GOWIN IPUG902E CSC IP Shirye-shiryen Don Gaba
Bayanin samfur
Ƙayyadaddun bayanai
- Sunan samfur: Gowin CSC IP
- Lambar Samfura: Saukewa: IPUG902-2.0E
- Alamar kasuwanci: Guangdong Gowin Semiconductor Corporation kasuwar kasuwa
- Wuraren Rijista: China, Ofishin Alamar kasuwanci da alamar kasuwanci ta Amurka, da sauran ƙasashe
Umarnin Amfani da samfur
Ƙarsheview
An tsara Jagorar Mai amfani na Gowin CSC IP don taimakawa masu amfani su fahimci fasali da ayyukan Gowin CSC IP. Yana ba da cikakkun bayanai na ayyuka, tashoshin jiragen ruwa, lokaci, daidaitawa, da ƙirar ƙira.
Bayanin Aiki
Sashen bayanin aikin yana ba da bayani mai zurfi game da ayyuka daban-daban da damar Gowin CSC IP.
Haɓaka Kan Gano
Wannan sashe yana jagorantar masu amfani akan yadda ake saita hanyoyin sadarwa don ingantaccen aiki da haɗin kai.
Tsarin Magana
Sashin ƙirar ƙira yana ba da haske game da shimfidar ƙira da aka ba da shawarar don Gowin CSC IP.
File Bayarwa
An bayar da cikakkun bayanai game da isar da takarda, ɓoyayyen lambar tushe, da ƙirar ƙira a wannan sashe.
FAQ
- Menene manufar Gowin CSC IP Guide User?
Manufar jagorar mai amfani shine don taimakawa masu amfani don fahimtar fasali da amfani da Gowin CSC IP ta hanyar samar da cikakkun kwatancen ayyuka, tashoshin jiragen ruwa, lokaci, daidaitawa, da ƙira. - Shin hotunan kariyar kwamfuta na software a cikin littafin koyaushe suna sabuntawa?
Hotunan hotunan software sun dogara ne akan sigar 1.9.9 Beta-6. Kamar yadda software ke iya canzawa ba tare da sanarwa ba, wasu bayanan ƙila ba za su ci gaba da dacewa ba kuma suna iya buƙatar gyare-gyare bisa sigar software da ake amfani da su.
Haƙƙin mallaka © 2023 Guangdong Gowin Semiconductor Corporation. Duka Hakkoki.
alamar kasuwanci ce ta Kamfanin Guangdong Gowin Semiconductor Corporation kuma an yi rajista a China, Ofishin Alamar kasuwanci da alamar kasuwanci ta Amurka, da sauran ƙasashe. Duk sauran kalmomi da tambura da aka gano azaman alamun kasuwanci ko alamun sabis mallakin masu riƙe su ne. Ba wani sashe na wannan takarda da za a iya sake bugawa ko watsa ta kowace hanya ko ta kowace alama, lantarki, injiniyoyi, kwafi, rikodi ko waninsa, ba tare da izinin rubutaccen izinin GOWINSEMI ba.
Disclaimer
GOWINSEMI ba ta da wani alhaki kuma ba ta bayar da garanti (ko bayyana ko bayyana) kuma ba shi da alhakin duk wani lahani da aka yi wa kayan aikinku, software, bayanai, ko dukiyoyin ku sakamakon amfani da kayan ko kayan fasaha sai dai kamar yadda aka bayyana a cikin Sharuɗɗa da Sharuɗɗa na GOWINSEMI. ta Sale. Duk bayanan da ke cikin wannan takarda ya kamata a ɗauke su azaman na farko. GOWINSEMI na iya yin canje-canje ga wannan takarda a kowane lokaci ba tare da sanarwa ba. Duk wanda ya dogara da wannan takaddun ya tuntuɓi GOWINSEMI don takardun da ke yanzu.
Game da Wannan Jagorar
Manufar
Manufar Gowin CSC IP Jagorar Mai amfani shine don taimaka wa masu amfani da sauri su koyi fasali da amfani da Gowin CSC IP ta hanyar samar da kwatancen ayyuka, tashar jiragen ruwa, lokaci, daidaitawa da kira, ƙirar tunani. Hotunan hotunan software a cikin wannan jagorar sun dogara ne akan 1.9.9 Beta-6. Kamar yadda software ɗin ke iya canzawa ba tare da sanarwa ba, wasu bayanan ƙila ba za su ci gaba da dacewa ba kuma suna iya buƙatar gyara bisa ga software ɗin da ake amfani da su.
Takardu masu alaƙa
Ana samun jagororin mai amfani akan GOWINSEMI Website. Kuna iya samun takaddun da ke da alaƙa a www.gowinsemi.com:
- DS100, GW1N jerin Bayanan Samfuran FPGA
- DS117, GW1NR jerin Bayanan Samfuran FPGA
- DS821, GW1NS jerin Bayanan Samfuran FPGA
- DS861, GW1NSR jerin Bayanan Samfuran FPGA
- DS891, GW1NSE jerin FPGA Bayanan Bayanan Samfura
- DS102, GW2A jerin Bayanan Samfuran FPGA
- DS226, GW2AR jerin bayanan samfuran FPGA
- Bayanan Bayani na DS971,GW2AN-18X &9X
- DS976, GW2AN-55 Takardar bayanai
- DS961, GW2ANR jerin Bayanan Samfuran FPGA
- DS981, GW5AT jerin Bayanan Samfuran FPGA
- DS1104, GW5AST jerin Bayanan Samfuran FPGA
- SUG100, Jagorar Mai Amfani da Software na Gowin
Kalmomi da Gajarta
Tebu na 1-1 yana nuna gajerun hanyoyi da kalmomin da aka yi amfani da su a cikin wannan littafin. Tebur 1-1 Gajartawa da Kalmomi
Kalmomi da Gajarta | Ma'ana |
BT | Sabis na Watsawa (Telebijin) |
CSC | Mai Canza Sararin Launuka |
DE | Kunna Bayanai |
Farashin FPGA | Filin Shirye Shirye Shirye da Kofa |
HS | Daidaita Taɗi |
IP | Dukiyar Hankali |
ITU | Ƙungiyar Sadarwa ta Duniya |
ITU-R | Bangaren sadarwa na ITU-Radio |
RGB | R (Ja) G (Green) B (Blue) |
VESA | Ƙungiyar Ma'auni na Bidiyo |
VS | A tsaye Daidaitawa |
YCbCr | Y (Luminance) CbCr (Chrominance) |
YIQ | Y (Luminance) I (In-phase) Q (Quadrature-phase) |
YUV | Y (Luminance) UV (Chrominance) |
Taimako da Ra'ayoyin
Gowin Semiconductor yana ba abokan ciniki cikakken goyon bayan fasaha. Idan kuna da tambayoyi, sharhi, ko shawarwari, da fatan za ku ji daɗin tuntuɓar mu kai tsaye ta hanyoyi masu zuwa.
- Website: www.gowinsemi.com
- Imel: support@gowinsemi.com
Ƙarsheview
Space Launi shine wakilcin lissafi na saitin launuka. Mafi yawan samfuran launi sune RGB a cikin zane-zanen kwamfuta, YIQ, YUV, ko YCbCr a cikin tsarin bidiyo. Gowin CSC (Color Space Convertor) IP ana amfani da shi don gane daban-daban na uku-axis daidaita canza launi sarari, kamar na kowa hira tsakanin YCbCr da RGB.
Tebur 2-1 Gowin CSC IP
Gowin CSC IP | |
Albarkatun Hankali | Duba Table 2-2 |
Bayar da Doc. | |
Zane File | Verilog (rufewa) |
Tsarin Magana | Verilog |
TestBench | Verilog |
Gwaji da Zane-zane | |
Software na Synthesis | Gowin Synthesis |
Aikace-aikacen Software | Gowin Software (V1.9.6.02Beta da sama) |
A kula!
Don na'urorin da aka tallafa, za ku iya danna nan don samun bayanin.
Siffofin
- Yana goyan bayan YCbCr, RGB, YUV, YIQ daidaita canjin sarari launi.
- Yana goyan bayan ƙayyadaddun BT601, BT709 daidaitaccen tsarin canjin sararin launi.
- Goyi bayan dabarar juzu'i na musamman
- Goyan bayan sa hannu da bayanan da ba a sanya hannu ba
- Yana goyan bayan 8, 10, 12 data nisa bit.
Amfani da Albarkatu
Gowin CSC IP yana amfani da yaren Verilog, wanda ake amfani dashi a cikin na'urorin GW1N da GW2A FPGA. Tebur 2-2 yana nuna ƙarshenview na amfani da albarkatun. Don aikace-aikacen kan sauran na'urorin GOWINSEMI FPGA, da fatan za a duba bayanin da ke gaba.
Tebur 2-2 Amfani da Albarkatu
Na'ura | GW1N-4 | GW1N-4 |
Wurin Launi | SDTV Studio RGB zuwa YCbCr | SDTV Studio RGB zuwa YCbCr |
Fadin Bayanai | 8 | 12 |
Faɗin haɗin gwiwa | 11 | 18 |
LUTs | 97 | 106 |
Masu yin rijista | 126 | 129 |
Bayanin Aiki
Tsarin Tsarin
Kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 3-1, Gowin CSC IP yana karɓar bayanan bidiyo guda uku daga tushen bidiyo da fitarwa a ainihin lokacin bisa ga tsarin da aka zaɓa.
Hoto 3-1 Tsarin Gine-gine
Ƙa'idar Aiki
- Canjin sararin launi shine aiki na matrix. Ana iya samun duk sararin launi daga bayanin RGB.
- Ɗauki dabarar juyawa sararin launi tsakanin RGB da YCbCr (HDTV, BT709) azaman tsohonampda:
- RGB zuwa YCbCr canjin sarari launi
- Y709 = 0.213R + 0.715G + 0.072B
- Cb = -0.117R - 0.394G + 0.511B + 128
- Cr = 0.511R - 0.464G - 0.047B + 128
- YCbCr zuwa RGB canjin sarari launi
- R = Y709 + 1.540*(Cr - 128)
- G = Y709 – 0.459*(Cr – 128) – 0.183*(Cb – 128)
- B = Y709 + 1.816*(Cb - 128)
- Domin akwai irin wannan tsari don tsarin canza sararin launi, canjin sararin launi zai iya ɗaukar dabarar da aka haɗa.
- dout0 = A0*din0+B0*din1+C0*din2+S0
- dout1 = A1*din0+B1*din1+C1*din2+S1
- dout2 = A2*din0+B2*din1+C2*din2+S2
- Daga cikin su, A0, B0, C0, A1, B1, C1, A2, B2, C2 suna haɓaka haɓakawa; S0 da S1, S2 ne akai-akai augend; din0, din1, din2 shigar tashoshi ne; dout0, dout1, dout2 sune abubuwan da aka fitar daga tashoshi.
Tebu na 3-1 tebur ne na ƙayyadaddun ƙayyadaddun daidaitattun madaidaitan ƙirar sararin samaniya mai launi.
Tebur 3-1 Madaidaitan Matsakaicin Juyin HalittaSamfurin Launi – A B C S SDTV Studio RGB zuwa YCbCr
0 0.299 0.587 0.114 0.000 1 -0.172 -0.339 0.511 128.000 2 0.511 -0.428 -0.083 128.000 SDTV Computer RGB zuwa YCbCr
0 0.257 0.504 0.098 16.000 1 -0.148 -0.291 0.439 128.000 2 0.439 -0.368 -0.071 128.000 SDTV YCbCr zuwa Studio RGB
0 1.000 0.000 1.371 -175.488 1 1.000 -0.336 -0.698 132.352 2 1.000 1.732 0.000 -221.696 SDTV YCbCr zuwa Kwamfuta RGB
0 1.164 0.000 1.596 -222.912 1 1.164 -0.391 -0.813 135.488 2 1.164 2.018 0.000 -276.928 HDTV Studio RGB zuwa YCbCr
0 0.213 0.715 0.072 0.000 1 -0.117 -0.394 0.511 128.000 2 0.511 -0.464 -0.047 128.000 HDTV Computer RGB zuwa YCbCr
0 0.183 0.614 0.062 16.000 1 -0.101 -0.338 0.439 128.000 2 0.439 -0.399 -0.040 128.000 HDTV YCbCr zuwa Studio RGB
0 1.000 0.000 1.540 -197.120 1 1.000 -0.183 -0.459 82.176 2 1.000 1.816 0.000 -232.448 HDTV YCbCr zuwa Kwamfuta RGB
0 1.164 0.000 1.793 -248.128 1 1.164 -0.213 -0.534 76.992 2 1.164 2.115 0.000 -289.344 Kwamfuta RGB zuwa YUV
0 0.299 0.587 0.114 0.000 1 -0.147 -0.289 0.436 0.000 2 0.615 -0.515 -0.100 0.000 YUV zuwa Computer RGB 0 1.000 0.000 1.140 0.000 1 1.000 -0.395 -0.581 0.000 2 1.000 -2.032 0.000 0.000 Kwamfuta RGB zuwa YIQ
0 0.299 0.587 0.114 0.000 1 0.596 -0.275 -0.321 0.000 2 0.212 -0.523 0.311 0.000 YIQ zuwa Computer RGB
0 1.000 0.956 0.621 0.000 1 1.000 -0.272 -0.647 0.000 2 1.000 -1.107 1.704 0.000
Takamammen tsari shine kamar haka:
- An zaɓi bayanan shigarwa bisa ga sigogin shigarwa. Tunda ana amfani da aikin bayanan da aka sa hannu, idan shigar da bayanan ba sa hannu, yana buƙatar a canza shi zuwa tsarin bayanan sa hannu.
- Ana amfani da mai yawa don ninka ƙididdiga da bayanai. Lokacin da mai yawa ya yi amfani da fitar da bututun mai, ya zama dole a kula da jinkirin fitar da bayanai.
- Ƙara sakamakon ayyukan ninkawa.
- Ƙayyadad da cikar bayanai da ƙasƙanci.
- Zaɓi abin da aka sa hannu ko ba a sanya hannu ba bisa ga ma'auni na bayanan fitarwa, kuma iyakance fitarwa gwargwadon kewayon bayanan fitarwa.
Jerin Port
Ana nuna tashar I/O ta Gowin CSC IP a cikin Hoto 3-2.
Ana nuna tashoshin I/O na Gowin CSC IP a cikin Tebu 3-2.
Tebur 3-2 Gowin CSC IP Jerin Tashoshin Tashoshin Ruwa
A'a. | Sunan siginar | I/O | Bayani | Lura |
1 | Na_farko_n | I | Sake saitin sigina, ƙananan aiki | I/O na duk sigina yana ɗaukar CSC IP
as reference |
2 | I_clk | I | Agogon aiki | |
3 | I_din0 | I | Shigar da bayanai na tashar 0 | |
Ɗauki tsarin RGB azaman tsohonample: I_din0 = R | ||||
Ɗauki tsarin YCbCr azaman tsohonample: ina 0
= Y |
||||
Ɗauki tsarin YUV azaman tsohonample: I_din0 = Y | ||||
Ɗauki tsarin YIQ azaman example: I_din0 = Y | ||||
4 | I_din1 | I | Shigar da bayanai na tashar 1 | |
Ɗauki tsarin RGB azaman tsohonample: I_din1 = G | ||||
Ɗauki tsarin YCbCr azaman tsohonample: ina 1
= Cb |
||||
Ɗauki tsarin YUV azaman tsohonample: I_din1 = U | ||||
Ɗauki tsarin YIQ azaman example: I_din1 = I | ||||
5 | I_din2 | I | Shigar da bayanai na tashar 2 | |
Ɗauki tsarin RGB azaman tsohonample: I_din2 = B | ||||
Ɗauki tsarin YCbCr azaman tsohonample: ina 2
= Cr |
Ɗauki tsarin YUV azaman tsohonample: I_din2 = V | ||||
Ɗauki tsarin YIQ azaman example: I_din2 = Q | ||||
6 | I_dinvalid | I | Shigar da bayanan ingantacciyar sigina | |
7 | O_dout0 | O | Fitowar bayanai ta tashar 0 | |
Ɗauki tsarin RGB azaman tsohonample: O_dout0 | ||||
= R | ||||
Ɗauki tsarin YCbCr azaman tsohonampda: | ||||
O_dout0 = Y | ||||
Ɗauki tsarin YUV azaman tsohonample: O_dout0 | ||||
= Y | ||||
Ɗauki tsarin YIQ azaman example: O_dout0 = | ||||
Y | ||||
8 | O_dout1 | O | Fitowar bayanai ta tashar 1 | |
Ɗauki tsarin RGB azaman tsohonample: O_dout1 | ||||
= G | ||||
Ɗauki tsarin YCbCr azaman tsohonampda: | ||||
O_dout1 = Cb | ||||
Ɗauki tsarin YUV azaman tsohonample: O_dout1 | ||||
= U | ||||
Ɗauki tsarin YIQ azaman example:O_dout1 = | ||||
V | ||||
9 | O_dout2 | O | Fitowar bayanai ta tashar 2 | |
Ɗauki tsarin RGB azaman tsohonample: O_dout2 | ||||
= B | ||||
Ɗauki tsarin YCbCr azaman tsohonampda: | ||||
O_dout2 = Cr | ||||
Ɗauki tsarin YUV azaman tsohonample: O_dout2 | ||||
= U | ||||
Ɗauki tsarin YIQ azaman example:O_dout2 = | ||||
V | ||||
10 | O_doutvalid | O | Fitar bayanan ingantaccen sigina |
Kanfigareshi
Tebur 3-3 Sigar Duniya
A'a. | Suna | Rage darajar | Default Value | Bayani |
1 |
Launi_Model |
SDTV Studio RGB zuwa YCbCr, SDTV Computer RGB zuwa YCbCr, SDTV
YCbCr zuwa Studio RGB, SDTV YCbCr zuwa Kwamfuta RGB, HDTV Studio RGB zuwa YCbCr, HDTV Computer RGB zuwa YCbCr, HDTV YCbCr zuwa Studio RGB YIQ, YIQ zuwa Computer |
SDTV Studio RGB zuwa YCbCr |
Samfurin sauya sararin launi; Ƙayyade ɗimbin fayyace ƙididdiga na ƙididdiga da akai-akai tsarin juyawa bisa ga zuwa ka'idodin BT601 da BT709; Custom: Keɓance ƙididdiga da ƙididdiga na tsarin juyawa. |
RGB, Custom | ||||
2 |
Faɗin Haɓakawa |
11 ~ 18 |
11 |
Nisa bit mai ƙima; 1 bit don alamar, 2 rago don lamba, sauran kuma don juzu'i |
3 | DIN0 Data Type | Sa hannu, Ba a sanya hannu ba | Ba a sanya hannu ba | Nau'in shigar da bayanan Channel 0 |
4 | DIN1 Data Type | Sa hannu, Ba a sanya hannu ba | Ba a sanya hannu ba | Nau'in shigar da bayanan Channel 1 |
5 | DIN2 Data Type | Sa hannu, Ba a sanya hannu ba | Ba a sanya hannu ba | Nau'in shigar da bayanan Channel 2 |
6 | Fadin Bayanai | 8/10/12 | 8 | Faɗin bayanan shigarwa |
7 | Dout0 Nau'in Bayanai | Sa hannu, Ba a sanya hannu ba | Ba a sanya hannu ba | Nau'in fitarwa na Channel 0 |
8 | Dout1 Nau'in Bayanai | Sa hannu, Ba a sanya hannu ba | Ba a sanya hannu ba | Nau'in fitarwa na Channel 1 |
9 | Dout2 Nau'in Bayanai | Sa hannu, Ba a sanya hannu ba | Ba a sanya hannu ba | Nau'in fitarwa na Channel 2 |
10 | Fadin Bayanai | 8/10/12 | 8 | Faɗin bayanan fitarwa |
11 | A0 | -3.0-3.0 | 0.299 | 1st Coefficient of Channel 0 |
12 | B0 | -3.0-3.0 | 0.587 | Coefficient na 2 na Channel 0 |
13 | C0 | -3.0-3.0 | 0.114 | Coefficient na 3 na Channel 0 |
14 | A1 | -3.0-3.0 | -0.172 | 1st Coefficient of Channel 1 |
15 | B1 | -3.0-3.0 | -0.339 | Coefficient na 2 na Channel 1 |
16 | C1 | -3.0-3.0 | 0.511 | Coefficient na 3 na Channel 1 |
17 | A2 | -3.0-3.0 | 0.511 | 1st Coefficient of Channel 2 |
18 | B2 | -3.0-3.0 | -0.428 | Coefficient na 2 na Channel 2 |
19 | C2 | -3.0-3.0 | -0.083 | Coefficient na 3 na Channel 2 |
20 | S0 | -255.0-255.0 | 0.0 | Tashar tashar 0 |
21 | S1 | -255.0-255.0 | 128.0 | Tashar tashar 1 |
22 | S2 | -255.0-255.0 | 128.0 | Tashar tashar 2 |
23 | Dout0 Max Darajar | -255-255 | 255 | Matsakaicin kewayon bayanan fitarwa na tashar 0 |
24 | Dout0 Min Darajar | -255-255 | 0 | Mafi ƙarancin kewayon bayanan fitarwa na Channel 0 |
25 | Dout1 Max Darajar | -255-255 | 255 | Matsakaicin kewayon bayanan fitarwa na tashar 1 |
26 | Dout1 Min Darajar | -255-255 | 0 | Mafi ƙarancin kewayon bayanan fitarwa na Channel 1 |
27 | Dout2 Max Darajar | -255-255 | 255 | Matsakaicin kewayon bayanan fitarwa na tashar 2 |
28 | Dout2 Min Darajar | -255-255 | 0 | Mafi ƙarancin kewayon bayanan fitarwa na Channel 2 |
Bayanin Lokaci
Wannan sashe yana bayyana lokacin Gowin CSC IP.
Ana fitar da bayanan bayan jinkirin zagayowar agogo 6 bayan aikin CSC. Tsawon lokacin bayanan fitarwa ya dogara da bayanan shigarwa kuma daidai yake da tsawon lokacin bayanan.
Hoto na 3-3 Tsare-tsare na Tsare-tsare na Interface/Fitarwa
Haɓaka Kan Gano
Kuna iya amfani da kayan aikin janareta na IP a cikin IDE don kira da daidaita Gowin CSC IP.
- Bude IP Core Generator
Bayan ƙirƙirar aikin, zaku iya danna shafin "Kayan aiki" a cikin hagu na sama, zaɓi kuma buɗe IP Core Generater daga jerin abubuwan da aka saukar, kamar yadda aka nuna a hoto na 4-1. - Bude CSC IP core
Danna "Multimedia" kuma danna sau biyu "Mai Canjin Sararin Launuka" don buɗe ƙirar ƙirar CSC IP core, kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 4-2. - CSC IP core tashar jiragen ruwa
A gefen hagu na ƙirar saiti shine zane-zanen tashar jiragen ruwa na CSC IP core, kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 4-3. - Sanya bayanan gaba ɗaya
- Dubi bayanin gaba ɗaya a babban ɓangaren ƙa'idar daidaitawa, kamar yadda aka nuna a hoto 4-4. Ɗauki guntu GW2A-18 azaman tsohonample, kuma zaɓi kunshin PBGA256. Babban matakin file Ana nuna sunan aikin da aka samar a cikin "Module Name", kuma tsoho shine "
- Color_Space_Convertor_Top", wanda masu amfani za su iya gyara su. The file An nuna shi ta hanyar IP core a cikin "File Suna", wanda ya ƙunshi files buƙata ta CSC IP core, kuma tsoho shine "color_space_convertor", wanda masu amfani za su iya canza su. "Creat IN" yana nuna hanyar IP core files, kuma tsohowar ita ce "\project path\src\color_space_convertor", wanda masu amfani za su iya gyara su.
- Zaɓuɓɓukan Bayanan
A cikin “Zaɓuɓɓukan Bayanai”, kuna buƙatar saita dabara, nau'in bayanai, faɗin bit bayanai da sauran bayanan siga don ayyukan CSC, kamar yadda aka nuna a hoto na 4-5.
Tsarin Magana
Wannan babin yana mai da hankali kan amfani da gina misalin ƙira na CSC IP. Da fatan za a duba Tsarin Magana na CSC don cikakkun bayanai a Gowinsemi website.
Aikace-aikacen Misalin ƙira
- DK-VIDEO-GW2A18-PG484 azaman tsohonample, tsarin yana kamar yadda aka nuna a hoto na 5-1. Don bayanin hukumar ci gaban DK-VIDEO-GW2A18-PG484, zaku iya danna nan.
- A cikin ƙirar ƙira, bidiyo_top shine babban matakin matakin, wanda aka nuna aikin sa a ƙasa.
- Ana amfani da tsarin ƙirar gwajin don samar da ƙirar gwajin tare da ƙudurin 1280 × 720 da tsarin bayanai na RGB888.
- Kira CSC IP core generator zuwa genergb_yc_top module don cimma RGB888 zuwa YC444.
- Kira CSC IP core generator don samar da yc_rgb_top module don cimma YC444 zuwa RGB88.
- Bayan jujjuyawar biyu, ana iya kwatanta bayanan RGB don ganin ko sun yi daidai.
Lokacin da aka yi amfani da ƙirar ƙira zuwa gwajin matakin allo, zaku iya canza bayanan fitarwa ta guntu mai ɓoye bidiyo sannan fitarwa zuwa nuni.
A cikin aikin simintin da aka samar ta hanyar ƙira, ana amfani da BMP azaman tushen zumuɗi na gwaji, kuma tb_top shine babban matakin matakin aikin simintin. Ana iya kwatanta kwatancen ta hoton fitarwa bayan siminti.
File Bayarwa
The bayarwa file don Gowin CSC IP ya haɗa da daftarin aiki, lambar tushe mai ƙira da ƙirar tunani.
Takardu
Takardar ta ƙunshi PDF musamman file na jagorar mai amfani.
Tebur 6-1 Jerin Takardu
Suna | Bayani |
IPUG902, Gowin CSC IP Jagorar mai amfani | Gowin CSC IP jagorar mai amfani, wato wannan. |
Lambar Tushen Zane (Rufewa)
Rufaffen code file ya ƙunshi rufaffen code na Gowin CSC IP RTL wanda ake amfani da shi don GUI don yin aiki tare da software na Gowin YunYuan don samar da ainihin IP ɗin da masu amfani ke buƙata.
Tebura 6-2 Jerin Lambobin Ƙirar Ƙira
Suna | Bayani |
color_space_convertor.v | Babban matakin file na tushen IP, wanda ke ba masu amfani da bayanan dubawa, rufaffen. |
Tsarin Magana
Ref. Zane file ya ƙunshi netlist file don Gowin CSC IP, ƙirar mai amfani, ƙuntatawa file, babban matakin file da aikin file, da dai sauransu.
Tebur 6-3 Ref.Design File Jerin
Suna | Bayani |
bidiyo_top.v | Babban module na tunani zane |
tsarin gwaji.v | Gwajin ƙirar ƙirar ƙirar ƙira |
csc_ref_design.cst | Matsalolin jiki na aikin file |
csc_ref_design.sdc | Ƙuntataccen lokacin aikin file |
color_space_convertor | CSC IP Project fayil |
-rgb_yc_top.v | Ƙirƙirar babban matakin CSC IP na farko file, rufaffen |
-rgb_yc_top.vo | Ƙirƙirar jerin saiti na IP na CSC na farko file |
-yc_rgb_top.v | Ƙirƙirar babban matakin CSC IP na biyu file, rufaffen |
-yc_rgb_top.vo | Ƙirƙiri na biyu CSC IP netlist file |
gowin_rpll | PLL IP babban fayil ɗin aikin |
key_debounceN.v | Maɓallin cirewa maɓalli |
i2c_maigida | Babban fayil ɗin aikin I2C Master IP |
adv7513_iic_init.v | Bayanan Bayani na ADV7513 |
Takardu / Albarkatu
![]() |
GOWIN IPUG902E CSC IP Shirye-shiryen Don Gaba [pdf] Jagorar mai amfani IPUG902E CSC IP Shirye-shiryen don Gaba, IPUG902E, CSC IP Shirye-shiryen don Gaba, Shirye-shiryen don Gaba, Don Gaba, Gaba |