netgate logo

netgate 6100 MAX Secure Router

netgate-6100-MAX-Amintacce-Router-samfurin

Ƙayyadaddun bayanai

  • Sunan samfur: Netgate 6100 MAX Amintaccen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
  • Hanyoyin Sadarwar Sadarwa: WAN1, WAN2, WAN3, WAN4, LAN1, LAN2, LAN3, LAN4
  • Nau'in tashar jiragen ruwa: RJ-45, SFP, DoubleDotFiveGigabitEthernet
  • Gudun tashar tashar jiragen ruwa: 1 Gbps, 1/10 Gbps, 2.5 Gbps
  • Sauran Tashoshi: 2x USB 3.0 Mashigai

Wannan Jagoran Farawa Mai Saurin ya ƙunshi hanyoyin haɗin kai na farko don Netgate 6100 MAX Secure Router kuma yana ba da bayanan da ake buƙata don ci gaba da aiki.

FARAWA

Yi amfani da matakai masu zuwa don saita TNSR Secure Router.

  1. Don saita hanyoyin sadarwa na hanyar sadarwa da samun damar Intanet, bi umarnin da aka bayar a cikin takaddun Zero-to-Ping.
    Lura: Ba duk matakan da ke cikin takaddun Zero-to-Ping ba ne zasu zama dole ga kowane yanayin daidaitawa.
  2. Da zarar Mai watsa shiri OS ya sami damar isa ga Intanet, bincika sabuntawa ( Ana ɗaukaka TNSR ) kafin a ci gaba. Wannan yana tabbatar da tsaro da amincin na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa kafin a fallasa mu'amalar TNSR zuwa Intanet.
  3. A ƙarshe, saita misalin TNSR don saduwa da takamaiman yanayin amfani. An jera batutuwan a shafi na hagu na rukunin Takardun TNSR. Hakanan akwai TNSR Kanfigareshan ExampRecipes waɗanda zasu iya taimakawa yayin saita TNSR.

TARBIJIN SHIGA DA FITARWA

netgate-6100-MAX-Amintacce-Router- (1)

Lakabi masu lamba a cikin wannan hoton suna nufin shigarwar tashoshin sadarwa da sauran tashoshin jiragen ruwa.

Hanyoyin Sadarwar Sadarwa
WAN1 da WAN2 Combo-Ports tashoshin jiragen ruwa ne. Kowa yana da tashar RJ-45 da tashar SFP. RJ-45 ko mai haɗin SFP kawai za a iya amfani da kowace tashar jiragen ruwa.

Lura: Kowane tashar jiragen ruwa, WAN1 da WAN2, mai hankali ne kuma daidaikun mutane. Yana yiwuwa a yi amfani da mai haɗin RJ-45 akan tashar jiragen ruwa ɗaya da mai haɗin SFP akan ɗayan.

Table 1: Netgate 6100 Network Interface Layout

Port Lakabi Label Linux Lakabin TNSR Nau'in Port Saurin tashar jiragen ruwa
2 WAN1 enp2s0f1 GigabitEthernet2/0/1 RJ-45/SFP 1 Gbps
3 WAN2 enp2s0f0 GigabitEthernet2/0/0 RJ-45/SFP 1 Gbps
4 WAN3 enp3s0f0 TenGigabitEthernet3/0/0 SFP 1/10 Gbps
4 WAN4 enp3s0f1 TenGigabitEthernet3/0/1 SFP 1/10 Gbps
5 Farashin LAN1 enp4s0 Dot BiyuFiveGigabitEthernet4/0/0 RJ-45 2.5 Gbps
5 Farashin LAN2 enp5s0 Dot BiyuFiveGigabitEthernet5/0/0 RJ-45 2.5 Gbps
5 Farashin LAN3 enp6s0 Dot BiyuFiveGigabitEthernet6/0/0 RJ-45 2.5 Gbps
5 Farashin LAN4 enp7s0 Dot BiyuFiveGigabitEthernet7/0/0 RJ-45 2.5 Gbps

Lura: Tsohuwar Mai watsa shiri OS Interface shine enp2s0f0. Mai watsa shiri OS Interface shine hanyar sadarwa guda ɗaya wanda ke samuwa ga OS mai masaukin baki kawai kuma baya samuwa a cikin TNSR. Ko da yake a zahiri zaɓi ne, mafi kyawun aiki shine samun ɗaya don samun dama da sabunta OS mai masaukin baki.

SFP+ Ethernet Ports
WAN3 da WAN4 tashoshin jiragen ruwa ne masu hankali, kowannensu yana da sadaukar da 10 Gbps baya ga Intel SoC.

Gargadi: Abubuwan musaya na SFP da aka gina a kan tsarin C3000 ba sa goyan bayan na'urori masu amfani da na'urorin haɗin gwiwar tagulla (RJ45). Don haka, ba a samun goyan bayan samfuran SFP/SFP+ na jan karfe akan wannan dandali.

Lura: Intel yana lura da ƙarin iyakoki masu zuwa akan waɗannan musaya:
Na'urorin da suka danganci Intel(R) Ethernet Connection X552 da Intel(R) Ethernet Connection X553 basa goyan bayan fasalulluka masu zuwa:

  • Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙwara (EEE)
  • Intel PROSet don Manajan Na'urar Windows
  • Ƙungiyoyin Intel ANS ko VLANs (LBFO yana goyon bayan)
  • Tashar Fiber akan Ethernet (FCoE)
  • Cibiyar Data Bridging (DCB)
  • Saukewa: IPSec
  • MACSec Offloading

Bugu da kari, na'urorin SFP+ bisa Intel(R) Ethernet Connection X552 da Intel(R) Ethernet Connection X553 ba sa goyan bayan fasalulluka masu zuwa:

  • Tattaunawa ta atomatik da sauri da duplex.
  • Tashi na LAN
  • 1000BASE-T SFP Modules

Sauran Tashar Jiragen Ruwa

Port Bayani
1 Serial Console
6 Ƙarfi

Abokan ciniki za su iya samun damar Serial Console ta amfani da ko dai ginannen keɓancewar siriyal tare da kebul na Micro-USB B ko kebul na salon "Cisco" RJ45 da keɓaɓɓen adaftar serial.

Lura: Nau'in haɗin na'ura guda ɗaya kawai zai yi aiki a lokaci guda kuma haɗin na'ura na RJ45 yana da fifiko. Idan an haɗa duka tashoshin jiragen ruwa biyu kawai tashar wasan bidiyo na RJ45 za ta yi aiki.

  • Mai haɗa wutar lantarki shine 12VDC tare da haɗin kulle zaren. Amfanin Wutar Lantarki 20W (rago)

 Gefen Gaba

netgate-6100-MAX-Amintacce-Router- (2)

Alamar LED

Bayani Tsarin LED
Tsaya tukuna Da'irar m orange
Kunna wuta Da'irar shuɗi mai ƙarfi

 Gefen Hagu

netgate-6100-MAX-Amintacce-Router- (3)

Bangaran hagu na na'urar (lokacin fuskantar gaba) ya ƙunshi:

# Bayani Manufar
1 Maɓallin Sake saitin (An cire) Babu aiki akan TNSR a wannan lokacin
2 Maɓallin Wutar Lantarki (Fitowa) Short Press (Rike 3-5s) Kyakkyawan rufewa, Kunnawa
Dogon Latsa (Rike 7-12s) Yanke wuta mai ƙarfi zuwa CPU
3 2 x USB 3.0 tashar jiragen ruwa Haɗa na'urorin USB

HADA ZUWA CONSOLE na USB

Wannan jagorar yana nuna yadda ake samun damar na'urar wasan bidiyo na serial wanda za'a iya amfani dashi don magance matsala da ayyukan bincike da kuma wasu ƙa'idodi na asali.
Akwai lokutan da ake buƙatar samun dama ga na'ura mai kwakwalwa kai tsaye. Wataƙila an kulle damar GUI ko SSH, ko kalmar sirri ta ɓace ko manta.

Kebul Serial Console Na'urar
Wannan na'urar tana amfani da Silicon Labs CP210x USB-to-UART Bridge wanda ke ba da dama ga na'ura mai kwakwalwa. Ana fallasa wannan na'urar ta tashar USB Micro-B (5-pin) akan na'urar.

Shigar da Direba
Idan ana buƙata, shigar da daidaitaccen Silicon Labs CP210x USB zuwa direban gadar UART akan wurin aiki da ake amfani da shi don haɗa na'urar.

  • Windows
    Akwai direbobi don Windows akwai don saukewa.
  • macOS
    Akwai direbobi don macOS don saukewa.
    Don macOS, zaɓi CP210x VCP Mac zazzagewa.
  • Linux
    Akwai direbobi don Linux akwai don saukewa.
  • FreeBSD
    Sabbin FreeBSD na kwanan nan sun haɗa da wannan direban kuma ba za su buƙaci shigarwa na hannu ba.

Haɗa kebul na USB
Na gaba, haɗa zuwa tashar jiragen ruwa ta amfani da kebul ɗin da ke da haɗin USB Micro-B (5-pin) a gefe ɗaya da kuma filogi na Nau'in USB a ɗayan ƙarshen.
A hankali tura ƙarshen filogin USB Micro-B (5-pin) zuwa cikin tashar wasan bidiyo akan na'urar kuma haɗa filogin Nau'in USB A cikin tashar USB da ke akwai akan wurin aiki.

Tukwici: Tabbatar da turawa a hankali a cikin mahaɗin USB Micro-B (5-pin) a gefen na'urar gaba ɗaya. Tare da yawancin igiyoyi za a sami "danna", "snap", ko alama mai kama da haka lokacin da kebul ɗin ya cika aiki.

Aiwatar da Wuta zuwa Na'urar
A kan wasu kayan masarufi, tsarin aikin abokin ciniki bazai iya gano tashar USB serial console ba har sai an shigar da na'urar cikin tushen wuta.
Idan OS abokin ciniki bai gano tashar jiragen ruwa na serial console na USB ba, haɗa igiyar wutar lantarki zuwa na'urar don ba ta damar farawa.
Idan tashar USB serial console tashar jiragen ruwa ta bayyana ba tare da amfani da wutar lantarki akan na'urar ba, to, mafi kyawun aiki shine a jira har sai tashar ta buɗe kuma a haɗa ta da na'urar na'ura ta serial kafin kunna na'urar. Ta haka abokin ciniki zai iya view duk fitarwar taya.

Nemo Na'urar Port Console
Na'urar tashar jiragen ruwa da ta dace wacce wurin aiki da aka sanya azaman tashar tashar jiragen ruwa dole ne ta kasance tana kasancewa kafin yunƙurin haɗawa da na'ura wasan bidiyo.

Lura: Ko da an sanya tashar tashar jiragen ruwa a cikin BIOS, OS na aiki zai iya mayar da shi zuwa wani tashar COM daban.

Windows
Don nemo sunan na'urar akan Windows, buɗe Manajan Na'ura kuma fadada sashin don Tashoshi (COM & LPT). Nemo shigarwa mai take kamar Silicon Labs CP210x USB zuwa gadar UART. Idan akwai lakabin da ke cikin sunan wanda ya ƙunshi "COMX" inda X shine adadi na decimal (misali COM3), ƙimar ita ce abin da za a yi amfani da shi azaman tashar jiragen ruwa a cikin shirin tashar.

netgate-6100-MAX-Amintacce-Router- (4)

macOS
Na'urar da ke da alaƙa da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na iya nunawa azaman, ko farawa da, /dev/cu.usbserial- .
Gudun ls -l /dev/cu.* daga Tasha mai sauri don ganin jerin abubuwan da ke akwai na USB serial na'urorin kuma gano wanda ya dace da kayan aikin. Idan akwai na'urori da yawa, madaidaicin na'ura mai yuwuwa ita ce wacce ke da mafi yawan lokutaamp ko ID mafi girma.

Linux
Na'urar da ke da alaƙa da na'urar wasan bidiyo na iya nunawa kamar /dev/ttyUSB0. Nemo saƙonni game da na'urar da ke haɗawa a cikin log ɗin tsarin files ko ta hanyar gudu dmesg.

Lura: Idan na'urar ba ta bayyana a /dev/ ba, duba bayanin kula da ke sama a sashin direba game da loda direban Linux da hannu sannan a sake gwadawa.

FreeBSD
Na'urar da ke da alaƙa da na'urar wasan bidiyo na iya nunawa kamar /dev/cuaU0. Nemo saƙonni game da na'urar da ke haɗawa a cikin log ɗin tsarin files ko ta hanyar gudu dmesg.

Lura: Idan jerin na'urar ba ta nan, tabbatar cewa na'urar tana da iko sannan a sake dubawa.

Kaddamar da Shirin Tasha
Yi amfani da shirin tasha don haɗawa zuwa tashar jiragen ruwa na tsarin. Wasu zaɓuɓɓukan shirye-shiryen tasha:

Windows
Don Windows mafi kyawun aiki shine gudanar da PuTTY a cikin Windows ko SecureCRT. Example na yadda ake saita PuTTY yana ƙasa.

Gargadi: Kada kayi amfani da Hyperterminal.

macOS
Don macOS mafi kyawun aiki shine gudanar da allon GNU, ko cu. Exampyadda ake saita allon GNU yana ƙasa. Linux
Don Linux mafi kyawun ayyuka shine gudanar da allon GNU, PuTTY a cikin Linux, minicom, ko dterm. ExampLes na yadda ake saita PuTTY da GNU allon suna ƙasa.

FreeBSD
Don FreeBSD mafi kyawun aiki shine gudanar da allon GNU ko cu. Exampyadda ake saita allon GNU yana ƙasa.

Musamman Abokin Ciniki Examples
PUTTY a cikin Windows

  • Bude PuTTY kuma zaɓi Zama ƙarƙashin Rukunin a gefen hagu.
  • Saita nau'in Haɗin zuwa Serial
  • Saita Serial line zuwa tashar jiragen ruwa da aka ƙaddara a baya
  • Saita Gudun zuwa 115200 bits a sakan daya.
  • Danna maɓallin Buɗe

Daga nan PUTTY zai nuna na'urar wasan bidiyo.

PuTTY a cikin Linux
Buɗe PuTTY daga tashar tasha ta buga sudo putty

Lura: Umurnin sudo zai faɗakar da kalmar sirrin wurin aiki na gida na asusun na yanzu.

  • Saita nau'in Haɗin zuwa Serial
  • Saita Serial line zuwa /dev/ttyUSB0
  • Saita Gudun zuwa 115200 bits a sakan daya
  • Danna maɓallin Buɗe

Daga nan PUTTY zai nuna na'urar wasan bidiyo.

netgate-6100-MAX-Amintacce-Router- (5) netgate-6100-MAX-Amintacce-Router- (6)

Layar GNU
A yawancin lokuta ana iya kiran allo kawai ta amfani da layin umarni da ya dace, inda ita ce tashar jiragen ruwa da ke sama.
$ sudo allon Farashin 115200

Lura: Umurnin sudo zai faɗakar da kalmar sirrin wurin aiki na gida na asusun na yanzu.

Idan sassan rubutun ba za a iya karantawa ba amma sun bayyana an tsara su yadda ya kamata, mai yuwuwa mai laifi shine yanayin ɓoye rashin daidaituwa a cikin tasha. Ƙara ma'auni -U zuwa gardamar layin umarni na allo yana tilasta shi yin amfani da UTF-8 don ɓoye hali:
$ sudo allo -U Farashin 115200

Saitunan Tasha
Saitunan da za a yi amfani da su a cikin shirin tasha sune:

  • Gudu
    115200 baud, saurin BIOS
  • Bayanan bayanai
    8
  • Daidaituwa
    Babu
  • Tsaida ragowa
    1
  • Gudanar da Yawo
    A kashe ko XON/KASHE.

Gargadi: Dole ne a kashe sarrafa kwararar kayan masarufi (RTS/CTS).

Haɓaka Tasha

Bayan saitunan da ake buƙata akwai ƙarin zaɓuɓɓuka a cikin shirye-shiryen tasha waɗanda zasu taimaka halayen shigar da fitarwa don tabbatar da mafi kyawun ƙwarewa. Waɗannan saitunan sun bambanta wuri da goyan bayan abokin ciniki, kuma maiyuwa ba za a samu a duk abokan ciniki ko tashoshi ba.

Wadannan su ne

  • Nau'in Tasha
    xterm
    Wannan saitin yana iya kasancewa ƙarƙashin Terminal, Ƙirar Ƙirar, ko wurare makamantansu.
  • Taimakon Launi
    Launuka ANSI / 256 Launi / ANSI tare da Launuka 256
    Wannan saitin yana iya kasancewa ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarfafawa, Launukan Taga, Rubutu, Ƙaƙƙarfan Terminfo, ko wurare makamantan su.
  • Saitin Harafi / Rufin Harafi
    UTF-8
    Wannan saitin yana iya kasancewa ƙarƙashin Bayyanar Ƙarshe, Fassarar Taga, Advanced International, ko wurare makamantan su. A cikin allon GNU ana kunna wannan ta wuce sigar -U.
  • Zane Layi
    Nemo kuma ba da damar saiti kamar "Zana layi da zane", "Yi amfani da haruffan zanen unicode", da/ko "Yi amfani da maki lambar zanen layin Unicode".
    Waɗannan saitunan na iya kasancewa ƙarƙashin Bayyanar Tasha, Fassarar Taga, ko wurare makamantan su.
  • Maɓallan Aiki / faifan maɓalli
    Farashin R6
    A cikin Putty wannan yana ƙarƙashin Terminal> Allon madannai kuma ana yiwa lakabin Maɓallan Ayyuka da faifan maɓalli.
  • Font
    Don mafi kyawun ƙwarewa, yi amfani da font na zamani na zamani na unicode kamar Deja Vu Sans Mono, Mono Liberation, Monaco, Consolas, Lambar Fira, ko makamancin haka.

Wannan saitin yana iya kasancewa ƙarƙashin Bayyanar Tasha, Bayyanar Taga, Rubutu, ko wurare makamantan su.

Menene Gaba?
Bayan haɗa abokin ciniki tasha, maiyuwa bazai ga wani fitarwa nan da nan ba. Wannan na iya zama saboda na'urar ta riga ta gama booting ko kuma wataƙila na'urar tana jiran wasu shigarwar.
Idan har yanzu na'urar bata da ikon amfani da ita, toshe ta kuma saka idanu akan fitarwar tasha.
Idan an riga an kunna na'urar, gwada danna Space. Idan har yanzu babu fitarwa, danna Shigar. Idan na'urar ta tashi, ya kamata ta sake nuna saurin shiga ko samar da wani fitarwa da ke nuna matsayinta.

Shirya matsala

Serial Na'urar Bace
Tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na USB akwai wasu 'yan dalilan da yasa tashar tashar jiragen ruwa bazai kasance a cikin tsarin aiki na abokin ciniki ba, gami da:

Babu Ƙarfi
Wasu samfura suna buƙatar iko kafin abokin ciniki ya iya haɗawa da kebul na serial console.

Kebul na USB Ba a Toshe A ciki
Don na'urorin haɗin kebul na USB, kebul na USB maiyuwa ba zai cika aiki a ƙarshen biyu ba. A hankali, amma da ƙarfi, tabbatar da cewa kebul ɗin yana da kyakkyawar haɗi a ɓangarorin biyu.

Kebul mara kyau
Wasu kebul na USB basu dace da amfani azaman igiyoyin bayanai ba. Domin misaliampHar ila yau, wasu igiyoyi suna da ikon isar da wutar lantarki don na'urori masu caji kuma basa aiki azaman igiyoyin bayanai. Wasu na iya zama marasa inganci ko kuma suna da mara kyau ko sawa na haɗe.
Kyakkyawan kebul don amfani da ita shine wanda yazo tare da na'urar. Idan ba haka ba, tabbatar cewa kebul ɗin daidai yake da nau'i da ƙayyadaddun bayanai, kuma gwada igiyoyi masu yawa.

Na'urar da ba daidai ba
A wasu lokuta ana iya samun na'urorin serial da yawa. Tabbatar cewa wanda abokin ciniki na serial yayi amfani da shi shine daidai. Wasu na'urori suna fallasa tashoshin jiragen ruwa da yawa, don haka amfani da tashar da ba daidai ba na iya haifar da rashin fitarwa ko fitarwa mara tsammani.

Kasawar HardwareZa a iya samun gazawar hardware da ke hana serial console yin aiki. Tuntuɓi Netgate TAC don taimako.

Babu Fitowar Serial
Idan babu fitarwa kwata-kwata, duba abubuwa masu zuwa:

Kebul na USB Ba a Toshe A ciki
Don na'urorin haɗin kebul na USB, kebul na USB maiyuwa ba zai cika aiki a ƙarshen biyu ba. A hankali, amma da ƙarfi, tabbatar da cewa kebul ɗin yana da kyakkyawar haɗi a ɓangarorin biyu.

Na'urar da ba daidai ba
A wasu lokuta ana iya samun na'urorin serial da yawa. Tabbatar cewa wanda abokin ciniki na serial yayi amfani da shi shine daidai. Wasu na'urori suna fallasa tashoshin jiragen ruwa da yawa, don haka amfani da tashar da ba daidai ba na iya haifar da rashin fitarwa ko fitarwa mara tsammani.

Saitunan Tasha mara kyau
Tabbatar an saita shirin tashar don gudun madaidaicin. Matsakaicin saurin BIOS shine 115200, kuma yawancin sauran tsarin aiki na zamani suna amfani da wannan saurin.
Wasu tsofaffin tsarukan aiki ko saitunan al'ada na iya amfani da saurin gudu kamar 9600 ko 38400.

Na'urar OS Serial Console Saitunan
Tabbatar cewa an saita tsarin aiki don na'urar wasan bidiyo da ta dace (misali ttyS1 a cikin Linux). Tuntuɓi jagororin shigar da aiki iri-iri akan wannan rukunin yanar gizon don ƙarin bayani.

PuTTY yana da matsala tare da zanen layi
PuTTY gabaɗaya yana ɗaukar mafi yawan lokuta OK amma yana iya samun matsala tare da haruffan zanen layi akan wasu dandamali. Waɗannan saitunan da alama suna aiki mafi kyau (an gwada su akan Windows):

  • Taga
    Rukunin x Layuka
    80×24
  • Taga > Bayyanar
    Font
    Sabon Courier 10pt ko Consolas 10pt
  • Taga > Fassara
    Saitin Halaye Mai Nisa
  • Yi amfani da rubutun rubutu ko UTF-8
    Gudanar da haruffan zanen layi
    Yi amfani da rubutu a duka ANSI da yanayin OEM ko Yi amfani da maki lambar zane na Unicode
  • Taga > Launuka
    Nuna madaidaicin rubutu ta canza
    Launi

 Fitar Serial Garbled
Idan jerin abubuwan fitowar ya bayyana an yi masa garble, bacewar haruffa, binary, ko bazuwar haruffa duba abubuwa masu zuwa:

Gudanar da Yawo
A wasu lokuta sarrafa kwarara na iya tsoma baki tare da sadarwar serial, haifar da raguwar haruffa ko wasu batutuwa. Kashe sarrafa kwarara a cikin abokin ciniki na iya yuwuwar gyara wannan matsalar.
A kan PuTTY da sauran abokan ciniki na GUI yawanci akwai zaɓi na kowane lokaci don musaki sarrafa kwarara. A cikin PuTTY, zaɓin Gudanar da Gudun yana cikin bishiyar saiti a ƙarƙashin Connection, sannan Serial.
Don musaki sarrafa kwarara a cikin GNU Screen, ƙara sigogin -ixon da/ko -ixoff bayan saurin serial kamar yadda yake a cikin na gaba.ampda:
$ sudo allon 115200,-ixon

Gudun Tasha
Tabbatar an saita shirin tashar don gudun madaidaicin. (Duba Babu Fitar Serial)

Rufin Harafi
Tabbatar an saita shirin tasha don madaidaicin rufaffiyar haruffa, kamar UTF-8 ko Latin-1, ya dogara da tsarin aiki. (Duba Allon GNU)

 Serial Output Tsaya Bayan BIOS
Idan an nuna jerin abubuwan fitarwa don BIOS amma ya tsaya daga baya, duba abubuwa masu zuwa:

Gudun Tasha
Tabbatar an saita shirin tasha don madaidaicin saurin tsarin aiki da aka shigar. (Duba Babu Fitar Serial)

Na'urar OS Serial Console Saitunan
Tabbatar cewa an saita tsarin aiki da aka shigar don kunna serial console kuma an saita shi don na'urar wasan bidiyo da ta dace (misali ttyS1 a cikin Linux). Tuntuɓi jagororin shigar da aiki iri-iri akan wannan rukunin yanar gizon don ƙarin bayani.

Kafofin watsa labarai na Bootable
Idan ana yin booting daga kebul na USB, tabbatar cewa an rubuta drive ɗin daidai kuma ya ƙunshi hoton tsarin aiki wanda za'a iya yin booting.

KARIN ABUBUWAN

  1. Sabis na Ƙwararru
    Taimako baya rufe ƙarin hadaddun ayyuka kamar ƙirar hanyar sadarwa da juyawa daga wasu tawul ɗin wuta. Ana ba da waɗannan abubuwan azaman sabis na ƙwararru kuma ana iya siye su da tsara su daidai.
    https://www.netgate.com/our-services/professional-services.html
  2. Koyarwar Netgate
    Horon Netgate yana ba da darussan horo don haɓaka ilimin ku na samfuran Netgate da sabis. Ko kuna buƙatar kulawa ko haɓaka ƙwarewar tsaro na ma'aikatan ku ko bayar da tallafi na musamman da haɓaka gamsuwar abokin ciniki; Horon Netgate ya ba ku kariya.
    https://www.netgate.com/training/
  3. Laburaren Albarkatu
    Don ƙarin koyo game da yadda ake amfani da na'urar Netgate ɗinku da sauran albarkatu masu taimako, tabbatar da bincika Laburaren Albarkatun mu.
    https://www.netgate.com/resources/

GARANTI DA GOYON BAYANI

  • Garanti na masana'anta na shekara guda.
  • Tuntuɓi Netgate don bayanin garanti ko view Shafin Rayuwar Samfur.
  • Duk ƙayyadaddun bayanai suna canzawa ba tare da sanarwa ba.

Tallafin Kasuwanci yana haɗa tare da biyan kuɗin software mai aiki, don ƙarin bayani view shafin Tallafin Duniya na Netgate.

Duba kuma:
Don ƙarin bayani kan yadda ake amfani da software na TNSR®, duba Takardun Takardun TNSR da Laburaren Albarkatu.

FAQ

  • Q: Zan iya amfani da jan karfe SFP/SFP+ kayayyaki akan Netgate 6100 MAX?
    A: A'a, abubuwan haɗin SFP da aka gina a ciki ba sa goyan bayan masu haɗin Ethernet na jan karfe (RJ45).
  • Tambaya: Ta yaya zan yi kyakkyawan rufewa akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa?
    A: Gajeren danna maɓallin wuta don 3-5 seconds.

Takardu / Albarkatu

netgate 6100 MAX Secure Router [pdf] Manual mai amfani
6100 MAX Amintaccen na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa, 6100 MAX, Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *