Avrtx R1-2023 Mai Kula da hanyar sadarwa na Rediyo
Ƙayyadaddun samfur
- Samfura: R1-2023
- Siga: 1.02
- Siffofin: GPIO Gano shigarwar COS da CTCSS, na'urori masu sarrafa kayan gani da keɓance mai canzawa don rage tsangwamawar ƙarfi / RF, cikakken shari'ar ƙarfe don tsangwama, alamun matsayin LED
- Aikace-aikace: AllstarLinkECHOLINK, ZELLO, SSTV, psk31, SKYPE, QT, YY, da sauran taɗi da software na canja wurin bayanai.
Umarnin Amfani da samfur
Ƙa'idar Gudanarwa
Mai sarrafa R1 yana sauƙaƙe hanyoyin haɗin yanar gizo ta hanyar gano shigar da sauti daga PTT rediyo da watsa shi akan hanyar sadarwa. Hakanan yana karɓar sauti daga cibiyar sadarwa kuma yana tura shi zuwa rediyo.
Aikace-aikacen Mai Gudanarwa
Yin amfani da mai sarrafa R1, zaku iya saita hanyoyin haɗin rediyo ko relay links don tsawaita kewayon masu watsa rediyo ko masu maimaitawa, kunna hanyoyin haɗin rediyo na duniya.
Tallafin Software
Samfurin yana goyan bayan aikace-aikacen software daban-daban ciki har da AllstarLinkECHOLINK, ZELLO, SSTV, psk31, SKYPE, QT, YY, da sauransu don taɗi ta murya, canja wurin bayanai, da dalilai na intercom.
Haɗin Rediyon Waje
Ana iya haɗa mai sarrafa R1 zuwa rediyo ta amfani da allunan masu juyawa daban-daban dangane da mu'amalar tashar rediyo. Tabbatar da madaidaitan wuraren sauyawa don nau'ikan rediyo daban-daban.
Ayyukan AllStarLink
- Tabbatar kunna canjin ASL dangane da yanayin amfani.
- Lokacin da aka kunna ASL, mai sarrafawa yana gano COS/CTCSS kuma yana sarrafa PTT don haɗin AllStarLink.
DIN 6 Interface
Yi amfani da kebul mai dacewa da allon juyawa don haɗa R1 zuwa rediyon YAESU/Kenwood/ICOM ko rediyon Motorola/MotoTRBO ta hanyar DIN 6 dubawa.
Haɗin USB
Ana iya haɗa mai sarrafa R1 zuwa PC ko Rasberi Pi ta amfani da USB don mu'amala mai jiwuwa, gano maɓalli, da sadarwar tashar tashar jiragen ruwa ta serial dangane da software da ake amfani da ita.
Tambayoyin da ake yawan yi
Tambaya: Zan iya amfani da mai sarrafa R1 tare da radiyo ban da YAESU/ICOM/KENWOOD ko Motorola?
A: Ee, zaku iya amfani da mai sarrafa R1 tare da radiyo masu samun musaya daban-daban ta amfani da allunan masu juyawa da suka dace da kuma tabbatar da madaidaitan wuraren sauyawa.
Tambaya: Ta yaya zan san idan an kunna aikin AllStarLink?
A: Matsayin sauya ASL yana ƙayyade idan an kunna AllStarLink.
Tabbatar cewa sauyawa yana cikin madaidaicin matsayi dangane da bukatun haɗin ku.
Siffofin samfur suna kamar ƙasa
- Ginin guntu na katin sauti na USB, tare da shigarwar sauti mai inganci da fitarwa.
- Gina-in USB serial guntu. Misali sarrafa ƙaddamarwa ta amfani da RTS, karɓar iko ta amfani da DSR. (Mai amfani da ECHOLINK)
- Guntun gano sauti na ciki yana sarrafa maɓallin PTT na rediyo kuma yana fitar da sauti zuwa masu lasifika ta mai sarrafa rediyo-kwamfuta. (Mai amfani da ZELLO)
- Software na sarrafawa yana tura muryar shigar da makirufo tare da gano siginar rediyo na SQL daga guntu na USB (User User)
- Kebul-Radio Interface ya dace da AllstarLink.
- GPIO Gano shigar da COS da CTCSS. GPIO yana fitar da kuma sarrafa PTT (aikin katin sauti na ASL).
- Kwamfutar mai amfani ba za ta sami hayaniyar kutsawa ta Power/RF daga wutar lantarki daga rediyo ba saboda R1 yana da na'urori masu auna gani da kuma na'urar rarrabawa.
- R1 yana gabatar da na'ura mai sarrafa lantarki ko da'ira (inductance) don ware tsangwamawar Wutar / RF da radiation mai ƙarfi.
- Cikakken shari'ar ƙarfe tana kare duk sauran tsangwama.
- Ƙirar masana'antu tare da daidaitattun tsarin samarwa.
- LED matsayi Manuniya.
Ƙa'idar Gudanarwa
- Gabaɗaya, software ɗin hira ta murya ta Intanet, tare da taimakon na'urar sarrafa sauti na fitarwa tana gano shigar da sauti daga rediyon PTT, don haka sautin zai watsa sama.
- A gefe guda kuma, da zarar rediyon ya karɓi sautin, mai sarrafa yana gano siginar SQL ta hanyar hanyar sadarwa ta USB, kuma software ɗin hira ta murya za ta tura sautin zuwa rediyo. Ta wannan hanyar, zai kasance akan hanyar sadarwa mai alaƙa da rediyo.
Aikace-aikace masu sarrafawa
Ta hanyar samun hanyar haɗin rediyo zuwa cibiyar sadarwar, zaku iya saita hanyoyin haɗin rediyo ko hanyar sadarwa da kuma tsawaita kewayon mai watsa rediyo ko mai maimaitawa, don haka ana samun hanyar haɗin yanar gizon rediyo ta duniya.
Software da wannan samfurin ke goyan bayan shine.
- AllstarLink, ECHOLINK, ZELLO, SSTV, psk31, SKYPE, QT, YY, da sauran manhajar musayar bayanai.
- Bayanan kula: Akwai wasu software waɗanda ba su goyan bayan gano USB da sarrafawa, don haka a wannan lokacin, yayin da muke shigar da makirufo na kwamfuta, zamu iya amfani da aikin VOX na software.
Tsarin aikin motherboard
R1-2020 da R1-2023 an haɗa su zuwa Rediyo
R1 bayanin aikin allo na waje
R1 bayanin aikin allo na waje tare da zanen Laser
- TX: RED" da "RX: B/G sune alamun matsayi na LED.
- Lokacin da R1 ke sarrafa rediyon waje, R1 yana haskaka ja.
- Lokacin da rediyon waje ya karɓi siginar, R1 blue haske ko kore haske.
Canja wuri-MOTO:
- Haɗa 6-pin zuwa 16-pin Converter board, amfani da tashoshin rediyo na Motorola (16-pin interface)), (Tsoffin na'urorin haɗi) Haɗa 6-pin zuwa 26-pin Converter board, amfani da tashoshin rediyon Motorola (26-pin interface), (Na'urorin haɗi na zaɓi)
Canja wurin -Y, K, I:
- Haɗin kai tsaye, YAESU, Kenwood, ICOM… Amfani da rediyo (6-pin ko 10-pin TNC interface), (Na'urorin haɗi na zaɓi)
Canja wuri-ASL KASHE:
- An kashe AllStarLink, guntun katin sauti na USB yana dakatar da gano COS / CTCSS da sarrafa PTT.
Canja wuri - ASL ON:
- An kunna AllStarLink, guntu katin sauti na USB yana gano COS / CTCSS kuma yana sarrafa PTT.
- Bayanan kula 2: "ASL ON", Yi amfani da AllStarLink kawai don haɗawa da Rasberi Pi.
- A wasu jihohin, dole ne a canza matsayin a cikin ASL KASHE !!!
DIN 6 Interface:
- Yi amfani da 6-pin Cable.R1 don haɗa YAESU / Kenwood / ICOM-rediyo;
- Yi amfani da kebul na 6-pin da kuma "6-pin-16 fil hira allo". R1 yana haɗa rediyon Motorola;
- Yi amfani da kebul na 6-pin da kuma "6-pin-26 fil hira allo". R1 haɗa MotoTRBO-rediyo;
Kebul na USB:
- Kebul-Radio Interface, Haɗa zuwa PC ko Rasberi Pi;
Gano USB:
- Gano F7 keyboard na USB, haɗa zuwa PC lokacin da ZELLO ke gudana ko YY…;
Kebul Serial Port:
- Kebul na serial tashar jiragen ruwa, haɗa zuwa PC lokacin da gudu ECHOLINK / PSK31 / SSTV ...;
R1 Link YAESU/ ICOM/ KENWOOD Radio Description
- Lura: Kafin siyan R1 don haɗawa zuwa YKI, da farko tabbatar da abubuwan da ake buƙata na matakin: TNC data tashar tashar squelch matakin: babba (an kunna), ƙimar saitin menu: 1200BPS. Canja wuri: Y/K/ I
- Kebul na haɗin haɗin 6-pin-6-pin na haɗe zuwa na'ura yana iyakance ta ƙarfin siginar siginar SQL na ciki na rediyo. Ya haɗa amma ba'a iyakance ga samfuran masu zuwa don amfani da haɗin gwiwa ba:
YAESU: FT-7800, FT-7900
- A cikin Fabrairu 2023. Na'urorin da aka ƙera da hannu 6-alura ingantaccen sigar, lamba ta wucin gadi: 6P-6P-plus, gami da amma ba'a iyakance ga samfuran masu zuwa don amfanin haɗin gwiwa ba:
- ICOM: IC-207H, IC-208H, IC-2720H, IC-2820H
- YAESU: FT-8800、FT-8900、FT-817、FT-818、FT-847、FT-857、FT-897、 FT-991
- KENWOOD: TM-V7A,TM-V71,TM-D700,TM-D710, TM-255,TM-455,TM-733,TM-G707
- Lura: Ana haɗa igiyar wutar lantarki ta ja zuwa tashar wutar lantarki +13.8V.
- A cikin Fabrairu 2023, na'urorin haɗin hannu 6-pin zaren ingantacciyar sigar, lamba mai ƙima: 6P-10P allon juyawa, 6P-10P jerin na'urorin haɗi na allon allo 6P-6P- da kebul. Ciki har da amma ba'a iyakance ga samfuran masu zuwa don amfani da haɗin gwiwa ba:
- YAESU: FTM-100, FTM-200, FTM-300, FTM-400, FTM-6000 6P-10P jujjuya jerin na'urorin haɗi 6P-6P- da Bayanin USB:
- Mai zuwa shine hoton R1 da aka haɗa da FTM-400: ( R 1 Canja wuri: Y/ K/ I )
YAESU FTM-400 menu "DATA" saitin tunani:
- Lura: Ana kunna watsa bayanai na tashar TNC na FTM-400 ta tsohuwa. An kashe shi ta hanyar sarrafa matakin sigina na "SQL" wanda aka kunna ta bangarori "A" da "B" suna karɓar mitoci.
- Don haka, yakamata a saita matakin SQL mitar liyafar don bangarorin “A” da “B” don fifita “High Threshold”. Idan matakin SQL ya yi ƙasa da ƙasa, ana buɗe karɓar SQL saboda tsangwama na radiation, wanda zai iya haifar da lalata watsa bayanan tashar jiragen ruwa.
Haɗin R1 DIY zuwa wasu tashoshin rediyo
- PCB yana goyan bayan DIY kwanan wata Mayu 23, 2020, duk nau'ikan gaba suna goyan bayan DIY
- 6-pin zuwa allon juyawa 26-pin (haɗe zuwa motoTRBO-26 na'ura mai haɗawa).
A ƙasa akwai haɗin jiki na XPR4550
Saitunan Tasha na Na'urorin haɗi ta CPS:
- Nau'in Sauti na RX: Tace Squelch
- Pin #17: Ext Mic PTT Mataki Level: Ƙananan (Buƙatar zaɓi "Enable")
- Pin #21: PL/Talkgroup Gano Matsayin Aiki: Ƙananan (Buƙatar zaɓar "Enable") 6-pin zuwa 26-pin allon juyawa" yana goyan bayan yawancin radiyon wayar hannu ta Motorola tare da haɗin haɗi na 26-pin ciki har da amma ba'a iyakance ga ƙirar ƙasa ba:
- Farashin XPR XPR4300, XPR4350, XPR4380, XPR4500, XPR4550, XPR4580, XPR5350
- Tsarin XiR: XiRM8200, XiRM8220, XiRM8228, XiRM8620, XiRM8628, XiRM8660, XiRM8668, XIR-R8200 (gwajin 2023 ya wuce, Na'urar haɗi kawai tana goyan bayan yanayin analog)
- DGM Jerin : DGM4100, DGM5000,DGM5500,DGM6100,DGM8000,DGM8500
- Jerin DM: DM3400, DM3401, DM3600, DM3601, DM4400, DM4401, DM4600, DM4601
- Bayanan kula 4: Babu tabbacin cewa za a iya amfani da duk nau'ikan yau da kullun, da fatan za a tabbatar cewa sigar rediyo ta dace da yankin ku.
- A ƙasa akwai hoton allo mai juyawa 6-pin zuwa 16-pin (na'urar da za a haɗa da fil ɗin Motorola-16).
A sama 6-pin zuwa 16-pin hira allo, shi ne na Motorola rediyo da kuma amfani da dangane a kan GM300, SM50, SM120, GM338, GM339, GM398, GM3188, GM3688, GM950I , GM750I , DM-1250 CDM-1550 GM-140, GM160, GM340, GM350, GM360, GM380, GM640, GM660, GM1280, GM140, CM160, CM200, CM300, CM340, CM360, CM400, PM1225, M3100, Pro5100, Pro7100, ProXNUMX,
Saitin tsoho na rediyo
- PIN2=MIC INPUT,PIN3=PTT,PIN7=GND,PIN8=SQL (Level Aiki: Low)
6-pin zuwa allon juyawa 16-pin, bayanin kushin PCB
- A, Haɗin PCB = shigarwar MIC PIN 2 (Tsoffin saitin PIN2 = MIC INPUT), Babu "A" daga Mayu 2023
- B, Haɗin PCB = 5 PIN MIC shigarwar Babu "B" daga Mayu 2023
- C, Haɗin PCB = haɗa 15 PIN da PIN 16, RADIO ginannen lasifikar = kunna fitowar sauti; PCB ba a haɗa = babu fitowar sauti daga lasifikar
Shigar da Direba
- guntu katin sauti na USB: tsarin aiki na Windows yana da haɗe-haɗe direba; don haka, ba a buƙatar shigarwa.
- guntu gano guntun tsakiyar linzamin kwamfuta na USB: tsarin aiki na Windows kuma yana da hadedde direba; don haka, ba a buƙatar shigarwar direba.
- Amma kana buƙatar shigar da kebul na serial Driver, hanyar zazzagewa shine kamar haka: http://avrtx.cn/download/USB%20driver/CH340/CH340%20DRIVER.ZIP. http://www.wch-ic.com/search?t=all&q=CH340. CH341 Direba masu jituwa
Muhimman saitunan makirufo aiki:
- Tsarin sarrafa sauti na tsarin, kar a zaɓi makirufo don haɓakawa ko AGC idan kun zaɓi zaɓi, sautin ɗayan ɗayan zai kasance da ƙarfi da hayaniya.
An haɗa Motorola CDM-1250
Motorola CDM-1250 an haɗa zuwa amfani da saitunan R1-2020
CDM-1250 ma'anar haɗin haɗin haɗi.
Yi amfani da allo mai jujjuya 6-pin zuwa 16-pin don saka mai haɗa kayan haɗi na CDM-1250 1-16
CDM-1250 “CPS” saitin shirye-shirye:
ECHOLINK da MMSTV Connect don amfani
ECHOLINK Saita tunani
- Zaɓi shigarwar odiyo da fitarwa azaman USB pnp na'urar sauti
- Saitin ƙarar shigarwa da fitarwa, da fatan za a saita zuwa tsarin sarrafa sauti na tsarin
Saitunan makirufo mai mahimmanci aiki
- Tsarin sarrafa sauti na tsarin, kar a zaɓi makirufo don haɓakawa ko AGC, idan kun zaɓi zaɓin, sautin ɗayan ɓangaren zai yi ƙara da hayaniya.
- Saita karɓar iko azaman Serial DSR
- Zaɓi: kebul serial number
Lambar serial na USB, duba manajan hardware
- Saita ikon ƙaddamarwa azaman Serial tashar jiragen ruwa RTS
- Zaɓi: kebul serial number
- Bayanan kula 5: Game da wannan akwatin kayan aikin R1, da fatan za a sanar da ku cewa lokacin da aka sake kunna PC, zai zama mara kyau. Da fatan za a kashe / kashe wutar lantarki ta rediyo da farko, sannan kawai sake kunna PC.
- Dalilin matsalar da ke sama yana da alaƙa da ka'idodin sarrafa tuƙi na R1 da PC. Har yanzu dai babu maganin wannan matsalar.
- Don ƙarin bayani, idan mai sarrafa R1 ya gamu da rashin daidaituwa bayan an kashe PC, da fatan za a saita “Rufe PC = USB babu wutar lantarki” a cikin PC BIOS.
MMSTV Saitin tunani
Zaɓi Yanayin RX: AUTO
Zaɓi: Lambar USB serial COM, Zaɓi Keɓaɓɓen Kulle da RTS Yayin Ana dubawa
A ƙasa akwai haɗin da za a yi amfani da shi a cikin ZeLLO
The "set reference" na ZeLLO
- Saita mai jiwuwa akan shigarwa da fitarwa zuwa na'urar sauti na PnP na USB (tsarin aiki na windows ya riga ya haɗa da direba)
- Saitunan makirufo mai mahimmanci aiki: Tsarin sarrafa sauti na tsarin, kar a zaɓi makirufo don haɓakawa ko AGC, idan kun zaɓi zaɓin, sautin ɗayan ɗayan zai kasance mai ƙarfi da hayaniya.
Zaɓi gano ZeLLO a matsayin "keyboard F7
- Yin amfani da saitunan iri ɗaya, zaku iya sarrafa sauran software na faɗakarwa maballin, misaliampda: ESChat…
- Lura: Sabuwar sigar ZELLO tana goyan bayan kowane ƙimar madannai, kuma ƙimar maballin tsoho na ciki na R1-2023 shine “F7”.
- Saboda haka, kawai "F7" za a iya zaba. Idan kuna buƙatar wasu ƙimar madannai, kuna buƙatar canza ƙimar madannai a cikin R1-2023.
Haɗin AllstarLink don amfani
Saitunan Allstarlink da Rasberi Pi tsarin madubi zazzagewa URL: https://allstarlink.org/https://hamvoip.org/allstarlinkr zazzage hoto: https://hamvoip.org/#download
Saituna masu alaƙa da kayan aikin R1 na hanyar haɗin Allstar:
- bi saitin kasa kamar nawa
- kuma ka tabbata kana da toggle a nan.
- Lura: Don taimako tare da haɗa Allstarlink zuwa R1, tuntuɓi 9W2LWK, imel: 9w2lwk@gmail.com
Haɗin da za a yi amfani da shi a cikin YY: ( YY yana samuwa a cikin Sauƙaƙen Sinanci kawai)
- A tashar YY, zaɓi duka shigar da makirufo da fitarwar lasifika zuwa "USB PnP Sound Device" akan tsarin sarrafa sauti na tsarin, da fatan kar a zaɓi haɓaka makirufo ko AGC, idan kun zaɓi zaɓin, sautin na wani ɓangaren zai kasance sosai. m da hayaniya
- Idan kuna son saita rediyon waje don karɓar sautin da aka aika ta hanyar sadarwar daga juna, zaɓi danna linzamin kwamfuta don yin magana: maɓallin tsakiya (zaɓa maɓallin kore, kuma danna maɓallin linzamin kwamfuta na tsakiya).
- Watsawar rediyo na waje shine kulawar tsoho na ciki, baya buƙatar saita shi.
- Tukwici: Ya kamata a tanadi aikin sarrafa maɓallin linzamin kwamfuta na tsakiya don software na YY.
- Don guje wa isar da saƙon sadarwar hanyar sadarwa mara kyau, sauran software ba za su iya zoba/sake amfani da/mafar da maɓallin linzamin kwamfuta na tsakiya ba.
- Shawarwari biyu na ƙarshe shine a kashe aikin faɗakarwar murya. Wannan shi ne don guje wa abubuwan da ke haifar da rashin fahimta a cikin sadarwa.
Jerin kayan haɗi
R1 Jerin kayan haɗi na zaɓi
- Kunshin tallace-tallace A16: R1 * 1PCS + USB-D na USB * 2PCS + 6-pin na USB * 1PCS + 6-pin zuwa allon juyawa 16-pin * 1PCS
- Kunshin tallace-tallace A26: R1 * 1PCS + USB-D na USB * 2PCS + 6-pin na USB * 1PCS + 6-pin zuwa allon juyawa 26-pin * 1PCS
- Kunshin tallace-tallace B10P: R1 * 1PCS + USB-D kebul * 2PCS + 6P-6P-plus na USB * 1PCS + 6P-10P hira allo * 1PCS
- NOTE: Jerin da ke biyo baya ba na siyarwa bane “fakitin *”, kawai yana bayyana ƙari na CT-141cable zuwa R1 wanda za'a iya haɗa shi zuwa FTM-350
Kunshin tallace-tallace
- kunshin A16: R1 * 1PCS + USB-D na USB * 2PCS + 6-pin na USB * 1PCS + 6-pin zuwa allon juyawa 16-pin * 1PCS
- kunshin A26: R1 * 1PCS + USB-D na USB * 2PCS + 6-pin na USB * 1PCS + 6-pin zuwa allon juyawa 26-pin * 1PCS
- kunshin B10P: R1 * 1PCS + USB-D kebul * 2PCS + 6P-6P-plus na USB * 1PCS + 6P-10P hira allo * 1PCS
- Zazzagewar hannu URL:http://avrtx.cn/
- Tuntuɓi Imel yupop@163.com
- yupopp@gmail.com
- kera BH7NOR (Tsohuwar alamar kira: BI7NOR) Gyaran Manual: 9W2LWK
Takardu / Albarkatu
![]() |
Avrtx R1-2023 Mai Kula da hanyar sadarwa na Rediyo [pdf] Manual mai amfani R1-2023, R1-2023 Mai kula da hanyar sadarwar gidan rediyo, Mai sarrafa hanyar sadarwar gidan rediyo, Mai sarrafa hanyar sadarwa, Mai sarrafa hanyar sadarwa, Mai sarrafawa. |