ADDER - logo

Manual mai amfani
Amintaccen API ɗin Canjin KVM
Adder Technology Limited girma
Sashi na MAN-000022
Saki 1.0

Adireshin Rajista: Adder Technology Limited Saxon Way, Bar Hill, Cambridge CB23 8SL, UK
Kamfanin Adder 24 Henry Graf Road Newburyport, MA 01950 Amurka
Fasahar Adder (Asiya Pacific) Pte. Ltd., 8 Burn Road #04-10 Trivex, Singapore 369977
© Adder Technology Limited 22 ga Fabrairu

Gabatarwa

Wannan jagorar yayi bayanin yadda ake amfani da RS-232 don sarrafa nesa da Adder Secure KVM canzawa (AVS-2114, AVS-2214, AVS-4114, AVS-4214), Flexi-switch (AVS-4128), da Multi-viewkuma (AVS-1124).
Don sarrafa maɓalli ta amfani da RS232, mai amfani yana buƙatar haɗa na'urar sarrafawa zuwa tashar RCU mai sauyawa. Na'urar sarrafawa na iya zama PC ko kowace na'ura ta al'ada tare da iyawar RS-232.
Ikon nesa yana nufin aiwatar da ayyuka waɗanda masu amfani zasu iya yi ta amfani da ɓangaren gaba kawai, gami da:

  • Tashoshi masu sauyawa
  • Riƙe audio
  • Zaɓin tashoshi don nunawa akan masu saka idanu na hagu da dama (AVS-4128 kawai
  • Canja ikon KM tsakanin tashoshi hagu da dama (AVS-4128 kawai)
  • Zaɓin saitattun shimfidu da haɓaka sigogin taga (AVS-1124 kawai)

Shigarwa

Wannan hanya tana nuna yadda ake haɗa mai sauyawa zuwa na'urar sarrafa ramut. Za a buƙaci kebul na RS232 mai dacewa tare da mai haɗin RJ12 don toshe cikin tashar RCU tare da pinout da aka nuna a ƙasa:ADDER Secure KVM Canja API - fil

Pinout don tashar tashar RDU:

  • Fitar 1:5V
  • Pin 2: Ba a haɗa shi ba
  • Fin 3: Ba Haɗe ba
  • Fil 4: GND
  • Mataki na 5: RX
  • Mataki na 6: TX

Kadan daga cikin kwamfutoci na zamani suna da tashar RS232, don haka yana iya zama dole a yi amfani da adaftar USB ko Ethernet.

Aiki

Ana saita ExampAmfani da kayan aikin buɗaɗɗen tushen kayan aikin wasan bidiyo na PuTTY. Wannan hanya tana nuna yadda ake canza tashoshi ta hanyar RS-232 ta amfani da Windows PC mai sarrafa nesa.
Pre-sanyi

  1. Shigar da PUTTY akan kwamfuta mai nisa.
  2. Haɗa kebul na serial daga tashar USB ta PC zuwa tashar RCU mai sauyawa.
  3. Gudanar da kayan aikin Putty.
  4. Sanya Serial, Terminal, da saitin Zama, kamar yadda aka nuna a adadi na 1 zuwa 3
    ADDER Secure KVM Canja API - app

ADDER Amintaccen KVM Canjin API - app 1ADDER Amintaccen KVM Canjin API - app 2

Lura: A wannan gaba, na'urar ta fara aika abubuwan Keep-Alive, kowane daƙiƙa biyar.
Ana watsa abubuwan da suka faru na Ci gaba-Rayuwa ta hanyar sauyawa lokaci-lokaci don sadarwa da daidaitawar yanzu. Domin misaliample, don canza KVM zuwa Channel 4, mai amfani ya rubuta: #AFP_ALIVE F7 Sannan, kowane daƙiƙa biyar, na'urar tana aika abubuwan ci gaba mai zuwa: 00@alive fffffff7 kamar yadda aka nuna a hoto na 4.ADDER Amintaccen KVM Canjin API - app 3Za a iya canza tazarar lokacin abubuwan da suka faru a rayuwa, ta amfani da umarnin #ANATA da ke biye da lokacin aiki a cikin daƙiƙa 0.1 Don haka:

  • #ANATA 1 yana bada tazarar dakika 0.1
  • #ANATA 30 yana bada tazarar dakika 3

KVM Sauyawa
Don canza tashoshi, shigar da umarnin #AFP-ALIVE sannan kuma lambar tashar mai aiki. Domin misaliample, don canzawa zuwa tashar 3, shigar:
# AFP_RAI FB

Tashar #  Operand 
1 FE
2 FD
3 FB
4 F7
5 EF
6 DF
7 BF
8 7F

Hoto 5: KVM Canja Tashar Tashar Ayyuka

Don kunna maɓallin riƙe sauti, shigar da umarni #AUDFREEZE 1
Flexi-Switch
Don canza tashoshi, shigar da umarnin #AFP-ALIVE sannan kuma gefen hagu/dama da lambar tashar ta operand. Domin misaliample, don canzawa zuwa tashar 3 a kan mai duba hagu, shigar:

Gefen Hagu Gefen Dama
Tashar # Operand Tashar # Operand
1 FFFE 1 JEFF
2 FFFD 2 PDF
3 Farashin FFFB 3 FBFF
4 Saukewa: FFF7 4 F7FF
5 Farashin FFEF 5 JEFF
6 FFDF 6 DFFF
7 Farashin FFBF 7 BFFF
8 Farashin 7F 8 7 FFF

Hoto 6: Flexi-switch Channel Operands
Wasu umarni:

  • Juya maɓallin riƙon odiyo: #AUDFREEZE 1
  • Juya mayar da hankali KM tsakanin ɓangarorin hagu da dama
  • Hagu: #AFP_ALIVE FEFFFF
  • Dama: #AFP_ALIVE FDFFFF

Multi-Viewer

Tsarin umarni Tsarin umarni ya ƙunshi fage guda 4 masu zuwa:

Inda: 

  • Akwai sarari tsakanin kowane filin
  • Pre-amble shine ko dai #ANATL ko #ANATR, inda:
    o #ANATL yayi daidai da maɓallin maɓalli Hagu CTRL | Hagu CTRL
    o #ANATR yayi daidai da jerin maɓalli Dama CTRL | Dama CTRL
  • Umarni suna buƙatar 0, 1 ko 2 operands
  • Nasarar umarni: Bayan nasarar aiwatar da umarni, na'urar tana dawo da fitarwa: umarni + Ok
  • Rashin nasarar umarni: Bayan gazawar, na'urar tana dawo da fitarwa: umarni + Saƙon Kuskure
  • Don fara sabon haɗin yanar gizo, shigar da #ANATF 1

Jerin Umurni
Umurnin fassarar maɓallin maɓalli ne da aka jera a cikin Karin Bayani na Multi-Viewer Manual mai amfani (MAN-000007).
Exampfassarori sune:

Bayani  Hotkey  Umurnin API 
Load saiti #3 Hagu Ctrl | Hagu Ctrl | F3 #ANATL F3
Canja zuwa tashar #4 Hagu Ctrl | Hagu Ctrl | 4 #ANATL 4
Yawaita tashar mai aiki zuwa cikakken allo Hagu Ctrl | Hagu Ctrl | F #ANATL F

Hoto na 7: Exampda umarni
Yawancin umarni na yau da kullun suna iya loda saitaccen saiti da sakawa da sake girman windows akan nuni. Babban tsarin umarnin don matsawa da sake girman taga shine: #ANATL F11 KARSHEN
Inda:
1 zu4 ne

shine:

  1. Wuri na sama-hagu na taga (0 zuwa 100%)
  2. Wurin Y daga sama zuwa hagu (0 zuwa 100%)
  3. Girman Window X a matsayin kashitage na jimlar X nisa
  4. Ƙimar Window Y a matsayin kashitage na jimlar Y tsayi
  5. X diyya (wurin taga idan aka kwatanta da cikakken girman hoton lokacin da ya girma).
  6. Y biya diyya (wurin taga idan aka kwatanta da cikakken girman hoton idan ya girma).
  7. Sikelin X a matsayin kashitage
  8. Sikelin Y a matsayin kashitage

lamba ce mai lamba 4 a cikin ƙarin 0.01%
Lura cewa inda ake amfani da dubaru biyu a yanayin Extend, kashi ɗayatagyana da alaƙa da jimlar girman nuni. Domin misaliample, don saita taga don tashar 1 don mamaye 4th quadrant:

Bayani  Umurnin API 
Saita taga saman hagu X matsayi a rabin nuni #ANATL F11 KARSHEN 115000
Saita taga saman hagu X matsayi a rabin nuni #ANATL F11 KARSHEN 125000
Saita girman taga X zuwa rabin allo #ANATL F11 KARSHEN 135000
Saita taga Y har zuwa rabin allo #ANATL F11 KARSHEN 145000

Hoto 8: Saita Tashoshi 1 zuwa 4th quadrant (mai duba guda ɗaya)
Lura cewa umarni suna canzawa kaɗan lokacin amfani da masu saka idanu biyu gefe da gefe:

Bayani  Umurnin API 
Saita taga saman hagu X matsayi a rabin nuni #ANATL F11 KARSHEN 1 1 5000
Saita taga saman hagu X matsayi a rabin nuni #ANATL F11 KARSHEN 1 2 5000
Saita girman taga X zuwa rabin allo #ANATL F11 KARSHEN 1 3 5000
Saita taga Y har zuwa rabin allo #ANATL F11 KARSHEN 1 4 5000

Hoto 9: Saita Tashoshi 1 zuwa 4th quadrant na hagu
Akwai umarni ɗaya wanda baya bin tsarin da aka ambata, Riƙe Audio. Don kunna maɓallin riƙon odiyo, shigar da umarni:
#SAURARA 1
DA-000022

Takardu / Albarkatu

ADDER Secure KVM Canja API [pdf] Manual mai amfani
Amintaccen API ɗin Canjin KVM

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *