AN13823 IEC 60730 Software na Class B don LPC553x MCUs
Jagorar Mai Amfani
AN13823 IEC 60730 Software na Class B don LPC553x MCUs
Rev. 0 - 4 ga Janairu, 2023
Bayanin aikace-aikace
Bayanin daftarin aiki
Bayani | Abun ciki |
Mahimman kalmomi | LPC553x, AN13823, IEC 60730, LPC5536-EVK, IEC60730B |
Abtract | Babban manufar wannan bayanin aikace-aikacen shine haɓaka haɓaka software na abokin ciniki da ayyukan takaddun shaida don samfuran da suka dogara da LPC553x MCUs. |
Gabatarwa
Ma'aunin aminci na IEC 60730 yana ba da ma'anar gwaji da hanyoyin bincike waɗanda ke tabbatar da amintaccen aiki na kayan sarrafawa da software don kayan aikin gida.
Don cimma amincin aiki, wajibi ne a cire duk haɗarin haɗari waɗanda na'urar na'urar na iya haifarwa.
Ma'aunin IEC 60730 ya rarraba kayan aikin da suka dace zuwa rukuni uku:
- Class A: Ba a yi nufin dogaro da shi don amincin kayan aiki ba
- Class B: Don hana rashin tsaro aiki na kayan sarrafawa
- Class C: Don hana hatsarori na musamman
NXP tana ba da ɗakin karatu na IEC 60730 aminci Class B don taimakawa masana'antun sarrafa atomatik a cikin babban kasuwar kayan aiki su hadu da ƙa'idar IEC 60730 aji B. Laburaren yana goyan bayan IAR, Keil, da MCUXpresso IDEs.
Kuna iya haɗa binary na aminci na NXP cikin software na aikace-aikacenku. Don sauƙin haɓaka aikace-aikacen IEC60730B, ɗakin karatu kuma yana ba da tsohonampda aikin. Wannan example yana rarraba ta hanyar Matsayin Tsaro na IEC 60730 don Kayan Aikin Gida on nxp.com website.Babban manufar wannan bayanin aikace-aikacen shine haɓaka haɓaka software na abokin ciniki da ayyukan takaddun shaida don samfuran da suka dogara da LPC553x MCUs.
NXP IEC 60730 Class B ya kareview
Laburaren aminci ya haɗa da ɓangaren dogara na asali da gwajin kai na abin dogaro kamar yadda aka jera a ƙasa:
- Bangare mai dogaro da Core
- Gwajin rajista na CPU
– CPU shirin counter gwajin
– Gwajin ƙwaƙwalwa mai canzawa
– Gwajin ƙwaƙwalwar ajiya mara canzawa
– Gwajin tari - Bangare mai dogaro da kai
– Gwajin agogo
– Gwajin shigarwa/fitarwa na dijital
- Gwajin shigarwa / fitarwa na analog
– Gwajin Watchdog
Tebur 1. Yin biyayya da ka'idodin IEC 60730 Class B
NXP IEC 60730 Class B Library | Saukewa: IEC60730 | ||
bangaren | Hanya | Abubuwa | Aiwatar |
CPU rajista | Hanyar gwajin rijistar CPU tana gwada duk rijistar CM33 CPU don yanayin makale. | 1.1 Rijista | H.2.16.6 |
Ma'aunin shirin | Tsarin gwajin counter na shirin CPU yana gwada rajistar lissafin shirin CPU don yanayin makale. Ana iya yin gwajin rajistar lissafin shirin sau ɗaya bayan sake saitin MCU da kuma yayin lokacin aiki. Tilasta CPU (gudanar da shirye-shirye) don samun dama ga adireshin daidai wanda ke gwada tsarin don tabbatar da aikin counter ɗin shirin. |
1.3 Ma'aunin Shirin | H.2.16.6 |
Agogo | Hanyar gwajin agogo tana gwada oscillators na processor don mitar da ba daidai ba. Ka'idar gwajin agogo ta dogara ne akan kwatancen tushen agogo masu zaman kansu guda biyu. Idan tsarin yau da kullun na gwajin ya gano canji a cikin mitar mitar tsakanin kafofin agogo, lambar kuskuren gazawa za ta dawo. | 3.Agogo | NA |
Ƙwaƙwalwar ajiya mara canzawa | Gwajin ƙwaƙwalwar da ba ta canzawa ita ce bincika ko an sami canji a cikin abun ciki na ƙwaƙwalwar ajiya (on-chip Flash) yayin aiwatar da aikace-aikacen. Hanyoyi da yawa na checksum (misaliample, CRC16) ana iya amfani dashi don wannan dalili. | 4.1 Ƙwaƙwalwar ajiya mara canzawa |
H.2.19.3.1 |
Gwajin ƙwaƙwalwa mai canzawa | Yana bincika RAM akan guntu don kurakuran DC. Ana amfani da tsarin Maris C da Maris X azaman hanyoyin sarrafawa. | 4.2 Ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwar ajiya | H.2.19.6 |
Dijital gwajin shigarwa/ fitarwa |
An tsara ayyukan gwajin DIO don bincika shigarwar dijital da aikin fitarwa da gajeriyar yanayin kewayawa tsakanin fil ɗin da aka gwada da vol na wadata.tage, ƙasa, ko na zaɓi kusa da fil. | 7.1 Digital I/O | H.2.18.13 |
Analog Input/ Output (I/ 0) gwajin | Gwajin yana bincika mahaɗin shigar da analog da ƙimar tunani guda uku: babban tunani, ƙarancin tunani, da bandgap voltage. Gwajin shigar da analog ɗin ya dogara ne akan jujjuya abubuwan shigar analog guda uku tare da sanannen voltage yana kimantawa kuma yana bincika idan ƙimar da aka canza sun dace da ƙayyadaddun iyaka. Yawanci, iyakar yakamata ya zama kusan 10 % a kusa da ƙimar tunani da ake so. | 7.2 Analog I/O | H.2.18.13 |
NXP IEC 60730 Class B laburareampda aikin
Don sauƙin haɓaka aikace-aikacen IEC60730B, ɗakin karatu yana ba da tsohonamptsarin aikin, wanda aka gina akan kwamitin kimanta LPC553x Shiga zuwa NXP.com | Abubuwan da aka bayar na NXP Semiconductors Saukewa: LPC5536-EVK. Dole ne ku saita saitunan ɗakin karatu daidai don ainihin aikin.3.1 Haɗin ɗakin ɗakin karatu mai aminci cikin aikace-aikacen mai amfani
Tsaro exampAn raba ayyukan yau da kullun zuwa manyan matakai guda biyu: riga-kafi gwajin aminci na lokaci ɗaya da gwajin aminci na lokaci-lokaci.
Hoto mai zuwa yana nuna matakan gwajin aminci.Don haɗa ɗakin karatu na aminci na NXP, yi matakai masu zuwa:
- Zazzage aminci example project daga nxp.com
- Saitin kayan aikin yana la'akari da abubuwan da ake amfani da su don amincin gwajin kai
- Saita ɗakin karatu mai aminci bisa ga ainihin ƙirar kayan masarufi
- Kunna ayyukan gwajin aminci ɗaya bayan ɗaya a cikin safe_config.h
• Don gyara kurakurai, yana da kyau a kashe gwajin walƙiya da kuma kashewa tukuna
Kula da katsewa, saboda ba za a iya katse wasu gwaje-gwajen aminci ba - Ƙirƙirar lambar aikace-aikacen dangane da aminci exampda tsarin aikin
LPC553x ɗakin karatu mai aminciampda aikin a aikace
4.1 Tsarin toshe Hardware
Ana amfani da waɗannan samfuran masu zuwa don amincin gwajin kai ta tsohuwa kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa:Table 2. MCU module don aminci kai gwajin
Abun gwajin ɗakin karatu na aminci | Farashin MCU |
Gwajin CPU | Saukewa: LPC5536CM33 |
Gwajin agogo | Tsarin tsari CTIMER0 |
Gwajin Watchdog | Kare CTIMER0 |
Gwajin ƙwaƙwalwa mai canzawa | SRAM |
Gwajin ƙwaƙwalwar ajiya mara canzawa | Filashi |
Gwajin I/O na Dijital | Farashin GPIO1 |
Gwajin Analog I/O | Saukewa: AD0 |
4.2 gwajin CPU
4.2.1 CPU rajista bayanin gwajin
Tsarin gwajin rajista na CPU yana gwada duk rijistar CM33 CPU don yanayin stickat (ban da rajistar lissafin shirin). Ana aiwatar da gwajin ƙididdiga na shirin azaman tsarin tsaro na yau da kullun. Wannan jeri na gwaje-gwajen ya haɗa da gwajin rajista masu zuwa:
- Babban maƙasudin rajista:
R0-R12 - Rijistar ma'auni:
- MSP + MSPLIM (amintacce / mara tsaro)
- PSP + PSPLIM (amintaccen / mara tsaro) - Rijista na musamman:
- APSR
- Sarrafa (amintacce / mara tsaro)
- PRIMASK (amintacce / mara tsaro)
- FAULTMASK (amintaccen / mara tsaro)
- BASEPRI (amintaccen / mara tsaro) - Rijistar hanyar haɗi:
- LR - FPU rajista:
- FPSCR
S0-S31
Akwai saitin gwaje-gwajen da ake yi sau ɗaya bayan an sake saita MCU da kuma yayin lokacin aiki. Kuna iya sake amfani da saitunan tsoho na LPC553x aminci ɗakin karatu exampDuk da haka, dole ne ku kula da katsewar saboda ba za a iya katse wasu gwaje-gwajen rajista na CPU ba.
- An riga an yi gwajin aminci na lokaci ɗaya
– SafetyCpuAfterResetTest /* Dole ne a kashe katsewa na ɗan lokaci */
- FS_CM33_CPU_Register
- FS_CM33_CPU_NonStackedRegister
- FS_CM33_CPU_SPmain_S
- FS_CM33_CPU_SPmain_Limit_S
- FS_CM33_CPU_SPprocess_S
- FS_CM33_CPU_SPprocess_Limit_S
- FS_CM33_CPU_Primask_S
- FS_FAIL_CPU_PRIMASK
- FS_CM33_CPU_Special8PriorityLevels_S
- FS_CM33_CPU_Control
- FS_CM33_CPU_Float1
- FS_CM33_CPU_Float2 - Gwajin aminci na lokaci-lokaci na gudu
- SafetyCpuBackgroundTest /* Gwajin rajistar CPU mai katsewa */
- FS_CM33_CPU_Register
- FS_CM33_CPU_NonStackedRegister
- FS_CM33_CPU_Control /* Dole ne a kashe katsewa na ɗan lokaci */
- FS_CM33_CPU_SPprocess_S /* Dole ne a kashe katsewa na ɗan lokaci */
4.3 gwajin gwajin shirin CPU
4.3.1 Bayanin gwajin gwajin shirin CPU
Tsarin gwajin rajista na shirin CPU yana gwada rajistar lissafin shirin CPU don yanayin makale. Sabanin sauran rijistar CPU, ma'aunin shirin ba za a iya cika shi da tsarin gwaji kawai ba. Wajibi ne a tilasta CPU (gudanarwar shirin) don samun dama ga adireshin daidai wanda ke gwada tsarin don tabbatar da aikin counter ɗin shirin.
Lura cewa ba za a iya katse gwajin lissafin shirin ba.Ana iya yin gwajin rajistar lissafin shirin sau ɗaya bayan an sake saita MCU da kuma lokacin aiki.
- An riga an yi gwajin aminci na lokaci ɗaya
– SafetyPcTest
- FS_CM33_PC_Test - Gwajin aminci na lokaci-lokaci na gudu
- SafetyIsrFunction> SafetyPcTest
- FS_CM33_PC_Test
4.4 Gwajin ƙwaƙwalwa mai canzawa
4.4.1 Bayanin gwajin ƙwaƙwalwar canzawa mai canzawa
Gwajin ƙwaƙƙwarar ƙwaƙwalwar ajiya don na'urori masu goyan baya yana bincika RAM akan guntu don kuskuren DC.
Hakanan za'a iya gwada yankin tarin aikace-aikacen. Ana amfani da tsarin Maris C da Maris X azaman hanyoyin sarrafawa.Ayyukan kulawa sun bambanta don gwajin sake saiti da kuma gwajin lokacin gudu.
Ana yin gwajin sake saiti ta hanyar aikin FS_CM33_RAM_AfterReset (). Ana kiran wannan aikin sau ɗaya bayan sake saiti, lokacin da lokacin aiwatarwa ba shi da mahimmanci. Ajiye sararin ƙwaƙwalwar ajiya kyauta don wurin ajiyar waje. Sigar girman toshe ba zai iya zama girma fiye da girman wurin ajiyar waje ba. Aikin farko yana duba wurin ajiyar waje, sannan madauki ya fara. Ana kwafin tubalan ƙwaƙwalwar ajiya zuwa wurin ajiyar kuma ana bincika wuraren su ta gwajin Maris daban-daban. Ana kwafin bayanan zuwa wurin ƙwaƙwalwar ajiya na asali kuma ainihin adireshin tare da girman toshe ana sabunta shi. Ana maimaita wannan har sai an gwada toshe na ƙarshe na ƙwaƙwalwar ajiya. Idan an gano kuskuren DC, aikin yana dawo da tsarin gazawa.
Ana yin gwajin lokacin gudu ta aikin FS_CM33_RAM_Runtime (). Don adana lokaci, yana gwada kashi ɗaya kawai (wanda RAM_TEST_BLOCK_SIZE ya bayyana) na SRAM akan lokaci. Yayin da gwajin sake saitin ya duba gabaɗayan toshe na sararin RAM mai alaƙa da aminci. A cikin ɗakin karatu na aminci na LPC553x exampdon aikin, RAM_TEST_BLOCK_SIZE an saita shi zuwa 0x4, yana nufin cewa za a gwada bytes 32 na RAM a cikin tsarin gwajin RAM na lokaci ɗaya.
- An riga an yi gwajin aminci na lokaci ɗaya
– SafetyRamAfterResetTest /* Gwada duk sararin RAM na sashin “.safety_ram” kafin gudanar da babban aikin yau da kullun. */
- FS_CM33_RAM_Bayan Sake saiti - Gwajin aminci na lokaci-lokaci na gudu
- SafetyIsrFunction (&g_sSafetyCommon, &g_sSafetyRamTest, &g_sSafetyRamStackTest) /* wanda aka aiwatar a cikin Systick ISR, ba za a iya katsewa ba */
- FS_CM33_RAM_Runtime
4.4.2 Canjin gwajin ƙwaƙwalwar ajiya mai canzawa
Tsarin gwajin ma'aunin ƙwaƙwalwar ajiya a ciki :Tsarin toshe RAM ɗin aminci yana ciki :
ayyana toshe SAFETY_RAM_BLOCK tare da daidaitawa = 8
{sashe .safety_ram};
wuri a cikin RAM_region { toshe SAFETY_RAM_BLOCK};
Lura cewa kawai .safety_ram yana rufewa da gwajin ƙwaƙwalwar ajiya mai canzawa. Ƙara masu canji a cikin sashin .safety_ram da hannu, kamar yadda aka nuna a ƙasa a main.c.4.5 Gwajin ƙwaƙwalwar ajiya mara canzawa
4.5.1 Bayanin gwajin ƙwaƙwalwar ajiya mara canzawa
Ƙwaƙwalwar ajiya mara canzawa akan LPC5536 MCU ita ce filasha akan guntu. Ka'idar gwajin ƙwaƙwalwar ajiya mara canzawa ita ce bincika ko akwai canji a cikin abun ciki na ƙwaƙwalwar ajiya yayin aiwatar da aikace-aikacen. Ana iya amfani da hanyoyin checksum da yawa don wannan dalili. Checksum algorithm ne wanda ke ƙididdige sa hannun bayanan da aka sanya a cikin ƙwaƙwalwar da aka gwada. Sannan ana ƙididdige sa hannun wannan block ɗin ƙwaƙwalwar ajiya lokaci-lokaci kuma idan aka kwatanta shi da ainihin sa hannu.
Ana ƙididdige sa hannun don ƙwaƙwalwar ajiya da aka keɓe a lokacin haɗin aikace-aikacen. Dole ne a adana sa hannun a cikin ƙwaƙwalwar da ba ta iya canzawa, amma a wani wuri daban fiye da wanda aka ƙididdige su. A cikin lokacin aiki da kuma bayan sake saiti, dole ne a aiwatar da algorithm iri ɗaya a cikin aikace-aikacen don ƙididdige adadin rajistan. An kwatanta sakamakon. Idan basu daidaita ba, yanayin kuskuren aminci yana faruwa.
Lokacin aiwatarwa bayan sake saiti ko lokacin da babu ƙuntatawa akan lokacin aiwatarwa, kiran aikin zai iya zama kamar haka.
• An riga an yi gwajin aminci na lokaci ɗaya
– SafetyFlashBayanResetTest
- FS_FLASH_C_HW16_K /* lissafta CRC na dukkan Flash */
A cikin lokacin aikin aikace-aikacen kuma tare da ƙayyadaddun lokaci don aiwatarwa, ana lissafta CRC a jere. Yana nufin cewa sigogin shigarwa suna da ma'anoni daban-daban idan aka kwatanta da kiran bayan sake saiti. The aiwatar example shine kamar haka:
• Gwajin aminci na lokaci-lokaci na gudu
- Gwajin SafetyFlashRuntime
- FS_FLASH_C_HW16_K /* lissafta toshe CRC ta toshe */
- SafetyFlashTestHandling /* kwatanta CRC lokacin da aka ƙididdige duk katangar Flash. */
4.5.2 Tsarin gwajin ƙwaƙwalwar ajiya mara canzawa
A cikin ɗakin karatu na aminci na LPC553x exampDon aikin, ana nuna rabon walƙiya a ƙasa kamar yadda aka ƙayyade a cikin Linker file . Abun files kuma Ana sanya shi a cikin toshe walƙiya mai aminci wanda gwajin ƙwaƙwalwar da ba ya canzawa yake dubawa. Kuna iya sanya ƙarin abu files cikin SAFETY_FLASH_BLOCK Filashi ta wurin gyara mahaɗin file bisa ga haka.Akwai ƙididdiga guda biyu da za a kwatanta su yayin lokacin aiki na MCU don tabbatar da ko an canza abubuwan da ke cikin sararin filasha da aka bayar:
- Checksum wanda Linker ya ƙididdige shi a Haɗa/Haɗin kai
- Checksum da MCU ke ƙididdige su a lokacin aiki
Ma'anar wurin da za a sanya sakamakon checksum (wanda aka riga aka ƙidaya ta kayan aikin haɗin gwiwa) yana ciki :
ayyana alama __FlashCRC_start__ = 0x0300; /* don sanya checksum */
ayyana alama __FlashCRC_end__ = 0x030F; /* don sanya checksum */
ayyana yanki CRC_region = mem: [daga __FlashCRC_start__ zuwa __FlashCRC_end__];
ayyana toshe CHECKSUM tare da daidaitawa = 8 {sashe. checksum}; wuri a cikin CRC_region { toshe CHECKSUM};
Dauki IAR IDE, misaliample, a cikin saitin zaɓin aikin> Gina Ayyuka> Layin umarni bayan-gini.Layin umarni:
ielftool -cika 0xFF;c_checksumStart-c_checksumEnd+3 -checksum __checksum:2,crc16,0x0;c_checksumStart-c_checksumEnd+3 -verbose "$TARGET_PATH$""$TARGET_PATH$"
Mai haɗin yanar gizon yana ƙididdige ainihin checksum ɗin filashin adireshi daga _checksumStart zuwa c_checksumEnd, sannan ya sanya sakamakon checksum cikin _checksum, wanda ke cikin block CHECKSUM wanda Linker ya bayyana. file.
Ma'anar ƙayyadadden sarari walƙiya da za a bincika yana ciki :
ayyana toshe SAFETY_FLASH_BLOCK tare da daidaitawa = 8, ƙayyadaddun tsari {sashen karantawa kawai checksum_start_mark, sashe .abun rubutu main.o, sashe .rubutun abu aminci_cm33_lpc.o, sashe .rodata abu aminci_cm33_lpc.o, readonly sashe checksum_end_mark};
wuri a yankin ROM_{ toshe SAFETY_FLASH_BLOCK};
4.6 Gwajin tari
4.6.1 Bayanin gwajin tari
Gwajin tari ƙarin gwaji ne, ba a kayyade kai tsaye a cikin tebur na IEC60730 annex H ba.
Ana amfani da wannan na yau da kullun na gwajin don gwada ambaliya da yanayin ƙasa na tarin aikace-aikacen. Gwajin makale-a kurakuran da ke cikin wurin ƙwaƙwalwar ajiya da tari ke ciki ana rufe shi da madaidaicin gwajin ƙwaƙwalwar ajiya. Magudanar ruwa ko magudanar ruwa na iya faruwa idan ba a sarrafa tari ba daidai ba ko kuma ta ayyana wurin tari na “mara-ƙasa” don aikace-aikacen da aka bayar.
Ka'idar gwajin ita ce cika yankin da ke ƙasa da sama da tari tare da sanannen tsari. Dole ne a bayyana waɗannan wuraren a cikin saitin mahaɗin file, tare da tari. Aikin farawa sannan ya cika waɗannan wuraren da tsarin ku. Dole ne tsarin ya kasance yana da ƙimar da ba ta bayyana wani wuri a cikin aikace-aikacen ba. Manufar ita ce bincika idan har yanzu ana rubuta ainihin tsarin a waɗannan wuraren. Idan ba haka ba, alama ce ta rashin daidaitaccen hali. Idan wannan ya faru, to dole ne a sarrafa ƙimar dawowar FAIL daga aikin gwajin azaman kuskuren aminci.Ana yin gwajin bayan sake saiti da kuma lokacin lokacin aikace-aikacen ta hanya guda.
- An riga an yi gwajin aminci na lokaci ɗaya
– SafetyStackTestInit
- FS_CM33_STACK_Init /* rubuta STACK_TEST_PATTERN (0x77777777) zuwa STACK_TEST_BLOCK */
– SafetyStackTest
- FS_CM33_STACK_Test /* duba abubuwan da ke cikin STACK_TEST_BLOCK, ya gaza idan darajar ba ta kai STACK_TEST_PATTERN (0x77777777). - Gwajin aminci na lokaci-lokaci na gudu
– SafetyStackTest
- FS_CM33_STACK_Init /* rubuta STACK_TEST_PATTERN (0x77777777) zuwa STACK_TEST_BLOCK */
– SafetyStackTest
- FS_CM33_STACK_Test /* duba abubuwan da ke cikin STACK_TEST_BLOCK, ta kasa idan darajar ba ta kai STACK_TEST_PATTERN (0x77777777)
4.6.2 Tsarin gwajin tari
Tsarin gwajin tarin yana ciki da mai haɗawa file 4.7 Gwajin agogo
4.7.1 Bayanin gwajin agogo
Ka'idar gwajin agogo ta dogara ne akan kwatancen tushen agogo masu zaman kansu guda biyu.
A cikin ɗakin karatu na aminci na LPC553x exampLe project, CTIMER0 da Systick akan MCU LPC5536 ana amfani da su azaman agogo masu zaman kansu guda biyu don gwajin agogon aminci, ba su dogara da allon kayan aikin LPC5536-EVK ba.
Ana aiwatar da aikin gwajin agogon a cikin gwajin aminci na lokaci-lokaci kawai.
- An riga an yi gwajin aminci na lokaci ɗaya
– Babu gwajin agogo - Gwajin aminci na lokaci-lokaci na gudu
– SafetyClockTestCheck
- SafetyClockTestIsr
4.7.2 Tsarin gwajin agogo
Kamar yadda ake buƙatar agogo masu zaman kansu guda biyu don gwajin agogo a cikin LPC553x ɗakin karatu na aminci exampda aikin:
- SYSTICK mai ƙidayar lokaci an samo shi daga PLL0 150 M (an samo asali daga crystal na 16 MHz na waje)
- An samo mai ƙidayar lokaci CTIMER0 daga FRO_96M na ciki
Ana nuna cikakkun bayanai na Systick da CTIMER0 a ƙasa:
- Saitin tsarin: SystickISR_Freq = 1000 Hz, ta saita ƙimar sake saukewa 150,000 a ƙarƙashin agogon ainihin 150 MHz
- Tsarin CTIMER: CTIMER_Freq = 96 MHz, an samo shi daga agogon 96 MHz FRO_96M
- Ma'aunin CTIMER da ake tsammani yakamata ya zama CTIMER _Freq/SystickISR_Freq = 96 MHz/1000 = 96,000
- A cikin kowane Systick katse ISR, ajiye ƙimar ƙima ta CTIMER
- A cikin lokacin gudu yayin da (1) madauki, duba: (96,000 - 20%) <CTIMER expect counter < (96,000 + 20%)
Tsarin gwajin agogo yana cikin Safety_config.h.
Dangane da ainihin aikace-aikacen, zaku iya canza misalin CTIMER don gwajin agogon aminci ta hanyar daidaita macro REF_TIMER_USED. Hakanan, dole ne ku saita REF_TIMER_CLOCK_FREQUENCY bisa ga ainihin mitar agogo. 4.8 Dijital I/O gwajin
4.8.1 Dijital I/O bayanin gwajin
A cikin ɗakin karatu na aminci na LPC553x exampLe project, GPIO P1_4 da P1_17 akan LPC5536-EVK an zaɓi don gwajin I/O na dijital na aminci, waɗannan fil biyu an haɗa su da taken J10 akan allon LPC553x EVK.
Ayyukan gwajin I/O na dijital sun kasu kashi biyu manyan matakai: riga-kafi gwajin aminci na lokaci ɗaya da gwajin aminci na lokaci-lokaci.
- An riga an yi gwajin aminci na lokaci ɗaya
– SafetyDigitalOutputTest
- SafetyDigitalInputOutput_ShortSupplyTest
- SafetyDigitalInputOutput_ShortAdjTest - Gwajin aminci na lokaci-lokaci na gudu
– SafetyDigitalOutputTest
- SafetyDigitalInputOutput_ShortSupplyTest
4.8.2 Digital I/O gwajin sanyi
Tsarin gwajin I/O na dijital yana cikin safe_test_items.c.Dole ne a daidaita aiwatar da gwajin I/O na dijital zuwa aikace-aikacen ƙarshe. Yi hankali tare da haɗin kayan aiki da ƙira. Kuna iya canza GPIO don aminci
gwajin I/O na dijital ta hanyar daidaita dio_safety_test_items[] a cikin safe_test_items.c. A mafi yawan lokuta, fil ɗin da aka gwada (kuma wani lokacin ma ƙarin) dole ne a sake saita shi yayin gudanar da aikace-aikacen. Ana ba da shawarar yin amfani da fil ɗin da ba a yi amfani da su ba don gwajin I/O na dijital.
4.9 Analog I/O gwajin
4.9.1 Analog I/O bayanin gwajin
A cikin ɗakin karatu na aminci na LPC553x example project, P0_16/ADC0IN3B, P0_31/ADC0IN8A, da P0_15/ADC0IN3A a kan LPC5536-EVK an zaba domin aminci analog I / O gwajin, saboda ADC module a kan MCU LPC5536 ba ya ƙyale haɗa da VREFH, VREFL ciki zuwa ADC shigar. Wajibi ne mai amfani ya haɗa waɗannan sigina (don gwajin I/O na analog) tare da wayoyi masu tashi kamar yadda aka nuna a ƙasa.
- An haɗa GND zuwa P0_16/ADC0IN3B (J9-5) don Gwajin ADC VREFL
- 3.3V da aka haɗa zuwa P0_31/ADC0IN8A (J9-31) don Gwajin ADC VREFH
- 1.65V da aka haɗa zuwa P0_15/ADC0IN3A (J9-1) don Gwajin Bandgap ADC
Ayyukan gwajin I/O na analog sun kasu zuwa manyan matakai guda biyu:
- An riga an yi gwajin aminci na lokaci ɗaya
– SafetyAnalogTest - Gwajin aminci na lokaci-lokaci na gudu
– SafetyAnalogTest
4.9.2 Analog I/O gwajin sanyi
Dole ne a daidaita aiwatar da gwajin I/O na analog zuwa aikace-aikacen ƙarshe. Yi hankali tare da haɗin kayan aiki da ƙira. Kuna iya canza tashoshin ADC don gwajin I/O analog na aminci ta hanyar daidaita FS_CFG_AIO_CHANNELS_INIT da
FS_CFG_AIO_CHANNELS_SIDE_INIT a cikin aminci_config.h.
- FS_CFG_AIO_CHANNELS_INIT yana nuna lambar tashar ADC.
- FS_CFG_AIO_CHANNELS_SIDE_INIT yana nuna gefen tashar ADC.
Kamar yadda aka nuna a wannan adadi na sama:
- Abu na farko yayi daidai da gwajin ADC VREFL
- Abu na biyu yayi daidai da gwajin ADC VREFH
- Abu na uku yayi daidai da gwajin ADC Bandgap
Don misaliample, "3" a cikin FS_CFG_AIO_CHANNELS_INIT da "1" a ciki
FS_CFG_AIO_CHANNELS_SIDE_INIT yana nuna cewa an zaɓi tashar ADC0 ta gefen B don gwajin ADC VREFL.
4.10 Gwajin Watchdog
4.10.1 Bayanin gwajin Watchdog
Ba a kayyade gwajin sa ido kai tsaye a cikin IEC60730 - tebur H, duk da haka, wani bangare ya cika ka'idodin aminci bisa ga IEC 60730-1, IEC 60335, UL 60730, da ka'idodin UL 1998.
Gwajin sa ido yana ba da gwajin aikin mai sa ido. Ana gudanar da gwajin sau ɗaya kawai bayan sake saiti. Gwajin yana haifar da sake saitin WDOG kuma yana kwatanta lokacin da aka saita don sake saitin WDOG zuwa ainihin lokacin.A cikin ɗakin karatu na aminci na LPC553x exampDon aikin, ana gwada masu sa ido ta amfani da matakai masu zuwa:
- Bayan sake saiti, kunna agogon kuma dakatar da shakatawa bisa manufa don kunna sake saitin MCU mai kulawa.
- Kunna CTIMER0 don auna tsawon lokacin da ake ɗauka don ƙarewar lokaci da sake saiti.
- Bayan sake saitin tsaro, tabbatar da cewa mai sa ido ne ya haifar da wannan sake saitin ta hanyar duba rajistar PMC->AOREG1.
- Karanta CTIMER0 don samun ainihin lokacin da ake sa ido don sake saitawa.
Tarihin bita
Teburin da ke ƙasa yana taƙaita bita ga wannan takaddar.
Tebur 3. Tarihin bita
Lambar sake dubawa | Kwanan wata | Canje-canje masu mahimmanci |
0 | 4-Janairu-23 | Farkon sakin jama'a |
Bayanin doka
6.1 Ma'anoni
Draft - Matsayin daftarin aiki akan takarda yana nuna cewa abun cikin har yanzu yana ƙarƙashin sake na cikiview kuma ƙarƙashin yarda na yau da kullun, wanda zai iya haifar da gyare-gyare ko ƙari. Semiconductor NXP ba ya ba da kowane wakilci ko garanti dangane da daidaito ko cikar bayanin da aka haɗa a cikin daftarin aiki kuma ba zai da wani alhaki ga sakamakon amfani da irin waɗannan bayanan.
6.2 Kwatancen
Garanti mai iyaka da abin alhaki - Bayanin da ke cikin wannan takarda an yi imanin daidai ne kuma abin dogaro ne. Koyaya, Semiconductor NXP ba ya ba da kowane wakilci ko garanti, bayyana ko fayyace, dangane da daidaito ko cikar irin wannan bayanin kuma ba zai da alhakin sakamakon amfani da irin wannan bayanin. Semiconductor NXP ba sa ɗaukar alhakin abun ciki a cikin wannan takaddar idan tushen bayani ya samar da shi a wajen NXP Semiconductor.
Babu wani hali da NXP Semiconductors za su zama abin dogaro ga kowane kaikaice, na kwatsam, ladabtarwa, na musamman ko lahani (ciki har da - ba tare da iyakance asarar riba ba, asarar ajiyar kuɗi, katsewar kasuwanci, farashi mai alaƙa da cirewa ko maye gurbin kowane samfur ko cajin sake yin aiki) ko ko ba irin wannan lalacewar ta dogara ne akan azabtarwa (ciki har da sakaci), garanti, keta kwangila ko kowace ka'idar doka ba.
Ko da duk wani lahani da abokin ciniki zai iya haifar da kowane dalili, NXP Semiconductor' tara da kuma tara alhaki ga abokin ciniki don samfuran da aka bayyana anan za a iyakance su daidai da sharuɗɗan da sharuɗɗan siyar da kasuwanci na NXP Semiconductor.
Haƙƙin yin canje-canje - Semiconductors NXP suna da haƙƙin yin canje-canje ga bayanin da aka buga a cikin wannan takaddar, gami da ba tare da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai da kwatancen samfur ba, a kowane lokaci kuma ba tare da sanarwa ba. Wannan takaddar ta maye gurbin duk bayanan da aka kawo kafin buga wannan.
Dace da amfani Ba a tsara samfuran Semiconductor na NXP, izini ko garantin dacewa don dacewa da amfani a cikin tallafin rayuwa, tsarin rayuwa mai mahimmanci ko aminci-m tsarin ko kayan aiki, ko a aikace-aikacen da gazawa ko rashin aiki na samfurin Semiconductor NXP zai iya haifar da rauni na mutum, mutuwa ko mummuna dukiya ko lalacewar muhalli. Semiconductor NXP da masu ba da kayan sa ba su yarda da wani alhaki don haɗawa da/ko amfani da samfuran Semiconductor NXP a cikin irin waɗannan kayan aiki ko aikace-aikace don haka irin wannan haɗawa da/ko amfani yana cikin haɗarin abokin ciniki.
Aikace-aikace - Aikace-aikacen da aka siffanta a nan don kowane ɗayan waɗannan samfuran don dalilai ne na misali kawai. Semiconductor NXP baya yin wakilci ko garanti cewa waɗannan aikace-aikacen zasu dace da ƙayyadadden amfani ba tare da ƙarin gwaji ko gyara ba. Abokan ciniki suna da alhakin ƙira da aiki na aikace-aikacensu da samfuransu ta amfani da samfuran Semiconductor NXP, kuma Semiconductor NXP ba su yarda da wani alhaki ga kowane taimako tare da aikace-aikace ko ƙirar samfurin abokin ciniki. Haƙƙin abokin ciniki ne kaɗai don tantance ko samfurin Semiconductor NXP ya dace kuma ya dace da aikace-aikacen abokin ciniki da samfuran da aka tsara, haka kuma don aikace-aikacen da aka tsara da amfani da abokin ciniki na ɓangare na uku. Abokan ciniki yakamata su samar da ƙira da suka dace da kiyaye aiki don rage haɗarin
hade da aikace-aikace da samfurori. Semiconductor NXP ba ya karɓar duk wani abin alhaki da ke da alaƙa da kowane tsoho, lalacewa, farashi ko matsala wanda ya dogara da kowane rauni ko tsoho a aikace-aikacen abokin ciniki ko samfuran, ko aikace-aikacen ko amfani da abokin ciniki (s) na ɓangare na uku. Abokin ciniki yana da alhakin yin duk gwajin da ake buƙata don aikace-aikacen abokin ciniki da samfuran ta amfani da samfuran Semiconductor NXP don guje wa tsoho na aikace-aikacen da samfuran ko na aikace-aikacen ko amfani da abokin ciniki (s) na ɓangare na uku. NXP ba ta karɓar kowane alhaki ta wannan fuskar.
Sharuɗɗa da sharuɗɗan siyarwar kasuwanci - Ana siyar da samfuran Semiconductor NXP bisa ga ƙa'idodi da sharuɗɗan siyarwar kasuwanci, kamar yadda aka buga a http://www.nxp.com/profile/terms, sai dai in an yarda da haka a cikin ingantaccen rubutacciyar yarjejeniya ta mutum. Idan aka kulla yarjejeniya ta mutum ɗaya kawai sharuɗɗa da sharuɗɗan yarjejeniyar za su yi aiki. NXP Semiconductor ta haka ne a bayyane abubuwa don amfani da sharuɗɗa da sharuɗɗan abokin ciniki game da siyan samfuran Semiconductor NXP ta abokin ciniki.
Ikon fitarwa - Wannan daftarin aiki da kuma abu(s) da aka kwatanta a nan na iya kasancewa ƙarƙashin ƙa'idodin sarrafa fitarwa. Fitarwa na iya buƙatar izini kafin izini daga manyan hukumomi.
Dace don amfani a cikin samfuran da ba na mota ba - Sai dai idan wannan takardar bayanan ta bayyana a sarari cewa wannan takamaiman samfurin Semiconductor NXP ya cancanci kera, samfurin bai dace da amfani da mota ba. Ba shi da cancanta ko gwada shi daidai da gwajin mota ko buƙatun aikace-aikace. Semiconductors NXP ba su yarda da wani alhaki don haɗawa da/ko amfani da samfuran da ba na kera ba a cikin kayan aikin mota ko aikace-aikace.
A yayin da abokin ciniki ya yi amfani da samfurin don ƙira da amfani da shi a cikin aikace-aikacen kera zuwa ƙayyadaddun kera motoci da ƙa'idodi, abokin ciniki (a) zai yi amfani da samfurin ba tare da garantin NXP Semiconductor na samfurin don irin aikace-aikacen kera ba, amfani da ƙayyadaddun bayanai, da ( b) duk lokacin da abokin ciniki ya yi amfani da samfurin don aikace-aikacen mota fiye da ƙayyadaddun bayanan Semiconductor na NXP irin wannan amfani zai kasance a cikin haɗarin abokin ciniki kawai, kuma (c) abokin ciniki yana ba da cikakken alhakin NXP Semiconductor ga kowane alhaki, lalacewa ko rashin nasarar da'awar samfur sakamakon ƙira da amfani da abokin ciniki. Samfurin don aikace-aikacen kera fiye da daidaitaccen garanti na Semiconductor NXP da ƙayyadaddun samfur na Semiconductor NXP.
Fassara - Sigar da ba ta Ingilishi ba (fassara) na takarda, gami da bayanan doka a waccan takardar, don tunani ne kawai. Fassarar Ingilishi za ta yi nasara idan aka sami sabani tsakanin fassarar da Ingilishi.
Tsaro - Abokin ciniki ya fahimci cewa duk samfuran NXP na iya kasancewa ƙarƙashin lahani waɗanda ba a tantance su ba ko kuma suna iya tallafawa ƙaƙƙarfan ƙa'idodin tsaro ko ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai. Abokin ciniki yana da alhakin ƙira da aiki na aikace-aikacensa da samfuransa a duk tsawon rayuwarsu don rage tasirin waɗannan raunin akan aikace-aikacen abokin ciniki da samfuran. Har ila yau, alhakin abokin ciniki ya ƙara zuwa wasu buɗaɗɗen da/ko fasahohin mallakar mallaka waɗanda samfuran NXP ke tallafawa don amfani a aikace-aikacen abokin ciniki. NXP ba ta yarda da wani alhaki ga kowane rauni. Abokin ciniki yakamata ya duba sabuntawar tsaro akai-akai daga NXP kuma ya bi su daidai.
Abokin ciniki zai zaɓi samfuran da ke da fasalulluka na tsaro waɗanda suka fi dacewa da ƙa'idodi, ƙa'idodi, da ƙa'idodi na aikace-aikacen da aka yi niyya kuma su yanke yanke shawara na ƙarshe game da samfuran sa kuma ke da alhakin kawai don biyan duk wasu buƙatu na doka, tsari da tsaro game da samfuran sa, ko da kuwa na kowane bayani ko tallafi wanda NXP zai iya bayarwa.
NXP yana da Tawagar Amsa Taimako na Tsaron Samfur (PSIRT) (ana iya kaiwa a PSIRT@nxp.com) wanda ke gudanar da bincike, bayar da rahoto, da sakin mafita ga raunin tsaro na samfuran NXP.
6.3 Alamomin kasuwanci
Sanarwa: Duk samfuran da aka ambata, sunayen samfur, sunayen sabis, da alamun kasuwanci mallakar masu su ne.
NXP - alamar kalma da tambari alamun kasuwanci ne na NXP BV
AMBA, Arm, Arm7, Arm7TDMI, Arm9, Arm11, Artisan, big.LITTLE, Cordio, CoreLink, CoreSight, Cortex, DesignStart, DynamIQ, Jazelle, Keil, Mali, Mbed, Mbed Enabled, NEON, POP, RealView, SecurCore, Socrates, Thumb, TrustZone, ULINK, ULINK2, ULINK-ME, ULINK-PLUS, ULINKpro, μVision, Versatile - alamun kasuwanci ne ko alamun kasuwanci masu rijista na Arm Limited (ko rassan sa) a cikin Amurka da/ko wani wuri. Ana iya kiyaye fasahar da ke da alaƙa ta kowane ko duk abubuwan haƙƙin mallaka, haƙƙin mallaka, ƙira da sirrin kasuwanci. An kiyaye duk haƙƙoƙi.
Da fatan za a sani cewa mahimman sanarwa game da wannan takarda da samfurin(s) da aka bayyana a nan, an haɗa su cikin sashe 'Bayanin Shari'a'.
© 2023 NXP BV
Don ƙarin bayani, ziyarci: http://www.nxp.com
An kiyaye duk haƙƙoƙi.
Ranar fitarwa: 4 Janairu 2023
Takardar bayanai:AN13823
Takardu / Albarkatu
![]() |
NXP AN13823 IEC 60730 Software na Class B don LPC553x MCUs [pdf] Jagorar mai amfani AN13823 IEC 60730 Class B Software don LPC553x MCUs, AN13823, IEC 60730 Class B Software don LPC553x MCUs, AN13823 IEC 60730 Software na Class B |