LT-logo

LT Security LXK101BD Access Reader

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- product

Gabatarwa

Gabaɗaya 
Wannan jagorar tana gabatar da ayyuka da ayyuka na Mai karanta Access (wanda ake kira Card Reader). Karanta a hankali kafin amfani da na'urar, kuma kiyaye jagorar don yin tunani a gaba.

Umarnin Tsaro
Kalmomin sigina masu zuwa na iya bayyana a cikin littafin.

Kalmomin sigina Ma'ana
LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (2)HADARI Yana nuna haɗari mai girma wanda, idan ba a kiyaye shi ba, zai haifar da mutuwa ko rauni mai tsanani.
LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (2)GARGADI Yana nuna matsakaici ko ƙananan haɗari wanda, idan ba a kauce masa ba, zai iya haifar da ɗan rauni ko matsakaici.
LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (3)HANKALI Yana nuna yuwuwar haɗari wanda, idan ba a kiyaye shi ba, zai iya haifar da lalacewa ta dukiya, asarar bayanai, raguwar aiki, ko sakamako mara tabbas.
LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (4)TIPS Yana ba da hanyoyin da za su taimaka maka warware matsala ko adana lokaci.
LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (5)NOTE Yana ba da ƙarin bayani azaman kari ga rubutu.

Tarihin Bita

Sigar Abubuwan Gyarawa Lokacin Saki
V1.0.0 Sakin farko. Maris 2023

Sanarwa Kariya 
A matsayin mai amfani da na'urar ko mai sarrafa bayanai, zaku iya tattara bayanan sirri na wasu kamar fuskar su, sawun yatsu, da lambar lambar lasisi. Kuna buƙatar bin ka'idodin kariyar sirri na gida da ka'idoji don kare haƙƙin haƙƙin haƙƙin haƙƙin wasu mutane ta hanyar aiwatar da matakan da suka haɗa amma ba'a iyakance su ba: Ba da fayyace bayyane kuma bayyane don sanar da mutane wanzuwar yankin sa ido bayar da bayanin tuntuɓar da ake buƙata.

Game da Manual 

  • Littafin don tunani ne kawai. Za a iya samun ɗan bambance-bambance tsakanin jagorar da samfurin.
  • Ba mu da alhakin asarar da aka jawo saboda sarrafa samfurin ta hanyoyin da ba su dace da littafin ba.
  • Za a sabunta littafin bisa ga sabbin dokoki da ƙa'idodi na hukunce-hukuncen da ke da alaƙa. Don cikakkun bayanai, duba jagorar mai amfani da takarda, yi amfani da CD-ROM ɗinmu, duba lambar QR ko ziyarci jami'inmu website. Littafin don tunani kawai. Za a iya samun ɗan bambance-bambance tsakanin sigar lantarki da sigar takarda.
  • Duk ƙira da software ana iya canzawa ba tare da rubutaccen sanarwa ba. Sabunta samfur na iya haifar da wasu bambance-bambancen da ke bayyana tsakanin ainihin samfurin da jagorar. Da fatan za a tuntuɓi sabis na abokin ciniki don sabon shirin da ƙarin takaddun bayanai.
  • Ana iya samun kurakurai a cikin bugun ko karkacewa cikin bayanin ayyuka, ayyuka da bayanan fasaha. Idan akwai wata shakka ko jayayya, mun tanadi haƙƙin bayanin ƙarshe.
  • Haɓaka software na mai karatu ko gwada wasu software na masu karatu na yau da kullun idan ba a iya buɗe littafin (a cikin tsarin PDF).
  • Duk alamun kasuwanci, alamun kasuwanci masu rijista da sunayen kamfani a cikin jagorar kaddarorin masu su ne.
  • Da fatan za a ziyarci mu website, tuntuɓi mai kaya ko sabis na abokin ciniki idan wasu matsaloli sun faru yayin amfani da na'urar.
  • Idan akwai rashin tabbas ko jayayya, muna da haƙƙin bayanin ƙarshe.

Muhimman Tsaro da Gargaɗi

Wannan sashe yana gabatar da abubuwan da ke rufe daidaitaccen sarrafa na'urar karanta katin, rigakafin haɗari, da rigakafin lalacewar dukiya. Karanta a hankali kafin amfani da Mai Karatun Kati, kuma bi ƙa'idodin lokacin amfani da shi.

Bukatun sufuri 
Kai, yi amfani da adana na'urar karanta katin a ƙarƙashin izinin zafi da yanayin zafi.

Bukatun Ajiya
Ajiye na'urar karanta katin a ƙarƙashin izinin zafi da yanayin zafi.

Bukatun shigarwa 

GARGADI

  • Kar a haɗa adaftar wutar lantarki zuwa na'urar karanta katin yayin da adaftar ke kunne.
  • Yi daidai da ƙa'idodin aminci na lantarki na gida da ƙa'idodi. Tabbatar da na yanayi voltage ya tsaya tsayin daka kuma ya cika buƙatun samar da wutar lantarki na Mai Kula da Shiga.
  • Kada ka haɗa na'urar karanta katin zuwa nau'ikan wutar lantarki guda biyu ko fiye, don guje wa lalacewar na'urar karantawa.
  • Yin amfani da baturi mara kyau zai iya haifar da wuta ko fashewa.
  • Dole ne ma'aikatan da ke aiki a tudu su ɗauki duk matakan da suka dace don tabbatar da lafiyar mutum ciki har da sanya kwalkwali da bel na tsaro.
  • Kar a sanya na'urar karanta katin a wurin da hasken rana ya fallasa ko kusa da tushen zafi.
  • Ka nisantar da mai karanta katin daga dampness, kura, da sot.
  • Shigar da na'urar karanta katin a kan tsayayye don hana shi faɗuwa.
  • Shigar da na'urar karanta katin a wuri mai kyau, kuma kar a toshe iskar sa.
  • Yi amfani da adaftan ko samar da wutar lantarki daga masana'anta.
  • Yi amfani da igiyoyin wutar lantarki waɗanda aka ba da shawarar ga yankin kuma ku bi ƙayyadaddun ƙayyadaddun wutar lantarki.
  • Dole ne wutar lantarki ta dace da buƙatun ES1 a cikin ma'aunin IEC 62368-1 kuma kada ya wuce PS2. Lura cewa buƙatun samar da wutar lantarki suna ƙarƙashin lakabin Card Reader.
  • The Card Reader kayan lantarki ne na aji I. Tabbatar cewa an haɗa wutar lantarki ta Card Reader zuwa soket ɗin wuta tare da ƙasa mai kariya.

Bukatun Aiki 

  • Bincika ko samar da wutar lantarki daidai ne kafin amfani.
  • Kar a cire igiyar wutar da ke gefen Card Reader yayin da adaftar ke kunne.
  • Yi aiki da mai karanta katin a cikin kewayon shigar wutar lantarki da fitarwa.
  • Yi amfani da na'urar karanta katin a ƙarƙashin izinin zafi da yanayin zafi.
  • Kar a sauke ko watsa ruwa a kan na’urar karanta katin, sannan a tabbatar da cewa babu wani abu da ke cike da ruwa a na’urar tantancewar don hana ruwa shiga cikinsa.
  • Kar a tarwatsa na'urar karanta katin ba tare da ƙwararrun koyarwa ba.

Gabatarwa

Siffofin

  • PC kayan, tempered gilashin panel da IP66, dace da na cikin gida da waje amfani.
  • Karatun katin mara lamba don katunan IC (katunan Mifare).
  • Buɗe ta hanyar swiping katin da Bluebooth.
  • Yana sadarwa ta hanyar tashar RS-485, tashar wigand, da Bluetooth.
  • Ƙaddamar da amfani da buzzer da haske mai nuna alama.
  • Yana goyan bayan anti-tampƙararrawa.
  • Shirin da aka gina a cikin sa ido zai iya ganowa da sarrafa yanayin aiki mara kyau na kayan aiki da kuma yin aikin farfadowa don tabbatar da aiki na dogon lokaci na kayan aiki.
  • Duk tashoshin haɗin gwiwa suna da wuce gona da iritage kariya.
  • Yana aiki tare da abokin ciniki ta hannu kuma zaɓi samfuri na Mai Kula da Shiga .

Ayyuka na iya bambanta bisa ga samfura daban-daban.

Bayyanar
Figure 1-1 Dimensions of the LXK101-BD (mm [inch])

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (6)

Tashoshin Ruwaview

Yi amfani da RS-485 ko Wiegand don haɗa na'urar.
Tebur 2-1 Bayanin haɗin kebul

Launi Port Bayani
Ja RD+ PWR (12 VDC)
Baki RD- GND
Blue KASA Tampsiginar ƙararrawa
Fari D1 Wiegand watsa siginar (tasiri kawai lokacin amfani da Wiegand yarjejeniya)
Kore D0
Brown LED Wiegand mai amsa siginar (tasiri kawai lokacin amfani da yarjejeniyar Wiegand)
Yellow Saukewa: RS-485
Purple Saukewa: RS-485

Tebur 2-2 Bayanin kebul da tsayi

Nau'in Na'ura Haɗin kai Hanya Tsawon
Mai karanta katin RS485 Dole ne kowace waya ta kasance tsakanin 10 Ω. 100m (328.08 ft)
Mai karanta katin Wiehand Dole ne kowace waya ta kasance tsakanin 2 Ω. 80m (262.47 ft)

Shigarwa

Tsari

  • Mataki na 1 Hana ramuka 4 da tashar kebul ɗaya a bango.
    Don wayoyi masu hawa sama, ba a buƙatar fitar da kebul.
  • Mataki na 2 Saka bututun faɗaɗa 3 a cikin ramukan.
  • Mataki na 3 Waya mai karanta katin, sa'annan ku wuce wayoyi ta ramin sashin.
  • Mataki na 4 Yi amfani da sukurori na M3 guda uku don hawa madaidaicin kan bango.
  • Mataki na 5 Haɗa mai karanta katin zuwa madaidaicin daga sama zuwa ƙasa.
  • Mataki 6 Maƙala cikin dunƙule M2 ɗaya a ƙasan mai karanta katin.

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (7)

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (8)

Sauti da Hasken Sauti

Tebur 4-1 Sauti da bayanin saurin haske

Halin da ake ciki Sauti da Hasken Sauti
A kunna. Buzz sau ɗaya.Mai nuna shuɗi ne.
Cire Na'urar. Dogon buzz na daƙiƙa 15.
Latsa maɓalli. Short buzz sau ɗaya.
Ƙararrawa ya kunna ta mai sarrafawa. Dogon buzz na daƙiƙa 15.
Sadarwar RS-485 da swiping katin izini. Buzz sau ɗaya. Mai nuna alama yana walƙiya kore sau ɗaya, sannan ya juya zuwa shuɗi mai ƙarfi azaman yanayin jiran aiki.
RS-485 sadarwa da swiping katin mara izini. Buzz sau huɗu. Mai nuna alama yana walƙiya ja sau ɗaya, sannan ya juya zuwa shuɗi mai ƙarfi azaman yanayin jiran aiki.
Sadarwar 485 mara kyau da swiping katin izini/mara izini. Buzz sau uku. Mai nuna alama yana walƙiya ja sau ɗaya, sannan ya juya zuwa shuɗi mai ƙarfi azaman yanayin jiran aiki.
Wiegand sadarwa da swiping da izini katin. Buzz sau ɗaya. Mai nuna alama yana walƙiya kore sau ɗaya, sannan ya juya zuwa shuɗi mai ƙarfi azaman yanayin jiran aiki.
Wiegand sadarwa da swiping katin mara izini. Buzz sau uku. Mai nuna alama yana walƙiya ja sau ɗaya, sannan ya juya zuwa shuɗi mai ƙarfi azaman yanayin jiran aiki.
Ana sabunta software ko jiran sabuntawa a cikin BOOT. Alamar tana haskaka shuɗi har sai an gama ɗaukakawa.

Buɗe Ƙofar

Buɗe kofa ta katin IC ko katin Bluetooth.

Buɗe ta hanyar IC Card
Buɗe kofa ta hanyar swiping katin IC.

Buɗe ta hanyar Bluetooth
Buɗe kofa ta katunan Bluetooth. Dole ne mai karanta kati yayi aiki tare da mai sarrafa Access don gane buše Bluetooth. Don cikakkun bayanai, duba jagorar mai amfani na Mai Kula da Shiga.

Abubuwan da ake bukata
Gaba ɗaya masu amfani kamar ma'aikatan kamfani sun yi rajista zuwa APP tare da Imel ɗin su.

Bayanan Bayani
Koma zuwa tsarin tafiyar da ke saita buše Bluetooth. Mai gudanarwa da masu amfani gabaɗaya suna buƙatar yin ayyuka daban-daban kamar ƙasa. Gabaɗaya masu amfani kamar ma'aikatan kamfani suna buƙatar rajista da shiga APP da Imel ɗinsu, sannan za su iya buɗe ta katunan Bluetooth da aka ba su.

Hoto 5-1 Taswirar yawo na daidaita buše Bluetooth 

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (9)

Mai gudanarwa yana buƙatar yin Mataki na 1 zuwa Mataki na 7, kuma masu amfani gabaɗaya suna buƙatar yin Mataki8.

Tsari 

  • Step 1 Initialize and log in to the main access controller.
  • Step 2 Turn on the Bluetooth card function and configure the Bluetooth range.

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (10)

Dole ne katin Bluetooth ya kasance tazara mai nisa daga na'urar sarrafa shiga don musayar bayanai da buše kofa. Masu zuwa sune kewayon da suka fi dacewa da shi.

  • Tsawon gajere: Kewayon buše Bluetooth bai wuce 0.2m ba.
  • Tsakanin iyaka: Kewayon buše Bluetooth bai wuce mita 2 ba.
  • Dogon iyaka: Kewayon buše Bluetooth bai wuce mita 10 ba.

Kewayon buše Bluetooth na iya bambanta dangane da nau'ikan wayarka da muhalli.

  • Step 3 Download APP and sign up with Email account, and then scan the QR code with APP to add the Access Controller to it.

Tabbatar cewa an kunna sabis ɗin gajimare.

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (11)

  • Step 4 Add uses to the main controller.

Adireshin imel ɗin da kuka shigar lokacin ƙara masu amfani zuwa babban mai sarrafawa dole ne ya zama iri ɗaya da asusun imel ɗin da masu amfani ke amfani da su don yin rajista zuwa APP.

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (12)

  • Step 5 On the tab, click Bluetooth Card.
    Akwai hanyoyi 3 don ƙara katunan Bluetooth.
  • Nemi ta hanyar Imel ɗaya bayan ɗaya: Danna Request ta Imel.

Ana samar da katin Bluetooth ta atomatik. Kuna iya samar da katunan har 5 ga kowane mai amfani.

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (13)

  • Nemi ta hanyar imel a cikin batches.
    1. A shafin Gudanar da Mutum, danna Batch Batch Cards.
      Batch batch katunan yana goyan bayan buƙatun ta imel kawai.
      • Ba da katunan Bluetooth ga duk masu amfani da ke cikin jerin: Danna Katunan Bayarwa ga Duk Masu amfani.
      • Ba da katunan Bluetooth ga zaɓaɓɓun masu amfani: Zaɓi masu amfani, sannan danna Katin Bayarwa zuwa Zaɓaɓɓun Masu amfani.
    2. Danna Katin Bluetooth.
    3. Danna nema ta hanyar Imel.
      • Masu amfani waɗanda ba su da imel ko riga suna da katunan Bluetooth 5 za a nuna su akan jerin waɗanda ba a buƙata ba.
      • Fitar da masu amfani waɗanda ba su da imel: Danna Export, shigar da imel a daidai tsari, sannan danna Import. Za a motsa su zuwa lissafin da ake buƙata.

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (14)

  • Idan kun nemi katunan Bluetooth don mai amfani a baya, zaku iya ƙara katunan Bluetooth ta lambar rajista. ta amfani da lambobin rajista.

Hoto 5-7 Taswirar tafiya don nema ta lambar rajista

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (15)

  1. A APP, matsa Lambar rajista na katin Bluetooth.
    APP ne ke samar da lambar rajista ta atomatik.
  2. Kwafi lambar rajista.
  3. A shafin Katin Bluetooth, danna Request ta hanyar Lambar rajista, liƙa lambar rajista, sannan danna Ok.
  4. LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (16)Danna Ok.

Ana ƙara katin Bluetooth.

  • Step 6 Add area permissions.
    Ƙirƙiri ƙungiyar izini, sannan haɗa masu amfani da ƙungiyar ta yadda za a sanya masu amfani da izinin shiga da aka ayyana don ƙungiyar.

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (17)

  • Step 7 Add access permissions to users.
    Sanya izinin shiga ga masu amfani ta hanyar haɗa su zuwa rukunin izinin yanki. Wannan zai ba masu amfani damar samun dama ga wurare masu aminci.

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (18)

  • Step 8 After users sign up and log in to APP with the email address, they need to open APP to unlock the door through Bluetooth cards. For details, see the user’s manual of APP.
  • Buɗewa ta atomatik: Ƙofar tana buɗewa ta atomatik lokacin da kake cikin kewayon Bluetooth, wanda ke ba da damar katin bluethooth ya watsa sigina zuwa mai karanta katin.
    A yanayin buɗewa ta atomatik, katin Buletooth zai buɗe ƙofar akai-akai idan har yanzu kuna cikin kewayon Bluetooth, kuma a ƙarshe na iya faruwa gazawa. Da fatan za a kashe Bluetooth a wayar kuma a sake kunna ta.
  • Girgizawa don buɗewa: Ƙofar tana buɗewa lokacin da kuke girgiza wayar don ba da damar katin bluethooth ya watsa sigina zuwa mai karanta katin.

LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- (1)

Sakamako 

  • Buɗe cikin nasara: Alamar kore tana walƙiya kuma mai ƙara yana sauti sau ɗaya.
  • Ba a yi nasarar buɗewa ba: Mai nuna ja yana walƙiya kuma mai ƙara yana sauti sau 4.

Ana ɗaukaka Tsarin

Update the system of the card reader through the Access Controller or X poratl.

Ana ɗaukaka ta hanyar Mai Kula da Shiga

Abubuwan da ake bukata
Haɗa mai karanta katin zuwa Mai Kula da Shiga ta hanyar RS-485.

Bayanan Bayani

  • Yi amfani da sabuntawa daidai file. Tabbatar cewa kun sami sabuntawa daidai file daga goyon bayan fasaha.
  • Kada ka cire haɗin wutar lantarki ko cibiyar sadarwa, kuma kar a sake farawa ko rufe Mai sarrafa Samun shiga yayin ɗaukakawa.

Tsari 

  • Mataki 1 A shafin gida na Mai Kula da Shiga, zaɓi Tsarin Na'urar Gida> Sabunta tsarin.
  • Mataki na 2 In File Sabuntawa, danna Browse, sannan loda sabuntawar file.
    Sabuntawa file ya kamata a .bin file.
  • Mataki 3 Danna Sabuntawa.
    Bayan an yi nasarar sabunta tsarin na'urar karanta katin, duka na'urorin da ke da damar shiga da na'urar za su sake farawa.

Updating through X portal

Abubuwan da ake bukata

  •  An ƙara Card Reader zuwa mai sarrafa shiga ta hanyar wayoyi RS-485.
  • Ana kunna mai sarrafa shiga da kuma Katin Karatu.

Tsari

  • Step 1 Install and open the X portal, and then select Device upgrade.
  • Mataki 2 Danna LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- 19 na wani access controller, sa'an nan kuma danna LT-Security-LXK101BD-Access-Reader- 20.
  • Mataki 3 Danna Haɓakawa.

Alamar Card Reader tana haskaka shuɗi har sai an gama sabuntawa, sannan na'urar karantawa ta atomatik ta sake farawa.

Shawarwari 1 Tsaro na Intanet

Dole ne a dauki matakan da suka wajaba don tsaron cibiyar sadarwar kayan aiki: 

  1. Yi amfani da Ƙarfafan kalmomin shiga
    Da fatan za a koma ga shawarwari masu zuwa don saita kalmomin shiga:
    • Tsawon kada ya zama ƙasa da haruffa 8.
    • Haɗa aƙalla nau'ikan haruffa biyu; nau'ikan haruffa sun haɗa da manya da ƙananan haruffa, lambobi da alamomi.
    • Kar a ƙunsar sunan asusun ko sunan asusun da aka bi baya.
    • Kar a yi amfani da haruffa masu ci gaba, kamar 123, abc, da sauransu.
    • Kar a yi amfani da harufan da suka mamaye su, kamar 111, aaa, da sauransu.
  2. Sabunta Firmware da Software na abokin ciniki a cikin Lokaci
    • Dangane da daidaitaccen tsari a cikin masana'antar Fasaha, muna ba da shawarar kiyaye kayan aikin ku (kamar NVR, DVR, kyamarar IP, da sauransu) firmware har zuwa yau don tabbatar da tsarin yana sanye da sabbin facin tsaro da gyare-gyare. Lokacin da aka haɗa kayan aiki zuwa cibiyar sadarwar jama'a, ana ba da shawarar don kunna aikin "bincike kai-da-kai don ɗaukakawa" don samun bayanan lokacin sabunta firmware da masana'anta suka fitar.
    • Muna ba da shawarar cewa ku zazzage kuma ku yi amfani da sabuwar sigar software na abokin ciniki.

Shawarwarin “Da kyau a sami” don inganta kayan haɗin sadarwar ku:

  1. Kariyar Jiki
    Muna ba da shawarar cewa kayi kariya ta jiki ga kayan aiki, musamman na'urorin ajiya. Don misaliample, sanya kayan aiki a cikin ɗakin kwamfuta na musamman da majalisar ministocin, da aiwatar da ingantaccen izini ikon sarrafawa da sarrafa maɓalli don hana ma'aikatan da ba su da izini yin lambobi ta zahiri kamar lalata kayan aiki, haɗin da ba a ba da izini ba na kayan cirewa (kamar USB flash disk, serial port), da dai sauransu.
  2. Canja kalmomin shiga akai-akai
    Muna ba da shawarar ku canza kalmomin shiga akai-akai don rage haɗarin zato ko fashe.
  3. Saita kuma sabunta kalmomin shiga Sake saitin Bayani akan Kan kari
    Na'urar tana goyan bayan aikin sake saitin kalmar sirri. Da fatan za a saita bayanai masu alaƙa don sake saitin kalmar sirri cikin lokaci, gami da akwatin saƙo na ƙarshen mai amfani da tambayoyin kariyar kalmar sirri. Idan bayanin ya canza, da fatan za a canza shi cikin lokaci. Lokacin saita tambayoyin kariyar kalmar sirri, ana ba da shawarar kada a yi amfani da waɗanda za a iya gane su cikin sauƙi.
  4. Kunna Kulle Asusu
    An kunna fasalin kulle asusun ta tsohuwa, kuma muna ba ku shawarar ci gaba da shi don tabbatar da amincin asusun. Idan maharin yayi ƙoƙarin shiga tare da kalmar sirri da ba daidai ba sau da yawa, asusun daidai da adireshin IP ɗin tushen za a kulle.
  5. Canja Tsohuwar HTTP da Sauran Tashoshin Sabis
    Muna ba ku shawarar canza tsoho HTTP da sauran tashoshin sabis zuwa kowane saitin lambobi tsakanin 1024-65535, rage haɗarin waɗanda ke waje su iya hasashen wace tashar jiragen ruwa kuke amfani da su.
  6. Kunna HTTPS
    Muna ba ku shawara don kunna HTTPS, don ku ziyarta Web sabis ta hanyar amintaccen tashar sadarwa.
  7. MAC Adireshin Daurin
    Muna ba da shawarar ku da ku ɗaura adireshin IP da MAC na ƙofar zuwa kayan aiki, don haka rage haɗarin fatar ARP.
  8.  Sanya Asusu da Gata cikin Hankali
    Dangane da buƙatun kasuwanci da gudanarwa, ƙara masu amfani cikin azanci kuma sanya mafi ƙarancin saitin izini gare su.
  9.  Kashe Sabis ɗin da ba dole ba kuma zaɓi Hanyoyi masu aminci
    Idan ba a buƙata ba, ana ba da shawarar kashe wasu ayyuka kamar SNMP, SMTP, UPnP, da sauransu, don rage haɗari.
    Idan ya cancanta, ana ba da shawarar sosai cewa kayi amfani da hanyoyin aminci, gami da amma ba'a iyakance ga ayyuka masu zuwa ba:
    • SNMP: Zaɓi SNMP v3, kuma saita kalmomin sirri masu ƙarfi da kalmomin sirri.
    • SMTP: Zaɓi TLS don samun damar uwar garken akwatin saƙo.
    • FTP: Zaɓi SFTP, kuma saita kalmomin shiga masu ƙarfi.
    •  AP hotspot: Zaɓi yanayin ɓoye WPA2-PSK, kuma saita kalmomin shiga masu ƙarfi.
  10. Rufewar Audio da Bidiyo
    Idan bayanan sauti da bidiyo na ku suna da mahimmanci ko mahimmanci, muna ba da shawarar ku yi amfani da aikin watsa rufaffiyar, don rage haɗarin satar sauti da bayanan bidiyo yayin watsawa.
    Tunatarwa: rufaffen watsawa zai haifar da wasu asara a ingancin watsawa.
  11. Amintaccen Bincike
    • Bincika masu amfani da kan layi: muna ba da shawarar ku bincika masu amfani da kan layi akai-akai don ganin ko an shigar da na'urar ba tare da izini ba.
    • Duba log ɗin kayan aiki: Ta viewA cikin rajistan ayyukan, zaku iya sanin adiresoshin IP waɗanda aka yi amfani da su don shiga cikin na'urorinku da mahimman ayyukansu.
  12. Hanyar hanyar sadarwa
    Saboda iyakancewar damar adana kayan aiki, adreshin ajiyar ya iyakance. Idan kana buƙatar adana log ɗin na dogon lokaci, ana ba da shawarar cewa ka kunna aikin shiga cibiyar sadarwar don tabbatar da cewa an haɗa lambobi masu mahimmanci zuwa uwar garken cibiyar sadarwar don ganowa.
  13. Gina Muhalli mai aminci
    Domin mafi tabbatar da aminci da kayan aiki da kuma rage m cyber kasada, mu bayar da shawarar:
    • Kashe aikin taswirar tashar jiragen ruwa na na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don guje wa samun dama ga na'urorin intranet kai tsaye daga cibiyar sadarwar waje.
    • Ya kamata a raba cibiyar sadarwa kuma a keɓe bisa ga ainihin bukatun cibiyar sadarwa. Idan babu buƙatun sadarwa tsakanin ƙananan cibiyoyin sadarwa guda biyu, ana ba da shawarar yin amfani da VLAN, GAP network da sauran fasahohi don raba hanyar sadarwar, don cimma tasirin keɓewar cibiyar sadarwa.
    • Kafa tsarin tabbatar da samun damar 802.1x don rage haɗarin samun damar shiga cibiyoyin sadarwa masu zaman kansu.
    • Kunna aikin tace adireshin IP/MA don iyakance kewayon runduna da aka ba su damar shiga na'urar.

FCC

  1. Wannan na'urar ta bi Sashe na 15 na Dokokin FCC.
    Aikin yana ƙarƙashin sharuɗɗa biyu masu zuwa:
    1. Wannan na'urar bazai haifar da tsangwama mai cutarwa ba.
    2. Dole ne wannan na'urar ta karɓi duk wani tsangwama da aka karɓa, gami da tsangwama wanda zai iya haifar da aiki maras so.
  2. Canje-canje ko gyare-gyaren da ƙungiyar da ke da alhakin bin doka ba ta amince da su ba na iya ɓata ikon mai amfani na sarrafa kayan aiki.

NOTE: An gwada wannan kayan aikin kuma an same shi don biyan iyaka don na'urar dijital ta Class B, bisa ga Sashe na 15 na Dokokin FCC. An tsara waɗannan iyakokin don ba da kariya mai ma'ana daga kutsawa mai cutarwa a cikin shigarwar mazaunin. Wannan kayan aiki yana haifarwa, yana amfani da kuma zai iya haskaka ƙarfin mitar rediyo kuma, idan ba'a shigar da shi ba kuma akayi amfani dashi daidai da umarnin, yana iya haifar da tsangwama mai cutarwa ga sadarwar rediyo. Duk da haka, babu tabbacin cewa tsangwama ba zai faru a cikin wani shigarwa na musamman ba. Idan wannan kayan aikin ya haifar da tsangwama mai cutarwa ga liyafar rediyo ko talabijin, wanda za'a iya tantancewa ta hanyar kashe kayan aiki da kunnawa, ana ƙarfafa mai amfani da yayi ƙoƙarin gyara tsangwama ta hanyar ɗaya ko fiye na waɗannan matakan:

  • Sake daidaitawa ko matsar da eriya mai karɓa.
  • Ƙara rabuwa tsakanin kayan aiki da mai karɓa.
  • Haɗa kayan aiki zuwa wani mashigar da ke kewaye daban da wanda aka haɗa mai karɓa zuwa gare shi.
  • Tuntuɓi dila ko gogaggen masanin rediyo/TV don taimako.

Bayanin Bayyanar Radiation na FCC:
Wannan kayan aikin ya dace da iyakokin fiddawa na FCC da aka tsara don yanayin da ba a sarrafa shi ba. Wannan mai watsawa dole ne a kasance tare ko aiki tare tare da kowane eriya ko mai watsawa.
Ya kamata a shigar da wannan kayan aikin tare da mafi ƙarancin nisa 20cm tsakanin radiyo da jikin ku.

Bayanin Bayyana Radiation na ISEDC:
Wannan kayan aikin ya dace da ISEDC RF iyakokin fiddawa da aka tsara don yanayin da ba a sarrafa shi.
Wannan mai watsawa dole ne a kasance tare ko aiki tare tare da kowane eriya ko mai watsawa. Ya kamata a shigar da wannan kayan aikin tare da mafi ƙarancin nisa 20cm tsakanin radiyo da jikin ku.

Gargadin IC:
Wannan na'urar tana ƙunshe da masu watsa (s)/masu karɓa (s) waɗanda ba su da lasisi waɗanda ke bin Innovation, Kimiyya da Ci gaban Tattalin Arziƙi RSS(s) masu keɓanta lasisin Kanada.

Tambayoyin da ake yawan yi

  • Tambaya: Ta yaya zan iya sabunta software na Access Reader?
    A: To update the reader software, contact customer service for the latest program or try using other mainstream reader software if encountering issues with the manual.
  • Q: What should I do if there are discrepancies between the manual and the product?
    A: In case of any doubt or dispute regarding discrepancies, refer to the latest laws and regulations or contact customer service for clarification.

Takardu / Albarkatu

LT Security LXK101BD Access Reader [pdf] Manual mai amfani
LXK101BD, 2A2TG-LXK101BD, 2A2TGLXK101BD, LXK101BD Access Reader, LXK101BD, Access Reader, Reader

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *