RF LINK-IO
Yatsar sihirin ba labari bane RF LINK-IO yana sa canjin mara waya ta gaske

RFLINK IO Module Canjin Mara waya

Module Canjin Waya mara waya ta RF LINK-IO tsari ne mai sauƙin amfani wanda nan take kuma ba tare da radadi ba yana haɓaka canjin waya zuwa maɓalli mara waya (zai iya zama ɗaya zuwa ɗakuna da yawa). Ba a buƙatar ƙarin coding da kayan aikin hardware ko wasu na'urorin watsawa da ake buƙata don haɓaka na'urar zuwa na'urar sarrafa mara waya mai nisa.

Siffar Module da girma

Tsarin RF LINK-IO yana ƙunshe da tushen tushe ɗaya (hagu) da har zuwa na'urori huɗu. A gefen na'urar (a gefen dama na hoton da ke ƙasa, mai lamba 1 zuwa 4), hangen nesa na tushen da na'urar ya kusan kusan iri ɗaya, ana iya gane su ta alamar a baya.
Kamar yadda aka nuna a cikin hoton da ke ƙasa, ID na wannan rukunin RF LINK-UART shine 0002.

RFLINK IO Module Canjin Mara waya - fig

Halayen module

Duk nau'ikan allunan haɓakawa da MCUs na iya amfani da wannan ƙirar kai tsaye, kuma babu buƙatar shigar da ƙarin direbobi ko shirye-shiryen API.

  1.  Ƙa'idar aikitage: 3.3 ~ 5.5V
  2. Mitar RF:2400MHz ~ 2480MHz
  3. Amfanin wutar lantarki: 24mA@ +5dBm a yanayin TX da 23mA a yanayin RX.
  4. watsa iko: + 5 dBm
  5. Yawan watsawa: 250kbps
  6. Nisa watsawa: kusa da 80 zuwa 100m a cikin sararin samaniya
  7. Kowane module yana da nau'i biyu na I/Os.
  8. RF LINK-IO suite na iya tallafawa tushen guda ɗaya zuwa na'ura ɗaya (saitin 2 na tashoshin IO) da tushen guda ɗaya zuwa na'urori da yawa (har zuwa huɗu).

Ma'anar fil fil

RFLINK IO Wireless Switch Module - Tushen RFLINK IO Module Canjin Mara waya - Na'ura
GNDrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI Kasa
+5Vrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI 5V girmatage shigar
CEBrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI Wannan CEB ya kamata ya haɗa zuwa ƙasa (GND), sannan tsarin zai zama mai kunnawa kuma ana iya amfani dashi azaman aikin sarrafa wutar lantarki.
INOrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI Fitin shigar da tashar I0 ta farko
IN1renkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI Fitin shigar da tashar tashar I0 ta biyu
AUTOrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI Fitin fitilun tashar jiragen ruwa 10 na farko.
The OUTrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI Fitin ɗin fitarwa na tashar jiragen ruwa 10 na biyu.
IDOrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADIzaba Wace na'urar da za a haɗa ta ta hanyar haɗin HIGH / LOW na waɗannan fil biyu.
ID Latrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI Latch ID na na'ura fil. Lokacin da Tushen ya saita na'urar da aka yi niyya ta hanyar IDO, 01, kuna buƙatar saita wannan fil LOW sannan za a canza haɗin haɗin gwiwa bisa ƙayyadaddun na'urar.
GNDrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI Kasa
+5Vrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI 5V girmatage input THE CEB-) Wannan CEB ya kamata ya haɗa zuwa ƙasa (GND), sannan tsarin zai kasance yana kunna wuta kuma ana iya amfani dashi azaman aikin sarrafa wutar lantarki.
INOrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADIShigarwa fil na farko I0 tashar jiragen ruwa
IN1renkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI Fitin shigar da tashar tashar I0 ta biyu
AUTOrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADIFitowa fil na farko I0 tashar jiragen ruwa.
OUT1renkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI Fitin fitarwa na tashar tashar I0 ta biyu. ID1, MO 4Lambar saitin fil don allon na'urar I0. Ta hanyar haɗin waɗannan fil biyu, kowane na'urori 10 ana iya saita su zuwa na'urar daban #.
ID Latrenkforce 751624 Kulle Code Mai hana yanayi IP65 - GARGADI Wannan Fin ƙafar ba ta da wani tasiri akan na'urar.

Yadda ake amfani

Maɓalli na gabaɗaya shine 1-to-1 kunnawa / kashewa, wannan RF LINK-IO na iya tallafawa yanayin 1-zuwa-yawan, wanda ke nufin zaku iya aika umarni da kunnawa har zuwa na'urorin IO (da jimlar 8 sets. na IO ports)
Tushen (#0) zai haɗa zuwa Na'ura (#1) ta tsohuwa lokacin da aka kunna. A wannan lokacin, Tushen da Na'ura #1 na iya watsa Kunnawa / Kashe tsakanin saƙon IO guda biyu. Idan kuna da nau'ikan na'urori daban-daban (# 2 ~ # 4), zaku iya zaɓar kowane ɗaya ta ID0 da ID1 na Tushen. Tushen yana aika haɗuwa daban-daban HIGH / LOW don zaɓar takamaiman na'urar. Don ƙarin bayani game da haɗin lambar ID0 da ID1 don saitawa da tantance lambar Na'urar, da fatan za a koma teburin da ke ƙasa.

Na'ura 1 (#1) Na'ura 2 (#2) Na'ura 3 (#3) Na'ura 4 (#4)
ID0 pin
ID1 pin
MAI GIRMA
MAI GIRMA
MAI GIRMA
LOW
LOW
MAI GIRMA
LOW
LOW

ID0 da ID1 fil tsoho ne HIGH, za su kasance LOW ta hanyar haɗi zuwa ƙasa.
Lura: Ya kamata a saita na'urar-gefen zuwa lambar na'urar da ake buƙata bisa ga farko, tushen zai zaɓi na'urar da aka yi niyya ta hanyar tebur iri ɗaya.

Kuna iya zaɓar wata na'ura daban don canja wurin saƙonni ta ID0 da ID1 na tushen, yawanci, ɗaure ID0 ko/da ID1 zuwa GND. Fiye da haka, tushen tushen kuma zai iya aika sigina mara nauyi / High ta hanyar IO fil don zaɓar na'urar da aka yi niyya akan tashi.

Example of use: Sarrafa m canji ta hanyar Arduino
Don misaliample, a cikin adadi mai zuwa, Arduino Nano yana haɗa fil ɗin ID0 da ID1 na Tushen RF LINK-IO ta hanyar fil ɗin D10 da D11. Arduino Nano zai aika da siginar haɗin High / Low daban-daban don zaɓar Na'urar da za a haɗa zuwa (bayan saitin, bari D12 fil ya aika Low zuwa fil ID_Lat na Na'ura, sannan haɗin yana da tasiri). Don haka tushen ya haɗu da ƙayyadaddun na'ura kuma ya wuce ta D4 ko D5 don sarrafa siginar IN0 da IN1, za a daidaita matsayinsa a OUT0 da OUT1 na takamaiman na'urar nesa.

RFLINK IO Module Canjin Mara waya - Na'ura1

 

Lura: Filayen allon ci gaba da aka haɗa zuwa RFLink-IO ba su iyakance takamaiman fil ba, kuna iya canza su zuwa wasu fil masu ƙidaya.
Yi amfani da ID_LAT don fara aikawa da karɓar saƙonni tare da sabon haɗin
Bayan aika madaidaicin siginar High / Low zuwa ID0 da ID1 fil, Tushen Tushen zai katse watsawa tare da ƙarshen haɗin tsohuwar (wato, dakatar da watsawa da karɓa tare da ƙarshen haɗin haɗin). Kuma jira Ƙaramar sigina daga fil ɗin ID_Lat don canzawa zuwa sabon haɗin.
Wato, bayan ka aika siginar lambar na'urar da aka yi niyya ta ID0, ID1, duk abin da ke tsakanin tushen da na'urar da aka haɗa a halin yanzu za ta daina. Sabuwar ma'amala ba za ta fara ba har sai kun aika da siginar ID_Lat ƙaramar aƙalla 3ms. Tsarin shine kamar haka:

RFLINK IO Module Canjin Mara waya - Hoto 1

Takardu / Albarkatu

RFLINK RFLINK-IO Module Canjin Mara waya [pdf] Manual mai amfani
RFLINK-IO, Mara waya Canja Module, RFLINK-IO Wireless Switch Module

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *