Tambarin SURAL

Tambarin SURAL 2

Parallax X
Sigar 1.0.0 don Windows da macOS
Manual mai amfani

Farawa

Sabo zuwa plugins kuma kuna da tambayoyi da yawa? Wannan shine jagorar ku zuwa abubuwan yau da kullun. Ci gaba da karantawa don koyon abin da kuke buƙatar fara amfani da kayan aikin Neural DSP naku.

Abubuwan Bukatu na asali
Samun saiti abu ne mai sauqi, amma akwai ƴan abubuwan da za ku buƙaci kafin ku fara.

  • Gitar lantarki ko bass
    Kayan aikin da kuke son amfani da plugin ɗin dashi, da kebul na kayan aiki.
  • Kwamfuta
    Duk wani Windows PC ko Apple Mac da ke da ikon sarrafa sauti da yawa. Tabbatar cewa injin ku ya cika mafi ƙarancin ƙayyadaddun bayanai da ake buƙata:

SURAL Parallax X - Alama ta 1 400MB - 1GB na sararin ajiya kyauta ana buƙatar kowane plugin da aka shigar.

mafi ƙarancin buƙatun macOS

  • Intel Core i3 Processor (i3-4130 / i5-2500 ko sama)
  • Apple Silicon (M1 ko mafi girma)
  • 8GB na RAM ko fiye
  • macOS 11 Big Sur (ko mafi girma)

SURAL Parallax X - Alama ta 2 Sabon mu plugins suna buƙatar tallafin AVX, fasalin da Intel “Ivy Bridge” da AMD “Zen” suka ƙara.

Mafi ƙarancin buƙatun Windows

  • Intel Core i3 Processor (i3-4130 / i5-2500 ko sama)
  • AMD Quad-Core Processor (R5 2200G ko sama)
  • 8GB na RAM ko fiye
  • Windows 10 (ko mafi girma)

• Audio dubawa
Maɓallin sauti shine na'urar da ke haɗa kayan kiɗa da makirufo zuwa kwamfuta ta USB, Thunderbolt, ko PCIe.

SURAL Parallax X - Alama ta 3 Ana iya amfani da Quad Cortex azaman kebul na jiwuwa.

• Studio Monitors ko belun kunne
Da zarar plugin ɗin yana sarrafa siginar kayan aiki, kuna buƙatar jin ta. Samun sauti ya fito daga masu magana da kwamfuta ba a ba da shawarar ba saboda inganci da latency al'amurran da suka shafi.

• iLok License Manager App
Manajan Lasisi na iLok app ne na kyauta wanda ke ba ku damar sarrafa duk lasisin plugin ɗin ku a wuri ɗaya kuma canza su tsakanin masu amfani da com daban-daban.

SURAL Parallax X - Alama ta 4 Ana buƙatar haɗin Intanet don kunna lasisin ku ta Manajan Lasisi na iLok.

DAWs masu goyan baya
DAWs, gajere don “Digital Audio Workstations”, shirye-shiryen software ne na samar da kiɗa waɗanda ke da cikakkun kayan aikin rikodi, gyarawa, da haɗa sautin dijital.
Duk Neural DSP plugins sun haɗa da sigar ƙa'idar ta tsaye, ma'ana cewa ba kwa buƙatar DAW don amfani da su. Koyaya, idan kuna shirin yin rikodin wasan ku, kuna buƙatar shigar da naku plugins ku DAW.
SURAL Parallax X - Alama ta 5 Hakanan zaka iya yin shigarwa na al'ada inda za ku iya shigar da tsarin da kuke buƙata kawai.
Idan baku shigar da tsarin plugin ɗin da ake buƙata don DAW ɗinku ba yayin saitin, sake kunna mai sakawa kuma sake shigar da tsarin da ya ɓace.
Cikakken saitin shigarwa zai shigar da duk nau'ikan plugins ta atomatik:

  • APP: Kadan app.
  • AU: Tsarin plugin wanda Apple ya haɓaka don amfani akan macOS.
  • VST2: Tsarin dandamali da yawa ya dace a cikin DAWs da yawa akan duka macOS da na'urorin Windows.
  • VST3: Ingantacciyar sigar VST2 wacce ke amfani da albarkatu kawai yayin saka idanu/ sake kunnawa. Hakanan ana samunsa akan na'urorin macOS da Windows.
  • AAX: Tsarin asali na Pro Tools. Ana iya amfani da shi kawai akan Avid Pro Tools.

Yawancin DAWs suna dubawa ta atomatik don sabo plugins kan kaddamarwa. Idan ba za ku iya samun ba plugins a cikin manajan plugin ɗin ku na DAW, sake bincika babban fayil ɗin plugin ɗin da hannu don gano abin da ya ɓace files.
Mu plugins sun dace da yawancin DAWs. A ƙasa akwai jerin DAWs da muka gwada:

  • Ableton Live 12
  • Pro Tools 2024
  • Logic Pro X
  • Kubasa 13
  • Mai girbi 7
  • Presonus Studio One 6
  • Dalili 12
  • FL Studio 21
  • Cakewalk ta Bandlab

Lura cewa ko da ba a jera DAW ɗin ku a sama ba, yana iya har yanzu yana aiki. Idan kun ci karo da wasu al'amurra masu dacewa, kar a yi jinkirin tuntuɓar support@neuraldsp.com don ƙarin taimako.
Da zarar ka plugins ana samun su a cikin DAW ɗin ku, ƙirƙiri sabon aiki, saka sabon waƙa mai jiwuwa, hannu don yin rikodi, da loda plugin ɗin akan waƙar.
File Wurare
Neural DSP plugins za a shigar a cikin tsoffin wurare don kowane tsarin plugin sai dai idan an zaɓi wani wuri na al'ada a cikin tsari.

  • macOS

Ta hanyar tsoho, plugin files ana shigar a cikin kundayen adireshi masu zuwa:

  • AU: Macintosh HD/Library/Audio/Plug-ins/Components
  • VST2: Macintosh HD/Library/Audio/Plug-ins/VST
  • VST3: Macintosh HD/Library/Audio/Plug-ins/VST3
  • AAX: Macintosh HD/Library/Taimakon Aikace-aikace/Avid/Audio/Plug-ins
  • Aikace-aikacen Tsaya: Macintosh HD/Aikace-aikace/Neural DSP
  • Saita Files: Macintosh HD/Library/Audio/Psettes/Neural DSP
  • Saituna Files: /Library/Taimakon Aikace-aikace/Neural DSP
  • Manual: Macintosh HD/Library/Taimakon Aikace-aikace/Neural DSP

SURAL Parallax X - Alama ta 6 Akwai manyan fayiloli "Library" guda biyu akan macOS. Babban babban fayil ɗin Laburare yana cikin Macintosh HD/Library.
Don shiga babban fayil ɗin Laburaren Mai amfani, buɗe taga mai Nema, danna kan menu na “Tafi” da ke sama, riƙe maɓallin zaɓi kuma danna “Library”.

  • Windows

Ta hanyar tsoho, plugin files ana shigar a cikin kundayen adireshi masu zuwa:

  • VST2: C:\Program Files \ VSTPlugins
  • VST3: C:\Program Files\Na kowa Files \VST3
  • AAX: C:\Program Files\Na kowa Files\Avid\AudioPlug-Ins
  • Tsayayyen App: C:\Program Files \ Neural DSP
  • Saita Files: C:\ProgramDataNeural DSP
  • Saituna Files: C: \ Masu amfani \file> AppDataRoaming Neural DSP
  • Manual: C:\Program Files \ Neural DSP

SURAL Parallax X - Alama ta 6 Ta hanyar tsoho, manyan fayilolin ProgramData da AppData suna ɓoye akan Windows.
Yayin cikin File Explorer, danna kan "View” tab sannan ka buge akwatin rajistan “Hidden Items” don ganin wadannan manyan fayiloli.

Cire software na Neural DSP
Don cire software na Neural DSP akan macOS, share files da hannu a cikin manyan fayilolin su.
A kan Windows, ana iya cire software na Neural DSP ko dai daga Control Panel ko ta zaɓi zaɓin "Cire" daga mai sakawa saitin.
SURAL Parallax X - Alama ta 2 Jijiya DSP Plugin files suna samuwa a cikin 64-bit kawai.
Kunna lasisi
Don amfani da Neural DSP plugins, za ku buƙaci asusun iLok da aikace-aikacen Manajan lasisi na iLok da aka sanya a kan kwamfutarka. iLok yana da cikakken kyauta don amfani.

  • Ƙirƙirar asusun iLok
    Bi waɗannan matakan don ƙirƙirar asusun iLok:
  • Fom ɗin rajista: Je zuwa shafin rajista na asusun iLok kuma cika filayen da ake buƙata a cikin fom ɗin rajista. Danna kan "Create Account" don kammala rajistar.
  • Tabbatar da Imel: Za a aika imel na tabbatarwa zuwa adireshin imel ɗin da aka bayar yayin rajista. Bude imel ɗin tabbatarwa a cikin akwatin saƙon saƙo naka kuma danna mahaɗin tabbatarwa.
  • Manajan Lasisi na iLok
    Zazzage Manajan Lasisi na iLok kuma shigar da shi akan kwamfutarka. Bayan haka, buɗe app ɗin kuma shiga ta amfani da adireshin iLok asusun imel da kalmar wucewa.

SURAL Parallax X - Alama ta 7 Zazzage Manajan Lasisi na iLok daga nan.

  • Neural DSP Plugin Installer
    Jeka shafin Zazzagewar Neural DSP don samun mai shigar da plugin.
    Shigar da plugin ta bin umarnin kan allo.

SURAL Parallax X - Alama ta 1 400MB - 1GB na sararin ajiya kyauta ana buƙatar kowane plugin da aka shigar.

  • Gwajin Kwanaki 14
    Bayan shigar da plugin ɗin, buɗe sigar ta tsaye ko loda shi akan DAW ɗin ku. Lokacin da kayan aikin plugin ɗin ya buɗe, danna "Gwaɗa".

SURAL Parallax X - Gwajin Rana

Za a umarce ku da ku shiga asusunku na iLok.Bayan shiga, za a ƙara gwajin kwanaki 14 zuwa asusun iLok ta atomatik.
SURAL Parallax X - Alama ta 8 Idan kun sami saƙon popup "An yi ƙoƙarin fara gwajin sau da yawa. Da fatan za a sayi lasisi don gudanar da samfurin”, buɗe Manajan Lasisi na iLok, shiga tare da asusun iLok, danna-dama kan lasisin gwajin ku kuma zaɓi “Kunna”.

  • Lasisi na dindindin
    Kafin siyan lasisi, tabbatar an ƙirƙiri asusun iLok ɗin ku kuma an haɗa shi da asusun DSP na Neural. Bugu da ƙari, tabbatar da iLok License Manager app na zamani.

Sayi lasisi ta ziyartar shafin samfur na plugin ɗin da kuke son siya, ƙara shi zuwa keken ku, da kammala matakan siye.

SURAL Parallax X - Lasisi na dindindin

Za a ajiye lasisin da aka saya zuwa asusun iLok ɗinku bayan an biya ta atomatik.
Bayan shigar da plugin ɗin, buɗe sigar ta tsaye ko loda shi akan DAW ɗin ku. Lokacin da kayan aikin plugin ɗin ya buɗe, danna "Kunna".

SURAL Parallax X - Kunna

Shiga cikin asusun iLok lokacin da aka sa ku kuma kunna lasisin akan injin ku.
Daga nan za a kunna Lasisi na dindindin.
SURAL Parallax X - Alama ta 7 Haɗa asusun iLok ɗin ku zuwa asusun DSP na Neural ta shigar da sunan mai amfani na iLok a cikin saitunan asusun ku.
SURAL Parallax X - Alama ta 2 Ba kwa buƙatar iLok USB dongle don amfani da Neural DSP plugins kamar yadda za a iya kunna su kai tsaye zuwa kan kwamfutoci.
SURAL Parallax X - Alama ta 9 Ana iya kunna lasisi ɗaya a kan kwamfutoci daban-daban guda 3 a lokaci guda muddin ana amfani da asusun iLok iri ɗaya akan dukkan su.
Ana iya kashe lasisi daga kwamfutocin da ba sa amfani da su zuwa wasu na'urori. Ana iya maimaita wannan tsari har abada.

SURAL Parallax X - Alama ta 10 Saita plugin ɗin ku
Da zarar kun shigar kuma kun kunna plugin ɗin ku, lokaci yayi da za ku saita kuma fara amfani da shi. Don farawa, ƙaddamar da ƙa'idar da ke tsaye ta plugin ɗin kuma danna kan SETTINGSin mashaya mai amfani a kasan mahaɗin plugin ɗin.
Yi amfani da saitunan masu zuwa don haɓaka aikin plugin ɗin ku kuma samun mafi kyawun sautin da zai iya fita daga ciki.

  • Nau'in Na'urar Sauti
    Duk direbobin sauti da aka sanya akan kwamfutarka za a nuna su ananDon yawancin aikace-aikacen rikodin sauti akan Windows, ASIO shine mafi kyawun tsarin direba don amfani. CoreAudio zai zama mafi kyawun zaɓi akan macOS.
  •  Na'urar Audio
    Zaɓi hanyar haɗin sauti wanda aka haɗa kayan aikin ku.
  • Tashoshin Shigar Sauti
    Zaɓi shigarwar (s) da kuka cusa kayan aikin ku a ciki.
  • Tashoshin Fitar Audio
    Zaɓi fitarwa (s) da ake amfani da ita don sa ido kan sautin.
  • Sampda Rate
    Saita shi zuwa 48000 Hz (sai dai idan kuna buƙatar daban sampda daraja).
  •  Girman Buffer Audio
    Saita shi zuwa 128 samples ko ƙasa. Ƙara girman buffer zuwa 256 sampLes ko mafi girma idan kun fuskanci matsalolin aiki.

Menene latency?
Lokacin saka idanu plugins a ainihin lokacin, za ku iya samun ɗan jinkiri tsakanin kunna bayanin kula akan kayan aikin ku da jin sauti ta hanyar belun kunne ko masu saka idanu na studio. Ana kiran wannan jinkirin latency. Rage girman buffer yana rage jinkiri, amma yana buƙatar ƙari daga ikon sarrafa kwamfutarka.

Ta yaya zan canza waɗannan saitunan a cikin zaman audio na DAW?
Don saita saitunan sauti don plugins a cikin DAW, buɗe sashin saitunan sauti na menu na zaɓin DAW ɗin ku. Daga nan, za ku iya zaɓar hanyar haɗin sautinku, saita tashoshin I/O, daidaita sample ƙimar da girman buffer.

SURAL Parallax X - Alama ta 11 Knobs da Sliders ana sarrafa su tare da linzamin kwamfuta. Danna-da-jawo Knob sama don juya shi zuwa agogo. Matsar da siginan kwamfuta zuwa ƙasa zai juya Knob a kishiyar agogo. Danna sau biyu don tuna tsoffin ƙima. Don daidaita dabi'u, riƙe ƙasa "Option" (macOS) ko maɓallin "Control" (Windows) yayin jan siginan kwamfuta.
SURAL Parallax X - Alama ta 12 Danna maɓalli don kunna yanayin su.
Wasu maɓalli sun haɗa da alamun LED waɗanda ke haskakawa lokacin da ake aiki da siga.
SURAL Parallax X - Alama ta 7 Bincika tushen Iliminmu idan kuna buƙatar ƙarin bayani game da tsarin kafawa da haɓaka plugin ɗin ku don mafi kyawun aiki da ingancin sauti.
SURAL Parallax X - Alama ta 2 Shafukan SETTINGS suna samuwa akan aikace-aikacen Standalone kawai.

Abubuwan plugin

Anan ga jerin sassan Parallax X.

  • Sashen Tsiri na Channel
  • Malami Mai hangen nesa
  • Ƙarƙashin Ƙarfafawa Stage
  • Mid Distortion Stage
  • Babban Distortion Stage
  • Mai daidaitawa
  • Sashin Cab
  • Makarufan masana'anta da yawa
  • Dual Custom IR ramummuka
  • Siffofin Duniya
  • Ƙofar shigarwa
  • Juyawa
  • Manajan saiti
  • Tuner
  • Metronome
  • Tallafin MIDI

Sashen Tsiri na Channel
Parallax shine plugin ɗin murdiya mai tarin yawa don bass, dangane da fasahar studio inda ake sarrafa ƙananan, tsakiya, da manyan mitoci daban a cikin layi ɗaya sannan a gauraye baya tare.

SURAL Parallax X - Sashen Tsibirin Tasha

  • Malami Mai hangen nesa

SURAL Parallax X - Spectrum Analyzer

Mai nazarin bakan yana aunawa da nuna girman siginar ku dangane da mita.

  • L Band: Danna-da-jawo shi a kwance don sarrafa Matsayin Tacewar Ƙunƙasa. Jawo shi a tsaye don saita Low Compression Stage matakin fitarwa.
  • M Band: Danna-da-jawo shi a tsaye don saita Mid Distortion Stage matakin fitarwa.
  • H Band: Danna-da-jawo shi a kwance don sarrafa Matsayin Tace Mai Girma. Jawo shi a tsaye don saita High Distortion Stage matakin fitarwa.
  • NUNA ANALYZER Canjawa: Danna don kunna mai nazarin bakan mai rai.

SURAL Parallax X - Alama ta 13 Danna-da-jawo madafan mitar don sarrafa matsayinsu akan grid.

  • Ƙarƙashin Ƙarfafawa Stage

SURAL Parallax X - Alama ta 14

Abubuwan da aka bayar na Low Compression Stage siginar yana tafiya kai tsaye zuwa Mai daidaitawa, yana ƙetare sashin Cab. Siginar sa ta kasance mono lokacin da aka saita INPUT MODE zuwa STEREO.
SURAL Parallax X - Alama ta 15 Matattarar wucewa ta Pass na sama daga 70 HZ zuwa 400 Hz.

  • Knob ɗin CUTARWA: Yana saita raguwar riba da daidaita ƙima.
  • KWANCIYAR WUCE Knob: Ƙarƙashin Tacewa. Yana ƙayyade kewayon mitar
    wanda matsawa zai shafa.
  • KANANAN Knob: Yana ƙayyade matakin fitarwa na Ƙananan matsawa Stage.
  • Canjawar BYPASS: Danna don kunna / kashe ƙananan matsawa Stage.
  • Mid Distortion Stage
    SURAL Parallax X - Alama ta 16 Nunin Rage Riba LED mai launin rawaya kusa da kullin COMPRESSION zai haskaka duk lokacin da aka rage riba.
    SURAL Parallax X - Alama ta 18SURAL Parallax X - Alama ta 17 Kafaffen Saitunan Compressor
    • KAI: 3 ms
    • SAKI: 600 ms
    • RABO: 4:1
  • MID DRIVE Knob: Yana ƙayyade adadin murdiya da ake amfani da siginar a cikin kewayon rukunin mitar ta tsakiya.
  • KANANAN Knob: Yana ƙayyade matakin fitarwa na Mid Distortion Stage.
  • Canjawar BYPASS: Danna don kunna/kashe Mid Distortion Stage.
    SURAL Parallax X - Alama ta 19 Ƙididdigar Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na Ƙaddamarwa yayi a 400 Hz (Q darajar 0.7071).
  • Babban Distortion Stage

SURAL Parallax X - Alama ta 20

  • BABBAN DRIVE Knob: Yana ƙayyade adadin murdiya da ake amfani da sigina a cikin kewayon maɗaukakin mitar.
  • KWALLIYA MAI WUYA: Babban Tace Tace. Yana ƙayyade kewayon mitar da murdiya zata shafa.
  • Knob MAI MULKI: Yana ƙayyade matakin fitarwa na Babban Hargitsi Stage.
  • Canjawar BYPASS: Danna don kunna / kashe Babban Hargitsi Stage.

SURAL Parallax X - Alama ta 21 Babban Tace Tace yana daga 100 Hz zuwa 2.00 Hz.

  • Mai daidaitawa

SURAL Parallax X - Alama ta 22

6-Band Equalizer. Wurin sa a cikin siginar siginar yana bayan Sashin Cab.

  • YANZU-YANZU: Kowane faifai yana daidaita ribar takamaiman kewayon mitoci (Maɗaukaki). Danna-da-jawo masu nunin faifai sama ko ƙasa don ƙara ko rage girman su +/- 12dB.
  • LOW SHELF Slider: Danna-da-jawo sama ko ƙasa don ƙara ko rage ƙarancin ƙarshen siginar +/- 12dB.
  • HIGH SHELF Slider: Danna-da-jawo sama ko ƙasa don ƙara ko rage babban ƙarshen siginar +/- 12dB.
  • Canjawar BYPASS: Danna don kunnawa / kashe Mai daidaitawa.

SURAL Parallax X - Alama ta 23 Ƙarshen Shelf Band an sanya shi a 100 Hz.
SURAL Parallax X - Alama ta 24 An sanya High Shelf Band a 5.00 Hz.

Sashin Cab
Cikakken tsarin simintin gidan hukuma wanda ke fasalta mic na kama-da-wane wanda za'a iya sanyawa a kusa da lasifika. Bugu da ƙari, a cikin wannan sashe, za ku iya loda naku martanin Tunatarwafiles.

SURAL Parallax X - Sashin Cab

SURAL Parallax X - Alama ta 5 Hakanan za'a iya sarrafa matsayin makirufo ta hanyar ja da'irar zuwa wurin da ake so tare da linzamin kwamfuta. Ƙaƙwalwar POSITION da DISTANCE za su nuna waɗannan canje-canje daidai da haka.

  • Gudanar da Loader na IR
  • Maɓallan BYPASS: Danna don kewayawa/ kunna makirufo da aka zaɓa ko IR mai amfani file.
  • Kibiyoyin Kewayawa HAGU & DAMA: Danna don zagayawa ta microphones na masana'anta da IRs masu amfani.
  • Akwatunan Haɗaɗɗen MIC/IR: Menu na saukarwa don zaɓar makirufonin masana'anta, lasifika, ko loda naku IR files.
  • Maɓallan PHASE: Yana juyar da yanayin IR ɗin da aka zaɓa.
  • Matakin Knobs: Yana sarrafa matakin ƙarar IR ɗin da aka zaɓa.
  • PAN Knobs: Yana sarrafa yanayin fitarwa na IR da aka zaɓa.
  • MATSAYI & Knobs: Sarrafa matsayi da nisa na makirufo masana'anta dangane da mazugi na lasifikar.

SURAL Parallax X - Alama ta 25 POSITION da kullin DISTANCE ana kashe su lokacin loda IR mai amfani files.
Menene Martanin Tunani?
Martanin Ƙarfafawa shine ma'aunin tsarin aiki mai ƙarfi da ke amsa siginar shigarwa. Ana iya adana wannan bayanin a cikin WAV files waɗanda za a iya amfani da su don sake haifar da sautin sarari, reverberations, da lasifikar kayan aiki.
Ta yaya zan iya loda IR na al'ada files akan Neural DSP plugins?
Danna akwatin IR Combo kuma zaɓi LOAD kusa da filin "User IR".
Bayan haka, yi amfani da taga mai bincike don bincika da loda IR na al'ada file. Da zarar an ɗora IR ɗin, zaku iya daidaita LEVEL, PAN, da PHASE.
Hanyar wurin na baya-bayan nan
SURAL Parallax X - Alama ta 6 IR mai amfani yana tunawa da plugin ɗin. Saitattun masu amfani waɗanda ke amfani da IRs na al'ada suma suna adana wannan bayanan hanyar, yana ba ku damar tunawa da su cikin sauƙi daga baya.

Siffofin Duniya

Sanin kanku tare da ƙirar mai amfani, wanda aka rushe zuwa sassa daban-daban waɗanda gumaka ke samun dama a sama da ƙasa na mu'amalar plugin ɗin.
Modulolin Sashe
An tsara na'urorin plugin ɗin a cikin sassa daban-daban a saman kayan aikin plugin.

SURAL Parallax X - Alama ta 27Danna sassan don buɗe su.

SURAL Parallax X - Alama ta 26 Danna-dama ko danna sau biyu don kewaya su.
Gudanarwar Sauti na Duniya
Saitin sigogi da fasali waɗanda ke ba ku damar tsara sautin ku.

SURAL Parallax X - Alama ta 28

  • Knob INPUT: Yana daidaita matakin siginar da ake ciyarwa a cikin plugin ɗin.
  • Canjawar GATE: Danna don kunna / kashewa. Ƙofar amo tana taimakawa wajen rage hayaniyar da ba'a so ko hushi a siginar ku.
  • Knob Knob: Buga ƙulli don ƙara mafari. Ƙofar amo tana rage matakin siginar mai jiwuwa lokacin da ta faɗi ƙasa da ƙimar da aka saita.
  • Knob KYAU: Yana jujjuya siginar sama ko ƙasa a cikin farar ta tazara akai-akai (+/- 12 semitones). Yi amfani da shi don sauƙin canza daidaita kayan aikin ku. An ƙetare tsarin juzu'i a matsayinsa na asali (0 st).
  • Canja yanayin INPUT: Danna don kunna tsakanin hanyoyin MONO da STEREO. Filogin yana iya aiwatar da siginar shigar da sitiriyo. plugin ɗin zai buƙaci ninki biyu albarkatun yayin da yake cikin yanayin STEREO.
  • Knob FITA: Yana daidaita matakin siginar da plugin ɗin ke ciyarwa.

SURAL Parallax X - Alama ta 29 Manufofin yanke ja za su sanar da kai a duk lokacin da aka ciyar da I/O sama da matsakaicin matakin kololuwa. Alamun suna ɗaukar daƙiƙa 10. Danna ko'ina akan mita don share matsayin Ja.
SURAL Parallax X - Alama ta 30 Ƙara kofa na GATE don ƙarfafa siginar ku ta hanyar ƙirƙirar sauti mai ma'ana da ƙira, musamman lokacin kunna sautunan riba. a cikin guntu goyon baya. Ya kamata a saita bakin kofa zuwa matakin da zai yanke hayaniyar da kuke son kawarwa, amma baya shafar sautin ko jin wasan ku.
Manajan saiti
Saita saitattun saitunan saituna da sigogi waɗanda za'a iya tunawa nan take. Saitattun masana'antar DSP na Neural kyakkyawan wurin farawa don sautunan ku. Bayan loda saitaccen saiti, zaku iya daidaita sigogi a cikin sassa daban-daban na plugin ɗin don ƙirƙirar sabon sautin da ya dace da bukatunku.
Saitunan da kuka yi ana iya tsara su cikin manyan fayiloli da manyan fayiloli, yana sauƙaƙa ganowa da sarrafa su.

SURAL Parallax X - Alama ta 31

  • PRESET Combo Box: Saita mai bincike. Danna don buɗe jerin zaɓuka na duk Saitattun da ake da su.
  • Kibiyoyin Kewayawa HAGU & DAMA: Danna don zagaya ta cikin Saitattun Saitunan.
  • Maɓallin SHAFE: Danna don share saiti mai aiki (Ba za a iya share saitunan masana'anta ba).
  • Maɓallin Ajiye: Danna don ɗaukaka saitaccen saiti tare da sabbin canje-canje.
  • Ajiye AS… Maballin: Danna don adana tsarinka na yanzu azaman sabon saiti na mai amfani.
  • Maɓallin TSARO: Danna don samun damar ƙarin fasali:

SURAL Parallax X - Alama ta 32

  • Maballin Shigo: Danna don shigo da saiti file daga wuraren al'ada. Yi amfani da taga mai lilo don bincika da loda sake saiti file.
  • Maɓallin SAKE SAITA: Danna don sa duk sigogi su tuna da tsoffin ƙimar su.
  • WURI FILE Maɓalli: Danna don samun damar babban fayil ɗin da aka saita.

SURAL Parallax X - Menene XML file

Menene XML file?
XML, gajeriyar Harshen Alamar Ƙarfafawa, yana ba ku damar ayyana da adana bayanai ta hanyar da za a iya rabawa. Ana adana saitunan DSP na jijiya azaman rufaffen XML files a cikin kwamfutarka.
SURAL Parallax X - Alama ta 2 Hanyoyin INPUT, TUNER, METRONOME, da saitunan taswirar MIDI ba sa cikin bayanan da aka tsara, ma'ana cewa loda saiti zai tuna da duk sigogi amma waɗanda aka ambata a sama.
SURAL Parallax X - Alama ta 33 Alamar alama tana bayyana a gefen hagu na sunan saiti a duk lokacin da saiti mai aiki ya sami canje-canje mara ajiyewa.
SURAL Parallax X - Alama ta 34 Kuna iya zaɓar shigar da saitattu lokacin shigar da plugin ɗin. Danna gunkin ƙarawa a kusurwar dama ta sama na shafin USER don samun dama ga babban fayil ɗin Saiti na Neural DSP:
macOS
Macintosh HD/Library/Audio/Saitattu/Neural DSP
Windows
C:\ProgramDataNeural DSP Subfolders da aka ƙirƙira a cikin babban babban fayil ɗin saiti za su bayyana a cikin Saiti Mai sarrafa lokaci na gaba da ka buɗe plugin ɗin.

Amfani Bar
Saurin isa ga kayan aiki masu amfani da saitunan duniya.

SURAL Parallax X - Alama ta 52

  • TUNER Tab: Danna don buɗe masarrafar Tuner.
  • MIDI Tab: Danna don buɗe taga MIDI Mappings.
  • Maɓallin TAP: Yana sarrafa ɗan gajeren lokaci na duniya ta dannawa. An saita ƙimar ɗan lokaci azaman tazara tsakanin dannawa biyu na ƙarshe.
  • Maballin TEMPO: Yana Nuna ƙimar ƙimar ɗan lokaci na duniya na tsaye na yanzu. Danna don shigar da ƙimar BPM ta al'ada tare da madannai. Danna-da-jawo su sama da ƙasa don ƙara ko rage ƙimar BPM bi da bi.
  • METRONOME Tab: Danna don buɗe ƙa'idar Metronome.
  • Shafukan SETTINGS: Danna don buɗe saitunan sauti. Ana iya keɓance na'urorin MIDI daga wannan menu.
  • NEURAL DSP Tab ya ɓullo da: Danna don samun damar ƙarin bayani game da plugin ɗin (Sigar, gajeriyar hanyar Store, da sauransu).
  • Maɓallin GIRMAN WINDOW: Danna don mayar da girman taga plugin zuwa ƙayyadaddun girma biyar. Ana tuna sabon girman taga da aka yi amfani da shi yayin buɗe sabbin abubuwan plugin ɗin.

SURAL Parallax X - Alama ta 2 Abubuwan TAP TEMPO, METRONOME, da SETTINGS ana samun su akan aikace-aikacen Standalone kawai.
SURAL Parallax X - Alama ta 35 Danna-dama a ko'ina a kan kayan aikin plugin don samun damar menu na WINDOW SIZE.
SURAL Parallax X - Alama ta 36 Jawo gefuna da kusurwoyi na taga plugin don ci gaba da sake girmansa.

Tuner
Dukansu nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan kayan aikin sun ƙunshi ginanniyar madaidaicin chromatic. Yana aiki ta hanyar gano filin rubutu da ake kunna sannan a nuna shi akan allo.

SURAL Parallax X - Tuner

  • Nuni TUNING: Yana Nuna bayanin kula da ake kunnawa da kuma fitin sa na yanzu.
  • Maɓallin MUTE: Danna don kashe sa ido na siginar DI. Ana tuna wannan saitin yayin buɗe sabbin abubuwan plugin ɗin.
  • Canja wuri: Yana jujjuya darajar farar tsakanin Cents da Hz. Ana tuna wannan saitin yayin buɗe sabbin abubuwan plugin ɗin.
  • Canjawar LIVE TUNER: Danna don kunna / kashe mai kunnawa Live a cikin Bar Utility.
  • Mai Zaɓan KYAUTA: Yana daidaita farar magana (400-480Hz).

SURAL Parallax X - Alama ta 37 Hasken mai nuna alama yana motsawa tare da farar bayanin kula. Idan shigarwar tayi lebur, tana matsawa zuwa hagu, idan kuma tana da kaifi, sai ta matsa zuwa dama. Lokacin da farar ke cikin sauti, mai nuna alama zai juya kore.
SURAL Parallax X - Alama ta 38 CMD/CTRL + Danna kan TUNER shafin a cikin Utility Bar don kunna Live Tuner.

Metronome
Aikace-aikacen da ke tsaye yana da ginanniyar Metronome. Yana aiki ta hanyar samar da tsayayyen bugun jini don taimaka muku yin aiki da wasa cikin lokaci.

SURAL Parallax X - Metronome

  • Knob KYAUTA: Yana daidaita matakin fitarwa na sake kunnawa metronome.
  • SAHAN LOKACI Akwatin Haɗaɗɗiyar: Danna don kewaya cikin sa hannun sa hannun lokaci daban-daban, gami da hadaddun bambance-bambancen. Zaɓin sa hannun lokaci zai canza tsari da lafazin kiɗan bugun.
  • Akwatin Haɗa sauti: Danna don kewaya cikin saitin sauti. Zaɓin sauti zai canza sautin bugun.
  • PAN Knob: Daidaita abin fitarwa na bugun metronome.
  • Kibiyoyi na sama & ƙasa: Danna su don canza lokacin bugun (40 - 240 BPM).
  • Ƙimar BPM: Yana nuna ɗan gajeren lokaci. Danna-da-jawo shi sama da ƙasa don haɓaka ko rage ƙimar BPM (40 – 240 BPM).
  • Maɓallin TAP: Yana sarrafa ɗan lokaci ta hanyar latsawa. An saita ƙimar BPM azaman tazara tsakanin dannawa biyu na ƙarshe.
  • Akwatin Haɗaɗɗen RHYTHM: Yana ƙayyade adadin bugun jini nawa ake iya ji kowace bugun.
  • Maɓallin WASA/TSASHE: Danna don farawa/dakatar da sake kunnawa metronome. MIDI da aka sanyawa.
  • BEAT LEDs: Ƙwayoyin da za a iya canzawa waɗanda za a iya keɓance su ta dannawa.
    Suna ba da ra'ayi na gani bisa ga ɗan lokaci na yanzu, rarrabuwa, da lafazin da aka zaɓa.

SURAL Parallax X - Alama ta 39 Danna maɓallin kunna/tsayawa a cikin mashaya mai amfani don sarrafa sake kunnawa na metronome ba tare da buɗe masarrafar sa ba.
SURAL Parallax X - Alama ta 40 Rufe hanyar sadarwa na metronome ba zai dakatar da sake kunnawa ba. Canjin saitattun saitattu baya dakatar da sake kunnawa na metronome shima.
SURAL Parallax X - Alama ta 41 Maballin TAP kuma yana shafar ƙaƙƙarfan ɗan lokaci na duniya.
SURAL Parallax X - Alama ta 42 Danna bugun bugun don zagaya ta cikin lafuzza daban-daban. Danna dama a kan bugun don buɗe menu na mahallin lafazinsu.
MTallafin IDI
MIDI, gajeriyar Interface Digital Instrument, yarjejeniya ce da ke ba da damar sadarwa tsakanin kwamfutoci, kayan kida, da software masu dacewa da MIDI.
Neural DSP plugins ana iya sarrafa su ta na'urorin MIDI na waje da kuma umarnin DAW. Wannan yana ba ku damar haɗa masu kula da MIDI kamar ƙafar ƙafa da fedar magana don sarrafa sigogi da UIcomponents a cikin plugin ɗin.

  • Haɗa mai sarrafa MIDI zuwa kwamfutarka
    Akwai nau'ikan na'urorin MIDI da yawa a kasuwa. Ana iya haɗa su ta USB, MIDI Din ko Bluetooth.

USB MIDI na'urorin
Na'urorin USB suna da sauƙin amfani da su tunda an haɗa su cikin tashar USB akan kwamfutarka. Bi waɗannan matakan don haɗa na'urar MIDI na USB zuwa kwamfutarka:

  • Mataki 1: Haɗa kebul na USB daga mai sarrafa MIDI zuwa tashar USB da ke akwai akan kwamfutarka.
  • Mataki na 2: Ko da yake yawancin masu sarrafa MIDI na'urorin toshe-da-play ne, wasu suna buƙatar shigar da software na direba kafin a iya amfani da su. Bincika littafin mai amfani sau biyu don takamaiman mai sarrafa ku don ganin ko wannan ya zama dole.
  • Mataki na 3: Da zarar an haɗa mai sarrafa MIDI ɗin ku zuwa kwamfutarka, duba cewa an gane shi ta hanyar aikace-aikacen plugin ɗin ku kaɗai. Danna SETTINGS a cikin mashaya mai amfani kuma duba idan mai sarrafawa ya bayyana a cikin menu na Na'urorin shigar da MIDI.

SURAL Parallax X - USB MIDI na'urorin

  • Mataki na 4 (Na zaɓi): Don amfani da masu sarrafa MIDI tare da DAW, bincika menu na saitunan MIDI kuma kunna mai sarrafa MIDI ɗinku azaman na'urar shigar da MIDI.

SURAL Parallax X - Alama ta 43 Duk wani na'urar MIDI da ke da ikon aika CC (Control Change), PC (Canjin Shirin) ko saƙonnin NOTE zuwa kwamfutarka zai dace da Neural DSP plugins.

SURAL Parallax X - Alama ta 10

SURAL Parallax X - Alama ta 44 Danna kan akwatunan rajistan shiga don kunna ko kashe na'urorin MIDI a cikin menu na Saitunan Sauti na ƙa'idar kadai.

Na'urorin MIDI ba na USB ba
Don haɗa na'urar MIDI wacce ba ta USB ba zuwa kwamfutarka, za ku buƙaci mu'amala mai jiwuwa tare da shigarwar MIDI ko keɓantaccen mahallin MIDI. Bi waɗannan matakan don haɗa na'urar MIDI wacce ba ta USB ba zuwa kwamfutarka:

  • Mataki 1: Haɗa tashar tashar MIDI Out akan mai sarrafa MIDI ɗinku zuwa MIDI A tashar jiragen ruwa akan haɗin sauti ko MIDI ta amfani da kebul na MIDI.
  • Mataki na 2: Da zarar an haɗa mai sarrafa MIDI ɗin ku zuwa kwamfutarka, duba cewa an gane shi ta hanyar aikace-aikacen plugin ɗin ku kaɗai. Danna SETTINGS a cikin mashaya mai amfani kuma duba idan mai sarrafawa ya bayyana a cikin menu na Na'urorin shigar da MIDI.
  • Mataki na 4 (Na zaɓi): Don amfani da masu sarrafa MIDI tare da DAW, bincika menu na saitunan MIDI kuma kunna mai sarrafa MIDI ɗinku azaman na'urar shigar da MIDI.

SURAL Parallax X - Alama ta 45 Na'urorin MIDI da ba na USB ba yawanci suna da DIN 5-Pin ko 3-Pin TRS.

  • "MIDI Koyi" fasalin
    Amfani da aikin "MIDI Koyi" ita ce hanya mafi sauri kuma mafi sauƙi don taswirar saƙonnin MIDI akan plugin ɗin ku.

Don amfani da aikin “MIDI Learn”, danna dama-dama kan sigar da kake son sarrafawa kuma danna Kunna MIDI Koyi. Sa'an nan, danna maɓallin ko matsar da fedal/slider akan mai sarrafa MIDI wanda kake son amfani da shi don sarrafa wannan siga. Sa'an nan plugin ɗin zai sanya maɓalli ko feda ta atomatik zuwa sigar da aka zaɓa. Wannan ingantaccen tsari yana kawar da buƙatar yin taswirar saƙonnin MIDI da hannu. Bi waɗannan matakan don sanya saƙonnin MIDI ta hanyar "MIDI Koyi" fasalin:

  • Mataki 1: Tabbatar cewa an haɗa mai sarrafa MIDI ɗinku da kyau zuwa kwamfutarka kuma an gane shi ta hanyar plugin ɗin ku. A kan ka'idodin plugin ɗin kadai, danna kan SETTINGS a cikin mashaya mai amfani kuma duba idan mai sarrafa ya bayyana a cikin menu na Na'urorin shigar da MIDI. Idan kana amfani da plugin ɗin a cikin DAW, tabbatar da cewa an saita na'urar kula da MIDI azaman na'urar Input da Fitarwa ta MIDI a cikin saitin DAW ɗin ku.
  • Mataki 2: Danna-dama akan kowane siga da kake son taswira zuwa saƙon MIDI kuma zaɓi "Enable MIDI Learn".

SURAL Parallax X - Alama ta 47

Lokacin da yanayin "MIDI Koyi" ya kunna, za'a haskaka siginar manufa da kore.
Danna kan sauran siga don canza manufa. Danna madaidaicin dama kuma zaɓi "A kashe MIDI Koyi" don kashe yanayin "MIDI Koyi".
SURAL Parallax X - Alama ta 46 Maida Mac ɗin ku ya zama mai karɓar MIDI na Bluetooth

  • Bude ka'idar "Audio MIDI Saita".
  • Danna kan Window> Nuna MIDI Studio.
  • A cikin taga MIDI Studio, danna "Buɗe Kanfigareshan Bluetooth...".
  • Saita gefen na'urar MIDI ta Bluetooth a yanayin haɗawa.
  • Zaɓi wurin da ke cikin jerin na'urori, sannan danna "Haɗa".

Da zarar an haɗa mai sarrafa MIDI na Bluetooth zuwa kwamfutarka, duba cewa an gane shi ta hanyar ƙa'idar plugin ɗin ku kaɗai. Danna SETTINGS a cikin mashaya mai amfani kuma duba idan mai sarrafawa ya bayyana a cikin menu na Na'urorin shigar da MIDI.

  • Mataki na 3: Tare da yanayin “MIDI Koyi” an kunna, aika saƙon MIDI daga mai sarrafa ku ta latsa maɓalli ko matsar da fedal/ darjewa wanda kuke son sarrafa siga da shi.
  • Mataki na 4: Duk saƙonnin MIDI da aka sanya za a yi rajista a cikin taga "MIDI Mappings" a cikin mashaya mai amfani.

SURAL Parallax X - Alama ta 48

  • "MIDI Mappings" taga
    A cikin taga "MIDI Mappings", zaka iya view kuma canza duk saƙonnin MIDI da kuka sanya wa plugin ɗin ku.

SURAL Parallax X - MIDI Mappings

Don ƙara sabon saƙon MIDI, danna "Sabon Taswirar MIDI" dake gefen hagu na layin da babu kowa. Wannan zai ba ka damar taswirar saƙon MIDI da hannu zuwa ma'auni.
Hakanan zaka iya ajiyewa da loda saitattun taswirar MIDI XML files.

  • Canjawar BYPASS: Danna don ƙetare taswirar MIDI.
  • TYPE Combo Box: Danna don zaɓar nau'in saƙon MIDI (CC, PC, & NOTE).
  • ARAMETER/PRESET Combo Box: Danna don zaɓar madaidaicin plugin/saitaccen abin da saƙon MIDI zai sarrafa.
  • Akwatin Haɗin CHANNEL: Danna don zaɓar tashar MIDI saƙon MIDI zai yi amfani da shi (tashoshi 16 akan kowace na'urar MIDI).
  • NOTE/CC/PC Combo Box: Danna don zaɓar wanne MIDI NOTE, CC# ko PC# aka sanya don sarrafa kayan aikin plugin (Ƙara ƙimar lokacin amfani da saƙon "Dec/Inc").
  • NOTE/CC/PC Combo Box: Danna don zaɓar wanne MIDI NOTE, CC# ko PC# aka sanya don sarrafa kayan aikin plugin (Ƙara ƙimar lokacin amfani da saƙon "Dec/Inc").
  • Filin KYAU: Yana ƙayyade wace ƙimar siga za a tuna bayan an aika saƙon MIDI.
  • Maballin X: Danna don share taswirar MIDI.

Yi amfani da menu na mahallin MIDI Mappings don adanawa, ɗauka, da saita azaman tsoho tsarin Taswirar MIDI ɗinku na yanzu.

SURAL Parallax X - Alama ta 49

SURAL Parallax X - Alama ta 6 Saitattun Taswirar MIDI files ana adana su a cikin manyan fayiloli masu zuwa:
macOS
/Library/
Taimakon Aikace-aikacen / Neural DSP
Windows
C: \ Masu amfani \file>\
AppData\Roaming Neural DSP
SURAL Parallax X - Alama ta 50 Taswirar "cikakkun" suna aika ƙimar 0-127. Taswirorin “dangi” suna aika ƙimar <64 don raguwa da> 64 don haɓakawa.
“Kafaffen kewayon” ƙulli cikakke ne. Maɓallin jujjuya na "marasa iyaka" akan mai sarrafa ku dangi ne.

Taimako

Neural DSP Technologies yana farin cikin ba da tallafin fasaha na ƙwararru ta imel ga duk masu amfani da rajista, cikakken kyauta. Kafin tuntuɓar mu, muna ba da shawarar bincika ɓangarorin tushen tallafin mu da ilimin da ke ƙasa don ganin ko an riga an buga amsar tambayar ku.

SURAL Parallax X - Alama ta 53

Idan ba za ku iya samun mafita ga matsalarku a shafukan da ke sama ba, tuntuɓi support@neuraldsp.com don taimaka maka kara.

Sadarwar Sadarwa
Neural DSP Technologies OY
Merimiehenkatu 36 D
00150, Helsinki, Finland

SURAL Parallax X - Alama ta 51 neuraldsp.com

Takardu / Albarkatu

SURAL Parallax X [pdf] Manual mai amfani
Parallax X, Parallax

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *