CISCO Centric Infrastructure Simulator VM Application
Ƙayyadaddun bayanai
- Sunan samfur: Cisco ACI Simulator VM
- Sigar Saki: 6.1 (1)
- Ayyuka: Kayan aikin masana'anta da aka kwaikwayi tare da software na Cisco APIC
- Hanyoyin sadarwa masu goyan baya: GUI, CLI, API
- Daidaitawa: VMware vCenter, vShield
- Browser masu goyan baya: Chrome (version 35 da sama), Firefox (version 26 da sama)
- Nau'in Lasisi: Bai dace da Lasisin Smart ba
FAQ
Tambaya: Wadanne nau'ikan software ne Cisco ACI Simulator VM ke tallafawa?A: Na'urar kwaikwayo tana goyan bayan VMware vCenter da vShield sakewa. Koma zuwa Matrix Compatibility Matrix ACI don takamaiman nau'ikan.
Q: Zan iya amfani da Smart Lasisi tare da Cisco ACI Simulator VM?A: A'a, Cisco ACI Simulator VM baya goyan bayan lasisin Smart.
Tambaya: Misali nawa na Cisco APIC aka haɗa a cikin Cisco ACI Simulator VM?A: Cisco ACI Simulator VM ya haɗa da ainihin misalin Cisco APIC guda uku.
Q: Menene web masu bincike sun dace da GUI na Cisco ACI Simulator VM?A: Chrome version 35 da sama a kan Mac da Windows, da Firefox version 26 da sama a kan Mac da Windows suna goyon bayan.
Gabatarwa
- Kayan aikin ci gaba na Cisco Application Centric (ACI) an ƙirƙira shi azaman rarrabawa, daidaitacce, ababen more rayuwa na masu haya da yawa tare da haɗin ƙarshen ƙarshen waje wanda aka sarrafa kuma an haɗa shi ta hanyar manufofin tsakiya na aikace-aikacen. Mai Kula da Manufofin Kayan Aiki na Aikace-aikacen Cisco (APIC) shine maɓalli na ginin gine-gine wanda shine haɗin kai na aiki da kai, gudanarwa, kulawa, da shirye-shirye na Cisco ACI. Cisco APIC yana goyan bayan turawa, gudanarwa da saka idanu na kowane aikace-aikace a ko'ina, tare da haɗaɗɗiyar ƙirar ayyuka don abubuwan zahiri da kama-da-wane na kayan aikin. Sisiko APIC tana sarrafa tsarin samar da hanyar sadarwa da sarrafawa bisa buƙatun aikace-aikacen da manufofin. Ita ce babbar injin sarrafawa don faɗuwar hanyar sadarwar girgije, sauƙaƙe gudanarwa yayin ba da damar sassauƙa mai yawa a cikin yadda ake ayyana hanyoyin sadarwar aikace-aikacen da sarrafa kansu da kuma samar da APIs REST na arewa. Cisco APIC tsarin rarrabawa ne wanda aka aiwatar azaman gungu na yawancin lokuta masu sarrafawa.
- Wannan takaddar tana ba da bayanin dacewa, jagororin amfani, da ma'aunin ma'auni waɗanda aka inganta a gwada wannan sakin Sisiko ACI Simulator VM. Yi amfani da wannan daftarin aiki a haɗe tare da takaddun da aka jera a cikin ɓangaren Takardun Takaddun Shaida.
- Sakin Cisco ACI Simulator VM 6.1(1) yana ƙunshe da ayyuka iri ɗaya da Sisiko Mai Kula da Kayayyakin Kayan Aiki (APIC) 6.1(1). Don bayani game da ayyuka, duba Bayanan Sakin Manufofin Kayan Aiki na Kayan Aiki na Cisco, Sakin 6.1(1).
- Don ƙarin bayani game da wannan samfur, duba "Abubuwan da ke da alaƙa."
Cisco ACI Simulator VM
Manufar Cisco ACI Simulator VM ita ce samar da ainihin software na Cisco APIC mai cikakken tsari, tare da kayan aikin masana'anta na masu sauya ganye da masu sauya kashin baya a cikin uwar garken jiki guda daya. Kuna iya amfani da Cisco ACI Simulator VM don fahimtar fasalulluka, APIs motsa jiki, da fara haɗin kai tare da tsarin ƙungiyar kade-kade da aikace-aikace na ɓangare na uku. GUI na asali da CLI na Cisco APIC suna amfani da API iri ɗaya waɗanda aka buga zuwa wasu kamfanoni.
Cisco ACI Simulator VM ya haɗa da simulators, don haka ba za ku iya inganta hanyar bayanai ba. Koyaya, an tsara wasu daga cikin tashoshin canza simulators zuwa tashoshin sabar uwar garken gaba, wanda ke ba ku damar haɗa ƙungiyoyin gudanarwa na waje kamar sabar ESX, vCenters, vShields, sabar ƙarfe bare, Layer 4 zuwa sabis na Layer 7, tsarin AAA, da sauran VMs na zahiri ko na zahiri. Bugu da ƙari, Cisco ACI Simulator VM yana ba da damar yin kwaikwayo na kuskure da faɗakarwa don sauƙaƙe gwaji da nuna fasali.
Misali ɗaya na samar da Cisco APIC za a aika kowane VM sabar. Sabanin haka, Cisco ACI Simulator VM ya haɗa da ainihin misalin Cisco APIC guda uku da juzu'i na leaf ɗin simulators guda biyu da simulators guda biyu a cikin sabar guda ɗaya. Sakamakon haka, aikin Cisco ACI Simulator VM zai yi hankali fiye da turawa akan ainihin kayan aikin. Kuna iya yin ayyuka akan masana'anta da aka kwaikwayi ta amfani da kowane ɗayan mu'amala masu zuwa:
- Mai amfani da hoto (GUI)
- Hanyar Layin Umarni (CLI)
- Application Programming interface (API)
Hoto na 1 yana nuna abubuwan haɗin kai da haɗin gwiwar da aka kwaikwayi a cikin uwar garken na'urar kwaikwayo.
Siffofin Software
Wannan sashe yana lissafin mahimman fasalulluka na software na Cisco ACI Simulator VM waɗanda ke cikin wannan sakin.
- Manufofin cibiyar sadarwa na tsakiya na aikace-aikacen
- Bayar da samfur na tushen bayanai
- Aikace-aikace, topology saka idanu, da kuma gyara matsala
- Haɗin kai na ɓangare na uku (Layer 4 zuwa sabis na Layer 7, WAN, vCenter, vShield)
- Manufofin kayan aikin jiki (kashin baya da ganye)
- Cisco ACI kaya da daidaitawa
- Aiwatar akan tsarin da aka rarraba a cikin tarin na'urori
- Makin kiwon lafiya don mahimman Abubuwan da aka sarrafa (masu haya, profiles, sauya, da sauransu)
- Laifi, taron da sarrafa ayyuka
Bayanan shigarwa
An riga an shigar da software na Cisco ACI Simulator akan Cisco ACI Simulator VM. Lokacin da kuka ƙaddamar da Cisco ACI Simulator VM a karon farko, Cisco APIC console yana gabatar da jerin zaɓuɓɓukan saitin farko. Duba Jagoran Shigarwa na Cisco ACI Simulator VM don bayani game da zaɓuɓɓukan saitin.
Ba a tallafawa hoton ISO. Dole ne ku yi amfani da hoton OVA.
Bayanin Daidaitawa
Wannan sakin na Cisco ACI Simulator VM yana goyan bayan software mai zuwa:
- Don masu goyon bayan VMware vCenter da vShield, duba ACI Virtualization Compatibility Matrix.
- Web masu bincike don Cisco ACI Simulator VM GUI:
- Chrome version 35 (aƙaice) akan Mac da Windows.
- Firefox version 26 (a kalla) akan Mac da Windows.
- Cisco ACI Simulator VM baya goyan bayan Lasisin Smart.
Gabaɗaya Jagoran Amfani
Kula da waɗannan jagororin lokacin amfani da wannan sakin software:
- Ba za a iya shigar da software na Cisco ACI Simulator VM daban ba akan daidaitaccen Cisco UCS C220 Server ko akan wasu sabobin. Software yana aiki ne kawai akan uwar garken Cisco ACI Simulator VM, wanda ke da PID mai zuwa:
APIC-SIM-S2 (dangane da uwar garken Cisco UCS C220 M4) - Cisco ACI Simulator VM GUI ya ƙunshi sigar kan layi na jagorar farawa mai sauri wanda ya haɗa da zanga-zangar bidiyo.
- Kada ku canza masu zuwa:
- Tsoffin sunaye a cikin saitin farko don sunayen kumburi da daidaitawar tari.
- Girman gungu da adadin maƙallan Cisco APIC.
- Farashin VLAN.
- Cisco ACI Simulator VM baya goyan bayan masu zuwa:
- Ƙaddamar da manufofin uwar garken DHCP.
- Haɓaka manufofin sabis na DNS.
- Haɓaka samun damar gudanarwa na waje don masu sauyawa.
- Isar da hanyar bayanai (Cisco ACI Simulator VM ya haɗa da maɓalli na kwaikwaya.
- CDP ba ta da tallafi tsakanin ganye da ESX/hypervisor ko tsakanin canjin ganye da na'urar da ba a sarrafa ta ko Layer 2 sauya. LLDP ne kawai ake tallafawa a waɗannan lokuta.
- Cisco ACI Simulator VM yana amfani da NAT don sarrafa inband. Adireshin IP na cikin-band da manufofin da aka saita ba a amfani da su. Madadin haka, Cisco APIC da adiresoshin IP inband na kumburi ana keɓance su a ciki.
- Ba za a iya gyaggyarawa Cisco APIC na waje IP/Gateway ta amfani da manufofin gudanarwa na waje ba kuma ana iya saita shi kawai yayin allon saitin Cisco APIC na farko.
- Ajiye vMotion PNIC a wajen cibiyar sadarwar Simulator.
- Kayan aikin EPG a cikin mai haya na Infra don amfanin cikin gida ne kawai.
- Mai nunin hanyar MP-BGP da ka'idojin hanyar sadarwa na OSPF na waje basa aiki idan kuna amfani da na'urar kwaikwayo.
- Virtual Shell (VSH) da umarnin ishell ba sa aiki a kan masu sauyawa. Ana aiwatar da waɗannan umarni akan software na Cisco NX-OS, kuma babu software na Cisco NX-OS akan na'urar kwaikwayo.
- Mai nunin hanyar MP-BGP da ka'idojin hanyar sadarwa na OSPF na waje basa aiki idan kuna amfani da na'urar kwaikwayo.
- Virtual Shell (VSH) da umarnin ishell ba sa aiki a kan masu sauyawa. Ana aiwatar da waɗannan umarni akan software na Cisco NX-OS, kuma babu software na Cisco NX-OS akan na'urar kwaikwayo.
- An kwaikwayi kididdiga. Sakamakon haka, ana haifar da kurakuran faɗakarwar bakin kofa (TCA) a cikin na'urar na'urar don nuna kuskuren tsarar da ke kan mashigar ƙididdiga.
- Ƙirƙiri tsarin tushen syslog da Kira Gida a ƙarƙashin manufar gama gari. Wannan manufar tana aiki a matakin tsarin kuma tana aika duk tsarin saƙon gida da syslog a faɗi. Hanyar GUI don ƙirƙirar syslog da Kira Gida a ƙarƙashin manufofin gama gari sune kamar haka: Admin / External Data Collector/Monitoring Destinations / [Callhome | SNMP | Syslog].
- Cisco ACI Simulator VM yana kwatankwacin kurakurai don masu ƙidayawa, wanda zai iya haifar da canjin lafiyar saman-rack (TOR) zuwa ƙasa. Laifin sun yi kama da na bayaampda:
Layer 4 zuwa Layer 7 Sharuɗɗan Amfani
Kula da waɗannan jagororin lokacin amfani da sabis na Layer 4 zuwa Layer 7:
- Wannan sakin yana goyan bayan haɗin sabis na Layer 4 zuwa Layer 7 tare da Citrix da ASA. Ba a shirya waɗannan fakitin a cikin VM na Simulator ba. Ya danganta da sabis ɗin Layer 4 zuwa Layer 7 waɗanda kuke son gwadawa, yakamata ku sayi kunshin da ya dace daga file raba.
- Ya kamata a haɗa nodes ɗin sabis ta amfani da haɗin waje. Kullin sabis da Cisco APIC yakamata su kasance a cikin rukunin yanar gizo iri ɗaya.
- Kuna iya gwada sabis na Layer 4 zuwa Layer 7 ta haɗa na'urar sabis ɗin ku ta amfani da haɗin haɗin haɗin-band tsakanin na'urar kwaikwayo da na'urar.
Sikelin Tallafi Tare da Cisco ACI Simulator VM
Tebu mai zuwa yana lissafin ƙimar ma'auni waɗanda aka gwada ba tare da kullin sabis na waje ba a cikin wannan sakin.
Abu | Daraja |
Masu haya | 10 |
EPGs | 100 |
Kwangiloli | 100 |
EPG kowane ɗan haya | 10 |
Kwangila ga mai haya | 20 |
vCenter | 2 |
vGarkuwa | 2 |
Abubuwan da ke da alaƙa
Duba shafin Cisco Application Centric Infrastructure Simulator don takaddun Simulator na Cisco ACI.
Dubi Cisco Cloud Application Policy Controller Infrastructure Shafi don takaddun Cisco APIC.
Bayanin Takardu
Don bayar da ra'ayin fasaha akan wannan takarda, ko don ba da rahoton kuskure ko tsallakewa, aika ra'ayoyinku zuwa apic-docfeedback@cisco.com. Muna godiya da ra'ayoyin ku.
Bayanin Shari'a
Cisco da tambarin Cisco alamun kasuwanci ne ko alamun kasuwanci masu rijista na Cisco da/ko masu haɗin gwiwa a Amurka da wasu ƙasashe. Zuwa view jerin alamun kasuwanci na Cisco, je zuwa wannan URL:
http://www.cisco.com/go/trademarks. Alamomin kasuwanci na ɓangare na uku da aka ambata mallakin masu su ne. Amfani da kalmar abokin tarayya baya nufin alaƙar haɗin gwiwa tsakanin Cisco da kowane kamfani. (1110R)
Duk wani adireshi na Intanet (IP) da lambobin waya da aka yi amfani da su a cikin wannan takarda ba a nufin su zama ainihin adireshi da lambobin waya ba. Duk wani exampLes, fitowar nunin umarni, zane-zanen topology na cibiyar sadarwa, da sauran adadi da aka haɗa a cikin takaddar ana nuna su don dalilai na misali kawai. Duk wani amfani da ainihin adireshi na IP ko lambobin waya a cikin abun ciki na misali ba da niyya ba ne kuma na kwatsam.
© 2024 Cisco Systems, Inc. Duk haƙƙin mallaka.
Takardu / Albarkatu
![]() |
CISCO Centric Infrastructure Simulator VM Application [pdf] Jagorar mai amfani Aikace-aikacen VM Kayan Aikin Kayan Aiki na Centric, Aikace-aikace |