KASHE" ko "ON".

Bayanan kula:

  • Latsa maɓallin CH1, CH2 a gaban panel don saurin fitar da tashar.

Reverse Channel

  • Zaɓi Channel Reverse, yana iya zaɓar "KASHE" ko "ON".

Fitarwa Daidaitawa

  • Zaži Sync Output, zai iya zaɓar "CH1", "CH2" ko "KASHE".

Kan-Load

  • Zaɓi Load, kewayon shigarwa shine 1Ω zuwa 999Ω, ko kuma yana iya zaɓar 50Ω, babban tauri.

AmpLitude iyaka

  • Yana goyan bayan ampfitowar iyakar litude don kare kan-loading. Zaɓi Amp Iyaka, zai iya zaɓar "KASHE" ko "ON".

Babban Iyaka na Amplitude

  • Zaɓi Babban don saita iyakar iyaka na sama amplitude.

Ƙananan Iyaka na Amplitude

  • Zaɓi Ƙananan don saita ƙananan iyaka na kewayon amplitude

Mitar Mita

  • Wannan aikin janareta na igiyar igiyar ruwa na sabani zai iya auna mitar da zagayowar aiki na siginar matakin TTL masu jituwa. Matsakaicin mitar awo shine 100mHz ~ 100MHz. Lokacin amfani da mitar mitar, siginar matakin TTL mai jituwa yana shigar da shi ta hanyar daidaitawar dijital ta waje ko tashar mitar mitar (FSK/CNT/Mai haɗa Sync).
  • Zaɓi Utility UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Mitar Mitar don karanta “yawanci”, “lokaci” da “zagayowar aiki” ƙimar siginar a cikin jerin sigogi. Idan babu shigarwar sigina, lissafin sigina na mitar mitar koyaushe yana nuna ƙimar ƙima ta ƙarshe. Mitar mitar za ta sabunta nuni ne kawai idan an shigar da siginar da ta dace da matakin TTL ta hanyar na'urar dijital ta waje ko tashar mitar mitar (FSK/CNT/Maɗaukakin Haɗi).

Tsari

  • Zaɓi Utility UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14Maɓallin tsari don shigar da saitin tsarin. Bayani: Saboda tsarin menu na tsarin, akwai shafuka biyu, kuna buƙatar danna maɓallin gaba don kunna shafi.

Fara Mataki

  • Zaɓi PhaseSync zuwa "Independent" ko "Sync". Mai zaman kanta: Lokacin fitarwa na CH1 da CH2 fitarwa lokaci ba shi da alaƙa; Aiki tare: Lokacin fara fitarwa na CH1 da CH2 suna aiki tare.

Harshe

  • Latsa Harshe don saita harshen tsarin. Jagoran Farawa Mai Sauri UTG1000X Series 17/19

ƙara

  • Saita ko yana da ƙararrawar ƙara lokacin danna maɓallin, danna ƙararrawa don zaɓar ON ko A KASHE.

Mai Rarraba Dijital

  • Saita mai raba don ƙimar lamba tsakanin a cikin sigogi na tashar, danna NumFormat don zaɓar waƙafi, sarari ko babu.

Hasken baya

  • Saita haske don hasken baya na allo, danna BackLight don zaɓar 10%, 30%, 50%, 70%, 90% ko 100%.

Mai adana allo

  • Latsa ScrnSvr don zaɓar KASHE, minti 1, mintuna 5, mintuna 15, mintuna 30 ko awa 1. Lokacin da babu wani aiki na sabani, kayan aikin yana shiga yanayin ajiyar allo azaman lokacin saiti. Lokacin da Yanayin ya juya kiftawa, danna maɓallin sabani don murmurewa.

Saitin Tsohuwar

  • Mayar da saitin masana'anta.

Taimako

  • Ginin tsarin taimako yana ba da rubutun taimako don maɓalli ko menu akan menu na gaba. Taken taimako yana iya ba da rubutun taimako. Dogon danna kowane maɓalli mai laushi ko maɓalli don duba bayanin taimako, kamar latsa maɓallin Wave don dubawa. Latsa maɓalli na sabani ko kullin juyi don fita taimako.

Game da

  • Danna About don bincika sunan samfurin, bayanin sigar da na kamfani website.

Haɓakawa

  • Kayan aiki yana goyan bayan haɗi zuwa kwamfutar don haɓakawa, takamaiman matakai kamar haka,
  • Haɗa zuwa kwamfuta ta USB;
  • Latsa ka riƙe Utility ƙwanƙwasa don kunna wutar lantarki na tushen sigina sannan ka saki maɓallin;
  • Yi amfani da kayan aikin rubutu don rubuta firmware zuwa tushen siginar sannan kuma sake kunna kayan aikin.

Babi na 4 Gyara matsala

  • Laifi masu yuwuwar amfani da UT1000X da hanyoyin magance matsala an jera su a ƙasa. Da fatan za a rike kuskure a matsayin matakan da suka dace. Idan ba za a iya sarrafa ta ba, tuntuɓi mai rarrabawa ko ofishin gida kuma samar da
    bayanin samfurin (latsa Utility UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Tsari UNI-T-UTG1000X-2-Channel-Mahimmanci-Sakamakon-Waveform-Generator-fig-14 Game da dubawa).

Babu Nuni akan allo

  1. Idan janareta na waveform ba allo bane lokacin da danna maɓallin wuta a gaban panel.
  2. Bincika ko an haɗa tushen wutar lantarki da kyau.
  3. Duba ko an danna maɓallin wuta.
  4. Sake kunna kayan aiki.
  5. Idan har yanzu kayan aikin ba zai iya aiki ba, tuntuɓi mai rarrabawa ko ofishin gida don sabis na tabbatar da samfur.

Babu Fitar Waveform

  1. A daidai saitin amma kayan aikin ba shi da nunin fitowar motsi.
  2. Bincika ko an haɗa kebul na BNC da tashar fitarwa da kyau
  3. Duba ko an kunna maɓallin CH1, CH2.
  4. Idan har yanzu kayan aikin ba zai iya aiki ba, tuntuɓi mai rarrabawa ko ofishin gida don sabis na tabbatar da samfur.

Babi na 5 Rataye

Kulawa da Tsaftacewa

Gabaɗaya Kulawa

  1. Tsare kayan aiki daga hasken rana kai tsaye.

Tsanaki

  1. Ajiye feshi, masu ruwa da sauran abubuwa daga kayan aiki ko bincike don gujewa lalata kayan aiki ko bincike.

Tsaftacewa

  1. Bincika kayan aiki akai-akai bisa ga yanayin aiki. Bi waɗannan matakan don tsaftace saman kayan aikin na waje:
  2. Da fatan za a yi amfani da zane mai laushi don goge ƙurar a wajen kayan aikin. Lokacin tsaftace allon LCD, da fatan za a kula da kare allon LCD na gaskiya.
  3. Da fatan za a cire haɗin wutar lantarki, sannan shafa kayan aiki da tallaamp amma ba mai laushi mai laushi ba. Kada a yi amfani da kowane sinadari mai gogewa akan kayan aiki ko bincike.

Gargadi

  • Da fatan za a tabbatar da cewa kayan aikin ya bushe gaba ɗaya kafin amfani, don guje wa gajeren wando na lantarki ko ma rauni na mutum wanda danshi ya haifar.

Garanti

  • UNI-T (UNI-TREND TECHNOLOGY (CHINA) CO., LTD.) yana tabbatar da samarwa da siyar da kayayyaki, daga ranar isar da dila mai izini na shekara guda, ba tare da wani lahani a cikin kayan aiki da aiki ba. Idan samfurin ya tabbata yana da lahani a cikin wannan lokacin, UNI-T za ta gyara ko maye gurbin samfurin daidai da cikakkun bayanai na garanti.
  • Don shirya gyara ko samun takardar garanti, tuntuɓi sashin tallace-tallace da gyara UNI-T mafi kusa.
  • Baya ga izini da aka bayar ta wannan taƙaitaccen bayani ko wani garantin inshorar da ya dace, UNI-T baya bayar da wani takamaiman garanti ko fayyace, gami da amma ba'a iyakance ga cinikin samfur ba da manufa ta musamman ga kowane garanti mai ma'ana. A kowane hali, UNI-T ba ta ɗaukar kowane alhakin kai tsaye, na musamman, ko asara mai mahimmanci.

Tuntube Mu

  • Idan amfani da wannan samfurin ya haifar da matsala, idan kuna cikin babban yankin China kuna iya tuntuɓar kamfanin UNI-T kai tsaye. Tallafin sabis: 8 na safe zuwa 5.30 na yamma (UTC+8), Litinin zuwa Juma'a ko ta imel. Adireshin imel ɗin mu shine infosh@uni-trend.com.cn
  • Don tallafin samfur a wajen ƙasar Sin, tuntuɓi mai rarraba UNI-T na gida ko cibiyar tallace-tallace. Yawancin samfuran UNI-T suna da zaɓi na tsawaita garanti da lokacin daidaitawa, tuntuɓi dillalin UNI-T na gida ko cibiyar siyarwa. Don samun jerin adireshi na cibiyoyin sabis, da fatan za a ziyarci mu websaiti a URL: http://www.uni-trend.com

FAQ

Tambaya: Menene zan yi idan na ci karo da al'amura tare da UTG1000X Series?
A: Idan kun ci karo da wasu al'amura tare da samfurin, koma zuwa sashin gyara matsala na littafin don jagora. Idan matsalolin sun ci gaba, tuntuɓi tallafin abokin ciniki na UNI-T don ƙarin taimako.

Takardu / Albarkatu

UNI-T UTG1000X 2 Channel Essential Arbitrary Waveform Generator [pdf] Jagorar mai amfani
UTG1000X 2 Channel Essential Arbitrary Waveform Generator, UTG1000X, 2 Channel Essential Arbitrary Waveform Generator

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *