Aeotec MultiSensor 6.

An haɓaka Aeotec MultiSensor 6 don gano ƙimar yanayi da motsi da watsa su tare Z-Wave Plus. Aeotec's ne ke sarrafa shi Gen5 fasaha. Kuna iya samun ƙarin bayani game da MultiSensor 6 ta bin wannan hanyar haɗin.

Don ganin ko MultiSensor 6 an san ya dace da tsarin Z-Wave ɗin ku ko a'a, da fatan za a yi nuni da namu Kwatancen ƙofar Z-Wave jeri The bayanan fasaha na Multisensor 6 iya zama viewed a wannan link.

 

Sanin MultiSensor ɗin ku.

 

MultiSensor ɗinku ya zo kunshe tare da adadin kayan haɗi waɗanda zai taimaka da shigarwa da aiki.

 

Abubuwan Kunshin:

 

1. MultiSensor

2. Murfin baturi

3. Dutsen Dutsen Baya

4. Faifai Mai Fifi Biyu

5. Dunƙule (× 2)

6. Micro USB Cable 

Muhimman bayanan aminci.

Da fatan za a karanta wannan da sauran jagororin na'ura a hankali. Rashin bin shawarwarin da Aeotec Limited ya tsara na iya zama haɗari ko haifar da keta doka. Ba za a ɗauki alhakin masana'anta, mai shigo da kaya, mai rarrabawa, da/ko mai siyarwa ba don kowane asara ko lalacewa sakamakon rashin bin kowane umarni a cikin wannan jagorar ko cikin wasu kayan.

MultiSensor 6 an yi niyya don amfani a wuraren bushewa kawai. Kada ku yi amfani da damp, m, da/ko wuraren jika. 

Kada ku yi amfani da batirin CR123A da za a iya sake caji.

Ajiye samfur da batir daga wuta mai buɗewa da matsanancin zafi. Guji hasken rana kai tsaye ko fitowar zafi. Koyaushe cire duk batura daga samfuran da aka adana kuma ba a amfani da su. Batir na iya lalata na'urar idan ta zube. Kada kayi amfani da batura masu caji. Tabbatar madaidaicin polarity lokacin saka batura. Amfani da baturi mara kyau na iya lalata samfurin.

Ya ƙunshi ƙananan sassa; nisanta daga yara.

Saurin Farawa.

Kafa Ƙarfinka

MultiSensor 6 na iya samun ƙarfin baturi ko ta USB tare da dacewa adaftan. Don dalilan shigarwa da saiti, koda kuna nufin don kunna firikwensin ku tare da batura, muna ba da shawarar yin amfani da abin da aka bayar Kebul na USB don saitawa. Don wannan, kuna buƙatar adaftar don haɗa kebul na USB ɗinku cikin; wannan na iya haɗawa da kowane tashar USB na kwamfuta kuma mafi caja na waya. Ana iya aiwatar da waɗannan matakan a kowane wuri a cikin gidanka, kuma ba lallai ba ne a ƙarshen MultiSensor 6 naka wurin shigarwa. 

 

Don shigar da kebul na USB:

 

1. Cire murfin baturin ta hanyar zame maɓallin Buɗewa da rarrabuwa bangarorin biyu na Sensor naka. 

 

2. Saka ƙaramin ƙarshen kebul na USB da aka bayar a cikin tashar kebul na firikwensin ku.

 

3. Saka babban ƙarshen kebul na USB a cikin kwamfuta ko adaftan. MultiSensor 6 ɗinku yanzu yana aiki. 

4. Tabbatar ku zauna murfin Batirin a kan MultiSensor 6 sannan ku kulle shi.

Don shigar da baturi:

 

1. Cire murfin firikwensin na baya kamar yadda aka nuna a mataki na baya.

 

2. Saka batir CR123A guda biyu wanda aka daidaita bisa ga zane a cikin firikwensin ku. MultiSensor 6 ɗinku yanzu yana aiki. 

 

Lura: MultiSensor 6 na iya samun ƙarfin ta CR123A guda ɗaya, kodayake batir zai buƙaci sauyawa akai -akai. Idan yana kunna MultiSensor 6 tare da batir guda ɗaya, saka shi a cikin mariƙin baturin da aka yiwa alama 1.

GARGADI: Bai dace da batirin CR123A mai caji ba (3.7V)

3. Tabbatar ku zauna murfin Baturi a kan MultiSensor 6 kuma ku kulle shi.

Ƙara MultiSensor 6 ɗin ku a cikin Z-Wave Network.

 

Tare da kunna shi, yanzu lokaci ya yi da za a ƙara MultiSensor 6 ɗin ku zuwa cibiyar sadarwar Z-Wave. Don haɗa MultiSensor 6, ba a iyakance ku ga Z-Stick ko Minimote kawai ba. Kuna iya amfani da kowane Ƙofar Z-Wave don haɗa MultiSensor 6, amma dacewa da yadda firikwensin ke nunawa ƙarshe ya dogara da ƙofar da haɗin software.

Amfani da ƙofar data kasance:

Kuna iya buƙatar komawa zuwa hanyar ƙofar ku ta haɗa na'urori idan ba ku san yadda ake haɗa na'urar Z-Wave ba.

1. Sanya babbar kofar ku ta Z-Wave cikin yanayin biyu, ƙofar ku ta Z-Wave yakamata ta tabbatar cewa tana jira don ƙara sabon na'ura

2. Danna maɓallin Aiki akan MultiSensor ɗin ku. 

 

3. LED akan MultiSensor zai haskaka Green da sauri, sannan mai ƙarfi Green LED don 1 na biyu don haɗawa cikin nasara, ko ja ja mai ƙarfi don 1 na biyu don gazawar haɗawa.

Matakan SmartThings biyu.

Haɗa MultiSensor 6 zuwa SmartThings ta amfani da app na Haɗin SmartThings, bi keɓaɓɓun umarnin da ake samu a wannan haɗin.

 

Zaɓin Wuri don MultiSensor ɗin ku.

MultiSensor 6 na iya kawo karatuttukan sa masu hankali zuwa wurare da yawa na gidanka. Kafin yanke shawara kan wuri, akwai wasu abubuwan da yakamata ku fara la’akari da su.

MultiSensor 6's motsi firikwensin yana amfani da karatun haske da zafi don tantance motsi; sauye -sauyen haske da canje -canje na dumama na iya tasiri ingancin firikwensin karatun motsi. Don haka, bai kamata a shigar da firikwensin ku a wuraren canjin zafin wucin gadi ba. Don haka, lokacin zaɓar wuri, ku guji sanya shi kusa ko kusa da masu sanyaya iska, masu sanyaya ruwa, da masu hura wuta, kuma ku guji sanya shi kai tsaye gaban taga ko hasken rana kai tsaye.

 

Idan MultiSensor 6 ɗinku zai sami ƙarfin batir, yakamata ku guji sanya shi a cikin wurin da zafin jiki zai iya sauka ƙasa 0 ° C / 32 ° F - wannan yana ƙasa da wurin aikin batura. Zaɓin wuri don firikwensin ku kuma ya dogara da tsarin kowane yanki da kuke son saka idanu. Ko menene ɗakin ko yanki, da fatan za a tabbatar da cewa ya yi daidai da madaidaicin tasirin motsi na firikwensin kamar yadda aka bayyana a cikin zane -zane masu zuwa. Idan shigar MultiSensor 6 akan rufi yana iya ɗaukar ma'aunai tsakanin mita 3 x 3 x 6 /10 x 9 x 18: 

Lura: Babban faɗin oval yana cikin jagorancin sanya baturin daga + zuwa -

Idan shigar MultiSensor 6 a kusurwa inda bango ya sadu da rufi yana iya ɗaukar ma'aunai tsakanin mita 2.5 x 3.5 x 5 /8 x 11 x 15 ƙafa:

 

Don ingantaccen aiki, MultiSensor 6 bai kamata a saka shi ba kai tsaye a kusa ko kusa da siffar ƙarfe ko wasu manyan abubuwa masu ƙarfe. Manyan abubuwa na ƙarfe na iya raunana siginar mara waya ta Z-Wave MultiSensor 6 ya dogara ne don sadarwa saboda kaifin na’urar da ke nuna kowane karfe. 

 

Sanya MultiSensor ɗinka a zahiri.

 

Tare da MultiSensor 6 yanzu wani ɓangare na cibiyar sadarwar ku ta Z-Wave da samun ku ƙayyade wurin shigarwa, lokaci yayi da za a gama shigarwa ta jiki. Akwai hanyoyi 2 waɗanda MultiSensor 6 ɗinku za a iya saka su a bango ko rufi. Mafi sauƙaƙe ana iya sanya shi a kan shiryayye ba tare da buƙatar haɗa ƙarin kayan haɗi ba. Kuna iya hawa firikwensin ku a kusurwa ko a bango ko rufi ta amfani da Filaye na Dutsen-baya. Hakanan yana yiwuwa a saka MultiSensor 6 a cikin rufi ko bango ta amfani da kayan aikin Recessor (wanda aka sayar daban).

Don shigar da MultiSensor 6;

Sake haɗa sassa uku na MultiSensor ɗinku da juna. Buɗe Murfin baturi daga naúrar firikwensin. 

 

Hakanan kuna iya shigar da Multisensor 6 ɗinku akan kowane yanki mai lebur kamar tebura, da ɗakunan littattafai;

Kuna iya sanya shi a kan shiryayye ba tare da buƙatar haɗa ƙarin kayan haɗi ba.

Don shigar da MultiSensor 6 ɗinku tare da Plate-Back Plate;

1. Kuna iya liƙa Dutsen Dutsen baya ta Tape Mai Abubuwa Biyu ko amfani da an bayar da dunƙule KA2.5 × 20 mm.

 

Tukwici: Muna ba da shawarar ku zaɓi hanya ta biyu (yin amfani da sukurori don liƙa Dutsen Dutsen Baya) zai zama mafi daidaituwa.

 

2. Bayan kun gama haɗewa da Dutsen Dutsen baya, zaku buƙatar kulle MultiSensor zuwa Dutsen Dutsen baya ta hanyar murɗa MultiSensor a ciki. 

 

 

 

3. Ana iya kulle Dutsen Dutsen baya a kusurwoyi daban-daban ta hanyar juyawa Kulle ƙullewa ta agogo da agogon baya don bi da bi ko ƙara kusantar hannun. Kuna iya jujjuya Kulle Friction don canza yankin ma'aunin firikwensin.

 

 

Ayyukan Ayyuka.

 

MultiSensor ɗinku yana da ƙimar matakin baturi a ciki. Za ta atomatik ba da rahoton matakin batir ɗin ga mai sarrafawa/ƙofar da ke haɗe a duk tsawon rayuwarsa har batirin ya cika kuma yana buƙatar maye gurbinsa. Sau da yawa za a nuna matsayin batir a cikin masarrafar mai amfani na mai sarrafawa/ ƙofar. Lokacin amfani dashi da kyau a cikin ingantacciyar hanyar sadarwar Z-Wave, MultiSensor ɗin ku na iya samun ƙarfin batir don watanni 24 kafin maye gurbin baturi ya zama dole.

 

Shawarwari: Don cibiyoyin sadarwa waɗanda basa bayar da hanyar nunawa

matakin batirin MultiSensor ɗinku, ana ba da shawarar a gwada firikwensin lokaci -lokaci don tabbatar da cewa baturan suna riƙe da isasshe cajin aiki. Batura a dabi'ance suna rasa cajin su akan lokaci.

 

Shigarwa na waje.

Lura cewa lokacin shigarwa a waje na gidanka, MultiSensor ɗinku yakamata a dogara dashi kawai don zazzabi, haske, zafi, da karatun ultraviolet, yayin da yakamata a kashe ikon gano motsi a ƙofar ku don gujewa karanta motsin ƙarya. Idan zaɓar wurin waje, yana da mahimmanci don sanya MultiSensor ɗin ku a cikin mafaka. Zai fi kyau idan MultiSensor ɗin ku ba a fallasa shi da ruwan sama ba, kuma yana da mahimmanci cewa ɗimbin danshi akan MultiSensor ɗin ku bai taɓa kasancewa ba.

Idan kuna son yin amfani da MultiSensor 6 a waje, kuna buƙatar rage saiti, da kusantar MultiSensor 6 daidai gwargwado kamar yadda duk mahalli zai buƙaci mafita daban -daban ko saitunan daban don firikwensin motsi don yin aiki da kyau. Siffar 4 [1 byte] za ta ƙayyade haɓakar firikwensin motsi daga kewayon darajar 0 naƙasasshe zuwa mafi girman 5 (ikon ku na saita wannan saitin zai dogara ne da ƙofar da aka yi amfani da ita).

Ana ba da shawara cewa idan kuna ganin bin diddigin motsi na ƙarya, gudanar da gwaji da kuskure don ƙayyade mafi kyawun ƙwarewa daga kewayon 0 - 5 ta hanyar zuwa matakin hankali 1 bayan kowane gwaji (na farko 5, 4, 3, 2, sannan 1) , yayin saita Sigogi 3 [2 byte] zuwa 10 don ba da izinin lokacin firikwensin PIR na daƙiƙa 10 bayan gano motsi don hanzarta ƙayyade mafi kyawun saiti don amfani da motsi a waje.

 

Ana cire MultiSensor ɗin ku daga Z-Wave Network.

 

Ana iya cire MultiSensor ɗin ku daga cibiyar sadarwar Z-Wave a kowane lokaci. Kuna buƙatar amfani da babban mai sarrafa cibiyar sadarwa na Z-Wave don yin wannan kuma umarni masu zuwa suna gaya muku yadda ake yin wannan. Idan kuna amfani da wasu samfura azaman babban mai kula da ku na Z-Wave, da fatan za a koma zuwa ɓangaren litattafansu wanda ke gaya muku yadda ake cire na'urori daga hanyar sadarwa. 

 

Amfani da ƙofar data kasance:

Kuna iya buƙatar komawa zuwa hanyar ƙofar ku ta haɗa na'urori idan ba ku san yadda ake haɗa na'urar Z-Wave ba. Kuna iya amfani da kowace ƙofa don yin gyara/cirewa akan MultiSensor 6 koda ba a haɗa su tare don sake saita MultiSensor 6 na ma'aikata ba.

1. Sanya babbar hanyar ku ta Z-Wave cikin yanayin rashin gyara, ƙofar ku ta Z-Wave yakamata ta tabbatar cewa tana jira don cire na'urar

 

2. Danna maɓallin Aiki akan MultiSensor ɗin ku.

 

3. Idan an cire MultiSensor ɗin ku daga cibiyar sadarwar ku, RGB LED zai kasance yana aiki tare da ɗanɗano mai launi na daƙiƙa 3.

Lokacin da kuka danna Maɓallin Aiki akan MultiSensor, koren LED ɗin zai yi ƙyalli da sauri don nuna ya shiga yanayin biyun.

Idan cirewar bai yi nasara ba, koren LED ɗin zai kasance da ƙarfi na 'yan daƙiƙa lokacin da kuka danna maɓallin Aiki.

Motsa idanu.

MultiSensor na iya aika Umurnin Saiti na asali zuwa ƙungiyar ƙungiya 1, wanda aka saita ta hanyar Class Command Class, lokacin da Motion Sensor ya gano motsi don sarrafa na'urori masu alaƙa zuwa jihar "OPEN". Bayan mintuna 4 ta tsohuwa, idan ba a sake haifar da Sensor Motion ba, MultiSensor zai aika Babban Saitin Umurnin zuwa waɗannan na’urorin don saita su zuwa “KUSAN” su. Koyaya, idan Sensor Motion ya sake haifar a cikin mintuna 4, MultiSensor zai sake saita lokaci kuma ya sake fara lokacin.

Tashi MultiSensor 6.

Domin daidaita MultiSensor 6, dole ne ko dai (1) tashi MultiSensor 6 ta amfani da aikin latsa maɓallin maɓallin ƙasa, ko (2) sanya MultiSensor 6 na ɗan lokaci akan ikon USB. 

1. Danna ka riƙe MultiSensor 6 Action button

2. Jira har sai RGB LED ya juya zuwa launin Yellow/Orange

3. Saki MultiSensor 6 Maballin Aiki

LED a kan MultiSensor 6 yanzu zai yi saurin haskaka Yellow/Orange LED yayin da yake cikin farkawa. Kuna iya aikawa cikin kowane saiti ko umarni daga ƙofar ku ta yanzu don saita MultiSensor 6 ɗin ku.

4. Taɓa Maɓallin Aiki akan MultiSensor 6 don dawo da MultiSensor 6 barci, ko jira minti 10. (an ba da shawarar a dawo da shi da hannu da hannu don adana rayuwar batir).

Gwajin Haɗin Lafiya.

Lura - Gwajin lafiya baya yin gwaji don jigilar lafiyar sadarwa, gwaji ne kawai don sadarwa kai tsaye tare da ƙofar ku don sanin ko yana da haɗin kai tsaye lafiya.

Kuna iya tantance lafiyar haɗin MultiSensor 6s ɗinku zuwa ƙofarku ta amfani da maɓallin maɓallin hannu, riƙe, da aikin saki wanda launi na LED ya nuna.

1. Danna ka riƙe MultiSensor 6 Action button

2. Jira har sai RGB LED ya juya zuwa Launin Launi

3. Saki MultiSensor 6 Maballin Aiki

RGB LED zai haskaka launin sa mai ruwan hoda yayin aika saƙon ping zuwa ƙofar ku, idan ya gama, zai ƙyalli 1 daga cikin launuka 3:

Ja = Rashin Lafiya

Yellow = Matsakaicin Lafiya

Kore = Babban Lafiya

Tabbatar duba ido don ƙyalƙyali, saboda zai yi ƙyalli sau ɗaya kawai da sauri.

Sake saita Factory da MultiSensor 6.

Ba a ba da shawarar wannan hanyar sosai sai dai idan ƙofar ku ta gaza, kuma har yanzu ba ku da wata ƙofa don yin gyara gaba ɗaya akan MultiSensor 6.

1. Danna ka riƙe MultiSensor 6 Action button

2. Jira har sai RGB LED ya juya daga:

– rawaya
– Purple
- Ja - yana kyaftawa da sauri da sauri
- Green - Kuna iya barin nan, zai ci gaba zuwa na gaba (Rainbow Cycle)
- Rainbow Cycle

3. Idan MultiSensor ɗinku ya sami nasarar sake saita masana'anta daga cibiyar sadarwar da ta gabata, RGB LED zai kasance yana aiki tare da gradient mai launi na daƙiƙa 3. Lokacin da kuka danna Maɓallin Aiki akan MultiSensor, koren LED ɗin zai yi ƙyalli. Idan cirewar bai yi nasara ba, koren LED ɗin zai kasance da ƙarfi na 'yan dakikoki lokacin da kuka danna maɓallin Aiki.

Ƙarin bayani akan sauran amfanin Gateways.

Cibiyar Smartthings.

Cibiyar Smartthings tana da jituwa ta asali ga MultiSensor 6, baya ba ku damar samun damar ayyukan saitunan sa na ci gaba da sauƙi. Domin yin cikakken amfani da MultiSensor 6 ɗin ku cikakke, dole ne ku shigar da mai sarrafa na al'ada don samun damar wasu ayyukan sauyawar.

Kuna iya samun labarin don mai sarrafa na'urar na al'ada anan: https://aeotec.freshdesk.com/solution/articles/6000063247-using-multisensor-6-with-smartthings-hub-s-custom-device-type

Labarin ya ƙunshi lambar github, da bayanan da aka yi amfani da su don ƙirƙirar labarin. Idan kuna buƙatar taimako don shigar da mai sarrafa na'ura na al'ada, tuntuɓi tallafi game da wannan.

Shirya matsala MultiSensor 6.

Idan kuna ganin batutuwa tare da na'urori masu auna firikwensin MultiSensor 6s ɗinku, akwai wasu matakai na gyara matsala da zaku iya ɗauka don sa su yi aiki gwargwadon ƙofar ku zata ba ku damar.

Sabunta firmware MultiSensor ɗin ku 6.

Kuna iya firmware sabunta MultiSensor 6 ɗinku idan kuna amfani da Windows PC da Z-Wave USB Adapter (Z-Stick, SmartStick+, UZB1, da sauransu).

Gaba ɗaya zaɓi ne don sabunta firmware MultiSensor 6 kuma a mafi yawan lokuta, ba a buƙata. 

Kuna iya samun sabuntawar firmware don V1.13 MultiSensor 6 anan: https://aeotec.freshdesk.com/a/solutions/articles/6000036562

Ƙarin Cigaban Kanfigareshan.

Kuna iya samun ƙarin saiti na ci gaba don MultiSensor 6 a cikin Injin Injin Injiniya akan Freshdesk ɗinmu wanda za'a iya amfani da shi don haɗa Multisensor 6 cikin sabon ƙofa ko software, ko amfani da shi azaman abin tunani don daidaitawa.

  1. Multisensor 6 (V1.06)
  2. Multisensor 6 (V1.07)
  3. Multisensor 6 (V1.08)
  4. Multisensor 6 (V1.13)

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *