VEICHI-logo

Module Input Analog na VEICHI VC-4AD

VEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-samfurin

Na gode da siyan VC-4AD analog shigar module wanda Suzhou VEICHI Electric Technology Co ya haɓaka kuma ya ƙera su. Kafin amfani da samfuranmu na VC jerin PLC, da fatan za a karanta wannan jagorar a hankali, don ku iya fahimtar halayen samfurin a sarari kuma shigar da shi. yi amfani da shi daidai. Kuna iya yin cikakken amfani da wadatattun ayyuka na wannan samfur don aikace-aikacen mafi aminci.

Tukwici:
Kafin fara amfani, da fatan za a karanta umarnin aiki, kiyayewa a hankali don rage faruwar hatsarori. Dole ne a horar da ma'aikatan da ke da alhakin shigarwa da aiki da samfurin don bin ka'idodin aminci na masana'antar da suka dace, kiyaye ƙa'idodin kayan aiki masu dacewa da umarnin aminci na musamman da aka bayar a cikin wannan jagorar, da aiwatar da duk ayyukan kayan aiki daidai da jadawali. ingantattun hanyoyin aiki

Bayanin Interface

Bayanin Interface
VC-4AD yana da murfin duka biyu na haɓaka haɓakawa da tashar mai amfani, kuma an nuna bayyanar a cikin Hoto 1-1.VEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 1

Hoto 1-1 Bayyanar ƙirar ƙirar

Bayanin samfurinVEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 2

Hoto 1-2 Zane mai kwatanta samfurin samfurin

Ma'anar tashoshi

A'a Alama Umarni A'a Alama Umarni
01 24V Analogue wutar lantarki 24V tabbatacce 02 COM Analogue wutar lantarki 24V korau
03 V1+ Voltage siginar shigar da tashar 1 04 PG Tashar ƙasa
05 I1 + Shigar da siginar tashar 1 na yanzu 06 VI1- Channel 1 gama gari gama gari
07 V2+ Tashar 2 voltage siginar shigar 08 l Ajiye
09 I2 + Shigar da siginar tashoshi na 2 na yanzu 10 VI2- Channel 2 gama gari gama gari
11 V3+ Voltage siginar shigar da tashar 3 12 l Ajiye
13 I3 + Shigar da siginar tashar 3 na yanzu 14 VI3- Channel 3 gama gari gama gari
15 V4+ Tashar 4 voltage siginar shigar 16 l Ajiye
17 I4 + Shigar da siginar tashar 4 na yanzu 18 VI4- Channel 4 gama gari gama gari

1-3 Teburin ma'anar tasha

Lura: Ga kowane tasha, voltage da sigina na yanzu ba za a iya shigar da su a lokaci guda ba. Lokacin auna sigina na yanzu, da fatan za a gajarta tashar voltage shigar da sigina zuwa shigar da siginar na yanzu.

Tsarin shiga
Ƙwararren haɓakawa yana ba da damar VC-4AD don haɗawa zuwa babban tsarin VC jerin PLC ko zuwa wasu nau'ikan haɓakawa. Hakanan za'a iya amfani da ƙirar faɗaɗa don haɗa wasu nau'ikan haɓakawa iri ɗaya ko nau'ikan nau'ikan jerin VC. Ana nuna wannan a hoto na 1-4.VEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 3

Hoto 1-4 Tsarin tsari na haɗin kai zuwa babban tsari da sauran nau'ikan haɓakawa

Umarnin waya
Bukatun wayoyi na tashar mai amfani, kamar yadda aka nuna a hoto 1-5.VEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 4

Hoto 1 5 Hoto na wayoyi masu amfani

Zane-zane ① zuwa ⑦ suna nuna bangarori bakwai waɗanda dole ne a yi la'akari da su lokacin da ake yin waya.

  1. Ana ba da shawarar cewa an haɗa shigar da analog ɗin ta hanyar kebul mai karewa. Ya kamata a kawar da kebul ɗin daga igiyoyin wuta ko wasu wayoyi waɗanda zasu iya haifar da kutsawar wutar lantarki.
  2. Idan akwai canje-canje a cikin siginar shigarwa, ko kuma idan akwai tsangwama na lantarki a cikin wayoyi na waje, ana ba da shawarar haɗa ma'aunin mai laushi (0.1μF zuwa 0.47μF/25V).
  3. Idan tashar ta yanzu tana amfani da shigarwar na yanzu, gajarta voltage shigar da kuma shigar da ake ciki na wannan tashar.
  4. Idan akwai tsangwama na wutar lantarki mai wuce kima, haɗa FG mai kariya zuwa module earth terminal PG.
  5. Ƙaddamar da tashar duniya ta module PG da kyau.
  6. Samar da wutar lantarki na analog na iya amfani da wutar lantarki 24 Vdc daga babban abin fitarwa, ko duk wata wutar lantarki da ta cika buƙatu.
  7. Kar a yi amfani da madaidaitan fil akan tashoshi masu amfani.

Umarnin don amfani

Manuniya masu ƙarfi

Tebur 2 1 Alamomin samar da wutar lantarki

Ayyuka Bayani
Analog kewaye 24Vdc (-10% zuwa +10%), matsakaicin ƙyalli mai ƙyallitage 2%, 50mA (daga mains module ko waje samar da wutar lantarki)
Da'irori na Dijital 5Vdc, 70mA (daga babban module)

Alamun aiki

Tebur 2-2 Alamun Ayyuka

Ayyuka Manuniya
Saurin juyawa 2ms/tashar
 

Kewayon shigar da analog

 

Voltage shigar

-10Vdc zuwa +10Vdc, shigar da impedance

1MΩ

 

 

Ana iya amfani da tashoshi 4 a lokaci guda.

Shigarwa na yanzu -20mA zuwa +20mA, shigar da impedance 250Ω
 

Fitowar dijital

Kewayon saitin yanzu: -2000 zuwa +2000

Voltage kewayon saiti: -10000 zuwa +10000

Ƙarshe voltage ± 12V
Ƙarshen halin yanzu ± 24mA
 

Ƙaddamarwa

Voltage shigar 1mV ku
Shigarwa na yanzu 10 μA
Daidaitawa ± 0.5% na cikakken sikelin
 

 

Kaɗaici

Ana keɓe da'irar analog ɗin daga na'urorin dijital ta hanyar opto-coupler. Na'urar kewayawa ta analog ta keɓe a cikin gida daga shigar da kayan aikin 24Vdc. Babu warewa tsakanin

analog tashoshi

Bayanin haske mai nuni

Ayyuka Bayani
Alamar sigina Mai nuna halin RUN, kiftawa lokacin al'ada

Alamar kuskuren ERR, haske akan gazawar

Fadada module na baya stage dubawa Haɗin samfuran baya, zafi-swappable baya goyan baya
Expansion module gaban dubawa Haɗin na'urorin gaba-gaba, zafi-swappable ba a goyan bayan

Saitunan halaye

Siffofin tashar shigarwa na VC-4AD sune alaƙar layi tsakanin tashar analogue yawan shigarwar tashar A da adadin fitarwa na dijital ta tashar D, wanda mai amfani zai iya saitawa. Ana iya fahimtar kowane tashoshi a matsayin samfurin da aka nuna a cikin Hoto 3-1, kuma tun da yake siffa ce ta layi, ana iya ƙayyade halayen tashar ta hanyar ƙayyade maki biyu P0 (A0, D0) da P1 (A1, D1), inda D0 yana nuna cewa lokacin shigar da analog ɗin shine A0 D0 yana nuna adadin dijital ta tashar fitarwa lokacin da shigar da analog ɗin shine A0 kuma D1 yana nuna adadin dijital na tashar tashar idan shigarwar analog shine A1.VEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 5

Hoto 3-1 Tsarin tsari na sifofin tashar tashar VC-4AD
Bisa la'akari da sauƙin amfani da mai amfani kuma ba tare da tasiri ga fahimtar aikin ba, a cikin yanayin yanzu, A0 da A1 sun dace da [Aikin Ƙimar 1] da [Ainihin Darajar 2] bi da bi, kuma D0 da D1 sun dace da [Standard Value 1]. ] da [Standard Value 2] bi da bi, kamar yadda aka nuna a cikin Hoto 3-1, mai amfani zai iya canza halayen tashar ta hanyar daidaitawa (A0, D0) da (A1, D1), tsohuwar masana'anta (A0, D0) ita ce ta waje. Tsohuwar masana'anta (A0,D0) shine ƙimar 0 na shigarwar analog na waje, (A1,D1) shine matsakaicin ƙimar shigarwar analog na waje. Ana nuna wannan a hoto na 3-2.VEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 6

Hoto 3-2 Canjin halayen tashar don VC-4AD
Idan kun canza darajar D0 da D1 na tashar, zaku iya canza halayen tashar, D0 da D1 za a iya saita su a ko'ina tsakanin -10000 da +10000, idan ƙimar saita ta fita daga wannan kewayon, VC-4AD ba za ta karɓi ba. kuma ci gaba da ingantaccen saitin asali, Hoto na 3-3 yana nuna tsohonampcanza halaye, da fatan za a koma gare shi.VEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 7

Shirye-shiryen examples

Shirye-shiryen exampLe ga VC jerin + VC-4AD module
Example: VC-4AD module address is 1, yi amfani da ta 1st tashar shigar da voltage siginar (-10V zuwa +10V), siginar shigar da tashar ta 2 na yanzu (-20mA zuwa + 20mA), rufe tashar ta 3, saita matsakaicin adadin maki zuwa 8, da amfani da rajistar bayanan D0 da D2 don karɓar matsakaicin sakamakon juyawa. .

  1. Ƙirƙiri sabon aiki kuma saita kayan aikin don aikin, kamar yadda aka nuna a ƙasaVEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 8
    Hoto 4-1 Tsarin Hardware
  2. Danna sau biyu akan tsarin "VC-4AD" akan dogo don shigar da sigogin daidaitawa na 4ADVEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 9
    4.2 Babban tashar aikace-aikacen saiti ɗaya.
  3. Danna "▼" don saita yanayin tashar ta biyuVEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 10
    4.3 Babban Tashoshi 2 Saita
  4. Danna "▼" don saita yanayin tashar ta uku kuma danna kan "Tabbatar" idan an gama.VEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 11
    4.4 Babban tashar aikace-aikacen saiti uku

Shigarwa

Ƙididdigar girman girmanVEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 12

Hoto 5-1 Girman waje da girman ramin hawa (raka'a: mm)

Hanyar shigarwa
Hanyar shigarwa iri ɗaya ce da ta babban tsarin, da fatan za a koma zuwa VC Seriesmanable Controllers User Manual don cikakkun bayanai. Ana nuna hoton shigarwa a cikin hoto na 5-2VEICHI-VC-4AD-Analog-Input-Module-fig 13

Hoto 5-2 Gyarawa tare da DIN Ramin

Binciken aiki

Binciken yau da kullun

  1. Bincika cewa shigar da wayoyi na analog ya cika buƙatu (duba umarnin wayoyi 1.5).
  2. Bincika cewa haɗin haɗin fadada VC-4AD an dogara da shi a cikin mahaɗin faɗaɗawa.
  3. Bincika cewa kayan wutar lantarki na 5V da 24V ba su yi yawa ba. Lura: Samar da wutar lantarki don ɓangaren dijital na VC-4AD ya fito ne daga babban tsarin kuma ana ba da shi ta hanyar faɗaɗawa.
  4. Bincika aikace-aikacen don tabbatar da cewa an zaɓi madaidaicin hanyar aiki da kewayon ma'auni don aikace-aikacen.
  5. Saita babban tsarin VC zuwa RUN.

Duban kuskure
Idan VC-4AD baya aiki da kyau, duba abubuwa masu zuwa.

  • Duban matsayi na babban module "ERR" mai nuna alama.
    kiftawa: duba ko an haɗa na'urar faɗaɗawa kuma ko ƙirar ƙirar ƙirar ƙirar ta musamman daidai take da ainihin ƙirar ƙirar da aka haɗa.
    kashe: An haɗa haɗin haɓakawa daidai.
  • Bincika wayoyi na analog.
    Tabbatar cewa wayoyi daidai ne kuma ana iya haɗa su kamar yadda aka nuna a hoto 1-5.
  • Duba matsayin alamar “ERR” na module
    Haske: 24Vdc wutar lantarki na iya zama kuskure; idan 24Vdc samar da wutar lantarki ne na al'ada, VC-4AD ba daidai ba ne.
    A kashe: 24Vdc wutar lantarki na al'ada ne.
  • Duba matsayin alamar "RUN".
    kiftawa: VC-4AD yana aiki kullum.

Bayani don masu amfani

  1. Iyakar garantin yana nufin ƙungiyar mai sarrafa shirye-shirye.
  2. Lokacin garanti shine watanni goma sha takwas. Idan samfurin ya gaza ko ya lalace yayin lokacin garanti ƙarƙashin amfani na yau da kullun, za mu gyara shi kyauta.
  3. Farkon lokacin garanti shine ranar kera samfurin, lambar injin shine kawai tushen ƙayyadaddun lokacin garanti, kayan aiki ba tare da lambar injin ana ɗaukar su azaman garanti ba.
  4. Ko da a cikin lokacin garanti, za a caje kuɗin gyara don lokuta masu zuwa.
    gazawar injin saboda rashin aiki daidai da littafin mai amfani.
    Lalacewar injin da gobara ta haifar, ambaliya, voltage, da sauransu.
    Ana lalacewa lokacin amfani da mai sarrafa shirye-shirye don wani aiki banda aikin sa na yau da kullun.
  5. Za a ƙididdige kuɗin sabis akan ainihin farashin, kuma idan akwai wata kwangila, kwangilar za ta kasance gaba.
  6. Da fatan za a tabbatar cewa kun ajiye wannan katin kuma ku gabatar da shi ga sashin sabis a lokacin garanti.
  7. Idan kuna da tambayoyi, zaku iya tuntuɓar wakili ko tuntuɓe mu kai tsaye.

Kudin hannun jari Suzhou VEICHI Electric Technology Co.,Ltd
Cibiyar Sabis na Abokin Ciniki ta China
Adireshi: No.1000 Hanyar Song Jia, Wuzhong Tattalin Arziki da Ci gaban Fasaha
Tel: 0512-66171988
Fax: 0512-6617-3610
Layin Sabis: 400-600-0303
Website: www.veichi.com
Sigar Bayanai V1.0 An Ajiye 2021-07-30
An kiyaye duk haƙƙoƙi. Abubuwan da ke ciki suna iya canzawa ba tare da sanarwa ba.

Garanti

 

 

 

 

Bayanin Abokin Ciniki

Adireshin naúrar.
Sunan naúrar. Saduwa da mutum.
Lambar tuntuɓar.
 

 

 

Bayanin samfur

Nau'in samfur.
Fuselage barcode.
Sunan wakili.
 

Bayanin kuskure

Lokacin gyarawa da abun ciki:. Mutanen kulawa
 

Adireshin Saƙo

Abubuwan da aka bayar na Suzhou VEICHI Electric Technology Co., Ltd.

Adireshi: No. 1000, Hanyar Songjia, Wuzhong Tattalin Arziki da Fasaha yankin

Takardu / Albarkatu

Module Input Analog na VEICHI VC-4AD [pdf] Manual mai amfani
VC-4AD Analog Input Module, VC-4AD, Na'urar Input Module
Module Input Analog na VEICHI VC-4AD [pdf] Manual mai amfani
VC-4AD Analog Input Module, VC-4AD

Magana

Bar sharhi

Ba za a buga adireshin imel ɗin ku ba. Ana yiwa filayen da ake buƙata alama *