Fasahar LINEAR LTC2607 Nunawa Circuit16-BIT Dual Rail-To-Rail DAC tare da Jagorar Mai Amfani da I2C

BAYANI
Da'irar nunin 934 tana da LTC2607 dual 16-bit DAC. Wannan na'urar tana kafa sabon ma'auni na allon allo don 16-bit DACs kuma yana haɓaka ƙa'idodin aiki don fitar da fitarwa, ƙa'idar kaya, da crosstalk a cikin wadata guda ɗaya, vol.tage-fitarwa DACs. DC934 yana da fasali da yawa don kimanta aikin LTC2607. A kan jirgin 5 volt, 4.096 volt, da 2.5 volt madaidaicin nassoshi an ba da su, kuma LTC2607 na iya yin ƙarfi ta hanyar ma'aunin volt 5 don kimanta aikin dogo zuwa dogo. Wani fasalin wannan allon shine a kan jirgin LTC2422 0-bit ADC don saka idanu da fitarwa na DAC voltage. Jimlar kuskuren 16ppm na wannan na'urar ya isa don ɗaukar ma'auni masu ma'ana na sigogin LTC2607 daban-daban.
Zane files don wannan allon kewayawa suna samuwa. Kira masana'anta LTC. LTC alamar kasuwanci ce ta Linear Technology Corporation.
Hoto 1. Saitin Kayan Auna Daidai
PARAMETER | SHARADI | DARAJA |
Ƙaddamarwa | 16 BIT | |
monotonicity | Vcc = 5V, Vref = 4.096V | 16 BIT |
Bambanci maras daidaituwa | Vcc = 5V, Vref = 4.096V | +/- 1 LSB |
Rashin daidaituwa game da juna | Vcc = 5V, Vref = 4.096V | +/-19 LSB Na Musamman |
Dokokin lodi | Vcc = Vref = 5V, Midscale
Iout = +/- 15 mA |
2 LSB/mA Max |
DC Crosstalk | Saboda loda canjin halin yanzu akan kowane tasha | 3µV/mA |
TSARIN FARA GAGGAWA
Haɗa DC934 zuwa mai sarrafa serial USB DC590 ta amfani da kebul na kintinkiri 14 da aka kawo. Haɗa DC590 zuwa PC mai masauki tare da madaidaicin kebul na USB A/B. Gudanar da software na kimantawa da aka kawo tare da
DC590 ko zazzage shi daga www.linear.com. Za a loda madaidaicin kwamiti mai sarrafawa ta atomatik.
Danna maballin KYAU don fara fitar da lambobin zuwa DAC da karanta mayar da sakamakon fitowar voltage.
Ana samun cikakkun takaddun software daga abin menu na Taimako, saboda ana iya ƙara fasali lokaci-lokaci.
SAUTAR HARDWARE
JUMPERS
JP1 - Zaɓin Vref. Zaɓi 5 volt, 4.096 volt, ko 2.5 volt tunani. Don amfani da bayanin waje ta hanyar Vref Turret, cire wannan jumper.
JP2 - Vcc zaɓi. Ana ɗaukar Vcc ko dai daga kan- jirgin 5 volt reference ko 5 volt kayyade wadata daga hukumar gudanarwa. Zaɓin nuni na 5 volt don VCC da Vref yana ba da damar siffanta aikin dogo zuwa aikin layin dogo na LTC2607.
JP3 - ADC Kashe. Saita zuwa ON don aiki tare da mai sarrafa serial DC590. Lokacin amfani a ƙarshen aikace-aikacen abokin ciniki, ADC na iya kashe gabaɗaya ta hanyar saita jumper zuwa DISABLE.
Don ma'aunin amo mai mahimmanci lokacin amfani da software da aka kawo ta LTC, saita fitarwa voltage kuma daina karanta voltage via da tattara button a kan kula da panel.
JP5 - haɗin REFLO - ko dai ƙasa ko an kawo shi ta waje. Koma zuwa takaddar LTC2607 don cikakkun bayanai na REFLO.
JP4,6,7 - zaɓin adireshin I2C. Waɗannan suna da alaƙa da CA0, CA1, CA2 fil. Software na demo yana amfani da adireshin I2C na duniya, don haka waɗannan fil ɗin ba su da wani tasiri idan aka yi amfani da su tare da software na QuickEval. Ana iya amfani da su a cikin samfuri don saita
Adireshin I2C na LTC2607 - koma zuwa bayanan bayanan don taswirar matakan CA0,1,2 zuwa adiresoshin I2C.
ANALOG CONNECTIONS
VOUTA, VOUTB – LTC2607 Fitarwa
Vref - An haɗa Vref turret kai tsaye zuwa tashoshi na LTC2607 da LTC2422 ADC. Lokacin da ake amfani da ɗaya daga cikin nassoshi na kan jirgin, ma'anar juzu'itage ana iya sa ido a wannan lokacin. Hakanan za'a iya amfani da bayanin waje ga wannan turret bayan cire JP1.
GINDI DA WUTA
Wuta (Vcc) - A al'ada DC934 ana yin ta ta mai sarrafa DC590. Ana iya ba da Vcc zuwa wannan turret, amma dole ne a kashe wutar lantarki akan DC590! Koma zuwa DC590 Jagoran Fara Saurin don ƙarin cikakkun bayanai kan wannan yanayin aiki. Ƙarƙashin ƙasa - Ana ba da wutar lantarki daban da filayen sigina. Duk wani babban igiyoyin ruwa da aka zana daga abubuwan DAC ya kamata a mayar da su zuwa ƙasa mai ƙarfi. Hakanan, idan an haɗa wutar lantarki ta waje, yakamata a yi amfani da ƙasa mai ƙarfi. An haɗa ƙasan sigina zuwa ga faɗuwar jiragen saman ƙasa a saman saman da ƙasa na allon, da kuma zuwa turret guda biyu masu lakabin "Gnd." Yi amfani da ƙasan sigina azaman maƙasudin ma'auni da haɗin kai zuwa kewayen waje.
GWANI
Gwaje-gwaje masu zuwa ana nufin su nuna wasu fitattun fasalulluka na LTC2607. Ana iya yin duka ta amfani da kan jirgin LTC2422 don saka idanu da fitowar DAC voltage. Fitowar da aka nuna voltage zai yawanci yarda da HP3458A voltmeter zuwa lambobi 5. Idan DAC za ta nutse ko ta samo wani muhimmin halin yanzu, to, fitarwar voltage yakamata a auna shi kusa da DAC kamar yadda zai yiwu.
Yawancin ƙayyadaddun bayanan bayanan suna amfani da ma'anar 4.096 volt, don haka wannan shine fifikon da aka fi so don amfani da waɗannan gwaje-gwajen. Yin amfani da mai sarrafa volt 5 azaman tushen Vcc yana da iyakancewa cewa Vcc na iya zama ƙasa kaɗan fiye da Vref, wanda zai iya shafar cikakken kuskuren sikelin. Zaɓin ma'anar 5 volt kamar yadda tushen Vcc ya shawo kan wannan, duk da haka jimlar kuɗin da LTC2601 zai iya samowa zai iyakance zuwa kusan 5mA.
NOTE: Ana ba da shawarar yin amfani da wutar lantarki ta waje don waɗannan gwaje-gwajen, musamman waɗanda ke zana babban halin yanzu. Koma zuwa DC590 jagorar farawa mai sauri don cikakkun bayanai.
HUKUNCI
A kan jirgin LTC2422 ADC yana da ƙudurin shigarwa na 6mV. Wannan zai sauƙaƙa warware canjin 1 LSB (76mV don Vref=5V, 62.5mV don Vref=4.096V) a cikin fitowar LTC2607. Saita fitowar DAC zuwa voltage kusa da Midscale. Zaɓi madaidaicin faifan FINE akan panel ɗin sarrafawa tare da linzamin kwamfuta sannan yi amfani da maɓallan kibiya na dama da hagu don aiwatar da fitarwa ta LSB guda ɗaya. Canjin ya kamata a bayyane a fili a cikin jadawali na fitarwa. (Yana iya zama dole a jira jadawali don share idan babban mataki ya faru.)
RASHIN LAFIYA
Za'a iya ɗaukar ma'aunin INL ta amfani da ADC na kan jirgin. Auna ɗaya daga cikin fitowar LTC2607 a lamba 256 da 65,535 kuma a lissafta gangara da shiga ta amfani da maƙunsar rubutu. Na gaba, ɗauki karatu da yawa a matsakaici. Kada karatun ya karkata daga layin da aka ƙididdige fiye da 64 LSBs, kuma yawanci za su kasance cikin 12 LSBs.
HUKUNCIN SAUKI / CUTAR FITAR DA DC
Zaɓi "5V REG" don tushen Vcc. Saita ɗaya daga cikin abubuwan da aka fitar zuwa Midscale (lambar 32768). Tushen ko nutse 15 mA daga ɗayan abubuwan DAC ta hanyar ja shi zuwa ƙasa mai ƙarfi ko Vcc tare da mai tsayayyar ƙimar da ta dace. Voltage canjin ya kamata ya zama ƙasa da 2.25mV, daidai da rashin ƙarfi na 0.15L. Fitowar fitarwa yawanci ƙasa da 0.030L. (auna DAC voltage a fitin fitarwa idan amfani da voltmeter.)
KUSKUREN SUNA ZERO
Saita ɗaya daga cikin DACs zuwa lambar 0. Fitar da aka auna yakamata ya zama ƙasa da 9mV kuma yawanci zai zama ƙasa da 1mV.
KUSKUREN OFFSET
Saita ɗaya daga cikin DACs zuwa lamba 256. Fitowar voltage yakamata ya kasance tsakanin 9mV na madaidaicin ƙimar, ko Vref x 256/65535.
KUSKUREN SAMU
Saita ɗaya daga cikin DACs zuwa lamba 65,535. Yawan wutar lantarki ya kamata ya kasance tsakanin 0.7% na Vref, kuma yawanci zai kasance tsakanin 0.2%.
DC CROSSTALK
Saita ɗaya daga cikin DACs zuwa Midscale. Haɗa resistor 250 ohm daga fitarwa zuwa Vcc ko Ground Power (don nutse ko tushen 10mA, bi da bi, lokacin da ake amfani da 5V.) Sauran fitarwa bai kamata ya canza da fiye da 3.5mV a kowace milliamp na lodi cur- haya.
Kara karantawa Game da Wannan Jagoran & Zazzage PDF:
Takardu / Albarkatu
![]() |
LINEAR TECHNOLOGY LTC2607 Nunawa Circuit16-BIT Dual Rail-To-Rail DAC tare da Interface I2C [pdf] Jagorar mai amfani LTC2607, Da'irar Nuna 16-BIT Dual Rail-To-Rail DAC tare da Interface I2C, LTC2607 Nuna Da'irar 16-BIT Dual Rail-To-Rail DAC tare da Interface I2C, Circuit 16-BIT Dual Rail-To-Rail DAC tare da Interface I2C, 16-BIT Dual Rail-To-Rail DAC tare da Interface I2C, Rail-To-Rail DAC tare da Interface I2C, DAC tare da I2C Interface |