Uniview ITC413-PW4D-IZ1 4MP Bullet LPR Kyamara

Faɗakarwa da Gargaɗi na Tsaro
Bayanin Yarda da Fitarwa
Muna bin ka'idoji da ka'idoji masu dacewa don sarrafa fitarwar fitarwa a duk duniya, gami da na Jamhuriyar Jama'ar Sin da Amurka, kuma muna bin ka'idojin da suka dace da suka shafi fitarwa, sake fitarwa da canja wurin kayan masarufi, software da fasaha. Game da samfurin da aka siffanta a cikin wannan jagorar, muna tambayarka da cikakken fahimta da kiyaye ƙa'idodin fitarwa da suka dace a duk duniya.
Disclaimer
- Kamfanin ba zai zama abin alhakin kowane irin lahani na musamman, na kwatsam, mai lalacewa, ko kai tsaye ba da ya taso daga amfani da wannan littafin ko samfuran kamfanin, gami da amma ba'a iyakance ga asarar ribar kasuwanci ba, asarar bayanai, ko takardu.
- Ana ba da samfuran da aka bayyana a cikin wannan takaddar "kamar yadda yake." Sai dai in an buƙata ta hanyar da ta dace doka, wannan jagorar tana aiki ne kawai azaman jagorar mai amfani, kuma duk bayanai, bayanai, da shawarwari ba su ƙunshi kowane takamaiman garanti ko fayyace ba, gami da amma ba'a iyakance ga garantin ciniki ba, ingantacciyar inganci, dacewa don wata manufa, ko rashin keta haƙƙin ɓangare na uku.
- Idan kun haɗa samfurin zuwa intanit, kuna yin hakan a cikin haɗarin ku, gami da amma ba'a iyakance ga yuwuwar harin Intanet ba, harin hacker, kamuwa da ƙwayoyin cuta, da sauransu. Ya kamata ku ƙarfafa kariyar hanyar sadarwar ku, bayanan na'urar, da bayanan sirri, kuma ɗaukar matakan da suka dace don tabbatar da amincin na'urar ku da hanyar sadarwar ku. Kamfanin ba shi da alhakin duk wani lahani na samfur, yoyon bayanai, ko batutuwa masu alaƙa da irin wannan haɗari ya haifar. Koyaya, kamfanin zai samar da ingantaccen tsaro da tallafi a cikin lokaci.
- Sai dai idan dokar da ta dace ta haramta, kamfani da ma'aikatansa, masu ba da lasisi, ko masu haɗin gwiwa ba za su ɗauki alhakin duk wani asarar kai tsaye ko kai tsaye ba da ta taso daga amfani ko rashin iya amfani da samfur ko sabis, gami da amma ba'a iyakance ga asarar riba ko tallace-tallace ba, asarar bayanai, ko farashin siyan madadin kaya ko ayyuka, lalacewar kasuwanci ko da an samu sanarwar yiwuwar hakan, da dai sauransu. Wasu hukunce-hukuncen ba sa ba da izinin iyakancewa kan abin alhaki don rauni na mutum, na faruwa, ko lahani mai lalacewa, don haka wannan iyakancewar bazai shafi ku ba.
- Jimlar abin alhaki na kamfani na duk lalacewa ba zai wuce adadin da kuka biya don samfurin da aka saya daga kamfanin ba.
Tunatar Kariyar Sirri
Muna bin ƙa'idodin kariyar sirri da suka dace kuma mun himmatu don kare sirrin mai amfani. Kuna iya karanta cikakken tsarin sirrinmu a wurin mu webshafin kuma ku san hanyoyin da muke sarrafa bayanan ku. Da fatan za a sani, yin amfani da samfurin da aka siffanta a cikin wannan jagorar na iya haɗawa da tarin bayanan sirri kamar fuska, sawun yatsa, lambar faranti, imel, lambar waya, GPS. Da fatan za a bi dokokin gida da ƙa'idodin ku yayin amfani da samfurin.
Game da Wannan Jagoran
- An yi nufin wannan jagorar don samfuran samfura da yawa, kuma hotuna, zane-zane, kwatance, da sauransu, a cikin wannan jagorar na iya bambanta da ainihin bayyanuwa, ayyuka, fasali, da sauransu, na samfurin.
- An yi nufin wannan jagorar don nau'ikan software masu yawa, kuma zane-zane da kwatance a cikin wannan jagorar na iya bambanta da ainihin GUI da ayyukan software.
- Duk da ƙoƙarce-ƙoƙarcenmu, kurakuran fasaha ko na rubutu na iya kasancewa a cikin wannan littafin. Ba za a iya ɗaukar alhakin kowane irin wannan kurakurai ba kuma mu tanadi haƙƙin canza littafin ba tare da sanarwa ba.
- Masu amfani suna da cikakken alhakin lalacewa da asarar da suka taso saboda rashin aiki mara kyau.
- Mun tanadi haƙƙin canza kowane bayani a cikin wannan jagorar ba tare da wani sanarwa na farko ko nuni ba. Saboda waɗannan dalilai kamar haɓaka sigar samfur ko buƙatun tsari na yankuna masu dacewa, za a sabunta wannan littafin lokaci-lokaci.
Tsaron Sadarwa
Da fatan za a ɗauki duk matakan da suka dace don haɓaka tsaron cibiyar sadarwar na'urar ku.
Abubuwan da ake buƙata sune matakan tsaro na cibiyar sadarwar na'urar ku:
- Canja kalmar sirri ta tsohuwa kuma saita kalmar sirri mai ƙarfi: Ana ba da shawarar sosai don canza tsoho kalmar sirri bayan shiga na farko kuma saita kalmar sirri mai ƙarfi na aƙalla haruffa tara gami da dukkan abubuwa uku: lambobi, haruffa da haruffa na musamman.
- Ci gaba da sabunta firmware: Ana ba da shawarar cewa koyaushe ana haɓaka na'urarka zuwa sabon sigar don sabbin ayyuka da ingantaccen tsaro. Ziyarci jami'in mu website ko tuntuɓi dilan gida don sabuwar firmware.
Wadannan shawarwari ne don haɓaka tsaron cibiyar sadarwar na'urar ku:
- Canja kalmar wucewa akai-akai: Canja kalmar wucewa ta na'urar ku akai-akai kuma kiyaye kalmar sirri lafiya. Tabbatar mai izini kawai zai iya shiga na'urar.
- Kunna HTTPS/SSLYi amfani da takardar shaidar SSL don ɓoye hanyoyin sadarwar HTTP da tabbatar da tsaro na bayanai.
- Kunna tace adireshin IP: Bada izinin shiga kawai daga ƙayyadadden adiresoshin IP.
- Mafi ƙarancin taswirar tashar jiragen ruwa: Sanya na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa ko Tacewar zaɓi don buɗe mafi ƙarancin saitin tashar jiragen ruwa zuwa WAN kuma kiyaye taswirar tashar jiragen ruwa kawai. Kar a taɓa saita na'urar azaman mai masaukin DMZ ko saita cikakken mazugi NAT.
- Kashe shiga ta atomatik kuma adana fasalin kalmar sirri: Idan masu amfani da yawa sun sami damar shiga kwamfutarka, ana ba da shawarar cewa ka kashe waɗannan fasalulluka don hana shiga mara izini.
- Zaɓi sunan mai amfani da kalmar sirri a hankali: Ka guji amfani da sunan mai amfani da kalmar wucewa ta kafofin sadarwarka, banki, imel, da sauransu, azaman sunan mai amfani da kalmar sirri na na'urarka, idan har kafofin watsa labarun, bayanan banki da kuma bayanan asusun imel ɗinka sun ɓata.
- Ƙuntata izinin mai amfani: Idan mai amfani fiye da ɗaya yana buƙatar samun dama ga tsarin ku, tabbatar da ba kowane mai amfani izini kawai da ake bukata.
- Kashe UPnP: Lokacin da aka kunna UPnP, na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa zai yi taswirar tashoshi na ciki kai tsaye, kuma tsarin zai tura bayanan tashar ta atomatik, wanda ke haifar da haɗarin zubar da bayanai. Don haka, ana ba da shawarar a kashe UPnP idan an kunna taswirar tashar tashar HTTP da TCP da hannu akan na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa.
- SNMP: Kashe SNMP idan ba ka yi amfani da shi ba. Idan kuna amfani da shi, ana ba da shawarar SNMPv3.
- Mai yawa: Multicast an yi niyya don watsa bidiyo zuwa na'urori da yawa. Idan baku yi amfani da wannan aikin ba, ana ba da shawarar ku kashe multicast akan hanyar sadarwar ku.
- Duba rajistan ayyukan: Bincika rajistan ayyukan na'urarka akai-akai don gano shiga mara izini ko ayyukan da ba na al'ada ba.
- Kariyar jiki: Ajiye na'urar a cikin daki mai kulle ko hukuma don hana shiga jiki mara izini.
- Ware cibiyar sadarwar sa ido na bidiyo: Keɓanta hanyar sadarwar sa ido na bidiyo tare da wasu cibiyoyin sadarwar sabis yana taimakawa hana shiga mara izini ga na'urori a cikin tsarin tsaro daga sauran cibiyoyin sadarwar sabis.
Gargadin Tsaro
ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararrun ƙwararru ta girka, yi aiki da kiyaye su tare da ingantaccen ilimin aminci da ƙwarewa. Kafin ka fara amfani da na'urar, da fatan za a karanta ta cikin wannan jagorar a hankali kuma a tabbata an cika duk buƙatun da suka dace don guje wa haɗari da asarar dukiya.
Adana, sufuri, da Amfani
- Ajiye ko amfani da na'urar a cikin ingantaccen yanayi wanda ya dace da buƙatun muhalli, gami da kuma ba'a iyakance shi ba, zazzabi, zafi, ƙura, iskar gas mai lalata, radiation na lantarki, da sauransu.
- Tabbatar cewa an shigar da na'urar amintacce ko kuma a sanya shi a kan shimfidar wuri don hana faɗuwa.
- Sai dai in an ƙayyade, kar a tara na'urori.
- Tabbatar da samun iska mai kyau a yanayin aiki. Kar a rufe hulunan na'urar. Bada isasshen sarari don samun iska.
- Kare na'urar daga ruwa kowane iri.
- Tabbatar cewa wutar lantarki tana samar da tsayayyen voltage wanda ya dace da buƙatun wutar lantarki na na'urar. Tabbatar cewa ƙarfin fitarwar wutar lantarki ya wuce iyakar iyakar ƙarfin duk na'urorin da aka haɗa.
- Tabbatar cewa an shigar da na'urar da kyau kafin haɗa ta zuwa wuta.
- Kar a cire hatimin daga jikin na'urar ba tare da tuntubar kamfaninmu da farko ba. Kada kayi ƙoƙarin yi wa samfurin hidima da kanka. Tuntuɓi ƙwararren ƙwararren don kulawa.
- Koyaushe cire haɗin na'urar daga wuta kafin yunƙurin motsa na'urar.
- Ɗauki matakan hana ruwa daidai da buƙatun kafin amfani da na'urar a waje.
Bukatun Wuta
- Shigar da amfani da na'urar daidai da ƙa'idodin amincin lantarki na gida.
- Yi amfani da ingantacciyar wutar lantarki ta UL wacce ta dace da buƙatun LPS idan an yi amfani da adaftar.
- Yi amfani da igiyar igiyar da aka ba da shawarar ( igiyar wutar lantarki) daidai da ƙayyadaddun ƙididdiga.
- Yi amfani kawai da adaftar wutar da aka kawo tare da na'urarka.
- Yi amfani da madaidaicin soket ɗin mains tare da haɗin ƙasa mai karewa (ƙasa).
- Yi ƙasa da na'urarka yadda ya kamata idan na'urar tana da niyya ta ƙasa.
Tsanaki Amfani da Baturi
- Lokacin da ake amfani da baturi, guje wa:
- Maɗaukaki ko ƙananan zafin jiki da matsa lamba na iska yayin amfani, ajiya da sufuri;
- Sauya baturi.
- Yi amfani da baturin yadda ya kamata. Yin amfani da baturi mara kyau kamar masu biyowa na iya haifar da haɗari na wuta, fashewa ko zubar da ruwa mai ƙonewa ko gas.
- Sauya baturi da nau'in da ba daidai ba;
- Zuba baturi cikin wuta ko tanda mai zafi, ko murkushe baturi da injina;
- Zubar da baturin da aka yi amfani da shi bisa ga ka'idodin gida ko umarnin masana'anta.
Tarihin Bita
- Tsarin gabaɗaya da sabunta tsarin.
- An ƙara ANPR-1107 zuwa Samfuran Samfuran da Aka Aiwatar
Gabatarwa
Samfuran samfuri masu dacewa
| Sigar | Samfura | Bayani da Bayani | Jawabi |
|
ANPR_B1107 |
PKC2641-Z100-IR-P(-NB) | 4MP Gane Ƙarshen Lasisin Mota Harsashin IP Kamara (10-50mm, PoE, H.265, Infrared), Sigar Ƙasashen Waje |
An ba da shawarar don yanayin hanya |
| PKC2641-Z100-P(-NB) | 4MP Gane Ƙarshen Lasisin Mota Harsashin IP Kamara (10-50mm, PoE, H.265, Farin Haske), Sigar Ƙasashen Waje | ||
| PKC2641-Z80-IR-P(-NB) | 4MP Gane Ƙarshen Lasisin Mota Harsashin IP Kamara (8-32mm, PoE, H.265, Infrared), Sigar Ƙasashen Waje | ||
| PKC2641-Z80-P(-NB) | 4MP Gane Ƙarshen Lasisin Mota Harsashin IP Kamara (8-32mm, PoE, H.265, Farin Haske), Sigar Ƙasashen Waje | ||
| PKC2641-Z28-IR-P(-NB) | 4MP Gane Ƙarshen Lasisin Mota Harsashin IP Kamara (2.8-12mm, PoE, H.265, Infrared), Sigar Ƙasashen Waje |
An ba da shawarar don wuraren shiga/fita |
|
| PKC2641-Z28-P(-NB) | 4MP Gane Ƙarshen Lasisin Mota Harsashin IP Kamara (2.8-12mm, PoE, H.265, Farin Haske), Sigar Ƙasashen Waje | ||
|
ANPR_B1103/ ANPR_B1105 |
PKC2640@Z28-P(-NB) |
UNV. |
An ba da shawarar don wuraren shiga/fita |
|
PKC2640@Z28-IR-P(-NB) |
UNV. | ||
|
PKC2630@Z28-P(-NB) |
UNV. | ||
|
PKC2630@Z28-IR-P(-NB) |
UNV. | ||
|
PKC2640@Z80-P(-NB) |
UNV. |
An ba da shawarar don yanayin hanya |
|
|
PKC2640@Z80-IR-P(-NB) |
UNV. | ||
|
HC121@TS8C(R) -Z(-NB) |
UNV. | An yi amfani da shi don mashigin shiga/fita da wuraren shimfidar hanya |
Binciken Site
Kafin binciken rukunin yanar gizon, kuna buƙatar samun cikakkiyar fahimta game da aikin, gami da bango, sikelin, ingantattun manufofin, zagayowar, takaddun takara, kwangila, tsare-tsaren ƙira, da zane-zane. Sannan zaku iya gudanar da bincike akan rukunin yanar gizon bisa bayanan da ke sama, kuma ku haɗa sakamakon binciken tare da bukatun abokin ciniki don yanke ainihin wurin shigar da na'urar.
Abubuwan Bukatun Yanayin
Wuraren Shiga/Fita
- Gudun goyon baya ≤ 30km/h.
- Ana ba da shawarar shigar da kyamara a gefen hanya. Yanayin da ya dace shi ne fadin layin ya kai mita 3 zuwa 4.5, kuma nisan da za a dauka ya wuce mita 3 daga na’urar daukar hoto zuwa wurin daukar hoto, wanda hakan zai ba motar damar daidaita kusurwar jikin abin hawa kuma za a iya kama farantinta gaba daya idan motar ta wuce wurin da ake kamawa. Idan ainihin mahallin ya bambanta sosai da kyakkyawan yanayi, tuntuɓi sashen samfur don tabbatar da tsarin shigarwa.
- Guji duk wani toshewar kyamara ta alamun hanya, alamun jagora, bishiyoyi, akwatunan tsaro, da sauransu.
Tebur 2-1 Hoto na al'ada a ƙofar ko fita

Yanayin Hanya
- Gudun goyon baya ≤ 80km/h.
- Ana ba da shawarar shigar da kyamara a tsakiyar hanya, yana fuskantar motocin masu shigowa. Don hanyoyin da suke jujjuyawa ko hanyoyin hawan tudu da tudu masu manyan gangara, da fatan za a tuntuɓi sashen samfur don tabbatar da tsarin shigarwa.
- Ƙayyade tazara mai dacewa daga sandar sanda zuwa wurin kamawa. In ba haka ba, ana iya shafar adadin kamawa.
- Guji duk wani toshewar kyamara ta alamun hanya, alamun jagora, bishiyoyi, akwatunan tsaro, da sauransu.

Shigar da na'ura
Bukatun kwana
Bukatun shigarwa:
- A kwance kusurwar kamara zuwa cibiyar faranti bai kamata ya wuce 45° ba.
- Matsakaicin kusurwar kyamara bai kamata ya wuce 30° (an shawarta: kusan 20°).
- A kwance kusurwar kusurwar farantin lasisi bai kamata ya wuce ±15° ba.
- Girman pixel na farantin lasisi ya kamata ya zama 90 zuwa 300px (mafi kyawun pixel fitarwa: kusan 130px).

Tsarin Shigarwa
|
Yanayin |
Samfurin Na'ura |
Nisa Hanya W (m) |
Tsawon Kamara H (m) |
Riko da Nisa L (m) |
Nisa daga Kamara zuwa gefen hanya
S (m) |
Tsarin da aka Shawarar |
Tallafawa ted Gudu (km/h) |
|
|
W≤4 |
1.5-2 |
3-11 |
H=1.5m, L=4m |
|||||
| PKC2641-Z28-P (-NB) | ||||||||
| PKC2641-Z28-IR-P (-NB) | 4 | 2-2.5 | 4-13 | H=2m, L=5m | ||||
| Shiga e/Fita |
0-0.3 |
V≤30 |
||||||
| 5 | 2.5-3 | 5-16 | H=2.5m, L=7m | |||||
|
Bayani na PKC2630@Z28 |
W≤4 | 1.5-2 | 3-11 | H=1.5m, L=4m | ||||
| Bayani na PKC2640@Z28 | 4 | 2-2.5 | 4-13 | H=2m, L=5m | ||||
| Saukewa: HC121@TS8C-Z | ||||||||
| Saukewa: HC121@TS8CR-Z | 5 | 2.5-3 | 5-16 | H=2.5m, L=7m | ||||
| PKC2641-Z80-IR-P (-NB) | (1)H=3m, L=8m | |||||||
| PKC2641-Z80-P (-NB)
PKC2641-Z100-IR-P (-NB) |
6 |
3-6 |
6-48 |
(2)H=4m, L=10m
(3)H=5m, L=13m |
||||
| PKC2641-Z100-P (-NB) | (4)H=6m, L=16m | |||||||
| H=3m, L=8m | ||||||||
| Hanya | 0-7 | H=4m, L=10m | V≤80 | |||||
| Bayani na PKC2640@Z80 | 6 | 3-6 | 6-48 | |||||
| H=5m, L=13m | ||||||||
| H=6m, L=16m | ||||||||
| HC121@TS8C-Z HC121@TS8CR-Z |
6 |
3-6 |
6-60 |
H=3m, L=8m |
Kanfigareshan Yanar Gizo
Shiga
Ana ba da shawarar yin amfani da mai binciken da ba na IE ba don shiga cikin kamara. Wasu ayyuka ba su da samuwa ga IE. 
Shiga Na'ura
Ta hanyar tsoho, ana kunna DHCP don kyamara. Idan an saita uwar garken DHCP, uwar garken DHCP na iya sanya IP kamara da ƙarfi, kuma a wannan yanayin, da fatan za a yi amfani da ainihin IP don shiga. Idan babu uwar garken DHCP, yi amfani da tsoho IP 192.168.1.13.
Matakan shiga:
- Ziyarci IP kamara ta amfani da a web browser, kuma shigar da sunan mai amfani da kalmar sirri don shiga cikin kyamara. Tsohuwar sunan mai amfani / kalmar wucewa shine admin/123456.
- Kuna iya danna Sake saiti don share sunan mai amfani da kalmar wucewa.

Canja kalmar wucewa
Dole ne a canza kalmar wucewa zuwa mai ƙarfi lokacin da aka yi amfani da kamara a karon farko. 
Saita Wizard
Tabbatarwa
bayanin sigar shine ANPR-B1103/1105/1107.XXX 
Ganewa

- Gudanarwa
- Gyaran farko na kusurwar shigarwa kamara: Kiliya abin hawa a wurin ɗaukar hoto don daidaita kusurwar shigarwa na kyamara.
- Daidaita zuƙowa kuma mayar da hankali da hannu.
- Daidaita zuƙowa ta danna zuƙowa + ko zuƙowa -, ko shigar da ƙimar zuƙowa (max. 160) kai tsaye. Daidaita daidai bisa ga ainihin buƙatun akan rukunin yanar gizon

- Danna mayar da hankali + ko mayar da hankali - har sai an mai da hankali sosai kan farantin lasisi.

- Zana wurin ganowa (dokokin ganowa)
- Matsayi: Yawancin lokaci wurin ganowa yana a ƙananan ɓangaren hoton
- Tsayi: Tsayin wurin ganowa ya mamaye 1/3 zuwa 1/2 na tsayin duka. Wajibi ne a yi la'akari da manyan motoci da ƙananan motoci, saboda lambobin lasisin manyan motoci sun fi na ƙananan motoci yawa.
- Nisa daga bangarorin biyu: Dole ne ya ƙunshi ɓangarorin hagu da dama na waje inda motoci za su iya wucewa. A lokaci guda, tabbatar da cewa wurin gano ba shi da faɗi da yawa (bai wuce 2/3 na faɗin hoton ba), in ba haka ba za a iya samun matsalolin tsawaita lokacin kamawa da kuskuren kama motocin da ke kusa.

- Gama
Bayan kammala zana wurin ganowa da kuma tabbatar da cewa girman farantin lasisin ya dace da buƙatun, danna maɓallin gaba. Akwatin maganganu kamar yadda aka nuna a ƙasa yana bayyana. Danna Ok don kammala daidaitawar
Basic Config 
Kanfigareshan IP
Zabi View> Basic Config. Canza Adireshin IP, Mask ɗin Subnet, da Ƙofar Default, kuma danna Ok don adana sanyi 
Yanayin Taƙaita
Tsohuwar ita ce Trigger ta Bidiyo, kammala daidaitawa bisa ga ainihin buƙatu.
| Yanayin Taƙaita | Bayani |
|
Tasiri ta Bidiyo |
Lokacin da abin hawa ya wuce firam ɗin ganowa, idan yanayin kamawa ya cika, kamara za ta ɗauka kuma ta gane motar ta atomatik. |
|
Tasiri ta Loop |
Lokacin da aka haɗa shigar da ƙararrawar kamara zuwa na'urar waje kamar madauki na ganowa, abin hawa da ke wucewa ta na'urar waje zai kunna kamara don ɗauka da gane abin hawa. |
Ƙasa
Kammala daidaitawa bisa ga ainihin bukatun
Hanyar Motsi
Kammala daidaitawa bisa ga ainihin abin da ake bukata
| Hanyar Motsi | Bayani |
|
Duka |
Motoci suna shigar da hoton bidiyo kai tsaye daga bangarorin biyu. |
|
Kasa |
Motoci suna shigar da hoton bidiyo kai tsaye daga sama. |
| Sama | Motoci suna shigar da hoton bidiyo kai tsaye daga ƙasa. |
Kanfigareshan Aiki (Na zaɓi)
Saitunan da aka kwatanta a wannan babin na zaɓi ne kuma yakamata a saita su gwargwadon buƙatun wurin.
Na ci gaba
ANPR-1105/ANPR1107 
- Ƙirƙirar Rubuce-rubucen Mota Ba tare da Ganewa ba
Lokacin da aka kunna, kamara na iya ɗaukar hotunan motocin da ba su da lasisi kuma ta samar da bayanai. Lokacin da aka kashe, ba za a kama motocin da ba su da lasisi kuma ba za a samar da bayanai ba.
Ana kunna wannan aikin ta tsohuwa. Ya kamata a daidaita saiti bisa ga ainihin buƙatun rukunin yanar gizon. - Gane Halayen Mota
An kashe wannan aikin ta tsohuwa. Lokacin da aka kunna, kamara zata iya gane bayanin fasalin abin hawa.
ANPR-1103 
- Ƙirƙirar Rubuce-rubucen Mota Ba tare da Ganewa ba
Lokacin da aka kunna, kamara na iya ɗaukar hotunan motocin da ba su da lasisi kuma ta samar da bayanai. Lokacin da aka kashe, ba za a kama motocin da ba su da lasisi kuma ba za a samar da bayanai ba.
Ana kunna wannan aikin ta tsohuwa. Ya kamata a daidaita saiti bisa ga ainihin buƙatun rukunin yanar gizon. - Gane Halayen Mota
An kashe wannan aikin ta tsohuwa. Lokacin da aka kunna, kamara zata iya gane bayanin fasalin abin hawa. - Gano Farantin Lasisi na yaudara
Lokacin da aka kunna, kyamarar zata iya tace faranti ba tare da tuƙi ba da kuma faranti na gaske.
- Fitowar faranti iri ɗaya
Ana iya ɗaukar maimaita hotuna lokacin da abin hawa ɗaya ya tsaya a raye view bayan lokacin "Tazarar Fitar Faranti ɗaya" ya wuce
Jerin Motoci
Kuna iya ƙyale takamaiman motoci su wuce cikin yardar kaina ta hanyar daidaita lissafin abin hawa da tsarin barin-ta hanyar. Lokacin aiki shi kaɗai, kamara tana ƙayyade ko za a bar motoci su wuce bisa jerin abubuwan abin hawa da barin-ta hanyar manufofin da aka ajiye akan kyamara. Lokacin da aka haɗa zuwa uwar garke, duka kamara da uwar garken suna iya sarrafa abin hawa ta atomatik. 
Gane Motar Ta Hanya
| Motar Gane Ta Yanayin |
Bari Ta Duk |
Bari Ta Hanyar Bada izinin Mota |
Bari Ta Hanyar Lissafin Izinin Mota Lokacin Wajen Layi |
Bari Ta hanyar Motar da ba ta Toshe ba |
| Jerin izini | Bari ta hanyar | Bari ta hanyar | Bari ta hanyar | Bari ta hanyar |
| Takaitaccen tarihin | Bari ta hanyar | Kada a bari ta wuce | Kada a bari ta wuce | Kada a bari ta wuce |
| Waɗanda ba a toshe ba / Waɗanda ba a yarda ba |
Bari ta hanyar |
Kada a bari ta wuce |
Kada a bari ta wuce |
Bari ta hanyar |
ABIN LURA!
Bari Ta Hanyar Lissafin Izinin Mota Lokacin Wajen Layi. Wannan saitin yana tasiri ne kawai lokacin da aka yi rajistar kamara tare da uwar garken ta hanyar ka'idar HTTP.
Yanayin dacewa
- Yanayin Daidaitawa/Yanayin Katange Lissafin Bada izini
- Daidaita Daidaitawa: Yanayin tsoho. A wannan yanayin, ana buƙatar cikakken lambar farantin da ta dace kafin a bar abin hawa ta wuce ko a'a.
- Daidaitawa: Yana yin daidaitaccen ma'auni ta hanyar Bada Halaye (s) marasa Daidaituwa.
- Bada Halayen da Ba Daidaitawa ba: Za'a iya saita adadin izinin da ba su dace ba zuwa 0/1/2, daidai da adadin haruffan da ke cikin farantin da aka ba su izinin yin daidai. A cikin wannan kewayon, ana la'akari da abin hawa akan jerin izini ko jerin toshewa
Bari Ta Hanyar Jinkirta (s)
Tsohuwar ƙimar da aka ba da shawarar sune 0s. Wannan siga yana da tasiri lokacin da kyamara ke aiki ita kaɗai (ba a haɗa ta da kowace uwar garken ba).
Jerin Motoci
- Ƙara
Danna Add, shigar da Plate Number, Start Time, End Time, sannan danna Ok. Ana ƙara abin hawa zuwa lissafin izini/Ajiye.
- Shigo da tsari
Shigo lambobin faranti zuwa lissafin izini a batches
Fitar da samfur, cika bayanin abin hawa daidai da tsarin samfuri, sannan shigo da file
ABIN LURA!
Shigowa ba zai gaza ba idan ba a ƙayyade lokacin farawa da ƙarshen lokacin a cikin shigo da kaya ba file;
Shigo lambobin faranti zuwa toshe lissafin a batches
Fitar da samfur, cika bayanin abin hawa daidai da tsarin samfuri, sannan shigo da file.
ABIN LURA!
Shigowa ba zai gaza ba idan ba a ƙayyade lokacin farawa da ƙarshen lokacin a cikin shigo da kaya ba file; - Share Zaɓaɓɓen
Zaɓi abin hawa (s) a cikin lissafin, sannan danna Share Zaɓi. An goge abin hawa (s) da aka zaɓa. - Share Bayanan Laburare
Tsanaki: Aikin Share Data Library zai share duk bayanai daga lissafin.
OSD
Rayuwa View
Sanya OSD bidiyo kai tsaye a Saita> OSD> Live View bisa ga ainihin bukatun. Kwanan wata & Lokaci OSD an kunna ta tsohuwa. 
Hoto
Sanya hoto OSD a Saita> OSD> Hoto bisa ga ainihin buƙatu. Lokaci da Plate Number OSDs ana kunna su ta tsohuwa. 
ABIN LURA!
Kamara ba za ta iya gane fasalin abin hawa ba. Ba da shawarar cire tambarin Mota, Kera & Samfura, Launin Mota, Nau'in Mota a cikin saitunan OSD na hoto
Ma'aunin Kyamarar Dual-Camera
ABIN LURA!
- Kyamara baya goyan bayan kunna Kyamara guda-tashar don haɗawa Shigar&Fita da Firamare da kyamarori na biyu akan Gefe ɗaya lokaci guda.
- Saita kyamarorin LPR guda biyu: IPC1 da IPC2. Nau'in software na IPC1 da IPC2 kyamarori suna buƙatar daidaitawa.
Kyamarar Tashar Tashar Guda ɗaya don Shigar da Fita
Ana amfani da wannan maganin lokacin da hanyoyin ba su da faɗin isa don samar da ƙofar shiga da fita daban 
- Shiga cikin IPC1's web dubawa, zaɓi Saita> Cibiyar sadarwa> Ma'aunin Kamara Dual. Zaɓi Kyamara-Tashar Guda ɗaya don Shigar da Fita.
- Don IP Kamara ta Sakandare, saita IPC2's IP azaman IP na Kamara ta Sakandare
- Saitin tsoho don Lokacin Match don Shigawa da Fita Mix (s) shine 300, kuma zaku iya canza ƙimar kamar yadda ake buƙata.
- Shiga cikin IPC2's web dubawa, zaɓi Saita> Cibiyar sadarwa> Ma'aunin Kamara Dual. Zaɓi Kyamara-Tashar Guda ɗaya don Shigar da Fita.
- Don IP Kamara ta Sakandare, saita IPC1's IP azaman IP na Kamara ta Sakandare
- Saitin tsoho don Lokacin Match don Shigar da Fitar Mix (s) za a kiyaye shi daidai da na IPC1
Kyamarar Firamare da Sakandare A Gefe ɗaya
Ya dace da yanayi mai faɗi, inda kyamarorin firamare da na sakandare za su ɗauki hoto iri ɗaya lokaci guda, kuma kyamarar farko za ta yanke hukunci sakamakon kama.
IPC1 Kanfigareshan
- Shiga cikin IPC1's web dubawa, zaɓi Stup> Network> Ma'auni na kyamara biyu. Zaɓi kyamarori na Firamare da na sakandare a Gefe ɗaya
- Nau'in kamara zaɓi Kamara ta Farko
- Don IP Kamara ta Sakandare, saita IPC2's IP azaman IP na Kamara ta Sakandare
IPC2 Kanfigareshan
Za a gyara ma'aunin IPC2 ta IPC1, ba a buƙatar saiti.
HANKALI!
- Lokacin da aka kunna kyamarori na Firamare da na Sakandare a Gefe ɗaya, Ba a samun Rahoton Saurin Rikodin Rikodin Mota ta HTTP. Idan kun ba da damar Rahoton Sauƙaƙe na Rikodin wucewar Mota, za a kashe shi da ƙarfi lokacin loda bayanai.
- Bayan an daidaita kyamarar farko, za a daidaita tsarinta zuwa kyamarar sakandare. Kyamara ta sakandare ba ta buƙatar ƙarin tsari.
- Bayan an kunna kyamarori na Firamare da Sakandare a Gefe ɗaya, kyamarar sakandare za ta daidaita lokaci tare da kyamarar farko.
- Dole ne kyamarori na farko da na sakandare su sami lambar sigar iri ɗaya.
- Idan kyamarori biyu samfuran samfuri ne daban-daban, da fatan za a tuntuɓi goyan bayan fasaha kafin ku saita kyamarori na Firamare da na Sakandare a Gefe ɗaya.
Hoto
Ta hanyar tsoho, ba a buƙatar sake saitawa. Koyaya, idan batutuwa sun taso akan rukunin yanar gizon, yakamata a ba da kulawa ta musamman.
Bayani:
Ana ba da shawarar yin gyare-gyare a cikin kashi 20%.
Bayyana
- Zaɓi Sup > Bidiyo & Audio > Hoto don daidaita sigogin fallasa. Gabaɗaya, ma'aunin bayyanar da tsoho da aka nuna a hoton da ke ƙasa sun dace da wuraren shiga/fitowa.

- Ana ba da shawarar gyara siga a ƙarƙashin yanayi masu zuwa:
- Lokacin da hasken baya mai ƙarfi ko hasken gaba ya bayyana, yana haifar da raguwar ƙimar tantance hoto, zaku iya ƙara Samfuran Scene Hoto a cikin Filayen da saita diyya mai ƙarfi yayin hasken baya mai ƙarfi ko lokacin lokacin hasken gaba don ingantawa.
- A cikin filayen hasken gaba, rage ramuwa daidai.
- A cikin filayen hasken baya, ƙara Ramuwa daidai.
- When customers require higher brightness for nighttime images, and noise is acceptable, you can slightly increase the gain. Increasing the shutter is not recommended. When the shutter is above 1/4000, license plates may exhibit motion blur, affecting license plate recognition.
Hasken Smart
- Zaɓi Saita > Bidiyo & Sauti > Hoto. Tsoffin saitunan haske suna kamar yadda aka nuna a ƙasa. Kuna iya daidaita hasken hasken kamar yadda ake buƙata.
- Matsayin haske: Mafi girman saitin, hasken yana haskakawa. Daidaita bisa ga hasken farantin lasisin akan wurin. Ana ba da shawarar kiyaye saitunan tsoho.
Haɗin gwiwar uwar garken
Yi rijistar kamara tare da NVR ta hanyar sirri da ONVIF.
Sadarwar sadarwa
Akwai zaɓuɓɓukan hanyar sadarwa guda biyu don haɗa kyamara da NVR:
- Sadarwa 1: tsoho, ana iya haɗa kyamarar kai tsaye zuwa NVR ta hanyar kebul na cibiyar sadarwa, ba tare da ƙarin tsari akan IPC da NVR da ake buƙata ba.
- Sadarwar sadarwa 2: Ana haɗa kyamarar zuwa NVR ta hanyar sauyawa. Tabbatar cewa sadarwa tsakanin kamara da NVR al'ada ce. Ana iya samun cikakkun bayanan saiti a cikin 5.2 Ƙara kamara akan NVR.
Ƙara kamara akan NVR
Haɗa kamara zuwa NVR ta hanyar sauya hanyar sadarwa. Tabbatar cewa adiresoshin IP na kamara da NVR suna cikin ɓangaren cibiyar sadarwa iri ɗaya. Ba a buƙatar ƙarin tsari don kyamarar. Bi matakan da ke ƙasa don daidaita uwar garken;
Ƙara kamara a kan NVR's web dubawa
Shiga cikin NVR's web dubawa, je zuwa Saita> Kamara> Kamara. Zaɓi tashar, danna Gyara, sannan saita Ƙara Yanayin zuwa Adireshin IP, saita Protocol zuwa Private ko ONVIF, sannan saita adireshin IP na kyamara, lambar tashar jiragen ruwa, sunan mai amfani, da kalmar wucewa bisa ga ainihin tsarin kyamarar.

Ƙara kamara akan mahallin gida na NVR
Shiga zuwa cibiyar sadarwa ta NVR, je zuwa Saita> Kyamara> Kamara. Danna Custom Addara, zaɓi kyamarar don ƙarawa, shigar da kalmar sirri daidai na kyamara, zaɓi Private ko ONVIF azaman yarjejeniya, sannan danna Ok. Ana ƙara kamara. Duba gunkin ƙarƙashin Hali. Alamar kore tana nufin kamara tana kan layi. Alamar launin toka na nufin kamara ba ta layi ba 
Kulawa
Haɓakawa
A cikin wannan rukunin, zaku iya haɓakawa ko mirgine sigar firmware kamara. Matakan aikin sune kamar haka:
- Ajiye fakitin haɓakawa zuwa hanyar gida, kamar D:\ sabuntawa.
- Zaɓi Gyara > Kulawa > Kulawa
- Danna Browse… kuma zaɓi kunshin haɓakawa domin akwatin rubutu ya nuna hanya, kamar D:\update\Upgrade sunan kunshin
- Danna Haɓakawa. Sannan, ana nuna sandar ci gaba yayin haɓakawa.

- Bayan haɓakawa, sake shiga kamara.
- Zaɓi Gyara> Kulawa> Matsayin Na'ura, duba bayanin sigar

Bayanin ganewar asali
Kuna iya fitar da bayanan tantancewar kamara zuwa takamaiman kundin adireshi ko buɗe bayanan tantancewar kamara kai tsaye file don gano matsalolin. Ayyukan sune kamar haka:
- Zaɓi Gyara > Kulawa > Kulawa
- Danna Bincika…, zaɓi hanyar gida, sannan danna Fitarwa don fitarwa bayanan tantancewar kamara don gano matsala.

FAQ
Shin kyamarar tana da kariya ta yanayi?
Ee, Kyamara na 4MP Bullet LPR an ƙera shi don zama mai hana yanayi kuma ya dace da amfani da waje.
Ta yaya zan sabunta firmware?
Ana iya sabunta sabunta firmware ta hanyar zazzage sabuwar sigar firmware daga masana'anta website da bin umarnin da aka bayar don shigarwa.
Takardu / Albarkatu
![]() |
Uniview ITC413-PW4D-IZ1 4MP Bullet LPR Kyamara [pdf] Manual mai amfani PKC2640 Z80-IR-P, ITC413-PW4D-IZ1 4MP Bullet LPR Kamara, ITC413-PW4D-IZ1, 4MP Bullet LPR Kamara, Kyamara LPR, Kyamara |
