eutonomy euLINK Ƙofar Ƙofar Hardware ce
Bayanin samfur
Ƙayyadaddun bayanai
- Sunan samfur: euLINK DALI
- Daidaitawa: fasahar DALI
- Nasihar tsarin DALI
- Mai shirye-shirye: DALI USB daga Tridonic
Umarnin Amfani da samfur
- Haɗin Jiki
Dole ne a yi amfani da dukkan fitilun DALI da kyau bisa ga umarnin masana'anta. Tabbatar duba sigogin kowane mai walƙiya kuma haɗa shi da wadatarwar wutar lantarki daidai don samar da makamashi.
Ka tuna cewa wadata voltage na DALI luminaires na iya zama haɗari. Riƙe da taka tsantsan.
Ƙayyadaddun DALI yana ba da izini don nau'o'i daban-daban kamar bas, tauraro, itace, ko gaurayawa. A guji yin madauki a cikin motar DALI saboda yana iya haifar da matsalolin sadarwa. - Mai Shirye-shiryen Tsarin DALI
Muna ba da shawarar amfani da DALI USB daga Tridonic don tsara na'urorin DALI. Akwai kuma wasu zaɓuɓɓuka kamar samfuran Lunatone.
Zazzage mahimman software da masana'anta suka samar don tsara na'urorin DALI yadda ya kamata. - Jawabin Farko
Bi umarnin da aka bayar a cikin littafin mai amfani don sanya adiresoshin farko zuwa na'urorin DALI. - Rukunin Farko da Ayyukan Al'amuran Al'adu
Ƙirƙiri ƙungiyoyi kuma sanya al'amuran zuwa ga fitilun DALI gwargwadon buƙatun ku. - Gwajin Sabon Shigar DALI
Bayan kammala shigarwa da daidaitawa, gwada tsarin DALI don tabbatar da ingantaccen aiki. - Haɗa euLINK tare da FIBARO
Tabbatar da daidaita euLINK tare da cikakkun bayanan Cibiyar Gida ta FIBARO don ba da damar haɗin kai mara kyau. Sanya fitilar DALI zuwa wuraren da suka dace dangane da ɗakunan da aka ayyana a cikin tsarin HomeCenter.
FAQ
Tambaya: Menene zan yi idan na haɗu da al'amuran sadarwa a cikin motar DALI?
A: Bincika kowane madaukai a cikin haɗin bas ɗin DALI saboda suna iya tarwatsa sadarwa. Tabbatar da ƙarewar da ta dace kuma bi shawarwarin topologies.
Dabarun da ake buƙata
Ayyukan shigarwa a fagen na'urorin lantarki zai zama da amfani
A ina zan fara?
Idan kai gogaggen mai saka DALI ne, zaku iya yanke shawarar tsallake matakan farko kuma ku tafi kai tsaye zuwa sashe na 7. (Hada euLINK tare da FIBARO) a shafi na 6. Duk da haka, idan wannan shine ƙoƙarinku na farko na shigar da fasahar DALI, don Allah a sake.view duk sassan wannan Jagora Mai Saurin mataki-mataki.
Haɗin jiki
Duk fitilu na DALI dole ne a yi musu wuta da kyau. Gina nau'i-nau'i daban-daban ya bambanta kuma ya kamata a ba da umarnin shigarwa da ya dace ta hanyar masana'anta. Da fatan za a duba ma'auni na kowane fitilar DALI kuma ku haɗa shi zuwa ga manyan kayan aiki daidai da umarnin masana'anta. Wannan zai samar da tushen makamashi ga luminaires.
Da fatan za a tuna cewa wadata voltage na DALI luminaires na iya zama barazanar rai!
Baya ga makamashi, fitilu kuma suna buƙatar bayanai game da dimming, kuma ana watsa shi ta hanyar wayoyi guda biyu, wanda ake kira bas DALI. Kusan duk nau'ikan waya sun dace da bas ɗin DALI. Masu sakawa yawanci suna amfani da wayoyi 0.5mm2 ko mafi kauri, har zuwa 1.5mm2 shahararriyar igiyar wuta. Matsakaicin adadin hasken wuta akan bas guda ɗaya shine 64. Matsakaicin tsayin bas ɗin shine 300m tare da igiyoyi 1.5mm2. A voltage sauke sama da 2V kuma yana nufin cewa kebul ɗin ya yi tsayi da yawa. Idan akwai ƙarin haske ko tsawon motar bas ɗin ya wuce iyakar da aka yarda, amma dole ne a raba shi zuwa sassan bas biyu ko fiye.
Ƙididdigar DALI tana da sassauƙa sosai kuma ana iya tsara hanyoyin haɗin bayanai tsakanin mai sarrafa DALI da fitilun DALI ta fuskoki daban-daban, kamar bas, tauraro, bishiya, ko kowane cuɗanya da su. Abinda kawai aka haramta topology shine madauki. Idan bas din DALI ya samar da rufaffiyar madauki, sadarwar da ta dace ba za ta gagara ba kuma zai yi matukar wahala a gano tushen rashin aiki.
Kowane ɓangaren bas ɗin DALI yana buƙatar nasa, ƙarin voltage tushen don watsa son zuciya da kuma ƙarfafa ƙananan na'urorin haɗi (kamar na'urorin motsi na DALI ko firikwensin haske). Don haka ana buƙatar samar da wutar lantarki na musamman na DALI Bus (16V/240mA) ga kowane ɓangaren bas ɗin DALI. Don Allah kar a rikitar da shi tare da samar da wutar lantarki, wanda aka haɗe zuwa lamps – bas ɗin DALI yana da nasa ƙananan voltage tushen. Idan ya ɓace, sadarwar bas ɗin DALI ba zai yi aiki ba. Wani lokaci irin wannan takamaiman samar da wutar lantarki ana gina shi a cikin wata na'ura - mai haske ko ma mai shirye-shiryen DALI. Amma Samar da Wutar Bus ɗin DALI dole ne ya kasance yana haɗi da bas ɗin DALI har abada - koda lokacin da ka cire haɗin na'urar ka kuma matsar da shi zuwa wani shigarwa. Kyakkyawan exampWannan takamaiman DALI Bus DC Wutar Wutar Lantarki shine rukunin DLP-04R daga MEAN WELL, wanda aka nuna a hoto a dama. Kudinsa kusan €35.
Hoto: www.maganin-web.com
Duk na'urorin DALI (luminaires, kayan wuta na bas, masu shirye-shirye, tashar jiragen ruwa euLINK DALI) suna da tashoshi biyu, masu alamar DA - DA, waɗanda yakamata a haɗa su - don haka suna samar da bas ɗin DALI. Motar bas ɗin ba ta damu da polarity ba, don haka mai sakawa ba dole ba ne ya kula da tashoshi masu kyau da mara kyau ☺.
Duk da haka, yana da ma'ana don tabbatar da cewa bas ɗin DALI ba a gajarta ba ko kuma ya yanke haɗin gwiwa a kowane lokaci. Ɗaya daga cikin hanyoyin mafi sauri shine auna voltage a farkon da kuma a ƙarshen bas - a cikin wurare guda biyu abin karantawa ya kamata ya kasance tsakanin 12V da 18V DC, yawanci a kusa da 16V DC. Da fatan za a saita voltmeter zuwa voltmeter na DCtage a cikin kewayon 20V - 60V kuma ɗauki aunawa. Idan voltage auna yana kusa da 0V, yana iya nuna cewa bas ɗin ya gajarta ko kuma Samar da Wutar Bus ɗin DALI baya aiki. Hanya daya tilo da za a ci gaba sannan ita ce raba bas din zuwa gajarta sassa kuma auna kowannensu daban har sai an gano laifin. Hakanan, da fatan za a ware Kayan Wutar Bus ɗin DALI kuma a tabbata cewa yana isar da 16-18V DC akan tashoshin fitarwa. Kuma a tabbata babu madauki a cikin motar DALI 😉
Mai tsara tsarin DALI
Kuna buƙatar na'urar USB na DALI don daidaita tsarin DALI. Da fatan za a yi amfani da wannan DALI USB azaman kayan aikin ku na yau da kullun: Mai Shirye-shiryen Tsarin DALI. Za ku yi amfani da shi a cikin duk abubuwan da kuka samu na DALI a nan gaba. Za ku yi amfani da shi sau ɗaya a kowace bas ɗin DALI, don yin magana ta farko da gwaji kawai. Bayan nasarar shirin farko na DALI USB ba ya zama dole, sai dai idan kun bincika wasu matsalolin watsawa masu rikitarwa. Dali USB Programmer shima yana da gwaje-gwaje da yawa, bincike da ayyukan lura da zirga-zirgar DALI, don haka yana iya taimakawa wajen ware matsaloli da aiwatar da hanyoyin da suka dace. Amma yawanci ana cire haɗin DALI USB Programmer bayan an fara yin adireshin farko da gwajin sabon shigarwar DALI.
Muna ba da shawarar DALI USB daga Tridonic (kimanin €150), wanda aka nuna a hoto a hannun dama:
Hakanan zaka iya zaɓar samfurin Lunatone ko wasu da yawa kuma. Idan akwai Lunatone kuna da zaɓi na bambance-bambancen 6 (misali, mini, tare da samar da wutar lantarki, don DIN dogo, da mara waya). Idan kuna shirin amfani da littafin rubutu naku da DALI USB azaman Mai Shirye-shiryen DALI ta hannu, mafi kyawun zaɓi shine daidaitaccen bambance-bambancen.
Hoto: www.tridonic.pl
Tabbas, za ku kuma buƙaci software na kwamfuta, yawanci wanda ke samar da DALI USB kyauta. A cikin yanayin Tridonic, software ce ta “masterCONFIGURATOR” wacce za a iya saukewa daga na'urar masana'anta. website. Idan kun sayi DALI USB daga Lunatone, dole ne ku zazzage software na shirye-shirye "DALI Cockpit" daga Lunatone's website kuma shigar da shi a kan littafin rubutu. Yana da sauƙin sanin wannan software saboda yana da sauƙin amfani kuma yana da cikakkun bayanai.
Zan ba da shawarar gina ƙaramin gwajin DALI a cikin dakin gwaje-gwaje kafin tafiya "rayuwa" a wuraren abokin ciniki. Ya kamata ku koyi yadda ake gina mafi ƙarancin cibiyar sadarwa na DALI, yadda ake gwada shi, yadda ake haɗa shi da euLINK sannan a ƙarshe yadda ake shigo da shi zuwa Cibiyar Gida ta FIBARO. Kuna buƙatar aƙalla luminaire DALI 1 tare da Direba/Power_Supply, 1 DALI Bus Power Supply, ƴan insulated wayoyi 1mm2, 1 euLINK Lite Gateway, 1 euLINK DALI tashar jiragen ruwa, 1 FIBARO HC da LAN na gida cibiyar sadarwa don haɗa euLINK zuwa HC . ExampAn gabatar da irin wannan shigarwar gwajin a ƙasa:
Magana ta farko
Dukkanin fitilun DALI suna da adireshi na musamman na musamman, wanda aka sanya a cikin masana'anta. Irin wannan ra'ayi ne da adireshin MAC na katin sadarwar kwamfuta. Manhajar manhaja ta DALI tana duba motar DALI, ta karanta dogayen adireshi na dukkan fitilun da aka samu tare da sanya gajerun adireshi ga dukkansu. Wannan yayi kama da adiresoshin IP da aka sanya wa katunan cibiyar sadarwa ta uwar garken DHCP ko na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa. An zaɓi ɗan gajeren adireshin daga kewayon 0-63 kuma ya keɓanta a cikin wani ɓangaren bas ɗin DALI. Ana sanya masu hasken wuta su tuna da ɗan gajeren adireshinsu na DALI, don haka aikin jawabin dole ne a yi sau ɗaya a kowane ɓangaren bas. Yana ɗaukar matsakaicin mintuna 2-3, ya danganta da adadin fitilun da ke cikin ɓangaren motar bas. Software na shirye-shiryen DALI yana ba da damar gwada sabon hasken DALI da aka ƙara ta hanyar kunna shi da kashe shi ko ta hanyar canza matakin dim. Yana da kyau a yi rubutu mai haɗa gajeriyar adireshin DALI tare da ɗakin da wani takamaiman haske. Tebur mai sauƙi a cikin kowane maƙunsar rubutu ya isa ga wannan. Irin waɗannan bayanan za su zama masu amfani sosai lokacin shigo da fitilu zuwa tsarin FIBARO, kuma ana iya amfani da su don shirya takaddun ƙarshe na shigarwa.
Ƙungiyoyin farko da aikin fage
Ana iya sanya kowane fitilar DALI zuwa rukuni ɗaya ko fiye (max. 16) ta hanyar amfani da software na DALI USB Programmer. Kowane mai haske yana tunawa da ayyukan rukuni har abada, kamar gajeriyar adireshin DALI. Lokacin da mai sarrafa DALI ya aika umarni ga ƙungiyar, duk masu haskakawa da aka sanya wa wannan rukunin dole ne su aiwatar da wannan umarni. "DALI Controller" na iya zama kowace na'ura mai iya aika umarni zuwa ga masu haskakawa, misali mai shirye-shiryen DALI, firikwensin motsi, adaftar maɓallin turawa, euLINK ko wasu na'urori masu yawa. Ikon sarrafa waɗannan rukunoni na DALI luminaires yana da matukar mahimmanci, musamman daga wurin view na ƙarshen masu amfani' saukaka. Bari mu yi la'akari da wadannan example: akwai sassan bas DALI guda 3 a cikin daki, kuma kowace motar bas tana dauke da luminaires 5. Kowane mai haske yana da gajeriyar adireshin DALI guda ɗaya, don haka yana yiwuwa a sarrafa matakin dim na kowane mai walƙiya da kansa.
Amma za a tilasta masu amfani da ƙarshen su yi hulɗa da fitilolin 15 ɗaya-bayan ɗaya don samun su daidai. Madadin haka, mai sakawa yawanci yana ba da hasken wuta ga wasu ƴan kungiyoyi (misaliample: 3 rukunoni) wanda ke sauƙaƙe aikin masu amfani da ƙarshe. Hakanan yana da mahimmanci ga masu haɗa FIBARO, saboda kowane abu DALI (mai haske ko rukuni) yana amfani da QuickApps guda ɗaya a cikin FIBARO Home Center. Kamar yadda zaku iya tunawa, FIBARO HC3 Lite yana da iyaka na 10 QuickApps, don haka zai iya tallafawa duk luminaires 15 a matsayin ƙungiyoyin 3 (ta haka 3 QuickApps) amma ba zai iya ɗaukar luminaires masu zaman kansu 15 ba saboda iyakar QAs 10. Kyakkyawan zane na DALI yana ba da haske da yawa ga ƙananan ƙungiyoyi, don haka rage rikitarwa, rage yawan zirga-zirga (duka a kan DALI da LAN network) da inganta ƙwarewar mai amfani, har ma a gefen aikace-aikacen FIBARO. Hakazalika, ana iya sanya fitilun a wurare kusan 16 a kowace motar DALI, inda kowane mai haske ya tuna matakin haskensa na kowane yanayi kuma ana iya mayar da shi cikin sauri tare da umarni guda. Hukuncin mai haɗa FIBARO ne, waɗanne fitilu masu zaman kansu, waɗanne ƙungiyoyi da kuma wuraren da aka shigo da su zuwa Cibiyar Gida ta FIBARO.
Gwajin sabon shigar DALI
Ana iya amfani da software na DALI USB Programmer don gwada kowane mai haske, kuma yana iya aika umarni ga kowane rukuni da kiran kowane yanayi. Mai sakawa kuma zai iya sanya na'urorin haɗi (kamar na'urorin motsi na DALI, firikwensin haske ko maɓallan turawa) ga takamaiman ƙungiyoyi da/ko fage. Sannan kuma, mai sakawa ya kamata ya yi rubutu yana haɗa gajerun adiresoshin DALI tare da ƙungiyoyi da fage. Bayan gwaje-gwajen da suka yi nasara za a iya cire haɗin DALI USB Programmer daga bas ɗin DALI kuma a matsar da su zuwa wani shigarwa.
Haɗa euLINK tare da FIBARO
Don farawa, da fatan za a tabbatar cewa kun shigar da bayanan Cibiyar Gida ta FIBARO cikin tsarin euLINK, ta hanyar kewaya zuwa: euLINK Babban Menu => Saituna => Masu sarrafawa (kamar yadda kuke gani akan hoton allo). Lokacin da aka haɗa euLINK da kyau zuwa Cibiyar Gida, zaku iya zazzage jerin ɗakunan da aka ayyana a cikin tsarin Cibiyar Gida. Za a yi amfani da jerin dakuna don sanya fitilun DALI zuwa wuraren da suka dace.
Gano euLINK DALI Ports
Lokacin da shigarwar DALI ya ƙare yana aiki, lokaci ya yi da za a shiga euLINK, gano tashoshin DALI da ke da alaƙa da euLINK gateway kuma bincika bas (es) na DALI don nemo dukkan fitilu. Idan bas ɗin ya yi tsayi da yawa ko kuma adadin hasken wuta ya wuce 64, mai sakawa dole ne ya raba bas ɗin zuwa ƙananan sassan bas da yawa. Dole ne kowace motar DALI ta kasance ta hanyar tashar euLINK DALI guda ɗaya. An kwatanta yadda ake casa tashar jiragen ruwa na DALI a cikin zane mai zuwa. Har zuwa 4 euLINK DALI Ports za a iya haɗa su a cikin sarkar daisy zuwa ƙofar euLINK a lokaci guda. A cikin yanayin ƙirar euLINK Lite, bai kamata a sami tashar jiragen ruwa DALI sama da 2 ba.
Idan akwai euLINK DALI Ports fiye da ɗaya, mai sakawa dole ne ya yi amfani da maɓallan DIP akan tashoshin DALI don sanya adireshin I2C na musamman. In ba haka ba hanyar euLINK ba za ta iya gane takamaiman tashar jiragen ruwa na DALI ba. Ana yin saitin adireshi ta hanyar motsa silidu 1 ko 2 akan maɓallan DIP, wanda ake iya gani a saman allon tashar DALI. Dama kusa da maɓallin DIP akwai LED mai launuka masu yawa wanda ke nuna adireshin da aka saita. Ana iya kwatanta adiresoshin 4 I2C masu zuwa: 32, 33, 34 da 35. An kwatanta saitunan sauya DIP masu dacewa akan hoto mai zuwa:
Tashar jiragen ruwa na DALI mai adireshin I2C iri ɗaya ba za a iya haɗa su da ƙofar euLINK ɗaya ba, don haka kowane LED a cikin tashar tashar jiragen ruwa ya kamata ya haskaka da launi daban-daban. Ana karanta yanayin canjin DIP sau ɗaya kawai bayan an kunna wuta. Don haka, yana da kyau a saita adiresoshin I2C kafin kunna wutar lantarki - saboda na'urar ta lura da canjin. Akwai karin ledoji guda biyu na tantancewa a kan allon tashar DALI: jan Tx mai walƙiya yayin watsawa, da kuma shuɗi wanda ake kunna wuta akai-akai muddin tashar DALI ta haɗa da motar DALI mai ƙarfi. Bugu da kari, shudin Rx LED yana raguwa a takaice lokacin karbar bayanai daga motar DALI.
Ana iya shigar da hanyar euLINK DALI Gateway a kowane wuri akan bas ɗin DALI - a farkon, a ƙarshe ko wani wuri a tsakiya.
Ba komai a cikin wanne soket ɗin tashar tashar I2C DALI guda biyu an haɗa tsiri zuwa gateway euLINK, saboda duka soket ɗin suna da alaƙa a cikin layi ɗaya. Duk da haka, don Allah a kula da bayanin da ke kan shingen, da kuma gaskiyar cewa launin ja yana nuna waya mai lamba 1. Kamar yadda ya saba, mai sakawa ya kamata ya rubuta aikin bas din DALI na ainihi zuwa adireshin I2C na euLINK. tashar DALI. Da fatan za a kewaya zuwa Saituna => Abubuwan mu'amalar Hardware => DALI => Ƙara sabon bas ɗin bayanan DALI… don ƙara kowane tashar tashar DALI da aka haɗa:
Kuna iya ƙara sababbi ko gyara motocin DALI da ke da su ta hanyar zaɓar adiresoshin su I2C daga jerin sanannun tashoshin jiragen ruwa na DALI. Yana da ma'ana don ba da ilhami / sananne da sunan da ke da alaƙa ga kowace bas. Bayan an yi nasarar shigarwa, tashar euLINK DALI tana gudanar da binciken bas ɗin DALI kuma ya kamata ya nuna matsayin bas ɗin a matsayin "Shirya". Duk da haka, idan sakon ya karanta "Bas din DALI ya katse", yana iya nufin cewa an katse ta jiki ko kuma babu wutar lantarki ta DALI mai aiki yadda ya kamata a wannan motar.
Lura: Idan an haɗa tashoshin DALI da yawa masu adireshin I2C iri ɗaya, ba za a gane ɗayansu ba. Idan aka haɗa sabuwar tashar tashar DALI mai adireshi iri ɗaya da ɗaya daga cikin na baya, ba za a gane sabuwar tashar DALI ba, amma na baya zai yi aiki ba tare da matsala ba.
Ana bincika bas ɗin DALI don masu haske tare da euLINK
Da fatan za a kewaya zuwa euLINK Babban Menu => Na'urori => Ƙara na'urorin DALI, sannan zaɓi bas ɗin DALI da aka sanya zuwa adireshin tashar jiragen ruwa na DALI kuma danna maɓallin "Scan". Binciken ya kamata ya ɗauki fiye da mintuna 2-3, ya danganta da adadin hasken wuta akan bas ɗin. Koyaya, yawanci babu buƙatar bincika bas ɗin da hannu saboda euLINK yana bincika bas ɗin ta atomatik a bango, don adana lokacinku. Scan na atomatik yana faruwa bayan ƙara sabuwar motar DALI, sannan kuma bayan an sake buɗe ƙofar euLINK. Don haka, nan da nan ku ga fitattun fitattun fitattu, ƙungiyoyin su da kuma abubuwan da suka faru na DALI ba tare da duban hannu ba, kamar yadda aka nuna a hoton da ke gaba:
Yanayin kawai inda ake buƙatar sabon dubawa, shine canji na kwanan nan a cikin tsarin motar DALI, misali ƙara sabbin fitilu a cikin ƴan mintuna na ƙarshe. Da fatan za a tuna cewa na'ura ɗaya ce kawai za ta iya duba motar DALI a lokaci ɗaya, don haka euLINK ko DALI USB Programmer. In ba haka ba euLINK zai bayar da rahoton cewa bas ɗin DALI yana kan aiki ko kuma ba zai iya shiga ba. Bas ɗin da ke cikin "Shirya" kawai za a iya bincika. Idan bas ɗin DALI yana kan aiki ko an cire haɗin, matsayinsa zai bambanta.
Ba a shigo da na'urorin DALI banda fitilu da ƙungiyoyin su (kamar DALI motsi sensosi ko maɓalli) yayin dubawa, saboda euLINK ba 'manufa' bane a gare su. Kuna iya lura da halayen firikwensin hasken DALI, firikwensin motsi ko maɓalli a cikin filayenku na FIBARO ta hanyar lura da yanayin fitilun DALI masu alaƙa da waɗannan firikwensin.
Zabar DALI luminaires, groups da scenes don shigo da su FIBARO
Ana nuna kowane fitilar DALI ko rukuni a cikin jerin sakamakon binciken tare da maɓallan "Kashe" da "Kuna" waɗanda ke taimakawa don gwadawa da gano takamaiman hasken wuta. Akwai kuma akwatin "Ƙara wannan na'ura" tare da kowane abu na DALI. Da fatan za a danna wannan akwati don kowace na'ura da za a shigo da ita, ba ta suna mai fahimta sannan a sanya ta zuwa dakin da ya dace, wanda aka samo daga Cibiyar Gida ta FIBARO a baya. Idan luminaire yana dimmable, da fatan za a nuna wannan kuma:
Lokacin da aka sanya suna da sanya wa wani fitilar suna, ana iya ajiye shi ta danna gunkin diski.
Hakanan ya kamata a sanya ƙungiyoyin DALI zuwa ɗakin da suka dace kuma a adana su ta hanya iri ɗaya.
Idan akwai wasu wuraren da aka ayyana don takamaiman bas ɗin DALI, euLINK yakamata ya gane kuma ya jera su a cikin tsari mai zuwa:
Mai sakawa zai iya gwada (kunna) kowane wuri kuma ya sanya kwamitin kula da wurin zuwa ɗayan ɗakunan Cibiyar Gida.
Gwajin luminaires daga euLINK
Da fatan za a kewaya zuwa euLINK Babban Menu => Gidanku, inda ya kamata ku ga duk fitilolin da aka zaɓa a baya don shigo da su. Kuna iya danna kowane alamar kwan fitila don aika umarnin "Toggle" zuwa lamp ko rukuni na lamps:
Danna alamar maɓalli zai buɗe cikakken tsarin na'urar DALI, inda zaku iya gwada fitilu ko rukuninsu tare da maɓallan Kunnawa / Kashe kuma ku dushe shi tare da faifai:
Idan komai yana aiki kamar yadda aka zata, kuna shirye don shigo da hasken wuta ko ƙungiyar zuwa mai kula da Cibiyar Gida.
Ana shigo da na'urar DALI zuwa Cibiyar Gida ta FIBARO
Da fatan za a gungura ƙasa akan taga na'urar DALI iri ɗaya zuwa sashin "Masu Gudanarwa" kuma danna maɓallin "Ƙirƙiri na'urar sarrafawa": Bayan dakika daya yakamata na'urar DALI ta kasance a cikin tsarin FIBARO Home Center webshafi. Amma kafin ku bar euLINK, da fatan za a rubuta lambar da aka yi da'irar. Na'ura_ID ce, Cibiyar Gida ta FIBARO ta sanya wa sabon abu da aka ƙirƙira:
Kuna iya amfani da na'urar_ID (a cikin tsohon muampto yana daidai da 210) a cikin al'amuran ku, kiyaye hasken DALI a cikin mahalli na Cibiyar Gida. Hakanan zaka sami mabambancin duniya mai suna "eu_210_level_****" mai ɗauke da matakin dim ɗin DALI, wanda za'a iya amfani dashi don wasu ƙididdiga masu amfani.
A matsayin mataki na ƙarshe, yakamata ku gwada ikon sarrafa na'urorin DALI, ƙungiyoyi da fage daga Cibiyar Gida webshafi:
kuma daga aikace-aikacen Smartphone na FIBARO:
Idan ya zama dole a gaba don sanya fitilar DALI zuwa wani daki daban, zai zama mafi sauƙi don yin haka gaba ɗaya a gefen ƙofar euLINK. A cikin tsarin DALI luminaire, kawai yi amfani da umarnin "Cire na'urar sarrafawa", sannan canza ɗakin a cikin saitunan gabaɗaya na luminaire kuma sake ba da umarnin "Ƙirƙiri na'urar sarrafawa". Ta wannan hanyar, ƙofar euLINK za ta sake ƙirƙira da tsara duk bayanai game da abin da aka ba da haske (Abubuwan QA ko VD, masu canji, da sauransu) a gefen mai kula da Cibiyar Gida.
Canjin adireshin IP na FIBARO HC Controllers da/ko euLINK
Lura cewa ba euLINK kaɗai ke buƙatar sanin adireshin IP na mai sarrafa FIBARO HC ba. Kowane abu na QuickApps ko VirtualDevice yana da adireshin IP na euLINK gateway da aka ajiye, saboda ana buƙatar aika umarni zuwa euLINK sannan zuwa DALI ko na'urorin MODBUS. Idan adireshin IP na mai sarrafa FIBARO HC ya canza, euLINK dole ne ya koyi sabon adireshinsa. Amma idan adireshin euLINK shima ya canza, dole ne a shigar da sabon adireshinsa a kowane abu na QA ko VD a gefen FIBARO HC. Hanya mafi sauƙi don yin shi shine tare da maɓalli ɗaya a cikin euLINK a cikin daidaitawar luminaire ko ƙungiyar DALI. Wannan maɓallin rawaya ne wanda ke cewa "Sake saitin Na'urar Sarrafa":
Wannan maɓallin zai wartsake da sabunta duk sigogi na QuickApps ko VirtualDevice abu wanda euLINK ya ƙirƙira a baya. Daga cikin wasu abubuwa, zai kuma sabunta adireshin IP. A mafi yawan lokuta, yana yiwuwa a yi haka ba tare da buƙatar canza DeviceID na abu na QuickApps a gefen FIBARO HC ba, don haka ba kwa buƙatar canza wani abu a cikin abubuwan FIBARO masu gudana. Koyaya, yana da kyau a bincika idan yanayin FIBARO yana haifar da daidaitattun abubuwan QuickApps, saboda yana iya faruwa cewa mai sarrafa FIBARO HC zai ƙirƙiri sabon DeviceID don wannan abu.
Akwai hanyoyi guda biyu na asali na haɗa maɓallin sarrafa hasken DALI:
- A cikin motar DALI mai amfani da na'urori masu auna maɓalli na DALI,
- A cikin Tsarin FIBARO, ta amfani da fage (block ko LUA).
Kowane ɗayan waɗannan hanyoyin yana da advantages da disadvantages da ya kamata a kiyaye yayin zayyana shigarwa. Tabbas, gaurayawan mafita kuma suna yiwuwa, amma wajibi ne a tabbatar da cewa bai zama abin da aka gauraya da shi ya gaji dukkan asara ba.tages na hanyoyin biyu da kaɗan daga advan sutage.
Advantages na farkon bayani, dangane da na'urori masu auna maɓalli na DALI, sune kamar haka:
- Jinkirin amsawar hasken don latsa maɓallin ba shi yiwuwa ga masu amfani,
- Gudanar da hasken wuta yana zaman kansa daga daidaitaccen aiki na haɗin FIBARO,
- Ikon dimming hardware abu ne mai sauƙi kuma mara-ƙasa,
Disadwantages
Danna maɓalli na iya yin kowane aiki, amma a cikin shigarwar DALI kawai.
Advantages na mafita na biyu (tare da yanayin FIBARO) sune kamar haka:
- Danna maɓalli ɗaya na iya haifar da yanayin da ke sarrafa ba kawai DALI luminaires ba, har ma da duk wasu na'urori a cikin tsarin FIBARO,
- Idan aka kwatanta da farashin maɓalli ɗaya, yanayin FIBARO mai jawo mafita yana da ɗan rahusa.
Disadwantages
- Haɗin kai ya dogara da dukkan sarkar (FIBARO module => watsawar Z-Wave => HC3 scene => LAN watsawa => ƙofar euLINK => euLINK DALI tashar jiragen ruwa => DALI watsa => DALI luminaire). Rashin gazawar ɗaya hanyar haɗin sarkar ya sa ba zai yiwu a sarrafa hasken wuta ba.
- Jinkirin watsawa na LAN da DALI kadan ne, amma rushewar watsawar Z-Wave na iya tsawaita lokacin amsawar hasken zuwa maballin zuwa miliyoyi dari da yawa ko wani lokacin fiye,
- Dimming ta hanyar latsa maɓallin yana da wahala sosai.
Idan tsarin FIBARO shine sarrafa DALI luminaires waɗanda ba su da ƙarfi, lamarin yana da sauƙi. Duk wani canji na binary ya dace da wannan aikin. Hakanan yana da sauƙi don ƙirƙirar al'amuran da ke aika umarni masu sauƙi zuwa ga fitilun DALI kamar "TurnOn" ko "Kashe". Aikin ya fi rikitarwa sosai idan fitilar DALI ta kasance dimmable. Ko da yake kusan kowane tsarin FIBARO na iya zama abin faɗakarwa kuma yana gane duka gajeriyar latsa maɓallin da dogon latsawa da sakin maɓallin, kuna buƙatar ƙirƙirar fage da yawa don gudanar da irin waɗannan abubuwan. Kuma idan danna maɓalli ɗaya zai dushe, kuma danna na gaba shine haskaka haske, to waɗannan ba za su zama toshe wuraren ba, sai dai lambar LUA. Bugu da ƙari, gano lokacin da maɓallin maɓallin ke haifar da jinkiri, wani lokacin ma ya wuce 1 seconds.
Don yawancin dalilan da ke sama, ana samun sakamako mafi kyau tare da mafita ta farko, ta amfani da na'urori masu auna maballin DALI. Kuma ko da kuna buƙatar amfani da bayani tare da yanayin FIBARO, yana da kyau a samar da aƙalla maɓallin maɓallin DALI guda ɗaya a cikin tsarin don dalilai na bincike da kuma kula da gaggawa.
TsohonampLe na firikwensin maɓalli shine samfurin DALI XC daga Tridonic, wanda aka nuna a hoto a dama. Na'urar firikwensin DALI XC ta kusan €160. Yana goyan bayan maɓalli 4, kuma kowane ɗayansu ana iya sanya shi zuwa kowane rukunin DALI ko yanayin. Zai fi kyau a ayyana aikin kowane maɓalli daidai bayan an yi magana da fitilun DALI a karon farko da kuma bayan ayyana ƙungiyoyin DALI da fage. Ana amfani da software iri ɗaya don wannan aikin da aka yi amfani da shi a baya don magance hasken DALI. Ana amfani da firikwensin DALI XC daga bas ɗin DALI, don haka baya buƙatar samar da wutar lantarki.
Hoto: www.tridonic.pl
Sadarwa tare da na'urorin DALI da DALI-2
Masu sakawa akai-akai suna yin tambaya: shin euLINK yana goyan bayan firikwensin DALI-2 daidai? Amma ƙofar euLINK ba ta kowace hanya tana hulɗa da sauran masu kula da bas - ko DALI ko DALI-2. Duk na'urori masu auna firikwensin, gami da na'urori masu auna firikwensin zama, masu sarrafawa ne kuma suna ba da umarni ga fitilun DALI ko ƙungiyoyin hasken wuta, ta amfani da daidaitattun lambobin umarni (misali kunna, kashe, saita matakin haske, da sauransu). Gateway euLINK kawai yana lura da zirga-zirgar ababen hawa a cikin motar DALI kuma idan ta gano cewa na'urar ta sami umarni, sai ta jira 200ms kuma ta aika masa da tambaya game da matsayinsa. Godiya ga wannan, euLINK ya san ko matsayin na'urar ya canza da kuma menene sabon matsayinsa, don haka sai ya tura wannan bayanin zuwa Cibiyar Gida, wanda ke canza bayyanar alamar alamar. Saboda haka, ba tare da la'akari da wanda ya ba da umarni ga luminaire (a gaban firikwensin, mai canza maɓallin DALI XC, mai shirye-shiryen DALI, da sauransu), euLINK yana 'sauraron' waɗannan umarni kawai kuma yana bincika tasirin su akan fitilar da aka bayar. Ba ya yin mu'amala da, dubawa, ko kuma duba firikwensin ta kowace hanya. Abin sha'awa, euLINK yana tambayar haske game da matsayinsa (watau matakin haske na yanzu) koda kuwa ya aika masa da umarni. Ko da yake ya kamata ya san abin da ya umarce ta da yi, amma ba a tabbatar ko mai haske ya yarda da aiwatar da wannan umarni ba. Ya isa hasken fitila ya gano kwan fitila da ya kone don yanayinsa ya bambanta da yadda euLINK ke tsammani. Shi ya sa euLINK ke tambaya koyaushe.
Taimako don ayyukan DALI masu ci gaba (Tunable White, Circadian Rhythm, da sauransu)
Wasu fitilu na DALI na zamani suna ba da ƙarin ayyuka na ci gaba. Daya example is Tunable White, wanda ke ba ka damar daidaita ba kawai hasken haske ba, har ma da yanayin launin fari (daga sanyi zuwa fari mai dumi). Mahimmanci, irin wannan ingantaccen hasken DALI yana buƙatar adireshin DALI ɗaya kawai, ba guda biyu ba.
Ayyukan rhythm na Circadian yana amfani da ikon daidaita farin zafin jiki don kwaikwayi hasken rana na halitta a lokuta daban-daban na yini. Don haka da safe hasken da ke fitowa yana da dumi, yana da yanayin zafi kasa da 3000K (kamar fitowar rana), da safe ya wuce 4000K, da tsakar rana kuma yana karuwa zuwa 6500K (fararen haske, ko da sanyi) kuma da rana. yana sauka a hankali zuwa 4000K har ma da ƙasa da 3000K da yamma (kamar faɗuwar rana). Yana da matukar tasiri na dabi'a, mai kyau ga tsire-tsire, dabbobi kuma, ba shakka, har ma ga mutane. Ana karɓa da kyau ta masu amfani waɗanda suke inganta jin daɗin su, ƙara haɓaka aikin su kuma yana sauƙaƙa hutawa.
Lokacin da euLINK zai shigo da fitilar DALI tare da aikin Tunable White zuwa cikin FIBARO, dole ne ya haifar da fitilolin dimmable guda 2, a cikinsu ana amfani da faifai ɗaya don daidaita haske, ɗayan don daidaita yanayin farar launi. Bugu da ƙari, wannan yana amfani da adiresoshin DALI guda 2 maimakon 1 ga kowane mai haske mai haske na Tunable, don haka ba za a iya samun 64 daga cikin su a cikin bas din DALI ba, amma kawai 32. Wannan iyakancewar na iya rinjayar tsarin tsarin na DT6 luminaires a kan motocin DALI.
Ana ci gaba da aiki don inganta wannan iko nan gaba kaɗan - ta yadda a gefen Gidan Gida, Hasken Haske na Tunable White yana wakiltar QuickApps guda ɗaya, kuma a gefen motar DALI, adireshin ɗaya ne (godiya ga amfani da DALI2 yarjejeniya a cikin yanayin DT8).
Za a iya aiwatar da aikin Rhythm na Circadian da tsari ta hanyar amfani da yanayin FIBARO, muddin shigarwar DALI ya haɗa da luminaires waɗanda ke ba da damar daidaita yanayin zafin jiki.
Takaitawa
Lura cewa shigo da fitilar DALI zuwa Cibiyar Gida baya buƙatar sanin shirye-shiryen LUA ko dabarun gina hadaddun abubuwa na QuickApps. Duk abubuwan da ake buƙata da masu canji ana ƙirƙira su ta atomatik ta hanyar euLINK sannan a shigo da su cikin sauri zuwa mai sarrafa Cibiyar Gida godiya ga tsarin FIBARO REST API.
Idan kun ci karo da wata matsala, da fatan za a buga tambayar ku akan mu forum.eutonomy.com. A can za ku iya dogara da taimakon ƙungiyar masu sha'awar maganin mu.
Hakanan zaka iya koyaushe aika imel zuwa Sashen Fasaha namu a support@eutonomy.com.
Sa'a!
Maciej Skrzypczyński
CTO @ Eutonomy
Takardu / Albarkatu
![]() |
eutonomy euLINK Ƙofar Ƙofar Hardware ce [pdf] Jagorar mai amfani Ƙofar euLINK Tushen Hardware ne, euLINK, Ƙofar Hardware Tushen, Tushen Hardware, Tushen. |