tambarin netvoxMai ƙidayar Ayyukan Ayyukan Mara waya
Samfura: Saukewa: R313FB
Manual mai amfani

Haƙƙin mallaka © Netvox Technology Co., Ltd.
Wannan takaddar tana ƙunshe da bayanan fasaha na mallakar mallakar mallakar NETVOX Fasaha. Za a kiyaye shi cikin aminci kuma ba za a bayyana shi ga wasu ɓangarorin ba, gaba ɗaya ko sashi, ba tare da rubutaccen izinin fasahar NETVOX ba. Bayanai na iya canzawa ba tare da sanarwa ba.

Gabatarwa

Na'urar tana gano adadin motsi ko girgiza (kamar gano motar ƴan lokuta a rana). Matsakaicin adadin motsi ko girgiza zai iya kaiwa sau 2 32 (ƙimar ka'idar). Na'urar tana aika bayanin adadin motsi ko girgiza zuwa ƙofar don sarrafawa. Ya dace da ƙa'idar LoRaWAN.
Fasaha mara waya ta LoRa:
LoRa fasaha ce ta sadarwar sadarwa mara waya da aka keɓe don amfani mai nisa da ƙarancin wuta.
Idan aka kwatanta da sauran hanyoyin sadarwa, LoRa yaɗa hanyar daidaita yanayin bakan yana ƙaruwa sosai don faɗaɗa nisan sadarwa. Ana amfani da shi sosai a cikin nesa, ƙananan bayanan sadarwa mara waya. Domin misaliample, karatun mita na atomatik, gina kayan aikin sarrafa kai, tsarin tsaro mara waya, sa ido kan masana'antu. Babban fasalulluka sun haɗa da ƙaramin girma, ƙarancin wutar lantarki, nisan watsawa, ikon hana tsangwama, da sauransu.
LoRaWAN:
Loorwan yana amfani da fasaha na Lora don ayyana daidaitattun bayanai don-ƙarshen ƙa'idodin bayanai don tabbatar da ma'amala tsakanin na'urori da kuma ƙofofin daga masana'antun daban-daban.

Bayyanar

netvox R313FB Mai ƙidayar Ayyukan Ayyukan Mara waya - Bayyanar

Babban Siffofin

  • Aiwatar da tsarin sadarwar mara waya ta SX1276
  • Sashe na 2 3V CR2450 mai ƙarfin baturi
  • Gano counter na girgiza
  • Mai jituwa da LoRaWAN™ Class A
  • Mitar-hopping yada fasahar bakan
  • Za'a iya saita sigogin daidaitawa ta hanyar dandamali na software na ɓangare na uku, ana iya karanta bayanai kuma ana iya saita ƙararrawa ta hanyar saƙon SMS da imel (na zaɓi)
  • Akwai dandamali na ɓangare na uku: Actility / ThingPark, TTN, MyDevices / Cayenne
  • Ingantacciyar sarrafa wutar lantarki don tsawon rayuwar batir

Rayuwar Baturi:

  • Da fatan za a koma zuwa web: http://www.netvox.com.tw/electric/electric_calc.html
  • Akan wannan webrukunin yanar gizon, masu amfani za su iya samun rayuwar baturi don samfura daban-daban a wurare daban-daban.
    1. Haqiqa kewayo na iya bambanta dangane da muhalli.
    2. Rayuwar baturi an ƙaddara ta hanyar mitar rahoton firikwensin da sauran masu canji.

Saita Umarni

Kunna/Kashe

Ku \ ku Saka sassan biyu na 3V CR2450 maballin batura kuma rufe murfin baturin
na kunna Latsa kowane maɓallin aiki kuma koren da jajayen manuniya suna walƙiya sau ɗaya.
Kashe (Maida zuwa saitin masana'anta) Latsa ka riƙe maɓallin aiki na tsawon daƙiƙa 5 kuma alamar kore tana walƙiya sau 20.
A kashe wuta Cire batura.
Lura:
  1. Cire kuma saka baturin; na'urar tana haddace yanayin kunna/kashe baya ta tsohuwa.
  2. Ana ba da shawarar tazarar kunnawa/kashe ya zama kusan daƙiƙa 10 don gujewa tsangwama na inductance capacitor da sauran abubuwan ajiyar makamashi.
  3. Danna kowane maɓallin aiki kuma saka batura a lokaci guda; zai shiga yanayin gwajin injiniya.

Haɗin Intanet

Kar a taɓa shiga hanyar sadarwar Kunna na'urar don bincika hanyar sadarwar don shiga. Alamar kore tana kan kunne na tsawon daƙiƙa 5: nasara Alamar kore tana nan a kashe: kasa
Da shiga cibiyar sadarwa Kunna na'urar don bincika hanyar sadarwar da ta gabata don shiga. Alamar kore tana tsayawa na daƙiƙa 5: nasara
Alamar kore ta kasance a kashe: kasa
Rashin shiga hanyar sadarwar (lokacin da na'urar ke kunne) Ba da shawarar duba bayanan tabbatar da na'urar akan ƙofa ko tuntuɓi mai ba da sabis na dandamali.

Maɓallin Aiki

Latsa ka riƙe don 5 seconds Mayar da saitin masana'anta / Kashe
Alamar kore tana walƙiya sau 20: nasara Alamar kore ta tsaya a kashe: kasa
Danna sau ɗaya Na'urar tana cikin hanyar sadarwa: alamar kore tana walƙiya sau ɗaya kuma ta aika rahoto
Na'urar ba ta cikin hanyar sadarwa: alamar kore tana nan a kashe

Yanayin bacci

Na'urar tana kunne da cikin cibiyar sadarwa  Lokacin bacci: Min tazara.
Lokacin da canjin rahoton ya zarce ƙimar saiti ko jihar ta canza: aika rahoton bayanai bisa ga Tazarar Min.

Ƙananan Voltage Gargadi

Ƙananan Voltage 2.4V

Rahoton Bayanai

Nan take na'urar za ta aika rahoton fakitin sigar da bayanan rahoton sifa
Na'urar tana aika bayanai a saitin tsoho kafin a yi kowane saiti.
Saitin tsoho:

  • MaxTime: Matsakaicin Tazara = 60 min = 3600s
  • MinTime: Min Tazara = 60 min = 3600s
  • BaturiVoltagCanje-canje: 0x01 (0.1V)
  • Matsanancin aiki: 0x0003 (Kewayon Ƙofar: 0x0003-0x00FF; 0x0003 shine mafi mahimmanci.)
  • Lokacin kashewa: 0x05 (Rashin lokacin Ragewa: 0x01-0xFF)

Ƙarfin aiki:
Ƙaddamar aiki = Mahimman ƙima ÷ 9.8 ÷ 0.0625
*Haɓakar gravitational a daidaitaccen yanayin yanayi shine 9.8 m/s
*Matsakaicin ma'auni na kofa shine 62.5 MG
Ƙararrawar girgiza R313FB:
Lokacin da na'urar ta gano motsi ko girgiza kwatsam, canjin yanayin sanyi, na'urar tana jiran DeactiveTime don shigar da yanayin rashin ƙarfi kuma ana ƙara lokutan ƙidayar da ɗaya, kuma ana aika rahoton adadin girgizar. Sannan, yana sake farawa don shirya don gano na gaba. Idan girgizar ta ci gaba da faruwa yayin wannan tsari, lokacin zai sake farawa har sai ya shiga cikin yanayin sanyi.
Ba za a adana bayanan kirgawa lokacin da aka kashe wuta ba. Ana iya canza nau'in na'urar, Ƙofar girgiza mai aiki, da DeactiveTime ta hanyar umarnin da ƙofa ta aiko.
Lura:
Za a tsara tazarar rahoton na'urar dangane da tsoffin firmware wanda zai iya bambanta.
Tazara tsakanin rahotannin biyu dole ne mafi ƙarancin lokaci.
Da fatan za a koma daftarin umarnin aikace-aikacen Netvox LoRaWAN da Netvox Lora Command Resolver http://loraresolver.netvoxcloud.com:8888/page/index don warware uplink data.
Tsarin rahoton bayanai da lokacin aikawa sune kamar haka:

Mb Tazarar
(Raka'a: na biyu)

Max Tazara
(Raka'a: na biyu)
Canjin da za a iya ba da rahoto Canjin Yanzu?
Canjin da za a iya ba da rahoto

Canjin Yanzu
< Canjin da za a iya ruwaitowa

Kowane lamba tsakanin
1-65535

Kowane lamba tsakanin
1-65535
Ba za a iya zama 0 ba. Rahoton
da Mb tazara

Rahoton
ta Max Interval

ExampTsarin bayanai:
Bayani: 0x07

Bytes

1 1 Var (Gyara = Baiti 9)
cmdID Nau'in Na'ura

NetvoxPayLoadData

cmdID- 1 byte
Nau'in Na'ura - 1 byte – Nau'in Na'ura
Netvox PayLoadData- var bytes (Max=9bytes)

Bayani Na'ura cm ID Na'urarT ypc NetvoxPayLoadData

Saita
Rahoton

Saukewa: R3I3FB 0 x01 Ox50 MinTime
(2bytes Unit: s)
MaxTime
(2bytes Unit: s)
Canjin baturi (lbyte
Naúrar: 0.1v)

Ajiye
(4Bytes, Kafaffen Ox00)

Saita
RahotonRsp

Ox81 Matsayi
(0x00_nasara)

Ajiye
(8Bytes, Kafaffen Ox00)

KarantaConfig
Rahoton

Ox02

Ajiye
(9Bytes, Kafaffen Ox00)

KarantaConfig
RahotonRsp
0 x82 MinTime
(2bytes Unit: s)
MaxTime
(2bytes Unit: s)
Canjin Baturi
(Raka'a na lbyte: 0.1v)

Ajiye
(4Bytes, Kafaffen Ox00)

  1. Sanya sigogi na na'ura MinTime = 1min, MaxTime = 1min, Canjin Baturi = 0.1v
    Saukewa: 0150003C003C0100000000
    Na'urar tana dawowa:
    8150000000000000000000
    8150010000000000000000 (daidaitawar ta kasa)
  2. Karanta sigogi na na'ura
    Downlink: 0250000000000000000000
    Na'urar tana dawowa:
    825003C003C0100000000

    Bayani

    Na'ura cmd
    ID
    DeviceT
    da
    NetvoxPayLoadData
    SaitaR313F
    Nau'inReq

    R313 FB

    0 x03 Ox50

    R313FT irin
    (1Byte,0x01_R313FA,0x02_R313
    FB, 0x03_R313FC)

    Ajiye
    (8Bytes, Kafaffen Ox00)

    SaitaR313F
    Nau'in Rsp

    Ox83 Matsayi
    (Nasara 0x00)

    Ajiye
    (8Bytes, Kafaffen Ox00)

    Saukewa: R313F
    Nau'inReq

    1304
    x

    Ajiye
    (9Bytes, Kafaffen Ox00)

    Saukewa: R313F
    Nau'in Rsp

    0 x84 R313FT irin
    (1Byte,0x01 R313FA,0x02 R313
    FB4Ox03_R313FC)

    Ajiye
    (8Bytes, Kafaffen Ox00)

    SaitaActive
    ƘaddamarwaReq

    0 x05 Ƙaddamarwa
    (2 Bytes)
    Lokacin rashin aiki
    (1Byte, Unit: Is)

    Ajiye
    (6Bytes, Kafaffen Ox00)

    SaitaActive
    Matsakaicin Rsp
    0 x85 Matsayi
    (Nasara 0x00)

    Ajiye
    (8Bytes, Kafaffen Ox00)

    SamunActive
    ƘaddamarwaReq

    0 x06

    Ajiye
    (9Bytes, Kafaffen Ox00)

    SamunActive
    Matsakaicin Rsp
    0 x86 Ƙaddamarwa
    (2 Bytes)
    Lokacin rashin aiki
    (1Byte, Unit: Is)

    Ajiye
    (6Bytes, Kafaffen Ox00)

  3. Sanya nau'in na'urar zuwa R313FB (0x02)
    Downlink: 0350020000000000000000
    Na'urar tana dawowa:
    8350000000000000000000
    8350010000000000000000 (daidaitawar ta kasa)
  4. Karanta nau'in na'ura na yanzu
    Downlink: 0450000000000000000000
    Na'urar tana dawowa:
    8450020000000000000000 (nau'in na'ura na yanzu R313FB)
  5. Saita Ƙarfin Active zuwa 10, DeactiveTime zuwa 6s
    Saukewa: 055000A060000000000000
    Na'urar tana dawowa:
    8550000000000000000000
    8550010000000000000000 (daidaitawar ta kasa)
  6. Karanta nau'in na'ura na yanzu
    Downlink: 0650000000000000000000
    Na'urar tana dawowa:
    8650000A06000000000000 (nau'in na'ura na yanzu R313FB)

Exampdon MinTime/MaxTime dabaru:
Example#1 dangane da MinTime = Sa'a 1, MaxTime = Sa'a 1, Canjin Bayar da Rahoto watau
BaturiVoltageChange = 0.1V.

netvox R313FB Mai ƙidayar Ayyukan Ayyukan Mara waya - jadawali

Lura:
MaxTime=minTime. Za a yi rahoton bayanai ne kawai bisa ga tsawon lokacin MaxTime (MinTime) ba tare da la'akari da BtteryVol batageChange darajar.
Example#2 dangane da MinTime = Minti 15, MaxTime = Sa'a 1, Canjin Bayar da Rahoto watau
BaturiVoltageChange = 0.1V.

netvox R313FB Mai ƙidayar Ayyukan Ayyukan Mara waya - graph1

Example#3 dangane da MinTime = Minti 15, MaxTime = Sa'a 1, Canjin Bayar da Rahoto watau
BaturiVoltageChange = 0.1V.
netvox R313FB Mai ƙidayar Ayyukan Ayyukan Mara waya - graph3Bayanan kula:

  1. Na'urar tana farkawa kawai kuma tana yin sampling bisa ga MinTime Interval. Idan yana barci, ba ya tattara bayanai.
  2. Ana kwatanta bayanan da aka tattara tare da bayanan ƙarshe da aka ruwaito. Idan ƙimar canjin bayanai ta fi ƙimar ReportableChange girma, na'urar tana yin rahoton gwargwadon tazarar MinTime.
    Idan bambancin bayanan bai fi bayanan ƙarshe da aka ruwaito ba, na'urar tana yin rahoton gwargwadon tazarar Maxime.
  3. Ba mu ba da shawarar saita ƙimar tazara ta MinTime tayi ƙasa da ƙasa ba. Idan MinTime Interval ya yi ƙasa sosai, na'urar tana farkawa akai-akai kuma baturin zai bushe nan ba da jimawa ba.
  4. Duk lokacin da na'urar ta aika da rahoto, ko da bambance-bambancen bayanai da aka samu, da tura maɓalli, ko tazarar Maxime, an fara wani zagayowar lissafin MinTime/Maxime.

Shigarwa

  1. Cire mannen 3M a bayan na'urar kuma haɗa jiki zuwa saman wani abu mai santsi (don Allah kar a manne shi a wuri mara kyau don hana na'urar faɗuwa bayan dogon lokacin amfani).
    Lura:
    Shafe saman da tsabta kafin shigarwa don guje wa ƙura a saman don rinjayar mannewar na'urar.
    Kada a shigar da na'urar a cikin akwati mai kariya na ƙarfe ko wasu kayan lantarki a kusa da shi don guje wa yin tasiri a watsa na'urar.
    netvox R313FB Mai ƙidayar Ayyukan Ayyukan Mara waya - Shigarwa
  2. Na'urar tana gano motsi ko girgiza kwatsam, kuma nan take za ta aika da rahoto.
    Bayan ƙararrawar girgiza, na'urar tana jira na ɗan lokaci (DeactiveTime- tsoho: 5 seconds, ana iya gyarawa) don shigar da yanayin sanyi kafin fara ganowa na gaba.
    Bayani:
    • Idan girgizar ta ci gaba da faruwa yayin wannan tsari (yanayin quiescent), zai jinkirta daƙiƙa 5 har sai ya shiga yanayin sanyi.
    • Lokacin da aka ƙirƙiri ƙararrawar girgiza, za a aika bayanan kirgawa.

Sensor Gane Ayyuka (R313FB) ya dace da yanayin yanayi masu zuwa:

  • Ƙimar (Painting, Safe)
  • Kayayyakin Masana'antu
  • Kayayyakin Masana'antu
  • Kayan aikin likita

Lokacin da ya zama dole don gano yiwuwar motsin abubuwa masu mahimmanci kuma motar tana gudana.

netvox R313FB Mai ƙidayar Ayyukan Ayyukan Mara waya - Shigarwa3 netvox R313FB Mai ƙidayar Ayyukan Ayyukan Mara waya - Shigarwa4

Na'urorin Dangi

Samfura  Aiki  Bayyanar 
R718MBA Aika ƙararrawa lokacin gano girgiza ko motsi netvox R313FB Mai ƙidayar Ayyukan Ayyukan Mara waya - Appearance1
Saukewa: R718MBB Ƙidaya adadin girgiza ko motsi
Saukewa: R718MBC Ƙidaya tazarar lokacin girgiza ko motsi

Muhimmin Umarnin Kulawa

Da kyau kula da waɗannan abubuwan don cimma mafi kyawun kiyaye samfuran:

  • Ajiye na'urar bushewa. Ruwa, danshi, ko kowane ruwa na iya ƙunsar ma'adanai kuma don haka lalata da'irori na lantarki. Idan na'urar ta jika, da fatan za a bushe gaba ɗaya.
  • Kada a yi amfani da ko adana na'urar a cikin wuri mai ƙura ko ƙazanta. Yana iya lalata sassan da za a iya cirewa da kayan lantarki.
  • Kada a adana na'urar a ƙarƙashin yanayin zafi da yawa. Yawan zafin jiki na iya rage rayuwar na'urorin lantarki, lalata batura, da lalata ko narke wasu sassan filastik.
  • Kar a adana na'urar a wuraren da suka yi sanyi sosai. In ba haka ba, lokacin da zafin jiki ya tashi zuwa yanayin zafi na al'ada, danshi zai kasance a ciki, wanda zai lalata jirgin.
  • Kar a jefa, ƙwanƙwasa ko girgiza na'urar. Ƙunƙarar sarrafa kayan aiki na iya lalata allunan kewayawa na ciki da ƙaƙƙarfan tsari.
  • Kar a tsaftace na'urar da sinadarai masu ƙarfi, kayan wanke-wanke, ko kuma masu ƙarfi.
  • Kada a yi amfani da na'urar da fenti. Smudges na iya toshe na'urar kuma ya shafi aiki.
  • Kar a jefa baturin cikin wuta, ko baturin zai fashe. Batura da suka lalace kuma na iya fashewa.

Duk abubuwan da ke sama sun shafi na'urarka, baturi, da na'urorin haɗi. Idan kowace na'ura ba ta aiki da kyau, da fatan za a kai ta wurin sabis mai izini mafi kusa don gyarawa.

Takardu / Albarkatu

netvox R313FB Mai ƙidayar Ayyukan Ayyukan Mara waya [pdf] Manual mai amfani
R313FB, Mai ƙidayar Ayyukan Ayyukan Mara waya

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *