intel-LOGO

intel oneAPI Tubalan Gine-gine

intel-oneAPI-Tsarin-Tsarin Gine-Tsalan-Kayanar

Bayanin samfur

Tubalan Ginin Zaren API ɗaya (TB ɗaya)

oneAPI Threading Building Blocks (oneTBB) samfurin shirye-shirye ne na lokaci-lokaci don lambar C++ mai amfani da zaren. Laburaren lokaci ne na tushen samfuri wanda aka ƙera don taimakawa yin amfani da latent aikin na'urori masu sarrafawa da yawa. oneTBB yana sauƙaƙa shirye-shiryen layi ɗaya ta hanyar karya lissafi zuwa ayyuka masu gudana. Ana aiwatar da daidaito tsakanin tsari guda ta hanyar zaren, tsarin aiki wanda ke ba da damar aiwatar da tsari iri ɗaya ko daban-daban na umarni a lokaci guda.

Ana iya sauke oneTBB azaman samfuri na tsaye ko a matsayin wani ɓangare na kayan aikin Base na Intel(R) oneAPI. Samfurin ya zo tare da saitin tsarin buƙatun waɗanda yakamata a cika su kafin shigarwa.

Abubuwan Bukatun Tsarin

  • Koma zuwa Abubuwan Buƙatun Tsarin TBB na ɗaya.

Shigarwa

  • Zazzage oneTBB azaman samfuri na tsaye ko a zaman wani ɓangare na Kayan aikin Base na Intel(R) oneAPI.
  • Koma zuwa Jagoran Shigarwa don sigar tsaye kaɗai (Windows* OS da Linux* OS) da Intel(R) Jagorar Shigar Kayan Kayan Aikin Kayan Aikin API ɗaya.

Umarnin Amfani

    • Bayan shigar da oneTBB, saita masu canjin yanayi ta hanyar zuwa directory ɗin shigarwa na oneTBB. Ta hanyar tsoho, kundin tsarin shigarwa shine kamar haka:

Don Linux * OS: /opt/intel/Konami/tab/latest/env/vars.sh

Don Windows* OS: %ProgramFiles(x86)%InteloneAPItbblatestenvvars.bat

    • Haɗa shirin ta amfani da oneTBB akan Linux* OS da macOS* ta amfani da kayan aikin pkg-config. Samar da cikakken hanyar neman haɗawa files da dakunan karatu, ko samar da layi mai sauƙi kamar haka:

g ++ -o test test.cpp $(pkg-config –libs –flags tab)

  • Don Windows* OS, bugu da žari yi amfani da tutar zaɓin zaɓin -msvc-syntax wanda ke canza haɗawa da haɗa tutoci a yanayin da ya dace.
  • Koma zuwa Jagorar Mai Haɓakawa da Bayanin API akan GitHub don cikakkun bayanai, sanannun batutuwa, da canje-canje.

Farawa da Tubalan Ginin Zaren API guda ɗaya (TB ɗaya)

  • oneAPI Threading Building Blocks (oneTBB) samfurin shirye-shirye ne na lokaci-lokaci don lambar C++ mai amfani da zaren. Ya ƙunshi ɗakin karatu na tushen samfuri don taimaka muku yin amfani da ɓoyayyen aikin na'urori masu sarrafawa da yawa.
    oneTBB yana ba ku damar sauƙaƙe shirye-shirye na layi ɗaya ta hanyar karya lissafi zuwa ayyuka masu gudana.
  • A cikin tsari guda ɗaya, ana aiwatar da daidaito ta hanyar zaren, tsarin tsarin aiki wanda ke ba da damar aiwatar da tsari iri ɗaya ko daban-daban na umarni a lokaci guda.
  • Anan zaka iya ganin ɗaya daga cikin yiwuwar aiwatar da ayyuka ta hanyar zaren.intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-1

Yi amfani da shafi ɗaya don rubuta aikace-aikace masu daidaitawa waɗanda:

  • Ƙayyade tsarin layi ɗaya na ma'ana maimakon zaren
  • Ƙaddamar da bayanai-daidaitacce shirye-shirye
  • Take advantage na tarin lokaci guda da algorithms masu daidaitawa
  • oneTBB yana goyan bayan daidaitaccen tsari da daidaita kaya. Yana nufin cewa za ku iya amfani da ɗakin karatu ba tare da damuwa game da yin rajistar tsarin ba. oneTBB yana samuwa azaman samfur na tsaye kuma a matsayin ɓangare na Intel® oneAPI Base Toolkit.

Abubuwan Bukatun Tsarin

  • Koma zuwa Abubuwan Buƙatun Tsarin TBB na ɗaya.

Zazzage Intel(R) Tubalan Ginin Zauren API ɗaya (oneTBB)

  • Zazzage oneTBB azaman samfuri na tsaye ko a zaman wani ɓangare na Kayan aikin Base na Intel(R) oneAPI. Dubi Jagorar Shigarwa don sigar tsaye kaɗai (Windows* OS da Linux* OS) da Intel(R) Jagorar Shigar Kayan Kayan aikin API ɗaya.
Kafin Ka Fara

Bayan shigar da oneTBB, kuna buƙatar saita masu canjin yanayi:

  1. Je zuwa kundin shigarwa na oneTBB ( ). Ta hanyar tsoho, shine kamar haka:
    1. A Linux* OS:
    2. Ga superusers (tushen): /opt/intel/Konami
    3. Ga masu amfani na yau da kullun (mara tushe): $HOME/intel/Konami
    4. A kan Windows* OS:
    5. <Program Files> Intel OneAPI
  2. Saita masu canjin yanayi, ta amfani da rubutun a ciki , ta hanyar gudu
    • A Linux* OS: vars.{sh|csh} in /tbb/last/env
    • A kan Windows* OS: vars.bat in /tbb/last/env

Example
A ƙasa zaku iya samun tsohon tsohonampAna iya amfani da algorithm na OneTBB. The sampLe yana ƙididdige jimlar duk lambobi daga 1 zuwa 100.intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-2

Tubalan Gine-gine na ɗayaAPI (oneTBB) da kayan aikin pkg-config

  • Ana amfani da kayan aikin pkg-config don sauƙaƙe layin tattarawa ta hanyar dawo da bayanai game da fakiti daga
    metadata na musamman files. Yana taimakawa guje wa manyan hanyoyi masu wuyar ƙima kuma yana sa haɗawa ta zama mai ɗaukar nauyi.

Haɗa shirin ta amfani da pkg-config

  • Don haɗa gwajin shirin gwaji.cpp tare da oneTBB akan Linux* OS da macOS*, samar da cikakkiyar hanyar neman haɗawa files da dakunan karatu, ko samar da layi mai sauƙi kamar haka:intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-3

Inda:

  • cflags yana ba da ɗakin karatu na TBB ɗaya ciki har da hanya:intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-4
  • libs suna ba da sunan ɗakin karatu na Intel(R) na ɗayaTBB da hanyar bincike don nemo shi:intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-4
  • NOTE Don Windows* OS, bugu da žari yi amfani da tutar zaɓin zaɓin -msvc-syntax wanda ke canza haɗawa da haɗa tutoci a yanayin da ya dace.
Nemo ƙarin
  • dayaTBB Dandalin Al'umma
  • FAQs na samfur
  • Buƙatun tallafi
  • Yi amfani da waɗannan albarkatun idan kuna buƙatar tallafi tare da ɗayan TBB.
  • Bayanan Saki Nemo bayanai na zamani game da samfurin, gami da cikakkun bayanai, sanannun batutuwa, da canje-canje.
  • Takardu: Jagorar Mai Haɓakawa da Bayanin API
  • Koyi amfani da oneTBB.
  • GitHub* Nemo aiwatar da TBB ɗaya a buɗaɗɗen tushe.

Sanarwa da Rarrabawa

  • Fasahar Intel na iya buƙatar kayan aikin da aka kunna, software ko kunnawa sabis.
  • Babu samfur ko sashi wanda zai iya zama cikakkiyar amintacce.
  • Kudin ku da sakamakon ku na iya bambanta.
  • © Kamfanin Intel. Intel, tambarin Intel, da sauran alamun Intel alamun kasuwanci ne na Kamfanin Intel Corporation ko rassan sa. Ana iya da'awar wasu sunaye da alamun a matsayin mallakin wasu.
  • Babu lasisi (bayyana ko fayyace, ta estoppel ko akasin haka) ga kowane haƙƙin mallakar fasaha da aka bayar ta wannan takaddar.
  • Samfuran da aka siffanta na iya ƙunsar lahani na ƙira ko kurakurai da aka sani da errata waɗanda ke sa samfurin ya saba da ƙayyadaddun bayanai da aka buga. Ana samun siffa ta halin yanzu akan buƙata.
  • Intel yana ƙin duk cikakkun bayanai da garanti, gami da ba tare da iyakancewa ba, garantin ciniki, dacewa don wata manufa, da rashin cin zarafi, da kowane garantin da ya taso daga hanyar aiki, hanyar mu'amala, ko amfani a kasuwanci.

Sanya oneTBB akan Windows* OS

  • Wannan sashe yana bayyana yadda zaku iya tura ɗakin karatu na Ginin Gine-gine na OneAPI (oneTBB) akan injin Windows* OS.
  • Idan kuna shirin shigar da OneTBB a matsayin wani ɓangare na Kayan Aikin Kayan Aikin Gida na Intel® oneAPI, koma zuwa sashin da ya dace na Jagorar Shigar Kayan Aikin Kayan Aikin Intel(R) ɗaya.
  • Idan kuna shirin shigar da TBB ɗaya a matsayin samfur na tsaye, bi umarnin da ke ƙasa, ta amfani da GUI mai sakawa ko mai sarrafa fakitin zaɓinku.
  • Koyi yadda ake girka oneTBB tare da GUI da manajan fakiti: * Sanya tare da GUI * Sanya tare da Manajan Fakiti

Shigar da GUI

Mataki 1. Zaɓi mai sakawa da aka fi so

  1. Jeka shafin Zazzagewa. Ana nuna jerin masu shigar da akwai.
  2. Yanke shawarar nau'in mai saka Windows da za ku yi amfani da shi:
    • Mai sakawa kan layi yana da ƙarami file girman amma yana buƙatar haɗin Intanet na dindindin yayin aiki.
    • Mai sakawa a layi yana da girma file girman amma yana buƙatar haɗin Intanet kawai don sauke mai sakawa file, sannan yana aiki a layi.
  3. Bayan yanke shawara akan nau'in mai sakawa, danna hanyar haɗin da ta dace don fara zazzagewa.
  4. Jira zazzagewar ta cika.

Mataki 2. Shirya mai sakawa

Don masu sakawa a layi:

  1. Shigar da .exe file kun sauke. Za a kaddamar da cirewar kunshin shigarwa.
  2. Ƙayyade hanyar da za a cire kunshin - tsoho shine C: \ Masu amfani \ \Zazzagewa\w_tbb_oneapi_p_ _offline.
  3. Idan ya cancanta, zaɓi Cire cirewar wucin gadi files bayan akwatin rajistan shigarwa.
  4. Danna Cire.
    Ga mai sakawa kan layi, zazzagewar tana farawa ta atomatik bayan kun kunna .exe file.

Mataki 3. Gudanar da saitin

  1. Idan kuna gudanar da mai sakawa ta layi, danna Ci gaba don ci gaba. Mai sakawa kan layi zai ci gaba ta atomatik.
  2. A cikin Takaitaccen mataki, zaɓi Na karɓi sharuɗɗan akwatin rajistan yarjejeniyar lasisi.
  3. Zaɓi yanayin shigarwa:
  • Don amfani da saitunan shigarwa na tsoho, zaɓi Shawarar Shigarwa. OneTBB za a shigar a cikin tsoho wuri: %Program FIles (x86)% Intel oneAPI. Danna Ci gaba kuma ci gaba zuwa matakin Haɗa IDE.
  • Don gyara saitunan shigarwa, zaɓi Shigarwa na al'ada kuma danna Musamman. Za ku ci gaba zuwa mataki na Zaɓi Abubuwan Abun Ci gaba. Duk da haka, ba za a iya zaɓin abubuwan da ba wanin TBB ɗaya ba saboda yanayin bayani. A cikin wannan yanayin, zaku iya canza wurin shigarwa na tsoho ta danna Canja a kusurwar hagu na ƙasa na taga.intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-5
  1. A mataki na Haɗa IDE, shirin yana bincika idan zai yiwu a tura ɗayan TBB cikakke tare da Microsoft Visual Studio IDE - don haka, dole ne a shigar da sigar IDE mai goyan baya akan na'urar da aka yi niyya. Idan ba a shigar ba, zaku iya fita daga saitin kuma sake kunna shi bayan shigar da IDE, ko ci gaba ba tare da haɗawa ba.
  2. A matakin Shirin Inganta Software, zaɓi zaɓin da kuka fi so. Sannan danna Install don fara shigarwa.
  3. Jira tsari don kammala. Sannan danna Gama don rufe mai sakawa ko Je zuwa Abubuwan da aka Sanya don bincika sabuntawa ko ɗaukar wasu ayyuka.

NOTE Ka tuna don saita masu canjin yanayi bayan shigarwa. Duba sashin Kafin Ka Fara don koyo game da shi.

Shigar da Fakitin Manager

  • Don shigar da oneTBB tare da mai sarrafa fakiti, gudanar da madaidaicin umarnin da aka kwatanta a cikin takaddun:
  • Conda
  • Pip
  • NuGet
  • NOTE Ka tuna don saita masu canjin yanayi bayan shigarwa. Duba sashin Kafin Ka Fara don koyo game da shi.

Haɓaka oneTBB

  • Ana goyan bayan haɓakar haɓakawa don ɗayan TBB 2021.1 da sigar baya. Don haɓaka oneTBB zuwa sabon sigar, gudanar da saitin, kamar yadda aka bayyana a sama.
  • Idan kun kasance kuna aiki tare da tsofaffin nau'ikan (TBB), la'akari da cewa sabbin juzu'in na oneTBB ba sa samar da dacewa ta baya. Duba TBB RevampFage, Canje-canje, da Na zamani don cikakkun bayanai. Hakanan, koma zuwa
  • Hijira daga TBB don ƙarin bayani kan ƙaura zuwa oneTBB.

Ana cire dayaTBB

  • Don cire oneTBB, yi amfani da Aikace-aikace da Features ko Shirye-shirye da Features.

Sanya oneTBB akan Linux* OS

  • Wannan sashe yana bayyana yadda zaku iya tura ɗakin karatu na Ginin Gine-gine na OneAPI (oneTBB) akan na'ura ta Linux. Zaɓi hanyar da aka fi so:
  • Shigar da TBB ta amfani da Layin Umurni
  • Shigar da TBB ɗaya ta Amfani da Fakitin Manajojin zaɓi:
  • Conda
  • Bayani na APT
  • YUM
  • PIP
  • NuGet
  • NOTE Hakanan zaka iya shigar da tarin tarin fuka ɗaya akan na'urar Linux* OS ta amfani da GUI. Duba Jagoran Shigar da Intel(R) oneAPI don ƙarin koyo.

Shigar da TBB ta amfani da Layin Umurni

  • Don shigar da oneTBB, gudanar da ɗayan umarni masu zuwa gwargwadon aikinku:
  • tushe:intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-6
  • mai amfani:intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-7

Inda:

  • shiru – Guda mai sakawa a yanayin mara amfani (shiru).
  • eula - Karɓa ko ƙi Yarjejeniyar Lasisi na Ƙarshe (EULA), ƙididdiga masu goyan baya: karɓa ko ƙi (tsoho).
  • abubuwa - Bari ka na al'ada shigar sassa.

Don misaliampda:intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-8

Shigar da TBB ɗaya Ta amfani da Manajan Fakiti

  • Bi umarnin, ta amfani da mai sarrafa fakitin da kuka zaɓa.

Conda

  • Wannan sashe yana ba da umarni na gabaɗaya akan shigar da Tubalan Ginin Ginin Ɗaya na API (oneTBB) ta hanyar
  • Conda* mai sarrafa kunshin. Don ƙarin bayanin shigarwa, koma zuwa takaddun Conda.
  • Don shigar da oneTBB, gudanar da umarni mai zuwa:intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-9
  • Hakanan zaka iya amfani da: conda install -c intel/label/intel tbb-devel
  • NOTE Duba Jagoran Shigar Intel(R) ɗayaAPI don koyon yadda ake saita Conda.

Bayani na APT

  • Don shigar da oneTBB ta amfani da APT*, gudu:intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-10
  • Don misaliampda:

intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-11

NOTE Duba Jagoran Shigar Intel(R) ɗayaAPI don koyon yadda ake saita YUM.

Don shigar da oneTBB ta amfani da PIP*, gudu:intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-14

Don misaliampda:

intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-15

NuGet

Don shigar da oneTBB daga NuGet* ta amfani da layin umarni, yi haka:

  1. Je zuwa nuget.org
  2. Gudu:intel-oneAPI-Threading-Building-Blocks-FIG-16

NOTE Duba Jagoran Shigar Intel(R) ɗayaAPI don koyon yadda ake saita NuGet*.
NOTE Ka tuna don saita masu canjin yanayi bayan shigarwa. Duba sashin Kafin Ka Fara don koyo game da shi.

Haɓaka oneTBB
  • Ana goyan bayan haɓakar haɓakawa don ɗayan TBB 2021.1 da sigar baya. Don haɓaka oneTBB zuwa sabon sigar, gudanar da saitin, kamar yadda aka bayyana a sama.
  • Idan kun kasance kuna aiki tare da tsofaffin nau'ikan (TBB), la'akari da cewa sabbin juzu'in na oneTBB ba sa samar da dacewa ta baya. Duba TBB RevampFage, Canje-canje, da Na zamani don cikakkun bayanai. Hakanan, koma zuwa Hijira daga TBB don ƙarin bayani kan ƙaura zuwa tarin tarin fuka ɗaya.

Takardu / Albarkatu

intel oneAPI Tubalan Gine-gine [pdf] Jagorar mai amfani
Tubalan Ginin Zare ɗayaAPI, Tubalan Ginin Zare, Tubalan Ginin, Tubalan

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *