DMON-16S
1 zuwa 16 Channel
(3G/HD/SD)-SDI Multi-Viewer tare da SDI da HDMI fitarwa
Littafin Aiki don Sigar Firmware 1.3
Gabatarwa
Na gode don siyan tashar DMON-16S 16 (3G/HD/SD) -SDI Multi-Viewer tare da HDMI da SDI fitarwa. DMON-16S shine ainihin mai canzawa, wanda ya haɗa sabon tsarin sarrafa LCD mai sauƙin amfani da mu. Wannan yana ba ku sauƙi zuwa mafi yawan abubuwan ban mamaki waɗanda ba a samuwa ba tare da kwamfuta ba har yanzu. Kwanakin yin wasa tare da rikitattun maɓallan tsoma ko ɗaukar kwamfuta don canza saiti mai sauƙi sun ƙare.
DMON-16S yana da fasali masu zuwa:
- Ƙananan ƙananan kuɗi (3G/HD/SD) -SDI 1 zuwa 16 tashar Multi-Viewer ko 16 zuwa 1 shigar da multixer
- Layout na al'ada tare da madaidaitan shimfidu daban-daban
- 16 Halayen UMD mai rufi ta taga tare da damar mutum ɗaya, matsayi na al'ada da girman
- 8 Tashar Audio Metering mai rufi ta taga tare da damar mutum ɗaya, matsayi na al'ada da girman
- Safe Action da Safe Title mai rufi kowane taga tare da daidaitattun kunnawa da daidaitawa
- Cibiyar Cross overlay a kowace taga tare da damar mutum ɗaya
- Mai rufi ID audio
- Ana iya amfani da tsayin daka zuwa ko dai Akwatunan Tally (Tsoffin), Wuta Safe Action Area ko Border
- Akwatunan Tally suna ba da damar har zuwa tsayi 4 a kowane taga tare da Akwatunan Tally (Green, Ja, Blue da Yellow)
- Loda kuma dawo da Tsarukan Al'ada
- Saurin sauyawa tsakanin abubuwan shigar da bayanai ta amfani da ma'auni mai cikakken allo
- Tsarin fitarwa da za a iya zaɓa a cikin cikakken allo da Multi-Viewyanayin yanayi
- Karancin latency don kowane shigarwa yana ba da damar abubuwan da ba a daidaita su ba
- Abubuwan da aka haɗa (3G/HD/SD) -SDI da HDMI fitarwa
- 16 x (3G/HD/SD) -SDI bayanai tare da ganowa ta atomatik (Tsarin 26 yana goyan bayan duka)
- Yana goyan bayan matakin 3G A da B akan shigarwa da fitarwa
- Kowane taga yana cin gashin kansa daga sauran, yana barin kowane tsarin 3G/HD/SD na kowane ƙimar firam don nunawa lokaci guda.
- Matsakaicin mabambantan yanayin kowane taga
- Wuce-Ta hanyar da ke ba da damar zaɓin kowane shigarwar abubuwa 16 don fitarwa
- A cikin Yanayin Wucewa-Ta hanyar shigarwar da aka zaɓa an wuce ta zuwa duka abubuwan (3G/HD/SD) -SDI da HDMI.
- DMON-16S shine ainihin mai canzawa mai ɗaukar hoto wanda ya haɗa sabon tsarin sarrafa LCD mai sauƙin amfani da mu. Wannan yana ba ku sauƙi zuwa mafi yawan abubuwan ban mamaki ba tare da yin amfani da rikitaccen LED/maɓalli ba, tsoma maɓalli ko ɗaukar kewaye da kwamfuta don canza saiti mai sauƙi.
- Wannan rukunin kuma ya haɗa da:
- 32 GPI akan mai haɗin 37-pin D-SUB don Tsawon Tsayi da Canjawa Mai Nisa
- RS422/485 akan mai haɗin D-SUB 37-pin don Dynamic UMD da Tallies ta hanyar ka'idar TSL.
- tashar USB don sarrafawa da sabunta firmware
– Akwatin karfe mai nauyi
– Karfe Zaren Kulle DC Power Socket
- Samar da wutar lantarki, kebul na HDMI da kebul na USB
Babban menu
Bayan an kunna naúrar zata fara a babban Menu tana nuni zuwa Matsayin shigarwa.
Babban menus sune:
- Matsayin shigarwa
- Sarrafa
- Hanyar hanya
- Launuka
- UMDs
- Mitar Audio
- Graticules
- GPI
- Saita
Danna maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin menus.
Don shigar da menu danna maɓallin ENTER.
Bayanan kula:
- Ana haskaka abubuwan da suka dace da launin rawaya.
- Lokacin da aka canza wani zaɓi, S zai bayyana a saman dama na allon LCD kuma zai ɓace lokacin da aka ajiye zaɓuɓɓukan bayan daƙiƙa 10. Guji kashe naúrar a wannan lokacin.
- Kuna iya komawa zuwa Babban Menu ta danna maɓallin BACK sau biyu.
- Yayin da kake motsawa cikin menus masu canza sigogi, za a yi amfani da su nan take zuwa siginar fitarwa.
Matsayin shigarwa: (Yana da jihohi 4)
Lokacin danna shigar a menu na Matsayin shigarwa, zai sake zagayowar tsakanin matsayi don shigarwar 1-4, 5-8 da 9-12.
Sarrafa: (Yana da SUB-MENUs)
Lokacin da aka haskaka a cikin Babban Menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Danna maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama bi da bi ta cikin menus 13 da ke ƙasa kuma danna maɓallin BACK don komawa zuwa Babban Menu idan an gama.
Ana nuna ƙimar halin yanzu ga kowane Menu na Ƙarshe a cikin Tagar Ma'auni.
- Sarrafa / HDMI Nau'in Fitar (Parameter)
Wannan shine nau'in fitarwa na HDMI na yanzu don fitarwa 1.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna ta cikin nau'ikan masu zuwa:
1) DVI RGB444 ←DVI-D RGB 4:4:4
2.) HDMI RGB444 2C ←HDMI RGB 4: 4: 4 tare da 2-Tashoshi na Audio
3.) HDMI YCbCr444 2C ←HDMI YCbCr 4: 4: 4 tare da 2-Tashoshi na Audio
4.) HDMI YCbCr422 2C ←HDMI YCbCr 4: 2: 2 tare da 2-Tashoshi na Audio
5.) HDMI RGB444 8C ←HDMI RGB 4: 4: 4 tare da 8-Tashoshi na Audio
6.) HDMI YCbCr444 8C ←HDMI YCbCr 4: 4: 4 tare da 8-Tashoshi na Audio
7.) HDMI YCbCr422 8C ←HDMI YCbCr 4: 2: 2 tare da 8-Tashoshi na Audio - Zaɓin Sarrafa / Fitarwa (Parameter)
Wannan shine tushen yanzu don abubuwan HDMI da SDI.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta hanyoyin masu zuwa:
1.) Multi-View
2.) Window 1
3.) Window 2
4.) Window 3
5.) Window 4
6.) Window 5
7.) Window 6
8.) Window 7
9.) Window 8
10.) Window 9
11.) Window 10
12.) Window 11
13.) Window 12
14.) Window 13
15.) Window 14
16.) Window 15
17.) Window 16 - Tsarin fitarwa na Sarrafa / MV (Siga)
Wannan shine tsarin fitarwa na yanzu don Multi-Viewer.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu. Danna maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin tsarin bidiyo 26 da aka jera a ƙasa da maɓallin BACK don barin wannan SUB-MENU.1. SD 720x487i59.94 10. HD 1920x1080psf23.98 19. HD 1280x720p30 2. SD 720x576i50 11. HD 1920x1080p30 20. HD 1280x720p29.97 3. HD 1920x1080i60 12. HD 1920x1080p29.97 21. HD 1280x720p25 4. HD 1920x1080i59.94 13. HD 1920x1080p25 22. HD 1280x720p24 5. HD 1920x1080i50 14. HD 1920x1080p24 23. HD 1280x720p23.98 6. HD 1920x1080psf30 15. HD 1920x1080p23.98 24. 3G 1920x1080p60 7. HD 1920x1080psf29.97 16. HD 1280x720p60 25. 3G 1920x1080p59.94 8. HD 1920x1080psf25 17. HD 1280x720p59.94 26. 3G 1920x1080p50 9. HD 1920x1080psf24 18. HD 1280x720p50 Lura: A halin yanzu ba mu goyi bayan HD 1280x720p24/23.98 akan fitarwar HDMI
- Sarrafa / MV Windows (Parameter)
Wannan shine adadin windows na yanzu da aka nuna akan Multi-view fitarwa.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Danna maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta adadin windows da aka nuna daga 1 zuwa 16.
Windows ɗin da aka nuna shine windows 16. - Layout Control / MV (Parameter)
Wannan shine tsarin zamani na multi-viewEh, akwai shimfidu 32 waɗanda za a iya zaɓa ta kowane tsari da multi-viewya taga number. 10 daga cikin waɗannan shimfidar wuri ne da aka riga aka ayyana. Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Danna maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin shimfidar wurare masu zuwa:
1.) 100%
2.) 100% tare da iyaka
3.) 90%
4.) 90% tare da iyaka
5.) 100% tare da Gap
6.) 100% tare da Border + Gap
7.) 90% tare da Gap
8.) 90% tare da Border + Gap
9 zuwa 30) Custom
31.) Sama zuwa Kasa
32.) Hagu zuwa Dama
Bayanan kula:
Ga kowane 'Format' da 'Lambar Windows' akwai shimfidu 32.
Misali ga tsarin 1920x1080i60 mai nuna tagogi 12 akwai layukan 32 da ke daura da wannan fitarwa, idan aka canza adadin windows zuwa 11 akwai kuma shimfidar shimfidar wurare 32 daban-daban da ke hade da wannan saitin.
Shigar da cikakken allo kuma zai yi amfani da shimfidar da aka zaɓa don taga 1. - Sarrafa / MV Audio Source (Parameter)
Wannan yana zaɓar wane taga da aka ciro audio ɗin daga Multi-Viewer fitarwa.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta hanyoyin masu zuwa:
1.) Window 1
2.) Window 2
3.) Window 3
4.) Window 4
5.) Window 5
6.) Window 6
7.) Window 7
8.) Window 8
9.) Window 9
10.) Window 10
11.) Window 11
12.) Window 12
13.) Window 13
14.) Window 14
15.) Window 15
16.) Window 16 - Bayanin Sarrafa / MV (Siga)
Wannan shi ne batun Multi-Viewer.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna ta hanyar waɗannan hanyoyin:
1.) Window 1
2.) Gudu kyauta - Matsakaicin Sarrafa / Wucewa (Siga)
Lokacin da aka canza Zaɓin Output zuwa taga 1 zuwa 16, wannan ma'aunin yana ƙayyade ko an daidaita abin da aka fitar ko kuma an wuce ta ba canzawa daga taga da aka zaɓa. Lokacin da aka ƙaddamar da fitarwa, ana amfani da shimfidar da aka zaɓa don taga 1. Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) Iya
2.) Ba - Matsayin Sarrafa / Tsara (Siga)
Lokacin da aka gano shigarwar DMON-16S zai nuna tsarin da aka gano a saman hagu na kowace taga ta tsohuwa sai dai idan an canza wurin ta hanyar Cibiyar Kula da USB. Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) Nuna don 5 sec
2.) Nuna Koyaushe
3.) Kashe - ID mai sarrafawa / Mai jiwuwa (Parameter)
Alamar gano tushen Audio zai bayyana lokacin da zabar wace taga za a tura sautin daga wurin fitarwa lokacin da yake cikin Multi-viewyanayin yanayi. Wannan zaɓi yana jujjuya ko an nuna alamar don nuna tushen taga sautin yana fitowa. Wannan gunkin yana bayyana a gaban Matsayin Tsarin. Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) Nuna don 5 sec
2.) Nuna Koyaushe
3.) Kashe - Sarrafa / Aiwatar da Tally zuwa (Parameter)
A Aiwatar da ƙididdiga zuwa ma'auni yana ba da damar zaɓin nau'ikan alamomin ƙididdiga daban-daban guda 3. Lokacin da aka kunna tally za'a iya nuna shi azaman ƙaramin akwati a ƙasan hagu (matsayin tsoho) na taga abubuwan shigar ko azaman iyaka a kusa da taga. Hakanan Tally na iya cika waje na akwatin aiki mai aminci. Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) iyaka
2.) Fitar Safe Action
3.) Kwalayen Tally - Matsakaicin Sarrafa/Tally (Siga)
Siffar fayyace ta Tally tana canza gaskiyar akwatin tally / iyaka / Aiki lafiya a waje. Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) 0%
2.) 25%
3.) 50% - Sarrafa / Fitowar 3G shine B (Parameter)
Wannan yana ƙayyade idan matakin fitarwa na 3G-SDI shine B maimakon A.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) Iya
2.) Ba
Hanyar hanya: (Yana da SUB-MENUs)
Lokacin da aka haskaka a cikin Babban Menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Danna maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama bi da bi ta cikin menus 16 da ke ƙasa kuma danna maɓallin BACK don komawa zuwa Babban Menu idan an gama.
Ana nuna ƙimar halin yanzu ga kowane Menu na Ƙarshe a cikin Tagar Ma'auni.
1. Hanya / Taga 1 Tushen (Parameter)
Wannan shine tushen shigar da Window 1.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da Tagar Sigar.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta hanyoyin masu zuwa:
1.) Gabatarwa 1 | (Tsoffin don Window 1) |
2.) Gabatarwa 2 | (Tsoffin don Window 2) |
3.) Gabatarwa 3 | (Tsoffin don Window 3) |
4.) Gabatarwa 4 | (Tsoffin don Window 4) |
5.) Gabatarwa 5 | (Tsoffin don Window 5) |
6.) Gabatarwa 6 | (Tsoffin don Window 6) |
7.) Gabatarwa 7 | (Tsoffin don Window 7) |
8.) Gabatarwa 8 | (Tsoffin don Window 8) |
9.) Gabatarwa 9 | (Tsoffin don Window 9) |
10.) Gabatarwa 10 | (Tsoffin don Window 10) |
11.) Gabatarwa 11 | (Tsoffin don Window 11) |
12.) Gabatarwa 12 | (Tsoffin don Window 12) |
13.) Gabatarwa 13 | (Tsoffin don Window 13) |
14.) Gabatarwa 14 | (Tsoffin don Window 14) |
15.) Gabatarwa 15 | (Tsoffin don Window 15) |
16.) Gabatarwa 16 | (Tsoffin don Window 16) |
Lura cewa tushen Windows 2 zuwa 16 iri ɗaya ne da na sama.
Launuka: (Yana da SUB-MENUs)
Lokacin da aka haskaka a cikin Babban Menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Danna maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama bi da bi ta cikin menus 10 da ke ƙasa kuma danna maɓallin BACK don komawa zuwa Babban Menu idan an gama.
Ana nuna ƙimar halin yanzu ga kowane Menu na Ƙarshe a cikin Tagar Ma'auni.
- Launuka / Launi na bango (Siga)
Wannan shine launi na baya don Multi-Viewer.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin launuka masu zuwa:
1.) Baki
2.) Blue
3.) Kore
4.) Ciwon
5.) Ja
6.) Magenta
7.) Ruwa
8.) Fari - Launuka / Launin Iyaka (Siga)
Wannan launi ne na iyaka don Multi-Viewer.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin launuka masu zuwa:
1.) Baki
2.) Blue
3.) Kore
4.) Ciwon
5.) Ja
6.) Magenta
7.) Ruwa
8.) Fari - Launuka / UMD Gabas (Siga)
Wannan shine saitin launi da bayyana gaskiya na UMD don rubutu.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin launuka masu zuwa:1. Babu 10. Baƙar fata (Bayyana 25%) 19. Blue (Bayyana 0%) 2. Baƙar fata (Bayyana 50%) 11. Blue (Bayyana 25%) 20. Kore (Kashi 0 a bayyane) 3. Blue (Bayyana 50%) 12. Kore (Kashi 25 a bayyane) 21. Cyan (Transparent 0%) 4. Kore (Kashi 50 a bayyane) 13. Cyan (Transparent 25%) 22. Ja (Bayyana 0%) 5. Cyan (Transparent 50%) 14. Ja (Bayyana 25%) 23. Magenta (Bayyana 0%) 6. Ja (Bayyana 50%) 15. Magenta (Bayyana 25%) 24. Yellow (A bayyane 0%) 7. Magenta (Bayyana 50%) 16. Yellow (A bayyane 25%) 25. Farar fata (Kashi 0 a bayyane) 8. Yellow (A bayyane 50%) 17. Farar fata (Kashi 25 a bayyane) 9. Farar fata (Kashi 50 a bayyane) 18. Baƙar fata (Bayyana 0%) - Launuka/Bayan UMD (Siga)
Wannan shine launi na UMD da saitin bayyana gaskiya don bangon UMDs.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin launuka masu zuwa:1. Babu 10. Baƙar fata (Bayyana 25%) 19. Blue (Bayyana 0%) 2. Baƙar fata (Bayyana 50%) 11. Blue (Bayyana 25%) 20. Kore (Kashi 0 a bayyane) 3. Blue (Bayyana 50%) 12. Kore (Kashi 25 a bayyane) 21. Cyan (Transparent 0%) 4. Kore (Kashi 50 a bayyane) 13. Cyan (Transparent 25%) 22. Ja (Bayyana 0%) 5. Cyan (Transparent 50%) 14. Ja (Bayyana 25%) 23. Magenta (Bayyana 0%) 6. Ja (Bayyana 50%) 15. Magenta (Bayyana 25%) 24. Yellow (A bayyane 0%) 7. Magenta (Bayyana 50%) 16. Yellow (A bayyane 25%) 25. Farar fata (Kashi 0 a bayyane) 8. Yellow (A bayyane 50%) 17. Farar fata (Kashi 25 a bayyane) 9. Farar fata (Kashi 50 a bayyane) 18. Baƙar fata (Bayyana 0%) - Launuka / Tsarin ForeGrnd (Parameter)
Wannan shine yanayin Tsarin launi da saitin bayyana gaskiya.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin launuka masu zuwa:1. Babu 10. Baƙar fata (Bayyana 25%) 19. Blue (Bayyana 0%) 2. Baƙar fata (Bayyana 50%) 11. Blue (Bayyana 25%) 20. Kore (Kashi 0 a bayyane) 3. Blue (Bayyana 50%) 12. Kore (Kashi 25 a bayyane) 21. Cyan (Transparent 0%) 4. Kore (Kashi 50 a bayyane) 13. Cyan (Transparent 25%) 22. Ja (Bayyana 0%) 5. Cyan (Transparent 50%) 14. Ja (Bayyana 25%) 23. Magenta (Bayyana 0%) 6. Ja (Bayyana 50%) 15. Magenta (Bayyana 25%) 24. Yellow (A bayyane 0%) 7. Magenta (Bayyana 50%) 16. Yellow (A bayyane 25%) 25. Farar fata (Kashi 0 a bayyane) 8. Yellow (A bayyane 50%) 17. Farar fata (Kashi 25 a bayyane) 9. Farar fata (Kashi 50 a bayyane) 18. Baƙar fata (Bayyana 0%) - Launuka / Tsarin BayaGrnd (Parameter)
Wannan shine yanayin Tsarin rubutu na bangon launi da saitin bayyana gaskiya.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin launuka masu zuwa:1. Babu 10. Baƙar fata (Bayyana 25%) 19. Blue (Bayyana 0%) 2. Baƙar fata (Bayyana 50%) 11. Blue (Bayyana 25%) 20. Kore (Kashi 0 a bayyane) 3. Blue (Bayyana 50%) 12. Kore (Kashi 25 a bayyane) 21. Cyan (Transparent 0%) 4. Kore (Kashi 50 a bayyane) 13. Cyan (Transparent 25%) 22. Ja (Bayyana 0%) 5. Cyan (Transparent 50%) 14. Ja (Bayyana 25%) 23. Magenta (Bayyana 0%) 6. Ja (Bayyana 50%) 15. Magenta (Bayyana 25%) 24. Yellow (A bayyane 0%) 7. Magenta (Bayyana 50%) 16. Yellow (A bayyane 25%) 25. Farar fata (Kashi 0 a bayyane) 8. Yellow (A bayyane 50%) 17. Farar fata (Kashi 25 a bayyane) 9. Farar fata (Kashi 50 a bayyane) 18. Baƙar fata (Bayyana 0%) - Launuka / Waje S.Action (Parameter)
Wannan shine saitin Launi da bayyana gaskiya don yankin wajen aikin amintaccen aiki.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin launuka masu zuwa:1. Babu 10. Baƙar fata (Bayyana 25%) 19. Blue (Bayyana 0%) 2. Baƙar fata (Bayyana 50%) 11. Blue (Bayyana 25%) 20. Kore (Kashi 0 a bayyane) 3. Blue (Bayyana 50%) 12. Kore (Kashi 25 a bayyane) 21. Cyan (Transparent 0%) 4. Kore (Kashi 50 a bayyane) 13. Cyan (Transparent 25%) 22. Ja (Bayyana 0%) 5. Cyan (Transparent 50%) 14. Ja (Bayyana 25%) 23. Magenta (Bayyana 0%) 6. Ja (Bayyana 50%) 15. Magenta (Bayyana 25%) 24. Yellow (A bayyane 0%) 7. Magenta (Bayyana 50%) 16. Yellow (A bayyane 25%) 25. Farar fata (Kashi 0 a bayyane) 8. Yellow (A bayyane 50%) 17. Farar fata (Kashi 25 a bayyane) 9. Farar fata (Kashi 50 a bayyane) 18. Baƙar fata (Bayyana 0%) - Launuka/Aiki mai aminci (Siga)
Wannan shine Safe Action graticule launi da saitin bayyana gaskiya.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin launuka masu zuwa:1. Babu 10. Baƙar fata (Bayyana 25%) 19. Blue (Bayyana 0%) 2. Baƙar fata (Bayyana 50%) 11. Blue (Bayyana 25%) 20. Kore (Kashi 0 a bayyane) 3. Blue (Bayyana 50%) 12. Kore (Kashi 25 a bayyane) 21. Cyan (Transparent 0%) 4. Kore (Kashi 50 a bayyane) 13. Cyan (Transparent 25%) 22. Ja (Bayyana 0%) 5. Cyan (Transparent 50%) 14. Ja (Bayyana 25%) 23. Magenta (Bayyana 0%) 6. Ja (Bayyana 50%) 15. Magenta (Bayyana 25%) 24. Yellow (A bayyane 0%) 7. Magenta (Bayyana 50%) 16. Yellow (A bayyane 25%) 25. Farar fata (Kashi 0 a bayyane) 8. Yellow (A bayyane 50%) 17. Farar fata (Kashi 25 a bayyane) 9. Farar fata (Kashi 50 a bayyane) 18. Baƙar fata (Bayyana 0%) - Launuka / Taken Amintacce (Parameter)
Wannan shi ne Safe Title graticule launi da kuma saitin bayyana gaskiya.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin launuka masu zuwa:1. Babu 10. Baƙar fata (Bayyana 25%) 19. Blue (Bayyana 0%) 2. Baƙar fata (Bayyana 50%) 11. Blue (Bayyana 25%) 20. Kore (Kashi 0 a bayyane) 3. Blue (Bayyana 50%) 12. Kore (Kashi 25 a bayyane) 21. Cyan (Transparent 0%) 4. Kore (Kashi 50 a bayyane) 13. Cyan (Transparent 25%) 22. Ja (Bayyana 0%) 5. Cyan (Transparent 50%) 14. Ja (Bayyana 25%) 23. Magenta (Bayyana 0%) 6. Ja (Bayyana 50%) 15. Magenta (Bayyana 25%) 24. Yellow (A bayyane 0%) 7. Magenta (Bayyana 50%) 16. Yellow (A bayyane 25%) 25. Farar fata (Kashi 0 a bayyane) 8. Yellow (A bayyane 50%) 17. Farar fata (Kashi 25 a bayyane) 9. Farar fata (Kashi 50 a bayyane) 18. Baƙar fata (Bayyana 0%) - Launuka / Giciyen Tsakiya (Siga)
Wannan shine saitin launi da kuma nuna gaskiya ta Cibiyar Cross.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin launuka masu zuwa:1. Babu 10. Baƙar fata (Bayyana 25%) 19. Blue (Bayyana 0%) 2. Baƙar fata (Bayyana 50%) 11. Blue (Bayyana 25%) 20. Kore (Kashi 0 a bayyane) 3. Blue (Bayyana 50%) 12. Kore (Kashi 25 a bayyane) 21. Cyan (Transparent 0%) 4. Kore (Kashi 50 a bayyane) 13. Cyan (Transparent 25%) 22. Ja (Bayyana 0%) 5. Cyan (Transparent 50%) 14. Ja (Bayyana 25%) 23. Magenta (Bayyana 0%) 6. Ja (Bayyana 50%) 15. Magenta (Bayyana 25%) 24. Yellow (A bayyane 0%) 7. Magenta (Bayyana 50%) 16. Yellow (A bayyane 25%) 25. Farar fata (Kashi 0 a bayyane) 8. Yellow (A bayyane 50%) 17. Farar fata (Kashi 25 a bayyane) 9. Farar fata (Kashi 50 a bayyane) 18. Baƙar fata (Bayyana 0%)
UMDs: (Yana da SUB-MENUs)
Lokacin da aka haskaka a cikin Babban Menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Danna maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama bi da bi ta cikin menus 3 da ke ƙasa kuma danna maɓallin BACK don komawa zuwa Babban Menu idan an gama.
Ana nuna ƙimar halin yanzu ga kowane Sub Menu a cikin Tagar Ma'auni, sai dai idan ƙaramin Menu ne na aiki.
- UMDs / Duk Akan (Aiki)
Danna ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai kunna duk abin rufewa UMD. - UMDs / Duk A kashe (Aiki)
Danna ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai kashe duk abin rufe UMD. - UMDs / UMD Daidaita (Siga)
Wannan siga yana ƙayyade ko rubutun da ke cikin taga haruffa 16 yana tsakiya, hagu ko dama ya barata.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna ta waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) Cibiyar
2.) Hagu
3.) Dama
Mitar Sauti: (Yana da SUB-MENUs)
Lokacin da aka haskaka a cikin Babban Menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Danna maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama bi da bi ta cikin menus 11 da ke ƙasa kuma danna maɓallin BACK don komawa zuwa Babban Menu idan an gama.
Ana nuna ƙimar halin yanzu ga kowane Menu na Ƙarshe a cikin Tagar Ma'auni.
- Mita Audio / Duk Akan (Aiki)
Danna ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai kunna duk abin da ya mamaye Mitar Sauti. - Mitar Sauti / Duk Kashe (Aiki)
Danna ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai kashe duk abin da ya mamaye Mitar Sauti. - Mitar Sauti / Haɗuwa (Parameter)
Wannan shine haɗin ko dai mashaya ko mita masu iyo.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) Babu
2.) Bar Kawai
3.) Tafiya kawai
4.) Bar da iyo - Mitar Audio / Fahimtar Fahimta (Siga)
Wannan shine matakin bayyana ma'anar madaidaicin mita mai jiwuwa.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) 0%
2.) 25%
3.) 50%
5. Mitar Sauti / Nuna Sikelin (Siga) - Wannan yana nuna idan an nuna ma'auni akan madaidaicin mita mai jiwuwa. Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) Kashe
2.) Ku - Mitar Audio / Sikelin Mita (Siga)
Wannan shine ma'auni na yanzu da aka nuna akan madaidaicin mita mai jiwuwa.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) AES/EBU
2.) WU
3.) Extended VU
4.) BBC PPM (IEC 2a)
5.) EBU PPM (IEC 2b)
6.) DIN PPM (IEC 1a)
7.) NORDIC (IEC 1b) - Mitar Audio / Bar Ballistics (Parameter)
Wannan shi ne ballistics na yanzu da ake amfani da shi a kan mitar sauti na mashaya.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) WU
2.) IEC1
3.) IEC2 - Mitar Sauti / Ƙwallon Kaya (Siga)
Wannan shine na'urar ballistic na yanzu da ake amfani da ita a kan mitar mai jiwuwa ta iyo.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) WU
2.) IEC1
3.) IEC2 - Mitar Audio / Matsayin Ref (Siga)
Wannan shine matakin nunin sauti na halin yanzu don mai rufin mita mai jiwuwa.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) -20 dBFS
2.) -18 dBFS
3.) -15 dBFS - Mitar Audio / Farawa Farawa (Yana da SUB-MENU tare da siga)
Wannan shine matakin farawa don kewayon rawaya akan mita mai jiwuwa. Ƙimar tsoho shine -10dBFS.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Danna maɓallan < da > don ƙarawa da rage matakin daga 0 zuwa -100dBFS bi da bi.
Danna maɓallin BACK don barin wannan SUB-MENU. - Mitar Audio / Green Start (Yana da SUB-MENU tare da siga)
Wannan shine matakin farawa don kewayon kore akan mita mai jiwuwa. Ƙimar tsoho shine -20dBFS.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Danna maɓallan < da > don ƙarawa da rage matakin daga 0 zuwa -100dBFS bi da bi.
Danna maɓallin BACK don barin wannan SUB-MENU.
Graticules: (Yana da SUB-MENUs)
Lokacin da aka haskaka a cikin Babban Menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Danna maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama bi da bi ta cikin menus 9 da ke ƙasa kuma danna maɓallin BACK don komawa zuwa Babban Menu idan an gama.
Ana nuna ƙimar halin yanzu ga kowane Sub Menu a cikin Tagar Ma'auni, sai dai idan ƙaramin Menu ne na aiki.
- Graticules / S.Action Duk Kan (Aiki)
Latsa ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai kunna duk abin da aka rufe da Safe Action Graticules. - Graticules / S.Title Duk Kan (Aiki)
Danna ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai kunna duk Safe Taken Graticules mai rufi. - Graticules / C.Cross All On (Aiki)
Latsa ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai kunna duk overlays na Centre Cross. - Graticules / S.Action Duk Kashe (Aiki)
Danna ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai kashe duk Safe Action Graticules overlays. - Graticules / S.Title Duk Kashe (Aiki)
Danna ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai kashe duk Safe Title Graticules overlays. - Graticules / C.Cross All Off (Aiki)
Danna ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai kashe duk abin rufewa na Cibiyar Cross. - Graticules / Duk Anamorphic (Aiki)
Danna ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai saita duk Safe Action da Safe Tile Graticules zuwa anamorphic. - Graticules / Duk 16:9 LB (Aiki)
Danna ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai saita duk Safe Action da Safe Tile Graticules zuwa 16:9 Harafi
Akwatin akan 4: 3 Raster. Don amfani tare da 16:9 da HD/SD abubuwan shigar da ake nunawa akan fitarwar SD na 4:3. - Graticules / Duk 4:3 PB (Aiki)
Danna ENTER lokacin da aka zaɓi wannan ƙaramin menu zai saita duk Safe Action da Safe Tile Graticules zuwa 4:3 Akwatin Wasiƙa akan 16:9 Raster. Don amfani tare da 4:3 SD abubuwan shigar da ake nunawa akan fitowar 16:9 HD/SD.
GPI: (Yana da SUB-MENUs)
Lokacin da aka haskaka a cikin Babban Menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Lokacin da ƙaramin menu ya haskaka, danna ENTER don kunna ta hanyoyi kuma danna maɓallin BACK don komawa zuwa Babban Menu idan an gama.
Ana nuna ƙimar halin yanzu ga kowane Menu na Ƙarshe a cikin Tagar Ma'auni.
Yanayin GPI = 00:
PIN 1 = Kasa | PIN 14 = Taga 7 Tally Ja | PIN 27 = Taga 12 Tally Green |
PIN 2 = RS485+ | PIN 15 = Taga 9 Tally Ja | PIN 28 = Taga 14 Tally Green |
PIN 3 = Taga 1 Tally Green | PIN 16 = Taga 11 Tally Ja | PIN 29 = Taga 16 Tally Green |
PIN 4 = Taga 3 Tally Green | PIN 17 = Taga 13 Tally Ja | PIN 30 = Taga 2 Tally Ja |
PIN 5 = Taga 5 Tally Green | PIN 18 = Taga 15 Tally Ja | PIN 31 = Taga 4 Tally Ja |
PIN 6 = Taga 7 Tally Green | PIN 19 = Kasa | PIN 32 = Taga 6 Tally Ja |
PIN 7 = Taga 9 Tally Green | PIN 20 = Kasa | PIN 33 = Taga 8 Tally Ja |
PIN 8 = Taga 11 Tally Green | PIN 21 = RS485- | PIN 34 = Taga 10 Tally Ja |
PIN 9 = Taga 13 Tally Green | PIN 22 = Taga 2 Tally Green | PIN 35 = Taga 12 Tally Ja |
PIN 10 = Taga 15 Tally Green | PIN 23 = Taga 4 Tally Green | PIN 36 = Taga 14 Tally Ja |
PIN 11 = Taga 1 Tally Ja | PIN 24 = Taga 6 Tally Green | PIN 37 = Taga 16 Tally Ja |
PIN 12 = Taga 3 Tally Ja | PIN 25 = Taga 8 Tally Green | |
PIN 13 = Taga 5 Tally Ja | PIN 26 = Taga 10 Tally Green |
Yanayin GPI = 01:
PIN 1 = Kasa | PIN 14 = Taga 7 Tally Ja | PIN 27 = Taga 12 Tally Green |
PIN 2 = RS485+ | PIN 15 = Taga 9 Tally Ja | PIN 28 = Taga 14 Tally Green |
PIN 3 = Taga 1 Tally Green | PIN 16 = Taga 11 Tally Ja | PIN 29 = Taga 16 Tally Green |
PIN 4 = Taga 3 Tally Green | PIN 17 = Taga 13 Tally Ja | PIN 30 = Taga 2 Tally Ja |
PIN 5 = Taga 5 Tally Green | PIN 18 = Taga 15 Tally Ja | PIN 31 = Taga 4 Tally Ja |
PIN 6 = Taga 7 Tally Green | PIN 19 = Kasa | PIN 32 = Taga 6 Tally Ja |
PIN 7 = Taga 9 Tally Green | PIN 20 = Kasa | PIN 33 = Taga 8 Tally Ja |
PIN 8 = Taga 11 Tally Green | PIN 21 = RS485- | PIN 34 = Taga 10 Tally Ja |
PIN 9 = Taga 13 Tally Green | PIN 22 = Taga 2 Tally Green | PIN 35 = Taga 12 Tally Ja |
PIN 10 = Taga 15 Tally Green | PIN 23 = Taga 4 Tally Green | PIN 36 = Taga 14 Tally Ja |
PIN 11 = Taga 1 Tally Ja | PIN 24 = Taga 6 Tally Green | PIN 37 = Fitarwa Zaɓi Juya |
PIN 12 = Taga 3 Tally Ja | PIN 25 = Taga 8 Tally Green | |
PIN 13 = Taga 5 Tally Ja | PIN 26 = Taga 10 Tally Green |
Yanayin GPI = 02:
PIN 1 = Kasa | PIN 14 = Taga 9 Zaɓi | PIN 27 = Taga 12 Tally Green |
PIN 2 = RS485+ | PIN 15 = Taga 11 Zaɓi | PIN 28 = Taga 14 Tally Green |
PIN 3 = Taga 1 Tally Green | PIN 16 = Taga 13 Zaɓi | PIN 29 = Taga 2 Zaɓi |
PIN 4 = Taga 3 Tally Green | PIN 17 = Taga 15 Zaɓi | PIN 30 = Taga 4 Zaɓi |
PIN 5 = Taga 5 Tally Green | PIN 18 = Multi-View Zaɓi | PIN 31 = Taga 6 Zaɓi |
PIN 6 = Taga 7 Tally Green | PIN 19 = Kasa | PIN 32 = Taga 8 Zaɓi |
PIN 7 = Taga 9 Tally Green | PIN 20 = Kasa | PIN 33 = Taga 10 Zaɓi |
PIN 8 = Taga 11 Tally Green | PIN 21 = RS485- | PIN 34 = Taga 12 Zaɓi |
PIN 9 = Taga 13 Tally Green | PIN 22 = Taga 2 Tally Green | PIN 35 = Taga 14 Zaɓi |
PIN 10 = Taga 1 Zaɓi | PIN 23 = Taga 4 Tally Green | PIN 36 = Taga 16 Zaɓi |
PIN 11 = Taga 3 Zaɓi | PIN 24 = Taga 6 Tally Green | PIN 37 = Fitarwa Zaɓi Juya |
PIN 12 = Taga 5 Zaɓi | PIN 25 = Taga 8 Tally Green | |
PIN 13 = Taga 7 Zaɓi | PIN 26 = Taga 10 Tally Green |
Saita: (Yana da SUB-MENUs)
Lokacin da aka haskaka a cikin Babban Menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu.
Danna maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama bi da bi ta cikin menus 6 da ke ƙasa kuma danna maɓallin BACK don komawa zuwa Babban Menu idan an gama.
Ana nuna ƙimar halin yanzu ga kowane Sub Menu a cikin Tagar Ma'auni, sai dai idan ƙaramin Menu ne na aiki.
- SETUP / LOAD DEFAULTS (Aiki)
Lokacin da aka haskaka a cikin Menu Window, danna maɓallin ENTER don loda saitunan tsoho. Za a sake saita na'urar zuwa Matsayin Shigarwar Babban Menu. - SETUP / LCD KASHE LOKACIN (Siga)
Wannan shine lokacin da aka ɗauka don hasken LCD don kashe bayan latsa maɓallin ƙarshe.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna ta cikin lokuta masu zuwa:
1.) 5 seconds
2.) 15 seconds
3.) 30 seconds
4) Minti 1
5.) minti 5
6.) minti 10
7.) minti 30
8.) Ba - SETUP / BACK2 MATSAYI (Parameter)
Wannan shine lokacin kafin a mayar da babban menu zuwa Matsayin shigarwa bayan latsa maɓallin ƙarshe.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna ta cikin lokuta masu zuwa:
1.) 5 seconds
2.) 15 seconds
3.) 30 seconds
4) Minti 1
5.) minti 5
6.) minti 10
7.) minti 30
8.) Ba - SETUP / AUTO SVE (Parameter)
Wannan sigar za ta ƙayyade ko za a adana kowane canje-canje zuwa ƙwaƙwalwar ajiya lokacin da aka yi canje-canje.
Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna ENTER don kunna waɗannan zaɓuɓɓuka masu zuwa:
1.) Iya
2.) Ba - SETUP / Demo Cycle (Parameter)
Ana amfani da saitin sake zagayowar Demo don yin keke ta shimfidawa da yawa, tagogi ko abubuwan shiga akan jinkirin lokaci. Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu. Latsa maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama ta cikin nau'ikan zagayawa masu zuwa:
1.) Babu
2.) Zaɓin fitarwa
3.) MV Windows
4.) MV Layouts
Lura: Za a sabunta ma'aunin lokacin barin wannan ƙaramin menu. - SETUP / Lokacin Zagayowar Demo (Parameter)
Lokacin zagayowar demo yana ƙayyade adadin lokacin da zai wuce kafin hawan keke zuwa abu na gaba. Lokacin da aka haskaka ƙaramin menu, danna maɓallin ENTER don shigar da wannan ƙaramin menu. Danna maɓallan < da > don matsawa hagu ko dama cikin lokaci har sai naúrar ta motsa zuwa abu na gaba a cikin zagayowar. Default lokacin shine dakika 10, mafi girman lokacin shine dakika 256
Lura: Za a sabunta ma'aunin lokacin barin wannan ƙaramin menu.
GARANTIN HIDIMAR
Decimator Design yana ba da garantin cewa wannan samfurin ba zai zama 'yanci daga lahani a cikin kayan aiki da aiki na tsawon watanni 36 daga ranar siya ba. Idan wannan samfurin ya tabbatar da cewa yana da lahani a cikin wannan lokacin garanti, Decimator Design, bisa ga ra'ayinsa, ko dai zai gyara gurɓataccen samfurin ba tare da cajin sassa da aiki ba, ko kuma zai samar da samfurin musanyawa don musanya mara lahani.
Domin yin aiki ƙarƙashin wannan garanti, ku Abokin ciniki, dole ne ku sanar da Decimator Design na lahani kafin ƙarshen lokacin garanti kuma ku yi shirye-shirye masu dacewa don aikin sabis. Abokin ciniki zai ɗauki alhakin shiryawa da jigilar samfur ɗin mara kyau zuwa cibiyar sabis da aka zaɓa ta Decimator Design, tare da cajin jigilar kaya wanda aka riga aka biya. Decimator Design zai biya don dawo da samfurin ga Abokin ciniki idan jigilar kaya zuwa wani wuri a cikin ƙasar da cibiyar sabis na ƙira ta ke. Abokin ciniki zai ɗauki alhakin biyan duk cajin jigilar kaya, inshora, ayyuka, haraji, da duk wani cajin samfuran da aka mayar zuwa kowane wuri.
Wannan garantin ba zai shafi kowane lahani, gazawa ko lalacewa ta hanyar amfani mara kyau ko rashin isassun kulawa da kulawa ba. Ba za a wajabta Ƙirar Decimator don samar da sabis a ƙarƙashin wannan garanti a) don gyara lalacewa sakamakon ƙoƙarin da ma'aikata suka yi ba tare da wakilan Decimator Design na shigarwa, gyara ko sabis na samfurin ba, b) don gyara lalacewa sakamakon rashin amfani ko haɗin kai zuwa kayan aiki marasa jituwa. , c) don gyara duk wani lalacewa ko rashin aiki da ya haifar ta hanyar amfani da sassan ƙira ko kayayyaki marasa ƙima, ko d) don sabis na samfur wanda aka gyara ko haɗa shi tare da wasu samfuran lokacin da tasirin irin wannan gyare-gyare ko haɗin kai yana ƙara lokacin wahala. na hidimar samfurin.
DMON-16S Hardware Manual don Firmware Version 1.3
Haƙƙin mallaka © 2015-2023 Decimator Design Pty Ltd, Sydney, Ostiraliya
E&OE
Takardu / Albarkatu
![]() |
DECIMATOR DMON-16S 16 Channel Multi Viewer tare da SDI da HDMI Fitarwa [pdf] Jagoran Jagora DMON-16S 16 Channel Multi Viewer tare da SDI da HDMI Fitarwa, DMON-16S, 16 Channel Multi Viewer tare da SDI da HDMI Fitarwa, Multi Viewer tare da SDI da HDMI Fitarwa, HDMI Fitarwa, Fitarwa |