Module Sadarwar M-Bus
Manual mai amfaniBatun canzawa ba tare da sanarwa ba
Module Sadarwar M-Bus
HOTUNA MULKIN SADARWA
Ana samun ka'idar sadarwa da software masu dacewa a www.algodue.com
GARGADI! Dole ne ƙwararrun ma'aikatan ƙwararru kawai su yi shigarwa da amfani da na'urar. Kashe voltage kafin shigar na'urar.
TSAGAN CIGABA
Don haɗin tashar tashar module, tsayin tsiri na USB dole ne ya zama mm 5. Yi amfani da screwdriver na ruwa mai girman 0.8 × 3.5 mm, ƙara ƙarfin 0.5 Nm. Koma zuwa hoto B.
KARSHEVIEW
Koma zuwa hoto C:
- M-Bus haɗin tashoshi
- Optical COM tashar jiragen ruwa
- SET DEFAULT maɓalli
- LEDarfin wutar lantarki LED
- Sadarwar Sadarwa
HANYOYI
Ana buƙatar babban dubawa tsakanin PC da cibiyar sadarwar M-Bus don daidaita tashar RS232/USB zuwa cibiyar sadarwa. Matsakaicin adadin na'urorin da za a haɗa na iya canzawa bisa ga babban abin da aka yi amfani da shi. Don haɗin tsakanin nau'ikan nau'ikan daban-daban, yi amfani da kebul tare da tagwaye da waya ta uku. Bayan yin haɗin M-Bus, haɗa kowane tsarin M-Bus tare da mita ɗaya: sanya su gefe da gefe, daidai gwargwado, tare da tashar tashar gani ta module tana fuskantar tashar tashar gani ta mita. Koma zuwa hoto D.
LEDS AIKI
Ana samun LEDs guda biyu akan gaban gaban module don samar da wutar lantarki da matsayin sadarwa:
LULAR LED | SANARWA | MA'ANA |
LED SUPPLY | ||
– | KASHE wuta | A KASHE tsarin |
GREEN | Koyaushe ON | Tsarin yana kunne |
LED COMMUNICATION | ||
– | KASHE wuta | A KASHE tsarin |
GREEN | Sannun kiftawa (lokacin KASHE s 2) | Sadarwar M-Bus=Ok Sadarwar mita = Yayi |
JAN | Saurin kiftawa (lokacin KASHE s 1) | Sadarwar M-Bus = Laifi/Bace Sadarwar mita = Yayi |
JAN | Koyaushe ON | Sadarwar mita = kuskure/ bata |
GREEN/JAN | Madayan launuka na 5 s | SET DEFAULT hanya tana ci gaba |
APPLICATION DIN M-BUS
M-Bus Master software ce ta aikace-aikace wacce ke ba da damar sarrafa sadarwar module ɗin M-Bus. Tare da wannan aikace-aikacen software yana yiwuwa:
- gano kuma sadarwa tare da na'urorin M-Bus
- canza saitunan tsarin M-Bus
- Nuna ma'auni da aka gano na mitar makamashi da aka haɗa da tsarin M-Bus
- saita ma'auni da nau'in da za a gano
Don amfani da Jagoran M-Bus, bi umarnin:
- Haɗa ɗaya ko fiye da kayayyaki akan hanyar sadarwar M-Bus kamar yadda aka bayyana a baya.
- Sanya counter guda ɗaya don kowane tsarin M-Bus: tashar tashar tashar gani dole ne ta fuskanci tashar tashar gani har zuwa mita.
- Sanya M-Bus Master akan PC.
- A ƙarshen shigarwa, gudu M-Bus Master.
- Yi bincike don samun samfuran M-Bus akan hanyar sadarwa.
SATA TSOHON AIKI
SET DEFAULT aikin yana ba da damar maidowa akan saitunan tsoho na module (misali idan an manta da adireshin farko na M-Bus). Don mayar da saitunan tsoho, ci gaba da danna maɓallin SET DEFAULT na akalla 5 s, LED na sadarwa zai kiftawa kore/ja don 5 s. A ƙarshen SET DEFAULT hanya, LED sadarwar LED zai ci gaba da yin ja yana nuna don saki maɓallin.
Saitunan asali:
Adireshin farko na M-Bus = 000
Adireshin sakandare na M-Bus (lambar ID) = Ƙimar ci gaba akan lambobi 8
Saurin sadarwar M-Bus = 2400 bps
Mask na bayanai da aka gano akan mita ta module = Default
FALALAR FASAHA
Bayanan da suka dace da EN 13757-1-2-3.
TUSHEN WUTAN LANTARKI | |
Ta hanyar haɗin bas | ![]() |
M-BUS COMMUNICATION | |
Yarjejeniya | M-Bas |
Port | 2 dunƙule tashoshi |
Saurin sadarwa | 300 … 9600 bps |
SERIAL COMMUNICATION | |
Nau'in | Tantancewar tashar jiragen ruwa |
Saurin sadarwa | 38400 bps |
KA'IDI AKAN | |
M-BUS | TS EN 13757-1-2-3 |
EMC | EN 61000-6-2, EN 61000-4-2; EN 61000-4-3, EN 61000-4-4; EN 61000-4-5, EN 61000-4-6; EN 61000-4-11, EN 55011 Class A |
Tsaro | Farashin EN60950 |
SASHEN WIRE DON TSARO DA AZUMI | |
Tasha | 0.14 … 2.5 mm2 / 0.5 nm |
YANAYIN MAHALI | |
Yanayin aiki | -15 ° C… +60 ° C |
Yanayin ajiya | -25 ° C… +75 ° C |
Danshi | 80% max ba tare da condensation ba |
Digiri na kariya | IP20 |
Algodue Elettronica Srl
Ta hanyar P. Gobetti, 16/F
28014 Maggiora (NO), ITALY
Tel. +39 0322 89864
+ 39 0322 89307
www.algodue.com
support@algodue.it
Takardu / Albarkatu
![]() |
Algodue ELETTRONICA M-Bus Sadarwa Module [pdf] Manual mai amfani Ed2212, M-Bus Sadarwa Module, M-Bus, Sadarwar Module, Module |