Tambarin ID na DENSITRON

Tsarin Nuni Mai Hankali na tushen IP

ids logo

Dabarun Samfuran IPE

An haifi IDS daga buƙatun sahihan agogo, lokaci da bayanai waɗanda ke da mahimmancin abubuwan kowane yanayi na watsa shirye-shirye. Daraktoci, ƙungiyoyin samarwa da masu gabatarwa sun dogara da wannan bayanin don isar da ayyukan watsa shirye-shirye masu mahimmanci.

Dabarar IDS ita ce baiwa abokan cinikinmu duk buƙatun watsa shirye-shirye na gargajiya yayin haɗawa fiye da agogo, lokaci da bayanan ƙira. A tsakiyar IDS shine software na tushen IP ɗin mu. IDS Core an tsara shi musamman don watsa shirye-shirye kuma yana da sassauƙa, mai daidaitawa da sabuntawa. IDS core yana ba da cikakken iko na nau'ikan na'urorin kayan masarufi daban-daban a cikin ƙungiyar gabaɗaya, koda kuwa an tarwatsa su.

Akwai fiye da tsarin IDS na 100 a duk duniya, a halin yanzu a cikin sabis na aiki don manyan masu watsa shirye-shirye a Birtaniya, Amurka, Turai, Rasha, Asiya da Gabas ta Tsakiya. An ƙaddamar da tsarin farko a cikin 2008 don Technicolor (yanzu Ericsson) don sabon kayan aikin ITV playout HQ a cikin Chiswick Park wannan tsarin ba shi da kyau a cikin sabis na 24/7 kuma an ƙara shi zuwa sau da yawa.

Na gama gari ga duk tsarin, ba tare da la'akari da girma ko rikitarwa ba, babbar software ce ta IDS Core wacce ke aiki akan uwar garken Linux na gida. Mafi girman tsarin da ake amfani da shi yau da kullun yana cikin Sabon Gidan Watsa Labarai na BBC da ke Landan. Tsarin gabaɗaya ya haɗa da:

  • 360 IDS nuni
  • 185 IDS tebur tabawa
  • 175 IDS IP tushen teburin RGB da fitilun bango
  • 400 IDS na gefe musaya (GPI/DMX/LTC da dai sauransu)

Waɗannan suna nan, gini-fadi a cikin:

  • Wuraren buɗewa na tsakiya a saman benaye 6 (dakunan labarai, wuraren zaure, da sauransu)
  • 5 manyan ɗakin studio/dakunan sarrafawa don rediyon labarai
  • Gidajen rediyo na kai 42 don Labaran BBC & Sashen Duniya na BBC
  • Manyan fitattun wuraren wakoki guda 6 (BBC Radio One)
  • 31 TV gyara suites
  • 5 manyan dakunan TV/galleri, fassarar TV da wuraren kallon yanayi
  • Studio TV na 'One Show'

Mafi ƙanƙanta tsarin (da ɗaya daga cikin lambar da aka kawo) an kawo su ga BFBS don situdiyon wayar hannu. Waɗannan yawanci sun ƙunshi nuni guda ɗaya, ko wani lokacin, nuni 2. Kamar yadda kowane nunin IDS, ana iya sarrafa shi da ƙarfi, yana ba da damar daidaita kowane allo don nuna bayanan da ake buƙata don wannan matsayi kawai, a cikin tsarin da ake buƙata a ciki.

IDS ya fi kawai alamar dijital don masu watsa shirye-shirye. Ɗaya daga cikin dalilan da ya sa IDS ya keɓanta shine saboda kewayon na'urorin da aka kera musamman don mahalli na TV/radio. Waɗannan sun haɗa da:

  • R4: Silent, masu ƙarfi mara ƙarancin nuni (yanayin makirufo mai rai)
  • R4+: Mai sarrafa iko mafi girma (4K).
  • TS4: m 10.1 ″ ''mai gabatarwa' allon taɓawa tare da tebur ko Dutsen VESA
  • SQ-WL2: Dual LED/RGB fitilun bangon siginar. PoE, mai ƙarfi, an saita hanyar sadarwa
  • SQ-TL2: Single/ dual tebur siginar lamps ta amfani da fasaha iri ɗaya da SQ-WL2
  • SQ-GPIO3: Local 3 GPI, 3 relay m interface, PoE
  • SQ- DMX: Ƙaƙƙarfan ƙa'idar DMX512 na gida, PoE
  • SQ-IRQ: Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwararren Ƙwaƙwalwa na PoE
  • SQ- NLM: Mai saka idanu SPLl na gida (tare da mic mai nisa) don saka idanu matakan sauti na gida
  • SQ-DTC: Dual LTC interface don Harris UDT5700 masu ƙidayar samarwa, PoE
Maɓallin Ayyukan IDS

Nuna bayanai

Tare da IDS, yana da sauƙi don tsara allo. Zane-zane na iya haɗawa da agogo, bayanan lokaci, alamar lamps, faɗakarwa, faɗakarwa, rubutun gungurawa, rafukan bidiyo, URLs, ciyarwar RSS, alamar alama da kafofin watsa labarai masu alama. Adadin ƙira kusan bashi da iyaka, kuma ana iya haɗawa da nunawa a ko'ina akan hanyar sadarwar IDS.

Lokaci da sarrafawa

IDS suna aiki tare da na'urorin cibiyar sadarwa ta amfani da NTP/LTC, ba tare da wahala ba suna kula da duk buƙatun lokaci ciki har da agogo, yankuna masu yawa, masu ƙidayar sama/ƙasa da rikodin lokaci.

Gudanar da abun ciki

Bayani yana ƙara rikitarwa. Daga watsa shirye-shiryen bidiyo kai tsaye da sake kunna rediyo zuwa saƙo da ciyarwar RSS, IDS yana ba ku damar sarrafa da rarraba abun ciki na dijital zuwa na'urorin nunin IDS a cikin ƙungiyar ku ba tare da wahala ba.

Sarrafa da haɗin kai

Daga mai sauƙi zuwa hadaddun, IDS gabaɗaya mai sassauƙa ne kuma mai ƙima. IDS yana haɗawa tare da mahimman kayan aikin watsa shirye-shirye da musaya tare da sarrafawa na ɓangare na uku, tsarin playout, sarrafa kyamara, hasken DMX, mahaɗa da sauran na'urori gama gari.

Yana da sauƙi don ƙirƙira da daidaita abubuwan sarrafawa da aka riga aka saita don wurare masu amfani da yawa waɗanda zasu iya haɗawa da iko mai ƙarfi na kowane abun ciki da aka nuna, yin alama a cikin yanayin rayuwa da haske. Ƙayyadaddun haɗin kai na abokin ciniki da rarraba tsakiya yana ƙara ƙarin sassauci. Za'a iya keɓance ƙira daban-daban ga kowane allo akan tsarin, kuma a jujjuya shi ko dai a tsakiya, ko cikin gida ta amfani da ikon sarrafa allo na IDS.

Yadda ake saita allon IDS a cikin shigarwar watsa shirye-shirye na gaske

Ana iya saita allon IDS ta hanyoyi da yawa, tsarin su, daidaitawa da aiwatarwa yana iyakance kawai ta tunani. Hotunan da ke gaba suna nuna hanyoyi daban-daban waɗanda ainihin abokan cinikin IDS suka ƙirƙiri shimfidu na allo don dacewa da bukatunsu;

DENSITRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP A1
Nuna yankunan lokaci da yawa

DENSITRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP A2
allon isowar dakin labarai

DENSITRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP A3   DENSITRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP A4
ExampAbubuwan Nuni tare da Clock da Tally Lights ('Mic Live''A Air', Wayar 'Cue Light', ISDN)

DENSITRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP A5   DENSITRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP A6

Nunawa wajen studios:

Hotunan hotunan kariyar kwamfuta guda biyu da ke sama daga tsarin IDS iri ɗaya ne, suna nuna shimfidawa daban-daban guda biyu. Sashin watsa labarai (a sama na hagu) yana canzawa ta atomatik daga hoto mai hoto mai hoto zuwa ciyarwar TV ta PGM kai tsaye a duk lokacin da ɗakin studio ke cikin watsawa kai tsaye. Filayen 'rubutu' waɗanda ke nuna sunan furodusa, sunan darakta, sunan mai sarrafa bene da sunan manajan ɗakin studio suna ta amfani da IDS. web aikace-aikacen da ke gudana akan PC na tebur na gida.

DENSITRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP A7

Nunin multimedia

Wannan shimfidar allo na IDS yana nuna ciyarwar kamara ta IP 'snoop' guda huɗu, tare da agogo da tally l.amps (Launi mai launi yana nuna wanne ɗakin studio yake watsawa). Bai kamata a yi kuskuren wannan da al'adun gargajiya da yawa ba.viewer tare da kwazo hardware. Kawai kawai wani shimfidar allo na IDS ne.

Zane-zanen allon taɓawa na Studio

DENSITRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP A8      DENSITRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP A9
Fuskar allo 1

DENSITRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP A10
allo 3

Allon 1. Yana nuna hasken agogo na gida don kan iska, mic live da bayanin bayani.

Allon 2. Yana nuna shafin allo don canza tambarin kan allo (tambarin alama) da salon agogo akan babban nunin studio na IDS.

Allon 3. Yana nuna lokacin samarwa sama / ƙasa tare da masu ƙididdige lokacin fitarwa akan nunin studio a bayan hoton.

Shirye-shiryen allon taɓawa suna da sassauƙa sosai tare da fa'idar ayyuka masu yawa

DENSiTRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP B1    DENSiTRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP B2
A B

DENSiTRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP B3    DENSiTRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP B4
C D

DENSiTRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP B5    DENSiTRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP B6
E F

DENSiTRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP B7    DENSiTRON ids Tsarin Nuni Mai Haɓakawa na tushen IP B8
G H

A. Fuskar allo tare da agogon mai gabatarwa na gida da tally lamps. Alamar agogo (a tsakiyar hagu na allon) yana zaɓar hoton 'B' da aka nuna.
B. Yana nuna ikon sarrafa lokaci 'kayyade'. Wannan yana bawa masu amfani damar canza lokacin agogon rana don nuna wani ɗan lokaci daban na lokacin rana. Ana iya amfani da wannan, misaliample, a lokacin pre-rikodi da za a watsa daga baya.
C. Yana nuna mai zaɓin kyamarar IP na 32 × 1 tare da preview taga. Ana iya amfani da wannan don tafiyar da kowane ɗayan hanyoyin bidiyo na 32 kai tsaye zuwa kowane nuni akan tsarin. Maɓallin sarrafa kyamara (hagu na ƙasa) yana canza allon zuwa shimfidar D.
D. Yana nuna ikon PTZ mai nisa na kyamarori da aka zaɓa
E. Yana nuna samar da tashoshi 4 sama/ƙasa mai ƙidayar lokaci
F. Yana nuna maɓallan bidiyo / kafofin watsa labarai masu aiki 10 (ana amfani da wannan don sarrafa nunin tambura, don daidaita alamar ɗakin studio zuwa cibiyar sadarwar da ta dace ko samarwa.
G. Yana nuna ikon hasken DMX na gida
H. Yana nuna ikon nesa na IR na talabijin na al'ada guda 2 da ke cikin ɗakin studio

Menene ke sa tsarin IDS ya zama na musamman?

  • Tsarin IDS tushen IP ne, sassauƙa, haɓakawa, sabuntawa da sauƙin amfani
  • An tsara IDS musamman don yanayin tsarin watsa shirye-shirye
    o Yana amfani da na'urori masu ƙarancin ƙima (Remora)
    o Fuskokin taɓawa suna da ƙaramin sawun ƙafa, wanda ya dace don amfani da mai gabatarwa akan tebur, ko kuma an haɗa shi akan dutsen vesa.
  • IDS na iya yin girma yanzu zuwa kasuwanni da sassa da yawa da suka haɗa da ilimi, kiwon lafiya, kamfani, na zamani
  • IDS yana ba da damar sarrafawa akan LAN yana mai da ita kaɗai mafita a kasuwa a yau nau'in sa wanda zai iya sarrafa ƙungiyar fa'ida ko tarwatsewar ƙasa.
  • Tsarin da ƙirar allo gaba ɗaya ana iya daidaita su
  • An tsara UI mai amfani don masu amfani da ba fasaha ba don haka ko dai na fasaha ko ma'aikatan fasaha za su iya aiki.
  • IDS yana ba da ɗakin karatu mai girma na mu'amalar direban na'urar ɓangare na uku
  • IDS na amfani da Power over Ethernet (PoE) don rage lokacin shigarwa da farashi
  • IDS yana da ƙaƙƙarfan gine-gine kuma yana ba da tsaro na musamman
  • IDS shine mai ba da tsarin sarrafawa mai zaman kansa, mafi mahimmancin ɓangaren kasuwancinmu shine baiwa abokan cinikinmu mafi kyawun samfura da mafita don kasuwancin su
  • IDS suna da ƙungiyar da aka sadaukar don ci gaban tsarin ci gaba
  • IDS yana ba da ƙira na al'ada da kera kewayon kewayon kayan masarufi
Gina Tsarin IDS

Bukatun hanyar sadarwa

Kuna buƙatar kayan aikin cibiyar sadarwa mai igiyoyi waɗanda za ku shigar da na'urorin IDS akan su. IDS yana amfani da daidaitattun ƙa'idodin TCP/IP kuma zai gudana akan kewayon saitunan cibiyar sadarwa. A tsarinsa na asali, zai yi aiki akan hanyar sadarwa mai girman megabit 100, amma idan ana buƙatar watsa bidiyo ta hanyar gigabit ya fi dacewa. Idan IDS yana raba kayan aikin IT, zai buƙaci nasa VLAN. Wasu na'urorin IDS kamar kewayon 'IDS SQuidlets' ana samun su ta hanyar PoE. Yana iya zama darajar yin la'akari da yin amfani da masu sauya hanyar sadarwa da ke goyan bayan PoE.

Mahimman buƙatun IDS

Kowane tsarin IDS yana buƙatar ƙaramar uwar garken IDS guda ɗaya. Ana iya ƙara uwar garken IDS na biyu don juriya idan an buƙata.

Core software

Manhajar da ke aiki akan uwar garken IDS ana kiranta da IDS Core kuma IPE ce ke ba da ita akan babban kebul na USB. Bayanin odar sa shine IDS CORE drive.

Ana ba da software na IDS Core tare da tsarin IDS na al'ada na tsarin aiki na Linux (OS). Ya kamata a lura cewa IDS Core software zai yi aiki tare da OS da aka kawo. Bai dace da Windows ko Mac ba.

Zaɓuɓɓukan uwar garken IDS Core

IPE na iya samar da dandamalin uwar garken da ya dace don software na Core, ko kuma ana iya samo shi a cikin gida ya zama mai rarrabawa. Ƙididdiga don kayan aikin uwar garken da suka dace sune:

Mafi ƙarancin Nasiha
CPU x86 64bit Dual Core 64bit CPU
RAM 2GB 4GB
Adana 40GB 250GB
Cibiyar sadarwa 100 BaseT 1000 BaseT (Gigabit)

Da zarar Cibiyar sadarwa da IDS Core sun kasance a wurin, ragowar tsarin gaba ɗaya ne, ya danganta da irin aikin da ake buƙata. Ayyukan sun dogara gaba ɗaya akan buƙatun ku.

Abubuwan kayan masarufi na zamani

IDS Remora

Kowane nuni na IDS yana buƙatar mai sarrafa IDS Remora (R5). An haɗa allon da na Remora ta hanyar daidaitaccen kebul na HDMI ko DVI (tare da mai juyawa). An haɗa Remora zuwa tashar sadarwar da aka keɓe akan IDS LAN. R5 yana da ikon yin rafukan 1080p biyu da rubutun gungurawar ruwa.

Babu iyaka mai amfani ga adadin nunin da za'a iya haɗawa da IDS LAN.

IDS Touchscreen

10.1 ″ IDS Touchscreen (IDS TS5) IDS UI ne mai ƙarfi wanda ke da processor iri ɗaya da R5. An haɗa shi zuwa tashar cibiyar sadarwa ta keɓe akan IDS LAN.

Babu iyaka mai amfani ga adadin allon taɓawa waɗanda za a iya haɗa su da IDS LAN.

Matsalolin GPIO na waje

GPI na waje voltagAna iya musanya abubuwan da ke haifar da IDS ta amfani da ko dai SQ3 ko SQ-GPIO3.

SQ3, (wanda aka fi sani da ''SQuid'), ana amfani da shi don samar da cibiyar sadarwa ta GPIO ta tsakiya, don tsohonample a cikin daki na Apparatus. Yana ba da abubuwan shigar da keɓaɓɓu na opto 32 da keɓancewar fitarwa na 32, a cikin 1RU 19 ″ rack-mount chassis tare da PSUs mai zafi biyu. An haɗa shi zuwa tashar cibiyar sadarwa ta keɓe akan IDS LAN.

SQ-GPIO3 (bangaren kewayon IDS `SQuidlet), yawanci ana amfani dashi a cikin yanayi na gida inda ake buƙatar ƙaramin adadin haɗin GPIO. Yana ba da abubuwan shigar opto 3 keɓantacce da keɓantaccen fitowar saƙo guda 3 a cikin ƙaramin akwati. PoE ne ke ba da ƙarfinsa, ko dai daga tashar hanyar sadarwa ta keɓe akan IDS LAN ko ta hanyar injector PoE na ɓangare na uku (ba a kawo ba).

Maganar lokaci

Akwai zaɓuɓɓuka da yawa don ɗaukar tunani lokaci cikin tsarin IDS:

  • Ana iya yin nuni da IDS Core zuwa uwar garken lokacin NTP na waje. A cikin wuraren watsa shirye-shirye, ana rarraba lokacin NTP sau da yawa daga maɓalli na cibiyar sadarwa. In ba haka ba za a iya amfani da sabar intanet ta NTP masu dacewa
  • Magana zuwa SMPTE EBU lambar lokaci mai tsayi. Ana iya yin hakan ta hanyoyi biyu:
    o Amfani da IDS SQ3
    o Amfani da hanyar sadarwa ta SQ-NTP
    Idan DCF-77 ko GPS ana buƙatar tuntuɓi IPE don ƙarin bayani

Sigina Lamps

IDS yana ba da kewayon ƙarancin voltage, siginar RGB mai daidaitawa lamps;

  • An tsara SQ-WL2 don hawan bango, yana ba da fitilolin siginar LED / RGB guda biyu tare da mafi girman digiri 180. viewkusurwa.
  • SQ-TL1/SQ-TL2, (sifukan cinya guda ɗaya da dual) an tsara su don hawan tebur, don amfani da shi azaman 'mic live/On-air' cue lamp).

Duk siginar IDS lamps ana amfani da su ta hanyar PoE, ko dai daga keɓaɓɓen tashar jiragen ruwa akan IDS LAN ko ta hanyar injector PoE na ɓangare na uku (ba a kawo ba).

Alamar lamps kawai haɗi ɗaya ne, haɗin yanar gizon PoE. Ana sarrafa su akan IDS Network LAN, saboda haka, ba sa haɗa kowane iko na gida.

Direbobin Na'ura na ɓangare na uku

  • Pan / karkatar / Zuƙowa (PTZ) sarrafa kyamarar Sony BRC300/700/900 (serial)
  • Pan/tilt/Zoom (PTZ) na Panasonic AW-HE60/120 kyamarori (IP)
  • Probel (Snell) 'PBAK' dubawa don Morpheus Playout Automation (Fitar XML na metadata kamar; lokaci na gaba, ID na abu da sauransu)
  • Probel (Snell) MOS Server dubawa don Morpheus Playout Automation (fitar da XML na lokaci na gaba, ID na abu da sauransu)
  • Generic XML file shigo da
  • Harris 'Platinum' HD/SDI na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa
  • VCS playout aiki da kai (fitar XML na lokaci na gaba, ID na abu da sauransu)
  • BNCS tsarin dubawa (ciki har da metadata)
  • Direba 'EMBER' da 'EMBER +' don yin mu'amala zuwa kewayon samfuran ɓangare na uku ciki har da Studer da VSM.
  • Vinten fusion pedestal hadewa

Direbobin Na'ura na ɓangare na uku (a ƙarƙashin haɓakawa)

  • Shahararren I-labarai mai ban sha'awa don ƙirƙirar ɗakin labarai 'allon isowa' bisa saƙon Avid
  • A Web tushen manzo nan take. Wannan yana bawa mutum ko ƙungiyoyin allo a duk hanyar sadarwar IDS damar nuna saƙonnin rubutu nan take. Don misaliample, wannan na iya ba da damar liyafar aika saƙo zuwa ɗakin studio yana sanar da cewa baƙon ya iso, ko kuma a faɗin gini, cewa an shirya gwajin ƙararrawar wuta da ƙarfe 11 na safe.
  • Ƙarin aikace-aikacen sarrafa abun ciki mai ƙwanƙwasa tare da tsara shirye-shirye da abubuwan da aka girka.

Sauran musaya na kayan aikin IDS

  • Ana amfani da SQ-DTC don yin mu'amala zuwa gadon Leitch/Harris UDT5700 sama/ƙasa. Lura cewa IDS ya haɗa nau'in software na UDT5700 wanda ake sarrafa shi daga allon taɓawa na IDS, ya haɗa da duk fasalulluka na UDT5700
  • SQ-DMX yana samar da ƙirar DMX don sarrafa Haske
  • Ana amfani da SQ-IR don sarrafa infra-red na talabijin da saita manyan akwatuna (STBs)
  • Ana amfani da SQ-NLM don saka idanu matakan matsa lamba na sauti kuma ana iya amfani da su azaman wani ɓangare na tsarin IDS don ba da gargaɗin bayyane game da matakan amo da yawa a cikin ɗakuna da ɗakunan sarrafawa.

Takardu / Albarkatu

DENSiTRON ids Tsarin Nuni Mai Hannu na tushen IP [pdf] Jagoran Jagora
ids Tsarin Nuni Mai Haɓaka na tushen IP, ids, Tsarin Nuni Mai Hannu na tushen IP, Tsarin Nuni na Hankali, Tsarin Nuni

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *