PROSCAN SRCD243 Mai kunna CD mai ɗaukuwa tare da AM/FM Rediyo
Ƙayyadaddun bayanai
- Iri: PROSCAN,
- FASSARAR HADIN KAI: Mai taimako
- LAUNIYA: ruwan hoda
- GIRMAN KAYAN LXWXH: 9.73 x 10.21 x 16.86 inci
- WUTA MAJIYA: Baturi, igiyar lantarki
- KYAUTA: 2.95 fam
- BAYANAN: 2 C baturi
Gabatarwa
Rediyon AM/FM, CD-R mai jituwa CD mai kunnawa, Tsallake ayyukan bincike, žwažwalwar ajiya mai waƙa 20, da adaftar AC/DC duk an haɗa su a cikin Sylvania CD mai ɗaukar hoto. Grounding Eriya na Waje - Idan an haɗa mai karɓar zuwa eriyar waje, tabbatar cewa tsarin eriya yana ƙasa don hana vol.tage surges da a tsaye caje.
UMARNIN TSIRA
GARGADI
Idan an haɗa shi da tashar ac: don hana wuta ko haɗari, kar a bijirar da wannan na'urar ga ruwan sama ko danshi.
Muhimmin umarnin aminci zai haɗa da, idan kuma kamar yadda ya dace da na'urar, kalamai waɗanda ke isar wa mai amfani bayanin da ke cikin wannan sakin layi:
- Karanta umarnin – Duk aminci da umarnin aiki yakamata a karanta kafin a fara sarrafa na'urar
- Umarnin riƙewa - Dole ne a kiyaye amincin da umarnin aiki don tunani na gaba.
- Gargadin Saurara - Duk gargaɗin kan na'urar da cikin umarnin aiki yakamata a bi su.
- Bi umarnin – Duk aiki da umarnin amfani ya kamata a bi.
- Ruwa da Danshi - Kada a yi amfani da na'urar a kusa da ruwa; domin misaliample, kusa da bahon wanka, kwanon wanki, kwanon dafa abinci, bandakin wanki, a cikin gindin rigar, ko kusa da wurin iyo, da makamantansu.
- Samun iska - Ya kamata na'urar ta kasance a wurin don kada wurinsa ko matsayinsa ya tsoma baki tare da iskar da ta dace. Don misaliampHar ila yau, kada na'urar ta kasance a kan gado, gado mai matasai, darduma, ko saman makamancin haka wanda zai iya toshe buɗewar samun iska; ko sanya shi a cikin ginanniyar shigarwa, kamar akwatin littafi ko majalisar ministoci wanda zai iya hana kwararar iska ta wuraren buɗewar iska.
- Heat - Kayan aikin ya kamata ya kasance nesa da tushen zafi kamar radiators, rajistan zafi, murhu ko wasu na'urori (ciki har da amplifiers) masu samar da zafi.
- Tushen wuta - Ya kamata a haɗa na'urar zuwa wutar lantarki kawai na nau'in da aka kwatanta a cikin umarnin aiki ko kamar yadda aka yi masa alama akan na'urar.
- Grounding ko Polarization - Ya kamata a yi taka tsantsan don kada a ci nasara a kan ƙasa ko karkatar da na'urar.
- Kariyar Igiyar Wutar Lantarki - Ya kamata a tunkuɗe igiyoyin samar da wutar lantarki ta yadda ba za a iya tafiya a kansu ko a danne su ta abubuwan da aka sanya a kansu ko a kansu ba, suna mai da hankali musamman ga igiyoyi a matosai, ɗakunan ajiya da kuma inda za su fita daga na'urar. .
- Tsaftacewa - Ya kamata a tsaftace kayan aikin kawai kamar yadda masana'anta suka ba da shawarar.
- Layin Wutar Lantarki – Eriya ta waje yakamata ta kasance nesa da layin wuta.
- Grounding Eriya A Waje - Idan an haɗa eriyar waje da mai karɓa, tabbatar cewa tsarin eriya yana ƙasa don samar da wani kariya daga vol.tage karuwa da gina caje-canje.
- Lokacin mara amfani - Ya kamata a cire igiyar wutar lantarki daga mashigar idan ba a yi amfani da ita na dogon lokaci ba.
- Abu da Shigar Ruwa - Ya kamata a kula don kada abubuwa su faɗo kuma kada a zubar da ruwa a cikin shingen ta buɗewa.
- Lalacewar Sabis na Buƙatar - ƙwararrun ma'aikatan sabis ya kamata su yi amfani da kayan aikin lokacin:
- Igiyar wutar lantarki ko filogi ya lalace; ko
- Abubuwa sun faɗi, ko kuma an zubar da ruwa a cikin na'urar; ko
- Na'urar ta yi ruwan sama; ko
- Na'urar ba ta bayyana tana aiki ta yau da kullun ko tana nuna canji mai kyau a cikin aiki; ko
- An jefar da na'urar, ko an lalatar da kewayen.
- Hidima – Kada mai amfani yayi ƙoƙarin yin hidimar na'urar fiye da wanda aka kwatanta a cikin umarnin aiki. Duk sauran sabis ya kamata a koma ga ƙwararrun ma'aikatan sabis.
Bi shawarar da ke ƙasa don aminci da ayyuka masu dacewa.
ON KARIYA DAGA BAYYANAR KARFIN LASER
- Kamar yadda katakon Laser da ake amfani da shi a cikin wannan ɗan ƙaramin diski yana da illa ga idanu, kar a yi ƙoƙarin kwance calo ɗin.
- Dakatar da aiki nan da nan idan kowane abu mai ƙarfi ko mai ƙarfi ya faɗi cikin majalisar.
- Kar a taɓa ruwan tabarau ko kaɗa shi. Idan kayi haka, zaku iya lalata ruwan tabarau kuma mai kunnawa bazai aiki da kyau ba.
- Kada ku sanya komai a cikin ramin aminci. Idan kun yi haka, diode na Laser zai kasance ON lokacin da har yanzu ƙofar CD a buɗe take.
- Idan ba za a yi amfani da naúrar na dogon lokaci ba, tabbatar da cewa an katse duk hanyoyin wutar lantarki daga naúrar. Cire duk batura daga ɗakin baturi, kuma cire igiyar wutar lantarki ko adaftar AC-DC idan an yi amfani da su, daga bangon bango. Yi al'ada don cire adaftar AC-DC ta hanyar kama babban jiki ba ta hanyar ja igiyar ba.
- Wannan naúrar tana amfani da Laser. Amfani da sarrafawa ko daidaitawa ko aiwatar da hanyoyin wasun waɗanda aka ƙayyade anan na iya haifar da fallasa ga radiation mai haɗari.
A WURI
- Kada a yi amfani da naúrar a wurare masu tsananin zafi, sanyi, ƙura, ko ɗumi.
- Sanya naúrar akan shimfiɗa har ma da ƙasa.
- Kada a takura iskar na'urar ta hanyar sanya shi a wani wuri mara kyau, ta hanyar rufe shi da yadi ko sanya shi a kan kafet.
AKAN CODENSATION
- Lokacin da aka bar shi cikin ɗaki mai zafi inda yake da ɗumi da damp, ɗigon ruwa ko ƙumburi na iya samuwa a cikin naúrar.
- Lokacin da akwai sandaro a cikin naúrar, ƙungiyar ba zata iya aiki daidai ba.
- Bar shi ya tsaya na tsawon awanni 1 zuwa 2 kafin kunna wutar, ko kuma a hankali a zafafa dakin a bushe naúrar kafin amfani.
AIKI DA KULAWA
- AUX A cikin Jack
- Canja Aiki (CD/KASHE/RADIO)
- Sarrafa ƙara
- PROG+10
- Maballin TSAYA
- Nuni LCD
- CD Kofar
- Telescopic eriya
- Mai nuna sitiriyo FM
- Sikelin bugun kira
- Maɓallin Kunna/Dakata
- Maimaita
- Gyaran Knob
- Mai Zabin Band (AM/FM/Stereo FM)
- Tsallake+/ Tsallake-
- Masu magana
- AC Power Jack
- Ƙofar baturi
TUSHEN WUTA
Wannan naúrar tana aiki akan girman batura masu girman 8 X 'C' (UM-2) ko daga layin wutar lantarki na AC220V/60Hz.
DC POWER OPERATION
- Bude Ƙofar Baturi (#18).
- Saka 8 “C” (UM-2) girman batura (ba a haɗa su ba) bisa ga zanen polarity akan majalisar baya.
- Rufe Ƙofar Baturi (#18).
MUHIMMANCI
Tabbatar cewa an saka batura daidai. Kuskuren polarity na iya lalata naúrar. NOTE: Don ingantaccen aiki da tsawon lokacin aiki, muna ba da shawarar amfani da batura irin na alkaline.
- Kar a haxa tsofaffi da sababbin batura.
- Kada a haɗa alkaline, daidaitaccen (carbon-zinc) ko batura masu caji (nickel-cadmium).
Idan ba za'a yi amfani da naúrar ba don tsawan lokaci, cire baturin. Tsoho ko baturin da zai zubo na iya haifar da lalacewar naúrar kuma zai iya bata garantin.
AIKIN AC
- Haɗa igiyar wutar lantarki da aka haɗa zuwa AC Mains (#17) a bayan naúrar.
- Haɗa dayan ƙarshen igiyar wutar AC zuwa mashin bango tare da wutar lantarki AC220V/60Hz.
CD 'YAN WASA
- Saita Canjawar Aiki (CD/KASHE/Radiyo)(#2) zuwa matsayin "CD".
- Bude Ƙofar CD (#7). Sanya CD mai jiwuwa tare da alamar sa gefen sama a cikin sashin CD kuma rufe Ƙofar CD.
- Bayan ƴan daƙiƙa, jimlar adadin waƙoƙin CD ɗin zai bayyana a cikin Nuni LCD na CD (#6).
- Danna Maɓallin PLAY/Dakata (11#) kuma CD ɗin zai fara kunna daga waƙar farko.
- Daidaita Ƙarfin Ƙara (#3) don samun matakin sautin da ake so daga masu magana (#16).
- Don dakatar da kunnawa, danna maballin Dakata CD (#11). Nunin LCD zai yi haske. Don ci gaba da kunnawa, danna maɓallin CD PLAY kuma.
- Kuna iya zaɓar kunna waƙar da kuka fi so kai tsaye ta danna maɓallin Tsallake +/ Tsallake-Button (#15) tsallake gaba ko tsallake baya. Nunin LCD (#6) zai nuna lambar waƙa daidai da aka zaɓa.
- Don maimaita kunna waƙa ta musamman, danna maɓallin Maimaita (#12) sau ɗaya.
- Don maimaita kunna CD gaba ɗaya, danna maɓallin Maimaita (#12) sau biyu.
- Don tsaida kunnawa, danna maɓallin TSAYA (#5).
- Lokacin da kake son kashe CD Player, saita Maɓallin Aiki (CD/KASHE/Radio) (#2) zuwa matsayin "KASHE".
MP3 PLAYER AIKI
WASA/DAKATARWA
Danna maɓallin PLAY/Dakata (# 11) kunna MP3 sau ɗaya kuma danna maɓallin PLAY/Dakata (#11) sau biyu don dakatarwa.
- Kuna iya zaɓar kunna waƙar da kuka fi so kai tsaye ta danna maɓallin Tsallake +/Tsalle-Button (#15) don tsallakewa gaba ko tsallake baya. Nunin LCD(#6) Zai nuna daidai lambar waƙa da aka zaɓa.
- Don maimaita kunna waƙa ta musamman, danna maɓallin Maimaita (#12) sau ɗaya. Maimaita Nuni a Nunin Waƙoƙin CD zai yi haske.
- Don maimaita kunna CD gaba ɗaya, danna maɓallin Maimaita (#12) sau biyu.
- Don tsaida kunnawa, danna maɓallin TSAYA (#5)
CD/MP3 SHIRIN WASA
Wannan aikin yana ba da damar kunna waƙoƙin a cikin jerin shirye-shirye.
- A ƙarƙashin yanayin tsayawa CD, danna maɓallin PROG+10 (#4). Nunin LCD (#6) zai nuna "01" kuma Mai nuna sitiriyo FM zai yi haske.
- Danna Maɓallin Skip+/Skip- (#15) don zaɓar waƙar da za a shirya.
- Latsa maɓallin PROG+10 (#4) sake don adana zaɓi. Nunin LCD (#6) zai ci gaba zuwa "02".
- Danna Maballin Skip+/Skip- (#15) don zaɓar waƙa ta gaba da za a shirya kuma danna PROG. Maɓallin don adana zaɓi.
- Don kunna CD/CD-R/CD-RW, zaku iya maimaita matakai #2 - #3 don tsara waƙa kamar 20. Idan kayi ƙoƙarin tsara waƙoƙi fiye da 20, Nunin LCD (#6) zai koma "01" kuma za a sake rubuta tsohuwar shigarwa ta sabon shigarwa na yanzu!
- Danna Maɓallin TSAYA (#5) don ƙare shirye-shirye kuma komawa yanayin wasa na yau da kullun.
- Don duba waƙoƙin da aka tsara, danna maɓallin PROG+10 (#11) ci gaba da nuna duk waƙoƙin da aka tsara. Nunin LCD (#6) zai fara nuna lambar shirin sannan kuma lambar waƙa mai walƙiya ta biyo baya.
- Danna Maɓallin PLAY/Dakata (#11) don fara shirye-shiryen wasan. Waƙar farko a cikin shirin za ta bayyana a Nuni LCD (#6) .
- Don soke shirye-shiryen wasan, danna maɓallin TSAYA (#5).
- Matukar naúrar ta ci gaba da kunna CD ɗin (#7) ɗin, zaku iya ci gaba da kunna shirye-shiryen kowane lokaci ta latsa maɓallin PROG+10 (#4) sannan kuma PLAY/PAUSE Button (#11) a cikin yanayin tsayawa. .
KARBAR RADIO
- Saita Zaɓin Band (AM/FM/FM Stereo) (#2) zuwa matsayin "RADIO".
- Saita Zaɓar Band (AM/FM/FM Stereo) (#2) zuwa ko dai "AM", "FM" ko "FM Stereo" don rukunin rediyon da ake so. Don karɓar tashar FM mai rauni (mai hayaniya), saita mai zaɓin Band zuwa matsayin “FM”. Za a iya inganta liyafar, amma sautin zai zama monaural (MONO).
- Daidaita Knob Tuning #13) (don samun gidan rediyon da ake so.
- Daidaita Ƙarfin Ƙara (#3) don samun matakin sautin da ake so.
- Lokacin da kake son kashe Rediyo, saita Mai Zaɓin Band (AM/FM/FM Stereo) (#2) zuwa matsayin “KASHE”.
NASIHA DOMIN KARBAR RADIO
- Don tabbatar da mafi girman hankali na tuner FM, Telescopic Eriya (#8) yakamata a tsawaita sosai kuma a jujjuya shi don samun mafi kyawun liyafar. Mai nuna sitiriyo FM zai yi haske a hankali lokacin da ake karɓar shirin sitiriyo.
- Lokacin kunnawa a liyafar AM, tabbatar da sanya naúrar a tsaye. Don tabbatar da iyakar fahimtar AM, gwada sake sanya naúrar har sai an sami mafi kyawun liyafar.
AUX A CIKIN AIKI
Haɗa na'urar tare da tushen sauti na waje
Wannan na'urar tana da aikin shigar da sauti. Da fatan za a haɗa tushen tare da kebul na jiwuwa (kebul ɗin ba a haɗa shi ba) zuwa Ramin AUX IN. Yanayin zai yi tsalle zuwa AUX IN ta atomatik.
NOTE
A yanayin AUX IN, duk maɓallan ba su da inganci. Dole ne ku cire kebul na Audio daga ramin AUX IN, sannan naúrar zata iya sake kunna CD akai-akai.
JAGORANCIN MAGANCE MATSALAR
MATSALA | DALILI MAI WUYA | MAGANI |
Babu nuni kuma naúrar ba za ta yi wasa ba |
· An cire haɗin naúrar daga mashigar AC | · Haɗa zuwa wurin fita. |
· Wurin AC ba shi da iko | · Gwada naúrar a wani kanti | |
· Ana sarrafa hanyar AC ta hanyar canza bango | • Kada a yi amfani da hanyar fita da bangon bango ke sarrafawa | |
· Rawanin batura | Sauya da sabbin batura | |
Talakawa AM ko FM liyafar | AM: Rauni akan tashoshi masu nisa | · Juya majalisar ministoci don kyakkyawar liyafar |
FM: Telescopic Eriya Ba a tsawaita ba | · Ƙarfafa Eriya ta Telescopic | |
Naúrar ON amma babu ƙaranci ko babu ƙara | · An juya Ikon ƙara har zuwa ƙasa | · Juya sarrafa ƙara zuwa mafi girma fitarwa |
CD yayi tsalle yayin wasa |
· Fayafai masu datti ko datti |
· Duba kasan diski kuma tsaftace shi wajibi ne tare da zane mai laushi mai laushi, koyaushe goge daga tsakiya |
· Ruwan datti | · Tsaftace da mai tsabtace ruwan tabarau na kasuwanci |
Idan kun fuskanci matsaloli wajen amfani da wannan ɗan wasan don Allah koma ga ginshiƙi mai zuwa
KULA DA KIYAYE
- Tsaftace naúrar ku da tallaamp (ba a taɓa jika) zane ba. Kada a taɓa yin amfani da mai narkewa ko wanka.
- Guji barin naúrar ku a cikin hasken rana kai tsaye ko a cikin zafi, m ko wuri mai ƙura.
- Ka nisanta naúrar ku daga na'urorin dumama da hanyoyin hayaniyar lantarki kamar su fluorescent lamps ko motoci.
- Idan sauke ko katsewa ya faru a cikin kiɗan yayin kunna CD, ko kuma idan CD ɗin ya kasa kunna kwata-kwata, samansa na iya buƙatar tsaftacewa. Kafin kunna, goge diski daga tsakiya zuwa waje tare da kyalle mai laushi mai laushi.
Tambayoyin da ake yawan yi
- Me yasa na'urar CD dina baya aiki?
Idan mai kunna CD ya tsallake, a duba sau biyu cewa CD ɗin bai datti ko ƙazantacce ba. Bincika bel don ƙazanta ko sawa, da tiren don rashin daidaituwa idan tiren mai kunna CD ba zai buɗe ko rufe yadda ya kamata ba (cire, tsaftacewa, mai mai, da sake sakawa). Bincika kuma tsaftace jakunan fitarwa masu datti idan sautin daga na'urar CD ya gurbata. - Wace hanya ce mafi kyau don amfani da na'urar CD mai ɗaukuwa?
Haɗa belun kunne (haɗe) ko madadin belun kunne a cikin jack ɗin WAYARKA na mai kunna CD ɗin ku.
Don buɗe ƙofar ajiyar CD, danna maɓallin BUDE.
Sanya diski a cikin faifan tare da gefen alamar yana fuskantar sama.
Rufe ƙofar CD ɗin ta danna ƙasa har sai ta danna wurin. - Ta yaya ake haɗa rediyon Sylvania da wayarka?
Don daƙiƙa 45, danna kuma ka riƙe Maɓallin TSAYA/PAIR. Alamar "BLUETOOTH" zata yi haske, yana nuna cewa naúrar tana cikin yanayin Haɗawa/Ganowa. Don nemo naúrar, kunna aikin Bluetooth akan na'urar Bluetooth ɗin ku kuma kunna aikin bincike ko dubawa. - Me yasa na'urar CD ta mai ɗaukar hoto ba zata kunna fayafai ba?
Cire igiyar wutar lantarki ta mai kunna CD daga tashar AC na daƙiƙa 30. Sake haɗa igiyar wutar lantarki zuwa tashar AC. Don farawa, kunna CD ɗin kuma saka diski. Cire faifan kuma cire igiyar wutar lantarki daga tashar AC idan matsalar ta ci gaba. - Menene hanya don sake saita na'urar CD mai ɗaukuwa?
Cire igiyar wutar lantarki ta mai kunna CD daga mashin bangon AC
Bada daƙiƙa 30 don mai kunna CD yayi wuta.
Sake haɗa igiyar wutar lantarki ta mai kunna CD zuwa mashin bangon AC. - Menene ayyukan maɓallan da ke kan na'urar CD?
Sarrafa CD ɗin tare da kunnawa, ɗan dakata, tsayawa, gaba da sauri, da maɓallan baya. - Menene yanayin mai kunna CD?
Don CD ɗin da kuke kunna a cikin tsarin ku, tsarin ku yana ba da yanayin wasa da yawa. Waɗannan zaɓukan suna ba ka damar jujjuya kiɗa a bazuwar, maimaita waƙoƙi ko fayafai har abada, ko kunna waƙoƙin CD cikin tsari. - Ta yaya kuke samun na'urar CD don kunna?
Sanya diski a cikin faifan da kake son kallo. Yawanci, diski zai fara wasa da kansa. Idan bai kunna ba, ko kuma idan kuna son kunna diski ɗin da aka saka a baya, buɗe Windows Media Player kuma zaɓi sunan fayafai a ɓangaren kewayawa na Laburaren Mai kunnawa. - Menene hanya don kunna Bluetooth akan ƙaramin faifan diski na mai jiwuwa na dijital?
Canja zuwa Yanayin Bluetooth ta latsa maɓallin Tushen. A kan duba, haruffan "bt" za su yi haske. Latsa ka riƙe maɓallin Play/Dakata/Pair har sai “bt” akan nunin ya sake walƙiya, sannan maimaita matakai 3 da 4 don haɗawa zuwa sabuwar na'ura. Zaɓi onn ta amfani da saitunan Bluetooth akan na'urar Bluetooth ɗin ku. - Menene matsakaicin tsawon rayuwar na'urar CD?
Masu kunna CD, a gefe guda, ba su da ƙarfi sosai, duk da haka suna iya ɗaukar shekaru 5 zuwa 10.
https://m.media-amazon.com/images/I/81KV5X-xm+L.pdf