Sensor Hoton OMNIVISION WS4694C 
Bayani
WS4694C ƙarami ne, ƙananan RON, tashar tashar tashoshi guda ɗaya tare da ƙimar kisa mai sarrafawa. Na'urar tana aiki a kan abin shigar da voltage kewayon 2.6 V zuwa 5.5 V. Na'urar tana goyan bayan iyaka na yanzu daga 0.05 A zuwa 2 A.
Lokacin tashin na'urar da aka sarrafa sosai yana rage yawan rugujewar halin yanzu da ke haifar da babban ƙarfin ɗaukar nauyi, ta haka ragewa ko kawar da faɗuwar wutar lantarki. WS4694C yana da aikin Toshewa na Gaskiya na Gaskiya (TRCB) wanda ke hana baya so na halin yanzu daga VOUT zuwa VIN yayin jihohin ON da KASHE. Karamin girman da ƙananan na'urar RON an ƙirƙira su don aikace-aikacen da batir ke takurawa sarari. Faɗin shigarwa voltage kewayon sauyawa ya sa ya zama madaidaicin bayani don yawancin voltage dogo.
Ana samun WS4694C a cikin fakitin CSP-9L. Daidaitaccen samfuran ba su da Pb-free kuma ba su da Halogen.
Siffofin
- Shigar da Voltage Rage: 2.6 ~ 5.5V
- Cikakken Kima a VOUT: 28V
- Matsakaicin fitarwa na yanzu: 2.0 A
- Daidaitacce Iyakar Yanzu: 0.05 A ~ 2.0 A
1 A ~ 2.0 A tare da daidaito 15%. - Toshewar Gaskiya ta Gaskiya (TRCB)
- Ƙasa-Voltage Lockout da Thermal Rufewa
- Saukewa: CSP-9L
Bayanin oda
Tebur 1
Na'ura | Kunshin | Jirgin ruwa |
WS4694C-9/TR | Saukewa: CSP-9L | 3000/Reel&Tape |
Aikace-aikace
- Wayoyin Smart, Kwamfutar Kwamfutoci
- Adana, DSLRs, da sauran na'urori masu ɗaukar nauyi
Bayanin Pin 
Tebur 2
Pin | Alama | Bayani |
A3, B3 | FITA | Fitar fitarwa |
A1, B1 | IN | Shigar fil |
A2, B2 | GND | Kasa |
C3 | EN | Kunnawa/kashe Ikon Shigarwa: HIGH mai aiki |
C2 | ISET | Saitin Shigar da Iyakan Yanzu: Mai tsayayya daga ISET zuwa ƙasa yana saita
iyaka na yanzu don sauyawa. |
C1 |
#OCFLAG |
Fitowar Kuskure: LOW mai aiki, fitarwa mai buɗewa wanda ke nuna shigarwa akan halin yanzu. Ana buƙatar resistor na waje zuwa VDD. |
Tsarin zane 
Aikace-aikace na yau da kullun 
Cikakkun Mahimman Kima
Waɗannan ƙimar damuwa ne kawai. Matsalolin da suka wuce kewayon da aka ƙayyade a cikin Tebura 3 na iya haifar da babbar illa ga na'urar. Ayyukan aiki na na'urar a wasu sharuɗɗan da suka wuce waɗanda aka jera a ƙayyadaddun bayanai ba a nufin su. Tsawaita bayyanar da matsananciyar yanayi na iya shafar amincin na'urar.
Tebur 3
Siga | Alama | Min. | Max. | Naúrar |
VOUT zuwa GND, VOUT zuwa VIN | FITA | -0.3 | 28 | V |
Sauran Fil zuwa GND | IN, EN, ISET, #OCFLAG | -0.3 | 6 | V |
Matsakaicin Canjin Ci gaba na Yanzu(1) |
HEI |
2.3 |
A |
|
Yanayin Junction Aiki | TJ | -40 | 150 | oC |
Ma'ajiya Yanayin Zazzabi | TSTG | -65 | 150 | oC |
Gubar zafin jiki | TL | 260 | oC | |
Kimar ESD |
HBM | 5 | kV | |
CDM | 2 | kV | ||
Fitar da iska (VIN, VOUT zuwa GND) | 15 | kV | ||
Zubar da Lamba (VIN, VOUT zuwa GND) | 8 | kV |
Matsakaicin Yanayin Junction = 85°C
Ba da shawarar ƙimar Aiki
Tebu mai zuwa yana bayyana yanayin aikin na'ura na ainihi. An ƙayyade yanayin aiki da aka ba da shawarar don tabbatar da ingantaccen aiki zuwa ƙayyadaddun takaddun bayanai.
Tebur 4
Siga | Alama | Min. | Max. | Naúrar |
Ƙara Voltage | VIN | 2.6 | 5.5 | V |
Sauran Fil | EN, ISET, #OCFLAG | 2.5 | 5.5 | V |
Yanayin Yanayin Aiki | TA | -40 | 85 | oC |
Juriya na thermal, RθJA (CSP-9L)(2) | RJA | 110 | oC / W |
Fuskar da aka ɗora akan Hukumar FR-4 ta amfani da 2 oz, 1 murabba'in inch Cu yanki, girman allon PCB 1.5*1.5 inci murabba'in.
Halayen Lantarki
TA = -40 zuwa +85 ° C, VIN = 2.6 zuwa 5.5 V, Yawan dabi'u suna VIN = 5 V da TA = 25oC, sai dai in an lura da su.
Tebur 5
Siga | Alama | Sharadi | Min. | Buga | Max. | Naúrar |
Basic Aiki | ||||||
Shigar da Voltage | VIN | 2.6 | 5.5 | V | ||
Quiescent Yanzu | IQ | VIN= VEN, VOUT=Bude,
TA=25oC |
80 | 150 | .A | |
Kashe Yanzu | ISD | VIN=5.5V, VOUT=0V,
VEN=GND |
0.1 | .A | ||
Kashe Kayayyakin Yanzu | IQ(KASHE) | VEN=GND, VOUT=Bude | 1 | .A | ||
Kan Resistance |
RON |
VIN=VEN=5V, IOUT=1 A,
TA=25oC |
75 | 100 |
mΩ |
|
VIN=VEN=3.7V, IOUT=1 A,
TA=25oC |
85 | 105 | ||||
EN Logic High Voltage | VIH | VIN=5V, IOUT=0.1 A | 1.1 | V | ||
EN Logic Low Voltage | VIL | VIN=5V, IOUT=0.1 A | 0.4 | V | ||
# OCFLAG Fitowar Mahimmanci Low Voltage |
VIL_FLAG |
VIN=5V, ISINK=10 mA | 0.1 | 0.2 | V | |
VIN=2.6V, ISINK=10 mA | 0.15 | 0.3 | V | |||
# OCFLAG Fitar Dalili
Babban Leaka Yanzu |
IFLAG_LK | VIN=5V, kunna | 0.1 | 1 | .A | |
EN Shigarwa Leakage | ION | VEN = 0 V zuwa VIN | 1 | .A | ||
Juriyar Juyawa a
EN Pin |
REN_PD | VIN = 2.6 ~ 5.5 V, VEN = Babban
TA= –40 zuwa 85oC |
14 | MΩ | ||
Sama-Voltage Kariya | ||||||
Fitar Kulle OVP |
VOV_TRIP |
Matsakaicin Tashin VOUT | 5.5 | 5.8 | 6 |
V |
Matsakaicin Faɗuwar VOUT | 5.5 | |||||
Fitar OVP Hysteresis | AUTHYS | 0.3 | V | |||
Lokacin Amsa OVP(3) |
tOVP |
IOUT = 0.5 A, CL=1 µF,
TA=25oC, VOUT daga 5.5V zuwa 6.0 V |
1 |
4 |
.s |
|
Sama da-Yanzu Kariya | ||||||
Iyaka na Yanzu |
ILIM |
VIN=VEN=5V, RSET=1000 Ω | 850 | 1000 | 1150 |
mA |
VIN=VEN=5V, RSET=500 Ω | 1700 | 2000 | 2300 | |||
Ƙasa-Voltage Kullewa |
VUVLO |
VIN yana ƙaruwa | 2.4 |
V |
||
VIN yana raguwa | 2.2 | |||||
UVLO Hysteresis | VUVLO_HYS | 200 | mV | |||
Wurin Tafiya na Kariya na RCB | VT_RCB | VOUT - VIN | 50 | mV |
Siga | Alama | Sharadi | Min. | Buga | Max. | Naúrar |
Sakin Kariya na RCB
Wurin Tafiya |
VR_RCB | VIN - KYAUTA | 50 | mV | ||
RCB Hysteresis | VRCB_HYS | 100 | mV | |||
Tsohuwar Martanin RCB
Lokaci(3) |
tRCB | VIN = 5 V, VEN = Babban / Ƙananan | 2 | .s | ||
RCB a halin yanzu | IRCB | VEN=0V, VOUT=5.5V | 7 | .A | ||
Lokacin Amsa Hard Kan-Yanzu(3) |
HOCP |
Matsakaici Kan-Yanzu
Yanayi, IOUT ≥ ILIM, VOUT=0 V |
2 |
.s |
||
Lokacin Amsa Akan Yanzu(3) |
ku OCP |
Matsakaici Kan-Yanzu
Yanayi, IOUT ≥ ILIM, VOUT ≤ VIN |
25 |
.s |
||
Tuta Mai Ci Gaban Yanzu
Lokacin Amsa |
zuwa OC_FLAG | Lokacin Sama-Yanzu Yake faruwa
zuwa Tutar Jawo LOW |
8 | ms | ||
Rufewar thermal |
TSD |
Matsakaicin Rufewa | 150 |
oC |
||
Komawa daga Rufewa | 130 | |||||
Ciwon ciki | 20 | |||||
Kunna Jinkiri | TDON |
VIN=5V, RL=100 Ω, CL=1 uF RSET=2000 Ω, TA=25oC |
0.8 |
ms |
||
Lokacin tashin VOUT | TR | 0.3 | ||||
Lokacin Kunnawa | TON | 1.1 | ||||
Kashe Jinkiri | TDOFF | 10 |
.s |
|||
Lokacin Faɗuwar VOUT | TF | 270 | ||||
Lokacin Kashewa | TOFF | 280 | ||||
Kunna Jinkiri | TDON |
VIN=5 V, RL=3.8 Ω, CL=10 uF RSET=600 Ω, TA=-40 zuwa 85oC |
0.8 |
ms |
||
Lokacin tashin VOUT | TR | 0.5 | ||||
Lokacin Kunnawa | TON | 1.3 | ||||
Kashe Jinkiri | TDOFF | 10 |
.s |
|||
Lokacin Faɗuwar VOUT | TF | 230 | ||||
Lokacin Kashewa | TOFF | 240 |
Wannan siga yana da garanti ta ƙira.
Tsarin lokaci 
Halaye na yau da kullun
TA = 25oC, VIN = VEN = 5 V, CIN = 1 μF, COUT = 1 μF, sai dai in an lura da haka.
Bayanin Aikace-aikacen
Input Capacitor
Don iyakance voltage sauke a kan kayan shigar da ke haifar da igiyoyin gaggawa na wucin gadi lokacin da mai kunnawa ya kunna, ana buƙatar sanya capacitor tsakanin VIN da GND. Ana iya amfani da mafi girman ƙimar CIN don ƙara rage voltage sauke cikin manyan aikace-aikace na yanzu.
Fitar capacitor
Ana buƙatar sanya capacitor mai fitarwa tsakanin VOUT da fil ɗin GND. Capacitor yana hana inductance allo na parasitic tilasta VOUT ƙasa da GND lokacin kunnawa. Har ila yau, capacitor yana hana juyar da motsin halin yanzu daga voltage spike wanda zai iya lalata na'urar a yanayin gajeriyar VOUT.
Rahoton Laifi
Bayan gano abin da ya wuce halin yanzu, #OC_FLAG yana nuna kuskuren ta kunna LOW.
Ƙayyadaddun Yanayi
Ƙididdiga na yanzu yana tabbatar da cewa na yanzu ta hanyar sauyawa baya wuce matsakaicin ƙimar da aka saita, yayin da ba ta iyakance mafi ƙarancin ƙima ba. Halin halin yanzu wanda iyakar ɓangaren ke daidaitawa ta zaɓin resistor na waje da aka haɗa da fil ɗin ISET. Ana samun bayanin zaɓin resistor a cikin sashin da ke ƙasa. Na'urar tana aiki azaman tushen ci gaba na yau da kullun lokacin da lodin ya zana fiye da matsakaicin ƙimar da na'urar ta saita har sai an rufe yanayin zafi. Na'urar tana murmurewa idan zafin jiki ya faɗi ƙasa da bakin kofa.
Ƙasa-Voltage Kullewa
Ƙarƙashin Voltage Lockout (UVLO) yana kashe mai kunnawa idan shigar voltage ya faɗi ƙasa da ƙofar kullewa. Tare da EN fil ɗin da aka kunna, shigar da voltagTashi sama da madaidaicin UVLO yana sakin kullewa kuma yana kunna sauyawa.
Gaskiya Juya-Toshewar Yanzu
Haƙiƙanin toshewar baya na gaskiya yana kare tushen shigarwar daga gudana ta halin yanzu daga fitarwa zuwa shigarwa ba tare da la'akari da ko na'urar kunnawa tana kunne ko a'a ba.
Rufewar thermal
Rufewar thermal yana kare mutuwa daga ciki ko waje wanda ya haifar da matsanancin zafin jiki. Yayin yanayin zafi fiye da kima, ana kashe maɓalli. Mai kunnawa ta atomatik yana sake kunnawa idan yanayin zafin mutun ya faɗi ƙasa da zafin ƙasa.
Itayyade Currentimar Yanzu
An saita iyaka na yanzu tare da resistor waje da aka haɗa tsakanin fil ɗin ISET da GND.
Ana lissafta iyaka na yanzu kamar haka:
Ana ba da shawarar juriyar juriya na 1% ko ƙasa da haka
Tebur 6 Saitunan Iyaka na Yanzu ta RSET
RSETΩ |
Min. A halin yanzu
Iyaka (mA) |
Buga A halin yanzu
Iyaka (mA) |
Max. A halin yanzu
Iyaka (mA) |
500 | 1700 | 2000 | 2300 |
571 | 1490 | 1750 | 2010 |
667 | 1275 | 1500 | 1725 |
800 | 1065 | 1250 | 1435 |
1000 | 850 | 1000 | 1150 |
1111 | 750 | 900 | 1050 |
1250 | 650 | 800 | 950 |
1429 | 550 | 700 | 850 |
1667 | 450 | 600 | 750 |
2000 | 350 | 500 | 650 |
Lura: Ma'auni na tebur sun dogara akan 1% masu adawa da haƙuri.
Jagorar Layi
Don mafi kyawun aiki, duk alamun suna buƙatar zama gajere gwargwadon yiwuwa. Don zama mafi inganci, ana buƙatar shigar da na'urorin shigar da fitarwa kusa da na'urar don rage tasirin inductance na parasitic na iya haifar da aiki na yau da kullun da gajere. Yin amfani da faffadan burbushi na VIN, VOUT, GND yana taimakawa rage tasirin wutar lantarki tare da yanayin yanayin zafi.
Girman Fakitin Fakitin

Alama |
Girma a cikin millimeters | ||
Min. | Buga | Max. | |
A | 0.54 | 0.58 | 0.63 |
A1 | 0.18 | 0.20 | 0.22 |
A2 | 0.36 | 0.38 | 0.41 |
A3 | 0.025 Ref. | ||
D | 1.19 | 1.22 | 1.25 |
E | 1.19 | 1.22 | 1.25 |
b | 0.24 | 0.26 | 0.28 |
e | 0.40 BSC |
Tape & Reel Bayani 


4275 Burton Drive Santa Clara, CA 95054 Amurka
Tel: + 1 408 567 3000 Fax: + 1 408 567 3001 www.ovt.com
OMNIVISION yana da haƙƙin yin canje-canje ga samfuran su ko dakatar da kowane samfur ko sabis ba tare da ƙarin sanarwa ba. OMNIVISION da tambarin OMNIVISION alamun kasuwanci ne ko alamun kasuwanci masu rijista na OmniVision Technologies, Inc.
Duk sauran alamun kasuwanci mallakin masu su ne.
Takardu / Albarkatu
![]() |
Sensor Hoton OMNIVISION WS4694C [pdf] Manual mai amfani Sensor Hoto, Hoto, Sensor, WS4694C |