Jagorar Mai Amfani
Ƙungiyar sa ido
Rubuta PR-OCTO

Sashin Kulawa na PR-OCTO

IoT Mai kunnawa don sarrafa nesa da bin diddigin kayan firiji

Gabatarwa

Na'urar PR-OCTO IoT Enabler ce ta musamman da aka kera don aikace-aikacen sanyaya kamar masu sanyaya kwalban, kabad ɗin ice cream, da sauran nau'ikan kayan sanyi. Wannan Mai kunnawa yana ba da damar haɗi da samun dama ga hanyoyin Alsense™ Cloud daga Danfoss.
Ma'aunin zafi da sanyio, gabaɗaya, ta hanyar lura da yanayin zafi da jahohin da ke da alaƙa da kayan aiki, sarrafa kwampreso da relay fan, da samar da faɗakarwa da ƙararrawa. Ta hanyar haɗin waya, PR-OCTO na iya samun daga ma'aunin zafi da sanyio da bayanan ƙararrawa masu alaƙa da kayan aiki, ko ƙirƙirar sababbi. Godiya ga kasancewar modem da M2M SIM a cikin jirgi, PR-OCTO tana sadarwa tare da dandamalin sa ido na Alsense™ ta hanyar sadarwar wayar hannu, tana watsa bayanan da aka tattara. PR-OCTO kuma yana duba hanyar sadarwar wayar hannu da WiFi HotSpots na kusa don tantance matsayinsa da aika shi zuwa Alsense™.
Idan a cikin Alsense™ tsarin firiji yana cikin wani wuri ban da wanda PR-OCTO ke watsawa, ana sanar da ƙararrawa akan dandalin sa ido. Ma'aikata masu izini na iya samun damar zuwa Alsense™ view Ƙararrawa mai aiki kuma yanke shawara idan PR-OCTO ta kulle aikin tsarin firiji.
Danfoss yana ba da garantin ci gaba da kiyaye na'urorin PR-OCTO bayan-tallace-tallace kamar yadda za'a iya sabunta su daga nesa (FOTA) ko kan site ta hanyar wayar hannu.

Tsarin tsari

Hoto na 1 da Hoto 2 suna kwatanta tsarin na'urar PR-OCTO.

Table 1: LED cikakkun bayanai

RED LED KASHE Ba a kunna na'urar daidai ba.
RED LED kyaftawa Ana kunna na'urar kuma sadarwa tare da ma'aunin zafi da sanyio ba ta da ƙarfi
kafa tukuna.
RED LED ON Ana kunna na'urar kuma an kafa sadarwa tare da ma'aunin zafi da sanyio.
RED LED mai saurin kiftawa Ana kunna na'urar yayin da aka katse sadarwa tare da ma'aunin zafi da sanyio.
KYAU LED LED Modem ba ya aiki
GREEN LED mai saurin kiftawa Ba a yiwa modem rajista zuwa cibiyar sadarwar ba
GREEN LED kyaftawa An yi wa modem rajista zuwa cibiyar sadarwa

Daidaituwa

Na'urar PR-OCTO tana ba da damar aiwatar da umarnin kullewa da kuma tattara bayanan ganowa kawai tare da na'urar thermostat ta lantarki.
Sigar PR-OCTO na yanzu ya haɗa da dacewa da ma'aunin zafi da sanyio da aka jera a Tebu 2.
Tebur 2: Ma'aunin zafi da sanyio na lantarki masu jituwa

Mai ƙira Samfura
Danfodiyo ERC111, ERC112, EETa
Eliwell EWPLUS400, EWPLUS961, EWPLUS974, EWPLUS974 Smart, EWPLUS978
Carel PJP4COHGOO (PYUG3R05R3, PYKM1Z051P), PZPU iyali (es. PZPUCOMBO3K, PZPUCOMBO6K), PYHB1 R0555 (PYFZ1Z056M), PZHBCOHOOV, PYHB1 R057F (P1JPYH05F)

Haɗi da wayoyi

PR-OCTO na buƙatar haɗi biyu, ɗaya don samar da wutar lantarki, ɗayan kuma tare da ma'aunin zafi da sanyio.
Dole ne a raba wutar lantarki tare da ma'aunin zafi da sanyio: PR-OCTO dole ne a kunna shi kawai lokacin da ake kunna ma'aunin zafi da sanyio. Idan an kunna PR-OCTO lokacin da ma'aunin zafi da sanyio ya kashe, ana ƙara ƙararrawar "Rashin Sadarwar Mai Gudanarwa" bayan mintuna 60.
Lura: Ba a haɗa igiyoyi ko masu haɗin kai a cikin fakitin PR-OCTO ba.
Don mai haɗin WUTA na PR-OCTO, ko dai daidaitattun haɗe-haɗe masu sauri guda biyu ko mai haɗawa ɗaya tare da tasha mai dunƙulewa. Hoto na 4, yana kwatanta Lumberg 3611 02 K1, mai haɗawa mai sauƙi tare da ɗagawa clamp da kuma kariya daga kuskure da haɗuwa da sauri. Babu mai haɗin filogi mai sauƙi ko daidaitattun masu haɗawa da sauri a cikin fakitin PR-OCTO.
Lura: Idan kebul na samar da wutar lantarki ba a keɓe ninki biyu ba, dole ne a raba ta jiki da kebul na COMM.
Hoto 4: Yiwuwar ƙarewar OCTO guda biyu don kebul na samar da wutar lantarki.
Wanda ke hannun dama shine Lumberg 3611 02 K1.

Game da Cable COMM (kebul ɗin sadarwa tsakanin PR-OCTO da na'urar auna zafin jiki na lantarki) dole ne a yi amfani da ƙayyadadden kebul dangane da ƙayyadadden ma'aunin zafi da sanyio.
Ana iya haɗa kebul na COMM ta masu sanyaya mai sanyaya ko za'a iya siya daga Danfoss (duba tebur na COMM don cikakkun bayanai).
Tebur 3: igiyoyin COMM don masu kula da Danfoss

Mai sarrafawa Tsawon Lambar lamba.
Saukewa: ERC11x 0.6 m 080G3396
Saukewa: ERC11x 2 m 080G3388
Saukewa: ERC11x 4 m 080G3389
EETA 2 m Farashin 080NO330
EETA 4 m Farashin 080NO331

Don wasu zaɓuɓɓuka akan igiyoyi da haɗin kai zuwa masu sarrafawa daban-daban, tuntuɓi Danfoss.

Zaɓin matsayi a cikin mai sanyaya

Mafi mahimmancin abin da ake buƙata don shigarwa na OCTO shine nemo wurin da ke cikin na'ura mai sanyaya inda siginar cibiyar sadarwar wayar hannu ta fi ƙarfi kuma na'urar tana da kariya. Hoton da ke ƙasa yana ba da shawarar matsayi na masu sanyaya:

A daidaitattun masu sanyaya visi, mafi kyawun yanki yana cikin alfarwa, tunda alfarwar yawanci ba ta da faranti na ƙarfe waɗanda zasu iya rage siginar cibiyar sadarwar wayar hannu.
A kan na'ura mai kwantar da hankali, tun da rashin rufin da kuma kasancewar faranti na ƙarfe a duk kewayen mai sanyaya, OCTO kawai za a iya shigar da shi a waje da mai sanyaya, a cikin baya, kusa da saman.
Lura: Idan an shigar da shi a gefen baya na mai sanyaya, OCTO dole ne a kiyaye shi tare da ƙarin akwati don kare mutane daga girgizar lantarki. Aikace-aikacen wayar hannu (an bada shawarar)
Danfoss ya samar da aikace-aikacen wayar hannu don Android da IoS wanda kuma za'a iya amfani dashi don duba mafi kyawun wuri inda za'a shigar da OCTO a cikin injin sanyaya. Wannan ita ce hanyar da aka ba da shawarar don duba mafi kyawun matsayi don shigar da PR-OCTO cikin mai sanyaya. Kuna iya samun ƙarin cikakkun bayanai a: Jagorar mai amfani don ƙa'idar wayar hannu ta ProsaLink

PC aikace-aikace
Danfoss ya ƙera takamaiman software na PC don taimakawa gano madaidaicin matsayi na OCTO a cikin mai sanyaya. Don yin amfani da irin wannan software, bi waɗannan matakan:
Mataki 1: Zazzage aikace-aikacen VBCTKSignalTester daga wannan URL: http://area.riservata.it/vbctksignaltester-1.0.0-setup-x86_32.exe
Mataki 2: Shigar da aikace-aikacen VBCTKSignalTester a cikin Windows PC.
Mataki 3: Haɗa 'Cable Test' (duba Hoto 5) zuwa PC kuma zuwa OCTO.
Mataki na 4: Wutar da OCTO (duba Sashe na 4 don kebul na samar da wutar lantarki).
Mataki 5: Gudu VBCTKSignalTester kuma zaɓi tashar tashar COM mai dacewa wacce aka haɗa 'Cable Test', kamar yadda aka nuna a hoto. 6a.
Mataki na 6: Idan shirin ya nuna "Babu Haɗin kai" kamar yadda yake a cikin siffa 6b, gwada canza tashar tashar COM da aka jera a cikin haɗuwa ko duba haɗin kebul.
Mataki na 7: Lokacin da aka haɗa tsarin a ƙarshe zuwa na'urar, zai fara nuna matakin siginar eriya na eriyar ciki ta OCTO. Irin wannan matakin zai iya zama ƙasa (kamar a cikin siffa 6e), matsakaicin matsakaici (kamar a cikin siffa 6f), ko kusan mafi kyawun matakin sigina (kamar a cikin siffa 6d).
Mataki 8: Gwada canza matsayin OCTO a cikin mai sanyaya don gano mafi girman yiwuwar matakin siginar Eriya.
Mataki na 9: Kashe OCTO kuma ka cire haɗin kebul ɗin gwaji na PC.
Hoto 5: PC Test Cable don saka idanu matakin watsa siginar OCTO GPRS.

Da zarar an gano mafi kyawun matsayi dangane da Matsayin Siginar Antenna, yana yiwuwa a yanke shawara idan lamarin ya kasance don kare Side B (wanda ke da masu haɗawa) na OCTO. Don wannan manufar, ana iya ɗaukar hanyar da masana'anta mai sanyaya ke amfani da ita don kare gefen haɗin na'urar thermostat, don haka za'a iya amfani da wani yanki na filastik tare da siffar da ta dace. Idan babu wani yanki na filastik, ana iya amfani da farantin ƙarfe amma yankin da aka rufe na OCTO ya zama ƙanƙanta gwargwadon yiwuwar (iyaka ya zama 5 cm daga gaban OCTO, kamar yadda aka kwatanta a hoto 7). .
Hoto 7: Idan akwai kariya ta ƙarfe, kar a ketare layin da aka nuna in ba haka ba siginar sakamakon eriya na ciki ya lalace.

Shigarwa a cikin masu sanyaya

Yayin samar da masana'antu na masu sanyaya, ya kamata a sami wani lokaci wanda aka shigar da thermostat na lantarki. A lokaci guda kuma, dole ne a shigar da na'urar OCTO. Dole ne a cika sharuɗɗa masu zuwa:

Pre-sharadi 1: Dole ne a ƙayyade matsayin shigarwa yayin bincike da aka yi kamar yadda aka bayyana a Sashe na 5.
Pre-sharadi 2: COMM CABLE ɗaya na kowane mai sanyaya an haɗa shi daidai don ƙirar ma'aunin zafi da sanyio mai dacewa tare da tsayin da ya dace dangane da matsayin OCTO da na'ura mai ɗaukar nauyi.
Pre-Sharadi na 3: An shirya kebul na samar da wutar lantarki ta amfani da ɗayan masu haɗin da aka kwatanta a hoto na 4.
Pre-Sharadi na 4: Idan an samar da kariyar karfe, wannan ba dole ba ne ya rufe eriyar na'urar (duba siffa 7).
Pre-Sharadi na 5: Dole ne a tsara mai sarrafa don sarrafa duk na'urori masu auna firikwensin yadda ya kamata. Don haka, ga example, idan an shigar da firikwensin kofa, ko da ba a buƙata don sarrafa na'urar sanyaya (watau babu buƙatar kashe fan), dole ne a tsara mai sarrafa don ganowa da sarrafa firikwensin kofa da kanta. Ga kowane bayani,
tambayi wakilin Danfoss na gida.
Don shigarwa, dole ne a aiwatar da matakai masu zuwa:
Mataki 1: Yayin da mai sanyaya ke kashe, sanya OCTO da aka cire a cikin na'ura mai sanyaya a wurin da ya dace.
Mataki 2: Haɗa kebul na COMM zuwa ma'aunin zafi da sanyio da OCTO.
Mataki na 3: Haɗa kebul ɗin samar da wutar lantarki zuwa OCTO yayin da irin wannan kebul ɗin ba ya aiki, kamar yadda aka kwatanta a hoto na 3.
Mataki 4: Shigar da kariya, idan akwai.
Mataki na 5: Ƙarfafa mai sanyaya (sabili da haka OCTO). Jagorar ja na OCTO ta fara kyaftawa. Jira har sai jan gubar ya daina kiftawa. Idan yana aiki koyaushe, to ana kunna na'urar kuma an kafa sadarwa tare da ma'aunin zafi na lantarki daidai.
Mataki na 6: Jira har sai koren jagoran ya kasance koyaushe.
Mataki na 7: Idan aka sami nasara a mataki na 6, kuma a irin wannan yanayin kawai, dole ne a haɗa lambar sanyaya da lambar OCTO. An kwatanta wannan ƙungiyar a cikin siffa 8. Duka serial number na mai sanyaya da lambar na'urar OCTO dole ne a karanta ta amfani da mai karanta lambar bar kuma a gano su a cikin takarda ta musamman inda samfurin mai sanyaya, lambar serial mai sanyaya, da lambar na'urar OCTO. dole ne a rubuta.
Lura: Idan ba a aiwatar da Mataki na 7 da kyau ba, mai sanyaya na gaba ba zai gane mai sanyaya ta hanyar kayan aikin Prosa ba.

Saitunan wajibi na Prosa

Wannan sashe shine don nuna mahimmancin mahimmancin MATAKI na 7 da aka jera a Sashe na 6.
Ƙungiyar tsakanin kayan aiki da PR-OCTO za a iya yi:

  • Amfani da wayar hannu app
  • Tare da Alsense Portal
  • ko wasu hanyoyin da aka yarda da su a baya tare da Danfoss (tuntuɓi ta imel: support.prosa@danfoss.com).
    Dole ne a yi ƙungiyar kafin aikawa da kayan aiki zuwa abokin ciniki na ƙarshe. Duk wani jigilar kaya zuwa abokin ciniki na ƙarshe dole ne a sanar da shi tare da imel mai ɗauke da lambobin kayan aiki da adireshin sito na abokin ciniki zuwa support.prosa@danfoss.com.

Ƙayyadaddun fasaha

Ana iya samun ƙayyadaddun fasaha akan takaddun bayanai masu zuwa:

  • PR-OCTO
  • PR-OCTO Lean

Girma

Gargadi

  • Shigowar PR-octto dole ne a yi shi ne kawai ta hanyar ƙwararrun masana kuma kwararru masu fasaha.
  • Ya kamata a yi shigarwa na PR-OCTO yayin da aka kashe mai sanyaya.
  • A cikin na'urar akwai eriya GPRS. Saboda wannan dalili, yayin da PR-OCTO ke aiki dole ne ya kasance a mafi ƙarancin nisa na 9.5 cm (4") daga mutane. Dole ne a yi shigarwa don tabbatar da wannan nisa.
  • Dole ne a shigar da PR-OCTO a wuri mai kariya. Dole ne a saka PR-OCTO a cikin mai sanyaya kuma ba za a iya samun dama ba. Idan akwai shigarwa a gefen baya na mai sanyaya, PR-OCTO dole ne a kiyaye shi tare da ƙarin akwati don kare mutane daga girgiza wutar lantarki.
  • Idan kebul na samar da wutar lantarki na PR-OCTO ba a keɓe ninki biyu ba, dole ne a raba shi ta jiki daga kebul na COMM (kebul ɗin sadarwa tare da thermostat).
  • Wutar shigar da wutar lantarki ta PR-OCTO tana da kariya ta sama-sama ta na'urar F002, tare da wannan sifa: jinkirin fuse 250 V 400 mA.
  • Ana iya zazzage duk wani takaddun da ke da alaƙa da bayanin daidaito na PR-OCTO daga www.danfoss.com.
  • Wannan kayan aikin bai dace da amfani ba a wuraren da akwai yuwuwar yara su kasance.

INJIniya
GOBE
© Danfoss | Maganin Yanayi | 2022.04
BC391624209008en-000201

Takardu / Albarkatu

Sashin Kulawa na Danfoss PR-OCTO [pdf] Jagorar mai amfani
PR-OCTO, Sashin Kulawa, Naúrar, Kulawa, PR-OCTO
Sashin Kulawa na Danfoss PR-OCTO [pdf] Jagorar mai amfani
Sashen Sa Ido na PR-OCTO, PR-OCTO, Sashen Kulawa, Sashe

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *