Ƙirƙira lakabin atomatik yana kawar da maimaita ayyuka tare da littafin mai amfani na Protolabs
Bayanin Haƙƙin mallaka
Kayan abu, tambarin Materialize, Magics, Streamics da 3-matic alamun kasuwanci ne na Materialize NV a cikin EU, Amurka da/ko wasu ƙasashe.
Microsoft da Windows ko dai alamun kasuwanci ne masu rijista ko alamun kasuwanci na Microsoft Corporation a Amurka da / ko wasu ƙasashe.
© 2023 Materialize NV. An kiyaye duk haƙƙoƙi.
Shigarwa
Wannan babin yana bayyana yadda ake shigar da aikin "Label ta atomatik".
Mafi ƙarancin Bukatun Tsarin
Dole ne a shigar da Module Automation na Magics don aiwatar da aikin "Lakabin Kai tsaye". Module Automation na Magics shine filogi na Magics wanda ya dace da sigar Magics RP 25.03 ko sama ko Magics Print version 25.2 ko sama.
Shigar da aikin "Label ta atomatik".
Don shigar da aikin “Label ta atomatik, fara Magics RP ko Magics Print software.
Bayan fara Magics, canza zuwa shafin menu na "PLUG INS":
Don shigar da fakitin wf danna maɓallin "Sarrafa Rubutun":
Sannan danna maɓallin "Shigo da kunshin..." a cikin maganganun "Sarrafa Rubutun":
Bincika zuwa wurin wfpackage da kake son shigarwa, zaɓi kunshin da kake son shigarwa kuma danna maɓallin "Buɗe":
Kunshin da aka zaɓa yanzu an shigar kuma an inganta shi:
Bayan an gama shigarwa, an gamaview an ba da sakamakon tabbatarwa. Rufe maganganun ta latsa maɓallin "Ok":
Aikin "Label ta atomatik" yana bayyana a cikin taga "Sarrafa Rubutun". Rufe maganganun ta latsa maɓallin "RUFE":
Yadda "Label ta atomatik" ke aiki
Tare da "Label ta atomatik", zaku iya amfani da abun ciki na lakabin zuwa dandamali tare da sassan da ke da tsara alamar.
Tsarin lakabin ya ƙunshi mai riƙewa a ƙayyadadden yanki na wani yanki inda za a yi amfani da abun ciki na lakabin. Girman yanki yana ƙayyade girman abun ciki na lakabin da za a yi amfani da shi. Mai sanya wuri yana da samfurin rubutu (misali {Label_A}), wanda aka maye gurbinsa da abun cikin lakabin da za a yi amfani da shi ta “Lakabin Kai tsaye”. Za a iya ƙirƙira jadawalin lakabi a wani yanki ta amfani da aikin "Lakabin". Da fatan za a koma zuwa sashin da ya dace a cikin littafin Magics don ƙarin cikakkun bayanai:
"Lakabin atomatik" yana buƙatar abun ciki na lakabin da za a yi amfani da shi a cikin nau'i na jeri don samun damar samar da tsarin lakabin ɓangaren akan dandamali tare da abun ciki mai dacewa. Shigar farko a cikin jeri dole ne ta dace da samfurin rubutu (ba tare da curly brackets!) na tsara alamar:
Ana amfani da wannan don tabbatar da cewa an yi amfani da ainihin abun ciki na lakabin don tsara lakabin. Ana iya ƙirƙira jeri a cikin Excel kuma ana iya adana shi a ɗaya ko mahara .xlsx. ko .csv files.
A cikin tsarin yin lakabin, lissafin wanda layin farko ya yi daidai da samfurin rubutu na tsara lakabin an fara ƙayyadewa ga kowane bangare. An fara da shigarwa na biyu a cikin wannan jeri, abin da ke cikin alamar yanzu ana ci gaba da ɗauka daga jerin kuma a yi amfani da shi a saman ɓangaren.
Aikin “Label ta atomatik” don haka yana buƙatar bayani game da inda ake samun waɗannan jerin sunayen.
Kashe "Label ta atomatik"
Wannan babin yana bayyana yadda ake amfani da aikin “Label ta atomatik”.
Zaɓin aikin "Label ta atomatik"
Fara Magics kuma canza zuwa shafin menu na "PLUG INS":
Danna alamar "Label ta atomatik":
Magana tana bayyana wanda profile ana iya zaɓar, kuma ana iya daidaita sigogi. Zaɓi profile don amfani da dannawa "EXECUTE" maballin don fara lakabin atomatik.
Gyaran siga profiles
Zuwa view ko canza sigogi na profile, danna maɓallin "Label ta atomatik". A cikin maganganun Rubutun Rubutun, zaku iya saita sigogi masu zuwa:
Lakabi-Jaka
- Hanyar zuwa babban fayil inda (Excel) files tare da abun ciki na alamar suna wurin.
Lakabi files tsawo
- Tsarin ajiya wanda a ciki files tare da abubuwan da ke cikin alamar ana adana su. The file Ana tallafawa tsarin ".xlsx" ko ".csv".
Sakamako- Jaka
- Hanyar zuwa babban fayil ɗin sakamako inda fitarwa file tare da dandamali da sassan da aka lakafta za a ajiye su.
Farashin MatAMX file suna
- Sunan fitarwa file don dandamali tare da sassan da aka lakafta
Rufe Sihiri idan an gama
- Idan an zaɓi wannan akwati, Magics zai rufe bayan an aiwatar da rubutun ba tare da saƙon kuskure ba. Rubutun yana duba ko sabon fitarwa file akwai.
Ajiye STL guda ɗaya files
- Idan wannan akwatin rajistan ya kunna, mutum STL files ga kowane bangare ana ajiye su akan dandamali. Don wannan dalili, an ƙirƙiri sabon babban fayil na STL a cikin babban fayil ɗin sakamako da aka riga aka ayyana.
Anyi nufin wannan aikin don gujewa buɗe cikakkun dandamali lokacin, misaliample, ana buƙatar matsayi na wani sashi.
Sake suna sassa
- Idan an kunna wannan akwatin rajistan, sunaye ɗaya ɗaya a cikin Magics suna samun abun ciki na lakabin da aka ƙara azaman prefix, wanda ke sauƙaƙe ganowa.
Example
Wannan babin yana bayyana yadda ake amfani da aikin “Label ta atomatik” ta hanyar example.
Dandalin demo
A kan dandali an sanya cuboid 4:
- Ƙananan kuboi guda uku kowanne yana da tsare-tsaren tambari guda uku da aka tsara ɗaya sama da ɗayan a saman saman kuboi.
- Kowane ɗayan shirye-shiryen alamar guda uku a saman saman yana da samfuran rubutun sa ({LabelA}, {LabelB}, {LabelC}).
- Ƙananan kuboi biyu kuma suna da tsarin tallafi.
csv files tare da abun ciki na lakabin
Domin a samar da shirye-shiryen lakabi uku daidai da abun ciki, uku files dole ne a shirya tare da daidai abun ciki. A cikin wannan exampHar ila yau, an ƙirƙira jeri uku tare da software na Excel kuma an adana su azaman .csv files.
Wannan example kuma yana nuna fasalin “tsalle”, wanda ke hana ƙirƙirar abun ciki na lakabi zuwa wani yanki:
xlsx files tare da abun ciki na lakabin
Hanyar hanya ɗaya ce da na csv files. Dole ne layin farko ya dace da rubutun samfurin rubutu ba tare da curly bakar.
Lura cewa tsarin salula masu goyan bayan sune "Gabaɗaya", "Text" da "Lambar". Ba a tallafawa tsarin ƙira:
Siga
An yi saitunan masu zuwa a cikin maganganun "Ma'aunin Rubutun":
- Abubuwan da ke cikin lakabin da za a yi amfani da su ana adana su a cikin babban fayil "Takardu".
- An adana abubuwan da ke cikin alamar azaman .csv files (ALL .csv files a cikin babban fayil "Ana amfani da Takardu!).
- Za a adana sakamakon a cikin babban fayil "Takardu".
- Za a sanya wa dandalin lakabin "labeled_platform".
- Kada a rufe sihiri bayan aiwatar da "Label ta atomatik".
- Kowane bangare mai lakabin kuma yakamata a adana shi cikin wani STL daban file.
Sakamako
A cikin babban fayil "Takardu" fitarwa file "labeled_platform.matamx" an adana shi, wanda ya ƙunshi dandamali tare da sassan masu lakabi. Har ila yau, STL files ga kowane bangare a cikin babban fayil STLs:
Lura cewa sunayen STL da aka ajiye files an canza ta hanyar ƙara rubutu daga alamomin da aka yi amfani da su zuwa sunan ɓangaren azaman prefix.
Platform Labeled (fitarwa na matamx file)
Abubuwan da aka fitar file ya ƙunshi dandamali tare da sassan da aka lakafta. Bisa ga umarnin “Tsallake” BABU wani alamar da aka yi amfani da shi ga wasu sassa:
Lura cewa ana karɓar goyan bayan lokacin da ake amfani da abun ciki na alamar! Tabbatar cewa aikin goyan baya baya lalacewa ta wurin abun ciki na lakabin da aka yi amfani da shi da kuma saman ɓangaren da aka gyara.
Abubuwan da aka sani
Wannan babin yana bayyana sanannun matsalolin aikin "Label ta atomatik".
A halin yanzu babu wasu batutuwa da aka sani.
Tuntuɓi da Tallafin Fasaha
Muna son ku sami ingantaccen ƙwarewar mai amfani yayin aiki tare da Module Automation Materialize Magics Automation. Idan kun ci karo da kowane kuskure, da fatan za a yi ƙoƙari koyaushe don adana aikinku, kuma fara fara tsarin ku.
A cikin gaggawa za ku iya tuntuɓar Tallafin Fasaha don Abokan Ciniki ta hanyar imel.
Tuntuɓi imel:
Duniya: software.support@materialise.be
Korea: software.support@materialise.co.kr
Amurka: software.support@materialise.com
Jamus: software.support@materialise.de
Birtaniya: software.support@materialise.co.uk
Japan: support@materialise.co.jp
Asiya-Pacific: software.support@materialise.com.my
China: software.support@materialise.com.cn
Materialize nv I Technologielaan 15 I 3001 Leuven I Belgium I info@materialise.com I materialise.com
Takardu / Albarkatu
![]() |
Ƙirƙirar Label ɗin atomatik yana kawar da maimaita ayyuka tare da Protolabs [pdf] Manual mai amfani Lakabin atomatik yana kawar da ayyuka masu maimaitawa tare da Protolabs, Lakabin Auto, Cire maimaita ayyuka tare da Protolabs, Ayyukan Maimaitawa tare da Protolabs |