CISCO IPv6 Generic Prefix Manual User
IPV6 Gabaɗaya Prefix
Siffar prefix ɗin gabaɗaya ta IPv6 tana sauƙaƙa ƙidayar hanyar sadarwa kuma tana ba da damar ma'anar prefix ta atomatik. IPV6 na gaba ɗaya (ko na gabaɗaya) prefix (na misaliample, /48) yana riƙe da ɗan gajeren prefix, bisa wanda adadin da ya fi tsayi, takamaiman takamaiman prefixes (na misali.ample, /64) za a iya bayyana. Lokacin da aka canza maƙasudin gabaɗaya, duk ƙayyadaddun ƙayyadaddun prefixes da ke kan sa za su canza, su ma.
- Neman Bayanin Siffar, shafi na 1
- Bayani Game da IPV6 Gabaɗaya Prefix, shafi na 1
- Yadda ake Sanya IPV6 Gabaɗaya Prefix, shafi na 2
- Ƙarin Bayani, shafi na 4
- Bayanin fasali don IPV6 Gabaɗaya Prefix, shafi na 5
Neman Bayanin Siffar
Sakin software naku maiyuwa baya goyan bayan duk fasalulluka da aka rubuta a cikin wannan tsarin. Don sabbin korafe-korafe da bayanan fasali, duba Kayan aikin Neman Bug da bayanin bayanan sakin don dandamali da sakin software. Don nemo bayanai game da fasalulluka da aka rubuta a cikin wannan ƙa'idar, da kuma ganin jerin abubuwan da aka fitar waɗanda ake tallafawa kowane fasali a cikinsu, duba teburin bayanin fasalin a ƙarshen wannan rukunin. Yi amfani da Cisco Feature Navigator don nemo bayani game da tallafin dandamali da tallafin hoton software na Cisco. Don samun damar Cisco Feature Navigator, je zuwa www.cisco.com/go/cfn. Asusu akan Cisco.com ba a bukata.
Bayani Game da IPV6 Gabaɗaya Prefix
IPV6 Gabaɗaya Prefixes
Babban 64 ragowa na adireshin IPv6 sun ƙunshi prefix na duniya tare da ID na subnet, kamar yadda aka ayyana a cikin RFC 3513. Gabaɗaya prefix (na tsohonample, /48) yana riƙe da ɗan gajeren prefix, bisa wanda adadin da ya fi tsayi, takamaiman takamaiman prefixes (na misali.ample, /64) za a iya bayyana. Lokacin da aka canza maƙasudin gabaɗaya, duk ƙayyadaddun ƙayyadaddun prefixes da ke kan sa za su canza, su ma. Wannan aikin yana sauƙaƙa ƙaƙƙarfan sake lambar cibiyar sadarwa kuma yana ba da damar ma'anar prefix ta atomatik. Misaliample, gabaɗaya gabaɗaya na iya zama tsayi 48 (“/48”) kuma ƙarin takamaiman prefixes ɗin da aka samar daga gare ta na iya zama tsayin bit 64 (“/64”). A cikin wadannan example, mafi girman 48 ragowa na duk takamaiman prefixes za su kasance iri ɗaya, kuma sun kasance iri ɗaya da babban prefix kanta. 16-bit na gaba duk sun bambanta.
- Gabaɗaya prefix: 2001: DB8:2222::/48
- Specific prefix: 2001:DB8:2222:0000::/64
- Specific prefix: 2001:DB8:2222:0001::/64
- Specific prefix: 2001:DB8:2222:4321::/64
- Specific prefix: 2001:DB8:2222:7744::/64
Ana iya bayyana ma'anar ma'anar gabaɗaya ta hanyoyi da yawa
- Da hannu
- Dangane da hanyar sadarwa ta 6to4
- A zahiri, daga prefix ɗin da aka karɓa ta Ƙa'idar Kanfigareshan Mai watsa shiri (DHCP) don abokin ciniki na prefix na IPv6
Ana iya amfani da ƙarin ƙayyadaddun ƙayyadaddun prefixes, dangane da gabaɗaya prefix, yayin da ake saita IPv6 akan mu'amala.
Yadda ake Sanya IPV6 Gabaɗaya Prefix
Ma'anar Gabaɗaya Gabaɗaya Da hannu
TAKAITACCEN MATAKAN
- ba da damar
- saita tasha
- ipv6 gabaɗaya-prefix prefix-name {ipv6-prefix/prefix-length | 6to4 nau'in dubawa-nau'in dubawa-lambar}
BAYANIN MATAKI
Umurni or Aiki | Manufar | |
Mataki na 1 | ba da damar
Exampda: Na'ura> kunna |
Yana kunna yanayin EXEC mai gata.
Shigar da kalmar wucewa idan an buƙata. |
Mataki na 2 | saita tasha
Exampda: Na'ura# saita tashar tashar |
Yana shiga yanayin sanyi na duniya. |
Mataki na 3 | ipv6 janar-prefix prefix-suna {ipv6-prefix/tsawon prefix
| 6 zu4 Interface-type interface-lambar} |
Yana fayyace gabaɗaya prefix don adireshin IPv6. |
Umurni or Aiki | Manufar | |
Exampda: Na'ura (daidaita) # ipv6 gabaɗaya-gabaɗaya prefix my-prefix 2001: DB8:2222::/48 |
Amfani da Gabaɗaya Prefix a cikin IPv6
TAKAITACCEN MATAKAN
- ba da damar
- saita tasha
- lambar nau'in dubawa
- ipv6 adireshin {ipv6-adireshi / prefix-tsawon | prefix-suna sub-bits/tsawon prefix
BAYANIN MATAKI
Umurni or Aiki | Manufar | |
Mataki na 1 | ba da damar
Exampda: Router> kunna |
Yana kunna yanayin EXEC mai gata.
Shigar da kalmar wucewa idan an buƙata. |
Mataki na 2 | saita tasha
Exampda: Router# saita tashar tashar |
Yana shiga yanayin sanyi na duniya. |
Mataki na 3 | ipv6 janar-prefix prefix-suna {ipv6-prefix
/ prefix-tsawon | 6 zu4 Interface-type interface-lambar
Exampda: Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (daidaita) # ipv6 gabaɗaya-prefix my prefix 6to4 gigabitethernet 0/0/0 |
Yana fayyace gabaɗaya prefix don adireshin IPv6.
Lokacin da za a ayyana gabaɗaya gabaɗaya dangane da 6to4 dubawa, saka 6 zu4 keyword da kuma muhawara-nau'in dubawa-lambar muhawara. Lokacin da aka ayyana gabaɗaya gabaɗaya dangane da keɓantaccen mahaɗan da aka yi amfani da shi don tunneling na 6to4, gabaɗayan prefix ɗin zai kasance na nau'in 2001:abcd::/48, inda “abcd” shine adireshin IPv4 na mahaɗin da aka ambata. |
Umurni or Aiki | Manufar | |
Mataki na 1 | ba da damar
Exampda: Router> kunna |
Yana kunna yanayin EXEC mai gata.
Shigar da kalmar wucewa idan an buƙata. |
Mataki na 2 | saita tasha
Exampda: Router# saita tashar tashar |
Yana shiga yanayin sanyi na duniya. |
Mataki na 3 | dubawa lambar lamba
Exampda: Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (config) # interface gigabitethernet 0/0/0 |
Yana ƙayyadad da nau'in dubawa da lamba, kuma yana sanya na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa cikin yanayin daidaitawa. |
Mataki na 4 | adireshin IPv6 {IPv6-adireshi / prefix-tsawon | prefix-name sub-bits/prefix-tsawon
Exampda: Na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa (config-if) ipv6 adireshin prefix na 2001: DB8: 0: 7272 :: / 64 |
Yana saita sunan prefix na IPv6 don adireshin IPv6 kuma yana ba da damar sarrafa IPv6 akan abin dubawa. |
Ƙarin Nassoshi
Takardu masu alaƙa
Masu alaƙa Taken | Takardu Take |
Adireshin IPv6 da haɗin kai | Jagoran Kanfigareshan IPV6 |
Masu alaƙa Taken | Takardu Take |
Cisco IOS umarni | Cisco IOS Jagorar Dokokin Lissafi, Duk Fitowa |
IPV6 umarni | Cisco IOS IPV6 Umurnin Magana |
Cisco IOS IPV6 fasali | Cisco IOS IPV6 Feature Taswira |
Matsayi da RFCs
Masu alaƙa Taken | Takardu Take |
Cisco IOS umarni | Cisco IOS Jagorar Dokokin Lissafi, Duk Fitowa |
IPV6 umarni | Cisco IOS IPV6 Umurnin Magana |
Cisco IOS IPV6 fasali | Cisco IOS IPV6 Feature Taswira |
MIBs
MIB | MIBs Link |
Don ganowa da zazzage MIBs don zaɓaɓɓun dandamali, sakin Cisco IOS, da saiti na fasali, yi amfani da Manomin Sisiko MIB da aka samo a masu biyowa. URL: |
Taimakon Fasaha
Bayani | mahada |
Taimako da Takardun Cisco webshafin yana ba da albarkatun kan layi don zazzage takardu, software, da kayan aiki. Yi amfani da waɗannan albarkatu don shigarwa da daidaita software kuma don warware matsala da warware batutuwan fasaha tare da samfuran Cisco da fasaha. Samun dama ga mafi yawan kayan aikin akan Taimakon Cisco da Takardu webrukunin yanar gizon yana buƙatar ID na mai amfani na Cisco.com da kalmar wucewa. | http://www.cisco.com/cisco/web/support/index.html |
Bayanin fasali don IPV6 Gabaɗaya Prefix
Bayani | mahada |
Taimako da Takardun Cisco webshafin yana ba da albarkatun kan layi don zazzage takardu, software, da kayan aiki. Yi amfani da waɗannan albarkatu don shigarwa da daidaita software kuma don warware matsala da warware batutuwan fasaha tare da samfuran Cisco da fasaha. Samun dama ga mafi yawan kayan aikin akan Taimakon Cisco da Takardu webrukunin yanar gizon yana buƙatar ID na mai amfani na Cisco.com da kalmar wucewa. | http://www.cisco.com/cisco/web/support/index.html |
Tebur mai zuwa yana ba da bayanin saki game da fasali ko fasalulluka da aka siffanta a cikin wannan tsarin. Wannan tebur yana lissafin sakin software ne kawai wanda ya gabatar da goyan baya ga fasalin da aka bayar a cikin jirgin da aka ba da software. Sai dai in an lura ba haka ba, fitowar na gaba na waccan jirgin na sakin software shima yana goyan bayan wannan fasalin. Yi amfani da Cisco Feature Navigator don nemo bayani game da tallafin dandamali da tallafin hoton software na Cisco. Don samun damar Cisco Feature Navigator, je zuwa www.cisco.com/go/cfn. Asusu akan Cisco.com ba a bukata.
Tebur 1: Bayanin fasali don
Siffar Suna | Fitowa | Siffar Bayani |
IPV6 Gabaɗaya Prefix | 12.3 (4) T | Babban 64 ragowa na adireshi IPv6 sun ƙunshi prefix na kewayawa na duniya tare da ID na subnet. Gabaɗaya prefix (na misaliample,
/48) yana riƙe da ɗan gajeren prefix, bisa wanda adadin ya fi tsayi, ƙarin takamaiman, prefixes (don example, /64) za a iya bayyana. An gabatar da ko gyara waɗannan umarni masu zuwa: adireshin IPv6, ipv6 janar-prefix. |
Sauke PDF: CISCO IPv6 Generic Prefix Manual User