Gwajin Sauƙaƙe
Automation tare da
tm_na'urori da Python
YADDA AKE JAGORA
Sauƙaƙe Gwajin Automation Da tm_ Na'urori Da Python
YADDA AKE JAGORA
Sauƙaƙe Gwajin Aiki tare da tm_devices da Python
Injiniyoyin masana'antu da yawa suna amfani da sarrafa kansa don tsawaita ƙarfin kayan aikin gwajin su. Yawancin injiniyoyi suna zaɓar yaren shirye-shirye kyauta Python don cim ma wannan. Akwai manyan advan da yawatages da ke sa Python ya zama babban yaren shirye-shirye don sarrafa kansa:
- Yawanci
- Mai sauƙin koyarwa da koyo
- Yawan karanta lambar
- Samfurin sansanonin ilimi da kayayyaki
Akwai manyan lokuta guda biyu na amfani da atomatik:
- Ayyukan yau da kullun waɗanda ke kwaikwayi halayen ɗan adam don sarrafa sashin gaba da adana lokaci misali, gwajin yarda da kai ta atomatik.
Maimakon zama a kan iyakar, ƙara ma'auni masu dacewa, da rubuta sakamakon duk lokacin da kake buƙatar gwada sabon sashe, injiniyan ya haɓaka rubutun da ke yin duk wannan kuma ya nuna sakamakon. - Abubuwan amfani waɗanda ke haɓaka aikin kayan aiki; domin misaliample: rikodin ma'auni, inganci, ko tabbacin inganci.
Yin aiki da kai yana bawa injiniyan damar aiwatar da gwaje-gwaje masu rikitarwa ba tare da yawancin abubuwan da ke tattare da waɗannan gwaje-gwajen ba. Babu buƙatar ma'aikaci ya saita iyakar kuma yayi rikodin sakamakon da hannu, kuma ana iya yin gwajin haka a kowane lokaci.
Wannan jagorar za ta ƙunshi abin da kuke buƙatar fara shirye-shiryen shirye-shirye a cikin Python, gami da tushen abubuwan mu'amalar shirye-shirye da yadda ake zazzagewa da gudanar da tsohon.ample.
Menene Interface na Shirye-shirye?
Ƙwararren shirin (PI) iyaka ne ko saitin iyakoki tsakanin tsarin kwamfuta guda biyu waɗanda za a iya tsara su don aiwatar da takamaiman halaye. Don manufarmu, ita ce gada tsakanin kwamfutar da ke gudanar da kowane yanki na kayan gwajin Tektronix, da mai amfani da ƙarshen ya rubuta. Don taƙaita wannan har ma, umarni ne na sof wanda za'a iya aika daga nesa zuwa kayan aiki wanda zai aiwatar da waɗannan umarni kuma ya aiwatar da daidaitaccen aiki. PI Stack (Hoto 1) yana nuna kwararar bayanai daga mai sarrafa mai masauki zuwa kayan aiki. Lambar aikace-aikacen da mai amfani na ƙarshe ya rubuta yana bayyana halayen kayan aikin da aka yi niyya. Yawancin lokaci ana rubuta wannan a ɗayan manyan dandamali na ci gaba a cikin masana'antar kamar Python, MATLAB, LabVIEW, C++, ko C#. Wannan aikace-aikacen za ta aika da bayanai ta amfani da Tsarin Ma'auni don Instrumentation Instrumentation (SCPI), wanda shine ma'auni mai goyan bayan mafi yawan kayan gwaji da awo. Ana aika umarnin SCPI sau da yawa ta hanyar Layer Instrument Software Architecture (VISA), wanda ake amfani da shi don sauƙaƙe canja wurin bayanai ta haɗa da ƙarin ƙarfi (misali, duba kuskure) zuwa ka'idar sadarwa. A wasu lokuta, aikace-aikace na iya kiran direba wanda zai aika ɗaya ko fiye da umarnin SCPI zuwa Layer VISA.Hoto 1. Tari na shirye-shirye (PI) yana nuna kwararar bayanai tsakanin mai sarrafa mai watsa shiri da kayan aiki.
Menene Kunshin tm_devices?
tm_devices kunshin sarrafa na'ura ne wanda Tektronix ya haɓaka wanda ya haɗa da ɗimbin umarni da ayyuka don taimakawa masu amfani cikin sauƙin sarrafa gwaje-gwaje akan samfuran Tektronix da Keithley ta amfani da yaren shirye-shirye Python. Ana iya amfani da shi a cikin shahararrun IDEs don Python kuma yana goyan bayan kayan aikin kammala lambobi. Wannan fakitin yana sa coding da gwada aiki da kai mai sauƙi da sauƙi ga injiniyoyi masu ƙwarewar software na kowane matakin. Shigarwa kuma yana da sauƙi kuma yana amfani da pip, tsarin sarrafa fakitin Python.
Kafa Muhallin ku
Wannan sashe zai jagorance ku ta hanyar abubuwan da ake buƙata da shigarwa don shirya ku don yin aikin haɓakawa tare da tm_devices. Hakanan ya haɗa da umarnin da ke goyan bayan mahallin kama-da-wane a cikin Python (venvs) don sauƙaƙe ayyukanku don sarrafawa da kulawa, musamman idan kuna ƙoƙarin fitar da wannan fakitin kawai kafin yin amfani da shi.
Lura: Idan kana da mahalli ba tare da shiga intanet kai tsaye ba, dole ne ka canza matakanka ta amfani da umarni a cikin kari. Idan kuna da matsala jin daɗin yin post a cikin github tattaunawa don taimako.
Shigarwa da Abubuwan da ake buƙata sun ƙareview
- Shigar Python
a. Python ≥ 3.8 - PyCharm - Shigar PyCharm, Fara aiki, da shigarwa tm_na'urori
- VSCode - Shigar VSCode, Fara aiki, da shigarwa tm_devices
PyCharm Community (kyauta).
PyCharm sanannen IDE Python ne wanda masu haɓaka software ke amfani da shi a duk masana'antu. PyCharm yana da haɗe-haɗen naúrar gwaji wanda ke ba masu amfani damar gudanar da gwaje-gwaje ta file, aji, hanya, ko duk gwaje-gwaje a cikin babban fayil. Kamar yawancin IDE na zamani yana da nau'i na kammala lambar da ke hanzarta ci gaban ku akan babban editan rubutu.
Za mu yi tafiya cikin bugu na al'umma na shigarwa na PyCharm (kyauta), sannan kuma shigar da tm_na'urori a cikin IDE da kuma kafa yanayin kama-da-wane don haɓaka ciki.
- Je zuwa https://www.jetbrains.com/pycharm/
- Gungura bayan PyCharm Professional zuwa PyCharm Community Edition, danna zazzagewa
- Ya kamata ku iya ci gaba tare da matakan shigarwa na asali kawai. Ba ma buƙatar wani abu na musamman.
- Barka da zuwa PyCharm!
- Yanzu kuna buƙatar ƙirƙirar sabon aikin kuma tabbatar da saita yanayin kama-da-wane. Danna "Sabon Project"
- Tabbatar da hanyar aikin, tabbatar an zaɓi "Virtualenv".
- Bude tasha. Idan naku view baya hada da maballin da aka lakafta a kasa neman wannan:
- Tabbatar da an saita yanayin kama-da-wane ta hanyar bincika ( venv ) kafin faɗakarwa a cikin tashar ku
- Sanya direba daga tashar tashar
Nau'in: pip shigar tm_devices - Ya kamata tashar tashar ku ta zama mara kuskure! Happy hacking!
Visual Studio Code
Visual Studio Code wani shahararren IDE ne na kyauta wanda masu haɓaka software a duk masana'antu ke amfani da su. Yana da kyau ga yawancin harsuna kuma yana da kari ga yawancin harsuna waɗanda ke sanya coding a cikin wannan IDE ɗin dacewa da inganci. Visual Studio Code yana ba da IntelliSense wanda kayan aiki ne mai matuƙar amfani yayin haɓakawa yayin da yake taimakawa wajen kammala lamba, bayanin siga, da sauran bayanai game da abubuwa da azuzuwan. A saukake, tm_devices suna goyan bayan kammala lambar da ke bayyana bishiyar umarni na abubuwa da azuzuwan.
Muna da kyakkyawan jagora akan shigarwa na Python da Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin, gami da bayanai kan saitin yanayi mai kama-da-wane nan.
Exampda Code
A cikin wannan sashe za mu taka ta cikin guntu na sauki code example kuma haskaka wasu abubuwan da ake buƙata don amfani da na'urorin tm_ yadda ya kamata.
Ana shigo da kayaWaɗannan layukan biyu suna da mahimmanci ga ingantaccen amfani da tm_devices. A cikin layin farko muna shigo da DeviceManager. Wannan zai kula da haɗin tukunyar jirgi da kuma cire haɗin azuzuwan na'urori da yawa.
A cikin layi na biyu muna shigo da takamaiman direba, a wannan yanayin MSO5B.
Mun saita mai sarrafa mahallin tare da DeviceManager:Sannan idan muka yi amfani da na'urar sarrafa da direba tare:
Za mu iya aiwatar da kayan aiki tare da takamaiman saitin umarni wanda ya dace da ƙirar sa. Kawai shigar da adireshin IP na kayan aikin ku (sauran adiresoshin VISA kuma suna aiki).
Tare da waɗannan layukan huɗu sun cika, za mu iya fara rubuta ma'ana da takamaiman aiki da kai don MSO5B!
Snippets na Code
Bari mu kalli wasu ayyuka masu sauƙi -
Saita nau'in Trigger zuwa EdgeGa yadda zaku ƙara da tambayar ma'aunin kololuwa zuwa ganiya akan CH1:
Idan kuna son ɗaukar wani ampauna litude akan CH2:
Amfani da IntelliSense/Kammala Code
IntelliSense – Sunan Microsoft don Kammala Lambobi wani fasali ne mai ƙarfi na IDE da muka yi ƙoƙarin yin amfani da shi gwargwadon iko.
Ɗaya daga cikin manyan shingen yin aiki da kai tare da na'urorin gwaji da aunawa shine saitin umarni na SCPI. Tsari ne da aka yi kwanan watan tare da syntax wanda ba a tallafawa sosai a cikin al'ummar ci gaba.
Abin da muka yi da tm_devices shine ƙirƙirar saitin umarnin Python don kowane umarnin SCPI. Wannan ya ba mu damar samar da lambar Python daga tsarin umarni na yanzu don guje wa haɓakar direbobi, da kuma ƙirƙirar tsarin da ya saba da masu amfani da SCPI na yanzu. Hakanan yana yin taswirori zuwa ƙaramin matakin lamba wanda zai buƙaci gyara kuskure da gangan yayin ƙirƙirar shirin ku. Tsarin umarnin Python ya kwaikwayi tsarin SCPI (ko a wasu lokuta Keithley TSP) yana ba da umarnin tsari don haka idan kun saba da SCPI zaku saba da waɗannan.
Wannan tsohonampyadda IntelliSense ke nuna duk umarnin da ake samu tare da umarnin da aka buga a baya:
A cikin jerin gungurawa wanda ke bayyana bayan ɗigon kan iyaka za mu iya ganin jerin haruffa na nau'ikan umarni masu girma:Zaɓin afg za mu iya ganin jerin nau'ikan AFG:
Umarni na ƙarshe da aka rubuta tare da taimakon IntelliSense:
Taimakon Docstring
Yayin da kake yin code, ko kuma yayin da kake karanta lambar wani, za ka iya shawagi a kan sassa daban-daban na syntax don samun takamaiman takaddun taimako na matakin. Matsakaicin kusancin cikakken tsarin tsarin umarni zai sami ƙarin takamaiman.Dangane da yanayin IDE ɗinku zaku iya nuna duka IntelliSense da taimakon docstring a lokaci guda.
Tare da wannan jagorar kun ga wasu fa'idodin fakitin direba na Tek's python tm_devices kuma kuna iya fara tafiyar ku ta atomatik. Tare da sauƙi mai sauƙi, ƙaddamar da lambar, da taimakon ginannen ciki za ku iya koyo ba tare da barin IDE ba, haɓaka lokacin haɓaka ku, da lamba tare da babban kwarin gwiwa.
Akwai jagororin gudummawa a cikin Github repo idan kuna son inganta fakitin. Akwai yalwa da ƙarin ci gabaamples da aka yi alama a cikin takaddun da kuma cikin abubuwan da ke cikin kunshin a cikin Examples babban fayil.
Ƙarin Albarkatu
tm_na'urori · PyPI - Zazzagewar direba da bayani
tm_devices Github - Lambar tushe, batun bin diddigin, gudummawa
tm_na'urorin Github - Takardun Kan layi
Shirya matsala
Haɓaka pip yawanci shine kyakkyawan matakin farko don magance matsala:
A cikin nau'in tashar ku: Python.exe -m pip install -upgrade pip
Kuskure: wl yayi kama da a filesuna, amma file ba ya wanzu KO .whl ba dabaran goyan baya akan wannan dandali ba.
Magani: Pip installing wheel domin ya gane da file tsari.
A cikin nau'in tashar ku: pip install wheel
Idan kuna buƙatar shigar da wheel offline kuna iya bin umarni iri ɗaya kamar Karin Bayani A, amma yana buƙatar zazzagewar tar.gz maimakon .whl. file.
Karin bayani A - Shigar da na'urorin tm_kan layi
- A kan kwamfutar da ke da intanet, zazzage fakitin tare da duk abin dogaro zuwa ƙayyadadden wurin hanya ta amfani da:
pip download -dest wheel setuptools tm_devices - Kwafi da files zuwa kwamfutarka wanda ba shi da damar intanet
- Bayan haka, bi umarnin daga babban jagorar ga kowane IDE da kuke amfani da shi amma musanya umarnin shigarwa don masu zuwa:
pip shigar -no-index -nemo-hanyoyin files> tm_na'urori
Bayanin hulda:
Ostiraliya 1 800 709 465
Austria* 00800 2255 4835
Balkans, Isra'ila, Afirka ta Kudu da sauran ƙasashen ISE +41 52 675 3777
Belgium* 00800 2255 4835
Brazil +55 (11) 3530-8901
Kanada 1 800 833 9200
Gabas ta Tsakiya Turai / Baltics +41 52 675 3777
Tsakiyar Turai / Girka +41 52 675 3777
Denmark +45 80 88 1401
Finland +41 52 675 3777
Faransa* 00800 2255 4835
Jamus* 00800 2255 4835
Hong Kong 400 820 5835
Indiya 000 800 650 1835
Indonesia 007 803 601 5249
Italiya 00800 2255 4835
Japan 81 (3) 6714 3086
Luxembourg +41 52 675 3777
Malaysia 1 800 22 55835
Mexico, Amurka ta tsakiya/kudanci da Caribbean 52 (55) 88 69 35 25
Gabas ta Tsakiya, Asiya, da Arewacin Afirka +41 52 675 3777
Netherlands* 00800 2255 4835
New Zealand 0800 800 238
Norway 800 16098
Jamhuriyar Jama'ar Sin 400 820 5835
Philippines 1 800 1601 0077
Poland +41 52 675 3777
Portugal 80 08 12370
Jamhuriyar Koriya +82 2 565 1455
Rasha / CIS +7 (495) 6647564
Singapore 800 6011 473
Afirka ta Kudu +41 52 675 3777
Spain* 00800 2255 4835
Sweden* 00800 2255 4835
Switzerland* 00800 2255 4835
Taiwan 886 (2) 2656 6688
Thailand 1 800 011 931
United Kingdom / Ireland* 00800 2255 4835
Amurka 1 800 833 9200
Vietnam 12060128
* Lambar kyauta ta Turai. Idan ba haka ba
mai yiwuwa, kira: +41 52 675 3777
Littafin 02.2022
Nemo ƙarin albarkatu masu mahimmanci a TEK.COM
Copyright © Tektronix. An adana duk haƙƙoƙi. Abubuwan mallakar Tektronix an rufe su da lasisin Amurka da na ƙasashen waje, an bayar kuma ana jiransu. Bayanai a cikin wannan littafin sun maye gurbin wannan a cikin duk abubuwan da aka buga a baya. An keɓance takamaiman ƙayyadaddun bayanai da canjin farashin. TEKTRONIX da TEK alamun kasuwanci ne masu rijista na Tektronix, Inc. Duk sauran sunayen kasuwancin da aka ambata alamomin sabis ne, alamun kasuwanci ko alamun kasuwanci masu rijista na kamfanonin su.
052124 SBG 46W-74037-1
Takardu / Albarkatu
![]() |
Tektronix Sauƙaƙe Gwajin Automation Tare da tm_ Na'urori Da Python [pdf] Jagorar mai amfani 48W-73878-1, Sauƙaƙe Gwajin Automation Tare da tm_ Devices Da Python, Gwajin Automation Tare da tm_ Devices Da Python, Automation Tare da tm_ Devices Da Python, tm_ Devices Da Python, Na'urori Da Python, Python |