CISCO - Logo

Gudanar da Gudanarwa

Kanfigareshan Mai Kula da Mara waya ta CISCO - Rufe

Amfani da Interface Controller

Kuna iya amfani da mahallin mai sarrafawa ta hanyoyi biyu masu zuwa:

Yin amfani da GUI mai sarrafawa

An gina GUI na tushen burauza cikin kowane mai sarrafawa.
Yana ba da damar masu amfani har guda biyar don bincika lokaci guda zuwa cikin masu sarrafa HTTP ko HTTPS (HTTP + SSL) shafukan gudanarwa don daidaita sigogi da saka idanu akan yanayin aiki don mai sarrafawa da wuraren samun damar sa.
Don cikakkun bayanai na GUI mai sarrafawa, duba Taimakon Kan layi. Don samun damar taimakon kan layi, danna Taimako akan GUI mai sarrafawa.

Lura
Muna ba da shawarar cewa ku kunna haɗin HTTPS kuma ku kashe mahaɗan HTTP don tabbatar da ƙarin tsaro mai ƙarfi.

Ana goyan bayan GUI mai sarrafawa akan waɗannan abubuwan web masu bincike:

  • Microsoft Internet Explorer 11 ko wani sigar baya (Windows)
  • Mozilla Firefox, Shafin 32 ko wani sigar baya (Windows, Mac)
  • Apple Safari, Version 7 ko wani sigar baya (Mac)

Lura
Muna ba da shawarar ku yi amfani da GUI mai sarrafawa a kan mazugi da aka ɗora da shi webtakardar shaidar admin (takaddun shaida na ɓangare na uku). Muna kuma ba da shawarar cewa kar ku yi amfani da GUI mai sarrafawa a kan mazugi mai cike da takardar shedar sa hannu. An lura da wasu al'amurran da suka shafi yin aiki akan Google Chrome (73.0.3675.0 ko wani sigar baya) tare da takaddun sa hannu. Don ƙarin bayani, duba CSCvp80151.

Jagorori da Ƙuntatawa kan amfani da GUI Mai Gudanarwa
Bi waɗannan jagororin lokacin amfani da GUI mai sarrafawa:

  • Zuwa view Babban Dashboard wanda aka gabatar a cikin Sakin 8.1.102.0, dole ne ku kunna JavaScript akan web mai bincike.

Lura
Tabbatar cewa an saita ƙudurin allo zuwa 1280×800 ko fiye. Ba a tallafawa ƙananan shawarwari.

  • Za ka iya amfani da ko dai tashar tashar sabis ko na'ura mai sarrafawa don samun dama ga GUI.
  • Kuna iya amfani da HTTP da HTTPS duka lokacin amfani da tashar tashar sabis. Ana kunna HTTPS ta tsohuwa kuma ana iya kunna HTTP.
  • Danna Taimako a saman kowane shafi a cikin GUI don samun damar taimakon kan layi. Maiyuwa ne ka kashe abin toshe fashe na burauza zuwa ga view taimakon kan layi.

Shiga zuwa GUI

Lura
Kar a saita tabbacin TACACS+ lokacin da aka saita mai sarrafawa don amfani da amincin gida.

Tsari
Mataki na 1
Shigar da adireshin IP mai sarrafawa a mashigin adireshin burauzan ku. Don amintaccen haɗi, shigar https://ip-address. Don ƙarancin tsaro, shigar https://ip-address.

Mataki na 2
Lokacin da aka sa, shigar da ingantaccen sunan mai amfani da kalmar wucewa, sannan danna Ok.
The Takaitawa shafi yana nunawa.
Lura Sunan mai amfani da kalmar sirri da kuka ƙirƙira a cikin mayen daidaitawa suna da hankali.
Fita daga GUI
Tsari

Mataki na 1
Danna Fita a saman kusurwar dama na shafin.

Mataki na 2
Danna Kusa don kammala aikin fita da kuma hana masu amfani mara izini shiga GUI mai sarrafawa.

Mataki na 3
Lokacin da aka sa ka tabbatar da shawararka, danna Ee.

Amfani da Controller CLI
An gina Sisiko Wireless Solution-line interface (CLI) a cikin kowane mai sarrafawa. CLI yana ba ku damar amfani da shirin kwaikwayi ta tashar VT-100 don daidaitawa cikin gida ko nesa, saka idanu, da sarrafa masu sarrafa kowane mutum da wuraren samun sauƙin nauyi mai alaƙa. CLI shine tushen rubutu mai sauƙi, ƙirar bishiya wanda ke ba da damar masu amfani har guda biyar tare da shirye-shiryen kwaikwayo na tashar tashar Telnet don samun damar mai sarrafawa.

Lura
Muna ba da shawarar cewa kar ku gudanar da ayyukan CLI guda biyu na lokaci ɗaya saboda wannan na iya haifar da halin da ba daidai ba ko fitowar da ba daidai ba na CLI.

Lura
Don ƙarin bayani game da takamaiman umarni, duba Maganar Umurnin Mai Kula da Mara waya ta Cisco don abubuwan da suka dace a: https://www.cisco.com/c/en/us/support/wireless/wireless-lan-controller-software/products-command-reference-list.html

Shiga zuwa Mai Kula da CLI
Kuna iya samun dama ga mai sarrafa CLI ta amfani da ɗayan waɗannan hanyoyin:

  • Haɗin serial kai tsaye zuwa tashar jiragen ruwa mai sarrafawa
  • Zaman nesa akan hanyar sadarwa ta amfani da Telnet ko SSH ta hanyar tashar sabis da aka riga aka tsara ko tashoshin tsarin rarrabawa

Don ƙarin bayani game da tashoshin jiragen ruwa da zaɓuɓɓukan haɗin kayan wasan bidiyo akan masu sarrafawa, duba jagorar shigarwa mai dacewa.

Amfani da Serial Connection Local
Kafin ka fara
Kuna buƙatar waɗannan abubuwan don haɗawa zuwa tashar tashar jiragen ruwa:

  • Kwamfuta da ke gudanar da shirin kwaikwayi ta ƙarshe kamar Putty, SecureCRT, ko makamantansu
  • Madaidaicin kebul na na'ura wasan bidiyo na Cisco tare da mai haɗin RJ45

Don shiga cikin CLI mai sarrafawa ta tashar tashar jiragen ruwa, bi waɗannan matakan:
Tsari

Mataki na 1
Haɗa na'urar wasan bidiyo; haɗa ƙarshen daidaitaccen daidaitaccen kebul na na'ura wasan bidiyo na Cisco tare da mai haɗin RJ45 zuwa tashar wasan bidiyo na mai sarrafawa da ɗayan ƙarshen tashar tashar PC ɗin ku.

Mataki na 2
Sanya shirin kwaikwayi tasha tare da saitunan tsoho:

  • 9600 ba
  • 8 data bit
  • 1 tasha bit
  • Babu daidaito
  • Babu sarrafa kwararar hardware

Lura
An saita tashar tashar mai sarrafawa don ƙimar baud 9600 da ɗan gajeren lokaci. Idan kuna son canza ɗayan waɗannan dabi'u, gudanar da ƙimar saiti na baudrate kuma saita ƙimar lokacin ƙarewa don yin canje-canjenku. Idan ka saita ƙimar lokacin ƙarewar serial zuwa 0, serial sessions baya ƙarewa. Idan kun canza saurin na'ura wasan bidiyo zuwa darajar wanin 9600, saurin wasan bidiyo da mai sarrafawa zai yi amfani da shi zai zama 9600 yayin taya kuma zai canza kawai bayan kammala aikin taya. Don haka, muna ba da shawarar cewa kar ku canza saurin na'urar wasan bidiyo, sai dai a matsayin ma'auni na wucin gadi akan tushen da ake buƙata.

Mataki na 3
Shiga cikin CLI-Lokacin da aka sa, shigar da ingantaccen sunan mai amfani da kalmar wucewa don shiga cikin mai sarrafawa. Sunan mai amfani da kalmar sirri da kuka ƙirƙira a cikin mayen daidaitawa suna da hankali. Lura Sunan mai amfani tsoho shine admin, kuma kalmar sirri ta tsoho shine admin. CLI yana nuna saurin tsarin matakin tushen:
(Cisco Controller)>

Lura
Tsarin tsarin zai iya zama kowane kirtani na haruffa har zuwa haruffa 31. Kuna iya canza shi ta shigar da umarni da sauri.

Amfani da Nesa Telnet ko Haɗin SSH

Kafin ka fara
Kuna buƙatar waɗannan abubuwan don haɗawa zuwa mai sarrafawa nesa:

  • Kwamfuta tare da haɗin cibiyar sadarwa zuwa ko dai adireshin IP na gudanarwa, adireshin tashar tashar sabis, ko kuma idan an kunna gudanarwa akan madaidaicin dubawar mai sarrafawa da ake tambaya.
  • Adireshin IP na mai sarrafawa
  • Shirin kwaikwayon tashar tashar VT-100 ko harsashi na DOS don zaman Telnet

Lura
Ta hanyar tsoho, masu sarrafawa suna toshe zaman Telnet. Dole ne ku yi amfani da haɗin gida zuwa tashar tashar jiragen ruwa don kunna zaman Telnet.

Lura
Ba a goyan bayan aes-cbc ciphers akan mai sarrafawa. Abokin ciniki na SSH wanda aka yi amfani da shi don shiga cikin mai sarrafawa ya kamata ya sami mafi ƙarancin cipher wanda ba aes-cbc ba.

Tsari
Mataki na 1
Tabbatar cewa shirin ku na tashar tashar VT-100 ko ƙirar harsashi na DOS an daidaita shi tare da waɗannan sigogi:

  • Adireshin Ethernet
  • Tashar ruwa 23

Mataki na 2
Yi amfani da adireshin IP mai sarrafawa zuwa Telnet zuwa CLI.

Mataki na 3
Lokacin da aka sa, shigar da ingantaccen sunan mai amfani da kalmar sirri don shiga cikin mai sarrafawa.

Lura
Sunan mai amfani da kalmar sirri da kuka ƙirƙira a cikin mayen daidaitawa suna da hankali. Lura Sunan mai amfani tsoho shine admin, kuma kalmar sirri ta tsoho shine admin.
CLI yana nuna saurin tsarin matakin tushen.

Lura
Tsarin tsarin zai iya zama kowane kirtani na haruffa har zuwa haruffa 31. Kuna iya canza shi ta shigar da umarni da sauri.

Fita Daga CLI
Lokacin da kuka gama amfani da CLI, kewaya zuwa matakin tushen kuma shigar da umarnin fita. Ana sa ku don adana duk wani canje-canje da kuka yi zuwa RAM mara ƙarfi.

Lura
CLI tana fitar da kai ta atomatik ba tare da adana kowane canje-canje ba bayan mintuna 5 na rashin aiki. Kuna iya saita alamar fita ta atomatik daga 0 (kada ku taɓa fita) zuwa mintuna 160 ta amfani da umarnin saita lokacin ƙarewa. Don hana zaman SSH ko Telnet daga lokacin ƙarewa, gudanar da tsarin saitin lokacin ƙarewar 0.

Shigar da CLI

  • Lokacin da kuka shiga cikin CLI, kuna kan matakin tushen. Daga matakin tushen, zaku iya shigar da kowane cikakken umarni ba tare da fara kewayawa zuwa daidai matakin umarni ba.
  • Idan kun shigar da babban mahimmin kalma kamar config, debug, da sauransu ba tare da gardama ba, ana ɗauke ku zuwa yanayin mahimmin kalmar madaidaicin.
  • Ctrl + Z ko shigar da fita yana mayar da saurin CLI zuwa matakin tsoho ko tushen.
  • Lokacin kewayawa zuwa CLI, shigar? don ganin ƙarin zaɓuɓɓuka akwai don kowane umarni da aka bayar a matakin yanzu.
  • Hakanan zaka iya shigar da sarari ko maɓallin tab don kammala kalmar yanzu idan babu shakka.
  • Shigar da taimako a matakin tushen don ganin akwai zaɓuɓɓukan gyara layin umarni.

Tebur mai zuwa yana lissafin umarnin da kuke amfani da shi don kewaya cikin CLI da yin ayyuka gama gari.

Tebur 1: Umarni don Kewayawa CLI da Ayyukan gama gari

Umurni Aiki
taimako A matakin tushen, view umarnin faɗin tsarin kewayawa
? View umarni akwai a matakin yanzu
umarni? View sigogi don takamaiman umarni
fita Matsa ƙasa mataki ɗaya
Ctrl + Z Koma daga kowane matakin zuwa matakin tushen
saitin saitin A matakin tushen, adana canje-canjen sanyi daga RAM mai aiki zuwa RAM mara ƙarfi (NVRAM) don haka ana riƙe su bayan sake kunnawa.
sake saitin tsarin A matakin tushen, sake saita mai sarrafawa ba tare da fita ba
fita Yana fitar da ku daga CLI

Yin kunnawa Web kuma Amintacce Web Hanyoyi

Wannan sashe yana ba da umarni don kunna tashar tsarin rarrabawa azaman web tashar jiragen ruwa (ta amfani da HTTP) ko azaman amintacce web tashar jiragen ruwa (ta amfani da HTTPS). Kuna iya kare sadarwa tare da GUI ta kunna HTTPS. HTTPS yana kare zaman binciken HTTP ta amfani da ka'idar Secure Sockets Layer (SSL). Lokacin da kuka kunna HTTPS, mai sarrafawa yana haifar da nasa na gida web Takaddun shaida SSL na gudanarwa kuma yana aiki da shi ta atomatik ga GUI. Hakanan kuna da zaɓi na zazzage takardar shaidar da aka samar daga waje.

Kuna iya tsarawa web kuma amintacce web yanayin ta amfani da GUI mai sarrafawa ko CLI.

Lura
Saboda iyakancewa a cikin RFC-6797 na HTTP Strict Transport Security (HSTS), lokacin samun dama ga GUI mai sarrafawa ta amfani da adireshin IP na gudanarwa, HSTS ba a girmama shi kuma ya kasa turawa daga HTTP zuwa ka'idar HTTPS a cikin mai bincike. Juyawa ta gaza idan an riga an sami dama ga GUI mai sarrafawa ta amfani da ka'idar HTTPS. Don ƙarin bayani, duba takaddar RFC-6797.

Wannan sashe ya ƙunshi sassa masu zuwa:

Yin kunnawa Web kuma Amintacce Web Yanayin (GUI)

Tsari

Mataki na 1
Zabi Gudanarwa> HTTP-HTTPS.
The HTTP-HTTPS Kanfigareshan shafi yana nunawa.

Mataki na 2
Don kunna web yanayin, wanda ke ba masu amfani damar samun damar GUI mai sarrafawa ta amfani da "http://ip-address,” zabar An kunna daga Shiga HTTP jerin zaɓuka. In ba haka ba, zaɓi An kashe. Tsohuwar ƙimar ita ce An kashe Web yanayin ba amintaccen haɗi ba ne.

Mataki na 3
Don kunna amintacce web yanayin, wanda ke ba masu amfani damar samun damar GUI mai sarrafawa ta amfani da "https://ip-address,” zabar An kunna daga Shiga HTTPS jerin zaɓuka. In ba haka ba, zaɓi An kashe An Kunna ƙimar tsohowar. Amintacce web yanayin amintaccen haɗi ne.

Mataki na 4
A cikin Web Zama Lokaci ya ƙare filin, shigar da adadin lokaci, a cikin mintuna, kafin web lokutan zaman sun fita saboda rashin aiki. Kuna iya shigar da ƙima tsakanin mintuna 10 zuwa 160 (haɗe). Matsakaicin ƙima shine mintuna 30.

Mataki na 5
Danna Aiwatar

Mataki na 6
Idan kun kunna amintacce web yanayin a Mataki na 3, mai sarrafawa yana haifar da na gida web Takaddun shaida SSL na gudanarwa kuma yana aiki da shi ta atomatik ga GUI. Bayanan takaddun shaida na yanzu suna bayyana a tsakiyar HTTP-HTTPS Kanfigareshan shafi.

Lura
Idan ana so, zaku iya share takaddun shaida na yanzu ta danna Share Takaddun shaida kuma a sa mai sarrafawa ya samar da sabuwar takardar shaida ta danna Sake Haɓaka Takaddun shaida. Kuna da zaɓi don amfani da takardar shaidar SSL ta gefen uwar garken da za ku iya saukewa zuwa mai sarrafawa. Idan kana amfani da HTTPS, zaka iya amfani da takaddun shaida na SSC ko MIC.

Mataki na 7
Zabi Mai sarrafawa > Gaba ɗaya don buɗe Babban shafi.
Zaɓi ɗaya daga cikin zaɓuɓɓuka masu zuwa daga Web Jerin abubuwan da aka sauke Jigon Launi:

  • Tsohuwar – Yana daidaitawa tsoho web taken launi don GUI mai sarrafawa.
  • Ja- Yana daidaitawa da web taken launi azaman ja don GUI mai sarrafawa.

Mataki na 8
Danna Aiwatar

Mataki na 9
Danna Ajiye Kanfigareshan.

Yin kunnawa Web kuma Amintacce Web Yanayin (CLI)
Tsari

Mataki na 1
Kunna ko kashe web yanayin ta shigar da wannan umarni: saitin hanyar sadarwa webyanayin {kunna | kashe}
Wannan umarnin yana bawa masu amfani damar shiga GUI mai sarrafawa ta amfani da "http://ip-address.” An kashe tsohuwar ƙimar. Web yanayin ba amintaccen haɗi ba ne.

Mataki na 2
Sanya web taken launi don GUI mai sarrafawa ta shigar da wannan umarni: saitin hanyar sadarwa webkalar {default | ja}
An kunna jigon launi na tsoho don GUI mai sarrafawa. Kuna iya canza tsarin launi na asali azaman ja ta amfani da zaɓin ja. Idan kuna canza taken launi daga mai sarrafawa CLI, kuna buƙatar sake kunna allon GUI mai sarrafawa don aiwatar da canje-canjenku.

Mataki na 3
Kunna ko kashe amintaccen web yanayin ta shigar da wannan umarni: saita hanyar sadarwa amintattuweb {kunna | kashe}
Wannan umarnin yana bawa masu amfani damar shiga GUI mai sarrafawa ta amfani da "https://ip-address.” An kunna ƙimar tsoho. Amintacce web yanayin amintaccen haɗi ne.

Mataki na 4
Kunna ko kashe amintaccen web yanayin tare da ƙarin tsaro ta shigar da wannan umarni: saita hanyar sadarwa amintattuweb babban zaɓin cipher {enable | kashe}
Wannan umarnin yana bawa masu amfani damar shiga GUI mai sarrafawa ta amfani da "https://ip-address"amma kawai daga masu binciken da ke goyan bayan 128-bit (ko mafi girma) ciphers. Tare da Saki 8.10, wannan umarni shine, ta tsohuwa, cikin yanayin kunnawa. Lokacin da aka kunna manyan sifofi, SHA1, SHA256, SHA384 maɓallai ana ci gaba da jera kuma TLSv1.0 ba ta ƙare ba. Wannan ya shafi webauth kuma webadmin amma ba don NMSP ba.

Mataki na 5
Kunna ko kashe SSLv3 don web gudanarwa ta hanyar shigar da wannan umarni: saita hanyar sadarwa amintattuweb sslv3 {kunna | kashe}

Mataki na 6
Kunna 256 bit ciphers don zaman SSH ta shigar da wannan umarni: saita cibiyar sadarwa ssh cipher-zaɓin babban zaɓi {enable | kashe}

Mataki na 7
[Na zaɓi] Kashe telnet ta shigar da wannan umarni: saita hanyar sadarwar telnet{kunna | kashe}

Mataki na 8
Kunna ko kashe zaɓi don RC4-SHA (Rivest Cipher 4-Secure Hash Algorithm) suites (sama da CBC cipher suites) don web tabbaci kuma web gudanarwa ta hanyar shigar da wannan umarni: saita hanyar sadarwa amintattuweb cipher-zaɓin rc4-preference {ba da damar | kashe}

Mataki na 9
Tabbatar cewa mai sarrafa ya samar da takaddun shaida ta shigar da wannan umarni: nuna taƙaitaccen takaddun shaida
Bayani mai kama da masu zuwa yana bayyana:
Web Takaddun Gudanarwa…………………. An Ƙirƙirar Gida
Web Takaddun Tabbatarwa………………. An Ƙirƙirar Gida
Yanayin dacewa da takaddun shaida:………………………. kashe

Mataki na 10
(Na zaɓi) Ƙirƙirar sabuwar takardar shaida ta shigar da wannan umarni: config takardar shaidar haifar webadmin
Bayan ƴan daƙiƙa, mai sarrafawa yana tabbatar da cewa an ƙirƙiri takaddun shaida.

Mataki na 11
Ajiye takardar shaidar SSL, maɓalli, da amintacce web kalmar sirri zuwa RAM mara canzawa (NVRAM) domin a kiyaye canje-canjen ku a cikin sake yi ta shigar da wannan umarni: saitin saitin

Mataki na 12
Sake kunna mai sarrafawa ta shigar da wannan umarni: sake saitin tsarin

Zama na Telnet da Amintaccen Shell

Telnet yarjejeniya ce ta hanyar sadarwa da ake amfani da ita don samar da dama ga CLI mai sarrafawa. Secure Shell (SSH) shine mafi amintaccen sigar Telnet wanda ke amfani da ɓoyayyen bayanai da tasha mai tsaro don canja wurin bayanai. Kuna iya amfani da GUI mai sarrafawa ko CLI don saita zaman Telnet da SSH. A cikin Sakin 8.10.130.0, Cisco Wave 2 APs suna goyan bayan abubuwan cipher masu zuwa:

Wannan sashe ya ƙunshi sassa masu zuwa:

Jagorori da Ƙuntatawa akan Telnet da Amintattun Zarukan Shell

  • Lokacin da aka kashe tsarin saitin mai sarrafawa kuma abokan ciniki da ke gudana OpenSSH_8.1p1 OpenSSL 1.1.1 ɗakin karatu suna haɗe zuwa mai sarrafawa, za ku iya fuskantar daskarewa na nunin fitarwa. Kuna iya danna kowane maɓalli don cire nunin. Muna ba da shawarar ku yi amfani da ɗayan waɗannan hanyoyin don guje wa wannan yanayin: · Haɗa ta amfani da nau'ikan OpenSSH daban-daban da Buɗe ɗakin karatu na SSL.
  • Yi amfani da Putty
  • Yi amfani da Telnet
  • Lokacin da aka yi amfani da kayan aikin Putty azaman abokin ciniki na SSH don haɗawa da mai sarrafa nau'ikan 8.6 da sama, zaku iya lura da cire haɗin gwiwa daga Putty lokacin da aka nemi babban fitarwa tare da kashe kashewa. Ana lura da wannan lokacin da mai sarrafawa yana da jeri da yawa kuma yana da babban ƙididdiga na APs da abokan ciniki, ko kuma a cikin ɗayan al'amuran. Muna ba da shawarar ku yi amfani da madadin abokan cinikin SSH a irin waɗannan yanayi.
  • A cikin Sakin 8.6, ana ƙaura masu sarrafawa daga OpenSSH zuwa libssh, kuma libssh baya goyan bayan waɗannan maɓalli na musayar maɓalli (KEX): ecdh-sha2-nistp384 da ecdh-sha2-nistp521. ecdh-sha2-nistp256 kawai ake tallafawa.
  • A cikin Sakin 8.10.130.0 da kuma sakewa daga baya, masu sarrafawa ba su goyi bayan manyan abubuwan ciphers, masu rauni, MACs da KEXs.

Yana Haɓaka Zama na Telnet da SSH (GUI)
Tsari

Mataki na 1 Zabi Gudanarwa> Telnet-SSH don buɗewa Kanfigareshan Telnet-SSH shafi.
Mataki na 2 A cikin Lokacin Rago (mintuna) filin, shigar da adadin mintunan da aka ƙyale zaman Telnet ya kasance mara aiki kafin a ƙare. Ingantacciyar kewayon daga 0 zuwa 160 mintuna. Ƙimar 0 tana nuna babu ƙarewar lokaci.
Mataki na 3 Daga Matsakaicin Yawan Zama Jerin abubuwan da aka saukar, zaɓi adadin zaman Telnet ko SSH da aka yarda. Ingantacciyar kewayon daga zaman 0 zuwa 5 ne (haɗe), kuma ƙimar tsoho shine zama 5. Ƙimar sifili tana nuna cewa ba a yarda da zaman Telnet ko SSH ba.
Mataki na 4 Don rufe zaman shiga na yanzu da ƙarfi, zaɓi Gudanarwa > Zama mai amfani kuma daga jerin zaɓuka na zaman CLI, zaɓi Kusa.
Mataki na 5 Daga Bada Sabo Jerin zaɓukan Zaɓuka na Telnet, zaɓi Ee ko A'a don ba da izini ko hana sabon zaman Telnet akan mai sarrafawa. Tsohuwar ƙimar ita ce A'a.
Mataki na 6 Daga Bada Sabo Zama na SSH Jerin zaɓuka, zaɓi Ee ko A'a don ba da izini ko hana sabo SSH zaman kan mai sarrafawa. Tsohuwar ƙimar ita ce Ee.
Mataki na 7 Ajiye tsarin ku.

Abin da za a yi na gaba
Don ganin taƙaitaccen saitunan saitin Telnet, zaɓi Gudanarwa > Takaitawa. Takaitacciyar shafin da aka nuna yana nuna ƙarin zaman Telnet da SSH an halatta.

Saita Telnet da SSH Sessions (CLI)
Tsari

Mataki na 1 
Bada izini ko hana sabon zaman Telnet akan mai sarrafawa ta shigar da wannan umarni: saita hanyar sadarwar telnet {enable | kashe}
An kashe tsohuwar ƙimar.

Mataki na 2
Bada ko hana sabon zaman SSH akan mai sarrafawa ta shigar da wannan umarni: saita hanyar sadarwa ssh {ba da damar | kashe}
An kunna ƙimar tsoho.

Lura
Yi amfani da saitin cibiyar sadarwar ssh cipher-zaɓin babban zaɓi {enable | kashe} umarni don kunna sha2 wanda
ana tallafawa a cikin mai sarrafawa.

Mataki na 3
(Na zaɓi) Ƙayyade adadin mintunan da aka ƙyale zaman Telnet ya ci gaba da aiki kafin a dakatar da shi ta shigar da wannan umarni: saita zaman lokacin ƙarewar lokaci
Ingantacciyar kewayon ƙarewar lokaci daga 0 zuwa mintuna 160 ne, kuma ƙimar tsoho shine mintuna 5. Ƙimar 0 tana nuna babu ƙarewar lokaci.

Mataki na 4
(Na zaɓi) Ƙayyade adadin lokutan Telnet ko SSH da aka yarda ta hanyar shigar da wannan umarni: saita zaman maxsessions session_num
Ingantacciyar kewayon session_num daga 0 zuwa 5 ne, kuma ƙimar tsoho shine zama 5. Ƙimar sifili tana nuna cewa ba a yarda da zaman Telnet ko SSH ba.

Mataki na 5
Ajiye canje-canjenku ta shigar da wannan umarni: saitin saitin

Mataki na 6
Kuna iya rufe duk zaman Telnet ko SSH ta shigar da wannan umarni: config loginsession rufe {zama-id | duk}
Za'a iya ɗaukar zaman-id daga umarnin lokacin shiga nunin.

Sarrafa da Kulawa da Zama na Telnet da SSH
Tsari

Mataki na 1
Duba saitunan daidaitawar Telnet da SSH ta shigar da wannan umarni: nuna taƙaitawar hanyar sadarwa

Ana nuna bayanai kama da masu zuwa:
Sunan RF-Network……………………………….. Cibiyar Gwaji1
Web Yanayin…………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………………
Web Yanayin………………………. Kunna
Amintacce Web Yanayin Cipher-Zaɓi Babban………. A kashe
Amintacce Web Yanayin Cipher-Option SSLv2……… A kashe
Secure Shell (ssh)………………………. Kunna
Telnet………………………………….. A kashe…

Mataki na 2
Duba saitunan saitunan zaman Telnet ta shigar da wannan umarni: nuni zaman
Ana nuna bayanai kama da masu zuwa:
Lokacin Shigar CLI (mintuna)……………… 5
Matsakaicin Yawan Zaman CLI……. 5

Mataki na 3
Duba duk zaman Telnet mai aiki ta shigar da wannan umarni: nuna zaman-login
Ana nuna bayanai kama da masu zuwa:

Haɗin Sunan Mai Amfani na ID Daga Lokacin Zama mara aiki
——————————————————
00 admin EIA-232 00:00:00 00:19:04

Mataki na 4
Share zaman Telnet ko SSH ta shigar da wannan umarni: share zaman-id
Kuna iya gano zaman-id ta amfani da nunin login-zama umarni.

Yana Haɓaka Halayen Telnet don Zaɓaɓɓen Masu Amfani da Gudanarwa (GUI)
Amfani da mai sarrafawa, zaku iya saita gata na Telnet zuwa zaɓaɓɓun masu amfani da gudanarwa. Don yin wannan, dole ne ku kunna gata na Telnet a matakin duniya. Ta hanyar tsoho, duk masu amfani da gudanarwa sun kunna gata na Telnet.

Lura
Wannan fasalin bai shafe zaman SSH ba.

Tsari

Mataki na 1 Zabi Gudanarwa > Masu amfani da Gudanarwa na gida.
Mataki na 2 A kan Shafin Masu Amfani na Gudanar da Gida, duba ko cire alamar Telnet Mai iyawa duba akwatin don mai amfani da gudanarwa.
Mataki na 3 Ajiye tsari.

Haɓaka gata na Telnet don Zaɓaɓɓen Masu Amfani da Gudanarwa (CLI)
Tsari

  • Sanya gata na Telnet don zaɓaɓɓen mai amfani da gudanarwa ta shigar da wannan umarni: saita mgmtuser telnet sunan mai amfani {enable | kashe}

Gudanarwa akan Wireless

Gudanarwa akan fasalin mara waya yana ba ku damar saka idanu da daidaita masu kula da gida ta amfani da abokin ciniki mara waya. Ana goyan bayan wannan fasalin don duk ayyukan gudanarwa ban da lodawa zuwa da zazzagewa daga (canjawa zuwa da daga) mai sarrafawa. Wannan fasalin yana toshe damar sarrafa mara waya zuwa mai sarrafawa iri ɗaya wanda na'urar abokin ciniki mara waya ke da alaƙa da ita a halin yanzu. Ba ya hana damar gudanarwa don abokin ciniki mara waya mai alaƙa da wani mai sarrafawa gaba ɗaya. Don toshe damar gudanarwa gaba ɗaya zuwa abokan ciniki mara waya bisa VLAN da sauransu, muna ba da shawarar ku yi amfani da jerin abubuwan sarrafawa (ACLs) ko makamancin haka.

Ƙuntatawa akan Gudanarwa akan Wireless

  • Za'a iya kashe gudanarwa akan Wireless kawai idan abokan ciniki suna kan sauyawa na tsakiya.
  • Gudanarwa akan Wireless bashi da tallafi ga FlexConnect abokan ciniki na musanyawa na gida. Koyaya, Gudanarwa akan Wireless yana aiki ga waɗanda baweb abokan ciniki na tantancewa idan kuna da hanya zuwa mai sarrafawa daga rukunin yanar gizon FlexConnect.

Wannan sashe ya ƙunshi sassa masu zuwa:
Ba da damar Gudanarwa akan Mara waya (GUI)
Tsari

Mataki na 1 Zabi Gudanarwa> Mgmt Ta hanyar Wireless don buɗewa Gudanarwa Ta Wireless shafi.
Mataki na 2 Duba cikin Kunna Gudanarwar Mai Gudanarwa don samun dama daga dubawar Abokan ciniki mara waya akwatin don ba da damar gudanarwa ta hanyar mara waya ta WLAN ko cire shi don kashe wannan fasalin. Ta hanyar tsoho, yana cikin yanayin naƙasassu.
Mataki na 3 Ajiye tsari.

Gudanar da Gudanarwa akan Mara waya (CLI)
Tsari

Mataki na 1
Tabbatar da ko an kunna ko kashe mai gudanarwa ta hanyar sadarwa mara waya ta shigar da wannan umarni: nuna taƙaitawar hanyar sadarwa

  • Idan an kashe: Kunna gudanarwa akan mara waya ta shigar da wannan umarni: saita hanyar sadarwa mgmt-via-wireless kunna
  • In ba haka ba, yi amfani da abokin ciniki mara waya don haɗawa da wurin shiga da aka haɗa da mai sarrafawa wanda kake son sarrafawa.

Mataki na 2
Shiga cikin CLI don tabbatar da cewa zaku iya sarrafa WLAN ta amfani da abokin ciniki mara waya ta shigar da wannan umarni: telnet wlc-ip-addr CLI-umarni

Gudanar da Gudanarwa 13

Ƙirƙirar Gudanarwa ta amfani da Matsalolin Tsara (CLI)

Ana kashe mu'amala mai ƙarfi ta tsohuwa kuma ana iya kunna shi idan ana buƙata don samun dama ga yawancin ko duk ayyukan gudanarwa. Da zarar an kunna, duk hanyoyin mu'amala masu ƙarfi suna samuwa don samun damar gudanarwa zuwa mai sarrafawa. Kuna iya amfani da lissafin ikon shiga (ACLs) don iyakance wannan damar kamar yadda ake buƙata.

Tsari

  • Kunna ko kashe gudanarwa ta amfani da mu'amala mai ƙarfi ta shigar da wannan umarni: saita hanyar sadarwa mgmt-via-dynamic-interface {enable | kashe}

Takardu / Albarkatu

Jagoran Kanfigareshan Mai Kula da Mara waya ta CISCO [pdf] Jagorar mai amfani
Jagorar Kanfigareshan Mai Kula da Mara waya, Jagorar Kanfigareshan Mai Kula, Jagorar Kanfigareshan Mara waya, Jagorar Kanfigareshan, Kanfigareshan

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *