Barbashi Counter
CE-MPC 20
Manual mai amfani
Da fatan za a karanta wannan jagorar kafin kunna har sai an kunna.
Muhimman bayanan aminci a ciki.
Gabatarwa
Na gode don siyan wannan kayan aikin 4 cikin 1 Barbashi Counter. Wannan kayan aikin shine Barbashi Counter tare da nunin TFT LCD mai launi 2.8 inch. Tabbatar da sauri, sauƙi da ingantaccen karantawa don lissafin barbashi, zafin iska & zafi, yawancin ma'aunin zafin jiki. Zai zama mafi kyawun kayan aiki don kare muhalli da ceton makamashi. Ma'aunin zafin jiki na raɓa zai kasance a bayyane sosai don rigar da busassun hujja.lt shine ma'auni mai kyau na masana'antu na hannu da kuma nazarin bayanai, ainihin wurin da lokaci za a iya nunawa akan launi TFT LCD. Duk wani karatun ƙwaƙwalwar ajiya za a iya yin rikodin a cikin ƙwaƙwalwar ajiya. mai amfani zai iya dawowa ofis don tantance ƙimar ingancin iska ƙarƙashin tallafin software.
PM2.5 lafiya barbashi kwayoyin halitta wato
Fine barbashi da aka sani da lafiya barbashi, m barbashi, PM2.5. Yana nufin ƙayyadaddun kwayoyin halitta a cikin yanayi na yanayi daidai da diamita ƙasa da ko daidai da barbashi-2.5-micron. Yana iya zama ƙarin lokacin dakatar da shi a cikin iska, mafi girman abin da ke ciki a cikin iska, a madadin mafi munin gurɓataccen iska. Kodayake abubuwan da ke cikin yanayi na duniya PM2.5 kaɗan ne kawai a cikin abun ciki, gani da ingancin iska amma yana da tasiri mai mahimmanci. Idan aka kwatanta da m yanayi particulate kwayoyin halitta, PM2.5 barbashi size ne kananan, babba, aiki. abubuwa masu haɗari masu sauƙin jigilar kaya (misaliample.
PM10 za a iya shakar da su
PM10 ana kiransa inhalable barbashi ko particulates, respirable m particulate kwayoyin halitta yana nufin na yanayi iska aerodynamic diamita kasa da 10-micron barbashi, PM10 na yanayi iska tsawon lokaci mai tsawo, lafiyar ɗan adam da ganuwa Tasirin yanayi yana da kyau. Wani sashe na abubuwan da ke fitar da sinadarai daga tushe kai tsaye, irin su marasa kanti, motocin siminti, kayan aikin niƙa da ƙurar da iska ke tashi da makamantansu. Sauran su ne kyawawan barbashi daga yanayi na yanayi na sulfur oxides, nitrogen oxides, m Organic mahadi da sauran mahadi hulda da su samar, su sinadaran da jiki abun da ke ciki bisa ga wuri, sauyin yanayi, kakar na shekara bambanta ƙwarai canza.
Ma'anar ma'auni
Kyakkyawan ƙayyadaddun ƙayyadaddun kwayoyin halitta, wanda Amurka ta gabatar a cikin 1997, musamman don ingantacciyar sa ido tare da haɓaka masana'antu da bullowar ingantacciyar haɓaka, an yi watsi da tsohon ma'auni mai cutarwa. Kyawawan kwayoyin halitta sun zama mahimman bayanai don sa ido kan ma'aunin gurɓataccen iska na digiri. Har zuwa 2010, ban da Amurka da wasu ƙasashen EU, ƙananan barbashi da aka haɗa a cikin GB da ƙuntatawa na wajibi, yawancin ƙasashen duniya har yanzu ba su aiwatar da sa ido kan abubuwa masu kyau ba, galibi ta hanyar saka idanu na PM10.
Siffofin
- 2.8 ″ TFT launi LCD nuni
- 320*240 pixels
- A lokaci guda auna da nuna tashoshi 3 na girman barbashi.
- Yanayin iska da zafi
- Dew-point & Wet-bulb zafin jiki
- MAX, MIN, DIF, rikodin AVG, Gudanarwar saitin kwanan wata/lokaci
- Kashe Wuta ta atomatik
Ƙayyadaddun bayanai
Tattaunawar Jama'a | |
tashoshi | PM2.5/PM10 |
Rage Tattaunawar Jama'a | 0-2000ug/m3 |
Nuni Resolution Barbashi Counter | 1 g/m3 |
tashoshi | 0.3,2.5,10um |
Yawan kwarara | 2.83L/min (0.1ft3) |
Ƙirƙirar Ƙirƙirar | 50% @ 0.3wm; 100% ga barbashi> 0.45iim |
Rashin daidaituwa | 5% a 2,000,000 barbashi kowace ft' |
Adana Bayanai | 5000 s kuampKatin SD (katin SD) |
Yanayin ƙidaya | Tari, Banbanci, Tattarawa |
Yanayin zafin iska da ma'aunin zafi na Dangi | |
Matsayin Yanayin iska | 0 zuwa 50°C(32 zuwa 122°F) |
Rage Zazzabi na Dewpoint | 0 zuwa 50°C(32 zuwa 122°F) |
Dangantakar Humidity Range | 0 zuwa 100% RH |
Daidaiton zafin iska | -±1.0°C(1.8°F)10 zuwa 40)C -.±-2.0t(3.6`F) wasu |
Dewpoint zafin jiki. Daidaito | |
Dangin Hum. Daidaito | ± 3.5% RH@20% zuwa 80% ± 5% RH 0% zuwa 20% ro 80% zuwa 100% |
Yanayin Aiki | 0 zuwa 50°C(32 zuwa 122°F) |
Ajiya Zazzabi | -10 zuwa 60°C(14 zuwa 140°F) |
Danshi mai Dangi | 10 zuwa 90% RH mara sanyaya |
Nunawa | 2.8 ″ 320*240 LCD mai launi tare da Hasken baya |
Ƙarfi | |
Baturi | Baturi mai caji |
Rayuwar Baturi | Game da 4 hours ci gaba da amfani |
Lokacin Cajin Baturi | Kimanin awanni 2 tare da adaftar AC |
Girman (H*W*L) | 240mm*75*57mm |
Nauyi | 570 g |
Gaban Gaba Da Bayanin Kasa
Kunnawa ko Kashe Wuta
A yanayin kashe wuta, latsa ka riƙe maɓalli, Akan wuta akan yanayin, latsa ka riƙe
button, har sai LCD yana kunne, sa'an nan naúrar za ta kunna. har sai LCD ya kashe, sannan naúrar zata kashe.
Aunawa
Yanayin Wannan kayan aikin yana da hanyoyi guda biyu A kan wutar da ke kan yanayin, naúrar za ta nuna yanayin ma'auni biyu, kuma ta nuna zaɓuɓɓukan saiti uku. Kuna iya amfani daor
maballin don zaɓar kowane yanayin awo da kuke buƙata. kuma yi amfani da maɓallin aiki Fl, F2, F3 don shigar da tsarin tsarin.
Abubuwa | Bayani | Alama | Bayani |
![]() |
Ma'aunin Counter | ![]() |
Yanayin tarawa |
Saitin Ƙwaƙwalwa | Yanayin maida hankali | ||
Tsarin Saiti | Yanayin bambanta | ||
Taimako file | RIKE | ||
Duba |
Yanayin auna ɓarna Counter
A yanayin kunna wuta, zaku iya amfani da or
maballin don zaɓar Hoto, sannan danna maɓallin ENTER don shigar da yanayin Counter Particle, Fara don aunawa da nuna zafi da zafi. Danna maɓallin RUN/STOP don fara gano ƙwayoyin cuta, lokacin da sampidan lokacin ya ƙare, ma'aunin barbashi zai tsaya kai tsaye, kuma bayanan za su adana ta atomatik. Hakanan zaka iya, danna maɓallin RUN/STOP don dakatar da auna lokacin sampdon lokaci bai kure ba.
Yanayin Saita Barbashi
A kan yanayin lissafin barbashi, kuna iya gani icon, kuma waɗannan gumakan sun dace da Fl, F2, F3, danna F3 na iya shigar da yanayin Saita, akan wannan yanayin, zaku iya saita kowane sigogi da kuke so. Yi amfani da
or
so don gashi Sannan danna maɓallin ENTER don tabbatar da sigar.
7.1.1 Samplokaci
Kuna iya daidaita sampamfani da lokaci or
maballin don sarrafa ƙarar gas ɗin da aka auna. Ana iya saita shi zuwa 60s/2.83L.
7.1.2 Fara Jinkiri
Kuna iya daidaita lokacin amfani da or
maballin don sarrafa lokacin farawa. Lokacin jinkirta har zuwa daƙiƙa 100.
7.1.3 Yanayin yanayi/TORN
Zaɓi wannan saitin idan an nuna zafin iska da zafi.
7.1.4 Sampda Cycle
Ana amfani da wannan zaɓi don saita samptsawon lokaci.
7.1.5 Mass Tattaunawa/Bashi
Ana amfani da wannan saitin don zaɓar yanayin auna ɓarna ko taro, amfani da maɓalli don zaɓar na gaba.
7.1.6 Sampda Mode
Wannan saitin yana saita yanayin nuni na ma'aunin juzu'i. Lokacin da kuka zaɓi yanayin tarawa, ma'aunin barbashi zai nuna alama da mita suna aiki a cikin ƙirar tarawa. Lokacin da ka zaɓi yanayin banbanta, ma'aunin barbashi zai nuna
alama, kuma mita yana aiki a cikin yanayin banbanta. Lokacin da ka zaɓi yanayin maida hankali, ma'aunin barbashi zai com nuna alama, kuma mita tana aiki a yanayin taro.
7.1.7 Tazara
Saita lokaci tsakanin samples ga sampling period ya fi sau ɗaya. Mafi tsayin tazarar shine daƙiƙa 100.
7.1.8 Alamar matakinn
Zaɓi matakin ƙararrawa na daidaitaccen girman barbashi a cikin ma'auni, lokacin da girman barbashi da aka zaɓa ya wuce, ma'aunin ma'aunin kayan aiki zai wuce saurin gaggawa.
Strorage File Browser
Kunna kayan aiki, a ƙasan LCD yana da gunkin mashaya. Danna kan
icon don shigar da ƙwaƙwalwar ajiyar bayanai ta maɓallin Fl. akan yanayin saita ƙwaƙwalwar ajiya, akwai zaɓuɓɓuka guda uku, danna
or
maballin don zaɓar ɗaya kuma danna maɓallin ENTER don shigar da wannan zaɓi. sannan zaka iya view bayanan da aka yi rikodin, hotuna, da bayanan bidiyo. Idan baku ajiye bayanin ba, yana nuna a'a file.
Saitunan Tsari
Kunna kayan aiki, a ƙasan LCD yana da gunkin mashaya. Danna kan
icon don shigar da Yanayin Saitin Tsarin ta maɓallin F2.
Abubuwa | Bayani |
Kwanan wata/Lokaci | Saita kwanan wata da lokaci |
Harshe | Zaɓi Harshe |
Kashe Wuta ta atomatik | Zaɓi lokacin kashe wuta ta atomatik |
Lokacin playarshe | Zaɓi lokacin kashewa ta atomatik |
Ƙararrawa | Zaɓi Ƙararrawa ON ko KASHE |
Matsayin Ƙwaƙwalwa | Nuna ƙwaƙwalwar ajiya da ƙarfin katin SD |
Saitin masana'anta | Mayar da saitunan masana'anta |
Raka'a(°CrF) | Zaɓi naúrar zafin jiki |
Siga: | Shafin Nuni |
Danna maɓallin or
maballin don zaɓar abubuwan, Sannan danna maɓallin ENTER don shigarwa.
Kwanan wata/Lokaci
Danna maɓallin or
maballin don zaɓar ƙimar, danna maɓallin ENTER don saita ƙima ta gaba, danna maɓallin ESC don fita da adana kwanan wata da lokaci.
Harshe
Danna maɓallin kuma
maɓallan don zaɓar harshe, danna maɓallin ESC zuwa ESC kuma ajiyewa.
Kashewa Na Gaggawa
Danna maɓallin kuma
maɓallan don zaɓar lokacin kashe wuta ta atomatik ko kuma ba za a taɓa kashewa ba, danna maɓallin ESC don esc da adanawa.
Lokacin playarshe
Danna maɓallin kuma
maballin don zaɓar lokacin kashewa ta atomatik ko taɓa Nuna kashewa ta atomatik, danna maɓallin ESC don esc da adanawa.
Ƙararrawa
Zaɓi ƙararrawa yana kunna ko kashe.
Matsayin Ƙwaƙwalwa
Danna maɓallin kuma
maɓallan don zaɓar ƙwaƙwalwar ajiya (flash ko SD). Danna maballin ESC don esc da ajiyewa.
NOTE: Idan an saka katin SD, katin SD za a zaɓi ta tsohuwa. Danna maɓallin ENTER don tsara flash ko katin SD, danna maɓallin F3 don soke tsarin, danna maɓallin Fl don tabbatar da tsarin.
Saitin masana'anta
Danna maɓallin kuma
maɓallan don zaɓar eh ko a'a maido da saitunan masana'anta. Danna maballin ESC don esc da ajiyewa.
Raka'a(°C/°F)
Danna maɓallin kuma
maballin don zaɓar naúrar, danna maɓallin ESC don esc da adanawa.
Taimako
FileWannan shine 4 a cikin 1 Barbashi Counter tare da nunin TFT LCD mai launi 2.8 inch. Tabbatar da sauri, sauƙi da ingantaccen karantawa don lissafin barbashi, zafin iska & zafi, yawancin ma'aunin zafin jiki. Wannan shine haɗin farko na waɗannan ma'auni a duniya, zai zama mafi kyawun kayan aiki don kare muhalli da ceton makamashi. Ma'aunin zafin jiki na raɓa zai kasance a bayyane sosai don jika da busassun hujja. Yana da kyau ma'aunin masana'antu na hannu da nazarin bayanai, Duk wani karatun ƙwaƙwalwar ajiya ana iya yin rikodin shi a katin SD. Mai amfani zai iya komawa ofis don tantance ƙimar ingancin iska ƙarƙashin goyan bayan software.
Umarnin Counter
- Barbasar da ke warwatse a cikin ƙura a cikin iska, ƙura ko hayaƙi. Suna fitowa ne daga hayakin mota, tashar wutar lantarki, tanderun ƙone shara da sauransu. Dangantakar diamita kasa da 2.5um barbashi da aka sani da PM2.5, wannan barbashi ya fi karami fiye da kwayoyin jikin mutum, ba za a zubar ba, amma kai tsaye zuwa cikin huhu da jini, cutar da jikin mutum ya fi girma.
- Wannan mitar tare da aiki mai sauƙi na maɓalli don cimma ma'aunin ƙididdiga na barbashi, saka idanu na gaske na ƙimar taro na mahalli, bayanan tashoshi shida da aka auna lokaci guda, kuma a lokaci guda ana nunawa akan allon, kuma na iya zama nuni daban. Haɗe da wuce daidaitattun alamar ƙararrawa, kuma tare da buzzer daban-daban, ƙarin jagorar ingancin muhalli kai tsaye.
- Saboda particulate kwayoyin ma'auni bukatar fara famfo, zai zama ƙura inhalation, bada shawarar ga yau da kullum mara amfani har zuwa yiwu, don rage gurbatawa a kan firikwensin, game da shi kara da sabis na kayan aiki, irin su talakawan kullum amfani 5. sau, da kayan aiki za a iya amfani da shekaru 5.
Hankali: a cikin hazo za a yi hazo kamar ƙura!
Kula da samfur
- Ba a haɗa kulawa ko sabis a cikin wannan jagorar ba, dole ne a gyara samfurin ta hanyar kwararru.
- 1t dole ne ya yi amfani da sassan da ake buƙata don gyarawa.
- Idan an canza littafin aiki, don Allah kayan aiki suna yin nasara ba tare da sanarwa ba.
Tsanaki
- Kada a yi amfani da shi a cikin wuri mai datti ko ƙura. Numfashin barbashi da yawa zai lalata samfurin.
- Don tabbatar da daidaiton aunawa, da fatan za a yi amfani da shi a cikin mahalli mai hazo.
- Kada a yi amfani da shi a cikin yanayi mai fashewa.
- Bi umarnin don amfani da samfurin, keɓance naúrar ba a yarda da shi ba.
Makala 1:
Sabbin matakan ingancin iska
Matakan ingancin iska | 24 matsakaicin sa'o'i na daidaitattun dabi'u | |
PM2.5(ug/m3) | PM10 (ug/m) | |
Yayi kyau | 0 ~ 1 Oug/m3 | 0 ~ 2 Oug/m3 |
Matsakaici | 10 ~ 35ug/m3 | 20 ~ 75ug/m3 |
Gurbatacce mai sauƙi | 35 ~ 75 g/m3 | 75 ~ 15 Oug/m3 |
Matsakaici gurɓatacce | 75 ~ 15 Oug/m3 | 150 ~ 300ug/m3 |
Gurbatacce Mai Girma | 150 ~ 20 Oug/m3 | 300 ~ 400ug/m3 |
Mai tsanani | > 20 Oug/m3 | > 40 Oug/m3 |
Hukumar Lafiya ta Duniya (WHO) 2005 shekara | ||||
Aikin | PM2.5(ug/m3) | PM10(ug/m3) Matsakaicin yau da kullun |
||
Matsakaicin shekara | Matsakaicin yau da kullun | Matsakaicin shekara | ||
35 g/m3 | 75 g/m3 | 70 g/m3 | 150 g/m3 | |
Burin lokacin canji 1 | ||||
Burin lokacin canji 2 | 25 g/m3 | 50ug/m3 | 50ug/m3 | 75ug/m3 | ||
Burin lokacin canji 3 | 15 g/m3 | 37.5 g/m3 | 3 Oug/m3 | 75ug/m3 | |
Ƙimar jagora | 10 g/m3 | 25ug/m3 | 20ug/m | 5 oug/m3 |
Takardu / Albarkatu
![]() |
PCE CE-MPC 20 Ma'aunin Barbashi [pdf] Manual mai amfani CE-MPC 20 Counter Barbashi, CE-MPC 20, Barbashi Counter |