Hiwonder Arduino Saita Jagoran Shigar Haɓaka Muhalli

Saita Ci gaban Muhalli1. Shigar da Software na Arduino

Arduino IDE software ce ta musamman da aka kera don Arduino microcontroller mai aiki mai ƙarfi. Ko da wane nau'i ne, tsarin shigarwa iri ɗaya ne.

  1. Wannan sashe yana ɗaukar Arduino-1.8.12 windows version a matsayin example. 1) Shigar da jami'in Arduino webshafin don saukewa:
    https://www.arduino.cc/en/Main/OldSoftwareReleases#1.0.x
  2. Bayan saukewa, danna "arduino-1.8.12-windows.exe" sau biyu.
  3. Danna "Na Amince" don shigarwa.
  4. ) Zaɓi duk zaɓin tsoho, sannan danna "Na gaba" don zuwa mataki na gaba
  5. Danna "Browser" don zaɓar hanyar shigarwa, sannan danna "Install"
  6. Jira shigarwa don kammala
  7. Idan shigarwa na guntu direba ya sa, danna "Install"
  8. Bayan an gama shigarwa, danna "Rufe".

2. Bayanin Software

  1. Bayan buɗe software, ƙirar gida na Arduino IDE shine kamar haka:
  2. Danna"File/Preferences"don saita zane-zane na ayyukan IDE, girman font, lambobin nuni bisa ga fifikon mutum a cikin taga mai buɗewa.
  3. An raba mahallin gida na Arduino IDE zuwa sassa biyar, wandaaretool mashaya, TAB project, serial port monitor, code edit area, debug prompt area.
    Rabon shine kamar haka:
  4. Mashin kayan aiki ya ƙunshi wasu maɓallan gajerun hanyoyi don ayyukan da aka saba amfani da su, kamar tebur mai zuwa:

2.Laburare File Hanyar shigo da kaya

  1. Ɗauki ɗakin karatu “U8g2” wanda nunin OLED ke buƙata azaman example. Hanyar shigo da ita kamar haka:
    Danna sau biyu don buɗe Arduino IDE.
  2. Danna "Sketch" a cikin mashaya menu, sannan danna "Hada ɗakin karatu" -> "Ƙara .ZIPLibrary..."
  3. Nemo U8g2.zip a cikin maganganu, sannan danna "Buɗe".
  4. Komawa zuwa IDE dubawar gida. Lokacin da faɗakarwar “Library ta ƙara zuwa ɗakunan karatu na ku. Duba menu na "Hada ɗakin karatu" ya bayyana, yana nufin cewa an ƙara ɗakin karatu cikin nasara.
  5. ) Bayan ƙarawa, aikin mai zuwa baya buƙatar ƙara akai-akai

4. Shirye-shiryen Haɗa da Loda1)

  1. Haɗa allon ci gaba na UNO zuwa kwamfuta tare da kebul na USB, sannan tabbatar da lambar tashar jiragen ruwa daidai da hukumar ci gaban UNO. Dama
    danna "Wannan Computer" kuma danna "Properties-> Device manger"
  2. Danna sau biyu Arduino IDE.
  3. Rubuta shirin a cikin sarari, ko buɗe shirinfile tare da suffix .ino. Anan za mu bude shirin kai tsaye a tsarin .ino kamar yadda exampletoillustrate
    Idan ba za ka iya ganin .ino tsawo sunan a cikin suffix na file, za ku iya danna"View->File
    Sunan tsawo" a cikin "Wannan kwamfutar".
  4. Sannan tabbatar da zaɓin hukumar ci gaba da tashar jiragen ruwa. (Zaɓi
    Arduino/Genuino UNO don hukumar ci gaba. Anan zaɓi COM17port azaman example. Kowace kwamfuta na iya zama daban-daban kuma kawai kuna buƙatar zaɓar tashar tashar da ta dace daidai da kwamfutarka. Idan tashar COM1 ta bayyana, gabaɗaya tashar sadarwa ce amma ba ainihin tashar tashar ci gaba ba.)
  5. Danna icon a cikin Toolbar don haɗa shirin. Sa'an nan jira da gaggawa "An gama" a cikin ƙananan kusurwar hagu don kammala haɗawa
  6. Bayan an kammala matakan da ke sama, zaku iya loda shirin zuwaArduino. Danna "Upload" ( ) . Lokacin da “An gama lodawa” ya bayyana a cikin ƙananan kusurwar hagu, yana nufin cewa an gama ƙaddamarwa.
    Bayan an sauke shirin cikin nasara, Arduino zai aiwatar da shirin da aka zazzage ta atomatik (Shirin zai sake farawa lokacin da aka sake haɗa wuta ko guntu ta karɓi umarnin "sake saiti").

 

Kara karantawa Game da Wannan Jagoran & Zazzage PDF:

Takardu / Albarkatu

Hiwonder Arduino Saita Haɓaka Muhalli [pdf] Jagoran Shigarwa
LX 224, LX 224HV, LX 16A, Arduino Set Development Development, Arduino, Arduino Ci gaban Muhalli, Saita Muhalli, Ci gaban Muhalli

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *